Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. ni siku nyingine tena ya E, Juma nne tunapokualika katika matangazo ya VOA Express, ikiwa ni siku ya sita tayari imekwisha ondoka katika mwezi huu wa nane kwa mwaka huu wa 2019, tunakukaribisha katika matangazo ya VOA Express ya VOA kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Mimi naitwa Idi mtoto wa Ligongo. <laughs> Na mimi jina langu ni Patrick Ndwimana. Kwa pamoja tuko tayari kuwaletea uh, habari mbalimbali mbali ambazo tumekuandalia katika matangazo haya Express. Ligongo, kuna ajali imetokea huko Tanzania, ajali ya ndege, ajali ya ndege. Ehe, tutaiangazia hii kwa kina kile ambacho kipo, lakini uh, toka jana, katika uh, mji wa Mombasa nchini Kenya, kumekuwa na taarifa za kuwepo na kundi ambalo linafanya uhalifu uh. kuna picha ambazo zimetembea kwenye mitandao ya kijamii hasa kwenye kwenye WhatsApp. Uh, picha zinatisha kabisa, jamaa uh, wamejeruhiwa vikali sana. Kwa hiyo tunaambiwa kwamba polisi wamefanya juhudi za kudhibiti uh, kundi hili la, la, la, la uhalifu. Kuna baadhi wamekamatwa. Tutapata mengi zaidi na mwenzetu Josephat Kioko kutoka huko Mombasa. Nam basi, karibu sana katika matangazo ya VOA Express. Lakini hali kadhalika tutakuwa na barazani kama eh, kawaida yetu hapa leo eh, na kuangazia yale ambayo yanaendelea katika masuala ya burudani ya, moja kwa moja. Tuendelee na uh, matangazo Uh, ma, matangazo haya ya VOA Express na kama unavyofahamu mwanahabari Eric Kabendera bado yuko mikononi mwa polisi na wanaharakati, wanasiasa eh, wale ambao wanapambania haki za wanahabari na vyombo vya habari eh, duniani kote, sasa hivi macho yao yako nchini Tanzania mm -hmm, kwa mwanahabari huyu ambaye jana alifikishwa mahakamani na kuwekewa lukuki, lundo la mashtaka ambayo kwa kweli hayana thamana kwa mashtaka mazito kabisa. Sasa tunaarifiwa kwamba sasa wanaharakati kama ulivyosema, hawa wanatetea haki za binadamu na za wanahabari wameanzisha hashtag mm -hmm. ambayo inaomba Erick Kabendera aachiwe. George Njogopa, tueleze juu ya swala hili la hashtag ya Erick Kabendera. Hili Ligongo, ni kweli kabisa kwamba Eric Kabendera leo ameanza siku yake ya kwanza akiwa rumande, baada ya kusomea mashtaka, mashtaka ambayo yamewashtusha wengi, hasa kutokana na mazingira ya kile alichokamatwa kwa mara ya kwanza. Kwa maana hiyo, wanaharakati wa haki za binadamu, wale wanaopenda uhuru wa maoni, tayari wanapishana katika mitandao, wakitoa wa maoni, lakini kusambaza ujumbe unao taka Eric Kabendera aachiliwe huru. Wanasema kwamba Eric Kabendera wanatumia neno, amekuwa mwathirika ama muhanga wa kazi yake ya uandishi wa habari. Hivi punde tu Vito Kabwe ametoka kutuma ujumbe katika mtandao mmoja wa kijamii akieleza uh, safari yake aliyoifanya ya leo kuelekea eneo la Segerea ambako amekutana anakutana na kuzungumza na Eric Kabendera na amemfikishia salamu akimweleza kwamba wananchi, makundi mbalimbali yako bega kwa bega nawe Erik na, na yameendesha kampeni inayohamasisha umma kutaka mamlaka zinazohusika aachiwe uachiwe. Naye Erik