Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunasikika kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania na 93.7 FM Kaya Mombasa, na bila kusahau FM za VOA 107.5 Nairobi na 107.8 Mombasa, 102.8 Lubumbashi, 96.2 Goma, 97.4 Bukavu na 97.7 Kisangani nchini DRC, na 104.3 Kigali Rwanda. Ninayowakaribisha hii leo ni mimi Patrick Nduimana. Katika matangazo yetu ya leo, tunakuletea kipindi cha salamu na muziki, lakini kwanza tunakusomea habari za dunia. Msomaji wako ni mimi Mkamiti Kibayasi. Polisi katika mji wa Dayton kwenye jimbo la Ohio hapa Marekani wanasema mtu mwenye silaha amewaua watu tisa na kuwajeruhi darzeni wengine. Polisi wa Dayton wanasema leo kwenye mtandao wao wa Twitter kwamba tulikuwa na maafisa karibu na eneo wakati ufyatuaji risasi ulipoanza na walifanikiwa kujibu haraka na kusitisha tukio hilo kuendelea. Polisi wanasema mtu huyo mwenye silaha ambaye jina lake bado halijawekwa bayana amefariki. Shirika la habari la Associated Press, AP, linamkariri meya wa Dayton Nan Whaley akisema alikuwa amevaa nguo maalum za kujikinga na risasi na alibeba risasi za ziada kwenye silaha yake. Polisi wanasema FBI inasaidia katika kesi hii. Ufyatuaji risasi huu umetokea saa kadhaa baada ya tukio jingine la ufyatuaji risasi holela jana Jumamosi kwenye duka la Walmart katika mji wa El Paso kwenye jimbo la Texas hapa nchini, ambapo watu 20 waliuawa na 26 walijeruhiwa. Jumapili iliyopita mtu mwingine mwenye silaha alifyatua risasi na aliwaua watu, watu watatu kwenye tamasha la Gilroy Garlic kwenye jimbo la California hapa Marekani. Baraza la jeshi la muda nchini Sudan TMC na ushirika wa viongozi wanaoandaa maandamano wamekubaliana mkataba wa kushirikiana madaraka. Leo Jumapili, pande hizo mbili zitatangaza rasmi utiaji saini wa mkataba wa kikatiba Agosti 17. Siku inayofuata mfumo wa baraza huru utaanza ambalo litaongoza nchi katika muda wa miaka mitatu hadi uchaguzi utakapotangazwa. Agosti 20 waziri mkuu atateuliwa na siku nane baadaye baraza la mawaziri litatangazwa. Sudan imekuwa kwenye wimbi la maandamano kwa miezi kadhaa. Maandamano yalizuka kwanza mwezi Disemba kufuatia ongezeko la bei ya mafuta ya gari, hatimaye yaligeuka kuwa maandamano ya mabadiliko ya kisiasa yaliyopelekea kuondolewa madarakani Omar Al Bashir kwa njia ya mapinduzi April 11 mwaka huu. Hatua iliyofikiwa leo inatokana na mizunguko kadhaa ya mazungumzo yaliyofanyika ya pande hizo mbili, yakiwemo makubaliano ya Julai ya kuunda serikali ya muda, baada ya miezi mitatu ya maandamano yaliyokuwa na fujo ambayo yaliua mamia ya waandamanaji wanaounga mkono demokrasia nchini humo. Wakati huo, waziri wa wa mambo ya nje wa Umoja wa Falme za Kiarabu UAE, Anwar Gargash amesema leo kwamba Sudan iligeuza ukurasa wa kutawaliwa na kundi la Muslim Brotherhood. Gargash aliandika kwenye Twitter, Sudan inabadilisha ukurasa wa utawala wa Al Bashir na kundi la Muslim Brotherhood, ikiingia kwenye enzi mpya katika historia yake ya kisiasa, kuleta mabadiliko kwenye utawala wa kiraia Njia ya kuelekea taasisi za serikali