Hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni, saa za Afrika ya Kati, na saa 1 na nusu usiku, saa za Afrika Mashariki. Tunasikika kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania, na 93.7 FM kaya Mombasa, na bila kusahau FM za VOA 107.5 Nairobi na 107.8 FM Mombasa, 102.8 Lubumbashi, 96.2 Goma, 97.4 Bukavu na 97.7 Kisangani nchini DRC na 104.3 Kigali, Rwanda. Ninayewakaribisha hii leo ni mimi Kenneth Bwire. Katika matangazo yetu ya leo tunakuletea kipindi cha salamu na mziki, lakini kwanza tunakusomea habari za dunia. na msomaji wako kwa hii leo za habari za dunia ni mimi Abdu Shakur Abud. Viongozi wa jumuiya ya maendeleo ya kusini mwa Afrika, SADC wamemaliza mkutano wa siku mbili mjini Dar es Salaam kwa kutoa tena wito kwa mashirika ya kimataifa kuiondolea Zimbabwe vikwazo vya kiuchumi. Akizungumza katika kikao cha kufungu, kufunga mkutano huo hii leo, mwenyekiti mpya wa jumuiya hiyo Rais John Magufuli amesema wamekubaliana kwa sauti moja kuisaidia Zimbabwe kuondolewa vikwazo hivyo. Tumekubaliana kuwa tuendelee kufanya mawasiliano na jumuiya za kimataifa ili kuwezesha kuondolewa kwa vikwazo kwenye nchi hiyo, ikiwemo kupitia mabalozi zetu pamoja na jumuiya mbalimbali. Nipende tu kusema kwamba Sadeki kwa pamoja viongozi wote kwa kauli mmoja tumetamka kwamba tuko pamoja na Zimbabwe na hatutaiacha na rais Magufuli amesema viongozi wa SADEK wameombwa kuengeza uwekezaji katika miundo mbinu kati ya nchi zao ili kuimarisha ushirikiano na uchumi pamoja na kuinua soko la kusini mwa Afrika. Katibu mkuu wa SADEK, Stregomena Lawrence Taxas, amesema viongozi walijadili pia juu ya ghasia huko mashariki ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na haja ya kuimarisha utalii katika eneo hilo. Zaidi ya viongozi 16 wa mata mataifa ya kusini na mashariki ya Afrika walihudhuria mkutano huo wa SADC mjini Dar es Salaam. Maelfu na maelfu ya Wasudan wamekuwa wakisherehekea katika njia za Khartum habari za kutiwa saini siku ya Jumamosi makubaliano kati ya muungano wa upinzani na baraza tawala la kijeshi juu ya kushirikiana madaraka wa Sudan wa kila umri walishuka katika mitaa ya mji mkuu na kuandamana hadi uwanja mkuu uliopewa hivi sasa jina jipya la uwanja wa Ukombozi, ambao umekuwa ukitumiwa kwa mikutano mikubwa ya rais wa zamani Omar al Bashir. Makubaliano yaliyofikiwa Juma mosi yanafungua njia ya, ya kuundwa serikali ya mpito itakayobaki madarakani kwa miaka mitatu na hatimaye kutayarisha uchaguzi mkuu wa kwanza tangu kupinduliwa kwa rais wa muda mrefu Omar al Bashir. Washambuzi wanasema utulivu wa Sudan, ambao imekumbwa na mzozo mkubwa wa kiuchumi unachukuliwa muhimu kabisa kwa kanda zima yenye misukosuko inayotokana na ghasia na uwasi kuanzia pembe Afrika hadi Misri na Libya. Baraza la mpito la kijeshi TMC litakuwa linatawala Sudan tangu April, pale jeshi lilipomwondoa madarakani Bashir. Tawi la kundi la Islamic State nchini Afghanistan limedai kuhusika na shambulio la bomu kwenye sherehe za harusi katika mji mkuu wa Kabul, ambapo watu 63 waliuliwa na karibu 183 kujeruhiwa. Waathiriwa wengi katika sherehe hiyo usiku wa jana katika ukumbi uliojaa watu walikuwa kutoka jamii ya Washia wa Hazra walio wachache huko Afghanistan. Msemaji wa wizara ya mambo ya ndani ya Afghanistan, Nasrat Rahimi, amethibitisha idadi ya waathiriwa katika iliyo katika taarifa iliyotolewa mapema hii leo, akieleza kwamba wanawake na watoto