Kabendera amesema amepokea kwa faraja kubwa, na amesema hajavunjika moyo kutokana na, na kila anachodai kwamba yeye ni mwathirika wa kazi yake hayo aliyepewa sio kweli na amekabidhiwa vitabu ambavyo atakuwa akivisoma kwa mujibu wa Zito Kaba, wamemkabidhi vitabu kadhaa. Tunavyozungumza wakati huu, wanaharakati wasomi, kutoka vioni nao wanajaribu kuchembeza na hata wanadiplomasia pia wanatumia mitandao wa yao ya Twitter kutuma ujumbe wa kutaka uhuru wa maoni uheshimiwe na Eric Mabendera aachilie huru aendelee na kazi yake. Asante uh, sana, sana uh, Georgi Njogopa, kwa kutupasha hayo kutoka hapo uh, jijini Dar es Salaam, nchini Tanzania. Sasa uh, moja kwa moja tuangazie hii ajali ya ndege eh, ambayo imeripotiwa kutokea katika kisiwa cha Mafia nchini Tanzania, ambapo wakati wataalamu wa anga nchini Tanzania wanaendelea na uchunguzi wa sababu ya ajali ya ndege ndogo iliyoua raia wawili wa Afrika Kusini ambayo imetokea juma hili hili. Vilevile leo hii kuna ndege nyingine ndogo aina ya Sesna Caravan 208 imepata ajali ikiwa kisiwani Mafia, uh, nchini humo na abiria kunusurika, licha ya wawili kupata majeraha. Hali ilikuwa hivi mara tu baada ya ajali hiyo kutokea na nilizungumza na mkurugenzi wa wilaya ya Mafia Eric Mapunda, juu ya ajali hiyo, na alikuwa na haya ya kusema. Tumepata ajali leo asubuhi. Uh, shirika la ndege la toico ilikuwa na natoka mafya kuelekea Dar es Salaam, lakini bahati mbaya wakati ikiwa inaruka ilishindwa kuruka na hivyo ilimaliza runway ikaelekea mpaka kwenye uzio wa uwanja wa ndege ni igonga na ikapitiliza nje kaiita kama ishirini hivi baada ya uzio hapo ikashika moto na ilishika moto ndege yote imeteketea, na abiria waliokuwepo humu ndani, kwa bahati nzuri hakuna aliyepoteza maisha, wote wako salama lakini tumepata majeruhi walikuwa kama watano, ambao waliweza kutumizwa kwenye hospitali yetu ya wilaya. Kati ya hao wawili waliungua na moto, moja katika maeneo ya uso, lakini pia na maeneo mengine uh, ya mwili. Nam alikuwa na uzu chache katika maeneo haya ya mwili, na watatu kati yao walikuwa wamepata maumivu Uh, kadhaa kadhaa za mwili, lakini wakuonesaa na matibabu. Abiria wengine waliondoka baada ya kujiona kwamba wako katika hali nzuri ya kurudi kwenye maeneo yao majumbani, lakini ndege imeteketea kabisa. Vipi hali ya rubani? Na mpaka hivi sasa kuna chochote kile ambacho amezungumza kueleza sababu ya hiyo ndege kushindwa kuruka? Hali ya rubani naye ilikuwa ni, ni mshtuko tu, uh, kama nilivyosema kule alipoteza maisha ya ma, majeraha ni madogo madogo, na wote walikuwa wamepewa huduma katika ofisi yetu ya wilaya. Lakini sasa tatizo iliyopelekea ndege hiyo kushindwa kuruka siwezi kulizungumzia kwa asasa, kwa sababu hatujapata taarifa za kiutaalamu kwao. Mpaka hapo tumepata hiyo taarifa, tunaweza tukajua chanzo hasa cha ajali ni nini, lakini wakati ikijiandaa kuruka ilishindwa na hivyo ikapata ajali hiyo. Na vipi hali ya hawa uh, majeraha? Je, majeraha yao ni ya kuhatarisha maisha au yapo katika hali gani? Majeraha si mabaya sana, kulingana uh, na taarifa