kutoka studio 15 hii ni voa express barabara kabisa hewani ni voa express kutoka washington dc hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika leo ikiwa ni tarehe 26 mwezi julai mwaka 2019 hapa studio niko na mwenzangu lakini kwanza nijitambulishe mwenyewe Patrick Ndwimana. Nilikuwa na harakia kutambulishwa Sunday, sababu wasikilizaji wana hamu sana ya kusikia sauti yako baada ya kufanya kazi nzuri sana na safari nzuri ha? huko masri almasri misri namnananam, nam, nam, nam, msikilizaji kama unavyosema Patrick Wandwimana, nashukuru sana ndani ya nyumba nimekusha jatele tele msikilizaji. kama vile pishi la sharbati au kutoka kule Masi. Tunasema nini? helwa helwa, mambo mazuri kwelikweli. Mambo e, hayo msikilizaji, nimekushajaa humu ndani tayari kabisa, mambo mazuri kabisa. Ikiwa leo ni Jumaa, wanakwambia furahi dei, mambo mazuri kabisa, siku ya Jumaa. Patriki, haya kuna habari kabisa, Sandei kuna habari motomoto -moto. Na huko DRC hatimaye imepatikana au umepatikana mwafaka kati ya Rais Chisekedi na Kabila kuhusu kuunda serikali ambayo wakongo walikuwa wanaisubiri kwa hamu kubwa. Bila shaka, mwenzetu Sale Mwanamilongo atatupasha mengi zaidi. Haya, na huko Kenya nam kama ulivyozungumza huko nchini Kenya, tayari rais Uhuru Kenyatta amekusha kubali swala so zima la kutoa hii e, milio, bilioni wanasema mia tatu kumi na tano bajeti hii imepewa ruhusa sasa kwenda kwenye haya makaunti maeneo ya makaunti walikuwa wanahitaji fedha zaidi sio? walikuwa wanahitaji fedha zaidi. Tutasikia uh, mwenzetu uh, wa ndera atatupa mengi zaidi. Lakini kama kawaida, leo ni siku ya Jumaa, lazima tutakuwa na jicho letu vilevile vile na burudani, kwa vile mlivyosema ni furaha dei. Hizo ni baadhi tu ya habari ambazo tumekuandalia kwenye VOA Express leo. Moja kwa moja tunakwenda huko Kinshasa, tunaongana naye Salemu na Milongo, Salemu na Milongo. Nafikiri na sijakosea nikisema kwamba hatimaye hatimaye mkataba wa kupatikana serikali DRC umepatikana. Ndio Patrick, kwa kweli huja kukosea kwa sababu wakongomani wanasubiri miezi sita sasa na siku mbili toka kuapishwa kwa, kwa Raisi eh, Felix Tshisekedi na ndio sasa wamepata uh, huenda huenda um, serikali ambayo itaweza kutangazwa wiki ijayo lakini wamekubaliana hivi sasa kuhusu ugawanyaji wa nyadhifa za, za, za serikali hiyo na kwa hiyo wamefikia makubaliano hii leo uh, sijui kama una labda habari zaidi kuhusu makubaliano yenyewe, wanasema nini, kugawa madaraka akina uh, nani wanapata nyadhifa zipi? Una, una hizo habari uh, zaidi? Taarifa tuliyonazo ni kwamba uh, kufikia sasa, serikali ambayo itaundwa itakuwa na mawaziri sitini na watano na miongoni mwa mawaziri hao FCC ya Kabila itakuwa na mawaziri arobaini na mbili yaani mawaziri na manaibu waziri na uh, hiyo kashi ya Felix Tshisekedi itakuwa na mawaziri ishirini na tatu. Kwa hiyo ndio habari kubwa iliyo hivi sasa, lakini kulikuwa na baadhi ya watu na mashirika ambayo ilikuwa ikilalamikia kwamba hakuna haja ya kuwa na serikali kubwa kabisa kama hiyo wakati ambapo Kongo, uh, haina fedha, mahitaji ni mengi. Kwa hiyo uh, wengi wanaelezea kwamba ni hali ambayo inaashiria uh, kwamba serikali