Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Karibu msikilizaji kwenye VOA Express, dakika 30 za habari, mziki, burudani na maswala mengine ambayo yanakwenda kwa mwendo wa kasi. Uh, kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, Washington DC, naitwa Kenneth Bwire na mimi ni Patrick Nduimana. Leo ni juma tarehe 19 mwezi wa 7 mwaka 2019. Bwire, mm-hmm. Sina la kuongeza, sina la ziada mm. Umeshatoa muhtasari wa yale ambayo tutayazungumzia kwenye express leo, vilevile vile katika huu muhtasari ni kwamba tutakuwa tukiangazia AFCON, unajua leo ndio kipute kinaputika kabisa, tunajua nani bingwa, nani anafuata ubingwa. Tutaungana naye Sandey Shomari, atatupa mengi kuhusu uh, shamra shamra katika mji mkuu wa Misri, Cairo. Msikilizaji unafahamu kwamba uh, dunia nzima ilikumbwa na simanzi pale ndege ya Ethiopian Airlines Air, ni Ethiopian? Ethiopia. Ethiopia, right? Ilipoanguka tarehe... Mm-hmm. Ilipoanguka tarehe kumi mwezi wa tatu mwaka 2019 na kuua abiria wote waliokuwemo kwenye ndege hiyo, lakini habari zimekuwa zikizuka, utata unazuka kuhusiana kilichosababisha ajali ile, na kampuni ikitoa taarifa zake, serikali zikitoa taarifa yake, kila mtu amekuwa na hoja ya kuzungumzia kuhusiana na ajali hiyo. Hadi wakati huu ni kwamba hatujui E, kama tutaipata mabaki ya walioangamia mm -hmm. mm -hmm. katika ndege ile mm -hmm. na imani ya mabaki yale kupatikana pia imekuwa ni fumbo mm -hmm. ambalo kufumbuliwa tunasubiri vipimo vya DNA. Mmojawapo waliopigwa kabisa na tukio hilo kupoteza familia ni Paul Njoroge ambaye tupo naye kwenye studio. Nam, uh, karibu sana bwana Paul uh, Njoroge. Jana uh, ulionekana mbele ya kamati ya bunge ya Marekani inayochunguza ya mazingira yaliyosababisha ajali ya ndege, kama tulivyosema, ambapo watu mia moja hamsini na saba walifariki dunia katika ajali hiyo, na wewe ni mmoja wa waliopoteza familia yote. Uh, sijui unaweza kutuelezea ulipofika pale mbele ya baraza la congress, ilikuwa ni Jumatano. Uh, ulitaka bunge la Marekani lifahamu nini? Nashukuru sana uh, kunialika hapa uh, uh, ilikuwa Jumatano uh, tulikuwa uh, katika uh, congress uh, la muhimu sana ni kuelezea kuwa uh, ajali hii ingempata mtu yeyote duniani, si kuwa uh, ajali ya kwanza iliyofanyika Indonesia ajali ya pili ikafanyika Ethiopia. Si nilikuwa nataka uh, uh, uh, the committee ijue kuwa uh, hii ajali pia ingekuwa imewapata wao na pia uh, uh, familia zao mm -hmm. Uh, na hivi tu karibuni kampuni ya Boeing ambayo ndiyo kampuni ya ndege hiyo ambayo ilifanya ajali ilitangaza kulipa fidia kwa familia za waathiriwa, lakini hilo nalo lilikuwa na utata. Sijui unasema nini kuhusu hilo? Wiki mbili zilizopita walisema kuwa wana, wanapanga kuwapa fidia uh, wa, familia za waliokufa katika ajali hiyo uh, fidia ya milioni mia moja uh, dollars. mm -hmm. Lakini uh, ja, wakati nilikuwa, na, nilikuwa katika uh, Congress uh, wakatoa pia habari kuwa watalipa uh, wata milioni uh, hamsini kwa familia so unaona ni kama Boin wanakosa uongozi, wanasema hili leo, kesho wanasema