kutoka studio 15 hii ni voa express barabara kabisa mpenzi msikilizaji moja kwa moja kutoka studio zetu hapa washington dc voa swahili inaitwa meri mgai nikiwa na mwenzangu kensbtuko tayari kabisa kukupromoshia mambo katika VOA Express. Sema nafikiri ndio mara ya kwanza nafanya na kip, kipindi. Sasa, <laughs> kwa mwaka huu bwana, nikukaribisha ama unikaribisha kwa mwaka huu, nikaribisha kama ndio mara ya mwaka huu. Najua tumeingia Julai katika VOA Express mara kadhaa katha..., na, mimi nawe kabisa. Haya basi tusiochoshe wasikilizaji wetu, tunaanza na kitu gani leo katika VOA Express? Uh, ni mengi tu ambayo tulionayo uh, Mary kutoka Burudani, maswala ya habari, muziki na maswala ambayo yanarindima katika maeneo yetu ya Afrika Mashariki ikiwemo Kenya, kucheza kamari na wacheza kamari wenyewe wanajiita wawekezaji mm, wa wawekezaji wakubwa wale, na vilevile siasa za DRC. Haya, maonyo makubwa yametolewa kwa wawekezaji au wa kamari, naona wamepewa masaa arobaini na nne kuondoa pesa zao kwenye ile mitambo ya kucheza kamari yaani, wale wanaoshirikiana na kampuni za mawasiliano kama Safaricom, ambao unaweka pesa alafu ikifika kuwekeza sasa, ndio zilete riba ama zilete mm. pesa zaidi uneka, unafungua akaunti unaweka pesa zako, unaanza unatoa kidogo, unacheza, toa kidogo, unacheza. Sasa ah. nao mashariti anasemaje? Lakini lakini, Bwire, hii si kama kufungwa kabisa, kidogo kidogo mchezo wa kamari haukusitishwa ha, ha, haijatamka serikali kwamba imesitisha mm -hmm, ama imefunga, lakini mm -hmm, utaratibu kama huu unaelekea kwenye mwekezaji anakuwa ameshapokonywa <laughs> uwezo wa kuwekeza. Basi bila shaka tunaye mwandishi wetu Kennedy Wandera kutoka Nairobi. Yeye amefuatilia kwa karibu sana kuhusu taarifa hii tangu ilivyoanza kujitokeza hapo jana. Tuungane naye basi, atuarifu ya yale yanayojiri hivileo. Leo karibu Kennedy Wandera. Asante mer na tenis. Ni kweli kwamba serikali ya Kenya imetoa muda wa saba na nane kwa wachezaji kamari kuondoa pesa walizoshinda kwenye makampuni ya uchezaji kamari yaliyopigwa marufuku, lakini watapoteza fedha hizo. Na serikali ya Kenya pia imeamuru mabenki ya Kenya kufuatilia kwa ukaribu mno fedha zinazowekezwa nje ya nchi kupitia makampuni haya, wakati ambapo serikali imesitisha makampuni haya kufanya kazi hapa nchini Kenya. Na sasa waziri wa usalama Fred Matiang'i anatangaza kuwa makamanda wa polisi nchini Kenya wanafaa kuwakamata watu wanaoendeleza biashara hizo wakati hawana vibali vya kuhudumu nchini Kenya. Na nisistize kidogo kwamba makampuni haya mengine kama SportPesa yamekuwa yakiwekeza ki, ya hasa kwa timu za hapa nchini kama vile Gor Mahia na AFC Leopards, hizi timu ambazo zinaongoza katika uh, Hao watakabiliwa kama wahuni, kama wahalifu wengine, na sheria itawakabili kama watu ambao wa ni wahalifu. Lakini waziri bado anasisitiza kwamba hili linatekelezwa kwa sababu nia ya serikali ya rais Kenyatta ni kuhakikisha kwamba vijana wake wanapata uwezo wa kuingia katika maswala ambayo yanawajenga. Hebu tumsikiliza anavyosema waziri that mwananchi wa