Kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Jina langu ni BMJ Mridhi na kukaribisha msikilizaji popote pale unapotusikiliza kwa matangazo haya, tukikuletea kipindi cha Kwa Undani ambacho mara ya kwanza kilienda hewani siku ya Jumaa tano. Muda mfupi ujao, basi utajiunga na mwenzangu Idi Ligongo kukuendesha mpango huo. hii ni kwa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika karibu msikilizaji popote pale unapotusikiliza ikiwa ni siku nyingine tena tunapokaribisha katika matangazo ya kwa undani tukiangalia habari muhimu kwa undani zaidi ambapo leo usiku jumatano kama ilivyo kawaida tunajiunga na wenzetu walioko katika studio zetu za mombasa nchini kenya leo hii katika sehemu ya kwanza tutaangalia Eh, uhuru wa uhu Marekani ambao unaadhimishwa hapo kesho, sheria ambazo zimepangwa kufanyika tofauti kidogo na miaka iliyopita, ili na katika sehemu ya pili, wenzetu wa Mombasa wataangalia ripoti ya shirika la Human Rights Watch kuhusiana na masuala ya haki za binadamu na mauaji kiolela ya raia. Mimi ni Idi Ligongo nam, karibu katika kwa undani ambapo, uh, jiji la Washington hivi sasa linajiandaa eh, kwa sherehe nyingine za kila mwaka za uhuru wa Marekani kutoka kwa Uingereza. Hivi sasa ukipita mitaa mbalimbali ya hapa Washington, hasa katika bustani ya taifa, utaona maandalizi makubwa kabisa yakifanyika kwa ajili ya sherehe za kesho, ambazo zitaambatana na fataki pamoja na e, maonyesho mbalimbali ya ndege za kivita pamoja na vifaa vya kivita, ambapo mwaka huu imeelezwa itakuwa ni tofauti kidogo na miaka ya nyuma, ambapo rais wa Marekani Donald Trump ameamua kutoa hotuba e, katika ngazi za ile e, eneo la makumbusho la rais wa zamani wa Marekani Abraham Lincoln, ambao hapa linafahamika kama Lincoln Memorial, na vilevile ametaka kuwepo e, na vifaa mbalimbali vya kijeshi pamoja na ndege hizo za kivita, ambapo uwanja wa ndege wa Reagan uliopo karibu kabisa na jiji hili la Washington, imetangazwa kwamba hakutakuwa na safari za ndege e, kuanzia majira ya saa moja usiku mpaka saa mbili usiku e, kabla ya kufika majira ya saa tatu kamili. Katika laini ya simu tunaye Dr Patrick Nigula. E, na tukianza kuangazia swala hili Dr. Patrick Nigula, mjadala mkubwa hivi sasa ni kwamba imekuwaje sherehe za mwaka huu zinakuwa tofauti na kile ambacho rais Donald Trump ameamua kifanyike. Mara nyingi hufanyika katika mataifa mengine, lakini hivi sasa tunaona ndani ya hapa Marekani kutakuwa na hii paredi ambayo itashirikisha e, ndege za jeshi, vifaa vya kijeshi na yeye mwenyewe kutoa hotuba. Lakini hotuba yenyewe ni hotuba ya namna gani ambayo inatarajiwa kutolewa? Uh, mimi tu niseme tu ya kwamba ni ni hii, kama ukiangalia vyombo vingi vya habari vinavyoandika ambavyo vinafuatilia uh, tukio hili la kesho, ni kwamba uh, rais aliyekuwepo madarakani sasa hivi, uh, Rais Trump kama ulivyogusia hapo mwanzo, anajaribu uh, kufanya tofauti uh, na baadhi ya marais walio uh, uh, toka baadaye ni kuthibitisha tu ya kwamba uwezo wa kijeshi uh, au labda uh, kutaka kujenga imani kwa wananchi wa hapa Marekani kwamba taifa hili uh, bado lina uwezo wa kijeshi na kivita dhidi ya mataifa ambayo ni maadui wa taifa hili la Marekani. Lakini uh, daktari, ulimwengu mzima inafahamika kwamba Marekani ni nchi inayoongoza kwa bajeti yake kuelekezwa kwenye swala zima la jeshi na ni taifa ambalo limekuwa na vifaa