uthabiti na mafanikio hazijajazwa kwa maua mazuri, lakini imani yetu ipo kwa kaka zetu wa Sudan na watu wake. Marekani inasema inakaribisha mkataba wa usitishaji mapigano katika jimbo la Idlib huko kaskazini magharibi ya Siria, ngome ya mwisho ya waasi nchini humo. Wizara ya mambo ya nje Marekani hata hivyo, ilionya katika taarifa yake kwamba mashambulizi dhidi ya raia na miundo mbinu ya raia lazima yasitishwe. Idara hiyo pia ilipongeza juhudi za Uturuki na Russia kufanya kazi pamoja kurejesha tena usitishaji mapigano ambao walikubaliana tangu mwaka jana. Marekani ilisema kuna uwezekano kusiwepo na suluhisho kwa mgogoro wa Siria. Suluhisho la kipekee linaweza kuhakikisha uthabiti wa usalama wa hali ya baadaye kwa Wasiria wote. Tangu April, mamia raia ya raia wameuawa katika ghasia huko kaskazini magharibi na maelfu zaidi wamekimbia eneo Maandamano huko Hong Kong yameingia kuwa ghasia kwa siku ya pili mfululizo hii leo, na polisi wanafyatua gesi ya kutoa machozi kuwasambaratisha waandamanaji ambao wanarusha mawe na vitu vyenye ncha kali kwenye kituo cha polisi. Maandamano ya wikendi yameendelea kwa miezi miwili iliyopita, wakipinga kile wanachoona kama ukuaji wa Beijing kudhibiti eneo rasmi linalojiongoza lenyewe China katika onyo la leo linalotoa kitisho kituo kimoja kikubwa cha habari kilionya kwamba beijing haiwezi kuvumilia kuona maandamano yakiendelea kama ilivyokuwa kwenye maandamano ya awali maandamano ya jumapili yalianza kwa amani huku waandamanaji wakiimba na kucheza muziki wakati umati mkubwa ukijaa mitaani mwisho habari za dunia Amerika, kutoka hapo Washington DC, karibu sana popote ulipo kwenye kipindi cha Salamu na Muziki. Jina langu Harizon Kamao. Wa kwanza kabisa naye kamata zake ni Nazareth Mwakipembe, ukisema zako salamu zifikie Jaffa Id Mwandu, John Jafari, Kopo Rutahiwa, Hi wa Busisi, Reinashani Joshua Rubenge, Magembise Meshak Mwamwala, bila kusahau William Katengai, vilevile Nel Siobela, DJ Vumi la Data, Isaac Petro Hango, Noa Kapindo na Nota Bene Mwakamala. Ujumbe, salamu hujenga undugu, nami nakubaliana nawe kama ulivyosema wewe, Nazareth Mwakipembee. Mchana j, mchana kutoka kule Morogoro, Tanzania. Unasema kwamba zako salamu zimfikie Fikiri Dalio, Henry Deuka, Zakaria Demfo, Ruta Hiwa Busisi, Rosi Mlima, Grace kazi bure Gologota Magabe adha Kabingu, ukisema kwamba hautamsahau Daniel mchana akiwa vilevile vile Morogoro Tanzania. Mwingine wa pili inayemwona ni kutoka kule Bukoba, unasema Nilutahiwa Busisi, unasema kutoka kule Kagera Tanzania. Zako za salamu za Jumapili zimwendee Mwandu John Juma Salibunzali, Jumane Lukoba Juma Michael mwanaharakati Sima Ngagaruki Pascal Adha Kabugu, ujumbe wanasalamu tudumishe upendo na umoja tuache kubaguana. Vilevile nimeshika zako salamu Elisha Mozoya, Elisha Mazoya wa Mwanza Tanzania, unasema kwamba fursa hii ungependa kufikishia Bonfe Stephen, Baba Serapia salamu Sayenda Mabula Magesha Bubariki Kipenda Basila Binti Kimario Filbert Jonathan Kienshambi Majimoto Malole, Juventus Joa Ntalima, George Garasa, bila