itakayoundwa itakuwa na gharimu yenyewe kwanza pesa nyingi katika utendaji kazi wake kuliko hata pesa ya kuweza hivi kukamilisha miradi ya maendeleo. Labda kwa wale ambao hawaelewi vizuri siasa ya DRC, itakuwaje muungano wa vyama vya kabila uwe na nyazifa nyingi kuliko ule wa Felix Tshisekedi? inatokana na kwamba ni shirikisho hilo la FC ambalo liliweza kupata wingi wa viti bungeni na uh, mfumo wa katiba ya Kongo ni kwamba uh, chama chenye kuwa na viti vingi bungeni ndio kinaunda serikali. Kwa hiyo uh, ni chama hicho ndio kimetoa waziri mkuu, yaani vuguvugu hilo la kabila, waziri mkuu ametokea upande huo, na vilevile wizara vile, uh, nyingi ni kutokana na wingi wa viti bungeni ndio Uh, ugawanaji pia wa madaraka umekuwepo serikalini. Kwa hiyo ndio kwa sababu vuguvugu uh, hilo la FCC ambalo lina uh, takriban asilimia 80 ya wabunge ndio limependekeza wabunge wengi ama majina mengi serikalini. Tukushukuru sana Salemo na Milongo, tukisubiri kuiona hiyo serikali ikipatikana labda wiki ijayo. Sunday tukitoka Kinchasa, tuende huko Nairobi Kenya, na moja kwa moja hadi Nairobi Kenya tunaungana naye mwenzetu Kennedy Wandera, tueleze kuhusu swala hili eh, la sakata la uh, fedha za kaunti. Kama unaofahamu kumekuwa na muda mrefu kwenye vyombo vya habari nchini Kenya katika mvutano ya bajeti za kaunti kwamba fedha zinazotolewa na serikali kuu hazitoshi. Sasa swala hili mpaka kufikia kwamba Rais Kenyatta amekubali kutoa fedha, liko vipi? Tuungane na mwenzetu Kennedy Wandera. Hebu tueleze Kennedy, swala likoje hasa kuhusiana na hizi fedha ambazo unazungumza zimetolewa zaidi kwenye counties, na mnieleze kwamba kabla ya utomaji wa bajeti hapa nchini Kenya serikali ilikuwa imepokezwa uh, ule ilikuwa imepokezwa alfa kwamba majimbo yote arobaini ku na saba yangependa kuwa na kima cha shilingi bilioni mia tatu thelathini na tano lakini fedha hizo zilipunguzwa na waziri wa fedha wakati anapo aliposoma mapendekezo ya bejeti na kurejesha fedha hizo hadi shilingi bilioni mia tatu na kumi Lakini maseneta wamekuwa wakilaumu sana bunge la Kenya kwa kukata mgao wa wa serikali za majimbo na kueleza kwamba huenda kuna kitu anachokifichia na sasa uh, um, um, seneti maseneta pamoja na magavana u, u, u, wiki iliyopita waliandamana hapa jijini Nairobi wakielekea mahakamani wakitaka kwamba hadi shilingi bilioni mia tatu thelathini na tano. Lakini sasa rais Kenyatta naye ana ujumbe tofauti, hata baada ya magavana kuelekea mahakama ya juu. Hebu tumsikilize anavyosema Rais Kenyatta. Tafadhalini magavana, tumieni ile mko naye kwanza, sawa sisi wote tupambane na ufisadi, badala ya pesa kuingia mifuko ya wachache na kunonesha tumbo zao. Fanyinieni wananchi kazi. E, na mimi nasema kama bunge ama seneti munasema waongezwe pesa, sawasawa sawa, kateni mishahara yenu, fanya yale mengine, mpatie kaunti pesa. Mimi sina mimi sina hiyo pesa. Haiya, sisi hatuna pesa. E, tumewagawia kulingana na ile ambaye iko. Hatuwezi kwenda kuunda pesa, hatuna factory ya kuunda pesa pesa ni jasho ya wananchi, na ile iko ndio inaweza kutumika. We cannot get more than that. Kwa hivyo, nawaomba kwa heshima kubwa magavana wetu na