Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Hujambo wa msikilizaji wa VOA Express popote pale unapotusikiliza hivi sasa hapa mjini Washington DC. Ni saa tatu na nusu asubuhi kule Afrika ya Mashariki, ni saa kumi na nusu alasiri, na Afrika ya kati ni saa tisa na nusu Msikilizaji, karibu tuende pamoja katika matangazo haya ambapo tumekuandalia mengi kwa siku ya leo. Ni siku ya Jumanne, Julai 2 mwaka huu wa 2019. Naitwa na Kenes Bwire. Miongoni mwa ambayo tunakupa kulia alasiri hii msikilizaji, ni pamoja na swala la ajira kwa vijana nchini ke, la uongozi na siasa na zogubika uongozi wake Chishekedi hadi sasa huko DRC katika mdahalo Barazani tutakuwa tukijadiliana, je, serikali inafanya vya kutosha katika kuhakikisha kwamba wewe kijana unapata ajira? Tutapata maoni yako pamoja na kukushirikisha uweze ukazungumza nasi na Sande Shomari yupo Kairo, vilevile atakuwa akitufahamisha kuhusiana na maswala ya spoti. Na kama unataka kushiriki katika Barazani, basi laini yetu ya simu hapa studio ni plus moja mbili sifuri mbili nne sifuri moja sifuri tano nane tatu. Nambari yetu ya simu ni plus 18 unaweza vilevile kuingia kwenye facebook voa swahili ukaandika pale maoni yako sisi tupo hapa tutaweza kuyasoma vilevile vile, tusikilize live kwenye voa swahili huo ni mtandao wa facebook na www voa swahili tunaanza kuangalia yale yanayozungumzwa katika mitandao ya kijamii facebook twitter na kadhalika whatsapp nini ambacho kinaendelea basi gumzo kubwa mm. ni kuhusiana na huu mchezo wa tenis ambapo kama unavyofahamu kuna wadada wawili ndugu mtu na dada yake williams namzungumzia serena na venus williams ambao wametamba sana katika masuala mm -hmm. ya tenis kwa wanawake lakini sasa kilichotokea jana huko Wimbledon ni binti wa miaka kumi na mitano anaitwa Kori maarufu kama Coco amemshinda Venus Williams mwenye miaka 39 katika tenis kwenye mzunguko wa kwanza kwa seti sita kwa nne. Binti huyo baada ya kumaliza mzunguko huo wa kwanza na kupata ushindi huo alibubujikwa na machozi, bwire akisema kwamba hakuamini kama atashinda kwani yeye mpaka kuingia katika mchezo wa tenis ni kwamba alivutiwa sana na hao wadada wawili, na alikuwa akiwaona kama ni dada zake. Sasa amemfunga dada mtu, itakuwaje? na <laughs> Il, ilivyokuwa kwa mkubwa sira vile vile, lakini yeah. Uh, mchezo una muda wake. Kuna muda unatamba, kuna muda unakwenda China unarudi, alivyokuwa Tiger Woods wakati mmoja, hakakwenda kabisa. Aliporejea mwaka huu ilikuwa ni kishindo asa, lakini sasa huu ni kwa upande wa wanawake mm -hmm. wa Willy, hawa, na ukumbuke kwamba wawili hawa kori na Venus hmm. wana tofauti ya miaka ishirini na minne, kwa hiyo kuna kuna mwanya mkubwa hapo. Una adabu sasa. Basi kuna maoni ambapo Rose Mary anasema pengine sasa uh, hawa kina Williams waangalie wanaweza kujengua taratibu katika maswala ya, ya, ya tenis, lakini vilevile vile hmm. pia uh, huyu binti mwenye miaka kumi na mitano baada ya kumaliza huu mzunguko wa kwanza anatarajiwa kwenda katika mzunguko wa pili, ambapo anapambana tena na mwanamke