Idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Karibu sana kwenye marudio ya kipindi cha Kwa Undani. Jina langu Harrison Kamau. Hii ni kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Karibu msikilizaji, popote pale unapotusikiliza katika siku nyingine tena, ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi. Hii leo tunaangalia e, yale yanayoendelea katika mji wa Goma e, kufuatia habari kwamba kuna idadi ya watu wamegundulika kuwa na Ebola na kusababisha vifo ambapo hii leo vilevile kulikuwa kuna sokomoko asubuhi ya kufungwa kwa mpaka wa DRC pamoja na nchi ya Rwanda. Katika sehemu ya pili, tutaangalia mdahalo ambao ulifanyika wa chama cha Republican, ambao umekutanisha wagombea wake wote takriban ishirini wanaotaka kupata fursa ya kuwania uraisi kupitia chama hicho katika uchaguzi wa mwakani elfu mbili na ishirini. Mimi jina langu ni Idi Ligongo na kukaribisha tuwe sote katika Kwa Undani. Naam, karibu katika kwa undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Taifa la Rwanda limetangaza kufungua mpaka wake na jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, mpaka uliopo katika eneo la mji wa Goma kwa upande wa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo na mji wa Kisenyi, miji miwili ambayo ina mwingiliano kana kwamba ni mji mmoja, na kile ambacho kimeelezwa kufungwa kwa mpaka huo ilikuwa ni kujipanga na kukabiliana na virusi vya ugo vya Ebola hasa mara baada ya kutokea kesi tatu za watu waliotangazwa moja kwa moja kuwa waliambukizwa virusi vya, uki, vya, vya Ebola na kusababisha vifo. Rwanda imekuwa ikifanya hivyo na kufunga mpaka wake wa Rubavu na lakini, kwa taarifa ambazo tumezipata hivi sasa uh, mgonjwa wa tatu ambaye inaaminika kabisa alikuwa na virusi vya uh, ebola arif kwamba amefariki dunia. Taarifa kamili etu anazo mwanahabari wetu uh, Ustere Malivika. Ustere Malivika, hebu tueleze juu ya uh, tangazo hili la kifo cha huyo uh, mtoto ambaye baba yake ameshafariki kwa ugonjwa wa Ebola. Uh, asante sana Iigango. Ni kwamba kama unavyozungumza ni kwamba kwa kweli sasa hivi wakaazi katika mji wa Goma wamekuwa kama vile wananchi wa Beni na Butembo, hofu kutokana na ugonjwa wa Ebola, ambapo sasa vifo zinaripotika katika mji wa Goma baada ya huyu baba aliyefariki hapo majini na mtoto wake ambaye msichana wa mwaka mmoja amefariki dunia, na vilevile mamaye yuko katika uangalizi wa madaktari, kwa sababu naye vilevile e, alikuwa amehusiana na nani baba yake ambaye alitoka katika mkoa wa Ituri na hata wakati ambapo tunazungumza naona ni kwamba kuna ujumbe wa WHO ambao wa unaelekea katika maeneo ya Muungwalo, sehemu ambapo inasemeka alikuwa kuchimba madini, na hapo WHO pamoja na wizara ya afya inaenda kutafuta watu wote waliohusiana naye ili wapewe chanjo kwa haraka. Sasa malifika kile ambacho uh, unaweza kutueleza kwa sababu, mji wa Goma ni mji wenye harakati na pilikapilika -pilika nyingi sana. Rwanda asubuhi ilikiri kwamba ilifunga mpaka wake kwa kushughulikia uh, maswala ya kujipanga zaidi namna ya kukabiliana na ugonjwa na mlipuko huu wa Ebola, na inawezekana kabisa shauri hili likawa limetokana, uh, na visa hivyo vitatu vya Ebola katika mji huo wa Goma, ambao unapakana na mji wa Gisenyi, uh, mji ulioko katika Rwanda. Hali hebu tueleze jinsi ilivyo hivi sasa, kwa mazingira yaliyopo, mara