Kutoka studio 15 hii ni VOA Express barabara kabisa. Hiyo ni VOA Express ambayo imeingia hewani kutoka moja kwa moja jiji kuu la Marekani, Washington DC. Hapa Marekani ni saa tatu na nusu uh, kule Afrika Mashariki ni saa kumi na nusu alasiri. Anayokaribisha hapa ni Patrick Ndwimana, lakini nashirikiana vilevile na mwenzangu hapa naitwa Mkamiti Kibayasi. Ndani ya matangazo haya ya VOA Express kuna mengi ambayo tumekuandalia. Tutakuletea yale yanayovuma katika mitandao ya kijamii hali kadhalika. Baadaye kidogo, tutakuwa na makala ya barazani ambapo tutajadiliana kuhusu elimu peke yake ndio chanzo cha kufaulu maisha. Basi usikose kuwa nasi katika mada hiyo ya barazani. Vilevile vile tutakuwa na habari muhimu za dunia. Tutakwenda moja kwa moja hadi Misri tukiungana na Sande Shomari kujua yanayoendelea katika kombe la Afcon, au sio? Barabara kabisa. Bila shaka wasikilizaji wetu watapata habari nyingi nyingi sana kabisa mkamiti, kama ulivyosema, tukianza na zile ambazo zinatanda mtandaoni uliangalia mchezo yo jana katika kombe la dunia la wanawake mchuano wa marekani na england nimeyafahamu <laughs> <Unayadio? Nimiafahamo. laughs> ilikuwa nzuri sana kabisa marekani walishinda uingereza uh, kwa mabao mawili kwa moja kwa hiyo marekani inasubiri mshindi kati ya uholanzi na sweden ambao wanachuana leo saa tisa alasiri majira ya hapa Marekani itakuwa ni saa nne usiku kule Afrika Mashariki, na bila shaka watu wanasema Sweden ikishinda, hapa fainali ya Sweden na Marekani itakuwa ni mpambano mkali sana. Tukiendelea kwenye fani hiyo ya michezo, ni kwamba katika lile kombe la Amerika Kusini linaitwa Copa America, Argentina wamechabazwa mabao mawili kwa sufuri na mahasimu wao Brazil. Lionel Messi kwa mara nyingine tena hatofika fainali na timu yake, lakini watu walikuwa wanajiuliza je, mm -hmm. Sasa imetokea hivi mara nyingi. Alikuwa amesema kama hatuchukui kombe hili, na achana na kuchezea timu ya taifa, lakini la sivyo uh -huh. amesema pamoja na kushindwa, tutaendelea kuichezea timu yangu ya taifa mm -hmm. Lionel yeah. Messi amewambia mashabiki wa, wa Argentina na wa wake kwamba pamoja mm -hmm. na kushindwa mabao mawili kwa sufuri ataendelea kuchezea timu ya taifa ya Argentina. Na huko Madagaskar mm -hmm. Madagaskar imefanya vizuri, imewashangaza wengi, imefika nafasi nzuri kwenye mashindano ya kombe la Afrika huko Misri. Mm -hmm. hiyo, mwomba, tusaidie, huko Misri raisi wa nchi hiyo baada ya mashabiki kumwomba tafadhali, tusaidie tufike kuishangilia timu yetu huko Misri raisi wa nchi hiyo Andri Rajolina amekubali kutoa ndege aina Airbus 380 ambayo ina viti 480, kwa hiyo ndege hii itapeleka mashabiki 880 kuishangilia timu ya Madagaskar ambayo itakutana na DRC. Safi kabisa. Basi na hapa nchini kwenye ardhi tuliyopo, mm -hmm. ni kwamba kwenye jimbo la Arkansas kuna hoteli moja ambayo imepata maarufu sana inaitwa Mama Dee's Diner. Ipo katika mji wa North Little Rock huko, uh, Pulaski, kwenye jimbo la Arkansas. Umaarufu huu, unajua, umetokana na