hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza moja kwa moja kutoka washington dc karibu katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na, na nusu jioni saa za afrika ya kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za afrika mashariki tunasikika kupitia citizen radio nchini kenya rfa nchini tanzania na 93.7 fm kaya mombasa na bila kusahau FM za VOA 107.5 Nairobi, na vilevile 107.8 Mombasa, Kenya, 102.8 Lubumbashi, 96.2 Goma, 97.4 Bukavu na 97.7 Kisangani nchini DRC, bila kuacha 104.3 Kigali, Rwanda. Ninawakaribisha hivi leo, jina langu Harrison Kamau katika matangazo yetu hivi leo. Tunakuletea kipindi cha salamu na muziki, lakini kwanza tunakusomea habari za dunia. Msomaji ni mimi Khadija Riami. Mkuu wa idara anayesimamia fedha za umma huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo alizuiliwa kwa saa kadhaa kuhojiwa jana Jumamosi kwa kile ambacho amesema ilikuwa ni kulipiza kisasi kwa uchunguzi unaofanywa na ofisi yake kuhusu matumizi yaliyofanywa na maafisa waandamizi wa serikali ya DRC. Sylvain Kasongo, mkuu wa polisi mjini Kinshasa, ameithibitishia Reuters kwamba mkaguzi mkuu wa hesabu za serikali Victor Batubenga na mmoja wa wafanyakazi wake walizuiliwa kwa saa kadhaa kwa mahojiano, lakini waliachiliwa baadaye. Ofisi ya Batubenga imekuwa ikichunguza uidhinishaji wa takriban dola milioni mia moja ambayo ulipitishwa mwezi Mei na benki kuu ya DRC kwa maelekezo ya waziri wa muda wa uchumi ili kulipia mafuta, kwa mujibu wa ripoti iliyotolewa mwezi Julai. Tangu Rais Felix Chisekedi achukue madaraka nchini humo, ameahidi kusafisha rushwa ambayo amesema ilikithiri wakati wa enzi ya utawala wa miaka 18 wa rais wa zamani Joseph Kabila. Katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Antonio Guterres ameahidi kuwa kikosi cha ulinzi wa amani cha Umoja wa Mataifa kitaendelea kulisaidia jeshi la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kupambana na makundi mbalimbali yenye mbali silaha nchini humo. Alipowasili mjini Beni, mashariki mwa DRC, katibu mkuu amesema kikosi cha ulinzi wa amani MONUSCO, jeshi la Kongo na polisi wa kitaifa wataendelea kufanya kazi pamoja kurejesha amani na usalama katika eneo hilo amesema watafanya kila wawezalo kumaliza madhila ya ukosefu wa usalama katika eneo. Eneo hilo pia limekumbwa na mlipuko wa Ibola na pia tangu mwaka 2014 mkoa huo wa Beni umegubikwa na mgogoro mbaya sana, ambapo mamia ya raia wamepoteza maisha. Mamlaka zimelilaumu kundi la uwasi la Allied Democratic Forces, ADF, ambalo lilitokea magharibi mwa Uganda. Wakazi wa Beni mara nyingine wanaoshutumu wanajeshi wa Umoja wa Mataifa kwa kutochukua hatua dhidi ya ADF. Kamati ya Kimataifa ya Msalaba Mwekundu inasema zaidi ya watu mia moja wanaaminika kufariki baada ya ushirika unaoongozwa na Saudi Arabia unaopigana na waasi wa Kihuthi kufanya shambulizi la anga kwenye gereza moja kusini magharibi mwa Yemen. Afisa wa, Sauda, wa msalama mwekundu amesema timu yao inafanya kazi kupata walionusurika ambao wamefukiwa katika vifusi. Ushirika unaoongozwa na Saudi Arabia umesema umepiga kituo kimoja huko Dhamar ambako ndege zisizoendeshwa na rubani na makombora yalikuwa amehifadhiwa, na kwamba walichukua hatua wa zote za tahadhari ili kuwalinda raia. Msemaji wa waasi