kusahau Matthew Fabian. Unasema tuendelee na upendo tujumuishe tu ndani ya mioyo yetu furaha na upendo siku zote, ndivyo wewe unavyosema Elisha Mazoya kutoka Mwanza, Tanzania. Namwona Keisi Ahura kutoka kule jijini Entebbe Kampala, upande wa Uganda anasema salamu ziende kwa kakangu mdogo Eli Elija akiwa katika eneo la Hoima huko Uganda. Unasema kwamba unamkosa sana, na unasema shukran kwa Voice of America. Nami nasema kwa niaba ya sauti idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, asanti sana Kesi Ahura. Eric Santwilli mfungaji Nlk zako salamu nimeshazipata. Unasema huko Mbeya na salamu zako kabisa za kwanza ungetaka ziwafikie mashabiki wote wa VOA. Unasema pia zimfikie Mwamala, Padri Moshi, mjomba wa watatu wa watu, na vilevile vile Hebron, unasema na watangazaji wote wa VOA. Mimi kwa niaba yao nasema asanti sana kwa zako salamu na ujumbe mwafaka kabisa. Zingine nazozikamata kabla ya kupata ngoma ni zako we Frank Matei. Frank Matei unasema huko kule Arusha, Tanzania na zako ungependa zimfikie Nasibu Nziku, Frank Shayo, Hussein Machui, Basira binti Kimario, Kashinje mjomba wa watu wa watu. Kwa kweli mjumbe huyo, unasema kwamba ujumbe Mungu ni mwema na siku zote atazidi kuwa mwema. Basi moja kwa moja tunaelekea huko Gambia, tunampata Sona Jobatei na ngoma yake Gambia. Endelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, salamu na muziki. Oh, baada kiba ya kibao poa kabisa chake Sona Jobarte Gambia, tunaendelea nazo salamu na muziki zingine. Salamu ni zako Mwanza Steven Mwanza Chagala kutoka Mtoni kijiji Kijichi, namsalimia mwanangu Hindu akiwa Zanzibar, Radhia Nada na anti zangu Shadia Mwanza Naila, ujumbe wazidishe juhudi za kuweza kusalimiana na vilevile kukumbukana. Salamu zingine nazoziona sasa hivi ni za Trifone Rafaeli Wachato, Geita, Tanzania, unasema salamu zako kwa, za kwanza kabisa zimwendee Banard Majige, Moses Edward Mdela, Bonfi Steven, Baba Serapia Nazareth wa Kipembe, Fikiri Dario Garaka, Salimu na Solo Sayungu, Magi Mbise na Reina Shani. Unasema kwamba tuendelee kukumbukana kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, nami nasema bila shaka umeshapata mambo yalivyo, Tryfon Rafaeli kutoka kule Geita, Tanzania. Zingine salamu ambazo nazipata hivi sasa ni zako Peris Dirango, ukiwa Nakuru Kenya. Unasema salamu za kwanza kabisa ziwaendee wanako, ziwaendewa nakona vilevile, bila kusahau dada yako An akiwa sehemu za Nairobi, wakiwa na mmewe Bwana Muridhi. Vilevile unamkumbuka Milicent na mumewe na wakiwa kule sehemu za Athi River pamoja na watoto wao, bila kusahau wazazi wako wakiwa Nakuru Kenya, Reverend na Mrs. Barnabers, kama u, wakiwa maene ja Nakuru Kenya, lakini unasema kwamba ujumbe tuendelee kukumbukana kwa njia ya maombi na kila wakati tuwe tukiangaliana, tusionane tu kwenye magrupu ya simu, tuwe tunaonana macho kwa macho na vilevile vile salamu zingine nazipata ni zako SC Queen sc unasema ni kutoka Shekaina Ministries, ukiwa Boston. Unasema salamu zako ni kwa Wakenya wote walioko Marekani na vilevile vile huko nchini Kenya, na