lingine. Uh, na Uh, uh, ila, wiki mbili walisema kuwa uh, wanataka kuwa, ku, kuipa serikali na pia NGOs hizo pesa ndivyo wakawape familia, mm -hmm. Sasa unashindwa serikali itajuaje uh, mm -hmm. mambo ambayo familia wanataka kufanyiwa, NGOs itajuaje uh, mambo ambayo familia zinataka kufanyiwa, wajua, unaweza kuja kwangu ukaniuliza, Paul, umepewa pesa na Boyne? Mi nitakuambia ndio ama mm -hmm. la mm -hmm. Lakini uh, uh, utaenda kwa nani wakati wanasema serikali, utaenda kwa nani? Ha, wakati utamuuliza, utamuuliza nani, nani? Mm. Uh, wakati wanasema NGO mm, ni NGO ipi hiyo mm? So inaonekana Boin uh, kwangu mimi mm-hmm, sifikirii walikuwa wana setup that fund yenye walikuwa wanasema mm. Labda tukumbushe tu Paul, ulipoteza mke uh, watoto Uh, na, mamu, na mama mkwe yeah, nilipoteza mke wangu watoto wangu watatu na mama, mama yangu um, mkwe yeah. Uh, unaposema kwamba mwenyewe uliona kwamba hili jambo halina hali uwazi hautujui tutafanya nini. Je, kuna watu ambao wanafuatilia au nyie mnapendekeza nini ili mpewe fidia kama watu ambao mlipoteza watu katika ajali hii? La kwanza kabisa tungetaka Boeing kwanza, uh, walituma uh, uh, walisema apologies zao uh, mbele ya cameras uh, uh, lakini hawaku, hawakuja kwetu sisi, hawakututumia, hawaku barua kutuambia kuwa pole. mm -hmm. yeah. uh, haya, Paul Njoroge uh, tunakupa pole tena na tunakutakia kila laheri bila shaka Uh, uh, juhudi ambazo unafanya zitawasaidia sio wewe tu, na wale ambao walipoteza katika ajali hii ya uh, Boeing 737. Nashukuru na sana na msikilizaji. Baada ya taarifa hiyo, tuelekee sasa katika habari kutoka kwa waandishi wetu nchini DRC. Unafahamu Patrick, ni kwamba kumetokea mlipuko wa Ebola ambao unaingia muda mrefu sasa, na jumla ya watu 1600 sasa wamerekodiwa kuaga dunia, na idadi hiyo inaonekana huenda ikaongezeka. Vijana katika maeneo ya ni huko Kivu Kusini kuna bunge ne, wanasema ni bunge la vijana wa eneo la Minova katika uh, wilaya ya Kalehe ni Kivu Kusini. Wameomba ufanyike mkutano wa dharura kuhusu hili swala la Ebola, na wanapendekeza mkutano huo. Waliandika barua kwa waziri wa afya katika jimbo lao, wanasema uh, mkutano huo utakutanisha magavana, uh, wale uh, maafisa wa afya katika uh, haya masuala yote ya, ya, ya, ya, ya Ebola maanake ni swala ambalo linaendelea kuleta wasiwasi mkubwa uh, huko DRC na wakati DRC inajaribu kuweka mikakati, hata kulikuwepo taarifa jana kwamba viongozi wa nchi jirani wanastahili kukutana ili kuweza kuweka mikakati ya kukabiliana na ugonjwa huo. Nchini Tanzania, maafisa wameanza juhudi za kuhakikisha kwamba wageni wanaoingia humo nchini nao wanapewa vipimo. E, kuhakikisha kwamba ugonjwa huu hausambai hadi humo nchini. Kwenye laini ya simu tunaungana na mwandishi wetu wa Dar es Salaam Dina Chahali, dadangu, hujambo <tipi> tupo wazima. Tuarifu mkakati uliopo huu wa Ebola. Mkakati um, uliopo wa Ebola kama ulivyosema um, kwamba kwa nchi jirani ya Kongo DRC kuna huo mlikopo, kwa Tanzania bado haujaingia, lakini hawataacha kuchukua tahadhari kwa leo tunafanyika