ameliambia shirika la habari la Associated Press kwamba wapiganaji 170 wa serikali walikuwa wamezuiliwa katika kituo hicho. Wakazi hata hivyo wameiambia AP kwa wanafamilia ambao walikuwa wakosoaji wakubwa wa wahudhi walikuwa wamezuiliwa kwenye kituo hicho. Rasia imeshutumu Marekani kwa kuhatarisha sitisho la mapigano katika jimbo la Idlib nchini Siria kwa kufanya shambulizi la anga huko. Rasia imesema shambulizi holela lilifanywa Jumamosi bila taarifa kwa Rasia au Uturuki ambazo zina wanajeshi wake Idlib. Kamandi ya Marekani imesema jana kwamba majeshi ya Marekani yalifanya shambulizi dhidi ya uongozi wa Alqaida nchini Siria, kwenye kituo cha kaskazini cha Idlib. Wizara ya ulinzi ya Rasia imesema katika taarifa yake kuwa shambulizi limetia mashaka sitisho la mapigano katika eneo ambalo mapigano yamepungua huko Idlib. Wizara imesema shambulizi hilo limesababisha hasara na uharibifu mkubwa katika eneo. Waandamanaji wanaounga mkono demokrasia huko Hong Kong wameziba barabara karibu na uwanja wa ndege wa kimataifa kama sehemu ya siku nyingine tena ya maandamano hivi leo Jumapili. Baadhi ya ndege zimefutwa na mamlaka zimesimamisha kwa muda huduma za treni za mwendokasi kwenda uwanja wa ndege Huku Hong Kong ikifanya tathmini ya uharibifu wa usiku uliosababishwa na wapinzani wa serikali. Maafisa wametetea hatua za polisi, huku mji ukiwa umekumbwa na mapambano, vijana wakipambana kudai mabadiliko ya demokrasia. Polisi walijibu maandamano hayo kwa mabomu yaliyo ya pia yaliyohusisha mabomu ya kienyeji na kurushiwa mawe na kuziba barabara kwa kutumia mabomu ya kutoa machozi, mipira yenye maji ya kuwasha, na wakati mmoja pia polisi walitumia risasi za moto. Takataka, taka za mifuko ya plastiki, chupa, sigara na uchafu mwingine unaingia katika fukwe kwenye eneo la Virage Beach kaskazini magharibi mwa Dakar nchini Senegal. Wafanyakazi wa kutoka katika migahawa iliyopo ufukweni na maduka katika eneo hilo walikuwa wakifukua kwenye michanga na kujaribu kukusanya uchafu, lakini uchafu huo huwa unarejea tena. Ukosefu wa miundombinu na elimu sahihi ya jinsi ya kutupa uchafu katika mji mkuu wa Senegal umepelekea milima takataka katika mitaa ya mjini humo pamoja na kwenye fukwe za bahari babakar theo mmiliki wa copacabana saf village duka maarufu na mgahawa kwenye eneo la viraj beach ambalo lilifunguliwa mwaka 1970 ameamua kuchukua hatua kwa kugeuza mgahawa wake si sehemu ya kupokea uchafu ikiwa ni eneo la kwanza la aina yake katika sehemu hiyo kwa zaidi ya mwaka mzima thio alifanya kazi na kundi la kuhifadhi mazingira kuibadili biashara yake kwa mgahawa ambao haupokei wala kurundika uchafu, na ana matumaini wa wamiliki wengine wa migahawa na maduka katika eneo hilo la ufukweni watafanya kama anavyofanya yeye. Hizo zilikuwa habari muhimu za dunia. Hujambo, msikilizaji wa idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, VOA, mahala popote pale unapotusikiliza. Jina langu ni Mkamiti Kibayasi, ninakukaribisha katika kipindi cha salamu na muziki, kipindi kinachokujia kutoka studio namba 15 ya idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika hapa mjini Washington DC. Basi moja kwa moja anayetufungulia kipindi cha salamu siku ya leo si mwingine, anaitwa Lugedeja Masanja Ndizu yeye anapatikana katika