walikuwa miongoni mwa waathiriwa. Umoja wa Mataifa umelaani shambulio hilo kwenye harusi kwa kueleza ni kitendo cha kikatili dhidi ya washia wa Afghanistan. Mkuu wa ofisi ya Umoja wa Mataifa huko Afghanistan, Tamajichi ya Moto amesema shambulio lolote la kusudi dhidi ya raia ni ukatili na jambo linalokera sana. Rais Ashraf Ghani amelaani pia shambulio hilo aliloeleza ni kitendo kisicho cha kibinadamu, na kusema ameitisha mkutano wa dharura wa baraza lake la usalama kutafakari juu ya mashambulio hayo ya ukosefu wa usalama na kasoro zilizopo. Kundi la Taliban pia limelaani shambulio hilo. Habari za dunia zinaojia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, Washington DC. Baada ya kukaidi amri ya wakuu wa Hong Kong na mvua kali siku ya Jumapili, waandamanaji wamejitokeza kwa maelfu na maelfu wanaotetea demokrasia zaidi katika kisiwa hicho wamekuwa wakiendelea kubaki hadi usiku wa leo nje ya majengo ya serikali kuonyesha nguvu zao kwa serikali. Karibu watu nusu milioni, kulingana na mashirika ya habari ya kimataifa, wakibeba miavuli walishuka katikati ya Hong Kong wakati wa mvua kali na kudai kukaidi amri ya polisi ya kutoandamana kutoka uwanja waliokuwa wamekusanyika mapema jana hadi uwanja nje ya makao makuu ya serikali. Wanaharakati wanasema wanataka kuonyesha serikali kwamba wangali na uungaji mkono licha ya juhudi za Beijing kuonyesha kwamba ni kundi dogo linalofanya maandamano hayo. Watayarishaji wa maandamano hayo, taasisi ya haki za kiraia, wanasema maandamano yalihudhuriwa na karibu watu milioni moja laki saba na yalikuwa na lengo ya kutoa wito wa kukomeshwa utumiaji nguvu na ghasia na kurudi katika hali ya amani katika kisiwa hicho. Na wahamiaji katika meli ya kundi la hisani la Opens Arm inayoelea nje ya pwani ya Italia kwa zaidi ya wiki mbili sasa, walichupa na kujaribu kuogelea kuelekea pwani ya Italia hii leo, kabla ya kurudishwa kwa ajili ya usalama wao. Wahamiaji hao, wengi wao wa Afrika hasa kutoka Sudan na Ethiopia, waliokolewa na meli ya Opens Arm nje ya pwani ya Libya wiki mbili zilizopita, na wamekuwa wakisubiri kushushwa kwenye kisiwa cha Lampedusa huko Italia. Mwasisi na mkurugenzi wa Open Arms Oscar Camps anasema hali ni ya dharura ndani ya meli ambako kumekuwepo na mapigano na mivutano kati ya wahamiaji na hali ni ngumu kumudu. Serikali ya Hispania hii leo imekubali meli hiyo kuwashusha wahamiaji hao zaidi ya mia moja katika bandari ya Algeciras, lakini baada ya waziri wa mambo ya ndani wa Italy kukataa wahamiaji hao kushushwa huko Italy. Hata hivyo Open Army imesema haitoweza kuelekea hispania ha kwa hivi sasa, kutokana na dharura iliyoko ndani ya meli, kwani safari hiyo itawachukua karibu wiki moja. Mwisho wa habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Namnnam na, popote ulipo karibu sana kwenye awamu nyingine ya salamu na muziki, ambapo unapata fursa ya kuamkua wapendao wakiwa mbali na karibu, kutoka hapa Washington DC. Jina langu Harizon Kamao nikikukaribisha kabisa, tuungane tunapo wasalimia tuwapendao, na vilevile kujiburudisha na muziki kutoka hapa Washington DC. Wa kwanza kabisa ni Filbart Jonathan Kienshambi wa Nshamba, Mlemba Karega, Tanzania, unasema kwamba mtangazaji wa zamu, pokea salamu kwanza. Nami nazipokea kabisa. Naomba upeperusha salamu zangu ziwafikie Amri Kasimu, Richard Mzina, Rutahiwa Busisi, Maiko Kajembe, J Kandaga, Ashura Kasimu, wote wakiwa Tanzania, unasema