mwingine kutoka Slovakia. Yeye anaitwa Magdalena na Kori na Magdalena wana tofauti pia ya miaka takribani kumi na mitano. Kwa hiyo binti huyu anaenda kupambana na watu ambao si wa rika lake hata kidogo. Kuna hashtag imekuwa ikivuma katika nchi za Afrika Mashariki, hasa Tanzania na Kenya. Ilikuwa inaandikwa yupo wapi Rafael Ongangi? Rafael Ongangi ni huyu mfanyabiashara ambaye iliripotiwa kwamba alitekwa nyara jijini Dar es Salaam wiki iliyopita, lakini taarifa za hivi punde zinaarifu kwamba mfanyabiashara huyo wa Kenya, Rafael Ongangi, amepatikana mjini Mombasa nchini Kenya. Alitekwa Tanzania lakini amepatikana nchini Kenya. Kwa hivyo ile hashtag ambayo mm -hmm. imekuwa ikitamba sana Kenya na Tanzania, hata wanasiasa wana jana wakaweza kupaza sauti zao nchini Tanzania kutaka kujua alipo, nafikiri itakimia. Sasa twende moja kwa moja katika mji wa Nairobi kule nchini Kenya, ambapo mwandishi wetu Kennedy Wandera yupo tayari kabisa. Kennedy, haya katika mji wa Nairobi kumekuwa kuna maswala mengi yanayoendelea, hususan swala hili la serikali ya Kenya kujitetea na taarifa yake ya hivi karibuni kuhusiana na uh, utoaji wa ajira mpya kwa vijana, ajira takriban mia nane na arobaini. Hebu tueleze ni kitu gani hicho? Ni kweli mkamiti na Kenneth. Uh, serikali ya Kenya majuma majuma mawili au manne yaliyokamilika, uh, msemaji wa ikulu Kanze Dena alizungumza na vyombo vya habari akielezea uh, utendakazi wa Rais Uhuru Kenyatta na kusisitiza kwamba Kenyatta anawajali vijana sana, na baada ya kutoa kauli hiyo akasisitiza kwamba serikali ya Kenya tayari mwaka elfu mbili na kumi na nane imezalisha ime, ime, ime kazi takriban laki nane kwa vijana, lakini vijana hao nao wakafurika mitandaoni wakieleza kwamba iweje serikali yetu inaeleza kwamba tumepata ime, imepata nafasi za kazi kwa vijana na vijana wengi hapa nje wanazunguka wakisema kwamba hamna kazi, na kazi hizi vijana wenyewe wanaeleza kwamba hatuzioni lakini sasa imebidi kwamba imembidi ime Kanze Dena na kuzungumza na vyombo vya habari tena Nairobi, katika ikulu ya Nairobi na kufafanua alichokimaanisha. Hebu tumsikilize anavyoeleza takwimu hizo zimeweza kutolewa na the Kenya National Bureau of Statistics. Na kama tunavyofahamu ni kwamba shirika hili ni shirika linaloaminika zaidi kwa kutoa takwimu hakiki, na sio tu katika taifa la Kenya, lakini inaaminika ina hata ughaibuni. Na takwimu hizo ziliweza kuzinduliwa tarehe 23 mwezi wa Aprili mwaka 2019, na, na bila shaka nadhani itakuwa ni vyema kwa yeyote yule aliye na tashwishi kuhusu takwimu hizo kuweza kutembelea tovuti yao na kuweza kuona hata zaidi. Kanze, Wandera, Wandera anapoelezea Dena, anapo kuhusi takwimu na vijana wanapoelezea hisia zao, kumekuwa na pia picha ambayo imekuwa ikitandaa kwenye mitandao kwamba kuna hoteli moja katika barabara ya Mombasa ilitangaza nafasi tano lakini maelfu wakajitokeza. Sasa yupi ambaye anakinzana na mwingine, yupi ambaye anaonekana kusema ukweli, anayesema uende kwenye takwimu ama siya na ajira Uh, Kanze Dena anaeleza kwamba ni sharti vijana wawe