Hivi sasa ni saa tatu kamili kwa saa za Afrika Mashariki. Zifuatazo ni habari za dunia kutoka hapa mjini Washington DC. Msomaji wako ni mimi Mkamiti Kibayasi. Kituo cha kukinga na kudhibiti Ebola katika shirika la afya duniani WHO kimetuma wafanyakazi wa ziada katika mji wa Goma nchini DRC ili kusaidia kushughulikia visa vipya vya Ebola katika mji huo. Wafanyakazi kumi na wawili wa kituo hicho walitumwa mjini Goma, mji ulioko karibu na mpaka wa Rwanda, baada ya taarifa za kuthibitisha kifo cha nne cha Ebola katika mji huo. WHO imesema kuthibitishwa kwa kisa cha nne ni hali inayotia wasiwasi mkubwa. Jana Rwanda ilifunga kwa masaa kadhaa mpaka wake na DRC kwa hofu kuwa Ebola inaweza kuingia nchini humo, lakini baadaye wizara ya afya ya nchi hiyo ilikanusha kwamba mpaka haukufungwa na shughuli ziliendelea kama kawaida hapo mpakani. Zaidi ya watu 1800 wamefariki dunia tangu ugonjwa wa Ebola kulipuka huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo DRC Agosti mwaka jana. Saudi Arabia imewakubalia wanawake kusafiri nje ya nchi bila idhini ya mume, hatua hiyo ikiwa ni moja ya mageuzi muhimu ambayo yamefanywa na utawala wa sasa wa kifalme kwa kuboresha haki za wanawake. Mfumo wa zamani ulikuwa unaeleza kwamba haki zote za wanawake zimewekwa mikononi mwa wanaume zao: kaka, mume au mtoto wake wa kiume. Mfumo huo pia ulikuwa unawataka wanawake kuomba rasmi ruhusa waume zao kujiorodhesha katika masomo ya shule za nyumbani au kwenda nje ya nchi kwa ajili ya masomo, lakini bado ni mapema kujua iwapo hatua hiyo ya mageuzi ambayo ilichukuliwa jana Alhamis itabadili mfumo huo wa zamani. Mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA, inayotangaza kutoka hapa mjini Washington DC, Marekani. Leo imejiondoa rasmi kwenye mkataba kuhusu makombora ya nyuklia uliosainiwa na Rasia miongo kadhaa iliyopita. Marekani inaishutumu Rasia kuwa imeendelea kukiuka mkataba huo, jambo ambalo Kremlin imekuwa ikitupilia mbali kila mara. Miezi sita iliyopita Marekani ilionya kujiondoa kwenye mkataba huo wa kudhibiti silaha za nyuklia iwapo Russia itaendelea kuvunja makubaliano. Russia ilisema Marekani ilikuwa imepanga kujiondoa kwenye mkataba huo kwa hali yote ili iendelee kutengeneza makombora yake. Mkataba huo wa mwaka 1987 ulipatikana kutokana na juhudi za rais wa zamani wa Marekani Ronald Reagan na viongozi wa Umoja wa Nchi za Kisovieti, Mikhail Gorbachev. China imekosoa mapendekezo ya rais wa Marekani Donald Trump ya kuongeza ushuru zaidi kwa bidhaa kutoka China. Waziri wa mambo ya nje wa China Wang Yi akizungumza katika mkutano wa mawaziri wa mambo ya nje mjini Bangkok, Thailand amepinga ushuru mpya wa Marekani kwa bidhaa za China zinazoingia Marekani uliotangazwa na rais Donald Trump jana alhamis wanye amesema, hatua ya kuwekea asilimia kumi kwa bidhaa za China zinazoingia Marekani siyo ya kujenga na wala siyo njia nzuri ya kusuluhisha mgogoro wa kibiashara. Mgogoro wa kibiashara kati ya Marekani na China umeongezeka baada ya rais Trump kusema ataongeza asilimia kumi ya ushuru kwa bidhaa za China siku moja baada ya nchi hizo mbili zenye uchumi mkubwa duniani kukubaliana kuendelea na mazungumzo ya biashara