kwamba nawapenda sana na kila wakati tuwe tukisalimiana kupitia Voice of America. Nami nasema kabisa, umeshanena. Mwingine namwona hapa ni waitu waitu, unasema zako salamu zimfikie Winston Sospita, Juma Hamis wa Karagwe, Godfrey Lutareka, nasema mke wangu na kipenzi Dorika Filbat wengine ni Eric Victos Masawe, Reina Shani, Lucas Albato Mseti na Isaac Petro Hango. Ujumbe ni mwakumbuka mie nanyi munikumbuke vilivyo, kama ilivyo kawaida yetu kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Nami nasema kabisa umeshanena wewe, waitu waitu. Dixon zingine salamu na zikamata ni zako Deus Masunga. Deus Masunga anasema huko kule Sikonge, Tabora, Tanzania, unasema zako sharamu, salamu ziwafikie mashabiki wako wote, siku nyingi, nawapenda nawaombeeni, na unasema kwamba unasalimia ndugu jamaa na marafiki wa Tanzania, rafiki zako wakiwa kote Afrika Mashariki na Kati na vilevile watangazaji wote wa Voice of America. Nami kwa niaba yao, Deus Masunga, anasema asanti sana kwa zako salamu na ujumbe mwafaka kabisa. Unasema kwamba kila siku unatuombea mema na kutukatakia baraka katika yote yale tunayofanya. Asante sana Deus Masunga. Salamu zingine unazozipokea sasa hivi ni zako Peris Kamau. Peris Kamau, ukiwa maeneo ya Lanet kule Nakuru, unasema zako salamu za kwanza kabisa zimfikie dadako Anne na familia wake wakiwa Thika, vilevile Judith na familia yake wakiwa Gilgil, bila kusahau Milicent na familia yake wakiwa Athi River unasema kwamba wazazi wako Reverend Barnabas Kama una vilevile Luci Wanjiro ambaye ni mama yako, wote wakiwa upande wa eneo la Nakuru. Unasema unawapenda sana na kuwasalimia na kuwatakia kila laheri, hasa mwaka bado ukiwa mchanga. Ndivyo unasema wewe Peris Dirango ama Peris Kama ukiwa Lanet huko Unakuru. Salamu zingine nazozipata sasa ni zako mchungaji, ukiwa maeneo ya Texas, Dallas. Unasema unawasalimia wanashakaina popote walipo, iwe ni Afrika, iwe ni Marekani, hata Ulaya. Unawasalimia, unasema kwamba anawapenda sana na ninawaombea kila uchao. Unasema pia waimbaji wote wa nyimbo za kidini walioko nchini Kenya, Marekani na kwingineko, wote wasalimike na wapate salamu zako wewe, Apostol Queen AC ukiwa Texas na mumeo Bernard, unasema kwamba salamu za heri njema na za Mungu ziwafikie, ukisema kwamba baraka zipitazo kuelewa kwa binadamu ziwafikie popote mlipo. Salamu zingine nazozipata sasa hivi ni zako Raymond Masawe, ukiwa Tabora, unasema ziwafikie Zakaria Demfo, Sali Bunzari, Sali Fikirindario, Lutahiwa Busisi vikta popote walipo ujumbe: kulinda uchumi na kazi ndiyo kazi kubwa. Tuendelee kukumbukana katika kila tunalolifanya. Napotazama naona kwa njia pole pole, huyu tale wediza wakishirikiana na japraza naja kutoka kule Zimbabwe, wanaingia na kibao chao gimi pata mambo ndani ya VOA kutoka hapa Washington DC. Salamu na muziki Naona kuna watu kadha wa kadha ambao kabisa wanataka kutuma salamu zao wenyewe wasalimie wanawapenda kupitia Voice of America ama VOA kutoka pa Washington DC. Na wapa fursa, tunaanza na nani. Sema jina lako na wape wawili watatu salamu, popote ulipo, kupitia VOA Washington DC. Jina langu Harizon, kama mimi wako, tutakuwa nawe hadi tamati, baada ya kusalimia wote unaowapenda wakiwa mbali na karibu. Eda Mabula Magesha, napatikana hapa Mwakitoro namba sita, ni Shinyanga nchini Tanzania. Salamu zangu ziwafikie kama wafuatao: Leina Shani Sumali Togolani, Lenda Chapache kwa kile Mahaha Bariadi, bila