nini? Mm, hoteli -hmm. hiyo basi imefungua ime menyu mpya katika orodha yake ya milo ya kuagiza, milo inaitwa kwamba my girlfriend is not hungry mba, unaanza kuwanamaanisha nini? Isinikumbushe habari za huko nyumbani. Basi menyu hii mpya ya my girlfriend is not hungry inauzwa kwa dola nne na senti ishirini na tano, ambapo unapo ukienda basi kama ndio kaka umeongozana una mm -hmm, unaoda huo mlo wa dola nne ya senti ishirini na tano unapata nyongeza ya ya chipsi. Nyumbani kule tunaita chipsi. Sasa hii nyongeza nani nakula, ni girlfriend au ni... siki, ainyongezanakula sikiza, sikiza, sikiza kwanza nimalize. mm -hmm, unapata nyongeza ya chipsi na vibao viwili vya kuku au cheese stick <laughs> <laughs> ya kukaanga mbili kwa katika huo mlo unaouagiza na, wa na kwa... Hii yote imetokana na nini? uh -huh, kwa sababu uh, kwenye mtandao wa Facebook kwenye ukurasa wa Facebook unaeleza kwamba utafiti wao wenyewe umeona kwamba mara nyingi huwapenda, e, nao wanapokwenda pale na kuagiza mlo, basi inakuwa kwamba dada anakuwa kwamba pengine hajisikii kula. Hata kwa wakati ule anaona kula. Haya basi, wewe mwanaume anapoagiza chakula, basi naye anakuwa anadonyoadonyoa <laughs> Sasa hii, hii ni menyu maalum kwa, kwa kina dada na huu mgahawa unajua umefunguliwa Mei nne kulingana na ukurasa wao wa Facebook. Na baada ya kuweka picha hii ya menu ya My girlfriend is not hungry, ilipata komenti zaidi ya elfu tano na vilevile vile, basi picha hiyo ikawa shared na kwa watu wengine zaidi ya mara ishirini elfu. <laughs> kuna habari nyingine anasema kwamba kuna mgahawa unasema uh, unaitwa uh, <laughs> au kwenye menu au mgahawa wenyewe unaitwa my second, uh, my second wife haya. <laughs> <laughs> Moja kwa moja tunaungana naye Salem Mwana Milongo akiwa huko Kinchasa. Salem Mwana Milongo, karibu kwenye Express. Asante Patrick Sale. Kuna habari hii uh, nasikia malumbano yamezuka tena upande wa muungano wa FCC kujua nani mwakilishi wa chama kipi kwenye muungano huo ambaye atachaguliwa kuliongoza baraza la seneti. Ndiyo, kwa sababu malumbano hayo yanasababishwa na kuteuliwa kwa Aleksi Kambe Mwamba, aliyekuwa waziri wa sheria kwenye serikali iliyoondoka ya aliyekuwa Rais Joseph Kabila, ambaye ameteuliwa na Kabila sasa kwamba ndio atakuwa mgombea kwenye kiti cha spika wa baraza la seneti, wakati ambapo Bahati Lukwebo ambaye ni waziri wa uchumi aliyeondoka na ambaye ni kiongozi wa chama cha AFDC ambacho pia ni chama mojawapo vinavyomuunga mkono Joseph Kabila kwenye FCC, vuguvugu hilo ametangaza kwamba naye pia atakuwa mgombea. Kwa hiyo ndio eh, malumbano hayo, haijulikane kitakachoendelea uchaguzi ambao uchaguzi umetarajiwa wiki ijayo, lakini inasemekana kwamba hiki chama cha AFDC kinasema a, a, chama cha, cha rais wa zamani Kabila ni kama vile wamechukua nyazifa zote muhimu, a, kwenye taasisi muhimu. Wanasema hii ni zamu yao kuongoza, a, seneti na hiyo ndio imezusha kwa kweli uh, swala la kujua ikiwa kwenye vuguvugu hilo la FCC kumekuwa na majadiliano, kwa hiyo