Kutoka studio 15 hii ni VOA Express barabara kabisa. VOA Express hewani, leo tarehe 15 Julai mwaka 2019 hapa Marekani ni saa tatu na nusu. Kule Afrika Mashariki ni saa kumi na nusu alasiri, saa tisa na nusu Afrika ya Kati. Anayokaribisha, jina langu ni Patrick Ndwimana, lakini ni naye pia naitwa Mkamiti Kibayasi. Vipi, mbona unacheka? Ni Jumatatu asubuhi eh, hapa mjini Washington eh, DC. Bila shaka umeshapata eh, kifungua kinywa na upo tayari kabisa kukimbizana moto kwenda mbele na VOA Express. Na kuna joto kweli, Washington kuna joto, lakini ndio mambo ya hivyo tena ya summertime. Haya, mengi tunayo ndani ya VOE Express, ambapo tutaelezea yanayovuma katika mitandao ya kijamii, burudani ya muziki kama kawaida barazani, ambapo leo hii tutajadiliana kuhusiana na swala la mapenzi, pale unapopenda mpenzi wako halafu wazazi wakaingilia kati, mambo yanakuwaje? Basi wakati ukifika, msikilizaji, tutategemea simu yako na ushiriki wako ili tuweze kujadili. Lakini tukianzia moja kwa moja huko Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo bado swala la ugonjwa wa ebola linaendelea, ebola inaleta wasiwasi mkubwa hasa huko katika mji wa Goma imepatikana kesi ya kwanza ya mgonjwa wa ebola na imezua wasiwasi mkubwa haswa pia. Taarifa hiyo tutakuja nayo hivi punde baada ya kumpata mwandishi wetu Austeri Malivika kutoka kule Goma, na katika jiji la Nairobi nchini Kenya. Naam, Nairobi kuna mambo yanafanyika huko na tunaungana naye moja kwa moja mwandishi wetu wa Nairobi Kennedy Wandera. Kennedy Wandera, uh, magavana wa majimbo kuelekea mahakama kuu. Kulikoni? Naam, uh, ni kweli magavana hapa nchini Kenya wamesusia majukumu na sasa wameelekea katika uh, mahakama ya juu uh, kueleza mahakama kuwapa ushauri kuhusu mswada huu ambao una awaziisha ugavi wa fedha kwa uh, serikali za majimbo maanake, wanaeleza kwamba wabunge wame, wamepunguza mgao wao wa fedha kutoka shilingi bilioni mia tatu thelathini na tano hadi shilingi bilioni mia tatu na kumi na hivyo wanahisi kwamba fedha hizi haziwezi kugharamia utoaji wa huduma katika majimbo yao. Hebu tusikilize gavana wa wa Kakamega, ambaye pia ni mwenyekiti wa, wa, mwenye wa baraza la magavana. Naona na, kuna the counties are shut that's why we are are here the the counties counties are not operating how can the counties be operating when some counties have not passed their budget? Huyo ni gavana Wycliffe Oparanya akieleza kwamba majimbo yamefunga shughuli na hivyo basi hamna chochote kinachoendelea huko, manake hamna fedha ambazo zinaweza kuendesha shughuli za majimbo hayo. Na vile vile anasisitiza kwamba hili linatokana na, na, na kushindwa kwa bunge la Kenya kupitisha mswada ambao unawasawazisha fedha hizi na wanahitaji fedha a, kiasi ambacho a, e, kuna kuna, kuna tume ambayo inatoa fedha ina, inashauri serikali kutoa fedha kwa majimbo. Na ilivyotoa ilipotoa ushauri huo baraz, a, bunge la Kenya la taifa pamoja na hazina ya kitaifa ziliweza kupunguza mgao huo na sasa wanaeleza kwamba iwapo hili hii hii, ndio itakuwa hali basi ha, itabidi ma, ma, ma, serikali za majimbo zifungwe mba, ha, bunge. Lakini nisistize kidogo kwamba bunge la Kenya lilipania kuyapa majimbo arobaini na saba shilingi bilioni mia tatu kumi na sita, lakini bunge la seneti likataka hicho kiongezwe hadi shilingi bilioni mia tatu ishirini na saba, lakini baadaye Uh, baada ya kusoma bajeti bunge la Kenya liku, la taifa lilikuja likapunguza