vyenye teknolojia ya hali ya juu kabisa. Sasa vile ambavyo vinatarajiwa kuonyeshwa kesho ni uh, picha ya namna gani? Ni uh, kuonyesha nguvu ya sasa ya Marekani uh, ama nguvu ya miaka ya nyuma ama ni vifaa hasa vya namna gani? Maanake uh, Marekani kwa namna yoyote ile inaelezwa kuwa ni nchi ambayo ina teknolojia ya kisasa, ina vifaa ambavyo kila wakati vinabadilishwa kulingana na wakati na teknolojia. Uh, kwa kweli ni, ni huko, huko sahihi kabisa, kama ulivyosema, ni kwamba mimi tunaona tu kama baadhi ya viongozi kadhaa hapo Washington DC, hususan meya wa jiji la DC amegusia tu ya kwamba haya haya matukio ambayo yanaweza yatakayofanyika kesho si maadili ya Marekani. Ukiangalia hususan taifa hili kubwa linajulikana kwa uwezo wake wa kijeshi na kivita, kwa hiyo ni kama yanaendana kinyume na maadili ya Marekani, hususan katika uhuru wa haki za raia, uhuru wa vyombo vya habari na haki ya kiraia kwa ujumla, kuhusiana na mambo ya kuongea na kupiga kura. Kwa hiyo mimi tunaona tu ni kwamba uongozi huu wa sasa, Un unajaribu kuonyesha kwamba taifa hili lina vyombo vya kisasa au lina nguvu zaidi kushinda baadhi ya mataifa mbalimbali ambayo yanajaribu kushindana na Marekani. Na tukiangalia suala lingine kwa muktadha mzima wa uh, uhuru wa Marekani shuu, uh, swala, uh, siku ya kesho huwa ni siku maalum sana Wamarekani yote ni siku ya mapumziko eh, tarehe nne ya mwezi Julai. Lakini kwa kuangalia masuala yanayoendelea, watu wa hapa wanazungumziaje uhuru uh, wa Marekani? Wanazungumziaje utamaduni wa sasa wa Marekani eh, na hali ya kinchi kiujumla? Mimi tu niseme tu ni kwamba uh, katika siku ya kesho nitazungumzia zaidi katika suala la biashara na uchumi. Katika siku ya kesho tutaona tu ya kwamba wananchi wengi katika majimbo mbalimbali zaidi ya, ya hapa Marekani zaidi ya hamsini watashiriki katika kufanya shughuli mbalimbali za ununuzi wa bidhaa pamoja na vyakula, na hiyo tu inaweza tu kukuza uongezeko wa kukua kwa kiuchumi na kibiashara hapa katika nchi ya Marekani. Na hivi sasa kuna vuguvugu vugu la uchaguzi e, kuelekea kesho tukio hili ambalo limekuwa tofauti kidogo na naweza nikasema tofauti sana na miaka ya nyuma eh, na kwa namna moja mwingine unaweza kukasema si utamaduni uliozoeleka uzoe, wa Marekani kufanya sherehe kama hizi. Je, kuna lolote ambalo linaelezwa kutoka kwenye hili vuguvugu vugu la uchaguzi likiashiria kile ambacho kinafanyika? Ah, kwa, kwa, kwa kuangalia tena kwa karibu, mimi naona tu ni kwamba uongozi uh, uliokuwepo madarakani sasa hivi unajaribu kuondoa au uh, kuondoa ufuatiliaji wa karibu baadhi ya waandishi wa habari kwa wale wagombea zaidi ya ishirini wa Democrat ambao wanajitangaza sasa hivi kwa kuzungumzia masuala ambayo yanamuhusu mwananchi wa hapa Marekani, pamoja na sera za ndani na nje. Kwa hiyo tu niseme tu ni kwamba tutaendelea kuwasikia baadhi ya wale wagombea wakizungumzia zaidi ubadilisha kubadilisha au utamaduni wa kusherekea sherehe hii na kujikita zaidi katika masuala yale ambayo yalikuwa yakifanywa kabla ya haya ambayo yanaweza yakafanywa au yamepangwa kufanywa kesho na rati, uh, hotuba yenyewe ya rais mwenyewe inategemewa itajikita kwenye nini hasa? Aa, niseme tu ni kwamba itajikita zaidi katika masuala ya ulinzi na usalama na nguvu za kijeshi la taifa hili, kwa kuonyesha tu baadhi ya mataifa mbalimbali duniani, kwa mfano Ur Urusi, uh, Iran