Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. VOA Express moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani Washington DC, tarehe ikiwa ni tarehe mbili, mwezi ni wa tisa, mwaka wa elfu mbili kumi na tisa ambapo tumechangamka kweli kweli, na imani yetu ikiwa kwamba umechangamka popote ulipo hapa, ikiwa ni mwendo wa saa tatu na nusu asubuhi saa za Washington DC. Jina langu Harrison Kamau, sawa sawa kabisa. Harrison Kamau hayuko peke yake ndani ya nyumba, imekusha jaa chele kama pishi la mchele jina langu ni Sunday Shomari. Msikilizaji, ikiwa ni saa kumi na nusu alasiri ya Afrika ya Mashariki, tisa na nusu Afrika ya Kati. Msikilizaji, kipindi hiki ni Vue Express ambacho kinakwenda express kama wewe, moja kwa moja, kwapa mambo mbalimbali na moto moto yanayoendelea, tukianzia kule jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, ambapo katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Antonio Guterres tayari upo kule na amekutana na Raisi Tshisekedi nini kinaendelea? Tutasikiliza huko tutakapoungana na mwenzetu Salehe mwana Milongo. Na tunapozungumza ni kwamba huko nchini Kenya tayari baadhi ya wakulia, wakulima wameanza kufukuzwa kutoka kwenye msitu wa Mau, na tutaelezwa kwa kina wanaelekea wapi, ni wangapi wameondoka kwenye msitu, na shughuli yenyewe ama zoezi lenyewe linaendelea vipi, na baadhi ya viongozi wa kisiasa wametoa matamshi yapi. Bila kusahau leo tutakuwa na swali letu, lakini katika barazani tutaangalia tu je, wewe binafsi unaridhishwa na viwango vya usafi kwenye vituo vya afya? Kuna mengi umezungumza msikilizaji, tutasoma yale majibu mliosema, bila kusahau, tutaangalia baadhi ya mambo yaliyotokea mwishoni mwa wiki hasa kwenye nyanja ya utumbuizaji. Uh, mengine mabaya, mengine mazuri, lakini tta tutakueleza ndani ya VOA Express ambayo haitakamilika kweli bila kiburudisho ama muziki. Kama ilivyo ada yetu, moja kwa moja tuelekee DRC, tuungane naye Salehe, Salehe. Mwana Milongo, karibu sana kwenye Vio Express. Salehe, tunasikia kwamba tayari katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa amekusha kutana na Rais Shisekedi na vile vile spika wa Bunge. Tueleze yale ambayo inaendelea na nini ambacho e, kinajadiliwa Salehe. Asante. Uh, sande ni kwamba uh, Antonio Guterres ambaye ni katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa amesema kwamba Umoja wa Mataifa hauwezi kuisahau Kongo yaani kinachoendelea huko Kivu, umoja wa mataifa umekuwa makini na vilevile, kutokana na ugonjwa wa Ebola na usalama mdogo. Kwa hiyo amesema kwamba juhudi zitafanywa kwa pamoja ili kuweko na amani na usalama huko Kivu. Na amezungumzia pia kwamba bila shaka kumekuwa na hewa mpya nchini Congo toka uchaguzi wa Desemba mwaka mwaka uliopita, ambao ulifanyika kwa kweli, amehakikisha kwamba kumekuwa na mageuzi na vilevile wataunga mkono kwa ajili juhudi na taratibu za demokrasia ziweze kukamilishwa nchini Kongo, na pengine Rais Tshisekedi kwa upande wake akiwa ndio hivyo, kama wanavyosema, ni upepo mpya umeingia kwenye serikali yake, na pengine zile changamoto e, za kazi za Umoja wa Mataifa katika eneo la DRC, nini ambacho pengine kwa upande huo kimeangaziwa? Kwa hapo ndio wamesema kwamba kumekuwa na hatua wa mbili ama tatu ambao wamekubaliana na Rais Chisekedi. Kwanza ni kuweko na mwito wa, mw, wa kuweko na pato ama mfuko wa fedha kwa ajili ya kupambana na, na ugonjwa wa ebola huko Kivu na hapo ametoa mwito kwa jumuiya ya kimataifa kwamba waweze kuchangia ili kumalizisha, sio tu Ebola. Kumekuwa na magonjwa mengine kama vile surua, magonjwa ya kipindupindu. Kwa hiyo wamesema ni kumekuwa na changamoto nyingi za kiafya nchini Kongo, ni lazima kuweko na uungwaji mkono ili Kongo iwe na, na, na taasisi za kiafya ambazo zimeimarika, na pia wamezungumzia kuhusu usalama hapo ndio wamesema kwamba kikosi cha Monisco kimepewa mtazamo mpya kwa ajili ya kuweza hivi kukabiliana na wapiganaji hao wa wa ADF huko kwenye majimbo ya Kivu ya kaskazini na huko Ituri pia. Na pengine wakati ziara hii inakamilika, pengine wamepata nafasi ya