kwa sababu uteuzi wa viongozi wa taasisi umekuwa ukifanyika patina na majadiliano kwa undani, na hali hiyo kwa kweli imekuwa ikiashiria kwamba huenda vuguvugu uh, hilo likapasuka mnamo siku ama miezi ya ya, ya ya usoni na wakati huo inaarifiwa kwamba Alexis Thambwe Mwamba tayari ameungwa mkono na baadhi ya maseneta lakini kuna wengine ambao huenda huenda wasimpigie kura kutokana na kwamba wote ni kutoka kwenye vukuvuku mojawapo iye na bahati lukwebo la na, na, na, na, na, na FCC na hiyo kwa kweli imekuwa imeonyesha ne, eh, sura mbovu uh, kabisa kwenye vukuvuku yile mnamo siku za usoni Tukushukuru sana Salemwala Milongo kwa taarifa yako hiyo. Aa, malumbano yanaendelea kuongoza seneti, lakini wakati huo huo serikali haijapatikana. Hai, aya tuzidi kusonga mbele ndani ya VOA Express ambapo mwandishi wetu wa kule Mombasa Josephat Kioko ametutumia makala ya kama una kazi, ambapo aa, mwanadada mmoja kutoka huko Mombasa Kenya anategemea kazi ya kutumbuiza watalii kucheza dansi za kitamaduni ili kuweza kujikimu na maisha yake kila siku. Na mwenyewe anaeleza kwamba ndio kazi inayompatia kipato na anajiendeleza kusaidia familia yake pamoja na kujikimu kimaisha. Hepo basi tusikilize. Naomba Mungu wenye wanatuona tukifanya hiyo kazi pia watujoin, tutakuwa pamoja na wao. Asijawai enda nje ya pwani, nje ya Kenya, lakini kwa mahoteli nimezunguka mahoteli kadhaa, Bamburi Bich, Mombasa Bich, Bahari Bich, Voyaja Nyali Beach huko Siroc, nimezunguka hoteli nyingi sana, na nafurahia ile time tukiingia kwa floor wan, wazungu wanasikia raha sana kwanza wakiniona, na ile kala yangu venye niko, wanasikia raha na napata pesa nyingi, na hiyo pesa ndio inanisaidia kuishi na kuangalia familia yangu. Mimi ndo najilipia watoto wangu school fees na nalipa nyumba peke yangu. Tumefaidika vizuri sana, kila mtu anajitegemea kivyake wenyewe. Tunafanya nao wengine ni watu wa kawaida, sio sana kama sisi hivi kila mtu anajitegemea peke yake. Kila mtu ana, na kazi ni hii ndio inanipa pesa ya kulipa chama na ile sabuni, hiyo ndio ilinipa capital. Nawapa nafasi wazidi wa kutoka mtu asika, asijikalia nyumbani peke yake. Akijikalia nyumbani hatajua mambo mengi, anatakikana atoke toke. Kama amezaliwa Malindi akuje saidi za Mombasa aone nini kinaendelea, ndo ajoin na sisi, au atapata kuishi vizuri, kwa sababu kutosoma ni shida, na shida ya kutosoma ni utakosa kazi. Sasa, kukosa kazi si vizuri. Unafanya kazi yote enye mbele yako, lakini kazi yenye siezi, siezi shauri watu wafanye ni kazi ya ya kuuza mwili. Isipokuwa kazi ya sho ni kazi mzuri sana, inalipa pesa kushinda hata mwenye ameandikwa permanent. Manake ukitoka ukienda, ukienda sho ni 30 minutes umemaliza na unalipa kama mia saba mia tano, so inasaidia, ina maisha pia. Nawaburudisha watalii dakika thelathini tu, alafu anakwenda na pesa zake na anaendelea na maisha bila wasiwasi. Mambo mazuri kabisa, ndivyo alivyoeleza dada Aya. Huyo haya. <laughs> Tuende kwenye habari za dunia. Rais wa Iran Hassan Rouhani amesema leo