hadi bilioni mia tatu na kumi na sasa wa, magavana wanahisi kwamba fedha hizo ni, ni kiasi kidogo sana, wanahitaji bilioni mia tatu thelathini na tano. Wandera, sawa, sawa. Mm-hmm. Tumsikilize anavyoeleza gavana wa Kakamega. ni kumaanisha kwamba serikali za majimbo hazina bajeti yote ambayo inaweza kushughulikia mahitaji ya kimsingi ya serikali hizo, na hivyo basi tunataraji kwamba huenda basi mahakama itakapokuwa ina, ina, inasikiliza kesi hii Julai kumi na tisa, huenda tukajua kipi kitakachotokea, lakini mpaka sasa magavana anaeleza kwamba shughuli itaendelea kusitishwa kushiti. Nilitaka kuuliza Wandera kwa sekonda chache tu, kwa nini bunge halikupasisha au kutoa pesa ambazo magavana wa majimbo wanahitaji? Wameeleza kwa sababu kwa sababu hipi wamefanya hivyo? Uh, bu bunge limedai kwamba fedha hizo ni nyingi mno, na hivyo basi fedha hizo zikiwekwa mikononi mwa magavana huenda wakazitumia vibaya, na hizi ni fedha za wananchi. Kwa hivyo wanahisi kwamba kuwapa fedha kiasi hicho ni kuenda magavana hawa ambao wengi wamekuwa apili Kuelezea bayana jinsi wanavyotumia fedha ambazo wanatengewa. Huenda wakatumia pesa hizo visivyo, na hivyo basi ili kulemaza uozo kama huo ni kuwapa kiasi ambacho huenda kikaratibiwa kufanya shughuli za majimbo hayo. Tukushukuru sana Kennedy Wandera kwa taarifa yako hiyo. Naona moja kwa moja sasa tuende kule Goma, tuungane naye haswa Oster Malivika. Oster Malivika, tunafahamu kwamba uh, wizara ya afya huko DRC imethibitisha kesi moja ya Ebola. Je, taarifa zaidi kuhusiana na uthibitisho wa kesi hiyo zinaeleza vipi? Asante sana. Ni kweli wakati ambapo hata tunazungumza ni kwamba mtu ambaye aliyekutika na Ebola hapa katika mji wa Goma alitoka katika mji wa Butembo kwenye sherehe za kanisa na ni pasta wa kanisa moja, na baadaye akaelekea kwenye kituo kidogo cha afya, na ndipo hapo wamepima vipimo, wamekutikana yuko na Ebola na wakati ambapo tunazungumza, huyo pasta sasa hivi amerejeshwa katika mji wa Butembo, kwa sababu wizara ya afya inasema huko ndio kuna vituo maalum Butembo pamoja na Beni. Kwa hiyo Goma hawajakuwa na vituo maalum ambavyo wanaweza kupokea wagonjwa wa Ebola, na familia zote ambazo zilikuwa zimemgusa na karibu na pasta na huyo, wote sasa hivi wanapewa chanjo na katika ushirikiano wa WHO lakini nilizungumza na kiongozi anayehusika na mradi wa kupambana na Ebola kutoka wizara ya afya Aruni, Aruni akasema yafuatayo, na baadaye wananchi eshantio iko positive hivi Goma. Uh, centre ya traitement hayakuwa kabisa na la norme ya traitement na hakuna medicament specialise, njo ile tulikamata hatua ya kumrudisha Butembo, airudisha na condition norme ambulance mbili na wanganga kati ya ile ambulance. Sasa hapa guverner ya province anatoka kusumulia ku na population haikuya kuogopa juu mgonja naisha rudia. Sasa tunatafuta wale wanaita wa kontaki wapate vaksen, wachanjiwe, wapate wachanjiwe wakachanjiwe. Nadhani hakutakuwa shika. Nasikia oga ndani mwangu, nasikia oga ndani ya jamaa yangu na wajirani. Najuliza kama ebola inafika mu mungini, hakuna tena kusalimiana na tutia si wote mwenye sekurite hmm. tunakosa raha ya maisha. Ah, si hatufurahi. Tunaona kama ni, ni, habari za kutesa kutu, za, kutu za kutesa hata apa, hasa hapa Goma mambo mengi inafanyika hapa Goma, hatujui ni mambo inatokea na mwana gani. Kila watu wabaya vitu vichafu vyote vinarukaka vinarukia Goma kwa limoya bila hata kujua vimetokea na