saa tatu kamili afrika mashariki, saa mbili kamili afrika ya kati hapa washington dc marekani ni saa nane kamili mchana habari kuu za dunia kutoka sauti amerika mimi naitwa kenneth bwire marekani imeiomba rasmi ujerumani kuisaidia kulinda mlango wa bahari wa hormuz karibu na pwani ya iran wakati mvutano unaongezeka katika guba ya pacific ubalozi wa marekani mjini berlin umeomba ujerumani kuungana na Ufaransa pamoja na Uingereza katika kuimarisha ulinzi katika sehemu ya Hormuz ili kukabiliana na kile imetaja kama uchokozi wa Iran. Ubalozi wa Marekani umesema Ujerumani inakubali kwamba sehemu hiyo ya njia ya meli inastahili kulindwa. Ombi la Marekani linajiri siku moja baada ya waziri wa mambo ya nje wa Marekani Mike Pompeo kusema kwamba Marekani itasaidia kujenga kikosi cha ulinzi wa safari za meli baharini. Mvutano katika mlango wa bahari wa Hormuz umeongezeka tangu rais Donald Trump kuiondoa Marekani kutoka kwa mkataba wa Iran wa mwaka elfu mbili kumi na tano na nchi zenye nguvu zaidi duniani na kuiwekea vikwazo mafuta ya Iran. Hali ya wasiwasi inaendelea kushuhudiwa katika gereza lililo kaskazini mwa Brazil baada ya fujo zilizopelekea wafungwa 57 kuuawa jana Jumatatu. Mkuu wa magereza amesema vurugu katika gereza la Altamira katika jimbo la Paya zilianza pale kundi la wahalifu lilipowasha moto katika chumba cha kuwazuia wafungwa kilichokuwa na kundi jingine la wahalifu pinzani. Maafisa wanasema 16 kati ya wafungwa waliokufa vichwa vyao vilikatwa kabisa na kutenganishwa na mwili. Walinzi wawili walitekwa nyara wakati wa vurugu hizo, lakini wakaachiliwa baadaye. Tukio hilo linafuatia lile la mwezi Mei ambapo wafungwa 55 waliuawa katika machafuko ya kihalifu katika magereza manne katika jimbo jirani la Amazonas. Makundi ya kutetea haki za kibinadamu yanashutumu serikali ya Brazil kwa kutofanya ya kutosha kukabiliana na hali mbaya ya magereza yenye idadi kubwa sana ya wafungwa. Maafisa wa Panama wamekamata tani tatu za dawa ya kulevya aina ya kokaini yenye thamani ya dola milioni sabini iliyokuwa ikisafirishwa kuingia Marekani. Maafisa wanasema operesheni hiyo iliyopelekea kukamatwa kwa karibu pakiti mia moja za kokaini magharibi mwa nchi ni ya pili kwa ukubwa katika siku za hivi karibuni. Maafisa wanasema hakuna mtu aliyekamatwa wakati wa operesheni hiyo, kwani washukiwa walitoroka polisi walipowasili. Umoja wa Mataifa umesema raia wengi wa Afghanistan waliuawa na wanajeshi wa serikali pamoja na wale wa muungano wa NATO kuliko idadi ya raia waliouawa na wanamgambo wa Taliban na makundi mengine wapiganaji ya wapiganaji katika kipindi cha nusu ya mwaka elfu mbili kumi na tisa. Ripoti ya ujumbe wa Umoja wa Mataifa nchini Afghanistan inasema kuna uwezekano wa watu waliokoseshwa makao nchini humo kuwa wahanga wa ghasia. Katika kipindi cha miezi mitano ya kwanza mwaka huu, zaidi ya watu elfu mia moja walikoseshwa makao kutokana na machafuko na kupelekwa kuongezeka kwa dhuluma za kijinsia katika sehemu zote. Katika maeneo yanayodhibitiwa na wanamgambo wa Taliban kuna ripoti za mauaji na ya kuogopesha watu wakipigwa mawe hadi kuuawa na mashambulizi ya aina tofauti dhidi ya haki za wanawake. Ripoti ya Umoja wa Mataifa inasema