za kitabibu. Daktari wangu wa wilaya ameweza kuwa atendi, na hata huyo mmoja aliyokuwa ameungua sehemu za sura hiyo, aliweza kuwa uh, attended vizuri, na walisema kwamba uh, ana, anaendelea vizuri, na walikuwa wanafanya utaratibu kampuni yenyewe ya ndege iliweze kuwachukua sasa Naam, baada ya kupata taarifa hiyo kuhusu ajali ya ndege iliyotokea huko Tanzania, tunaungana naye Josphat Kioko kutoka huko Mombasa. Kioko, uh, hili genge linajiita wakali kwanza. Nakusikia vizuri, nakusikia vizuri Kioko. Naona kuna shida ya mawasiliano kati ya Washington na Mombasa. ni uh, ripoti ni ina, inasema kwamba huko Mombasa, polisi katika mji huo uh, imewakamata watu watatu wanaotajwa kuwa ni viongozi wa genge la uhalifu kufuatia tukio la Jumatatu jioni ambapo majambazi walihangaisha raia barabarani na mitaani na kuwaacha watu zaidi ya kumi wakiwa na majeraha. Genge hilo liitwalo Wakali Kwanza limekuwa likihatarisha usalama wa raia katika eneo la Kisauni huko Mombasa. Tatizo la magenge ya uhalifu katika miji kadhaa nchini Kenya, yani imekuwa ni tatizo sugu. Tusikie uh, kidogo tu kuhusu uh, tukio hilo la genge la wahalifu kushambulia raia huko Mombasa. mwingine amekatwa kwa shingo maona mmoja amekatwa mkono na iko mwingine amekatwa, vijana tu wako na vurugu, wanataka kusumbua security area hizo sababu, na kuna gari lilikuwa mbele yangu, sio kufika pale kwa kona ile gari ikapigwa panga, ile gari ule jamaa gari akatani. Ikabidi hata mimi ni, ni, ni tani. Wakati wamekuja ndo tukaanza kuwafata sasa, sasa wakakata, wakakata jamaa mmoja mkono, alafu kuna mmoja amekatwa, kuna mmoja tumempata kwa ile nyumba ilikuwa yajengwa amekatwa, ameanguka chini. Walikuwa vijana kama kumi hivi. Hii mtaa yetu ya Bamburi hapa security na kuanga nzuri, lakini inaonekana labda iko mpango mahali ambaye hatuelewi, tungiomba serikali polisi waongeze sababu jambo kama hii ikitokea inatatiza biashara. Kwa hivyo naomba utulivu, tusianze kuongea mambo mengi, tuwachie polisi wafanye kazi yao, tusake hawa vijana tuwapate na tuweze tuwaweze kuwashtaki. Na maoni baadhi ya wakazi wa mitaa ya Mombasa wakielezea eh, tukio hilo la jana, ambapo kundi hili lilajiita kwamba ni wakali kwanza lilihujumu shambulia raia na kuwakatakata kwa mapanga kama tulivyoona kwenye picha ambazo zilizagaa kwenye mitandao ya kijamii na Patrik Nduwima. Na hili jina la wakali kwanza, kulikuwa kuna kundi la vijana ambao walikuwa wanaimba vizuri sana nchini Tanzania, nao walikuwa wanajiita wakali kwanza. Mi nilivyosikia jana hizi habari kwamba ili kundi wakali kwanza, nikasema he, wakali kwanza vipi tena eh, sio waimbaji hawa? Ni wahalifu. Haya basi, msikilizaji, moja kwa moja tuelekee kwenye habari za dunia. Uganda imeanza jaribio lake kubwa kuliko yote la chanjo ya kuzuia Ebola, afisa mmoja alisema Jumatatu, huku kukiwa na wasiwasi wasi kwamba ugonjwa huo unaweza kuenea nchini humo kutoka nchi ya jirani ya DRC. Uganda imekuwa katika hali ya tahadhari tangu watu wawili waliokuwa katika familia moja kufariki dunia Uganda baada ya kuingia kutoka nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Mtu mwingine wa tatu alifariki baada ya kurudi Kongo. Ebola imeua watu zaidi ya 1800 nchini Kongo tangu ulipuke mwaka mmoja uliopita. Rwanda ambayo pia inapakana na Kongo na Uganda pia iko katika hali ya tahadhari baada ya ugonjwa huo kuingia katika mji mkubwa wa Goma ulioko mpakani na mji wa Rwanda wa Gisenyi. Rais wa Marekani Donald Trump ameamrisha kuzuia mali zote za Venezuela zilizopo Marekani, ikiwa ni hatua kali kuliko zote dhidi ya serikali ya Rais Nicolas Maduro. Serikali ya Venezuela haijatoa jibu lolote hadi sasa. Hata hivyo, Maduro hapo awali alipinga matamshi ya Trump kuwa anatafakari hatua za kibiashara na usafiri dhidi ya Venezuela. Rusia na Kuba tayari zimetuma vikosi kuisaidia Venezuela endapo itakuwa muhimu. Marekani ilikuwa nchi ya kwanza kumtambua kiongozi wa upinzani Juan Guaido kama kiongozi halali wa Venezuela baada ya kutumia madaraka ya kikatiba kama kiongozi wa bunge la nchi hiyo kutangaza kuwa utawala wa Maduro haukuwa halali. Mvutano unaongezeka baina ya Marekani na China na kusababisha bei katika soko la hisa kupungua thamani. Marekani inaendelea kuleta athari kote duniani baada ya bei za hisa India nazo kupata hasara kubwa leo. Soko la hisa la Nikkei huko Japan lilipoteza pointi 135 kufunga siku, wakati soko la Shanghai China lilipungua kwa pointi 40. Mauzo katika masoko ya hisa ya Asia yalisababishwa na uamuzi wa China kuruhusu thamani ya fedha yake kushuka hadi kiwango cha chini kuliko vyote katika kipindi cha miaka kumi na moja iliyopita na kusababisha Rais Donald Trump wa Marekani kuishutumu China kufanya mchezo mchafu katika thamani ya fedha. Kwa kupunguza thamani ya fedha yake, China inawapa wafanyabiashara wake kupata bei bora katika masoko ya nje. Na bunge la Pakistani leo limeanzisha kikao maalum cha kujadili namna ya kukabiliana na hatua Jumatatu na India ya kuvunja utawala wa ndani uliokuwepo katika jimbo lenye utata la Kashmir. Waziri Mkuu wa Pakistan, Imran Khan, atawaelezea wabunge hatua serikali yake inapanga kuchukua dhidi ya hatua hiyo ya India. Serikali kuu ya India inayoongozwa na, na wazalendo wa Kihindu jana ilifutilia mbali kipengele cha katiba ya mwaka ambacho kilikuwa kinaruhusu jimbo la Kashmir kuwa na uhuru wa ndani katika masuala yote na kujibunia sheria zake isipokuwa kwenye sekta ya mambo ya nje, ulinzi na mawasiliano. htanababewmwaadkhyovyote haya basi, unasikiliza matangazo ya VOA express kutoka jiji kuu la Marekani, uh, washington DC. Niko hapa na pandikizi la, la baba eh, Patrick nduwiman <laughs> Usiwadanganye wasikilizaji wetu, eh, yeah, manake ah, manake kama kuna vijana wa wakali kwanza wanataka kupanga panga vitu, lazima niwatishe kwanza, niwaambie jamani, mjipange kidogo, mngitaka kuvamia hapa eh, ndani ya VOA Express kuna pande kizi eh, la bina Adam. Tunakwenda wapi hivi sasa, Patrick ndugu? hivi tulu, tulu, sasa hivi ni kwenye kwenye makala ya barazani ambapo tuna mada tunataka kuzungumzia leo, na tulikuwa tuliuliza wasikilizaji wetu tu ni chombo