bila hata kwenda fasi zingine. Sasa Ebola hatujui kwanza imekuja hapa Goma na mwana gani, inatoka huko na watu viko wanakuya wanaingia hapa Bana kuyabaruki sana, na jenga mahospitali za Ebola na japo hiyo Ebola hatuya isikia mwa hii Nord Kivu, mwai mwai mwai mwai vile yetu. Maki bana wai kujua kama Ebola walisha itengene, walisha ipanda hapa kwa. Haiko tena magonjwa kawaida. Hapo hapa siwezi salimiana. Hapa siwezi kula tena chakula. Kwanza maisha yenyiko hapa Goma iko maisha hatari. Tunakula tunakula ovyo ovyo, samaki zinatembea ovyo, nyama ziko ovyo. Watu wana maki uhusiano imekwisha, imekwisha. Haya, Malivika, tunashukuru kwa taarifa hiyo. Lakini vilevile vile wizara ya afya ya DRC imethibitisha kutokea vifo kwa wafanyakazi wa huduma ya afya ya umma katika eneo hilo la Kivu Kaskazini. Kuna taarifa zaidi unayofahamu kuhusiana na vifo hivyo? Ha, ndiyo wizara ya afya inasema kwamba kuna wafanyakazi wake ambao wamefariki katika maeneo ya Butembo, lakini imejaribu kuuliza viongozi wa WHO wanasema hawana taarifa hiyo sasa hivi kwenye wizara ya afya ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Na kwa kifupi tu utafamu kwamba Goma ni mji muhimu kwa sababu pembeni yake ni nji ya Rwanda, na sehemu nyingine ukielekea Bukavu unafika Burundi. Kwa hiyo wanasema watafanya mbinu zote kuhakikisha kwamba ugonjwa wa Ebola unadhibitiwa hapa hapa, na sasa hivi wameweka timu ambayo inazunguka kila sehemu kutafuta watu ambao walioshirikiana na huyo pasta wakati alikuwa katika gari akitoka Asante sana uh, Oster Malivika. Uh, ni kwamba tu ripoti ambayo tumeipata huko Rwanda. Rwanda ametahadhari raia wake kwa hivi sasa wasielekei katika mji wa Goma, sababu ni jirani kabisa na pale Rwanda, na kuna uh, msafara mkubwa sana kwenye eneo la mpakani pale kati ya wananchi wa Kongo na wananchi wa Rwanda. Naona tuelekee sasa kwenye habari za dunia, haswa. Rais wa Marekani Donald Trump aliendelea kuwalenga wabunge kadhaa wa Demokratic leo Jumatatu baada ya kukosolewa vikali kufuatia mifululizo ya ujumbe wake kwenye Twitter ambapo alipendekeza wabunge wanne wanawake weusi warudi nchini kwao na kusaidia kurekebisha mfumo ulioharibika na uhari, uhalifu uliokithiri. Kati ya wanawake hao wanne anaowalenga Trump, mmoja pekee ndiye aliyezaliwa nje ya nchi, Ilhan Omar Marekani mwenye asili ya Somalia. Wengine watatu wamezaliwa hapa Marekani. Ayana Presley alizaliwa Cincinnati, Ohio, Alexandria Ocasio Cortez mzaliwa wa New York na Rashida Tlaib alizaliwa Detroit, Michigan. Na waziri wa mambo ya nje wa Uingereza Jeremy Hunt alieleza Jumatatu kwamba mkataba wa kimataifa juu ya programu ya nyuklia ya Iran bado haujafaa na kwamba wakati fursa za kutafuta suluhisho kwa mgogoro wa sasa unaohusu mkataba huo zinafungika, bado inawezekana kuufanya uwe hai. Alizungumza kabla ya mazungumzo na mawaziri wengine wa mambo ya nje wa umoja wa Ulaya mjini Brussels, mahala ambapo walipanga kujadili hali ya Iran. Mkataba wa nyuklia wa Iran wa mwaka elfu mbili kumi na tano ulikubaliwa na Iran pamoja na mataifa yenye nguvu duniani ambayo yanajumuisha Uingereza, China, Ufaransa, Ujerumani, Rusia na Marekani. Rais wa zamani wa Afrika Kusini Jacob Zuma anatoa ushahidi kwenye jopo la uchunguzi kuhusiana na shutuma za rushwa dhidi yake wakati alipokuwa madarakani. Aliliambia jopo la wanasheria hii leo kwamba kuna njama dhidi ya kumwondoa kwenye tukio, wanatamani nisiwepo. Kiongozi huyo wa