pamoja na, na Korea ya Kaskazini kwamba taifa hili lina nguvu za kijeshi na lina uwezo wa kivita kwa kuwalinda raia zake katika siku za leo na za baadaye na wa, u, u, uki, ukiangalia sasa kwa mfano maandalizi ambayo yamekuwa yakiendelea hapa kufanyika. Je, kuna mjadala wowote juu ya bajeti yenyewe? Uh, ukifuatilia mazungumzo ya karibu zaidi utaona kwamba meya wa mji wa Washington DC amekuwa akizungumzia zaidi katika masuala ya bajeti ya ulinzi na usalama wa kuwalinda wale ambao watakuwepo katika matukio hayo, na amezungumzia zaidi ya kwamba hapati ushirikiano mzuri na wakaribu kuhusiana na ulinzi na usalama dhidi ya wananchi watakaokuwepo katika tukio hilo siku ya kesho. Na Rais Donald Trump kiwazi kabisa alieleza kwamba alifurahishwa e, na moja kati ya maparedi za kivita katika mwaka elfu mbili na saba alipotembelea Uh, ile siku ya maadhimisho ya mashujaa katika kuikomboa Ufaransa, uh, katika jiji la Paris, na akasema anataka kuwa uh, kuona paredi kama hiyo hapa Washington, na vilevile vile wakati wa mkutano wa G20 nchini Japan. Uh, ambapo ra, ra, rais wa Russia Vladimir Putin alimwalika eh, katika sherehe za mwaka wa alfu mbili na ishirini hapo mwakani na kuona kwamba paredi litakuwa ni kubwa zaidi. Je, haya yote ina maana ndiyo yamechochea uh, hili kufanyika kama wachambuzi wengine wanavyodhani? Mimi nikubaliane na wewe tu kama ulivyosema, ni kwamba hayo yamechochea uh, kwa Rais Trump kuweza kufanya reli hii lakini, wachunguzi wa, wa baadhi ya mambo ya kisiasa ambao walikuwa wakiongea katika vyombo vya habari wanasema kwamba taifa la Marekani haliko katika uh, hali ya kufikia baadhi ya maandalizi ambayo nchi zingine, kwa mfano, taifa la Uchina pamoja na Korea ya Kaskazini katika, katika maandalizi haya ambayo yatafanyika kesho na katika moja kati ya vitu ambavyo vinatarajiwa kuwepo mbali na yeye mwenyewe kuwepo katika viwanja hivyo kutakuwa na puto ama baluni ambalo ni kubwa lenye mfano wa rais Donald Trump, na hii litafanywa na wale ambao wamekuwa wakikosoa utawala wa rais Donald Trump, ikiwa ni ishara ya kuelezea kile ambacho wao wanakiona kiko sawa. E, katika mambo mengi tu yanayoendelea hapa Marekani hii, katika uhuru wa Marekani, inaonyesha nini? Rais mwenyewe atakuwepo pale siku ya uhuru, lakini bado kuna hali fulani ya watu kuelezea hisia zao kwa rais Donald Trump, tena kwa kuonyesha uh, puto ambalo linaonyesha mfano wa rais Ah, mimi tu niseme tu ni kwamba hii inaonyesha ni kukua kwa demokrasia katika nchi ya Marekani, ambayo inampa haki raia wa nchi hii kueleza au kukosoa yale ambayo wanadhani kwamba si sahihi. Labda uongozi uliokuwepo madarakani sasa hivi utaweza kuangalia na kusema ya kwamba maamuzi haya tuliyoyafanya si sahihi, kwa sababu kila raia wa Marekani ana uhuru na haki ya kukosoa yale ambayo anaona siyo sahihi. Dkt Patrick Negula, tukielekea kukamilisha uh, swala hili, je, kuna chochote ambacho kimeelezwa juu ya gharama kubwa ambapo kuna watu wengi wanaona kwamba fedha za walipa kodi ndizo zinazofujika hapa? Uh, kama ukifuatilia katika mtandao wa political, meya wa jiji la Washington DC amezungumzia kwamba hajaona budget ambayo imetolewa katika Uh, kuandaa shirih hii, hii na hii inampa ugumu zaidi wa kutoa ulinzi na usalama dhidi ya wananchi ambao watakuwepo katika tukio hilo. Dr. Patrick Nigula, mimi nikushukuru sana kwa kushiriki nasi hii leo