kuanzia mwezi ujao kuanzia mwezi huu wa Septemba. Trump anaishutumu China kwa kukataa kununua kiasi kikubwa cha bidhaa za kilimo kutoka kwa Marekani. Japo nyongeza ya ushuru ya awali ililenga bidhaa za viwandani, ushuru mpya unalenga bidhaa za matumizi kama simu za mkononi na nguo. Mwisho wa habari za dunia kwa sasa. Kutoka hapa mjini Washington DC, mimi ni Mkamiti Kibayasi. Shukran kwa kunisikiliza. Na sekunde chache kutoka hivi sasa utakuwa na Id Ligongo katika kipindi cha Kwa Undani. Kwa undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Karibu msikilizaji, popote pale unapotusikiliza katika siku nyingine, ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi. Hii leo katika kwa undani tunaangalia eh, mgogoro wa kibiashara baina ya Marekani na China na katika sehemu ya pili tutaangalia kuelekea kuanza kwa ligi kubwa barani Ulaya, hasa katika mataifa ya Uingereza, Uhispania na Ufaransa. ninayokaribisha katika kipindi hiki, mimi jina langu ni Idi Ligongo. Naam, karibu katika sehemu ya kwanza ya kipindi hiki cha Kwa Undani, ambapo tunaangalia mgogoro wa kibiashara baina ya China na Marekani, ambapo inaelezwa mgogoro huo uh, umeongezeka baada ya Rais Trump kusema kwamba ataongeza asilimia kumi ya ushuru kwa bidhaa za China siku moja baada ya nchi hizo mbili zenye uchumi mkubwa zaidi duniani kukubaliana kuendelea na mazungumzo ya biashara kuanzia mwezi ujao wa Septemba. Hapo jana ilitangazwa kwamba ushuru mpya wa Marekani kwa bidhaa za China zinazoingia Marekani um, kupitia kwa ujumbe wa twitter wa rais Donald Trump, ambapo China imekosoa mapendekezo ya rais wa Marekani ya, ya kuongeza ushuru zaidi kwa bidhaa za kutoka China. Waziri wa mambo ya nje ya China Wang Yi alipozungumza katika mkutano na mawaziri wa mambo ya nje katika mji wa Bangkok nchini Thailand alipinga ushuru ambao umeelezwa eh, na Rais Donald Trump. Wangi amesema hatua ya kuweka asilimia kumi kwa bidhaa za China zinazoingia Marekani siyo kujenga wala siyo njia nzuri ya kusuluhisha mgogoro uliopo, lakini kwa upande wake Rais Donald Trump yeye yeah, anaishutumu China kwa kukataa kununua kiasi kikubwa cha bidhaa za kilimo kutoka kwa Marekani, japo nyongeza ya ushuru ya awali ililenga bidhaa za viwandani, ushuru mpya unaolenga bidhaa za matumizi kama simu za mkononi na nguo. Hatua ya Trump inajiri ikiwa ni siku moja baada ya kumalizika kwa awamu nyingine ya mazungumzo kati ya wajumbe wa Marekani na China eh, kumaliza, kumalizika mjini Shanghai kwa makubaliano ya kukutana tena mwezi Septemba ah, hapa nchini Marekani. kutaka kujua undani wa hili E, na kuangazia hili swala litafikia vipi mwisho wake, nikaongea na profesa William Mkanta, na kwanza nikataka kumuuliza je, haya yote yanasababishwa na nini, mwisho wake ni nini na nini hasa ambacho kinaleta haya? Uh, kinachoonekana hapa ni kwamba Rais Donald Trump anajaribu kwa mara nyingine tena kuenda katika mojawapo ya ahadi zake za kipindi cha kampeni ambapo alisema kwamba Uh, nchi ya Uchina kwa kiasi kikubwa imekuwa ina mfumo wa kibiashara na Marekani ambao umeelemea upande mmoja kwa kiasi kikubwa, kwamba nchi ya Uchina ilikuwa inanufaika zaidi kuliko ambavyo Marekani