hususan na waimbaji wote wa nyimbo za kumtukuza Mungu. Unasema siku zote tuwe tukibarikiana kupitia salamu na Injili kupitia nyimbo tunazoimba kila siku. Ni ujumbe mwafaka kutoka Queen Esther wa Shekaina Ministry zingine salamu unazishika sasa ni zako Daudi Mdachi, tokea kule upande wa wapi, Kiegea, upande wa Dodoma, Tanzania. Unasema salamu zako ziwafikie mashabiki wote wa Voice of America na vilevile vile watangazaji. Kwa niaba yao unasema asanti sana Daudi Mdachi salamu unazipata zako Elias Siguta, Ewe Siguta wa Ibondo Katoro kule Geita, unasema umependa kutuma salamu zako kwa watangazaji wote wa idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, bila kusahau Lucas Alberto Mseti, Boniface Stephen, unasema anawapenda sana na kuwakumbuka kila uchao. Ngethe Njoroge Ngethe unasema toka Powder Spring kule Georgia, salamu ziwafikie madereva wote wa kumi na nane willas sana toka Atlanta, Dallas, Boston na pembe zote za Marekani ni ujumbe wa Ngethe Njoroge Ngethe. Eric Victor Masawe kwa sasa anapatikana Rogoma Shop kule Dar es Salaam Tanzania. Salamu kwako unasema ziende Lucas Albert Mseti, Viola Alfred Sayenda Mabula, Magesha Filbert Jonathan na Miraji mwana wa Miraji ukisema kwamba tuendelee kukumbukana kupitia salamu, idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Na zipata zako Mpelo wa Sekela Nyanda mwanaharakati, the superstar, unasema zako salamu ziwafikie wana VOA wote. Kwa niaba yao unasema asanti mwalimu Kennedy Mpemba Katambi, James Mdondo na Magembe John, ukisema kwamba VOA ni mambo yote na zikamata zako wewe, Ngedhe Njoroge Ngedhe, kutoka Powder Spring kule Georgia, upande wa Marekani. Zako salamu ziwafikia madereva wote wanaoendesha malori yenye miguu 18, ndivyo unasema. Unasema unatoka Atlanta, unaelekea kule Dallas, kisha Boston na pembe zote za Marekani. Ujumbe usalama kwanza tunapoendelea na pia amani idumishwe katika nchi ya Kenya salamu zingine ni zako prospalwena prospalena, unasema kwamba uko pande za tanzania kule dar es salaam. Unasema kwamba salamu zako kabisa kabisa ziwafikie Daudi Siwale, Sijali Shomari, Nasibu Nziku, George Jefrata Matanga na ndugu zako wote. Wanasema kwamba ni prospalwena, ukisema kila siku tukumbukane kuombeana na tupendane, na Kenya inapoendelea mambo yawe sawasawa kabisa, ili eneo lote la Afrika Mashariki liendelee kushuhudia amani. Salamu zingine nazozikamata sasa hivi ni zako ros Malima, ros Malima, unasema huko Kibaha, Tanzania, salamu zako ziende kwa Thomas Makanyaga, Fikiri Dario, Salimu na soro ya sungu Jingo Edward, Miraji Kibinda, bila kusahau Isaac Petro. Wote unasema unawapenda sana na kila uchao unawakumbuka kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Moses Edward Mandela, Moses Edward Mandela wa Power Family Group belangandalalu, unasema Manyara, Tanzania, salamu zako ziwaendee Eric Masawe, Radisras, Damas Makoleo, Clifford Mwananyanda, Levi, Mary Bakari, Hamisi Matikiti, Mohamedi Edward Albert, Kim, Emmanuel Mwanya Mnyapanda, Edward Albert, ukisema kwamba nusu ya kuonana ni kusalimiana na