kazi hapa jijini Dar es Salaam ambacho kimeitishwa na mamlaka ya viwanja vya ndege vilivyo usafiri wa anga ambao wamekutana na maafisa katika wizara ya afya, tuzungumzia namna Tanzania tunavyoendelea kudhibiti uingiaji wa magonjwa ya ebola na magonjwa mengine ya kuambukiza kutoka nchi jirani. Kwa hiyo hapa katika mahojiano nilikuwa na Dakalema Disuri ambayo ni mkurugenzi wa huduma za kinga katika wizara ya afya, maendeleo ya jamii, ikiwa wazee na watoto Kwenye viwanja vya ndege tunapata abiria wengi kutoka mataifa mbalimbali. Kwa hiyo sisi kama wizara ya afya kazi yetu ni kuhakikisha usalama wa nchi yetu na wananchi wa Tanzania, kwamba magonjwa yaliyoko nje ya, ya nchi ambayo ni ya kuambukiza yasiweze kuingia katika nchi yetu ya Tanzania. Kwa hiyo tumeweza kwe, kununua thermal scanner. Sasa hivi tuna thermal scanner kwa maana ya vipima joto 115 uh, na, na vipima joto hivi 15 ni vile ambavyo vinaweza vikapima joto kwa watu wengi kwa mpigo, na pia tunavyo vile vina vya, vya mkono ambavyo pia navyo vinapima watu Dina tu. Tunafahamu kwamba visa vyote ambavyo vimeripotiwa vya watu kufa kutokana na Ebola hamna kile kimesemekana, huyu msafiri ametumia ndege. Wengi wametumia mipaka ya mm-hmm vichochoro na wengi wamevuka mpaka tu bila kukaguliwa. Kuna mkakati wowote wa kuweza kuangazia wale ambao akina Bwire wanaopitia vichochoroni na kuingia katika nchi nyingine kwa mguu? Naam, kuna mkakati huo katika ile mikoa ya pembezoni, Kigoma huko Rukwa. Kuna mikakati pia katika kila mkoa wamepanga kwa wageni wetu kwa hiyo sio tu kwa uwanja wa ndege, ukwa wote wamipakani. Serikali kupitia wizara ya afya inaweka mikakati ya kuweka vipimo kwa ajili ya kutambua wagonjwa wanaoingia kutoka nje ya mipaka. Lakini kwa hiyo mkutano waleo walikuwa wanazungumzia Sasa hu Niluhu... uwanja wa ndege uc wa kimataifa huu wanadhibiti vipi kuingia kwa kwa kwa abiria kutoka mataifa mengine na kudhibiti na magonjwa ya kutoka mataifa hayo? aooga huo huo uwanja wa ndege mcha abare ssalam sanna, niruhusu niseme asante. Unajua Patrick, ni kwamba mm hata ndani ya DRC nimesoma taarifa inasema, sasa watatumia wanajeshi na maafisa wa polisi kuhakikisha watu wanafata kanuni zilizopo, kama ni kunawa mkono unao, kama ni kutosalimiana basi, kama ni kutogusana basi, ili kuhakikisha wanadhibiti ugonjwa, inabidi nguvu nyingi kabisa zitumiwe kuweza kudhibiti Ebola uh, katika eneo la maziwa makuu na Afrika Mashariki. Naona sasa tuelekee kwenye habari za dunia. Iran imeeleza leo kwamba haijapoteza ndege yake yoyote isiyo na rubani ikikanusha ripoti ya Marekani kwamba meli moja ya kivita ya Marekani iliharibu ndege ya Iran isiyokuwa na rubani yaani drone katika mlango wa bahari ya Hormuz. Naibu waziri wa mambo ya nje wa Iran, Abbas Araji, aliandika kwenye Twitter kwamba Hatujapoteza droni yoyote katika Hormuz wala kwingineko. Alieleza kwamba alikuwa na wasiwasi kwamba meli ya vita ya Marekani ilitungua ndege yake yenyewe kimakosa. Na rais wa zamani wa Afrika Kusini Jacob Zuma ameamua kuacha kutoa ushahidi