kumsahau Mgogoshi Jagira pane za Nkololo Bariadi, Saibogi akiwa kile stendi Somanda Bariadi, Joni Ndongo Masota kwa kile Nyangokolwa Bariadi nchini Tanzania. Bila kumsahau Nyanda Mayara akiwa pele Hivula, Magu, Mwanza. Bila kumsahau Eriki Vitikasi Masawe akiwa pele Lombo Mashati. Bila kumsahau huyu hapa anaitwa Side Msa, pande za Nzega, Tabora. Bila kumsahau ndugu yangu anaitwa Joseph Msa Kaswahili akiwa hapa hapa Mwakitorio, mjumbe. Mimi nawatakia siku njema. Haya, safi sana safi sana bwana Sayenda Mabula, uwe na wakati mwema. Haya, kuna ndugu yangu hapa nataka atuma salamu. Naitwa Josefu Musa kutoka Mwakitorio, kutoka Mwakitorio Shinyanga, namba sita. Nawasalimia sana mama yangu, unafikiri Musa na, na pili Musa, kuna siku jua Musa viagumsaujafatipita na mkapa safari. Ujumbe, nawatakia siku mwema. Naitwa Pedasto Romani mkazi wa Nzega, Tabora, Tanzania. Salamu zangu za jioni ziende kwa Jennifer Romani, Asteria Romani, Bazila binti Kimario Romani, Profesa Romani Seke, Seke akiwa Kingati Meema Kimario Isambaya anaelea. Asante asante Bwana Kamau, kwanza kwa ajili. Naitwa Mpero wa Sekela ya Nyanda, mwanaharakati mpendamani, napatikana Lulembela Geita nchini Tanzania. Kama kawaida yangu napenda kupeperusha salamu zangu kwa rafiki zangu kama wafuatao. Kwanza kabisa naanzia kwa Richard Galila, anapatikana hapa hapa Lulembela, namwambia tuko na redio VOA pamoja sana. Za pili nazipeleka kwa Sali Bunzali Sali, waziri wa shida na mipango ya gafula anapatikana pale Kashishi Bulige, namwambia kwamba tuko pamoja. Za pili nazipelekwa kwa Thomas Makanyaga, anapatikana Mtimbwe Lukwa, namwambia tuko pamoja. Za nne nizipeleke kwa, kwa, kwa Bonifasi Babaselatia, huyu anapatikana pale Katolo Geita, nazirudisha hapa, hapa Lulembela na wamsalimia huyu mwenyekiti wa kitongoji na mwenyekiti wetu wa kijiji huyu, ni Sahani Buzia Ndukindagila, namwambia kwamba situka tuko pamoja. Namalizia kwa mke wangu huyu ni mama ni, ni, ni mama Neema, anapatikana hapa Ngelole. Amaliza na mtoto wangu Mwajuma Mpelwa na Sato Mpelwa na Jafet Mpelwa, nawaambia kwamba tuko pamoja ndani ya ujumbe. Nawapenda imara daima, nawaendelee kusikiliza VOA Kiswahili, Washington DC, America. Pale anaitwa Fredi Dikson Katiti, kutoka huyu Mbea, Tanzania, tuma salamu kwa hawa wafuatao. Napotazama naona kuna wengine hapa ambao salamu zao wangetaka zipeperishwe, na tunaanza na wewe Eric Victos Masawe. Unasema sasa hivi unapatikana Rongoma Shop, Dar es Salaam, Tanzania. Salamu zako kwa Lucas Albert, Mseti Viola, Alfred Sayenda, Mabula Magesha, Filbert Jonathan Kieshamb na Miraji mwa Wakibinda. Ukisema pia Zakayo Pias Bundala akumbukwe, bila kusahau Stephen Boniface Baba Barba Serapia James tano Isaac Petro. Unasema kwamba unawapenda sana na VOA ndiyo nusu ya kuonana na zikamata zako. Wewe Ngedhe Njoroge Ngedhe kutoka Powder Spring kule Georgia upande wa Marekani zako salamu ziwafikie madereva wote wanaoendesha malori yenye miguu kumi na minane, ndivyo unasema. Unasema unatoka Atlanta, unaelekea kule Dallas, kisha Boston na pembe zote za Marekani. Ujumbe usalama kwanza tunapoendelea, na pia amani idumishwe katika nchi ya Kenya. Salamu zingine ni zako Prospalwena Prospalwena, unasema kwamba huko pande za Tanzania kule Dar es Salaam Unasema kwamba salamu zako kabisa kabisa ziwafikie Daudi Siwale, Sijali Shomari, Nasibu Nziku, George Jefrata Matanga na ndugu zako wote. Wanasema kwamba ni Prosper