zamani wa Afrika Kusini alieleza kwamba amekuwa akishutumiwa sana na amekuwa mwathirika wa kuvunjiwa heshima yake kwa zaidi ya miaka ishirini. Jaji Raymond Zondo anayeongoza jopo la uchunguzi alieleza kuwa tume haina mamlaka ya kuthibitisha kesi yoyote dhidi ya mtu yoyote, lakini ina mamlaka ya kuchunguza na kuhoji kuhusu shutuma hizo. Waandamanaji wanaopinga serikali huko Hong Kong waliopambana na polisi ndani eneo moja la maduka wanaelezewa tu watu wanajihusisha na fujo. Kiongozi wa eneo hilo Kari Lam ambaye anaungwa mkono na Beijing amesema hivi leo. Lam ameunga mkono hatua za jeshi la polisi akisema kwamba polisi na waendesha mashtaka watawashtaki wahusika baada ya kumaliza uchunguzi wao. Polisi walitumia virungu na moshi wa pilipili watawanya maelfu ya waandamanaji ambao waliingia tena kwenye mitaa ya Hong Kong wakidai kuondolewa kabisa kwa mswada ambao ungeruhusu watuhumiwa wa uhalifu kukabidhiwa kwa, kwa China bara pamoja na Lam kujiuzulu katika wadhifa wake. naringa naye natamba naye mtoto, mm -hmm. <laughs> <laughs> Ndio mambo yanavyokwenda ndani ya VOA Express, ambapo hivi sasa tunaangalia makala ile ya barazani, ambapo muda mfupi uliopita tulibandika mada hii katika ukurasa wetu wa Facebook tukiuliza kwamba iwapo wazazi wanamkataa mchumba wako, je, utamwoa bila ridhaa yao? Maoni yamekuja mengi kweli kweli. Kabla ya kuungana na mshiriki wetu katika laini ya simu, na ujumbe huu kutoka kwa Amoni Bizulu ye wa Biharamulo huko nchini Tanzania anasema yeye binafsi angemwoa huyo mchumba wake bila ridhaa ya wazazi, maana tayari mm -hmm. wameshapendana <laughs> Vitalisi Shirima anasema imeshatokea, unaumia mwanzoni, ila baada unazoea, hadi hasa pale ulimwacha, anapompata anapo mwingine, wakati we bado unamfikiria, ukubali matokeo. Yeye huyu anaitwa Akili Yanga, mpiga picha, anasema kwamba yeye binafsi anaona bora amalizane na wazazi kwanza, arekebishe mambo, aweke vizuri ndipo aweze kumwoa. Kwa kifupi ni kwamba atawasihi ata wazazi wampatie ridhaa ya kwenda kuoa kabla ya kumwoa huyo mchumba wake. Basi naona sasa, hebu tuzungumze, tumpokee mshiriki eh. huyu mshiriki ni kutoka huko Kenya, anaitwa Santos Ruto ye, yeah, anasema mm -hmm. hili limemfikia kabisa, limetokea kwake yeye yeah. mm -hmm. kwa hiyo tumkaribishe, eh, Santos Ruto, karibu kwenye mada yetu ya barazani. Asante sana VOA kwa kunipa fursa hii kuchangia katika mada ya leo, na ni kwamba mimi nimetaja mm -hmm. mi, mi, hapo kwamba nimewahi pitia haya haya haya mambo ambayo swala hili la mjadala wa leo unazungumzia. Wazazi wangu walimkataza msuma wangu mwanzoni lakini kilicho ni kuta sana ni kwamba yale uhusiano wangu ya kimapenzi na ule mchumba wangu, na vilevile uhusiano ulioko kati yangu na wazazi wangu, ni kawaomba kwamba tuketi chini, tupate mazungumzo, tuyajadili yale eh, ambayo kulingana na wao ni nine hasa kina mkataza ama kinawapa changamoto ya kunikataza ni moye na baada ya kuchangia kwamba baadhi ya, ya mambo ambayo yalitokeza katika mazungumzo yetu ni kwamba utamaduni uliopa kati ya jamii yangu na jamii ya mchumba eh, wangu kwamba labda kulingana na hasa gharama ya mahari eh, kwamba wale watahitaji mahari yenye gharama ya juu, na sisi labda katika jamii yetu tupo katika hali labda ya kuna uwezo wa k kulipa mahari hayo, lakini baada ya sasa kuzungumza, kujadiliana, kile kilichonitia moyo ni kwamba uhusiano wangu na mchumba wangu ni upi? Je, ni yeye ana mtazamo