katika matangazo haya ya kipindi hiki cha kwa undani. Na naamini kabisa hata wewe utakuwa ukisubiri kuangalia eh, kupitia television lakini kwa sisi tuliopo hapa Washington DC tutajitahidi kushuhudia kwa macho yetu maadhimisho ya kipekee ya uhuru wa Marekani ambayo yatafanyika kesho, ambapo vilevile kutakuwa kuna eh, hali ya maonyesho ya kivita, paredi mbalimbali zitafanyika, na hotuba itakayotolewa na Rais Donald Trump katika siku ya uhuru. Mimi ni Idi Ligongo, endelea kuwa nami. Muda mfupi ujao tutarejea katika sehemu ya pili. Nam, karibu katika kipindi cha Kwa Undani. Na katika sehemu hii ya pili, e, tunajiunga na wenzetu walioko katika studio zetu za Mombasa nchini Kenya, ambapo Josephat Kioko na Salma Muhamed wanaangazia ripoti mpya ya shirika la Human Rights Watch kuhusu mauaji ya kiholela ya raia yanayodaiwa kutekelezwa na polisi katika mji mkuu wa Nairobi. Karibu sana, Josephat Kioko na Salma Muhamed kutupasha kile ambacho mnakiona na mmeangazia e, katika ripoti hiyo ya Human Rights Watch. Shukran sana wenzetu hapo Washington. Kweli kama viliyodokeza, tunazungumzia kuhusu mauaji ya kiolela hapa nchini Kenya, kwa mujibu wa ripoti iliyotolewa leo Jumatano na shirika la kimataifa la Human Rights Watch na wanasema kwamba mauaji yamekuwa yakifanyika mara kwa mara. Ripoti yao inarudi nyuma pale mwaka wa 2018 na visa vingine ambavyo vimeripotiwa mwaka huu, na ndio maana yote tunakuletea katika kwa undani namna walivyozungumza na, na maafisa wa polisi. Na visa hivi sana vinaonekana kuegemea katika sehemu za miji mitaa iliyo katika miji mikuu, mfano Nairobi, Mombasa na miji mingine ambako utovu wa usalama umekuwa ukiripotiwa mara kwa mara. Yapo malalamiko ya wananchi hapo malalamiko ya polisi na pia yapo malalamiko ya mashirika yanayohusika na, na utetezi wa haki za kibinadamu, na ndiyo maana ripoti hii ya Human Rights Watch imetupeleka kuzungumzia hili katika kwa undani. Mimi hapa na mwenzangu Salma Muhamed Salma, kweli amefanya upekuzi mkubwa kuhusiana na ripoti hiyo, na kabla ya kusikia wale waliohusika, yeye amepitia yafuatayo. Tukiendelea katika upekuzi ambao tumefanya kuhusiana na ripoti hiyo na kitengo hicho cha Human Rights Watch, mtafiti wa Human Rights Watch Otsieno Namwaya anasema polisi wanakamata watu wasio na silaha na kuwapiga risasi na hata chombo ambacho kinachunga maadili ya polisi hakifanyi lolote kuzuia mwenendo huo. Mwezi Aprili na Mei, Human Rights Watch ilifanya mahojiano na watu 35 ikiwa na pamoja na mashahidi na familia za watu waliouawa, watoa wa huduma za afya, pamoja na wanaharakati. Na kulingana na Human Rights Watch, mfanyi biashara ambaye anashirikiana kwa kutoa habari kwa polisi anasema polisi wana orodha ya watu wanaotaka kuwaua, ikiwa ni pamoja na wezi wadogo wadogo na hata wanawake na wanaume ambao wamekosana na maafisa wa polisi. Ripoti hiyo inaendelea kuongeza kuwa imeorodhesha pia majina ya baadhi ya vijana waliouawa, ikiwa ni pamoja na kijana wa miaka Kevin Gitao na kwamba mnamo Aprili 17 polisi waliua watu sita kwa wakati mmoja katika eneo la mlango mkubwa Hali kadhalika vifo vingi ambavyo viliweza kutekelezwa ni katika mwaka wa elfu mbili kumi na saba ambapo mwezi wa Mei shirika la kijamii liliripoti mauaji ya wanawake na wanaume 57 ndani ya mwaka mmoja pekee, eneo la madhara yaliyotekelezwa na polisi kwa madai walikuwa ni