inanufaika. Kwa hiyo, kinachoendelea sasa hivi ni mvutano ambapo uh, uh, Rais Donald Trump anajaribu kutimiza ahadi yake ya uchaguzi kwamba anataka kuweka ushuru ambao ni wa juu kwa bidhaa zinazoingizwa kutoka nchi ya Uchina lakini hapo hapo tunaona kwamba na nchi ya Uchina nayo na haiko nyuma katika kusema kwamba na wao watajibu mashambulizi yote yanayotolewa katika kufanya kwamba biashara yao iendelee kuwa kwa vizuri, kwamba na wao kwa upande wao wataongeza ushuru kwa bidhaa zinazotoka Marekani kuingia katika nchi ya Uchina. Kwa hiyo ndio tunaona mvutano huu unaoendelea sasa hivi ni kwamba uh, umeanzia toka kipindi cha uchaguzi, lakini umeweza kufika mpaka katika hatua ambapo sasa wakati Uh, maswala masuala ya yanataka kufanyia kazi yanaleta mvutano katika nchi hizi mbili. Profesa, tunaona kwamba kuna wakati Rais Donald Trump aliandika kupitia Twitter zake na kusema mara kadhaa kwamba anamwamini kabisa Rais Xi Jinping wa China kuwa ni mtu mzuri na watafikia maafikiano, na pengine mwezi Septemba akawa hapa Marekani katika kuonyesha ile ushirikiano wao na kuonyesha makubaliano yao ya kibiashara . Lakini tunaona kwamba ameandika tena eh, ujumbe wa Twitter, ukionyesha uh, kwamba ana nia ya dhati kabisa kuongeza ushuru, na umegusia swala la hii ni ahadi toka kipindi cha kampeni. Sasa kwa wakati huu ambao tunaelekea kwenye uchaguzi Hili ni swala la kibiashara kweli kwa Rais Donald Trump, ama ni swala la kisiasa katika kujiweka sawa kuonekana kwamba anatimiza ile ahadi yake? Hapa ni katika mpango wa kutimiza ahadi, kwa sababu tunajua kwamba sasa hivi vuguvugu la uchaguzi wa uh, muhula mwingine wa uchaguzi hapa Marekani limeanza kama ambavyo tumeona hivi karibuni kwamba uh, katika chama cha Democratic ambako ndo kuna upinzani unaotokea kwamba wanataka kuchagua mtu ambaye atasimama kupambana na, na Donald Trump katika uchaguzi unaokuja mwakani. kwa hiyo Uh, Donald Trump anajaribu kusafisha nyumba yani, kuhakikisha kwamba kila alichoahidi anakifanyia kazi. Kwa hiyo uh, ingawa hii ahadi ilikuwa imetolewa wakati wa, wa kampeni, lakini sasa hivi kimefikia kipindi ambapo inabidi afanye kila alichoahidi watu. Kwa hiyo, anapoongeza kodi na anapofuatilia uh, mambo ya ushuru kwa karibu, ni kwamba anataka kuonyeshwa kwa wananchi ambao wanamuunga wana, wana mkono kwamba ahadi yake haijaisahau na anaendelea kuitimiza lakini tukumbuke kwamba wakati huo ni kwamba wakati mvutano unaoendelea, maafisa wa nchi hizi mbili za Uchina na Marekani wanaendelea na mikutano ya kila mara. Kwa hiyo rais anapotoa tamko ni kwamba anatoa tamko linaloendana na, na kile alichokisia katika ile mikutano inayoendelea. Na mpaka sasa hivi pamoja na kwamba kuna ushuru mpya ameutangaza, lakini nao nchi ya Uchina imerudi mara moja na kusema kwamba iwapo Marekani itatimiza hiyo ahadi ya kuongeza ushuru, basi na wao kwa mara moja wameshatambua bidhaa gani wataziongezea ushuru, ambazo zitaleta mvutano huu kuendelea na kutokuwa na, na mwisho ambao unaeleweka kwako. Namna unavyoyaona haya mambo, unaishi hapa Marekani, unafuatilia siasa za Marekani na vilevile unafuatilia kile ambacho Uchina imekuwa ikifanya katika masuala yake ya biashara