kuna haja ya dharura ya kupatikana amani, usalama na utulivu wa kiuchumi nchini Afghanistan. Maafisa wa Pakistan wanasema ndege ndogo ya jeshi la nchi hiyo imeanguka katika makao ya watu karibu na mji wa Rawalpindi mapema Jumanne na kuua raia kumi na wawili na wafanyakazi watano wa ndege hiyo. Jeshi limesema ndege hiyo ilikuwa katika shughuli ya mafunzo ilipanguka na kuua raia waliokuwa chini. Mabomu matatu yameharibiwa katika ajali hiyo na uchunguzi unaendelea. Nakomea hapo kwa sasa. Idi Ligongo atakuwa nawe katika kipindi cha Kwa Undani hadi itakapotimia saa tatu na nusu saa za Afrika Mashariki. Mimi naitwa Kenneth Bwire na kutakia usiku mtulivu. Kwa undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Karibu msikilizaji, popote pale unapotusikiliza katika siku nyingine, ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi. Hii leo katika kwa undani tunaendelea kuangazia eh, habari za kushikiliwa na polisi kwa mwanahabari za uchunguzi eh, Eric Kabendera ambapo hapo jana ah, taarifa zilizagaa ah, kwamba ametekwa eh, na watu ambao walijitambulisha kuwa ni polisi kabla ya polisi kukiri ah, kumshikilia mwanahabari huyo. Tutaangalia suala hili kwa undani, na katika sehemu hiyo ya pili eh, tutaangazia eh, makubaliano ambayo yamefikiwa yanayoonyesha kuundwa kwa baraza la mawaziri nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, ninayokaribisha mimi, jina langu ni Idi Ligongo. Nam karibu katika kwa Undani ambapo hii leo tunaangaziwa e, kushikiliwa, kushikiliwa na polisi mwanahabari za uchunguzi Eric Kabendera nchini Tanzania. Hapo jana majira ya jioni, habari zilivuma kwamba kuna watu waliofika nyumbani kwa mwanahabari Eric Kabendera e, ambao walijitambulisha kuwa ni polisi na wakamchukua mwanahabari huyo e, licha ya polisi E, wakati huo kwa mujibu wa hua gazeti la Mwananchi la nchini Tanzania ambalo liliandika habari hii kwa mara ya mwanzo kabisa, kueleza kwamba lilijaribu kuwasiliana na polisi na polisi hawakueleza bayana kwamba wanaye Eric Kabendera. Lakini muda mfupi baadaye, vyombo mbalimbali vya habari vya ndani ya Tanzania na nje ya Tanzania vilipaza sauti na kuandika habari hii ambayo ilichukua mrengo eh, wa kimataifa na baadaye, kwa usiku huo, polisi eh, wa kanda ya mkoa wa Kinondoni wa kipolisi walikiri kupitia eh, mtandao wa Milad Ayo ambao uliripoti kwamba eh, yenyewe jeshi la polisi lili kiri na kusema kuwa mwandishi huyo alishikiliwa na jeshi hilo la polisi eh, na taarifa zake juu ya tukio hizima zitatolewa hii leo, na hii leo uh, asubuhi uh, kanda maalum ya polisi ya Dar es Salaam nchini Tanzania kwa kamanda wake Lazaro Mambosasa liliweka bayana na kukikiri kwamba linamshikilia mwanahabari huyo eh, Eric Kabendera, na kile ambacho wenyewe wanamshikilia ni sababu ya kuhoji uraia wake, na walimpatia taarifa ya kufika polisi, lakini Erik Kabendera kwa mujibu wa polisi hakufika na kutoa maelezo, lakini hapo jana kamanda wa polisi wa mkoa wa Kinondoni jijini Dar es Salaam Musa Talib e, pamoja na kamanda maalumu wa Dar es Salaam Lazaru Mambosasa e, waliliambia e, gazeti la Mwananchi kwamba walikuwa wanafuatilia kile ambacho kilikuwa kimemtokea. Lakini kwa habari ambazo zilipatikana kwa mmoja wa wanandugu