baada ya kutokea visa hivi na vifo hivi. Kwa kweli hivi kidongo, hata dakika chache nadhani liuelkosa kwenye simu, nilikuwa katikati ya mpaka wa Rwanda na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, Goma na Gisenyi, kwa sababu kuna miji kama vile unavozungumza, muji wa goma ni mji muhimu kwa hii kanda ya maziwa makuu, kwa sababu Goma inaunganisha Rwanda, inaunganisha Uganda na inaunganisha Burundi kupitia gudi ya Bukavu. Kwa hiyo jioni hii ni kwamba shughuli zimerudi kama kawaida, lakini watu wanauliza uandishi wa habari, je tena mpaka kesho utafungwa ama tena hivi hivi? Yani watu wanakuwa hawako salama. Hata watu wa Umoja wa Mataifa, mmoja ambaye nilikutana naye sasa hivi, anasema asubuhi alikuwa anafanya mazoezi kutoka Rwanda kuja Kongo, bahati mbaya aka- mpaka ukafunga akiwa kwenye upande wa Kongo. Na mwenyewe alikuwa ajavaa hata nguu, mavazi ambayo inaweza kuonyesha kama ni mtu mzima, kwa sababu alikuwa yuko kwenye mazoezi. Kwa hiyo sasa hivi ni kwamba hali imerudi tulivu, na hata wakati ambapo inazungumza magari inapita kutoka Kongo kuzulia katika mji wa, wa Gisenyi kwa sababu ni miji mikubwa mikubwa ambayo iko pamoja. Goma ni upande wa Congo na Gisenyi iko upande wa Rwanda katika mkoa district ya Rubavu. Lakini utofauti pili ni ile barabara ambayo imeenea miji miwili, lakini ukiangalia nyumba hii na hilo ii kwamba inachana tu kama limetasisa tu yani, kama mji mmoja alafu kufunga kwa mpaka tangu asubuhi iliathiri sana shughuli nyingi, kwa sababu kuna hata wafanyakazi wa Umoja wa Mataifa ambao wote walikuwa wamasaa wa kuelekea Rwanda, wengine ambao wanarudi Tanzania, wengine kuenda katika nchi nyingine kama Uganda, lakini walishinda wali kwenye mpaka, wakarudi na wakanung'unika, wakasema kwamba hawaelewi -ha, kwa nini Rwanda imefunga mpaka. Lakini lakini sasa hivi wakati ambao tunazungumza ni kwamba shughuli zote zimerudi kama kawaida, isipokuwa pengine kunaweza tokea tukio lingine kesho, lakini hawazani kwa sababu sasa WHO imeshatangaza hii kanda kwamba ebola ni mradi wa dharura. Kwa hiyo WHO inaweza kwenda upande wa Rwanda, iende Kongo, iende Uganda, na hiyo WHO inasema kwamba lazima uwache mpaka waje, kwa sababu hii inaweza kuwarahisisha, ikiwa kuna tokeo fulani sehemu fulani, ili waende haraka kuendesha uchumi user Malifika tusikilize. wakazi wa mji wa Goma ambao asubuhi walikuwa wamechanganyikiwa kwa kile ambacho kilikuwa kimejitokeza kwa mpaka kufungwa, toka majira ya saa kumi na mbili asubuhi mpaka majira ya alasiri jioni leo hii ulipofunguliwa tena e, kwa Rwanda kueleza kile ambacho ni kujihakikishia kwamba inawajibika ama inatekeleza ipasavyo mapambano dhidi ya Ebola kwa watu wote ambao wanavuka mpaka huo kuingia nchi ya Rwanda. Basi wananchi wa Goma e, wenyewe walikuwa na haya ya kusema kutokana na mpaka kufungwa. Banapenda tu kututesa jana haba kututangazia. Kama batafunga dwani banasemaka. Tunasikilia Rwanda, kesho hakuna kazi, metulikuwa Rwanda haba kubisema. Metunafika Rwanda busubui ku dwani. Ase banafunga dwani jo Ebola hatuionaka mwa igoma, mutu wa Ebola hatuionaka, natuiamusikiaka. Yote yanasemaka ni bongo. Unaweza omba nini saa hivi? Ba ikale ba bawili ba babukizi banaongeaka, baongee, ba if kama batafunga basifunguleke. Fungulie dwani kila mtu ende mubiashara yake, Rwanda turangure matomate