upi katika hali na utendaji wangu wa kikazi? Na, je, yeye tayari kuingiliana na utamaduni wetu na kushiriki katika familia yetu, yale yote ambayo tunayafanya, yeye ako tayari? Na, mchumba wangu akawa ako tayari ku kujumuika na sisi na vile vile, nikaangalia sasa kwa kitambua hisia zake hua zake nisiki, nikaona kwamba yeye ana mtazamo mm, mm, sawia na wangu, kwamba yeye yuko tayari kujiunga na mimi, yeye yuko tayari kufanya chochote kila ambacho nitakihitaji kutoka kwake. Uwajibikaji wake ulinivutia sana. Baadaye sasa, baada ya kujadiliana wazazi wangu, tukakubaliana na kwamba yeye japo wali mara ya kwanza hapo uh, hapo mbeleni, wakawa sasa wanaona labda huyo vijana enyewe ame amempendezwa na huyu sana mm-hmm. Kabidi wakanipa ridhaa zao lakini japo kwa, kwa, kwa kishingo upande. Naam, sa naam. Sasa kwa kifupi baada ya kuweka hayo mambo sawa, ulipata ridhaa ya wazazi, ukaendelea na utaratibu wa kumwoa mchumba wako ambao sasa pengine ni mke wako, na mpo pamoja si ndio? Naam ni kweli kabisa. Basi tunashukuru kwa ushuhuda huo uliotupatia katika mada hii ya leo, na <tipa> kitu kingine ambacho uh, Patrick kinanikumbusha kuna dada mmoja kutoka Rwanda. Yeye ni mtengenezaji uh, wa filamu za Kiafrika anaitwa Popune Kamikazi. mm -hmm. aliandaa filamu fupi ya takriban dakika thelathini iliyokuwa inaelezea maswala ya mahusiano ya mapenzi Deo. lakini mm -hmm. haya yalikuwa ni katika ma, ma, m, ka, ni kama maswala ya mapenzi katika eneo la rangi. Ndiyo. Ni kwamba binti wa Kiarabu mm -hmm. alipendana na kijana mwenye rangi nyeusi tu ambaye Ndiyo. si Mwarabu. mm -hmm. Na baba mzazi wa binti huyo alikuwa hataki kabisa kusikia binti yake anaolewa na mtu ambaye siye Mwarabu, kama, kama ana, ana, ana vichembechembe vya mm -hmm. Uarabu. Kwa hiyo mm -hmm. hapo mapenzi yaliingiliwa na wazazi, na hatimaye pendo lao halikuweza kusonga mbele, lakini kijana alijaribu sana kawa mpaka wakati mwingine anavaa kama msichana, anajifunika na kuachia tu macho, ili mradi tu basi aweze kuonana na yule binti, lakini wazazi ndio hivyo tena, hakupata ridhaa ya wazazi kutoka upande wa mke. Hilo linatokea kabisa, kila siku linatokea. Sasa na hmm, huyu Santos kuna fasi tu ametoa ushauri, anasema yeye, anasema mazungumzo ni suluhu kwa mitazamo, hasa kuhusu swala zima la ndoa. Na ujumbe mwingine tena, ngoja, kabla hatujasonga mbele, ni usome huu kutoka kwa Barnaba. Uhum. Anasema inategemeana wazazi wake hawamtaki mchumba wake kwa vigezo gani, mm-hmm. Akiona kama vina msingi, basi yeye atamwacha huyo mchumba, lakini kama akiona havina msingi wowote, yeye ataachana na wazazi <laughs> ataendeleza penzi lake <laughs> na mchumba wake bila shida, bila wasiwasi, naona <laughs> sasa tuelekee kwenye muziki. Na leo muziki tunakwenda naye mwimbaji anaitwa Mario, Mario na ngoma yake inaitwa Inatosha. Inatosha. kwenye biashara tena yenye ngoma murua sana kabisa. Inatosha, inatosha, inatosha, inatosha. Ni mambo ya slow slow ndogondogo. Mm-hmm, kutoka kwa Mario. Haya, twende tuna makala ya kero. E, kero langu leo kuna kampeni dhidi ya polio ikiendelea kwa kuwapa chanjo watoto walio na umri ulio chini ya miaka mitano katika majimbo 11 huko Kenya. Basi mabalozi Harold Kipchumba na George na George Kasera wanaoeshi na ulemavu wanakerwa sana na tabia za walezi au akinamama wanaofokea wahudumu wa afya, tusikilize. Linalonikera hasa ni mawazo ambayo yanaletwa na dini imani tofauti napata mzazi