ambaye hakutaka jina lake kutajwa, kwa siku ya jana alisema Bendera alichukuliwa na watu takriban sita ambao walifika nyumbani kwake na kuingia kwa nguvu wakiwa na gari aina ya to, Toyota Alphard. Na hayo yakiendelea, mpaka jioni ya leo bado kulikuwa na sinto fahamu ya nini kinachoendelea e, kinachomsibu Eric Kabendera, na kwamba je, polisi wana weza kumwachia kwa dhamana au kujua mwendelezo wa kesi ya mwanahabari huyo. Na katika kuchakarika kuhakikisha kwamba tunapata maelezo ya kina ya undani ya kile kinachoendelea mpaka muda huu, muda mfupi tu uliopita, nilipata fursa ya kuzungumza na dada wa Eric Kabendera aliyejitambulisha kwa Prisca Kabendera, na kwanza kabisa nikataka kujua wasifu wa Eric Kabendera amezaliwa wapi amesomea wapi na wao kama familia asili yao iko vipi, lakini na, na, na undani wa swala hili zima, mpaka jioni hii tunavyozungumza, wamefikia wapi katika kuhakikisha kwamba Eric Kabendera anatoka mikononi mwa polisi na kama kuna kesi basi afike mahakamani na kama kuni kuthibitisha uraia wake aweze kuwasilisha uraia wake. Huyu hapa ni Priska Kabendera akielezea tukio zima na wasifu kwanza wa Eric Kabendera. Amezaliwa mwaka elfu moja mia tisa sabini ame, na tisa tarehe ishirini na sita mwezi wa kumi na mbili amesoma shule amezaliwa akatoma na amesoma shule ya msingi Remishasha ambayo yenyewe iko Bukoba, hii zote ziko Kagera. Amesoma sekondari shule ina, inaitwa Bukoba Secondary School. Baada ya kumaliza sekondari, alikuja chuo da, kwa hiyo amesoma University of Dar es Salaam. Na baada ya kumaliza chuo, ameendelea kufanya kazi hapa Daka, nafanya kazi The Guardian, nafanya kazi Mwananchi, The Citizen, yani kwa amekuwa ni mtu ambaye ameishi hapa Tanzania miaka yake yote maisha yake yote ya, hata kusafiri, anasafiri tu kikazi nani, lakini hakuwahi kuishi na umezungumzia kwamba ame mwaka aliozaliwa na tarehe, lakini hujagusia eneo ambalo amezaliwa. Amezaliwa Eric je, Bukoba mjini ama Bukoba vijijini, amezaliwa ama vipi? Katoma, amezaliwa Katoma, ni nje kidogo ya katikati ya Bukoba mjini, ni nje kidogo yani kilometa chache toka city center. Na kile ambacho unaweza kutueleza, vipi juu ya wazazi huko nyuma, tuna taarifa kwamba Uh, wamewahi kuhojiwa na vyombo vya usalama na wakaonekana uraia wao hauna mashaka. Labda ungetueleza hivi, wao wazazi wake Eric eh, kiasili? Na je kuna namna yoyote ile ambayo unaweza kutueleza kwamba kabisa, Eric ni Mtanzania? Eric ni Mtanzania, na kama kuna allegations zozote kwamba yeye si Mtanzania, hiyo inatufanya familia nzima sio Watanzania, kitu ambacho sisi kama familia hatujawahi kukutana nacho kwa sababu kama wanamshika yeye sio Mtanzania na mimi dada yake sio Mtanzania na kaka zake sio watanzania na baba na mama ei, familia nzima ishikiliwe kwamba sisi wote si wa Tanzania. Lakini anapotolewa mtu mmoja kwenye familia ndo asiwe Mtanzania, sisi wengine tunakuwa Tanzania na Tanzania hatuna hatuna sistem ya adoption kwamba huyu mtoto alikuwa adopted labda akiwa mdogo. Yupo, ana vyeti vya kuzaliwa, baba yake anajulikana, mama yake anajulikana. Sasa anapotoka mtu mmoja katika familia ndo anakuwa si Mtanzania, kwa kweli hiyo sasa na tuna, inatuletea sisi maswali, tunachanganyikiwa, yaani