na matumaini kwa serikali yao, na sijui wapo matumaini hayo sasa ndiyo eh, yanayowafanya Wakenya kudhani kwamba zipo kazi, lakini angali anasisitiza kwamba Rais Kenyatta amelichukua swala la vijana kuwa karibu na moyo wake, na hivyo basi atafanya juu chini katika mhula wake wa mwisho kuhakikisha kwamba upo mkakati thabiti wa kuhakikisha kwamba vijana wanapata kazi. Hebu tumsikilize tena anavyosema Kanze Dena. Kilichokuwa tunataka kukipa kipaumbele ni kwamba kati ya ajira hizi ziliweza kubuniwa kwa sababu ya ukuaji wa uchumi wa taifa, ni kwamba nyingi nyingi zilikuwa zimeweza kubuniwa kufuatia the informal sector, yani kuna wale, wale waliokopa mikopo ni ya kibinafsi au wale waliokopa kama kikundi wakaweza kufungua biashara, pengine wakajitosa katika ukulima, na kwa kufanya hivyo wakaweza kubuni nafasi za ajira kwa baadhi ya vijana wengine wengi. hasa niliona kwamba kulikuwa na mdahalo kidogo, watu wakisema kwamba tutoe kitambulisho. Ikiwa tutaanza kutoa vitambulisho vya kila mtu anayechukua mkopo, ni haki kweli kwa Mkenya? Yohaki. ana, ana uje uh, wametoa ufasaha kuweza kueleza kwa, uba, uh, kwa ufasaha ni aina gani za kazi za serikali ama kazi kwa jumla kwa mtu yeyote. Hata kama wandera utamwajiri mtu nyumbani, inakuwa ni ajira imebuniwa. Labda hapo ndio kuna mgongano hapo ndipo kuliko na mgongano kwa sababu anavyozungumza Kanze Dena, nina maanisha kwamba huenda serikali ilisajili ili, ili, ili tu uh, watu wanaofanya kazi hata nyumbani pasikuwepo na mfumo wowote wa kuainisha iwapo kazi hizo serikali ndiyo iliyozitoa. Lakini nisisitize kidogo kwamba ken uh, kumekuwa na utata kidogo kwa sababu hapa nchini Kenya vijana wanaeleza kwamba hamna kazi na kwa mfano kwa kwa kwa huo mgahawa ambao umetajia mara nyingi wakati maombi ya kazi yanapotangazwa unakuta kwamba vijana wanapiga msururu ya, ya, ya, ya foleni ya fo, wanakuwa kwa foleni ndefu zaidi kuenda ku, ku, ku, kushiriki hizo hojaji ili kupata kazi hizo na kazi hizo kuenda zikawa ni mia moja tu lakini utakuta kwamba hiyo foleni ni ya watu takriban elfu moja mia tano kwa hivyo hiyo ni dhihirisho tu kuwa kwamba bado kuna vijana wanaohitaji kazi Ah, yeah. Shukran sana Kennedy Wandera, basi tutaendelea kuwasiliana na wewe uh, kujua mengi zaidi kuhusiana na, na ripoti hii. Basi msikilizaji, hivi sasa tuende tena kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo DRC, ambapo Rais uh, Felix Tshisekedi uh, amezungumza na vyombo vya habari muda si mrefu kuhusiana na hali ya kisiasa inayoendelea nchini humo. Salemo na Milengo, tujuze makuu ambayo rais Chisekedi ameagusia kwenye mazungumzo yake. Asante sana Mkamiti, ni kwamba kwa mara ya kwanza kabisa toka apisho kama rais ndio mkutano huo na waandishi wa habari nchini Kongo ambao ameitisha mjini Buni ambako yuko ziarani na amezungumzia maswala ya kuhusu usalama ambako amesema kwamba hatua zimechukuliwa ili polisi wapewe uwezo wote unaohitajika kwa kuweza kurejesha usalama huko Iture ambako kuna zaidi ya wahamiaji kama wakimbizi wa ndani eh, laki nne na zaidi ya watu mia