na shie, venye tuna tunachuruzake le maboro ile matala uzuni, ba musika ba Rwanda twangale ka, tutaishi yae, me bache kufunga barieri mele, ni bwelewele juni kope vikondani, bana pesa tusufire na njala Sie tuna mimi najiuliza kwanza mie peke, ki, mie peke kwanza, kumi wanatuambia kama ebola iko, wanatuambia kwa mtu walikamata pa juu ya ebola. Eske mie mina jiuliza ebola kama iko, ule mtu mwenye kwenye alitoka havakumupima, havakumupima, lipo wakia mkutana kudwani aseme iko na ebola? si alipimiwa, najua nini? Banasema ebola iko, si watuonesha example ule mtu wa ebola Nam basi, hao ni wakazi uh, wa mji wa Goma wakiwa wanaonyesha kuchanganyikiwa mara baada ya mpaka wa Rwanda eh, kufungwa ambapo walishindwa kutoka nchini eh, DRC kuingia katika taifa la Rwanda. Sasa malivika kwa kile ambacho kinaonekana, hata ukisikiliza hawa wakazi, bado kuna hali ya watu kutoamini kwamba ebola ipo katika eneo hilo na mji wa Goma ni mji wenye harakati nyingi kwelikweli. Uh, je, kwa sasa hivi wewe binafsi umeshapata chanjo, kwa chanjo ambazo zimekuwa zikitolewa kwa wakazi wa eneo hilo zima, ama uh, jimbo zima uh, la Kivu Kaskazini? Ni nini unachoweza kutueleza hivi sasa? Je, kuna uh, harakati zimeongezeka za watu zaidi kupatiwa chanjo? Asante, ni kwanza kwanza lazima nikuelezee kwamba hii chanjo ambayo inapewa imejaribu kuzuia sana maambukizi ya ugonjwa wa Ebola katika ukanda wa maziwa makuu na zile Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, kwa sababu chanjo yenyewe eh, ambayo ilianja tangu Agosti, wakati ugonjwa huu ulitangazwa ambao jana umefanya mwaka mmoja, imesaidia kwa uh, sijui kwa asilimia ngapi kwa sababu ku, ku, kutazama namna shughuli za kibiashara kwa sababu kama hapo siku hizopita nikuelezea kwamba maeneo hayo mashariki mwa Kongo huwa inategemea ina, nchi ina za Afrika Mashariki, Tanzania, uh, Uganda pamoja na Kenya. Yani ukiangalia kama traffic ambayo wananchi wanatoka Bukavu wanakuja Goma, Goma wanaunganisha na Kinshasa, wanatoka Goma wanaelekea Tanzania, bandari ya Dar es Salaam pamoja na bandari la, la, la, la Mombasa. Kwa hiyo haya maeneo ya Goma ni maeneo muhimu, kwa sababu chanjo i-imepewa kwa watu wote ambao wale wanahusika na afya na wale ambao wanakuwa katika hali hatarishi, ambako kuna kuwa watu ambao wanagusagusa wana, wana, wana watu kila dakika. Kwa hiyo hata wakati ambapo tunaviwa ni kwamba hata watu wengine wamepewa chanjo katika miji jirani wa Bukavu, kwa sababu hapo jana kuna mei ambazo zilikuwa zimetoa katika mji wa Goma kuelekea Bukavu, zote zilizuuliwa kutafuta watu ambao waligusa ile familia iliyokuwa na ebola hapa katika mji wa Goma, vilevile katika maeneo ya, ya, ya Ituri. Kama vile kuzungumzia ni kwamba kuna ujumbe wa WHO ambao ameenda huko kupeana chanjo kwa wale ambao watu wanazaniwa eh, kuwa walishirikiana wa wale wachimbani godi katika maeneo ya Mngwale. Yani, serikali ya Kongo inasema kwamba kile wanachokifanya ni kutafuta kwanza nani alihusiana na mtu wa Ebola, huyo anapewa chanjo. Nani anatumika kwenye vituo vya afya vya karibuni, hao watu wanapewa chanjo, ili mtu akija ameugua asiweze kuambukiza wale madaktari wa na daktari wa wa wa wa ama wauguzi, kusudi nao wasiambukiza wagonjwa wengine, kwa sababu kuna vituo vya afya ambao kuna wagonjwa wengine. Muuguzi ama daktari akipata Ebola, hii ni