gani cha usafiri huwa kinakufanywa kufanywa usijihisi upo salama na kwa nini? Uh, wasikilizaji wengi walikuwa wamejibu pale kwenye ukurasa wetu wa Facebook, na bado tunajitahidi uh, kuwasiliana na baadhi yao ili watoe maoni yao moja kwa moja. Kwa kusubiri tu, labda tusome baadhi ya maoni yaliyoandikwa na wasikilizaji wetu pale kwenye ukurasa wetu wa Facebook. mm -hmm. Tukianza na David Sechenga, yeye eh, anasema anatokea Tunduma Muheza. Eh, ni Muheza, Tanga, Tanzania. Anasema chombo ambacho yeye eh, anaweza kusafiria na ambacho anajihisi yuko salama kuliko chombo kingine ni usafiri wa nchi kavu, tena usafiri wa basi, tena zisiwe zile za usi, za usiku ambazo zinaenda uh, siku kuu hapo kidogo ni kisafiri na chombo hiki, yeye anasema huwa anakuwa <laughs> na amani kwelikweli. Naye James Kibaki wa Musati Setengeti, nafikiri ni huko Kenya, mm -hmm. anasema yeye usafiri anauamini ni miguu yake, yani huwa anajisikia salama naendapo kwa miguu, maana yeye mwenyewe ndiye dereva huwa anaamua aongoze mwendo au apunguze. <laughs> Sasa huyu anaitwa uh, Yasin Njani, yeye anakwambia, bwana mimi uh, katika vitu vyote ambavyo anajiona kwamba niko salama kabisa ni mkokoteni ambao unakokotwa na punda na <laughs> yeye anasema ndio salama zaidi kwa kusafiria. E, yeye anakwambia yuko maeneo ya Kondoa. E, Kondoa kule ni karibu sana na maeneo ya Dodoma Dodoma, kwa hiyo anas anasafiri kwa, kwa, kwa kwa mkokoteni <laughs> <laughs> wa punda, yaani <laughs> yeye hapa ndio yuko salama kabisa haya. <laughs> <laughs> Naye Sami wa Masebo anasema hakuna chombo cha usafiri kilicho kilicho salama, ila usafiri wa barabarani una ajali nyingi kuliko usafiri mwingine. Uh -huh, sasa tukiendelea kuangazia uh, wale ambao wametoa wa maoni yao hapa, huyu hapa anaitwa Pius. Uh, yeye yeah, anakuambia mimi napenda usafiri wa baisikeli kwa sababu anapita popote pale. Usafiri wenye kero ni daladala, maana wanajazana sana watu hadi wengine eh, wana simamie, wana simama, eh, mchini Kenya wanasema matatu hey. Anazungumzia msungamano wa watu, kwa hiyo bora, bora awe na baskeli moto, miguu yake dereva ye mwenyewe. Hey. <laughs> lakini Patrick, kabla hatujaenda mbele, hivi binafsi wewe usafiri gani kwako? hebu turudi kwa, kwa sisi wenyewe <laughs> Usafiri gani huyo ambao hu anajiona huko salama zaidi, usafiri wa salama mbona? Eh, ah, vigumu lakini, ajali, unajua ajali haikingiki. Mi binafsi sina, siweze nikasema kwamba usafiri fulani kwangu, sababu wapo wanapozungumza wa, wa, wa, mambo ya usafiri hapo, wanaona ajali mm, lakini mm. Ajali kabisa haikingiki, ikitokea ametokea tu mm -hmm, eh, ya, kwa hiyo yeah, mi, mi binafsi ni kwamba Uh, muda wote naposafiri lakini, na mkabidhi maisha yangu kabisa mumba. Lakini kwangu binafsi mm, Kweli mimi sijasafiri kwa kutumia bahari au nini, usafiri wa majini huo mm, huwa unanitia wasiwasi mkubwa sana <laughs> sijawahi kusafiri kwenye <laughs> Basi huu moja ya kusafiri baharini Sao, alafu tutaona kama utapiga kelele yeah. Naona laini ya si za simu zinasumbua kwelikweli, basi si wacha