wahalifu. Shirika la kisheria la Umoja wa Mataifa IMLU na Tume ya Haki za Kibinadam ya Kenya, mashirika ya haki za kibinadam jijini Nairobi, taasisi ya katiba iliyofadhiliwa na serikali kwa miaka mingi iliripoti juu ya mauaji ya polisi katika maeneo ya kipato cha chini. Vyombo vya habari vya Kenya mara nyingi huripoti juu ya mauaji kama sehemu ya vitendo vya kutekeleza sheria katika vitongoji vya kipato cha chini. Mnamo Oktoba mwaka 2018 pia gazeti la Star liliripoti polisi huko Dandora, Madhare na majengo waliua angalau watu 17 katika siku saba. Mwezi huo huo Daily Nation iliripoti kuwa polisi waliuwa watu angalau mia moja na moja huko Nairobi na watu zaidi ya mia moja themanini nchini Kenya kwa kipindi cha miezi 9. Ripoti hii ya Human Rights Watch inazidi kusema kwamba maafisa katika serikali kuu pamoja na makamanda wa polisi upande wao wamekuwa wakijitetea kwamba maafisa wa polisi walionyanjani wanafanya kazi nzuri sana na kazi ya kupunguza uhalifu na pia kulinda wananchi dhidi ya uhalifu ndio imenukuliwa katika ripoti hiyo, na ikaongeza kusema kwamba licha ya kupokea habari za polisi kwamba uchunguzi unaendelea juu ya watu waliouawa mwaka jana na mwaka huu na hata mwaka juzi, jamaa za wale waliouawa wengi wao wamejiondoa kama mashahidi. Wanasema baadhi yao wamekataa kuendelea na kesi zilizo mahakamani ama katika vituo vya polisi, wakiwa wamepokea vitisho, na ndio maana wamenukuliwa hapa, familia za wale waliokuwa wanaongoza mashtaka wakisema kwamba baadhi ya mashahidi wamekwisha jiondoa. Na ili kupata kwa kina ripoti hii ya Human Rights Watch iliyotolewa leo Jumatano, Julai tarehe tatu, tumezungumza na afisa wa mawasiliano eneo hili la Afrika Mashariki, Audrey Wabwire. Uh, maafisa wa polisi tumepata kwamba maafisa wa polisi Nairobi wamewaua wanaume na vijana zaidi ya ishirini na mmoja uh, katika mitaa ya mabanda bila sababu. Polisi wanadai kwamba hawa vijana ni wahalifu, na utafiti huu ni kuanzia mwezi wa Agosti mwaka jana katika mitaa ya Madhare na Dandora. Wanaharakati wa haki wa kibinadamu wanaofanya kazi katika mitaa hiyo wanasema huenda idadi hiyo iko juu zaidi, kulingana na ripoti ambayo inatoka katika vyombo vya habari mara kwa mara na sisi kama shirika la Human Rights Watch tunahimiza serikali kufanye uchunguzi haraka iwezekanavyo, na waliopatikana na makosa waweze kuendelea kusaidia serikali ili kupata ukweli uliofanyika ili familia na ndugu na jamaa wa, waliofiwa wapate haki. Mitaa mnaozungumzia Dandora na Mathare ni mikubwa sana katika huu mji mkuu wa Nairobi. Je, kati ya hawa wanaosemekana kuwawa pengine mmepata habari kwamba kulikuwa na ndani yao uhalifu wa ukweli? Naam. Sasa unajua, haijulikani kwa sababu tayari wameshawawa na ni polisi ndio ambao wanasema walikuwa wahalifu, lakini sheria za Kenya zinasema kwamba ukikamatwa unapatiwa muda wako, unaenda kotini, unashtakiwa ukipatikana na makosa. Sio kwamba ukikamatwa na makosa unauawa hapo hapo, hapana. Sheria za Kenya zinatupa ruhusa ya kwenda kotini ili uweze kujitetea, na washahidi waje mbele wazungumze, ili koti yenyewe inaamua kwamba mtu fulani ana makosa anafungwa, au kama unapatikana hauna makosa unawachiwa huru. Na pengine polisi mkizungumza nao katika wakati wa kuchunguza mauaji haya, mmewaeleza? Wamekubali? Wamekataa ama hamujawaeleza? waeleza rasmi nam. Tulizungumza na anayezungumza kwa niaba ya