maseneta wetu, mwacheni mastori mingi, chukueni ile ambayo iko, mwanze kazi. Wananchi wanangojea miradi. Kennedy Wandera, rais alishazungumza hapo. Jamani, tafuteni wenyewe namna. <laughs> <laughs> mimi sina pesa na sitengenezi. Sasa vipi, zina mabadiliko yametokea, rais anatoa ya fedha, imekuwaje? <laughs> Sasa hii ilitokea uh, baada ya magavana na maseneta kushirikiana na kuandamana hapa jijini Nairobi na kuelekea katika mahakama ya juu. Sasa tunavyozungumza kesi hii iko mbele ya mahakama ya juu, na sasa watu wanauliza kama, uh, kiongozi wa nchi tayari amesema serikali haina pesa. Sasa huenda amelemaza kauli za hawa magavana, lakini walipoelekea mahakamani walielezwa na jaji mkuu David Maraga kwamba wabunge wa, wa mabunge yote mawili Seneti na Bunge la Taifa wanafaa kukaa pamoja kuafikiana ili waweze kupata suluhu, na iwapo watashindwa kufanya hivyo, basi mahakama itatoa agizo la kuweza kuweka ku, uh, uh, sauti yake a uh, kusuluhisha mgogoro huo, lakini sasa alivyosema rais uh, Kenyatta inaonekana kwamba Atasema uh, wangu kuenda magavana asipate kile wanachokitaka, maanake wanasema kwamba hamna chochote sasa kinachoendelea katika majimbo. Lakini mwenyekiti wa baraza la magavana Wycliffe Oparanya, ambaye pia ni gavana wa jimbo la Kakamega, amezungumza na vyombo vya habari na kueleza kwamba uh, bado kuna mazungumzo, na hivyo basi atayapa hayo mazungumzo. Hajui anachokisema rais Kenyatta, kwa sababu hajafuatilia na kujua iwapo rais Kenyatta anazungumzia katika muktada uliokusudiwa. Hebu tumsikiliza nawelewa Ah, ni ni suala ni, ni, ni ambalo mabunge yote mawili Bunge la Taifa na Bunge la Seneti kufika kushirikiana kutoa suluhu kuhusu swala hilo. Kwa hivyo hii ni kauli ambayo inajitokeza ina ikiwa ni kama tunavyosema kwamba, kwa, uh, magavana sasa, ile sauti waliokuwa nayo eesha imerudi chini, ni kama wamenyenyekea. Sasa hatujajua iwapo watakubali kuchukua fedha hizo ama wataendelea na kesi iliyo mahakamani. Sawa kabisa Kennedy Wandera, basi tuendelea kufuatilia na kuona e, swala hilo kama litafika mahakamani ya Ulaya kama unavyosema. Ni kushukuru sana Kennedy Wandera kutoka hapo e, Nairobi, Kenya na kutakia Ijumaa njema, furahi dei njema kwako Kennedy, asante sana. Katika habari za dunia, muungano wa vyama tawala vya zamani nchini DRC FCC, unaoongozwa na rais wa zamani Joseph Kabila, na muungano Kach wa vyama tawala hivi sasa unaoongozwa na rais Felix Chisekedi, leo wameafikiana kuunda serikali ya mgao wa madaraka, kulingana na ripoti ya redio ya Umoja wa Mataifa Mataifa wa Okapi. Habari kuhusu uundwaji wa serikali ya ushirika imethibitishwa na Nehemi Mwilanya afisa mwandamizi wa FCC Mwilanya ameandika kwenye Twitter, mkataba wa kuunda serikali umepatikana hivi leo. FCC inampongeza sana Joseph Kabila na mshirika wake Rais Felix Antoine Tshisekedi kwa juhudi zao na kazi nzuri waliofanya. Korea ya Kaskazini inasema jaribio lake la kurusha makombora ya masafa marefu limekwenda vizuri, na kusema kwamba ilikuwa ni onyo kwa jirani yake Korea ya Kusini, ambayo inajiandaa kufanya mazoezi ya kijeshi ya pamoja na Marekani. Televisheni ya serikali ya Korea Kaskazini jana lilionyesha