kwamba Iran itaanza usindikaji wa iranium kwa kiwango cha juu ndani ya siku kadhaa, labda tu itaachana na mpango huo kama itaona kuo kuna afueni ya vikwazo kutoka kwa mataifa yaliyotia saini makubaliano ya mwaka 2015 ya kuzuia mipango yake ya nyuklia. Makubaliano yaliyofikiwa na washirika yalikuwa na azma ya kuondoa hofu kwamba Iran inaelekea kuwa na silaha za nyuklia, na miongoni mwa vipengele vingine vya mkataba ni kuzuia Iran kusindi, kusindika uranium juu ya kiwango cha asilimia 3.67 na kwamba inaweza kuwa na kilo mia tatu tu katika akiba yake. Waziri Mkuu wa Japani Shinzo Abe mapema leo amesema kwamba Japani haiwezi kuwapatia Wakorea Kusini kipaumbele cha nini cha kuwazuia, kwa sababu nchi hiyo haina makubaliano kwa masuala yanayohusiana na mgogoro ambao Japani imedai umetatuliwa. Abe alikuwa akijibu ukosolewaji kuhusiana na wasiwasi uliopo wasi baina ya majirani hao wawili katika mgogoro wa wakorea waliolazimisha kufanya kazi wakati wa vita kuu ya pili ya dunia na Umoja wa Mataifa na Umoja wa Afrika wameshtumu mashambulizi ya anga katika vituo vinavyowafadhili wahamiaji nje ya mji mkuu wa Libya na kuua takriban watu 40. Maafisa wa afya wa Libya wamesema kwamba watu hao wote waliuawa na mashambulizi ya anga ya Jumanne na wengine 80 kujeruhiwa. Mjumbe wa tume ya Umoja wa Mataifa ya wakimbizi Filippo, Filippo Grandi amesema baada ya mashambulizi hayo kwamba raia hawapaswi kulengwa na haipaswi kuwashikilia wahamiaji na wakimbizi. Ameongeza kusema kwamba Libya si sehemu salama kuwarudisha wahamiaji ambao wameokolewa wanapojaribu kuvuka bahari ya Mediterania katika safari hatari ili kwenda Ulaya. Baadhi ya mabaharia katika meli ya kijeshi ya Rasia wamenusurika katika moto ulioua wanamaji 14 katika bahari ya mbali. Meli hiyo ilikuwa ikifanya utafiti, kwa mujibu wa wizara ya ulinzi. Taarifa za awali zilikuwa ni za kutisha kuhusiana na tukio hilo, ambalo meli hiyo ilikuwa katika kazi ya kupima kina cha bahari katika himaya ya Russia ya bahari ya Barents. Wizara ya ulinzi imesema kwamba wana maji waliuawa na hewa iliyokuwa na sumu kutokana na upepo, lakini haikuweza haikuweka wazi idadi ya wafanyakazi wa meli hiyo waliokuwemo ndani. Siapu hatatukiwa njiani, hawapendi kuona penzi linafika mbali. Udi wanachoma usiku, wala hawalali, wanakesha kwa sangoma. Penzi walitie misumari, wasiku pepoma, mambo yatakuwa ngaringari. Eh, naomba zifikisha cheza cheza rumba rumba rumba sakata tuachani sakata rumba tuachani ninaenda tuachani ninaenda shanyatuochani inaye kwa rumba, mambo mazuri sana mkamiti. mm -hmm. Ile mada ya barazani leo haswa, elimu peke yake ndio chanzo cha kufaulu maishani, ndio mada ambayo tumeibandika katika ukurasa wetu wa Facebook na tumepata maoni kadha wa kadha, lakini ili kuendana na mada hii tumempata mwalimu Omukabe, yeye anatokea Mombasa nchini Kenya. Habari ya saizi mwalimu Omukabe? Naam, bila shaka mwalimu Mkabe ni mwema wa afya. mm -hmm. Basi hebu kwanza tupe, mm -hmm. wewe kama mwalimu, mtazamo wako kuhusiana mm -hmm. na mada tulioibandika hapo, elimu peke yake ndio chanzo cha kufaulu maisha. Nam, wajua lazima pia uweze kujua na kufahamu kwamba, je, falsafa yako kuhusu swala so zima la elimu ni ipi? mm -hmm. Kuna wengine ambao huipima elimu kwa kuona kwamba elimu ni yenye vipimo vya darasani ama yenye vipimo vya vyeti mm -hmm, ambapo utagundua kwamba katika msimamo huu utagundua kwamba mmoja atapima kulingana na, je, alipata cheti cha aina gani? Je, ni stashahada e stashahada, ana uzamili ama uzamifu lakini mwalimu, basi kabla hatujaendelea mbele, katika laini ya simu pia kuna msikilizaji ambaye anataka kuchangia. Hebu kaa hapo hapo, tumsikilize nini anachotaka kusema, kisha tutaendelea. Karibu msikilizaji, msikilizaji wangu wa DRC, karibu hujumuike nasi katika mada tunayoizungumza hivi sasa. Elimu peke yake ndio chanzo cha ja kufaulu maisha? Mm, elimu inaongeza kwa kwa kawaida wa wamingi wa wa wa wa kwa kufaulu maisha wanapitia katika biashara, lakini elimu hapa DRC si haisemi kama ukisoma sana inakuelekeza kupata kuweza maisha wala kufaulu katika maisha, inawezekana kipato chako kama familia na kusema uweze ku kuhu kufaulu maisha ni kuwezekana na kipato chako na familia na elimu kidogo, kwani kuna watu wale ambao hawakusoma na hawana elimu lolote, lakini wanafaulu na unaona maisha yao iko kabisa iko fresh na Ma... kuna wengine mm hawasomi -hmm. wana, mm -hmm. wanasoma lakini unaona kipato chao ni kidogo na maisha kabisa inazorota sana na wengine kwa kupitia hawakukwana Nah, tumeelewa msimamo wako uh, ukujitambulisha uh, unaitwa nani? Ninaitwa Uzima Bonere kutoka DRC, Goma. Shukrani sana, turudi kwake mwalimu Mkabe. uh, umemsikia huyu jamaa wa DRC anasema uh, hata kwamba huna elimu unaweza kujihimu kimaisha, na hapo anauliza, je, kwako mtazamo wao kama vile mwalimu ukienda shule ukiwa na hizo shahada sijui nini ndipo tafaulu kwenye maisha na, na unajua uh, kufaulu katika elimu ama kimaisha uh, inategemea vya majengo mbalimbali. Kuna ile elimu ambayo mmoja atapitia tu ikawa kwamba alipitia katika elimu, lakini huyu bwana hakuelimika, kwa hivyo elimu yake imekosa nafasi katika jamii, na elimu ambayo utaichukulia kwamba hii ndio elimu inayofaa, elimu faafu ni ile ambayo itamzindua aliyesoma, ambayo itamwita msomi katika hali ya kibinafsi ya kiakili, ili akili zile azielekeze katika ujenzi unaofaa wa kijamii na nah. Iwapo elimu hii mm -hmm. haitafuzu katika vitengo hivi, basi moja kwa moja hii elimu ni sawa na bure. Mwalimu Obukabe, kaa hapo katika laini ya nah. simu. Kuna msikilizaji mwingine Alex Kateba kutoka Tanzania. Alex, karibu na wewe uchangie maoni yako kuhusiana na kipengele hiki cha barazani, elimu peke yake niyo yes, chanzo cha kufaulu maisha. Yes, kama ulivyosema, mimi Alex Kateba niko lele Karagwe, Tanzania. Kama unavyosema mtangazaji, elimu sio chanzo cha kufaulu kimaisha, kwa sababu watu wengi ambao hawajasoma lakini wana maisha mazuri, kwa sababu mtu kama amesoma lakini hana vitu vingine ao vya kio za uchumi hawezi kusairi