barua pepe ya lugedeja 07574335@gmail.com, anasema salamu zake yeye ziende kwa Maganga Ndizu, Francis Ngunda, Basila binti Kimario, mama Esther wa Isaka, Doto Mahona, Sali Bunzali, Sali Magembise, King Majuto, Side Musa, Franki Musa, Husein Nasoro, ujumbe anasema nawatakieni nyote salamu kutoka hapa nilipo lakini hajasema anapatikana mahala gani. Kutoka kwa salamu za Lugedeja Masanja ndizo ninakamata. Salamu zako wewe Simforoza Makei, unasema unapatikana Dar es Salaam, Tanzania. Salamu zako ziende kwa mdogo wako Glori Makei akiwa Dar es Salaam. Salamu unasema ziende kwa dada yako namwita mama mchungaji akiwa Dar es Salaam. Umemsalimia dada yako Biliuda akiwa Manzese au mama Airini huko huko Dar es Salaam. Salamu, salamu nayesema ziende kwa kaka yako Mtoro akiwa Dar es Salaam, kaka yako Haruna kaka akiwa Dodoma Tanzania, Bakari Seif wakiwa Dar es Salaam, Farhani akiwa Morogoro pamoja na wadogo zako Sheila, Mariam, Titi, Sharifa, Neema wote wakiwa Tanzania. Ujumbe unasema salamu ni nusu ya kuonana. Majaliwa Kasato unapatikana Kinondoni Tanzania salamu zako anasema ziende kwa mama yako mzazi Bi Mwayaona akiwa Kinondoni, Tanzania. Salamu ziende kwa dada zako Zuhura Kabuto, Zauyeye, Mariam, Halima, Vegetarian, wote hao wakiwa Dar es Salaam, Tanzania. Salamu ziende kwa kaka zako Ahmed Abdallah, Saidi na marafiki zako wote wa Kinondoni Mkwajuni, wapokee salamu. Baada ya kusoma salamu hizi za Majaliwa hivi sasa, na kuita wewe Amos Msanga ukiwa Ludewa nchini Tanzania. Salamu zako anasema ziende kwa Edward Kabamba akiwa Morogoro. Salamu ziende kwa Frank Mwana Atanas popote pale alipo, Miraji Mwana Kibinda akiwa safarini kuelekea Tanga. Salamu ziende kwa Godwin Asewe, Exaudi Makiao, Bosmel Malisiku wa DRC, Elisha Mazoya, Jisline Kasonia wa DRC, Abraham Kirwa na wasikilizaji wote wa Sauti Amerika katika kipindi cha salamu na muziki, wapokee salamu hivi sasa. Anasoma salamu zako wewe Philips Nzininzia. Hujasema unapatikana wapi. Salamu zako anasema ziende kwa Jackson Msioka akiwa Mombasa, Kenya. Salamu ziende kwa mwalimu Okelo Kabale wa Uganda. Salamu ziende kwa Joel Gusa wa Msowero, Morogoro. Salamu ziende kwa Pasta Asenga wa Arusha, Tanzania. Umemsalimia Datius Pancras popote pale alipo, David Burasa pamoja na Kawozo Robert, wapokee salamu. Aliyowasalimia ni Philips Msinizia, yeye hajasema yupo wapi. Bila shaka nyote mliosalimiwa wamepata salamu hizi. Basi salamu zenu zinasindikizwa na kibao kizuri kabisa kutoka kwa Mboso. Anakwambia tamukasuku mwenye sauti nyororo mususu ya sorondombo na bando letu la buku twabeluzi paka tumoro mambo iko huku benzi twalila kwa soro mm. Anipelekesha msobemsobe kama fuso la panda mlima na nilivyofundi kuchelewesha kobekobe simpidusko nzimanzima viberu mberu, siyo penzi la mashaka, tushasoma dua kusitirika kwa wenye macho ya mpaka. Waambie mimi beberu sijogola pasaka. wanajisumbua kukunja ndita watazeka haraka stili waya ananisugua hanaga mbaya lazizi msikilizaji, iwapo unafungua redio yako hivi sasa, unasikiliza kipindi cha Salamu na Muziki kutoka Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika hapa mjini Washington DC, nikiendelea kupeperusha salamu zako, ambapo wewe msikilizaji umetuandikia kupitia barua yetu pepe hapa ya VOA Swahili. Ninakamata sasa salamu