kiongozi wa nchi hiyo Kim Jong Un akisimamia mwenyewe jaribio hilo, lakini afisa wa Marekani na Korea ya Kusini wamesema kwamba makombora hayo yaliorushwa ni ya masafa mafupi. Jaribio hilo limezusha wasiwasi juu ya uwezekano wa kuwepo tena mazungumzo juu ya mpango wa nyuklia wa Korea Kaskazini baada ya rais wa Marekani Donald Trump na kiongozi Kim Jong Un kukutana mwezi uliopita kwenye eneo la marufuku ya silaha linalotenganisha Korea zote mbili. Waziri mkuu wa Uingereza Boris Johnson amethibitisha ya nia yake ya kuiondoa Uingereza kwenye Umoja wa Ulaya ifikapo mwishoni mwa Oktoba mwaka huu kwa hali yoyote ile. Tamko la Johnson limezusha hofu kwamba huenda Uingereza ikaondoka bila kupata mkataba wowote wa maridhiano. Wiki hii Johnson alifanya mabadiliko kwenye serikali kwa kuondoa mahasimu wake na kuteua wale wanaomuunga mkono na ambao wanatetea mpango wa kuiondoa Uingereza kwenye Umoja wa Ulaya. Alhamisi, Johnson aliliambia bunge kwamba enzi mpya tena yenye mafanikio inaisubiri Uingereza baada ya kukamilisha mpango wa Brexit na kuahidi kwa mara nyingine kuwa ataiondoa Uingereza kwenye umoja wa Ulaya ifikapo Oktoba 31. Wakimbizi na wahamiaji kadhaa inahofiwa wamefariki dunia kwa kuzama majini baada ya mashua waliokuwa wakisafiria kuzama katika mambao wa Libya kwenye bahari ya Mediterranean. Msemaji wa kikosi cha ulinzi cha pwani cha Libya ameliambia shirika la habari la AP kuwa mashua mbili zilizokuwa zimebeba watu wapatao 300 zilizama kiasi cha maili 120 mashariki mwa mji wa Tripoli. Watu 134 waliookolewa. Na hata hivyo, shirika la uhamiaji la kimataifa IOM limesema katika ujumbe wake wa Twitter kuwa zaidi ya watu 150 inaofiwa mafariki dunia wakati wengine 145 waliookolewa na kurudishwa mjini Tripoli. nam barabara kabisa. VOA Express iendelea kufikia kutoka studio za sauti ya Amerika, Washington DC. Sunday Unasikia ngoma hiyohkakambia mambo mazuri baada ya uh, kidokezo ki tu hicho, tunaelekea wapi Sandei? Tunaelekea kwenye jicho letu msikilizaji, kama kawaida yetu ya siku ya Ijumaa. Kwenye jicho letu leo hii basi, tuungane na mwenzetu Raha Fredi akimulika swala zima la urafiki liko vipi hasa kwa watoto wa kike. Patrik, kuna mambo mengi, tusikilize hiyo kitu Wakati wa jicho letu, na leo limeangaza swala la urafiki, hasa kwa mabinti wanapokuwa shule za sekondari, hali kadhalika chuoni. Ninayekualika ni mimi Rahabu Fredi, na anayelichanganua hilo vizuri ni anti Salma. Jamani, wazazi tunapata matatizo makubwa, hasa aa, wanafunzi wa sekondari, watoto wanayekwenda vyoni. Unapofika vioni, lazima utakuwa na marafiki wa aina mbalimbali na kila mtu anatambua alikotoka kwenye familia yake. Wazazi wengine wanawasomesha watoto wao kwa shida, mwanangu nenda kajibane, ndio atakuwa maisha yako ya shuleni. Sasa utaanza ushoga, mnapelekana kwenye maklabu nini, lazima ulikuwa kwenu, labda hunywi pombe, unaanza kuingia kwenye vishawishi vya kunywa pombe. Maswala ya shuleni tena, ndugu yangu anakuwa baibai, ushoga huo. Kwa hiyo mnapotaka kutafuta marafiki, kwanza mwe mnaangalia, je, rafiki huyu mimi ananisaidia mazuri au mabaya? na mrizike na hali za wazazi wenu. Wa we umekwenda