mimi nini kipo nyuma ya kazi na pengine ungetueleza vile vile mpaka hivi sasa ni nini hasa ambacho polisi inawaeleza hapo, nyinyi kama familia, baada ya mambo sasa kuongea kwenye press. Sisi tulienda city center, central kufuatilia, kwa sababu ye mwenye kwa mwenyewe kwa kauli yake alisema tunaye, tumemshikilia kwa ajili ya mahojiano. Amesema yupo ndani ya central, tumemshikilia kwa ajili ya mawasiliano ya ya mahojiano Ayo sisi tukafurahi kwamba at least now we know where, hivi umaona, tukakimbia kwenda sentro kuangalia kama Eriki yupo ili apate huduma za kwanza, kama ni chakula, kama ni huduma za kisheria, you know the procedures za kawaida. Tumeenda pale haipo na a imeangaliwa, Eriki was not there, haipo kabisa yani, hakuna Unaweza kutueleza mpaka hivi sasa uh, ni kwamba mmeshaelezwa Eric yuko wapi? Na maswala mengine ya kisheria, mmeshaanza kufanya mchakato wowote, labda kutafuta wanasheria uh, kwa ajili ya kuangalia kama kuna uwezekano wa kupata dhamana? Ndio, tumepata tume, dhamana hiyo ni swala ambalo hatuwezi kuenda yaani, hatujaweza kwenda mbele tume, kupata dhamana ni pamoja na kuruhusiwa kumwona mtumia na kuweza kuongea na mwanasheria wake mona, lakini tumekuwa denied access. Hatuna access na Eric kabisa, si kumwona mwanasheria wake, si kumwona ndugu yoyote, kwa mpaka sasa Eric hatujamtia machoni. Na mpaka majira hii tumeenda tume, tumeenda kituoni mpaka majira hii tunatoka saa kumi na mbili Eric haipo kituoni, tumezida wanasema tunaye yani, kauli yao ni moja tu, tunaye, lakini kwenye logbook hayupo na hata akiitwa ndani huko maabusu hayupo. Sasa hatuelewe naye kwa njia zipi? Yani kama hapa mliposema yupo, hayupo, na tumekuja hapa tumeambiwa hayupo, kwa sababu tumeanza na procedure za chini. Tumeanzia kwenye kaunta, tumeuliza, ametafutwa, hakuonekana, tukaelekezwa kwamba twende baada ya kuambia kwamba mambo sasa amesema anaye, kwa ajili ya maojiani, anaye sentro kwa ajili ya maojiani. Ninakuwaje hapa sentro hatumwoni um, tena? Kwa hiyo uh, yule mtu wa akaunta akatuomba twende tukamwone mambo sasa mwenyewe. Kwa hiyo tulivyoenda kwa mambo sasa, tukaelekezwa kwamba tu, tuongee na wasaidizi wake. Tumeongea na wasaidizi wake na wakampigia simu tukiwa nao pale pale na yeye tumemwona fizikali lakini hakutaka kuongea sis, tu, na sisi chochote. Basi kwa hiyo hatukuongea naye chochote yani yeye ikatoa tu maagizo kwamba tuongee na wasaidizi. Sasa nyinyi kama familia, ni nini hasa ambacho mnakipanga kwa hivi sasa kuhakikisha kwa kwamba Eric Kabendera anatoka? Jivu tulilonalo kutoka kwa mambo sasa mwenyewe, kutoka mwenyewe amesema kwamba tumwone kesho asubuhi, na sisi tumejipanga kwenda kumwona kesho asubuhi, lakini kuna procedure nyingine za, za kisheria ambazo tumezichukua, ambazo siezi likazidi koi kwako kwa sahizi, lakini tumeshachukua procedure za kisheria tumeshataukawa na sheria. Kuna mashtaka ambayo e, e, tuipashwa tufungue kama familia, kwa, yiku, kwa kuzingatia yani procedure zilizotumika kumkamata na hizo hizo kwa hiyo access kuwa denied kwenye familia na utaratibu wa kukamata na nini. Kwa hiyo sisi kama familia tumefungua mashtaka haya. Labda ungetueleza kabla ya kukamatwa kwake jana. Uh, hali ambayo