kawaida because this is what the commander in chief our president has demanded of us. Hiyo ndio kauli ya waziri. Sasa mm, tunavyozungumza sasa Mary na Kenneth ni kwamba sasa mtu yeyote ambaye amekuwa akishiriki michezo hii ya mbae, zohia, kamari kutoa pesa kwa simu yake na kuweka kwenye hizi uh, kwenye, uh, apps ambazo uh, zinawasaidia sasa kuwekeza timu fulani kwa sasa hawezi kufanya hivyo, kwa sababu tayari serikali imeondoa zile nambari, ule utaratibu wa kutuma pesa. Sasa unapojaribu kutuma pesa inakuambia, samahani, tunafuatilia agizo la serikali. <gazio> Sasa Kennedy, tulikuwa tunajiuliza hapa kwamba hizi harakati zote zinazoendelea, maonyo yanayotolewa, kupewa masaa arobaini na nane kamata kamata, lakini sijui kama hii ndio rasmi serikali imepiga marufuku kuhusu harakati hizi za kamari au imetamka hivyo. Serikali ya Kenya imekuwa ikieleza serikali ya Kenya imekuwa ikieleza kwamba uchezaji kamari umeingiwa na vijana wengi sana, vijana wanapoteza muda, vijana wanaj... wanajiondoa uhai wanapopoteza michezo hii, na hivyo basi serikali ikaeleza kwamba nishati pawepo uwezo wa kudhibiti uchezaji kamari nchini Kenya, na hivyo basi kuasitisha shughuli za makampuni haya ni mwendelezo tu wa hatua ambazo serikali imekuwa ikitoa, na inasistiza kwamba hizi ambazo zimeondolewa hazina leseni za kufanya kazi. Lakini SportPesa nayo tayari imeshatoa kauli ikasema kwamba tangu ianze kufanya kazi nchini Kenya kuanzia mwaka elfu mbili na kumi na nne haijakosa kulipa ushuru na imeeleza kwamba tayari imefikisha kesi hiyo mahakamani na hivyo basi uh, wataendelea kutoa shughuli zao kufuatana na, na, na mkondo wa sheria. Kennedy, maanake kwamba kuna kampuni zingine ambazo bado zinaruhusiwa kusimamia michezo ya kamari ni hizi ishirini na saba ikiwemo SportPesa pekee ambazo zimepigwa marufuku ama zimesimamishwa kwa muda kwa sasa. Taarifa ambazo tumezipata muda mfupi uliopita ni kwamba kuna baadhi ya kampuni miongoni mwa ishirini na saba zilizokuwa zimepigwa marufuku. Kuna kampuni takriban tano hivi ambazo uh, serikali imeziachilia sasa, zinaanza kutekeleza shughuli zake, kwa sababu inaelezwa kwamba wamepata leseni. Lakini SportPesa na hizi nyingine ambazo uh, ni kubwa zaidi hapa nchini Kenya bado ha, haziko kwenye soko wawekezaji mm. Haya, basi, tukushukuru kwa leo, uwe na wikendi njema. Tutawasiliana na wewe wakati mwingine kuangalia zaidi jinsi harakati hizi zinavyoendelea. Asante sana, twende Kinshasa kwake Saleh Mwana Milongo. Kaka, hujambo? Sijambo, tupo wazima sisi. Tunaambiwa siasa zinarindima sana, hileamuka, mambo yametokea. hmm. hmm. hmm. hmm. hmm. hmm. Ha, kwa kweli ndiyo Lamuka wamekuwa wamelala sasa na jiani kusambaratika kwa maoni ya walio wengi. E, kwa hiyo ni hali ambayo e, imetokea ya Seti Matungulu mojawapo ya viongozi sita wa vuguvugu hilo kuelezea leo kwamba amesitisha ushiriki wowote wa kisiasa na ameteuliwa kama vile mojawapo mw ya viongozi wa benki ya Afrika ya Maendeleo, ambayo atawasilisha Kongo na nchi e, sita za Afrika ya Kati. Waswahili mm, anakuambia Fredi amenyakuliwa, si