pale kwa ajili ya mambo hayo, wengi maisha yanaharibikia kuja kumiza u mishoga yangu ushoga ya wakuuzana hu huu ndo netuharibia watoto, na hii yote inasababishwa kwa ajili ya nini? Ya tamaa. Umemwona mwenzio anamiliki simu ya milioni, we huna. Kwa hiyo wewe unaetaka shoga, kabla ya kumpata shoga kwanza mchunguze, umjue, shoga huyu wa chumvi, shoga huyu wa pilipili, au shoga huyu ujiwe ni king'ata. Nimeng'oa jino mimi. Nasema marafiki wazuri wapo sana, lakini kwanza we mwenyewe ujiangalie. Je, mimi nina mapungufu gani au na tabia mbaya gani? Ukishaijua ile tabia yako kwanza itibu. Ukishaweza kuitibu tabia yako utampata shosti mzuri, pamoja na kwamba siku zote tunaamini kwamba hakuna mwanadamu aliyekamilika, lakini yale mabaya zaidi tuyaepuke. Sio vizuri kutiana ushosti wa kuharibiana maisha. Shukrani anti Salma, natumai hapa kwenye jicho letu mabinti wamekusikiliza vema. Mimi ni Rahabu Fredi, VOA Express. Sande, me mmesikia anti Salma na akizungumza, mm-hmm. Na Rahab Fred, yes, eh, ulikuwa unajua ili, ili neno shoga wa, wa, wa, wa chumvi na shoga wa pilipili lakini wa la, lakini mi kwa uelewa wangu nafikiri shoga wa, chumvi. Nafikiri hmm. shoga wa chumvi, hmm. ni, ni, ni mtu ambaye labda ni afadhali kidogo upande wa urafiki hmm. Ha? Lakini shoga wa, wa pilipili uo <laughs> <Ha? laughs> <laughs> nakutisha kidogo, hey, nanitisha sababu pilipili nawasha lakini na chumvi ukila nyingi, lakini nafikiri labda, uh, wanawake wamepata wat, wat, wat, watoto wa kike wamepata ushauri mzuri wow, sana wakifika huko shuleni ikiwa ni shule ya sekondari au chuo kikuu watajua namna ya mm? ku, ku kuunga urafiki mm -hmm. Haya, Sunday Furaha dai kama kawaida, Ijumaa mm -hmm. muziki nasikia tunaingia na ngoma hiyo ya mambo ya Kikongo kongo hivi. Vitu vyako Patrick <laughs> kipiga vitu so, hivi nakwanga hatari kweli kweli, hata we pia, hata, hata we hmm. Ha? ngoma yenyewe inaitwa Maria MP. Haya, mambo hayo Safi kabisa, vitu vizito hivyo. Naona Patrick anayumba taratibu, vitu ambavyo unavipenda mm. sana hivi vikiwa vinapigwa, na unavijulia jinsi ya kuvicheza, ngoma ile ya kudensi kidogo kidogo tu, utaki fujo. Waganda wanasema mpola mpola. <laughs> Pole pole haya <laughs> sawa bwana. <laughs> Baada ya ngoma hii ya Fally Ipupa Maria PM, tunakwenda huko Mombasa, Kenya, tunaongana naye Liberty Collins Adede. Liberty Adede, liberty anakuambia Adede. Liberty Adede, leo ni furahi day, anajiandaandaa kushusha vitu vizito hapa kwenye Express katika maswala ya michezo na burudani. Liberty vipi mambo, mbona kimya, hatukusikii tena sana na niko aha, hapo sawa. uko uko bienyoa za bie bien <laughs> yo za bie. <laughs> <Yiko> bie. <laughs> bie. Kitoko. Haya, <laughs> poromosha basi, tuambie kuna nini huko Mombasa na Mombasa, kwani kusini weekend hii, kuanzia hapo kesho tunajiachia msanii Mbosso Khan, msanii kutoka Tanzania yuko hapa Mombasa kufanya mambo yake, atakuwa anatuachia nauahia, anapigia debe kibao chake kipya maajabu maajabu. Sasa jamaa wa mafuko hmm, ana wafuasi wengi sana e, pwani ya Kenya na atakuwa anajitupa hapo pwani kusimia hoteli moja ambapo atakuwa anaporomosha burudani hapo kesho, kabla