ilileta tafurani, vyombo vya habari vya ndani na nje ya Tanzania vikaandika vikieleza kwamba, uh, kwamba kuna uwezekano ametekwa, mpaka baadaye polisi walipokiri kwamba wako naye. Uh, je, kabla ya siku ya jana kulikuwa kuna viashiria vyovyote kwamba Eric alikuwa anafuatiliwa? yeye ye mwenyewe, kwa sababu mimi siishi naye lakini yeye mwenyewe kwa sababu ni mtu ambaye kwa nicha ya kazi yake na kila kitu kime, ambacho kimekuwa kikiendelea amekuwa iko makini sana, ni kuanzia kwenye familia hata kwa kujikinga yeye mwenyewe. Yaani ni mtu ambaye alikuwa amejidhatiti kwa kweli, ameweka mazingira ambayo ni mazuri kwa usalama wake, na hicho ndio tunachoshukuru. Kwa hiyo imetusaidia hata sisi ku-ku-ku- ku, ku, ku pick up from where I stop, yani kuanzia hapo kujua nini tunafanya kuanzia hapo. Kwa hiyo, toka hiyo issue amekuwa akipata viashiria kama simu yake kuto, kutofanya kazi, aelewi yani, aelewi nini kinaendelea, mara awezi kuaccess akaunti yake ya mpesa mpesani, masuala ya network, sim tu inakataa ku- ku- kuwa corporate yani, inamkatalia ina tu, yani simu mala huielewi simu yako. Nadhani unaelewa nikueleza na hivyo. Lakini Jumapili simu yake ilifungwa kabisa, akawa ana access kabisa na simu yake, na amekuwa akifanya mawasiliano na Vodacom, Vodacom, wakamwambia aende Vodashop. Sasa mazingira waliomwambia aende Vodashop kwa sababu unapopiga sh simu kupata ufafanuzi kutoka call center. Call center hawezi kuambia uende prodership kwa unless it's a technical issue, kama simu labda ina simu kadi au ni kitu ambacho ni physical, lakini kama ni swala ambacho ambayo ni technical, hao wanalishughulikiaga moja kwa moja. Naam, huyo ni dada wa mwanahabari Eric Kabendera, e, Prisca Kabendera akizungumza nami kutueleza maendeleo ya a, habari kuhusiana na polisi nchini Tanzania e, ambapo wamethibitisha kwamba wanamshikilia wa mwandishi wa habari Eric Kabendera ambaye Jumatatu iliripotiwa kuwa amechukuliwa na watu e, ambao walijitambulisha kuwa ni polisi. A, kamanda wa polisi kanda maalum ya Dar es Salaam Lazaro Mambosasa aliueleza umma e, hii leo kuwa Kabendera anashikiliwa kuhojiwa kuhusu uraia wake, ambapo Mambosasa alisema polisi ililazimika kumkamata Kabendera baada ya kushindwa kuripoti kituo cha polisi kama alivyotakiwa. Kabendera ni mwandishi wa habari za uchunguzi katika magazeti ya ndani na nje ya nchi ya Tanzania. Alikamatwa nyumbani kwake eh, jana Jumatatu, katika mazingira ambayo yalizusha wasiwasi kwamba waliomchukua sio polisi, baada ya polisi kusema hawana habari yoyote kuhusu kukamatwa kwa mwandishi huyo. Tunakamilisha sehemu hii ya kwanza ya kipindi hiki cha Kwa Undani. Tutakaporejea tena, tutaingia katika sehemu ya pili ya kipindi cha kwa undani. na karibu katika sehemu ya pili ya kipindi cha kwa undani, ambapo tunaelekea moja kwa moja nchini jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, e, ambapo tutaangazia e, makubaliano ambayo yanaashiria uwezekano wa kuundwa baraza la mawaziri. Na Salehe Mwanamilongo yupo kwenye laini ya simu, atupatie undani wa swala hili. Salehe Mwanamilongo, hebu tupe hii habari, imefikiwa vipi? Uh, Idi, asante. Ni kwamba um, makubaliano yamefikiwa usiku wa manane, yaani wa kuamkia