nne walioripotiwa ku, ku, ku, ku, kuuliwa toka mwanzo wa machafuko hayo ambayo yeye mwenyewe Chisekedi amesema kwamba kulingana na taarifa alizo nazo, kwamba sio machafuko ya kikabila, bali kumekuwa na makundi ya watu tu wanaotaka kuleta vurugu kwa ajili ya uh, kurasilimali na mambo mengine. Na amezungumzia pia kuhusu siasa, ambako amesema kwamba yuko tayari kwa uh, mazungumzo kuna wapinzani na kila mtu, lakini uh, kwa sasa haamini kwamba kuna umuhimu wa kuweko na mazungumzo ya kipekee baina yake yeye na wapinzani ambao wamekuwa wamepinga matokeo ya uchaguzi wake. Ni hatua zipi ambazo amezizungumzia kwamba zinafaa kuchukuliwa hivi sasa katika kuboresha swala la usalama? Kwanza, amewaambia wanajeshi kwamba hawataondoka kwenye maeneo hayo hadi hapo hakutosikika tena mlio wa risasi ama mauaji, tuseme eh, eh, mapigano na amesema eh, kwamba maswala mengine watazungumzwa na viongozi wa kijeshi. Amekwisha kuwapa tayari onyo na amri la kuweza hili kurejesha amani na usalama kwenye maeneo hayo, na amesema kwamba hawezi kuzungumzia kwenye vyombo vya habari hatua zitakazochukuliwa, huku pia akiwatahadharisha uh, watu ambao wamesema kwamba ni um, wamekuwa wakichochea machafuko ya huko kwamba bila shaka wataweza kuchukuliwa hatua na kwa jumla wananchi wenyewe wa eneo hilo la Ituri, hatua hii wanaona ni uh, njia mwafaka katika kuimarisha usalama, au wanaona pengine kuna mapungufu fulani fulani? Umejua, walisubiri kwa hamu sana ziara hiyo, na ametoka kuzungumza ni muda mfupi tu, haijafanya dakika kumi kabla ya sisi kuwa hewani. Hivi vitendo vifuate yale aliyoyasema ya ili kuweza kuwahakikishia raia Uh, nia ama mahitaji yao ambayo kwanza ni kurejea makwao, na wengi wamekuwa wakiishi katika mazingira magumu kabisa, hawana uh, chakula na wengi wamekuwa wakiishi chini ya hema, wengi hawana, ya hema na wengine hawana hata hema ya, ya, ya, ya, kuishi kwa hiyo ni maeneo yamekuwa na baridi sana. Kwa hiyo, ni, ni, ni changamoto kwa kweli, na kila mtu amekuwa amehitaji kurejea makwao, na manyumba yao yalikuwa yamechomwa moto, kwa hiyo Rais wa Marekani Donald Trump amesema anafikiria kwamba Iran inacheza na moto baada ya nchi hiyo kutangaza kwamba imezidisha kiwango cha uranium inachostahili kusindika ilivyoafikiwa katika mkataba wa kimataifa wa nyuklia mwaka elfu mbili kumi na tano. Trump amewaambia waandishi wa habari kwamba hana la kuiambia Iran kabisa. Rais wa Korea Kusini ametaja mkutano wa hivi karibuni kati ya Marekani na Korea Kaskazini uliofanyika kwenye mpaka wa Korea kuwa mwanzo wa zama mpya ya uhusiano kati ya nchi hizo mbili. Matamshi ya rais Moon Jae-in yanajiri licha ya kuwepo hali ya sintofahamu, baadhi wakihoji kwamba mkutano wa Jumapili kati ya Donald Trump na Kim Jong-un ulikuwa tu wa maonyesho bila maana yoyote kampuni kubwa ya f mwenye umri wa miaka 73 mwenye uraia wa marekani na kenya ambaye amekuwa mjumbe wa bodi ya, ya kampuni hiyo aliwahi kuwa mkurugenzi mkuu wa safaricom kati ya mwezi julai 2010 na, na novemba mwaka huo huo wa 2010 joseph ni mhandisi wa masuala ya