hadharani kwa jopo la uchunguzi kuhusiana na rushwa. Mawakili wa Zuma walisema leo kwamba mteja wao anahisi amehojiwa bila kuzingatia haki. Wakili wa Zuma Muzi Sikahane alieleza kwamba mteja wake toka mwanzo amekuwa akitendewa kama vile mtu mwenye makosa. Watu takriban watatu wamekufa katika mji wa kusini wa Hawasa nchini Ethiopia, maafisa wa hospitali walieleza Ijumaa, kufuatia ghasia kati ya vikosi vya usalama vya serikali na baadhi ya wanaharakati katika eneo hilo ambao wanataka kujitangazia mkoa mpya kwa kundi lao la kikabila la Sidama. Kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters, tishio la kiwango kikubwa cha ghasia katikati ya mji wa Hawasa jana Alhamisi, zilitishwa kwa sehemu kubwa baada ya chama cha upinzani cha Sidana kilipokubali kuchelewesha tangazo lao la kukubali ombi la serikali la kuitisha kura ya maoni ndani ya miezi mitano. Na viongozi wa maandamano nchini Sudani wameliambia shirika la habari la AFP kwamba mazungumzo ya Ijumaa na watawala wa kijeshi nchini humo yameahirishwa siku chache tu baada ya pande hizo mbili kutia saini makubaliano ya kushirikiana madaraka. Kiongozi maarufu wa maandamano Omar Al Dji amesema mazungumzo yameahirishwa. Aliongeza kuwa wanahitaji mashauriano zaidi ya ndani kufikia mwafaka wa pamoja, na hakuna tarehe yoyote iliyopangwa kwa kwa mashauriano kuanza tena. <tune> Ziletu baby, paka kisogoni, tamu kolea kweli. Naona Patrick alikuwa ameanza kutikisa tikisa hapa na jimuya mwa ndui, maana alikuwa anaanza kujimuya. Kuna Patrick wawili kwa raha zake aii, lakini... Patrick wa sehemu nyingine mm-hmm. upande mwingine lakini, aida isa namwambia, tuliza kwanza, nakuonjesha tu yani na kupea tamu kolea polepole, ndio turudi kwako na hapo hapo tunagonga ndani ya VOA Express 15 hivi dakika, msikilizaji, itimie saa kumi na moja Afrika Mashariki, afrika ya Kati, saa kumi hapa Washington DC tutakuwa tunagonga saa nne kamili asubuhi. Twende kwa kiwandera Wandera. Uh, tunasikia kuna mpango wa kuongeza uh, nguvu za umeme huko Kenya. Hebu tupe mengi zaidi. Ni kweli uh, Rais Kenyatta leo amezindua mradi wa takriban shilingi bilioni saba mradi wa umeme ya kawi ya upepo katika eneo la Loyangalani kule kaunti ya Marsabit, na serikali inaeleza kwamba hii itasaidia katika kuzalisha takriban megawati za umeme elfu tatu mia tano kwa nchi, na hivyo basi itasaidia sana kuhakikisha kwamba nchi inapata umeme wa kutosha na vile vile kuhakikisha kwamba wananchi wote wanapata umeme ambao hawategemei tu umeme unaotokana na, na, na uzalishaji wa mitambo lakini pia ni kutumia upepo. Na anasema kwamba hiyo ndio njia mojawapo tu ya Kenya kuweza ku, ku, ku, ku, uh, kukumbatia mifumo inayotumiwa mataifa ya Afrika na ya ulimwengu kuzalisha umeme kwa wananchi wake. Kwa hivyo huu ni mfumo ni ni, ni, ni, ni mradi ambao Uh, wengi wanaeleza kwamba ni mkubwa zaidi barani Afrika wa kuzalisha umeme. Na awali huyu Fernandes Barasa ambaye ni mm, ni katibu Afrika mkuu mtendaji wa ile, ile shirika la kusambaza umeme la Kenya la KETRACO, alizungumza