leo, ambako pande mbili uh, chama cha UDPS ama kashi ya raisi Chisekedi na kile cha uh, FCC, Francome pour le Congo, cha aliyekuwa rais Joseph Kabila, ambao wamesema kwamba wamekubaliana kwa ajili ya kuweza hivi kugawana uh, madaraka, yaani kuwa na serikali ya mseto ambako itakuwa na mawaziri sitini na watano na wataweza hivi kugawana wizara uh, hizo. Na kile ambacho unaweza kutueleza Salehe mwana Milongo, uh, kuna maashirio ya zile nafasi muhimu kwenda upande gani? Labda maanake katika mabaraza yote mawaziri, unakuta kuna uh, baadhi ya wizara ndo zinakuwa muhimu uh, kuliko nyingine, na si, kuna kutokana na kwamba kuna haya makundi ambayo yanaonyesha kabisa Kulikuwa kunahitajika mwafaka uh, unaweza kutueleza wizara gani imeenda labda kama upande wa Rais Joseph Kabila na upande gani uh, ama wizara gani imeenda kwa upande wa Rais Felix Chisekedi amba, kwa kweli, kwenye, kwenye mkataba huo hawakufafanua kuhusu wizara uh, ugawanyaji wa wizara hizo, lakini duru za ndani zinaelezea kwamba Rais Chisekedi atateua waziri wa mambo ya ndani, waziri wa mambo ya nje huyo wa bajeti, uchumi na vile vile gavana wa benki kuu ya ya Congo. Na kwa upande wake pia uh, aliyekuwa rais Joseph Kabila amepewa wizara ya uh, ulinzi, uh, sheria, pamoja na akiba na vilevile vile, waziri mkuu ambaye ni kutoka kwenye vuguvugu uh, hilo vugu, la FCC. Na wizara nyingine ambayo kwa kweli imekuwa na umuhimu hapa nchini ni wizara ya madini ambako imearifiwa kwamba uh, rais Tshisekedi atakuwa anateua uh, waziri wa madini. Kwa hiyo uh, wizara hizo muhimu kabisa zimegawanyiwa kwa pande zote mbili, yaani uh, rais Tshisekedi amechukua mambo ya ndani, mambo ya nje na rais Kabila amechukua sheria pamoja na ulinzi. Sasa Salehe, unaweza kutueleza mapokezi ya uh, wanaharakati, vyama vingine vya kisiasa Aa, na wadau wote wa hapo Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo? Manake suala hili limesubiriwa kwa kipindi kirefu, takriban zaidi ya miezi sita, na hili ndio linakuja kutokea. Kwa kweli maoni ya wengi ni kwamba uh, serikali hii itakayoundwa hawategemee, uh, kwamba yatakuwa na majeuzi makubwa kuona kwamba wame imekuja na itakuwa na mawaziri wengi kabisa kwa sababu toka uh, uh, Antoine Gizenga mwaka elfu mbili na saba hadi kufikia sasa, ndiyo itakuwa serikali kubwa kabisa ambayo imekuwa na mawaziri eh, sitini na watano, na wengi wamesema kwamba kutakuwa na maingiliano mengi, kwa hiyo kutakuwa na uzito wa utendaji kazi, na kwa kweli inawapa watu wasiwasi kwamba hawatarajii kwamba kutakuwa na matokeo mazuri kwenye e, serikali hiyo, bali ni watu ambao wametaka wenyewe kujifaidia kutokana na vita vya vya vya kisiasa. Ndio kwa maana wamefikia, uh, idadi hiyo ya mawaziri sitini na, na, na, na watano. Kwa hiyo uh, wengi wame, wamekosoa kuweko na serikali kubwa kama hiyo wakati ambapo bajeti ya Congo ni dola bilioni nne na matarajio tu yametegemea kwamba serikali yenyewe kujibeba na kujitegemea kwa mwaka inaweza kuwa dola milioni mia sita kwa kwa, kwa kwa mwaka, na kwa kipindi hicho wamehisi kwamba itakuwa ni vigumu kabisa ku, ku, kuweza kukamilisha miradi mingine ya ujenzi na kadhalika. Na je, kwa wale wanasiasa ambao tunaweza uh, kasema vigogo hapo, wanatazamiwa