polisi Aawino na anasema kwamba hana hizi habari, ila anasema kwamba wanaoangalia polisi yani aipoa waweze kufanya uchunguzi ili ukweli ujulikane kwa upande wao. Raia pia wanalalamikia utovu wa usalama maeneo mengi, hasa katika miji mikuu Kenya, ka mfano Nairobi, Mombasa, Nakuru na miji mingine. Mumeweza kufanya mikakati yoyote kwamba kuona kwamba raia nao wanasaidika? Na utafiti huu haswa ulikuwa unaangazia haya mauaji ambayo tulikuwa tunapata taarifa mara kwa mara kwamba kijana fulani ameuawa, mtu fulani ameuawa. Ndio, kuna uwezekano kwamba kuna ukosefu wa usalama, ila uh, polisi wamepata training ya kutosha ya kuwaeleza jinsi wanaofanya usalama, lakini sio kwa kuwaua watu ovyovyo. Na Human Rights Watch, labda kwa katika kufanikisha hii ripoti imeshirikiana na kundi lolote la kijamii ama utetezi wa haki? Kazi yetu inaongezea kazi ambayo makundi mengine yamefanya, kwa mfano IMLU, yani Independent Medical Limit, eh, Legal Unit, uh, shirika la Kenya Human Rights Commission na National Commission, ambayo walikuwa wamefanya uchunguzi na sisi pia tulienda tukazidi kufanya uchunguzi juu ya uchunguzi ambao walikuwa wamefanya. Na kwa vile huu si mwaka wenu wa kwanza kuchunguza mambo kama haya, mnaweza kusema visa hivi vya mauaji ya kiolela vimepungua ama vimeongezeka? Unajua, sio rahisi sana kujua kama hii idadi inaongezeka ama inapunguza, maana hizi sio uh, habari ambazo zinatolewa wazi kwa kwa umma. Ndio maana tunasema kila wakati tukipata hizi taarifa, tunafanya uchunguzi ili tuweze kujua ni nini haswa kinachofanyika pale, labda kwenye mitaa ya mabanda ama sehemu yoyote pale, lakini sio rahisi kujua kwamba idadi hii imeongezeka au imepungua, maana sio habari ambazo zinatolewa wazi kila mara, ni lazima uchunguzi ufanywe. Asante ah, sana kwa kuzungumza na VOA idhaa ya Kiswahili. Nashukuru sana Kioko. Hali kadhalika kumekuwa, kwa muda mrefu, kumekuwa na malalamiko dhidi ya polisi kufanya mauaji ya kiholela. Kama kwa mfano mwaka 2017 wakati wa uchaguzi, kulikuwa na shutuma ya kuripotiwa kwa vifo vya vijana zaidi ya 30, ingawaje polisi waliweza kupinga. Juhudi zetu za kuzungumza na msemaji wa polisi Charles Owino ziligonga mwamba, maanake hatukufanikiwa Tunakomea hapo kwa siku ya leo katika Kwa Undani. Mwenzangu ni Josephat Kioko, mimi ni Salma Muhammed, hadi wakati mwingine. Shukrani Salma Muhamed na Josephat Kioko kwa kutuletea sehemu hiyo ya kipindi hiki cha Kwa Undani kutoka studio zetu za Mombasa nchini Kenya. Na hapo ndio tunafika mwisho wa kipindi hiki cha Kwa Undani kutoka idhaa hii ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo ya leo, mimi jina langu ni Idi Ligongo. Shukrani kwa kuwa nami, na tukutane tena kesho katika sehemu nyingine ya Kwa Undani. Shukran sana shukran mwenzangu Edi Ligongo kwa mpango huo wa Kwa Undani, ambapo sina shaka wasikilizaji wamepata mawili matatu kutoka kwa yale ambayo yamezungumziwa kwenye makala hayo, ambayo kama nilivyoeleza hapo mwanzo ni kwamba yalikuwa ni marudio. Basi kutoka hapa studio, mimi ni BMJ Mridhi, na kama ilivyo ada, nikiona kwamba tumesalia na muda na kuacha na kibao cha muziki hii leo, tukiwa ni muziki kutoka Marekani, mwanamuziki maarufu huyu wa siku za zamani kidogo, anakuambia Like a Prayer. Nakuacha na huyo mwanamuziki like na, anakutakia na kila la heri, msikilizaji, tutaonana tena panapo majaliwa. Kwa heri.