Lwena, ukisema kila siku tukumbukane kuombeana na tupendane, na Kenya inapoendelea mambo yawe sawa sawa kabisa, ili eneo lote la Afrika Mashariki liendelee kushuhudia amani. Salamu zingine nazozikamata sasa hivi ni zako Rose Malima. Rose Malima, unasema huko Kibaha, Tanzania, salamu zako ziende kwa Thomas Makanyaga, Fikiri Dario, Salimu na Soro ya Sungu Jingo, Edward Miraji Kibinda, bila kusahau Isaac Petro. Wote unasema unawapenda sana na kila uchao unawakumbuka kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Moses Edward Mndela Moses Edward Mndela wa Power Family Group belangandalalu, unasema Manyara Tanzania, salamu zako ziwaendee Eric Masawe, Radisras Damas Makoleo, Clifford Mwananyanda, Levi Mari, Bakari Hamisi Matikiti, Muhamedi Edward Albert Kim, Emmanuel Mwanya Mnyapanda. Edward Albert, ukisema kwamba nusu ya kuonana ni kusalimiana na popote mlipo, nawapenda sana. Ni ujumbe mwafaka kabisa kutoka kwa Moses Edward, ambapo tunaendelea kutafuta na kupeperusha zako salamu pamoja na muziki motomoto, langu jina likiwa Harizon Kamao. Nazipata zako salamu, Moses Edward Mdela, unasema wewe ni wa Power family group unasema kwamba unataka kuwasalimia watangazaji wote wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, na mimi kwa niaba yangu nasema asanti sana Moses Edward Mndela. Mbaga Karim Mbaga ukiwa kule Mbezi, Dar es Salaam, unasema zako zimwendee Grace Alex Mbaga, Charles Kubeja, Eric Masawe na Fitina Paul Wakatoro wakiwa kule Geita. Ujumbe, tufanye kazi kwa bidii, maana maandiko yanasema asiyefanya kazi basi hata kula asile, hata kidogo. Ndivyo unavyosema, Mbaga Karim Mbaga, ukiwa Dar es Salaam. Zingine salamu ni zako Lukas Alberto Mseti wa Dar es Salaam, Tanzania. Uhali gani mtangazaji? Kwangu mimi niko shwari kabisa, na unasema natumai hujambo, na kama hujambo, naomba munipepeshulishie zangu salamu kwa Eric Masawe, Isaac Petro Hango na mashabiki wote wa VOA Swahili. Na mimi nasema kwa hakika salamu zako zimeweza kuenda njia iliyo mwafaka kabisa, Lucas Alberto Mseti kutoka Dar es Salaam. Salamu zingine nazozishika sasa ni za King Majuto, ukiwa kule Geita unasema umeza kwa salamu ungetaka ziwaendee mashabiki wote wa idhaa ya kiswahili ya sauti amerika bila kusahau watu wote wakiwa kule geita na wana afrika mashariki kwa jumla ukisema kwamba nawapenda sana na popote mlipo mwendelee kubarikiwa kwa kuwa afrika ni yetu sote na tutaendelea kuilinda sisi ndio tutaitunza afrika Salamu zingine nazozipata sasa ni zako Daf Muro mgema. Daf Muro Mgema unasema huko kule Siginda, na unasema kwamba zako usalamu ziwaendee Clifford mwana Nyanda, Levi Meri, Bakari Hamisi, Emmanuel mwana Mnyapanda na Edward Albert Kim, ukisema kwamba nawapenda sana, popote mlipo, nyinyi ni watu wa nguvu kabisa. Salamu zingine nazozipata sasa hivi ni zako Tedi joseph. Tedi Joseph unasema huko maeneo ya TZ, ukisema kwamba zako salamu ungependa zimwendee Clifford Hezron Mwananyanda, Bakari Hamisi, Yusufu Ibrahim diwani mtarajiwa, Emmanuel Mwanya Mnyapanda na Proje Rutashoba, Khalifa Munisi, ukisema kwamba na wapenda sana kila siku tukumbukane, kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, Washington DC. Nami nasema bila shaka Salamu zingine nazo zikamata sasa, ni babu Alhaji Makumba. Babu Alhaji Makumba, unasema ni Power Family Group 4g Arusha Lemara, unasema zako salamu zifikie Matikiti Muhamed, Clifford Hezron Mwananyanda, Bakari