kimaisha elimu, kwa hiyo sio chanzo cha kusairi kimaisha kivile, kwa sababu mtu kama ana nyingine ya yaeea kiuchumi sio sio ka zuri sana kwa sababu hiyo. Shukrani sana Alexi Kateba. Tumshukuru pia Mwalimu Mkoba kutoka huko Mombasa, um, Mkabe, Mombasa, kutoka Mombasa, na yule msikilizaji wa DRC na wengi kabisa wameandika. <coughs> kwenye ukurasa wa Facebook namwona huyu Dikson Mate kutoka buni ya DRC, anasema inategemea, ila kwangu niseme tu elimu pekee haifai. Juhudi na ubunifu ni muhimu sana katika kufaulu maishani. Huyu anaitwa Huseni Machui, yeye anatokea Moshi, anasema kwamba kikubwa cha kufaulu kimaisha ni juhudi na uchapakazi wa kutaka kuwa mwingine kuliko ulivyo sasa, ndio nguzo imara ya kufanikiwa kimaisha, ila elimu ni daraja tu, mfano kwa waliofanikiwa nje ya elimu kama mwanamuziki na kadhalika. Tuwashukuru wote ambao wametoa maoni yao kwenye mada yetu ya leo barazani Mkamiti Express. Bila muziki hatujafanya lolote, na sasa tunakwenda wapi? Teknolojia pia kuna mambo yanaendelea upande wa Google kusema. Mm -hmm. Katika ukumbi wa sayansi na teknolojia, wiki hii Google inafanya majaribio ya mradi wa kusambaza huduma za internet kwa kutumia balun au puto huko Kenya, baada ya serikali ya nchi hiyo kukubali kutoa leseni kwa kampuni hiyo. Basi mzee wa mambo ya teknolojia na sayansi BMJ Mridhi anakuja na ripoti ifuatayo. Kwa kutumia puto ambazo zinapaa juu zaidi ya kilomita 18 ambazo ni zaidi ya mara mbili ya ndege za abiria, kampuni ndogo itwayo Loon inayomilikiwa na Google inatumai kuwa itatoa huduma ya mfumo wa 4G kwa maeneo ya vijijini, mabonde na milima, ambako ni nadra kupata huduma ya mtandao wa internet. Kampuni ya Loon ambayo ilianzishwa mwaka 2011 sasa inashirikiana na kampuni ya mawasiliano ya Kenya Telkom ambayo ni ya tatu kwa ukubwa nchini humo ili kutoa huduma hiyo huku ikiungwa mkono na serikali ambayo imeeleza azima yake ya kuwataka raia wengi zaidi wa Kenya kupata huduma ya internet. Reuters inaripoti kwamba mamlaka ya mawasiliano ya Kenya tayari imetia saini kibali cha kuiwezesha Loon kuanza kutoa huduma hiyo. Loon imeshatoa huduma kama hiyo hata ingawa ilikuwa ni kwa muda mfupi katika e, nchi ya Peru na kisiwa cha Puerto Rico, baada ya mitambo ya mawasiliano kuharibiwa kabisa na tetemeko la ardhi na kimbunga. Lakini wachambuzi wanasema kuna changamoto chungu nzima, kama anavyoeleza mwandishi wa habari wa Reuters, dave Paresh. the, the carriers, uh, wonder if... makampuni mengine ya kutoa huduma za mawasiliano yanashangaa iwapo Lun inaweza kukabiliana na changamoto zilizopo, ikiwa ni pamoja na jinsi ya kugharamia miradi kama hii. Je, itaweza kutoa huduma kwa idadi kubwa ya watu ili kampuni ipate faida iliyokusudiwa? Na pia kuna maswali yanayoibuka kuhusu usalama. Je, serikali zitaruhusu vyombo hivi kupaa juu ya watu? Changamoto zingine zilizotajwa na wataalamu ni kama vile upepo mkali, kwani baluni hizo zinaweza kubebwa kwa urahisi na kupelekwa mahali ambapo hapakukusudiwa, na vilevile vile jua. Kwa sababu