tusonge mbele hapa ndani ya uh, matangazo ya VOA Express na moja kwa moja tuelekee katika burudani ya muziki, na leo tunaye uh, binti mmoja anafahamika sana kama Hawa Ntarejea. Huyu binti E, alikuwa ni mwimbaji kutoka kile kituo cha watoto ambao wanaimba pale nchini Tanzania jijini Dar es Salaam ambao kilianzishwa na marehemu Ruge Mutahaba, mm -hmm. ta Tanzania House of Talent, na alibahatika kutengeneza wimbo ulipendwa sana wakati huo, Diamond Platinumz hajawa maarufu kama hivi alivyo leo. Eh, wakatengeneza wimbo ukawa unaitwa Nitarejea, kwa hiyo wakampa jina hawa Nitarejea <laughs> lakini akajiingiza katika matumizi ya dawa za kulevya, ulevi kupindukia ukamsababishia kupata matatizo ya kiafya, ikabidi wakati fulani Diamond ajitolee kumpeleka nchini India kwa ajili ya kufanywa matibabu. Sasa yeah. hali yake sasa imekuwa imeimarika, na amerejea amerejea kwenye fani ya mziki ehe, eh, na ametoa wimbo wake mpya kabisa, anakuambia kucheka. Tusikilize. Mwana kuapate msaada atibiwe apone. Nina no, no, no, no. Vingi vya kusema wajue ukweli kuhusu mimi, umati kwa umati wajue kuhusu mimi, yalo nikuta wajue habari kwa mtandao zinatapaka yawa nimedoro, nimepoteza, nimekuwateja, hali yangu iliumiza ndugu na jamaa, amani kawa sina kaokoa, rabba emola habari kona nombea mema kabisa kwa mm -hmm. Sababu uh, anazungumzia historia yake iliyomkuta alitumbukia uh, katika mm -hmm. Uh, dawa za kulevya mm -hmm. Na afya yake kaathirika, kaumwa. Sasa amerejea na bila shaka kwa wale ambao wanatumia uh, zile dawa za kulevya uh, ushauri hapo umepatikana na ni ujumbe mzuri. Mzuri kabisa, mzuri kwa vijana wote popote pale walipo na bila shaka nafikiri kazi aliyofanya Diamond ni ya kupongeza mm-hmm. sababu alimuona huyu anakwenda kubaya na akajitolea tu kumsaidia ili akapewa matibabu mm-hmm. Basi kiujumbe ni kwamba vijana wote popote mlipo, ni kwamba kuwa makini na fanya maamuzi yaliyo sahihi usijokajutia katika maisha yako, na vilevile, kama imetokea kwa namna moja ama nyingine umejiingiza katika matukio ambayo yanahatarisha maisha yako ustawi wa maisha yako mm -hmm. Una nafasi ya kurejea na kuendelea maisha, uh, kama mtu mwingine yoyote. ili kuteleza si kuanguka, wahenga wanasema, wahenga wanasema. bila shaka na sasa uh, tuende kwenye makala ya ushauri. Katika makala ya ushauri leo, tunaungana na Bi Jennifer Batamuliza ambaye anafundisha sayansi ya teknolojia ya mawasiliano ya kisasa katika vyuo vikuu viwili nchini Rwanda. Anatoa ushauri kwa wasichana wa Rwanda na Jumuia ya Afrika Mashariki kuachana na hisia kwamba teknolojia inafaa tu kwa wanaume. Tumsikilize Jennifer ambaye alitembelea studio zetu hapa Washington DC baada ya kushiriki mafunzo ya uongozi bora katika mpango uitwao Young African Leadership Initiative YALI unaodhaminiwa kila mwaka na wizara ya mambo ya nje ya Marekani. Ok, kwa majina naitwa, uh, Batamuliza Jennifer. Uh, naishi Rwanda. Mimi ni mwalimu uh, wa chuo kikuu, so ninafundisha uh, uh, teknolojia it sasa wa Rwanda wako wanafuatilia teknolojia, lakini hatuwezi kusema ati iko