umeme atakaimu nafasi hiyo hadi mkurugenzi wa kudumu atakapopatikana wanajeshi 18 wameuawa magharibi mwa niger na, na wengine wanne Wapiganaji wa Kiislamu kulipua magari mawili na kushambulia kambi ya jeshi kwa risasi. Maafisa wa jeshi la Nijeri wamesema kwamba shambulizi hilo lilitokea Jumatatu jioni karibu na mji wa Inates karibu na mpaka wa Mali ambapo wapiganaji wa Kiislamu wanafanya mashambulizi ya kila mara. zamani hata siku zirudi nyuma, waliponipendea kikweli na niuma, ila nitazoea. Nilikupa moyo kona sina maana, hata mashoga zako walipingana na mimi, wakakujaza hila iliwachane na mimi, ay, Msikilizaji, unaendelea kusafiri na VOA express matangazo yanayokujia kila siku ya Jumatatu mpaka Ijumaa, kutoka hapa studio namba 15 za idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, VOA inayotangaza kutoka hapa mjini Washington DC. Ni wakati wa kuzungumza katika kipengele au makala ya Barazani, alivyogusia pale juu uh, Kennedy Wandera kwamba swala la ajira limekuwa swala ambalo linawakosesha usingizi wengi. Kijana anapoamka anaona serikali haijafanya vya kutosha, mateso yangu yanasababishwa na serikali, licha ya kuwaamini walio wanaoongoza serikali. Serikali kwa upande mwingine zinasema tunajitahidi kuunda ajira, vijana hawaoni ajira sasa Mm -hmm. Barazani, tunauliza tunaulizana, vijana, je, serikali yako imefanya vya kutosha kulingana na ahadi zilizotoa na matarajio yako kubuni nafasi za ajira? Kwenye laini ya simu tunaye msikilizaji Kili yang, anataka kutoa mchango wake kuhusiana na swala hili. Karibu Kili, utueleze unapiga simu kutoka wapi na mchango wako ni nini juu ya hili bwana shukran sana bwana. Anapatikana Nyakibimbili, Bukoba huku Kagera Tanzania. E bwana, mimi ninavyosema ni kwamba serikali inabidi wasilalamikie sana, kwa sababu vijana walio wengi, inabidi hata sisi wenyewe tuweze kujiajiri, tusisubiri tuajiriwe, kwa sababu hata sisi wenyewe inatusaidia sana kujiajiri. Unafanya kila kitu chako kinaenda mubashara kabisa, mambo yanakwenda safi tu. Tuache kulalamikia serikali, kwa sababu wakati mwingine na serikali na wenyewe majukumu yanabana sana. Mm, nasikia majukumu vyumba vimekaza Simfora, <laughs> kutoka DRC kwenye laini ya simu unamsikia Kiliyanga anasema nasema. Mm, serikali inakuwa na majukumu kiasi kwamba kubuni nafasi za ajira wakati mwingine inakuwa vigumu wewe kijana wa DRC aha, mazingira yaliyopo, unaona yamefanya vya kutosha kubuni ajira, kutengeneza kazi hmm? Simfora sema kaka, je, mazingira uliomo DRC ni mazingira ambayo nafasi za kazi zinapatikana, zimebuniwa? Unaridhika na utendakazi wa serikali kutengeneza kazi? Huyu kaka hatupati vizuri mm, naona haya. Basi, kuna Kida kutoka Kenya yupo kwenye laini ya simu mm -hmm. ha, <laughs> Kida, kwa upande wako basi, Kenya ndio hivyo tena, serikali imefafanua wow. au kujitetea. hey, hey, hey, hey. hmm. Kida, Kida upo na sisi katika laini <laughs> <lani> ya simu Kida. <laughs> Kida, naye yupo katika mazungumzo pembezoni, mle. Nafikiri ako mahali kuna kelele ha, hmm. Basi katika ujumbe mwingine