vyombo vya habari na kueleza kwamba mradi huu uh, utasaidia sana Wakenya. Hebu tumsikilize anavyoeleza. Uh, gharama ya umeme nchini Kenya itapungua kwa kiwango kikubwa sana kwa sababu megawati mia tatu hamsini ni nyingi zaidi kusaidia serikali kuweza kuafikia malengo ya moruaza ya mwaka elfu mbili na thelathini uh, kwenye lengo la kuhakikisha kwamba kila kijiji kina uh, kina umeme katika taifa la Kenya. Umesema megawati mia tatu lakini naona kuna ripoti inasema megawati elfu tano katika mradi huo. Ifikapo mwaka elfu mbili thelathini. Naam, naam. Serikali ya Kenya imeeleza kwamba uh, serikali ya Kenyatta imeeleza kwamba ifikapo mwaka mwaka wa elfu mbili na thelathini, Kenya itakuwa imeafikia kiwango hicho cha kuzalisha umeme at, uh, kwa, kupata megawati elfu tano, lakini huu ni mradi ambao mradi wa shilingi bilioni saba ambao utasaidia kuzalisha umeme wa megawati mia tatu hamsini. Shukrani sana Kennedi Wandera kwa ripoti yako hiyo. Na sasa kutoka jamhuri ya Afrika ya Kati, Ozagun anatuingiza katika burudani. Rekodi jamaa amegonga wimbo, unaitwaje? Raisa. Ah, nimefikiri rais Raisa, jina la msichana mrembo. Umejuaje? Raisa umejuaje? najua Zaguni inaonekana uh, yuko vizuri sana. Uh, uh, maisha yako safi kabisa sababu yuko na Raisa, lakini nauliza, Raisa anamfurahisha maanake amempata mpenzi anayempenda mambo, mm, yote yako sawa kabisa, lakini Patrick, mbona sisikii wanawake wakiimba sisi, akina Bwire akina wanaume sisi tuimbwi bwana amuimbwi, sisi tunawaimba tu. <laughs> Hey, of course. Wimbo umepandisha kiwango ki, ki cha joto. Nikaona Patrick wote wawili wamecheza, aida akacheza, fiona akacheza, mi nilikuwa na eh, unasikiliza au unatuangalia? Imeongeza nyuzi joto. Unajua hapa Marekani, Washington, nyuzi joto imeongezeka kali kweli, bila susa shaka. Hata huko Misri, Kairo, kuna joto kweli kweli Lina... sunday <laughs> Shomari, joto lipo bila wasiwasi wasi, bila shaka mm -hmm. Ni kweli kabisa, kuna joto kweli kweli hapa Kairo shamra, eh, shamra, tunapambana na joto mm -hmm, lakini wakati huo tunajiandaa na mechi iliyo na joto zaidi. Kwa hiyo ni joto mara mbili, joto Cairo, la Kairo la kawaida na joto la mechi, basi <laughs> inakuwa ni moto mtupu <laughs> joto la mechi Sunday, eh, macho yote yanaangazia uh, Mahrez, Riyad Mahrez na Sadio Mane. Eh, sababu hawa taa huko Uingereza timu zao ni timu ambazo ni hasimu katika ligi ya Uingereza. Hebu tuambie maandalizi yenyewe wanasema nini, hawa wababe wa soka hao, wa mashabiki wa, wa, wa hizi mashabi timu mbili ni kweli wababe wa soka wa hizi timu mbili wanaangalia hawa masuperstar ulowataja wa timu ambazo zote ni kubwa, Manchester City mabingwa na Liverpool. Hali kadhalika ni kwamba hivi sasa tunavyozungumza, eh, ni kama vile show imeondoka kwa, kwa misri ambao wametolewa sasa, imeangukia kwa hizi timu mbili ambazo zinatamba barani Afrika, zenye uwezo ukuta mzito kutoka upande wa, wa Algeria, mashambuliaji wazuri kutoka upande wa Senegal tayari hivi sasa tunavyozungumza wamekushaingia washabiki wengi