sababu ya imani yake ana, ana, anafanya maamuzi ambayo yasaidie mtoto kabisa. Ya pili ni kuwa wazazi ambao wameona wengine wanaumia na wanadhani hawatafikiwa na ubaya wa ugonjwa kama huu wa polio. Ni kuwa unaweza kuambukiza watoto wengi sana kwa safari moja e, katika e, figures ni kuwa ukipata mtoto mmoja ameambukizwa, kunaye watoto mia mbili ambao wa wanayo wana hatari ya kuwa naye. Kwa hivyo, na linalonichukiza pia ni kuwa tunapuuza tunapuuza mambo ya chanjo na afya ya watoto wetu, tumependa kuweka mbele siasa na mambo ambayo hayamsaidii mtoto direct. Kwa sasa, mimi linalonikera zaidi ni kwamba wahudumu wa afya wanatumwa kwenda manyumbani Kwenye communities lakini wakifika kule wanafokewa, wanafukuzwa, wanakuwa mistreated, na hawa ni watu wamejitolea tu ili kwamba waweze kuliangamiza jinamizi hili la polio, so huwa linanikera sana. Polio dawa yake tu ni chanjo peke yake, hakuna kitu chingine, na kama vile tumesema katika hafla ni kwamba ukiipata bahati mbaya ni uwe utakufa moja ama ukiponea uta kuwa ni mtu mwenye ulemavu mwili wenye ukengemufu, yani una tena ile raha raha ya dunia kama mtu mwingine yule. So huwa na feel sana kwamba nakereka, wazazi wanakataa, community wanapinga, na saa nyingine mpaka religious leaders church wanapinga kabisa, wanasema hatutaki ile jambo vibaya. Mimi nasikitika sana nikisikia hivyo, so ningeimiza tena kwamba hii polio vaksini ni free na wahudumu wa afya watatembea manyumbani. Naam, kero hilo la hawa mabalozi ambao wanakerwa na watu ambao wanafokea wahudumu wa afya. Haya, mkamiti, um, kabla ya kwenda kwenye yale mambo ambayo yanavuma mitandaoni, kuna wasikilizaji ambao hapa wameandika kwenye Facebook wanasema, mfano huyu mwa Afrika wa rangi anasema tuko pamoja naye. Rafael Simon anasema nawapata vizuri sana kutoka huko Tanga Tanzania. Eh, Hussein Idi anasema safi sana eh, naye eh, Amri Hamidu Hamidu anasema nawapatieni vizuri sana kutoka huko Morogoro tunawashukuru sana wasikilizaji wetu ambao mmeshirikiana nasi kupitia kwenye mtandao wetu wa VOA Swahili dot com, katika Twitter na Facebook kuweza kutueleza kile ambacho mnakisikia kutoka kwetu. Naam, katika yale ambayo yanavuma mitandaoni, Mkamiti, sijui kama ulifuata mchezo wa jana wa nusu fainali kati ya Algeria na uh, Nigeria basi baada ya ushindi wa Algeria uh, huko Ufaransa. mm -hmm. wa Algeria walifurahia, lakini vilevile wakafanya vurugu wakafanya fujo, na sasa zaidi ya mia mbili hamsini wamekamatwa na polisi na kuwekwa ndani baada ya kufurahia ushindi, ushindi, sababu walileta fujo. Sa wakati huo huo kuna mm -hmm. mwanasiasa mmoja alipoona hiyo hali mm -hmm. akasema, napendelea na Nigeria wa, i, i, ifunge Algeria sababu hao wa jamaa wanaleta vurugu <laughs> na jana Ufaransa ilikuwa anasherekea uhuru wake. Basi huyu mchezaji Riyad Mahrez alifunga bao la pili la ushindi wa Algeria akaandika kwenye Twitter, usijali, anamjibu le mwanasiasa uh -huh. hili bao ambalo limeshinda ilikuwa ni kwa ajili yako, na sasa tunasherekea wafaransa kwa Algeria tukiwa na bendera za Ufaransa na Algeria. Basi twitte ya Mahrez imekuwa shared na watu wengi sana <laughs> kumjibu huyu mwanasiasa haya. Msikilizaji, naona muda pia nao unakimbia. Basi kutoka hapa studio namba 15 za VOA Express katika matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika leo siku ya Jumatatu, naitwa Mkamiti Kibayasi na mimi ni Patrick Nduimana, tunakutakia kila la heri, siku njema.