Hamisi Yusupu Ibrahimu, diwani mtarajiwa Emmanuel Mwaya Mnyapanda, Proje Rutashioba, Halifa Munisi, Musa Omari Omari hawaj Wahadhifu Nemalema, Saumu Mrudhu, Mama Dabs, Nasmarashidi, Neema Kimaro pamoja na wengine wengi, ukisema kwamba tuendelee kukumbukana kupitia VOA Swahili, nami nasema umeshapata. Mambo ndiyo hayo, ukweli kabisa, kama ulivyonena, hivyo ndivyo ilivyo. Na zingine salamu ni zako, Eric Victor Masawe Victor Masami unasema kwa sasa unapatikana Rongoma, na ungesema kwamba zako kwa salamu ziende kwa Sayenda Mabula, Magesha Philip, Jonathan Kenshambi, Miraji mwana Kibinda, Zakayo Piers Bundala, Stephen Boniface, Baba Serapia, James tano na vilevile vile Isaac Petro. Unasema mambo yako sawa kabisa popote ulipo, Eric Vikti za Masawe unasema mambo fiti sana na mimi nakubaliana na wewe, nasema kweli kabisa, mambo fiti sana mnaendelea kusikiliza matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Basi hizo zilikuwa ni salamu zetu kutoka hapa Washington DC. Asante sana Kamau kwa habari hizo motomoto moto. Na hivi sasa, kabla ya kuondoka hapa, tunasema Tunakuleteni muktasar wa habari. Viongozi wa Jumuia ya Maendeleo ya Kusini mwa Afrika, SADC, wamemaliza mkutano wao wa siku mbili kwa kutoa tena wito kwa mashirika ya kimataifa kuiondolea Zimbabwe vikwazo vya kiuchumi na kutoa wito namna ya kumaliza ghasia huko mashariki ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, na kupitisha Kiswahili kuwa lugha rasmi ya kusini mwa Afrika pamoja na lugha nyinginezo zinazotumiwa katika jumuia hiyo. Tawi la kundi la Islamic State nchini Afghanistan limedai kuhusika na shambulio la bomu kwenye sherehe za harusi katika mji mkuu wa Kabul, ambapo watu 63 waliuliwa na karibu 183 kujeruhiwa. Waathiriwa wengi katika sherehe hiyo usiku wa jana katika ukumbi uliojaa watu walikuwa kutoka jamii ya Washia wa Hazara walio wachache huko Afghanistan. Rais Ashraf Ghani amelaani shambulio hilo alioeleza ni kitendo kisicho cha kibinadamu. Na umoja, masaif, Umoja wa Mataifa umelaani na kusema ni kitendo cha kikatili dhidi ya binadamu. Wahamiaji katika meli ya kundi la hisani la Open Arms inayoelea nje ya pwani ya Itali kwa zaidi ya wiki mbili sasa walijaribu kuchupa na kuogelea kuelekea pwani ya Itali hii leo kabla ya kurudishwa kwa ajili ya usalama wao. Mkuu wa shirika hilo Open Arms Oscar Kemps, anasema hali ni ya dharura ndani ya meli ambako kumekuwepo na mapigano na, na mivutano kati ya wahamiaji, na amekataa ombi la kuwapeleka Wahamiaji Hispania akasema itachukua muda mrefu na hali ni ya dharura. Baada ya kukaidi amri ya wakuu wa Hong Kong na mvua kali siku ya Jumapili, kwa kujitokeza kwa maelfu na maelfu waandamanaji watetea demokrasia walibaki hadi usiku wa leo nje ya majengo ya serikali kuonyesha nguvu zao kwa serikali ya Hong Kong na Beijing na maelfu na maelfu ya Wasudan wamekuwa wakisherekea katika njia za Khartum habari za kutiwa saini siku ya Jumamosi makubaliano kati ya muungano wa upinzani na baraza tawala la kijeshi juu ya kushirikiana madaraka. Mwisho wa habari za dunia kutoka Idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. na hapo ndiyo tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Usikose kuungana nasi hapo kesho, kama kawaida, ifikapo saa kumi na mbili na nusu jioni saa za Afrika ya Kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo, ni mimi Kenneth Bwire nikiwatakia usiku mwema kutoka hapa Washington DC.