hapa tuliokuwa nao tunaye kijana Shukuru Nembo Moleti akiwa Dodoma, Tanzania, anasema vijana tujiajiri wenyewe, sio mpaka tuajiriwe na serikali husika, kwani mikono tunayo, nguvu tunazo, kwa nini tusubiri kuajiriwa? Ndo hivyo, kila mmoja anasema hivyo, kwamba mjiajiri wenyewe. Unapotoka shuleni, kajiajiri mwenyewe. Vyuo vikuu vinatoa wasomi wengi kila mwaka. Kariukindeshi anasema yupo anatusikiliza vizuri sana kutoka mji mkuu wa Kenya wa Nairobi. Anasema umekuwa wimbo sana hapa Kenya, kila saa tunafikiria vijana, but sio hivyo. Ingekuwa wanasaidia wale wanaotoka mashule, jameni, tungekuwa tumefika mbali na wao wangesaidia kubuni ajira, lakini msaada haupo. Haya basi, naona ujumbe tunao mwingi kutoka kwa wasikilizaji wetu. Kabla ya kupata burudani ya muziki, nisome ujumbe kutoka hapa. Kwake huyu anaitwa Kida Mwawako, anasema a, ni wazee watupe nafasi katika viwanda. Vijana tuko na uwezo mwingi sana kufanya kazi, lakini kazi bado zimeshikiliwa na wazee. Sikia huu sa, e, Mkamiti Sajenti Sultani wa Dodoma, Tanzania, anasema kwa kweli vijana Mm, cha msingi kijana anatakiwa kuamka akili na si kuamka mwili tu, kwamba vijana wengi wamelala akili mtaani, yaani vipaji vyao hawavitumii. Sasa hilo litakuweje? Kama tutasubiri utupewa ajira, tujibuni wenyewe, nasikia haya. Basi tupate burudani ya muziki, na kibao cha muziki leo mm, ni kizuri kwelikweli. Kinasema pombe sigara, ha? haswa Rudia. Pombe, sigara vyote vina oh, ngoja tusikie nasemaje, lakini <laughs> sikupi jina la mwenye kuimba nyimbo hii eh, tupate kwanza ujumbe. Anaitwa Mviri Mviri, The storyteller. Mviri, Mviri, the storyteller. Nitakwambia mviri manaake katika lugha nyingine ya lafua ile ya kijamii, ntakuambia manaake. Pata burudani ya muziki. Lakini, Najua fumbo lililomo. Nikiusikiliza kidogo, anazungumzia tabia ambazo kidogo zinakuwa ni ngumu kuacha. Ukimwambia mvutaji sigara aache sigara, unajua ni kazi, atakwambia bana, anajaribu. Mnywa pombe ni hivyo hivyo, atakwambia anajaribu. Sasa huyu anazungumzia maswala ya mapenzi kwamba unapoingiza matatizo katika uhusiano unakuwa ni vigumu, na siri ya ndoa basi zibaki katika ndoa, hata dada wala ndugu asije wa akajua matatizo ya kwenu. Pambaneni na hali yenu, ndiyo hiyo, ndoa idumu. Kuna tabia uweze acha kabisa, kama pombe wala sigara. Haya, mviri kwa... manake katika mm -hmm. lugha niliyoahidi, lugha ya Kiganda, mviri Aha. Mm -hmm. ni nywele. ni vizuri kufahamu hivyo. Haya, msikilizaji <laughs> ndio mambo unayoyapata mazuri kabisa ndani ya VOA Express kutoka hapa Washington DC. Na sasa basi, uh, tuko na mwenzetu Sande Shomari akiwa huko Misri katika kombe la AFCON. Sande, tueleze basi kile ambacho kinajiri leo hii huko. Asante uh, sana Mkamiti Kibayansi akiwa ya naye Kenneth Wabire E, ni moja kwa moja, ni kwa moja ni kwamba hii leo kinachojiri tunasubiri kina mechi za jioni ya leo kati ya ye, Gine Bisau na Ghana, hali kadhalika Benin na Kameruni, majirani hawa Mauritania na Tunisia, Angola na Mali katika makundi ya E na F eh, lakini yanayozungumza zaidi Mkamiti hapa