hatari, kwa sababu kwa sababu naweza kuambukiza wagonjwa wengine wakati atawagusa. Lakini chanjo hii imesaidia sana, alafu tatizo iliopo ni kwamba ni kuhusiana na hii chanjo mpya ambayo wametangaza kwamba itakuja. Yaani kumekuwa shaka na maswala mbalimbali, tunahitaji serikali pamoja naba kuhamasisha wananchi umuhimu wa chanjo hii, kwa sababu mpaka wananchi wanajiuliza kwa nini hii chanjo ilikuwa chanjo ya mwanzoni na nyingine inakuja yaani a haina haina nguvu ama kwa kwa ambayo, e, serekali, ya pili. Kwa hiyo kumekuwa maswala mbalimbali ambayo serikali serikali pamoja na badi lazima ihamasishe wananchi kuwaelezea umuhimu wa chanjo ya pili ambayo imekuwa tofauti na ile ya, ya, ya, ya kwanza. Lakini yule anayesimamia kamati ya kupambana na Ebola aliyotangazwa na rais wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo e, ja, ja right. amesema kwamba yeye atahakikisha kwamba atakabiliana na Ebola katika miezi mitatu ama nne, Ebola itaisha. Sasa wote anamuuliza itaishaje katika miezi mitatu, japokuwa imefanywa mwaka mmoja. Atasema nyingi ni akila itazama, lakini nawapa tu miezi mitatu ama miezi nne, kwa hiyo nitaweza kutazama kama ebola inatokomezwa kwenye upande wa jamhuri ya kidemokrasi ya Kongo. Na kama kuzungumza ni kwamba ikiwa hili swala la, la Rwanda kufunga mpaka pengine ikasikiwa vile vilevile, serikali ya Kongo na viongozi kuonyesha kwamba isipokuwa isi ama isipo viongozi wa upande wa Kongo watachukua hatua madhubuti, basi wenda siku moja Rwanda ikafunga mipaka yake, na hii itakuwa ni tatizo kwa sababu Rwanda ni kama ambayo inaunganisha Kongo na nchi nyingine za Afrika Mashariki, ukitupilia nchi ukienda pembeni na nchi jirani ya Uganda na Burundi. Auster Malivika, ni kushukuru sana kwa kuwa nasi hii leo na kutufahamisha yale yanayoendelea katika uh, eneo hilo la jamhuri ya kidemokrasia ya Congo e, ambapo bado visa hivi vya Ebola vinaelezwa kutokea uh, hasa katika mji wa kibiashara mji wenye shughuli nyingi, mji wa Goma unaopakana na Rwanda, e, katika mji ule wa Gisenyi kwa upande wa Rwanda. Tunakamilisha sehemu hii ya kwanza ya kipindi hiki cha Kwa Undani. Tutakaporejea tutaingia katika sehemu ya pili, na tutaangalia e, e, ule mdahalo wa chama cha Democrat kuelekea uchaguzi mkuu wa mwakani wa urais. Karibu katika sehemu ya pili katika kipindi hiki cha katika kipindi hiki cha Kwa Undani ambapo tunaangalia hivi e, sasa ule mdahalo ambao umefanyika kwa wagombea wa chama cha Demokrat hapo jana, mdahalo ulioandaliwa na televisheni ya CNN. Mdahalo huo ulitumia siku mbili, a, siku ya a, Jumatano. Siku, siku ya Jumanne na jana Jumatano, ambapo wagombea wote walipata fursa ya kuelezea mipango yao, mikakati yao ya kuelekea katika wadhifa eh, wa urais wa Marekani. Lakini bado midahalo hiyo imeendelea kuonekana ikiwalenga zaidi wale wagombea wanaoelezwa kuwa ni vinara e, ambaye ni makamu wa rais wa zamani wa Marekani Joe Biden, halikadhalika na senata kutoka Vermont Bernie Sanders ambao wamekuwa waki elemewa kweli na maswali mengi ambao wao wanaonekana kuwa kama vinara. Katika laini ya simu tunaye Dkt Patrick Nigula, Dkt Patrick Nigula, uh, tuanze na majumuisho yako katika uh, midahalo yote miwili wa siku ya Jumanne na jana Jumatano. Uh, vile vitu vya msingi ama ajenda kuu ambazo umeziona zimeguswa uh, kwa namna moja ma nyingine, unadhani