na mataifa a, tajiri kama Marekani, nani ambaye anaonekana anaweza kupoteza zaidi kwenye hili? Na imekuwaje tumefikia hapa, Marekani ikawa inaonekana kwamba yenyewe haifaidiki na kile ambacho kinapatikana katika biashara zake na China. Kwa kweli nchi hizi mbili zinategemeana na zote zina uchumi mkubwa. Unaweza kusema uchumi wa Marekani ni mkubwa, ndio, lakini uchumi wa Uchina ni ule uchumi ambao unakuwa kwa haraka sana duniani na umeweza kugusa, uh, nchi nyingi sana ambazo zimeendelea. Kwa upande wa Marekani kuna uchumi, kuna teknolojia na kuna maendeleo ni ajuu, uh, ambayo ni ya juu, ambayo kama vitu vyote vinavyofanyika hapa Marekani, kama bidhaa zote zinazohitajika Marekani zitatengenezewa hapa Marekani, basi ni gharama kubwa sana kuzitengeneza hizo bidhaa na kuuza katika bei ambayo mlaji wa mwisho ataridhika nayo, wakati nchi ya Uchina kutoka na wingi wa watu uh, wingi wa watu katika nchi ya Uchina inafanya kwamba nguvu kazi yake inakuwa ni rahisi sana kuipata kulinganisha na nguvu kazi ambayo unaweza kuipata hapa Marekani. Kwa hiyo nchi hizi mbili zinategemeana na, uh, mshindi huwezi kusema ni nani, lakini kwa kiasi kikubwa ukiangalia jinsi mfumo ulivyokuwa unaendelea, uh, kwa kipindi hicho Donald Trump alipoingia madarakani, inaonekana kwamba uh, makampuni, wananchi na uh, wale wawekezaji wa walioko Marekani kiasi kikubwa wana hofu kubwa sana kulinganisha na wale wa Uchina. Kwa hiyo hata ukiangalia ile soko la hisa huwa linapanda na kushuka kutokana na kile ambacho kinaendelea katika mvutano huu unaoendelea wa Uchina na Marekani. Kwa hiyo kwa mtazamo huo unaweza kusema kwamba shock au mshtuko mkubwa sana uko kwenye upande wa Marekani, ambapo wale wawekezaji na wananchi na mlaji wa mwisho wanaona kwamba kutakuwa na, na ugumu wa kupata baadhi ya bidhaa kutokana na ushuru kuongezwa kati ya bidhaa zinazotoka katika nchi ya Uchina. Nini hasa ambacho kimesababisha tufikie hapa, Marekani kujiona yenyewe ndiyo ambayo inabeba mzigo mkubwa zaidi ukilinganisha na China pale nchi hizi mbili zinapofanya biashara ya? Marekani imejiona ya, inabeba ya, mzigo mkubwa kwa sababu ya wingi wa bidhaa ambazo zinatengenezewa katika nchi ya Uchina ambazo zinatumika kwa mlaji wa mwisho wa Marekani. Kwa hiyo katika kulinda soko lake na katika kuonyesha kwamba wana wana, wana kiasi kikubwa cha bidhaa ambazo zinafanya zinatengenezewa zina au zinaundwa katika mshina na, na zinatumika hapa Marekani, wakaona kwamba ni, ni kipindi ambapo wanabidi waingie katika uh, ili ili ili swala la kuongeza kodi au ushuru na kuwa, kufikiria kwamba wao wangeweza kufanya hivyo kwa kuwa soko lao ni kubwa, kusingekuwa na mvutano kutokea upendo wa Uchina. Lakini wakasahau au hawakufikiria kwa undani kwamba nchi ya Uchina haitegemei tu biashara na Marekani, inafanya biashara na nchi zingine nyingi ambazo ni mataifa makubwa kwa hiyo ukijumlisha ule ujumla wa mataifa mengine makubwa ambao China inafanya nao biashara huwezi kulinganisha na ile biashara ambayo inafanyika na Marekani tu, pamoja na kwamba ni biashara ambayo ina, ina ukubwa ambao ni wa muhimu sana kwa uchumi wa China. Kwa hiyo nchi ya China nayo, pamoja na kwamba uchumi