sana kwa mechi hii. Ndege ishirini na nane zimetolewa kule Nigeria kuleta washabiki wapatao elfu tano kwa hiyo tu jana na leo, kuna wengine wanaingia na tunavyozungumza, uwanja, tiketi zimekwisha. Kuna wamasiri na kuna wa apa, o, kuna mkini, wanzo, watu wametoka Saudi Arabia, washabiki wa Nigeria wamekuja hapa wanalalamika, wameshindwa kununua tiketi. Unaweza ukaona joto la mechi hii ni zito kiasi gani, na ule uwanja unachukua watu zaidi ya elfu sabini na tano, tiketi zimekwisha zote. Hali itakuwaje? Ni kama vile Misri ndio wanacheza wenyewe hii leo, maanake washabiki wa Masri wamegawanyika, baadhi wako kwa Algeria, baadhi wako kwa Senegal. Kwa hiyo kuna shughuli kubwa kwelikweli leo hapa mjini, ambao tunaisubiri Patrick na mwenzake bini. Na bila shaka kwa upande wa Senegal itakuwa ni kufa na kupona, sababu hawajachukua wa kombe hata siku moja uh, lakini Algeria wamekusha chukua kombe mara moja tu. Na upande wa marefari kulikuwa na habari ya kutatanisha kidogo, unaweza kutu, kutueleza kidogo? Na upande wa refari ni kwamba refa aliyetajwa kuongeza mechi hii ni Victor Gomez wa Afrika ya Kusini, lakini dakika ya mwisho CAF wakabadilisha wakasema, hapana, huyu sio refa atakayechezesha. Anachezesha ni aliumu, aliumu wa Kameruni. Sababu walitoa ni hii, eh, yule na Patrick ni kwamba wanasema walifanya makosa ya ki uandishi kuandika kwa kwamba alifanya yule refu za kushaidi, lakini nia ya yao tangu awali ilikuwa aliumu aliumu wa Kamerun lakini hawajatoa maelezo zaidi. Inawezekana kwa maeneo mengine chini ya kapeti hayo, tunaendelea ya kuyafuatilia, hatujayafahamu. Lakini hilo ndio sababu kubwa waliotoa mpaka sasa, ambayo baadhi ya watu, amba watu, watu limewashutua kidogo. Asante sana, sande sande Shomari, shukran sande, sande Shomari na Patrick. Tunajua Algeria vile umesema imewahi kugusa kombe hili miaka ishirini na tisa iliyopita, Algeria walisongea uh, Senegal walisongea tu nusu fainali, basi kaishi hapo. Nimezungumza na coach Jacob Ghost Mulee, nikataka kumuuliza tunapoingia katika mkondo wa fainali sasa, tunataka kujua ubabe. Je, nani hapa mwenye makali na anaitathmini vipi mechi ya leo? Wote wanajaribu kuja katika hii fainali, lakini maoni yangu ni kwamba Senegal uh, kidogo katika uh, safu ya mashambulizi mechi yao na ya nusu fainali walipocheza na Tunisia kidogo walipopatika pale eh, safu ya ufungaji. Kwa hivyo nafkiri hilo litakuwa tatizo lao kubwa a mechi ya leo, na tena kuna mambo mawili ya kuangazia. Ukimwacha Algeria funge kipindi cha kwanza na kupatia matatizo makubwa sana, tuliona ndio pia waliweza kusawazisha, lakini mechi ya leo ikiwa Senegal atamwacha Algeria afunge bao la kwanza basi huenda akamtatiza, lakini ikiwa Senegal wataweza kufunga bao la ufunguzi, basi huenda wakatatiza Algeria. Lakini Algeria amekuwa na watu tofauti sana wa kufunga magoli magori, e, yuko mare yuko uli, lakini utaona kwamba tegemeo kubwa sana lakini uh, Senegal ni Sadio Mane, na uka nategemea mchezaji mmoja ndio wengine wamekuwepo, lakini enda amekuwa ni kama