ni juu ya timu ambazo tayari zimekwisha aga mashindano haya na zile ambazo zinakwenda kwenye, kwenye raundi ya pili. Mpaka sasa timu za Afrika Mashariki, Tanzania Burundi, zimekwisha ambiwa Masalam, mwanaake, kwa heri kwa Kiarabu. Sasa basi, nini ambacho wa tanzania wanazungumza? Mchezaji wa Tanzania bwana Samata akisema kwamba wamejifunza mengi, hii ni mara ya kwanza. Lakini pia tulimuuliza kwamba kuna tetesi anakwenda kwenye timu Uingereza eh, baada ya kutoka Genk Ubelgiji, lakini hilo alikataa kuzungumza. Lakini hakuondoka na wenza ana akielekea Tanzania, kwa sababu wanasema ana safari nyingine ambayo wa haikutajwa wanakwenda wapi lakini vile vile mkamiti, matumaini bado yapo kwa timu ya Kenya. Kama unafahamu Kenya pamoja na kufungwa na Simba wa Teranga leo, ikiwa matokeo yatabadilika usiku huu, Kenya wanaomba tu timu mbili zifungwe. Ikiwa timu ya Benin, ya ya Benin itafungwa mambo ya Kenya yatakuwa si mabaya. Hali kadhalika ikiwa timu ya Angola nayo itafungwa na Mali, mambo yatakuwa si mabaya. Kwa sababu gani? Kwa sababu mwaka huu timu ni ishirini na nne, sio kawaida ya miaka mingi. Kwa timu nyingi zaidi zinakwenda kuna best of three, yaani yule best loser, yule nambari tatu ambaye atakuwa amefanya vizuri kidogo, ana fursa ya kusonga mbele. Kwa hiyo Kenya bado wako kwenye maombi sana, wakitegemea sio ndani ya uwanja, bali nje ya uwanja, mambo yataweza kuenda mazuri. Au vipi? Tutajua baada ya mechi za usiku wa leo kukamilisha kabisa hii raundi ya kwanza. Leo inakamilika kwa timu zote kucheza. Sande, katika uh, mechi kati ya Guine Bisau na Ghana, kuna lolote linalozungumziwa? Mashabiki wanatarajia nani anaweza akaibuka hapo, au wachezaji wake wanaonekana vipi? Naam, Meri Mkamiti, ni kwamba kati ya Guine Bisau na Ghana, hii inasemekana ndio mechi ya kwanza kabisa hawa nchi mbili hizi zinakutana kwa mara ya kwanza. Guine Bisau na Ghana katika michano hii hazijaikutana kabla lakini kocha wa Gine Bisau Basiro Kande amezungumza na waandishi wa habari akisema kwamba anajua kikosi cha Black Stars si cha kubeza, ni kizito, lakini wanaingia kwenye mechi hii wakiwa wamejiandaa, hasa wakiwa mchezaji wao ambaye anacheza Saudi Arabia anaitwa Plastiket Jasi Silva. Hey, hawa wamejiandaa kabisa kwamba wanasema wanaingia wakiitwa African Wild North, wanaingia kupambana na Black wanasema kwa nguvu zao zote. Kama utakumbuka mchezo eh, uliopita timu hii au kundi hili limekuwa halina magoli mengi sana eh, timu ziliweza kutoka draw hapa katika mechi zao au kushinda goli moja tu. Kwa hiyo Ginebisau kwa sasa bado wana fursa, ikiwa watashinda hii mechi yao na Ghana. Na kama unavyoona Ghana pia halikuwa na nafasi nzuri, kwa sababu naye ametoka draw. Kwa hiyo Ghana naye anataka kushinda ili aweze kusonga mbele, o timu zote mbili hapa eh, mkamiti zinahitaji ushindi. Shomari, asante sana ndugu yangu. Maombi kwako, umesema wanaomba zaidi, na wewe pia waombee wale, unaweza kuwaombea. Naitwa Kenesi Bwire, nakamilisha kwangu hapa Mkamiti. Shukrani sana, tunayotakia wasikilizaji wetu kila la kheri.