wake sio mkubwa, lakini imeweza kuweka mtandao ambao unagusa uchumi wa nchi nyingi sana, ambao unawapa nafasi ya kuwa na kiburi cha kupambana na Marekani kama ambavyo tunaona sasa hivi inavyofanyika katika hali halisi. Jinsi uh, haya masuala jinsi yalivyo, uh, Rais Donald Trump amekuwa akiahidi sana kwamba makubaliano yatafikiwa, makubaliano yatafikiwa. Je, kwa kile ambacho unakiona, uh, mataifa hap, haya hapa yalipofikia kwenye suala hili, kweli kuna makubaliano ya dhati ambayo uh, yataifanya pengine Marekani kuona kuna uwiano sawa na China isione kwamba uh, inaanza kuelemewa. Mwananchi wa kawaida, kwa kweli, anachokiona kwenye uh, taarifa za habari na katika machapisho yanayotokea ni kile ambacho uh, ni makubaliano au mategemeo ya makubaliano yatakayofanyika, lakini kama alivyosema ni kwamba kuna maafisa wa China na Wamarekani ambao usiku na mchana anajaribu kuangalia kitu gani kifanyike, ili kuweka uwiano katika uh, swala hili la kibiashara. Na mpaka sasa hivi sidhani kama kuna makubaliano ambayo anaweza kuwa anasema yanatosheleza pande zote mbili. Kutakuwa kuna wakati ambapo Marekani itaangalia bidhaa gani za kutoka Uchina ambazo wataziongezea ushuru, na wakati huo Uchina nao hawatakubali kwa kimya, na wao wataangalia bidhaa ambazo zinatoka Marekani wataziongezea ushuru uh, katika nchi yao ya Uchina. kwa hiyo Uh, makubaliano sio yale ya kusema kwamba kila mtu atakubali kiasi gani cha ushuru kiongezwe, lakini itakuwa ni mvutano ambao kila mtu atataka kuonyesha kwamba ana uwezo wa kuongeza ushuru kila ba mwenzake atakuwa amefanya kitu kama hicho kwa upande wake. suala hili lina athiri vipi dunia? Suala hili lina athiri sana dunia, kwa sababu kwanza, uh, utakumbuka kwamba um, mfumo wa kipesa unaofanya kazi hapa duniani kwa kiasi kikubwa au kwa asilimia kubwa sana unategemea thamani ya dola ya Marekani. Kwa hiyo pale ambapo masoko ya ya hisa yanapotetereka, ndio ambapo thamani ya dola inapungua thamani yake, na inapopungua basi haiwi tu kwa ajili ya Marekani au kwa ajili ya Uchina, ambapo ndo nchi ya mbili zinazopambana kibiashara, inakuwa uh, inagusa mataifa mengi, na mpaka mataifa yale machanga ya, ya dunia ya tatu. Kwa hiyo mvutano huu ni mvutano ambao unafuatiliwa uh, kwa karibu na nchi zote karibu duniani, kwa sababu kitakachotokea chochote, ambacho kitafanya uh, mvutano huu uwe mgumu kwa upande wa Marekani au Uchina, basi utakuwa na madhara katika uchumi wa dunia nzima, kutokana na ile pesa inayotumika ambayo ni dola ya Marekani katika makabidhiano ya, ya bidhaa na huduma. Huyo ni Profesa William Mkanta, tukizungumza naye kuhusiana na mgogoro wa kibiashara kati ya Marekani na China ambao unaonekana kuongezeka baada ya Rais Donald Trump hapo jana siku ya Alhamisi eh, kusema kwamba ataongeza asilimia kumi ya ushuru kwa bidhaa za China ikiwa ni siku moja aa, baada ya watu hawa kukutana na vilevile vile kuelezea kile ambacho kinaweza kufanyika ili kuondoa mzozo wa kibiashara uliopo, siku moja baada ya nchi hizo mbili ambazo zina uchumi mkubwa duniani kukabiliana na kuendelea na mazungumzo ya kibiashara kuanzia mwezi Septemba. Makubaliano hayo ndiyo yaliyoelezwa kwamba e, yatawezesha