nyota simu, basi inakuwa ni tatizo ikiwa Iti Senegal watafanya watakubali, Algeria apate bao la ufunguzi, basi mechi msia, kwa sababu Algeria anaangazia anaangazia, ukiongelea mechi zote Algeria amefunga kipindi cha kwanza, na baada ya kufunga huwa anaweza kuweza kujistatiti kuangalia safu yake ya ulinzi na si safu ya ulinzi, utakuta kwamba wakweli wanasema kimombo defensive play yao ni nzuri sana, wanajua kurudi nyuma ya mpira na kuweza kudhibiti ngome lao, kwa hivyo itakuwa ni tatizo kama Senegal watakubali, lakini ikiwa Senegal watafunga bao la kwanza itakuwa ni mara ya kwanza katika haya mashindano uh, Algeria kuweza kufungwa na timu yoyote mwanzo. Katika timu hizi mbili, safu ipi unaiona inastahili kukarabatiwa, unapoangalia Senego na ukiangalia Algeria? Ipi unaona ina unyonge, mwingine anaweza kachukua nafasi hiyo kumwadhibu mwingine? Uh, Senegal wana tatizo kubwa sana kwa sababu walimpoteza Kulibali ambaye ni beki wa kutegemewa sana na leo hata kuwepo katika, katika fainali na kupata besi mpya tena katika mechi kama hii, ni fainali. Hilo ndio tatizo ambalo linamkumba timu ya Senegal. Kwa hivyo, huenda Algeria akatumia nafasi hii kuwaadhibu Senegal kwa sababu kiamwangalia Kulibali alikuwepo, walipigwa bao moja mtunzi. Leo hayupo, huenda safu yao ya ulinzi ikafunguka na kumpatia Algeria nafasi kubwa ya kushinda mechi. Nam, tusubiri kitakachotokea kwenye fainali hii uh, ya AFCON itakuwa ni saa nne usiku Afrika Mashariki, saa tatu usiku Afrika ya Kati. Kioko, hebu tuambie uh, kuhusu spoti huko Mombasa, kipi kinaendelea? Asante, unajua sisi East Africa bwana tushakufa moyo sasa, kama kombe litaenda kaskazini ama uh, magharibi mwa Afrika, sisi wajipeleke wenyewe sasa huku <laughs> tunaangazia mengine ya nyumbani haya. <tunangazia> Mnaangazia, tuambie uh, uh -huh. Eh, zipo ndondi za kitaifa eh, zimo ndo ndondi za kitaifa hapa Kenya. Mabondia kutoka sehemu tofauti nchini Kenya wameanza kupambana jana usiku hapa Mombasa. Huyu ni mkondo wa tatu wa ligi ya ndondi, na jeshi la Kenya KDF wako na ambao ni mabingwa wa kitaifa kwanza, wamechukua uongozi wa mapema sana kwa kushinda mapigano manne, eh, kati ya mataji ishirini na sita atakaopigania mpaka kesho usiku. Huyu ni bondia mkongo katika timu ya jeshi akimshinda Frederick Wandati wa timu ya Kwale katika uzani wa light kilo sitini. Huyu hiyo ilikuwa ni kupitia nokaut. Chamno zaidi nimeshuhudia Mombasa ni kwamba wa mashabiki wamekuja kwa wingi. Hizi ndo ni zinacheza katika uwanja wa wazi na wanasaji leo jioni, katika nchi fainali kumwona bondia wa nyumbani Mohamed Ali amepewa jina kama mkongo wa zamani wa Marekani mamedadi kwa sababu ameisha mshinda be na dodoro wa Kisumu katika mm -hmm. uzani wa kilo hamsini na mbili katika pigano la kwanza mapema leo. Tunakushukuru sana uh, Kioko, kwa taarifa yako hiyo. Bwire, naona tukomee hapa. Tunawashukuru wale wote ambao walifata Express, tunawatakia kuanza vizuri weekend na kuwa na jioni njema. Naona timu yangu imegongwa leo ya Senegali na kutakia kila laheri.