zako. Wewe Karangaza Selemani, unapatikana Tabora, Tanzania. Salamu zako unasema ziende kwa Mariam Mnyangara akiwa Mwanza, Tanzania. Mariam Kapambwe akiwa Mwanza. Salamu ziende kwa Eliaika, Lightness, Fadhili, wote hawa wanapatikana Mwanza, Tanzania. Umemsalimia pia mdogo wako Tatu Kapambwe akiwa Nyakato, Tanzania. Umemsalimia mama mdogo, mama Kisiu akiwa Tabora. Salamu unasema ziende kwa mjomba wako Hassan akiwa Tabora. Salamu ziende kwa mjomba wako Adam akiwa Tabora. Umemsalimia pia dada yako mama Adam popote pale alipo umemsalimia mjomba wako Jabiri akiwa Mwanza pia unasema salamu ziende kwa Adam. Ujumbe unasema jamani, tusalimiane kupitia Sauti ya Amerika. Dedani Yota Mzilikana, salamu zako unasema ziende kwa Simon Marwa Mseti, salamu ziende kwa Nyanda Mayala, salamu ziende kwa Tupo Chiduo, salamu ziende kwa Abu Ali, salamu ziende kwa Salehe Amani akiwa Dar es Salaam na Selemani Fredi Upendo, popote pale alipo apokee salamu siku ya leo na kamata kadi yako wewe, Priscos Anaeli Sambaya, unasema unapatikana Ludewa. Salamu zako unasema ziende kwa Job Onserio, Adam Selemani, Mama Kisiu, Pasco Anthony, Tumaini Nyakato, Kaliwa Mjomba Sungure, Kaduri Asiepo Manji Sozi, Neema na Nsanzi Gwako Kindindi popote pale walipo wapokee salamu kupitia hapa Sauti ya Amerika mjini Washington DC. Chalo Gimbui wao wanapatikana Shinyanga, Tanzania. Hivi sasa nasoma salamu zako, nasema ziende kwa Bonifasi Kimu Dorin Hassan. Salamu ziende kwa Wilfred Nyaga. Salamu nasema ziende kwa Petrus Kamugisha akiwa Bukoba. Salamu ziende kwa Ndosi Chalo akiwa Bukoba. Salamu ziende kwa Mgombelwa akiwa safarini kuelekea Chato. Vilevile wanasema vile salamu zako ziende kwa Igwegwe Sanche, yeye anapatikana Kahama. Kasisi Francis, yeye anapatikana Tanzania, lakini ujasema ni mkoa gani. Vilevile wamemsalimia vile Waweru wa Waweru akiwa Kenya. Shukuru Wamama apokee salamu popote pale alipo, pamoja na Shukuru Liston akiwa Kenya, pia apokee salamu. Michael Motatiro wa Serengeti, salamu zako anasema ziende kwa Bona Saula, Wachato, Isaac Samari, Khatib Zalo, Abel Arimba, Emmanuel Joseph, Ruta Sigwa, Elis. Salamu ziende kwa Bahati Madaki, Princess Kamanga. Proje Rutashobia akiwa Bukoba. Salamu ziende kwa Michael Motatiro pia umemsalimia. Salamu ziende kwa Silas Ntonja popote pale alipo apokee salamu. Nyote nyinyi mmesalimiwa na Michael Motatiro wa Serengeti, Tanzania. Hivi sasa basi, nakamata kadi akadi yako wewe, unajiita ni Nazareti mwa Kipembe. Wewe unasema unapatikana Tukuyu, Mbea. Salamu zako unasema ziende kwa Jafa Idi Lusajo, Mwamloka Mwandu John Rutahi wa Busisi, Reina Shani, Kashinje mjomba wa watu, Joshua Rubenge, Meshak Momala, William Kitengai, Nail Siyobela, Selemani Mgode, Nyanda Mayala, Noah Kapindo, Magembise, Notabene Mwakamala na Jafari Kopo, mpokee salamu. Jumbe anasema tuzidi ku kukumbukana na Sauti ya Amerika. Ni salamu hizi mmetumiwa na Nazareti mwa Kipembe. Baada ya kusoma salamu hizi, sasa naona mziki unakaribia, lakini kabla ya kukupatia burudani ya muziki, ni vyema nikasoma salamu nyingine hapa. Anaitwa Tx Kunambi, mwanasheria wa mabingwa salamu. Anatokea Morogoro, Tanzania. Anasema ni eneo la Afrika Mashariki. Salamu zake moja kwa moja anasema ziende kwanza kabisa kwa Omari Momboka akiwa Morogoro, Tanzania. Salamu