zinaweza kuwavutia wapiga kura wa Marekani ni nini hasa uh, ajenda kubwa ambazo zinaweza zikawavutia Wamarekani katika midahalo hii miwili iliyopita? Kwanza tumianze na ule uliofanyika siku ya Jumanne ni Uh, suala la sera ya huduma ya afya ambalo limekuwa likizungumziwa au lilipewa muda mrefu kidogo kujadiliwa, karibu na wagombea wote walioshiriki uh, katika mdahalo huo siku ya hiyo Jumanne, na waliweza kupata fursa kutoa mawazo yao au mipango yao mikakati yao uh, katika uh, eneo hilo la sera ya huduma ya afya lakini ukiangalia kwa karibu zaidi katika siku ya jana vilevile, lilipewa vile vile uzito wa juu kabisa, kwa sababu hii ni sera ambayo, tukumbuke, kwamba katika miaka minne iliyopita Baraka Obama aliweza kupitisha sera hii ya huduma ya afya kwa wananchi wote hapa Marekani, na ilikuwa ni moja ya sera au sheria iliyowekwa ambayo ilikuwa ni vigumu sana kupitishwa na marais waliomtangulia. La pili kwa haraka haraka tu ni sera ya mambo ya nje. Ukiangalia wale waliojumuika katika mdahalo siku ya Jumanne na jana vilevile, waligusia zaidi katika masuala ya kuwarudisha wanajeshi nyumbani hapa Marekani, ambao wamekuwepo katika nje ya nchi kwa muda mrefu, hususan Afghanistan, Iraq na sehemu zingine duniani ambako wanaendelea na shughuli za kijeshi. Kwa hiyo wengi wa wagombea wote walipenda zaidi wagombea hao warudishwe na moja lililojitokea jana, ambalo lilikuwa ni kama la kushtukiza, mimi nianza, nikasema, ni kuhusu ile ripoti ya Mula, ambayo wagombea wote walioshiriki mdahalo jana waliulizwa swali, wanaonaje kwa mtazamo wao juu ya ripoti hiyo. Wengi walisema kwamba Rais Trump aliyekuwepo madarakani sasa hivi ni lazima ashughulikiwe na wafuate taratibu ambazo zinaweza kumtuhumu kwa yale yaliyoandikwa katika ripoti hiyo. Sasa uh, daktari Nigula, vyombo vingi vya habari vinaonekana kueleza kwamba uh, wagombea wengi wameonekana wakiwa na wakati mgumu hasa wa kuelezea kwa umakini uh, maono yao, mipango yao, mikakati yao linapokuja kwenye swala la huduma za afya hili. Uh, je, umeliona kwa kweli nimeliona, kwa sababu ni moja ya sera ambayo inaweza nikasema ni ndefu, ni ngumu sana katika kufikia maamuzi ambayo yanaweza yakamfurahisha upande wa wanasiasa, vilevile wananchi na mashirika ya kiafya hapa katika Marekani, kwa sababu ni sehemu ambayo makampuni makubwa yananufaika zaidi katika kutoa huduma za afya pamoja na kuuza madawa na vifaa mbalimbali vya kiafya, kwa hiyo inakuwa ni vigumu sana kwa wagombea wote kuweza kuzungumzia suala hili kwa sababu ni suala gumu ambalo linaingiza lina, lina, lina, lina watu wengi na si tu suala la kirahisi ukiliangalia kwa, kwa haraka haraka. Sasa kwa kile ambacho uh, kinajiendeleza bado inaonekana suala la uh, kivuli cha rais Barack Obama kinatumika hasa na hata mgombea ambaye alikuwa ni makamu wa rais wa kipindi hicho wakati rais Barack Obama akiwa rais bwana Joe Biden ameonyesha kutumia sana kile ambacho kimekuwa kikiendelea hivi sasa, akitoa rekodi mbalimbali za masuala mengi ambayo wamefanya pamoja a, kwa mazingira yaliyopo, manake karibu kila mgombea hivi sasa anamshambulia uh, Joe Biden akiwa kama kinara wa hizi mbio ndani ya chama hicho cha Demokrat. Je, kile ambacho anakieleza kinaweza kweli kikamlinda uh, na kupata uteuzi ama kuna yale ambayo yanaweza kaharibu uteuzi wake? Au hata