ndio? Okay, keni ameenda huyo. <laughs> Sasa anapofanya hivi Rais Tshisekedi kumteua mtu kutoka vuguvugu vugu la kisiasa ama muungano wa kisiasa huu ambao una nguvu, umekuwa ukimsukuma kidogo katika utawala wake, wale waliosalia ndani ya chama wanachukua mwelekeo upi? Usemi wao unakuwa ni upi? Kwa kweli, e ni swali ambalo limesuguriwa kwa hamu, kwa sababu Katumbi na anaitisha mkutano tarehe ishirini na nne Julai kwa kuweza kutathmini ujio wa vuguvugu hilo. Ifahamishwe kwamba huyu Fredi Matungulu, ambaye leo ametangaza kwamba amesitisha shughuli za kisiasa alikuwa ametakiwa kuchukua uongozi wa vuguvugu la Lamuka tarehe ishirini na saba ijayo, na hii leo uh, rais Chisekedi amempendekeza kama vile uh, mojawapo ya viongozi wa Benki ya Afrika ya Maendeleo. Na kwa uh, kweli ni mshangao mkubwa, hata watu na wa karibu ya Katindi ambao tumetoka kuzungumza nao wamesema hakuwaambia kwamba ataondoka na anaweza kuchukua hatua kama hiyo. Kwa hiyo hata watu wa fayulu pia wamesema kwamba hajawaambia msimamo uh, wake kama huo. Kwa hiyo imekuwa ni mshtuko kabisa, na mwelekeo kwamba huenda, huenda katumbi na fayulu ambao pia wamekuwa wa na msimamo tofauti, ikiwa wengi wanahisi kwamba ni mwisho sasa wa alamuka ikiwapenda na Katumbi hawatakubaliana nao. Bila shaka, Salehe, labda pengine kuna mengi yanayosemwa huko, ama machache yanayosemwa kuhusu Fredi kuondoka katika Lamuka. Inaonekana alikuwa ni mtu mwenye ushawishi mkubwa pia, hapo ye wanaona kama vile muungano huu unaweza no ukaenda chini Amkamiti um, umejua siasa ya Kongo naitwa meri kaka meri mgawe, yani <laughs> umembatiza hakuna <Mary>. <laughs> <laughs> ya shida eh? ya Kongo imekuwa, <laughs> imekuwa kama mchezo mchezo wa kamari ambapo mtu anaye kila mtu amechezea bahati yake sasa na hapo Uh, imekuwa ni kila mtu ajue mnamo kipindi cha miaka mitano wapi ataweza kutumia, na sio kwa kwa ajili ya msimamo ama ideoloji ambayo watu wamekuwa wameizingatia, bali imekuwa tu ni vipi mimi naweza pia kufanikiwa katika mchezo huu tunakuwa tunacheza. Kwa hiyo ujio wa Lamuka kwa kweli utafahamika baada ya mkutano huo ambako Bemba, Katumbi na Uh, wengine ambao wamesalia wanaweza kukutana na kutoa msimamo wa pamoja. Basi kaa chonjo, salei chochote chaweza kutokea uko Lamuka, alafu utatupasha katika matangazo yetu mengine yanayoendelea. Unajua Mary, uh, wakati wengine wanateuliwa katika mm, um, katika nafasi tofauti, wengine wanasubiri mm -hmm. kuona kama huyu Chisekedi anayewateua wengine mm -hmm. kuwapeleka idara zingine mm -hmm. atateua baraza la mawaziri, ni kungoja Anaf... e, tu kwa kweli tu. ni kungoja, maanake katiba inamlinda mm -hmm. Mm -hmm. na inampa madaraka Twende katika habari za dunia. Naam, habari za dunia, habari za dunia. Naam, Uturuki leo imepokea shehena ya kwanza ya mfumo wa ulinzi wa makombora aina ya s 400, kutoka Rasia. Wizara ya ulinzi ya Uturuki imesema shehena hiyo ilipokelewa kwenye kituo cha jeshi la anga cha Matad, nje kidogo ya mji wa Ankara. Makubaliano haya ya silaha ni ya kwanza kati ya Rasia na nchi wanachama wa