rejea zake Tanzania. Tukiachana na hayo e, wa Kenya bado katika hali ya furaha, maanake na, timu ya basketball ya Kenya imeandikisha historia Uh-huh, akushiriki kwa mara ya kwanza michuano ya basketboli ya wanaume barani Afrika na kwa awamu ya kwanza wamechua wameweza kushiriki mashindano hayo wamefaulu wameingia fainali na watakuwa wanacheza fainali na eh, taifa la demokrasia la Congo katika michuano hii ambayo inaendelea kule Bamako Mali. Kenya ilifaulu kuingia fainali baada ya kuitandika Moroko kwa vikapu sitini na sita kwa sitini na sita katika mechi ya semi fainali ambayo ilichezwa masaa mapema hivi leo, na semi fainali ya pili ilikuwa ni kati ya Angola na DRC ambapo DRC waliweza kufanya vizuri sasa. Eh, timu hii eh, kiongozi wa upinzani Raila Odinga alikuwa amesema ataweza kufuatilia kwa karibu sana, ataweza kusafiri kwenda kutizama fainali sajumangoja so, kusikia eh, kama atasafiri, maana kiongozi huyo yuko Mombasa hivi leo, sijui kama atatoka leo kwenda kuangalia fainali ama vipi, na fainali ni nini? Uh, yaani uh, Kenya wanapambana na DRC eh? But, fainali hapo kesho yeah, DRC katika michuano inayoendelea kule Bamako, Mali. Tunasubiri kujua fainali mengineyo. Hayo ndio mambo makuu zaidi, mengine ni jamaa kujiachia tu bichi, watu kuenda kuangalia ni wapi mzi. Kuna wale wanaanzia leo jioni, wajiachie mpaka kesho, ndo mambo sinajua. Pwani hii wanakuambia Mombasa raha pwani <laughs> raha, ndugu <laughs> yangu lakini I hope hamna joto kali kama hapa uh, Marekani na huko Ulaya. Ulaya joto kali kali kweli. <laughs> kidogo vizo vinaanza kupanda, lakini wiki inayokamilika hii kwa wiki mbili iliyopita kumekuwa ukishuhudiwa mvua na kukaa kwa hali ya joto ikapungua, so bado mambo shwari sasa sahii japo kama kawaida. So tunajua Mombasa unaweza toka okay, ukiwa umevaa eh, ile fulana ambayo imekata mkono huku inaitwa una, sana katakono, utavalia katakono alafu <laughs> na shot alafu nyumba zako bichi, napiga stori vile wanavyosema wenyewe. Bila shaka, asante sana libatiadeni. <laughs> njema haya, Sunday kidogo. Uh, uh, wasikilizaji wa Express walikuwa wakupata, walikuwa uh, walikuwa wanakupata kweli, lakini walikuwa wanakusikia ukiwa Misri. Hebu tuambie hivi, umerejea hapa Washingtoni, ulipokuwa kule Misri, ukitupa tu kidogo tu kwa muktasari kitu ambacho mwakiona huko Misi kilichokuvutia ambacho labda inaweza kuwa ni kama vile umejifunza au inaweza kuwa ni funzo hata kwa nchi zingine za Afrika. Bila shaka Patrick, ni mengi sana leo na kule, lakini hali ya muhimu la kusema kwamba kwanza kabisa ambacho nimeshuhudia ni watu watu ambao wana uzalendo wa hali ya juu sana na kupenda sana nchi yao na kupenda lugha yao lugha kuu pale kama unaofahamu ni Kiarabu kwa hiyo kila mtu unayekutana naye Patrick, anazungumza lugha ya Kiarabu na atakusemesha wewe habibi, mm -hmm. Sabal khair habibi, mm -hmm. watakusemesha lugha zao bila kujali wewe unazungumza au uzungumzi. Sasa wewe utajijua <laughs> Sasa utafanya <laughs> kazi ya kujifunza eh, na pia kitu kingine ni kwamba wanapenda eh, sana wageni, watu ambao wako radhi mm. Patriki mm. kukuomba wewe upige nayo picha mm -hmm. kwa kamera