kwa namna moja ama nyingine kuchukua nafasi gani? Na je, kuna uwezekano wa baadhi ya mawaziri ambao walihudumu katika serikali ya Rais Joseph Kabila uh, kuwepo katika serikali hii ya Rais Felix Chisekedi, ni swali ngumu kabisa. Ukitizama watu ambao walikuwa wakifanya mazungumzo hayo, wakiendesha mazungumzo pande zote mbili, utakuta kwamba upande wa Rais Kabila ni watu wa karibu sana ambao amewaamini na ni wale wale ambao walikuwa wanamzunguka, walikuwa wakifanya naye kazi wakati alipokuwa uh, rais na hata msemaji wa wazungumzaji wa hao ama wajumbe hao wa upande wa Kabila ni alikuwa mkuu wa jeshi wa zamani jenerali Didier Etumba. Yani e, imeonekana kwamba ni vigumu, ijapokuwa kuna kuwa na vijana wa kizazi kipya kwenye hiyo FCC, lakini uh, ni vigumu kuelezea leo kwamba uh, Kabila anaweza kuwabadili hao wote waliofanya nao kazi na, na kuweka watu wepe ama vijana wengine. Kwa hiyo ni swali ambalo watu wana- wanategemea kuona, kwa sababu kumekuwa na presha nyingi dhidi ya rais Chisekedi kutaka kwamba watu ambao wametumika na Kabila na Mubutu wasirejee tena kwenye serikali yake. Salehe Mwana Milongo, hebu tueleze uh, maanake swala hili naamini kabisa wasikilizaji wetu wangependa kufahamu uh, katika upande wa rais Joseph Kabila, yeye atakuwa na mamlaka ya asilimia mia moja ya kuchagua nane ni nani ninani, ana paswa kushika hizo nafasi ama utaratibu wao unakuwa vipi? Maanake watu walitarajia rais mstaafu asihusishwe na kabisa na serikali ama uchaguzi wa viongozi ambao watashika nafasi mbalimbali katika baraza la mawaziri. Ni vigumu, yaani haiwezi kuelezewa vipi utaratibu huo, lakini eh, imejulikana katika uteuzi wa spika wa bunge na vile vile spika wa seneti na nyadhifa nyingine nyingine ambazo zilikuwa zimetolewa, ni kabila mwenyewe alikuwa na anateua viongozi hao kwa kuweza kushika na nyadhifa hizo. Kwa hiyo hata kwenye serikali watu wanaamini kwamba ni mwenyewe ambaye atakuwa na jicho la kufuatilia, ijapokuwa uh, rais ndio anaidhinisha, na, na huenda anaweza akasema Fulani sitaki kumwona, ama munibadilishie jina la uhuyu fulani mnipatie mtu fulani nani, na ni na nini. Lakini anayekuwa na daftari na kalamu na wino ambaye ameandika na kubadilisha ni eh, rahisi kabila, kwa hiyo itakuwa ni suala ambalo tutaendelea kusubiri na kuona mtizamo um, ambao unaweza kuchukuliwa. Lakini wengi pia wamesema kwamba Um, mifano nyingi kabila ameonyesha kwamba amechoshwa pia na wale ambao walikuwa wakimzunguka zunguka. Kwa hiyo kumekuwa na huenda, sura nyipya zinaweza kuja na mnamo wiki mbili, e, tutajua um, serikali ipi na namna gani wanaweza kutenda kazi. Salehe Mwanamilongo, shukran sana, na kama ulivyotuahidi baada ya wiki mbili Eh, tutakuwa tukisubiri kuona orodha kamili ya majina ya wale ambao wameshika nyadhifa mbalimbali mbali za wizara mbalimbali katika baraza la mawaziri, uh, la serikali ya Rais Felix Tshisekedi baraza ambalo limesubiriwa kuwa hamu na kwa kipindi kirefu. Naamini kabisa tutalifuatilia suala hilo. Kufika hapa ndio tumefika mwisho e, wa kipindi hiki cha Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo ya leo, mimi jina langu naitwa Hiji Ligongo, na usikose kujiunga nasi kesho katika sehemu nyingine ya Kwa Undani