mazungumzo ya mwezi Septemba. Tunakamilisha sehemu hii ya kwanza ya kipindi hiki cha kwa undani. Tutakaporejea tutaingia katika sehemu ya pili ambapo tutaangalia e, kuelekea ligi mbalimbali e, mbali za soka barani Ulaya ambazo zinafunguliwa hasa katika mataifa yanayotamba kwelikweli ya Uingereza, Uhispania, Ufaransa pamoja na Italia. Karibu, Karibu katika habari za sehemu ya pili ya kipindi hiki cha michezo, ambapo leo tunaangalia masuala ya habari za michezo, ambapo mwishoni mwa juma hili ligi mbalimbali mbali zitaaza kufanya ufunguzi wa ligi kwa mwaka huu wa elfu mbili kumi na tisa na elfu mbili na ishirini. E, ambapo timu mbalimbali zinatarajia kuanza kugombania kuchukua ubingwa katika zile ligi ambazo imekuwa ikishiriki, hali kadhalika hata kwenye klabu bingwa barani Ulaya. Kuzungumza hili tunaye tuna, uh, mwanahabari wa za michezo Musa Mwakisu. Musa Mwakisu, kwanza tukianza na ligi ambayo, uh, inapendwa sana ulimwenguni hivi sasa EPL Ligi ya Uingereza uh, umeona usajili ambao umefanyika, japo kwamba usajili bado haujakamilika, e, timu mbalimbali zikielezwa kupata uh, wachezaji wapya, huku nyingine zikipoteza wachezaji wake, baadhi ya uh, wachezaji majina makubwa, ikiwa bado kuna hali ya sintofahamu uh, kile ambacho unakiona kuelekea kwenye ligi hii, uh, timu gani hasa, japokuwa ni mapema mno, lakini kwa kuangalia mazingira yaliyopo mpaka hivi sasa zinaonyesha zitaleta ushindani mkubwa ama ikiwezekana kuchukua ubingwa wa ligi hiyo. Kwanza nashukuru yeah, idika kuungana nayo ni moja kwa moja kutokea hapo katika jiji la Washington DC na ikilivia katika. Okay, okay, swali lako ni kwamba ligi kuu ya nchini England ikaengelia kuwa katika ushindani mkubwa, na moja kati ya timu ambazo kwangu mimi zitabakia kuwa ni ene sino, zitabakia kuwa Manchester City, Liverpool, Tottenham pamoja na Manchester United, lakini pia bila kuwasahau Chelsea, na hizi ni timu ambazo kwangu mimi bado zimeonekana kubwa sana katika England kuelekea katika msimu huu mpya ambao unatarajiwa kuanza ndani ya mwezi huu. Kwa nini unasema ama unazitaja timu hizo? Maanake kwa mfano ukiangalia Manchester United hivi uh, sasa uh, kuna uwezekano ikampoteza Paul Pogba kwa mazingira jinsi yalivyo hivi sasa, Pogba inawezekana akabakia ndani ya kikosi cha sababu ya Real Madridi kushindwa kuwasiliana na uongozi wa Manchester United na kuna taarifa zinazungumzwa uwezekano mkubwa Real Madridi wakumalizana toka maijana na kiungo wa timu ya Ajax Amsterdam John Van, ambapo klabu ya Real Madrid inaonekana tayari na nia hii wameingia makubaliano na mini kwa maana ya klabu yake, na tulichobakia sasa ni ambavyo mchezaji huyu kukamilisha yale makubaliano binafsi, lakini pia masala ya kiafya. Na ukitizama moja kati ya vitu ambavyo vilikuwa vinawaathiri ni jinsi kutengeneza muunganiko mzuri katika eneo la ulinzi licha hiyo kifahamu hiyo ya Pogba ambayo nimetoka kuizungumzia kwamba kuna asilimia fulani ya kubakia ndani ya Manchester United. Kwa hiyo kwangu mimi bado siwezi kuwatoa Manchester katika ushindani kutokana na mazingira yalivyo, nimehusishwa na mchezaji Paul Pogba kuwa sehemu ya usajili wa kubadilishana juu ya mshambuliaji wao aliyekuwa