yako wewe alafu wala haombi hiyo picha, anataka tu wala <laughs> <wala itakwenda wapi laughs> <laughs> amefurahi roho <mradi amekuona, laughs> yake kwatu. mm -hmm. Kingine bwana, timu yao ya mpira a mm -hmm. watu, timu yao wanaipenda kuliko kitu kingine chochote mm -hmm. yani wakati Almasri wanacheza, nchi nzima ni bendera ni picha ni nini, wana mbwembwe za kila aina kwa timu yao. Na siwezi kuambia Patriki siku alipofungwa na Afrika ya Kusini, ilikuwa ni kilio. Hawakuweza kutoka uwanjani, walikaa kama wagonjwa, waliumwa. Kesho yake kwenye hoteli inayokaa mimi, wale wahudumu, baadhi yao wasichana, machozi yanawatoka kabisa, wanajiuliza nini. Unasema da, tumeumia sana. mm -hmm. lakini tutasonga mbele kwa hiyo ni wana uzalendo na upendo wa timu yao wa hali ya juu, na mpira unapendwa kweli kweli. Patrick, sio kitu cha mchezo kabisa unapozungumzia mpira. Maana kule kuna ushabiki pia wa timu mbili za Malek na Al Ahly. Sasa mambo yale, unajua kwa timu kama za nchi zingine, utakuta timu mashabiki wanagombana kwa timu ya taifa, lakini wale hapana, wanakuwa kitu kimoja, wanaungana kushangilia timu, sio kama yale ya kule kwenu ya Simba, na yale yanakuwa sio hivyo. Alafu kija kwenye vyakula sasa, kaka koshari, shawarma zinaliwa sana vyakula ambavyo ukivipata, Patrick utasikia raha kabisa eh? uh -huh. Unapata pale mikate ile mikate inatengenezwa inaliwa sana mikate, katika vyakula vingi lazima mkate upo, mkate katika nchi za Kiarabu ndicho unajua mwenyewe uh, hey, yani kitu kikubwa sana. Sana. Uh -huh. uh, kabla ya kwenda kwenye kabla ya kwenda kwenye trending, alafu kitu kingine ambacho pate kina kwa Zambia kwambia, ni uvukaji wa barabara. Unapokuwa kule mjini lazima ujiangalie, bila hivyo kwa sababu lane ziko nne, magari moja mbili tatu, barabara kubwa sana, nasikia highway kama za Marekani eh. Sasa unapokuwa barabara kubwa kama zile, kuna sehemu za kuvukia, lakini sasa kama sehemu iko mbali mm. inabidi uvukie pale ulipo mm-hmm. na watu wanafanya hivyo mm-hmm. Patrick, unavuka, unasonga katikati, gari mbili zinakupita, unasogea tena katikati, mbili zinakupita mpaka umalize kule mbele, na madereva sio kwamba eti wanakusubiri, hawasubiri Mesut Ozil na Saidi Said Kolasinac anaitwa huyu, ehe, mm -hmm. hawajamaa wameripotiwa kuvamiwa na majambazi, kama unakumbuka. Hii leo imekuwa ikizungumzwa sana baada ya wao kuonekana video kwamba wakivamiwa na watu wasiojulikana wakiwa wamejifunika nyuso zao katika mitaa ya London, wamelengwa na majambazi, na timu ya Arsenal yenyewe imethibitisha kwamba kweli kanda liosambazwa kwenye mitandao ya kijamii ikionyesha hawajamaa wawili ni kweli na wachezaji wao na walivamiwa kwenye tukio la ujambazi wakitaka kunyanganywa gari hmm, lakini wameandika na wenyewe pia kwenye Twitter kwamba wako salama, amesema thank you are fine, tunamshukuru Mungu, tuko salama. Shukra sana kwenye sana. Naona na una muda unayoyoma, tukomee hapa. Tunawashukuru wasikilizaji wote waliotusikiliza, tukiwa aga, tukiwatakia jioni njema na kuanza vizuri weekend. Bila shaka, bila shaka, kwa heri, sikose vipindi vingine vya VOA Express na matangazo mengine yote yanayoendelea.