ziende kwa Shah Simbayana akiwa Morogoro, Tanzania. Vilevile amemsalimia vile Exaudi Makiao wa Arusha, Miraji Mwanakibinda wa Morogoro. Salamu ziende kwa Zakaria Ndemfoo wa Arusha, Tanzania. Baada ya kusoma salamu hizi za TX Kunambi, mwanasheria wa wa mabingwa wa salamu, sasa naona basi burudani ya muziki ipo tayari kabisa kupeperusha kipindi hiki cha salamu na muziki. Ni Sauti Soul kutoka Kenya, hawa wanakuambia sura yako, nimekuchagua wewe nikupende ti sol wakiondoka na kibao chao cha sura yako haya yote unayapata katika kipindi cha salamu na muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA, inayotangaza kutoka hapa mjini Washington DC. Nakamata kadi yako we Masanja Kanone wa Igate Geita, Tanzania. Salamu zako unasema ziende kwa Edward Elias, salamu ziende kwa Antidius baba Mlokozi Anakreti wa Kagera, Bukoba. Mwendi Chuma Matimbo Mwachula apokee salamu hakika. Mimga vilevile vile amemsalimia Kashinje, mjomba wa watu. Salamu ziende pia kwa Richard Paulo, yeye anatokea Igunga. Nyote nyinyi mmesalimiwa na Masanja Kanone. Hivi sasa nakamata kadi yako wewe, si mwingine, unaitwa ni Alhaji Hamisi Litambwe. ujasema unapatikana wapi? Salamu zako unasema kwanza kabisa ziende kwa Solomon Njiku akiwa Nzega mjini. Salamu pia ziende kwa Stephen Kigina. Salamu ziende kwa Juma Silvester Max, umemsalimia mapigano Jacobo, vilevile umemsalimia Michael Myombe, yeye anapatikana Morogoro Tanzania. Hivi sasa nakamata kadi yako wewe Suleimani Buta wa Ijinga, Magu, Mwanza, Tanzania. Salamu zako anasema ziende kwa Frank mwana wa Atanas, salamu ziende kwa Clifford Hezron mwana Nyanda, salamu ziende kwa Wilson Peter, umemsalimia Godwin Asewe. Ujumbe anasema jamani, radio free tunawasikia kupitia VOA na VOA tunaipenda sana kutumia salamu kwani tunajuana. Hivi sasa, basi nakamata kadi yako, unajiita Deus Masunga. Salamu zako Deus Masunga, wewe unasema ziende kwa hawa wafuatao. Moja kabisa, ziende kwa Mchana Jei Mchana na Raymond Masawi popote pale walipo. Salamu unasema ziende kwa Thomas Makanyaga, Mage Mbise na Fikiri Dario, wapokee salamu. Salamu unasema ziende kwa Bebi Masanja Deus na Tausi Deus wakiwa Tabora. Salamu unasema ziende kwa Gorigota Magabe Rutahiwa Busisi. Salamu zako unasema ziende kwa B Nkamba kanisa Ndula salamu unasema ziende kwa B Asha Shaban Ali. Salamu unasema pia ni zitume ziende kwa James Tano Mapema Ndula. Pia umemsalimia mtoto Masunga Deus popote pale alipo apokee salamu na kamata kadi yako hivi sasa. Wewe unasema unaitwa Jangala Bugumba, ujasema unatokea wapi, lakini umesema unataka salamu zimfikie Mama Ester wa Isaka. Salamu ziende kwa mtu pesa mwana mbuke salamu ziende kwa Basila Kimario Maganga Ndizu apokee salamu. Na mwisho kabisa, unasema salamu ziende kwa watangazaji wote wa Sauti ya Amerika. Kwa niaba ya wenzangu nasema shukrani sana, msikilizaji wetu, na endelea kusikiliza kipindi cha salamu na muziki, na vilevile vile endelea kupeperusha na kutuma salamu zako ambazo zinasomwa kila siku ya Jumapili. Nam, basi tukiwa tunakamilisha kipindi hiki cha salamu na muziki hivi sasa, na kamata kadi yako wewe. Tatu sijaona unapatikana katika maeneo ya Midizini, lakini hujasema Midizini inapatikana wapi? Ni Tanzania? Unasema salamu zako ziende kwa Biasha, salamu ziende kwa Australia, salamu