anaongoza katika eneo la kushambulia huyu si mwingine Romelu Lukaku. Haya, kwa hiyo kwa Manchester United siwezi kuwatoa kutokana na mazingira jinsi yalivyo, lakini pialima naamini pia itaimarika ukaa naaili ambao naweza kuiton ka siku za karibuni Nicholas Cete, mojakatia chezaji ambao wamefanya vizuri katika hii mani kule nchini Ufaransa. Kwa hiyo kwabu mimi naona kwamba ni sehemu ambao wanaweza kuleta ushindani, kwa sababu ukitizama Manchester kedi na timu ambazo kidogo zinawapa watu wengi mashaka, kwa sababu tayari tena Liverpool pamoja na Manchester City ileshawaathibitishia walimwengu kwa jinsi ambavyo walivyokuwa na msimu mzuri ambao waliopita, na kwa sasa zinaonekana ni timu ambazo bado zipo katika u ubora wao kuliko ambavyo tumejaribu kujiimarisha kuelekea katika ushindani huu mpya wa Premier League. Sasa uh, Musa labda tuelekee nchini Uhispania. E, tunaona kwamba Real Madrid japokuwa mwaka jana ilikuwa na msimu mbaya, mwaka huu imesajili e, ikimwongeza uh, kiungo, um, kiungo mshambuliaji pale e, Hazard kutoka timu ya Manchester uh, timu ya Chelsea ya Uingereza, lakini vilevile vile Barcelona nayo tunaona kuna wachezaji kama uh, Antoine Griezmann ambaye ameongezeka, lakini pia Atletico Madrid eh, bado inaonekana katika mechi ambazo imecheza eh, za kuelekea kuanza kwa msimu, imekuwa timu tishio kidogo eh, japokuwa ulikuwa mchezo wa kirafiki, lakini iliweza kuandikisha magoli saba dhidi ya Real Madrid. Tueleze kwa upande wa Uhispania, uh, vipi mambo unavyoyaona yatakavyokuwa kwa mwaka huu ama msimu huu 2019 2020. Naona ufindani utabakia kwa Barcelona, Atletico Madrid pamoja na Valencia, lakini itizaa kwa mazingira katika imadridi kidogo, kunaonekana kama kumekuwa na msuguano wa chini kwa chini kwa kile ambacho kinachoendelea katika liitizama visa vya saara Gareth Bel yote ambayo alihitajika kuondoka ndani ya kikosi cha Real Madrid klik nchini China, lakini ameshindwa kwenda kutokana na uongozi wa Real Madrid kuweza kuzuia suli huo, ingawa kocha enyegine vidani tayari amesoolesha mia kuwachana na Gareth Bale kwa sababu amesema kwamba mipangilio yake, lakini ukitizama Madridi katika michezo ya maandalizi ya msimu na ukirejea mchezo wao ambaia nchini Marekani dhidi ya Atletico Madrid, unaona kabisa ni Real Madrid ambayo inahitaji kupata muunganiko mzuri wa kiuchezaji, kutokana na namna ambavyo imejine Zidani alivyoweza kuipatia timu hii baada ya kuwa imesuasua katika msimu uliopita. Kwa hiyo kwangu mimi mashaka makubwa yapo kwa Real Madrid. Atletico Madrid naona bado watabakia pia kuwa ni washindani wakubwa. Ongezeko la kiungo cha l nchini Ureno, kwangu mimi naona ni moja kati ya usajili bora ambao Atletico Madrid ameweze kuifanya. Kwa Barcelona, wamesimama katika miizio ilenye kumurudisha ongezeko ya nyota huyu wa zamani waii simaa, kwamba naona Barcelona hawana matatizo makubwa sana, kwa sababu bado wamekuwa ni imara katika kwa maana ya msimu uliopita, lakini pia mwendelezo wao. asakayangu alibaki kwa kikosi cha real Madridi kwa sababu ya hamu ya tajiri yao, kwa maana ya rais wao huyu Perezi, ambaye mara nyingi sana amekuwa anapenda kuingilia benchi ya ufundi, kwa sababu bado