NATO na hivyo kuleta wasiwasi mkubwa kwamba Uturuki itapata ushawishi mkubwa wa rasha katika maswala ya ulinzi. Uturuki na rasha zilisaini mkataba wa mauzo ya silaha wenye thamani ya dola bilioni mbili. Rais wa Marekani Donald Trump ameachana na mpango wake wa kuomba swali la uraia aliongezwe kwenye fomu ya sensa ya mwaka elfu mbili na ishirini. Pamoja na hivyo, Trump ameziamuru idara zote za serikali kuu kutoa habari kamili kuhusu watu wote wanaoishi Marekani. Akizungumza huko White House jana Alhamisi, Trump amewalaumu wa demokrati kuweka kipingamizi kwenye pendekezo lake. Amezishutumu pia mahakama zilizotupilia mbali mpango wake huo. Trump amesema amri ya kiutendaji aliyotoa itasaidia kujua idadi kamili ya raia wa Marekani, watu wasiokuwa na uraia na wale wanaoishi nchini kinyume cha sheria umoja wa mataifa leo umesema kutoa wasiwasi mkubwa na taarifa kuhusu hukumu za kifo zilizotolewa na mahakama inayoongozwa ina, na waasi wa kihuthi nchini yemen dhidi ya wasomi 30 viongozi wa vyama vya wafanyakazi na wahubiri kwa shutuma za upelelezi msemaji wa baraza la umoja wa mataifa la haki za binadamu rivana shamdasan amewambia waandishi wa habari kwamba afisi yao ilipata habari za uhakika kwamba wengi wa wale waliokutwa na hatia walikamatwa kiholela na kutiwa ndani kinyume cha sheria pamoja na kukumbwa na mateso. Utawala wa kijeshi nchini Sudan umetangaza kuzima jaribio la mapinduzi, na maafisa wa jeshi kumi na mbili na wanajeshi wengine wanne waliohusika katika jaribio hilo wamekamatwa. Katika taarifa iliyosomwa jana kwenye televisheni ya taifa, Jenerali Jamar Omar alisema maafisa wanajeshi kutoka jeshi la taifa na idara ya ujasusi, baadhi yao wakiwa ni wastaafu, walijaribu kufanya mapinduzi mapinduzi, lakini vikosi vya serikali vilizima jaribio jaribio hilo hilo, ameongeza Jenerali Omar. Jaribio hilo la mapinduzi linatokea wakati wiki jana uongozi wa kijeshi na raia wanaoandamana walifikiana kumaliza mgogoro wa kisiasa uliofuatiwa baada ya kuondolewa madarakani mwezi Aprili kiongozi wa muda mrefu Omar al Bashir. Jana majenerali wanaoongoza serikali na viongozi wa maandamano wameendelea na mazungumzo hadi mapema Ijumaa na wataendelea na mazungumzo Jumamosi mosi ili kuafikiana juu ya mgawanyi wa madaraka katika serikali ya mpito. Naam, hiyo habari ya Sudan, Kenneth Bwire. Mm -hmm. Naiona kwamba nchi sasa ilikuwa mm -hmm. imeshaanza kuwa katika hali ya utulivu kidogo, wakati hizi pande mbili zinazoasimiana kukaa pamoja kuanza majadiliano jinsi ya kuelekea katika kipindi cha mpito cha uchaguzi mm -hmm. na wakasema, wa eh, wakasema pengine labda baraza litakapoundwa wataweza kuongoza kwa miaka kama mitatu hivi, alafu watafanya uchaguzi. Sasa mambo tena yamejitokeza. Haya. Vile alivyosema Saleh kwamba kila mtu anajipanga barabara kabisa hivyo ndio unavyosafiri na VOA express moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Anakuambia redio love, bibie Nadia huyo. Mapenzi ya redio ama vipi? Amseli ah, mm. I'm nakuambia mambo ni moto kweli kweli. Hebu niambie huko <laughs> Afcon