akipita, baadaye, atakapokumbana na Rais Donald Trump itakuwa ni shughuli pevu, kwa sababu upande wa pili utakuwa una mambo mengi ya kuzungumza dhidi yake. Sidhani kama hicho inaweza kikawa ni kama kigezo cha kuweza ku, ku, ku, kuto kumfanya uh, kinara katika anayeongoza katika uchaguzi huu uh, makamu wa rais wa zamani uh, Joe Biden kushindwa kuweza kuelezea sera ambazo walizozifanya na rais aliyekuwepo madarakani Barack Obama, kwa sababu mengi ya mazuri tunayaona sasa hivi ni zile sera ambazo ziliwekwa na Rais Obama kwa hiyo yeye ataweza kuzitumia sera hizo na kusema kwamba, kwa mfano, hali nzuri ya kuwepo kwa kukua kwa uchumi hapa Marekani ni zile hatua zilizochukuliwa na rais Obama na yeye akiwa kama makamu wa rais akimshauri rais kwa karibu zaidi. Kwa hiyo mimi niseme tu ni kwamba wao wanamsaidia uh, Joe Biden katika uh, kukuza hali yake ya kuwa mmoja kati ya wagombea ambao anaweza kuchaguliwa na kushika nafasi nafasi ya kuiongoza Democrat katika uchaguzi mkuu utakaokuja mwaka elfu mbili na ishirini. Lakini uki, tukiacha uh, wagombea wale vinara kwa uh, jinsi ulivyoona midahalo yote miwili ilivyokwenda, ni wagombea gani wengine unaona walifanya vizuri? Mimi tu niseme ni kwamba uh, uh, uh, Governor Inslee aliongea vizuri sana katika suala la mazingira ambao linasauliwa na halipewi kipaumbele kwa sababu ukiangalia mabadiliko ya hali ya hewa sasa hivi duniani yanatokana na jinsi sisi kama binadamu tunavyochafua mazingira na hali kubadilika, kwa mfano kuwa ya joto na mvua na mafuriko katika dunia nzima. Kwa hiyo inzui, ni mmoja kati ya watu ambaye aliongelea vizuri sana swala la mazingira pamoja na, swa, na pamoja na aliyekuwa uh, waziri wa zamani katika serikali ya Barack Obama Julian Castro uh, ambaye aliongelea vizuri za zaidi katika suala la uhamiaji na matatizo makubwa ambayo yanaendelea kati ya, ya Marekani na Mexico. Kwayo, kwa hiyo mimi tu niseme ni kwamba vilevile hata Senator Kamala Harris kutoka California naye ameongelea vizuri zaidi katika sera mbalimbali alizozigusia, mfano wa mfumo wa, wa, wa hukumu hapa Marekani ambao unagandam unagandamiza zaidi baadhi ya watu wa matabaka ya chini kwa hiyo tubi niseme ni kwamba wao wote bado wako katika hali nzuri ya kujieleza zaidi vizuri na watu kuelewa katika uh, mjadala au mdahalo mwingine utakaokuja, nafikiri utakaofanyika mwezi wa tisa huko uh, katika jimbo la Texas. Asante uh, sana, sana uh, Dkt Patrick Nigula, mimi ni kushukuru sana hii leo kwa kuwa nasi na kutueleza uh, yale ambayo umeona katika mdahalo ambao umefanyika na kuandaliwa na televisheni ya CNN ya hapa Marekani, ambao midahalo hiyo ilijumuisha wagombea wote wa chama cha Democrat ambao wanataka kupewa ridhaa ya kukabiliana na rais donald trump ambaye atakuwa akitaka kuchaguliwa katika muhula wa pili wa kuiongoza marekani katika uchaguzi wa mwakani wa 2020 kufika hapa tunakamilisha matangazo ya kwa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo ya leo mimi jina langu ni idi ligongo na shukrani za dhati kwako wewe msikilizaji kwa kuweza msikiliza kuwa nami Asanti sana kwa muda ulionipa, wakati tukiwa na wewe, wakati tukisikiliza marudio ya kipindi cha Kwa Undani kutoka hapa Washington DC. Hadi wakati mwingine, jina langu Harrison Kamau, nikikutakia furaha, fanaka na baraka popote ulipo. Kwa heri ya kuonana.