popote mlipo, na wapenda sana, ni ujumbe mwafaka kabisa kutoka kwa Moses Edward. Nazipata zako salamu Moses Edward Mdela, unasema wewe ni wa Power Family Group unasema kwamba unataka kuwasalimia watangazaji wote wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika na mimi kwa niaba yangu nasema asante sana, Moses Edward Mndela. Mbaga Karim Mbaga ukiwa kule Mbezi, Dar es Salaam, unasema zako zimwendee Grace Alex Mbaga, Charles Kubeja, Eric Masawe na Fitina Paul Wakatoro wakiwa kule Geita. Ujumbe, tufanye kazi kwa bidii, maana maandiko yanasema asiyefanya kazi basi hata kula asile hata kidogo. Ndivyo unavyosema Mbaga Karim Mbaga ukiwa Dar es Salaam. Zingine salamu ni zako Lukas Alberto Mseti wa Dar es Salaam, Tanzania. Uhali gani mtangazaji? Kwangu mimi niko shwari kabisa. Na unasema natumai hujambo, na kama hujambo naomba mnipepe shulishie zangu salamu kwa Eric Masawe, Isaac Petro Hango na mashabiki wote wa VOA Swahili. Na mimi nasema kwa hakika salamu zako zimeweza kuenda njia iliyomwafaka kabisa, Lucas Alberto Mseti kutoka Dar es Salaam. Salamu zingine nazozikamata ni za Mpelo wa Seleka Nyanda mwanaharakati the superstar. Mpelo wa Seleka Nyanda mwanaharakati the superstar unasema ni mkazi wa Lumbe Walulembela, Tanzania. Unapenda kupeperusha zako salamu kwa Thomas Makanyaga, Richard Garira, Kennedy Mpemba Katambi, James Mdondo na Mgembe John, na unamalizia kwa Mganga wa Maganga. Ujumbe vie mtambo mkubwa, bomba kubwa, ndivyo unavyosema Mpelo wa Sekela Nyanda mwanaharakati Zingine salamu unazozipata sasa ni Andrea Clever wa kule Dar es Salaam. Zako salamu ziende kwa Pascal Dikson akiwa Dar es Salaam, Eva Kibona akiwa Mbozi, Baraka Rusoko, Emmanuel John wakiwa Morogoro, Peter Clever akiwa Tunduma, Tanzania, William Kimundu, bila kusahau watangazaji wote wa idhaa ya Kiswahili ya VOA. Ndivyo unavyosema Andrea Clever salamu zingine nazozishika sasa ni za king majuto ukiwa kule geita unasema umezako salamu ungetaka ziwaende mashabiki wote wa idhaa ya kiswahili ya sauti amerika bila kusahau watu wote wakiwa kule geita na wana Afrika Mashariki kwa jumla, ukisema kwamba nawapenda sana na popote mlipo mwendelee kubarikiwa, kwa kuwa Afrika ni yetu sote na tutaendelea kuilinda. Sisi ndio tutaitunza Afrika. Salamu zingine nazozipata sasa ni zako Daf Muro mgema. Daf Muro mgema unasema uko kule Siginda na unasema kwamba zako salamu ziwaendee Clifford Mwana Nyanda, Levi Meri, Bakari Hamisi, Emmanuel Mwana Mnyapanda na Edward Albert Kim ukisema kwamba nawapenda sana, popote mlipo, nyinyi ni watu wa nguvu kabisa. Salamu zingine nazozipata sasa hivi ni zako Teddy Joseph. Teddy Joseph unasema huko maeneo ya TZ, ukisema kwamba zako salamu ungependa zimwendee Clifford Hezron Mwananyanda, Bakari Hamisi, Yusufu Ibrahim, Diwani mtarajiwa, Emmanuel Mwanya Mnyapanda na Proje Ruta Shoba, Khalifa Munisi, ukisema kwamba nao mapenda sana kila siku tukumbukane kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, Washington DC. Nami nasema bila shaka, salamu zingine nazo zikamata sasa ni Babu Alhaji