ana shauku ile ile siku zote ya kuwa ni mtu ambaye amekuwa akianzisha ile hali ya kusajili akizajinyota, kitu ambacho wakati mwingine kina athiri katika masuala ya kiufundi. kitazama mtu kama ameregea kueka katika maandalizi mpya ya msimu akiwa ameongezeka uzito, amekuwa na mwili mkubwa, utimamu wake wa kimili hauposaaa, ni changamoto kubwa ipo kwa kwaeamadridi vingine, ambayo tume wakati huu wa maandalizi ya msimu mpya kuelekea katika michano hii yaligi kuu nchini Hispania. Tueleze kile ambacho nakiona kuelekea kwenye msimu mpya, ligi ya Ufaransa, Paris Saint Germain. Unadha, unadhani kwamba itaendelea eh, itaendeleza ubabe wake? Maanake ligi hiyo imeonekana kama vile hakuna ushindani kutoka kwa uh, timu nyingine. Ni kweli idimigongo, unapozungumzia ligi gani kiukweli kwa sasa unazungumzia uh, Paris Saint-Germain, ndio timu ambayo itasimama kuwa kinara, kwa sababu ndiyo timu ambayo ina uwekezaji mkubwa, ina wachezaji wakubwa ambao wanaendana na mazingira ya ligi, ingawa tumeona msimu uliopita kama ambao walicheza vizuri, tukaona timu tofauti tofauti ambazo zilikuwa zinafanya vizuri, lakini kwangu mimi, ukijiuliza, karata yangu nadendeshia wapi, na kwenda kwa moja kwa moja, kwa kwa sababu ndio timu ambayo ina kila kitu ambacho kipo katika timu ambayo inastahili kucheza katika ligi. Siseme kama nyingine hazistahili, lakini wenyewe kama vile mtimu ambazo zinatengeneza wachezaji wenye uwezo mkubwa kisha wanakuwa wanawauza, aasalakinin manako wakati wakifanya mabadiliko ya kiuendeshaji, yani kwa maana ya sera ya usajili, itajikawa iko sawa katika wachezaji wazuri, lakini baadaye ikaanza kuuza hata simu kama ya lile kata kibodi wazuri, lakini pia tunaona lii lenee imeuza kiaji wao wazuri, kuna mdo mbele, tunaona tumeona kina nabiri Fekir ambao wamesema katika klabu za kule nchini Hispania pamoja na nchini England. Kwa hiyo kwangu mimi karata yangu na basi za PSG, ingawa tutaendelea kushuhudia vipaji mari zao kutoka katika ligwani ambavyo zipo na hasa wachezaji ambao wanatoka katika asili ya bara la Afrika. Kwa kumalizia, labda tukamilishe, tuunganishe kwa timu uh, ligi ya ujerumani na ligi ya Italia, maanake muda nao umekimbia kwako kwa haraka haraka. Unaonaje hali inavyokwenda kwa ligi kuu nchini Ujerumani? Borussia Dortmund na Bayern Munich kuendelea, lakini pia nchini Italia Juve Inter Milan, naamini kabisa ndio timu ambazo zitasimama kuwa kinara zote ibikizee katika sehemu Juve naamini wanaweza wakaenda kufika sehemu ya kaji hizo hichi, ikiwa watakuwa na mwalimu mpya Maurizio Sarri, lakini Intermilan chini ya Antonio Conte, hawa naamini watakuwa ni moja kati ya shughuli mkubwa pia wa Juve, kutokana na mtu ambaye hivo kwa sasa. Antonio Conte amekuwa ni master katika maana ya taswira ile ya kiukweli. Kwa hiyo katika yangu Italia ni Juve na Intermilan, Ujerumani Bayern Munich na Borussia Dortmund. Asante sana musa Mwakisu kwa kutueleza haya, na hapa tunakamilisha matangazo ya kundani kwa siku ya leo na kwa wiki hii. Mimi naitwa Idi Ligongo, kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo, shukran kwa kuwa nasi, na usikose kujiunga nasi wiki ijayo katika sehemu nyingine ya kwa Undani.