kwa kwenye same level na, na vijana so wasichana bado ni wachache, na wengi wanaogopa teknolojia. Eh, mfano katika hivyo vyuo vikuu viwili ambavyo unatoa mafunzo hayo ya teknolojia ya mawasiliano ya kisasa ICTs, ukilinganisha katika uh, masomo hayo idadi ya wanawake na wanaume ambao wanafuatilia ya masomo yako, wanawake ni, ni wengi kuliko wanaume au ni wachache? Wanawake ni wachache sana. Ni uh, kwa chuo kikuu uh, ambako ninafundisha unapata wana, uh, ninafunza vijana um, sabini uh, kwa darasa moja na kuna wasichana kama watano alafu kuna vijana sitini na tano sitini tano uh, yeah. Yeah. Sasa unapata kila darasa yenye ninafunza, ninakuwa niko na wasichana wachache chini ya wasichana watano na vijana wako wengi sana, juu ya hamsini. Sijui una wito gani upande wa wasichana ambao wanaogopa kujifunza masomo haya ya sayansi na teknolojia ya mawasiliano ya kisasa, sio tu Rwanda, mfano katika nchi zote za Afrika Mashariki. Sasa uh, wasichana ninawaambia wasichana Afrika yote mnaweza, tuko na potential, tuko na uwezo wote wa kufanya technology uh, kama mimi sasa nilifanya technology, nilifanya kwa mm -hmm. university mm -hmm. nilifanya kwa undergraduate, nikafanya uh, computer engineering, nikafanya computer science and technology masters, na sasa niko nafanya uh, phd still kwa computer na I'm performing very well so uh, ninaona wasichana wako na potential, shida tu ni confidence. Sa ukiingia kwa kitu lazima uingie like, unajiamini fully, ujiamini yeah. Sasa wasichana ni kuambia technology, wa wafanye technology. Alafu tena uh, kitu nataka kuambia ni te, wakifanya technology hata kazi ni rahisi kupata, kwa sababu worldwide sasa nchi uh, dunia nzima iko driven by, by technology. Mm -hmm. All sectors, kwa um, sekta zote, yani teknoloji ndio msingi wa maendeleo, ndio msingi wa maendeleo. Basi wasichana, mmepata ushauri, wanawake mmepata ushauri, lazima mjihusishe na masomo ya teknolojia au sayansi za teknolojia ya mawasiliano ya kisasa nam. Jana tuliuliza swali letu katika ukurasa wetu e, kutokana na yule mbunge wa Kenya ambaye aliacha wosia kwamba yeye atakapofariki achomwe. Tukauliza, ukifa uzikwe au uchomwe? Nikianza naye huyu, Keku Lawrence anasema mwili huu kisha kufa hauna kazi tena, uzikwe, uchomwe, hata utupwe kichakani, hauna kazi maana atakapokuja ataka, ataka masihi wa Bwana Yesu Kristu Hafla miili itabadilishwa, na hata kama uliliwa na mamba utafufuliwa upya kwa ajili ya hukumu au uzima wa milele. Haya, Joeli Mgaya na ujumbe wake unafurahisha kwelikweli, anakuambia kwamba mimi nitachomwa endapo nitakuwa nimeacha pesa ya kununulia kuni, tofauti na hapo, mila na desturi zichukue nafasi yake yose. Dodeo Muyaga anasema nichomwe fasta ili kuepusha usumbufu wa kubeba gharama za jeneza, kuchimba kaburi kubwa, kujengea na mengine Haya basi, sisi tunakamilisha matangazo ya VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Mimi kama nilivyokuambia hapo awali, ukiniona, ukinisikia, niite Idi mtoto wa Ligongo. Patrick Nduimana kwa pamoja tuna wageni kiwatakia jioni njema.