ziende kwa Aikariri, salamu ziende kwa Riwere, salamu ziende kwa babu yako Bintulilu. Salamu pia umemsalimia huyu kipenzi cha moyo wako kama ulivyomwandika, unasema si mwingine anaitwa Mama Mugondorolese. Nyote nyinyi mnatakiwa salamu kutoka hapa Sauti ya Amerika na ndugu yenu. Na ndivyo hivi ninavyokamilisha kipindi cha salamu na muziki kutoka hapa Sauti ya Amerika mjini Washington DC. Ulikuwa nami na mkamiti Kibayasi ni kijana mwana fa wa Tanzania na kibao chake nipo nipo. Shukran kwa kunisikiliza, ninakutakia ani njema sana. Nipo, nipo, nipo, kwanza kwanza, kwa mimi mama japo natokea Tanga, mapenzi yalipozaliwa sijivishi fundi nikajifanya najua. Mimi nakile timamu, naona tu mnavyoarukia. Ukiniona na demo mzuri haimaanishi ndo nitamua, napata wakati ngumu, washikaji wanakolea kwa uchungu, kwana mimi na maumivu yangu, nasema tu na moyo wangu. Watu wanalalamika wanavyoumizwa na ndoa zao wengine wanapichwa na kufa na maumivu yao, sio leo, sio kesho kutwa wala mtondogoo, sio mchana, sio jioni, usiku wala majogoo. Morali nlonayo sasa siwezi kubali kuibiwa, ngoja nzekezeke kwanza, pengine nitakuja lewa, eti nizibe masikio wengine, nifumbe macho nisione, na wakati naibiwa, hamwezi kuwa hamjalewa. Mi nikiona mtu anaibiwa naona kama naibiwa mimi, so miaka kadhaa ijayo ndo mniulize na walini, bado nipo nipo kwanza. Unasema bado nipo nipo sana nipo wa kwanza kwa mimi mwana bado nipo, nipo nipo mama. Asante ah, sana mkamiti kibayasi kwa kipindi cha salamu. Na sasa basi, ni muhtasari wa habari, msomaji ni mimi Khadija Riami. Mkuu wa idara anayosimamia fedha za umma huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo alizuiliwa kwa saa kadhaa kuhojiwa jana Jumamosi kwa kile ambacho amesema ilikuwa ni kulipiza kisasi kwa uchunguzi unaofanywa na ofisi yake kuhusu matumizi yaliyofanywa na maafisa waandamizi wa, wa serikali. Katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Antonio Guterres amewaahidi walinzi wa linzo amani wa kikosi cha Umoja wa Mataifa kuwa kitaendelea kulisaidia jeshi la Kongo la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kupambana na makundi mbalimbali yenye silaha. Alipowasili mjini Beni, mashariki mwa DRC, katibu mkuu amesema kikosi cha ulinzi wa amani MONUSCO, jeshi la Kongo na polisi wa kitaifa wataendelea kufanya kazi pamoja kurejesha amani na usalama katika eneo hilo. Kamati ya Kimataifa Msalaba Mwekundu inasema zaidi ya watu mia moja wanaoaminika kufariki baada ya ushirika unaoongozwa na Saudi Arabia unaopigana na waasi wa kihudhi kufanya shambulizi la anga katika gereza moja kusini magharibi mwa Yemen. Afisa Msalaba Mwekundu anasema timu yao inafanya kazi kupata walionusurika ambao wamefukiwa katika vifusi. Na Rusia imeshutumu Marekani kwa kuhatarisha sitisho la mapigano katika jimbo la Idlib nchini Siria kwa kufanya shambulizi la anga huko hapo jana. Huu ulikuwa ni muhtasari wa habari na hapo ndipo tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika msikose kuungana nasi hapo kesho kama kawaida ifikapo saa kumi na mbili na nusu jioni saa za afrika ya kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za afrika mashariki kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo mimi ni harizon kamau nikiwatakia usiku mwema kutoka hapa washington dc