Makumba. Babu Alhaji Makumba unasema ni Power Family Group 4G, Arusha Lemara, unasema zako salamu zifikie Matikiti Muhammed, Clifford Hezron Mwananyanda, Bakari Hamisi, Yusupu Ibrahimu, diwani mtarajiwa Emmanuel Mwaya Mnyapanda, Proje Rutashioba, Khalifa Munisi, Musa Omari, Omari Hawaji, Wahadhifu Nemalema, Saumu Mrudhu, Mama Dabuz, Nasma Rashidi, Neema Kimaro pamoja na wengine wengi, ukisema kwamba tuendelee kukumbukana kupitia VOA Swahili, nami nasema umeshapata mambo. Ndiyo hayo, ukweli kabisa, kama ulivyonena, hivyo ndivyo ilivyo, na zikamata zako salamu. Deus Masunga unasema wewe ni waziri wa mambo ya salamu, na unasema za kwako kabisa ziwafikie kamba kanisa Ndula, Asha Shabani Ali mapema Ndula, Neema Deus na Neema Isaka wakiwa Tabora, Raymond Masawe, Zakaria Demfo Salibunzari Nzari, Fikiri Ndario Rutahiwa Busisi, Victor Nyangarima na Thomas Makanyaga popote walipo. Ujumbe kulinda uchumi ni kazi kubwa. Basi nikitazama kwa mbali, namwona Stamina Gusto akiutoka kule nchini Kenya na wimbo wake kenyan music mimi na mimi kwangu nasema kwamba nashukuru sana kwa muda ulionipa tuwe nawe. Jina langu Harrison Kamau, Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington DC, nikikutakia wakati mwema popote ulipo. Kwa heri. Badala yake hakuna vile unaweza sare jirani ya nane na shore wako Mwazichukia nazo za wengine, mwajipendekeza. Hakuna atakaye tupenda kama si wenyewe, hatujipendi. Na msikilizaji unaendelea kusikiliza matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, inayotangaza kutoka hapa mjini Washington DC. Ulikuwa ukisikiliza kipindi cha Salamu na Muziki kilichoandaliwa na kuletwa kwako na Harrison Kamau. Hivi sasa ninakusomea muktasari wa habari. Polisi katika mji wa Dayton kwenye jimbo la Ohio hapa Marekani wanasema mtu mwenye silaha amewaua watu tisa na kuwajeruhi darzeni wengine. Polisi wa eneo hilo wamesema kwenye mtandao wao wa Twitter kwamba tulikuwa na maafisa karibu na eneo wakati ufyatuaji risasi ulipoanza na walifanikiwa kujibu haraka na kusitisha tukio hili kuendelea. Baraza la jeshi la muda nchini Sudan TMC na ushirika wa viongozi wanaoandaa maandamano wamekubaliana mkataba wa kushirikiana madaraka leo Jumapili. Pande hizo mbili zitatangaza rasmi utiaji saini wa mkataba wa kikatiba hapo Agosti 17. Wakati wa waziri wa mambo ya nje wa Umoja wa Falme za Kiarabu UAE Anwar Gargash amesema leo kwamba Sudan iligeuza ukurasa wa kutawaliwa na kundi la Muslim Brotherhood. Gargash aliandika kwenye Twitter, Sudan inabadilisha ukurasa wa utawala wa Al Bashir na kundi la Muslim Brotherhood, ikiingia kwenye enzi mpya katika historia yake ya kisiasa, kuleta mabadiliko kwenda utawala wa kiraia. Mwisho wa muktasari wa habari. Mimi ni Mkamiti Kibayasi, na hapo ndiyo tunafikia mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Msikose kuungana nasi hapo kesho kama kawaida, ifikapo saa kumi na mbili na nusu jioni saa za Afrika ya Kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo, mimi ni Patrick Ndwimana nikiwatakia usiku mwema kutoka hapa Washington DC.