miale mikali, inabidi puto hizo zibadilishwe kila baada ya miezi sita baada ya Kenya kutoa kibali cha mwisho kwa kampuni hiyo ya Google ili kuiwezesha kutoa huduma hiyo. Indonesia nayo imeiruhusu Luni kufanya majaribio ya mwanzo mwanzo kabla haijasaini makubaliano. Kutoka meza ya teknolojia, BMJ Mridhi, Sauti ya America, Washington. Shukran sana BMJ Mridhi kwa ripoti yako hiyo. Moja kwa moja tunaelekea huko Misri, tunaungana naye Sandey Shomari, mjumbe maalum wa VOA. Sandey Shomari, karibu. Asante sana. Mzimamz waka nnaabis. Haya, hii ripoti ya kwamba wachezaji wa Uganda wamesusia mazoezi, ebu nini kisa na maana? Ndugu yangu ni kwamba kinachoendelea hapa ni kwamba wachezaji wa Uganda kwa mujibu wa taarifa zilizopo kwenye vyombo vya habari ni kwamba wamegoma kwa sababu waliahidiwa dola elfu kumi kutoka chama cha soka cha uganda FUFA, ambazo sawa na kama dola na shilingi milioni thelathini na saba za za Uganda iwapo watashinda mchezo na wao, walisashinda mchezo wao mmoja kama nakumbuka, na DRC, lakini sasa swala ni kwamba viongozi wa chama cha soka cha Uganda wanasema fedha hizo tayari wamekwisha walipa. Unaona ripoti ya FUFA uh, ripoti ya, uh, ya FUFA nasema tayari kila mchezaji hadi jana alikuwa ashapata dola elfu kumi na nne na mia sita. Ndio nio hiyo ndio ripoti ya FUFA inavyosema, lakini sasa nimepata kuzungumza na viongozi ambao wapo kwenye timu lakini hawakutaka kutaja majina yao. Huyo e, mmoja ambaye nimezungumza naye anasema kwamba walipewa dola elfu kumi na nne kila mmoja ambazo zimetoka kwa Raisi Yoweri Museveni, kwa sababu Raisi Yoweri Museveni aitoa shilingi aitoa bilioni mbili wachezaji wetu wapewe. Ndio sawa, dola elfu kumi na nne kila mtu kapata. Kwa hiyo hawachezi hawa wachezaji wa Uganda ni kwamba tu ni tamaa, kwa sababu hawafahamu kama hata kama wao kama chama wajaidi kuwapa dola elfu kumi kwa ushindi, hizo elfu kumi kama chama wazipata wapi? Ndio wao walitumia njia za kuenda kuongea na Raisi Museveni. Sasa kwa hiyo mchezo wa Senegal wanacheza au hawachezi? Sasa hilo ndio swala kubwa, siku ya senegali wataonekana uwanjani ama la? Haya, kiongozi ambaye nimezungumza naye anasema lazima watokee uwanjani, kwa sababu wasipotokea uwanjani mm -hmm, kuna hatari ya wao kama timu kufungiwa na adhabu zao wanatoa. Haya, lazima watokee uwanjani. Aya, sande, haraka harakaharaka. Uh, timu ambazo zitaingia kwenye mzunguko wa pili wa knockout zimeshatambulika. Je, katika michuano hii ya knockout mechi ambazo inasubiriwa zaidi ni mechi gani? Kwa kweli tukiangalia juu kabisa mechi ya Nigeria, mechi ya Nigeria na Kameruni inatazamwa sana, kwa sababu kama unavyofahamu timu eh, ya taifa ya Kameruni ndio mabingwa watetezi wao wanakuja hapa kuhakikisha kwamba wanachezea nafasi yao, wakiongozwa na mchezaji mashuhuri, mashuhuri yaya banana mm -hmm, anachezea olimpiko huyo. Lakini shukrani sana, shukrani sana sande Shomari, shukrani sana, muda uturuhusu tukushukuru na tuwashukuru vile vile wasikilizaji wetu wote ambao wametusikiliza leo.