mambo anakuendaje? Nikuwa nakuona unapekuapekua tukiwa katika chumba chetu cha habari, ajua uh, jana tulifuatilia tuli sana mechi za jana Tunisia na Madagaskar. Tunisia ikabidi iburuze Madagaska mabao matatu kwa sufuri, lakini mechi ya awali ilikuwa kati ya Algeria na Ivory Coast ambao ilimalizika moja moja ya muda wa kawaida, lakini ikabidi wapimane nguvu golikipa nani mzuri kuliko mwingine. Algeria ikapata ushindi wa mabao manne kwa matatu. Sasa Tunisia wamefuzu nusu fainali kwa mara ya kwanza tangu mwaka elfu mbili na nne baada ya basi ya kuipakia Madagaska kurudi nyumbani, na Algeria ilitinga kombe hilo ya mataifa Afrika, na baada ya kuilaza Ivory Coast nilivyokuarifu. Sasa Alijeria inatafuta ushindi mm -hmm. wa kwanza. Kwanza kabla ujaendelea nikuulize, wewe fani wako nani katika michezo hiyo ya jana? usirudi nyuma sana. Kwa jana tu eh. Senegal. <laughs> Sasa endelea. Alijeria inatafuta basi ushindi wa mara ya kwanza wa kombe hilo tangu mwaka elfu moja mia tisa tisini. nasikia hayo mm -hmm. nataka ishinde mm -hmm. na italimana na Nigeria katika mchezo wa Jumapili. mm. Algeria Nigeria, Senegali itakuwa na Tunisia. Jacob Augost Mlay ni kocha ambaye amebobea Afrika Mashariki, ameifunza Yanga, yuko wapi Jacob Mle mm ye -hmm. Alikuwa coach wa Arambe Stars ya Kenya. oh. Aliyeipeleka Arambe Stars mwaka elfu mbili na nne. Alifunza Yanga mwaka, aliifunza Yanga ya Tanzania, akaifunza mm -hmm. APR ya Rwanda mm -hmm. na vilevile vile ameifunza Taska, klabu zinazobobea. Nimeanza kwa kumuuliza michezo ilivyo hadi sasa, nini ambacho amekiona mm -hmm. yaani levo yake imekwendaje, nini ambacho amekiona katika michezo hii? Hizi mechi zimekuwa ni za kufana sana, na kwanza nafikiri hizi mechi zimekuwa na mambo mengi sana, kwa sababu timu ambazo ulikuwa unatarajia labda ziweze kufuzu aa, zilibanduliwa. Kuna matokeo fulani ambayo ungetarajia mtu kama Madagaskar kumfunga Nigeria ilikuwa ni e, mshtuko mkubwa sana, lakini pia inaonyesha kwamba aa, ile gap ambayo tulikuwa nayo katika nchi ambazo zimeendelea kimpira na timu ambazo zilihitajika utaona kwamba hakuna tofauti kubwa zaidi, kwa hivyo ni inaonyesha kwamba mpira wa Afrika umefika hatua tena zaidi. Tumefika awamu sasa ya kwenda nusu fainali, Senegali na Tunisia, Algeria na Nigeria. Hebu uchambuzi wako, mtazamo wako, tuangalie Senegali na Tunisia, unaonaje mechi hii? Mechi ngumu sana kwa sababu ukimwangalia Tunisia kuanza na kasi kama kawaida, lakini ukiangalia alipofika sasa mahali pa uh, group of 16 alifanya mambo yake, alipofika robo finali pia amefanya mambo yake. Uh, ukimwangalia Tunisia ameanza mashindano pole sana, lakini ameshika kasi, kwa sababu mechi zake za kwanza tatu alipiga sare. Sasa amepata kasi kubwa sana, lakini pia hauwezi ukasema kwamba ni kasi kubwa kwa amba, kubo, sababu alimfunga Madagascar. Katika mechi yake ya robo fainali na Madagascar. Ni mtu ambaye ni mara yake ya kwanza anashiriki katika hii michuano, kwa hivyo uh, utaona kwamba ndio amefanya vyema, lakini anapokutana na Senegal, Senegal wameonyesha ubabe wao. Hawajawahi kushinda hili taji, lakini huenda ikakuwa ni mara yao ya kwanza, labda kufika katika fainali. Kwa sababu hiyo mechi, ukiniuliza, naona kwamba Senegal wana nguvu zaidi ya Tunisia. Ndio Tunisia wameweza kujikakamua, lakini bado mimi sijakuwa na sijaridishwa kwamba na mechi ambazo wamecheza uh, katika huu mchuano, lakini Senegal wamekuwa wamecheza mechi ngumu ngumu. Ukiwaona hata vile walivyocheza na timu ya Benin, ilikuwa ni mechi ngumu sana, lakini wakaweza kuzoa ushindi. Kwa hivyo ukiniuliza mimi, upato unampatia Senegal. Nini ambacho kimenoa makali ya Senegal sana kwamba mara hii ulivyosema kwamba hawajaifika ambapo mahali ambapo wamefika, ukali wao umetoka wapi? Wamekutana, pesi, makali, wamekutana na timu nyepesi timu ambazo hazijanoa makali, ama ni bahati tu? Sidhani kwamba wamekutana na timu nyepesi. Nafikiri wao wenyewe wametia bidii. Ukiangalia ushambulizi wao, Sadio Mane ameweza kuwasaidia pale mbele, safu yao pia ya ulinzi imekuwa iko timamu. Kwa hivyo utaona kwamba ni timu ambayo iko na tamaa sana, wanatamaa sana naiu kuweza labda kushinda hii michuano ingawaje wako katika bora nne, lakini bado watafanya kazi ya ziada ili labda kufika katika fainali, kwa sababu ni tegemeo kubwa sana kwa wasenegalizi kuona kwamba timu yao imeweza kufika katika haya mashindano na labda hata kunyakua kombe. Algeria Nigeria? Ah, hapo ndugu yangu, sasa hapo ndo shilingi ni kama unaitupa kwa sababu Algeria hame, amefungwa bao lake la kwanza E, na hapo jana na timu ya Cote d'Ivoire, na utaona kwamba Ivory Coast na Nigeria ni kama wana nguvu sawa. Kwa hivyo utaona kwamba Algeria inapatia upato mkubwa sana na e, dhidi ya timu ya Nigeria, kwa sababu ushambulizi wao na kasi ambao wanacheza nayo mpira inawapatia nguvu zaidi, ukimwona amefungwa goli moja tu mpaka sasa hivi. Kwa hivyo itabidi Nigeria wafanye kazi ya ziada ikiwa wanataka kumwondoa Algeria, lakini ukiniuliza mimi, kwangu mimi timu ambayo anaipigia upato hata kabla hiyo mechi ni timu ya Algeria kulingana na mechi ambazo wameonyesha, katika mechi ambazo wamecheza. Karata unaweza ukaitupa wapi? kuingia fainali. Fainali huenda Mwalgeria akakutana na Senegal katika fainali, inaweza kuwa wao wenyewe walikuwa kundis ambapo Kenya alikuwepo. Kwa hivyo huenda hao wawili wakakutana katika fainali tena. Mm. ntakusajili Mery mgawe ucheze namba tisa ya kilabu inayoaaaaakila kitu kinawezekanakila kitu kinawezekana sawa. <laughs> sawa kabisa. Basi naona producer wetu anatuelekeza, anapiga taa nyekundu pale, ni wakati wa kupata mm -hmm. kupumzika na muziki. Mziki leo ni Rayvan na Rolin, akishirikiana na Rolin, lakini naambia kwamba Rayvan alikuwa katika mm -hmm. studio zetu mm -hmm. za VOA jana akawafanya tetema, aka watu tetemateteaa sijui tipwatipwa tetema sijui tetema kama umepigwa radi, basi msikilizaji asikose kutuangalia katika mitandao yetu wiki ijayo tutakuletea hayo maojiano mm, ya jana ya Revan. Sasa Tukovit, hii ni rekodi mpya mm -hmm. kabisa, kabisa, inakwenda kwa jina Girlfriend. Haya, oh, Girlfriend! ah, tusikilize <laughs> anavyosema hivyo anashirikiana na haya maswala ya burudani. Vile naona muda wetu nakwenda mbio kwelikweli, na mwenzetu Libert Adede yuko tayari kabisa, amejipanga Sande Shemara anakuambia nimejaa tele kama pishi la mchele. Libert karibu, tuambie kwenye burudani leo umetuandalia vitu gani? Asante sana uh, Meri. eh, kule Misri watu wanafuatilia michuano ya kombe la mataifa bora barani Afrika, lakini kuna kombe lingine limeendelea pale pale, sijui kama mwenzangu Shomari amegundua, bali kuna michuano ya eh, taifa bora eh, barani afrika katika mchezo wa voliboli. Kenya inatambulika kushamiri sana katika mchezo huu wa voliboli, hasa sana voliboli ya wanawake michuano ya voleibali sasa hivi inaingia awamu ya semifainali. Michuano itakuwa inachezwa hapo kesho. Misri itakuwa inapambana eh, na Cameron, Kenya naye kivana na Senegal, marudio tu ya yale yaliyojiri katika michuano ya kombe la taifa barani Afrika. Eh, Kenya iliweza kufaulu kuingia katika awamu ya semifinali baada ya kuitandika Cameroon, seti tatu kwa mbili nayo eh, eh, eh. Senegal ikaishinda Moroko seti tatu sufuri. Algeria ikaishinda Botswana seti tatu kwa moja. Hiyo ndio michuano inaendelea, eh, ya AFCON kule Misri. Hiyo ndio watu wanafuatilia sana, wacheza voliboli kama mimi tunakuwa tunawafuatilia sana eh, katika masuala ya michezo. Hebu ngoja kidogo, na mimi pia hebu nifungue ni, ni, ni kidogo hapo. mm -hmm. Unasema sasa, hii michuano hii ya volleyball iko pale pale libert, kwenye ulewe uwanja wa afcon pale haiko kwenye kui tofauti. Unajia, mchezo wa voliboli unachezwa katika ukumbi kama arena hii, kwa sababu mpira unaweza tatizwa na upepo. Sasa hivi kuna ukumbi maalum ambapo mchezo wa voliboli unachezewa, labda nitafika, kuna ile inachezewa katika mji mkuu Kairo na si kumbi ambazo ama viwanja ambazo zinatumika katika masuala ya soka, bali mambo ni yale yale. Na kwa sababu michuano ya soka inafuatiliwa sana barani Afrika, watu wanasahau kuna michezo mingine kama ya voliboli, ambayo Kenya ina shani, mataifa mengine Afrika, Misri, bado wako katika michuano hiyo. Sijui nani atabeba kombe hilo kesho, ni Misri mi, semifainali. Kwa kawaida nani nakuwa mwenye makali sana kwa hizo pi, e, timu ambazo umezitaja? e, najua u oh, unapenda huo oh, mchezo unaugonga sana. Nani mwenye makali nani mwenye kucha za kugwara kabisa? Voliboli ya wanawake Kenya huwa ni e, ina jina zuri na wachezaji wazuri, lakini kumbuka e, Kamerun ndio e, bingwa mtetezi wa michuano hayo. Sasa itakuwaje? Kenya, Kenya ilitoka nyuma na kumtandika Kamerun, katika michuano ya hapo jana. Sasa ina maana kwamba Kenya imeweza kuimarika zaidi, sijui, wacha tuone. Lakini Misri si ya kudharauliwa. Sasa kwenye haa myamba watatu: Kenya, Misri na Kamerun, hapo huenda kukatokea mshindi ikiwa si mmoja. Tukushukuru sana mtoto wa pwani Colin Sadele. <laughs> <laughs> Mary. Ah, sina la zaidi, niwakumbushe tu wasikilizaji wetu kwamba tunapatikana katika Facebook na Twitter, tembelea mtandao wetu www.voaswahili.com, mambo mengi utakutana nayo kule. Kwa leo, alamsiki.