kuzungumza na wananchi, mpaka hivi sasa vipi imani yao bado ipo kwa Umoja wa Mataifa na nini ambacho wanasema pengine kwa kweli hilo ndio swali gumu, kwa sababu wananchi walio wengi wamemhakikishia hata yeye mwenyewe Guterres kwamba toka kikosi uh, hicho cha Umoja wa Mataifa, hasa wanajeshi kutoka Tanzania, Malawi na Afrika ya Kusini kuweza kuchangia kumalizisha uasi wa M23 mwaka elfu mbili na kumi na tatu hadi kufikia sasa, wamehisi kwamba ni kama vile wamekuwa wamesinzia, yaani e, kumekuwa na uasi ama Uh, vitendo hivyo vya uh, ADF lakini uh, kundi hilo linaendelea tu kuwaua raia na Umoja wa Mataifa hauonyeshi kwamba umefanya kazi vizuri. Basi ni kushukuru sana Salehe wa mwana Milongo, moja kwa moja kutoka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo hivi sasa. Basi tukushukuru, uendele na shughuli hizo. Tuendelee na kule nchini Kenya nam kamili, unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Kama alivyosema mwenzangu Sandey Shomari, moja kwa moja tuelekee huko jijini Nairobi. Tunaungana naye Kennedy Wandera, karibu sana kwenye VOA Express. Tueleze hali ya msitu wa Mau, watu wanaoondolewa ama kufukuzwa kutoka msitu huo, hali imefikia wapi kufikia sasa, uh, tunavyozungumza sasa, juhudi za kuwaondoa watu wanaoishi katika msitu wa Masai Mao eneo la Narok tayari wanaondoka na ni juhudi ambazo zilianza Jumamosi usiku, wakati maafisa wa polisi waliingia kwenye msitu huu wakisaidiana na maafisa wanaosimamia misitu ili kuwaondoa maelfu ya wakazi ambao wamejenga maeneo uh, makazi yao katika msitu huo wa mao lakini kumbawa kumbawa ni suala ambalo serikali imesisitiza kwamba italifanya kuhakikisha kwamba watu hao ambao ni takriban familia elfu sitini waondoke katika msitu huo, uh, kwa kuelezwa kwamba walijenga makao katika maeneo hayo pasi kuelekezwa, uh, na serikali. Na sasa viongozi uh, wa eneo hilo tayari wametoa cheti za maneno akieleza kwamba wakati walipokuwa wakipigia so serikali kura, walijua kwamba serikali italinda watu wao. Lakini suala hili linaongozwa na siasa, lina na, na hivyo basi Rais so, Kenyatta nafaa ajitokeze na azungumze iwapo amewacha watu wake. Hebu tumsikilize mbunge wa Belgut huyu Nelson anavyoenevyo. hatutoki Mau, sisi si wageni Kenya na tutakaa Mau. And evict us and you will see the reaction. Sisi si, si, si ya kubembeleza tena, we are leaders and the people who are living in Mau are human beings. Wale watoto ambao wanaenda shule katika sehemu ya Mau ni watoto kama watoto wa Tobiko, na yeye atiajaribu kutufurusha sisi, tunamwambia Mau atuondoki leo, hatukuondoka jana na hatutawai toka sehemu ya Mau, afikirie vingine. Ah, Wandera, nimesikia ripoti. Uh, nieleze, nieleze kwamba uh, siku za nyuma hivi serikali uh -huh. imetangaza uh, hati miliki takriban elfu moja mia mbili sabini na tano hivi na kuonesha kwamba hizi ni baadhi ya uh, uh, stakabadhi zilizopewa watu ambao wameishi katika msitu wa Mau kinyume na sheria na hivyo basi serikali katu, uh, ikazitupilia uh, mbali, kueleza kwamba hizo zilitolewa kwa njia ambayo si ya kisheria na hivyo basi ku, kuonyesha kwamba watu ambao wamekuwa wakimiliki ardhi katika maeneo hayo na kuweka vipande vipande vya ardhi kwa watu fulani kuishi mchakato huu ulifanywa kwa njia ambayo si ya kisheria, na hiyo serikali inaeleza kwamba nishati ianze kuhakikisha kwamba watu hao wanaondoka na maeneo hayo yanajengwa miti ili pawepo na, uh, na kijani, sehemu ya kijani ambayo wanaeleza kwamba itasaidia sana katika uwepo wa chemchemi za maji. Lakini uh, huyu George na tembea ambaye ni mkuu wa kamishna wa eneo la bonde la Ufa, eneo hilo anaeleza kwamba iwapo serikali haitochukua mchakato huo na kuufanya jinsi navyokitaraji sasa hivi, patakuwa na shida kubwa kwa wakenya wote. Hebu tunasikiliza na waeleza George Natembeya. Hebu ebu kidogo Wandera, aliake akieleza kwamba sasa, mm -hmm, watu watapiga kelele, lakini lakini iwapo hilo halitofanyika basi watu wataumia sana, kwa sababu kutakuwa na ardhi na hapa takuwa hapo na maji. Naam, hebu tueleze kidogo Wandera, ni uh, takriban watu ama familia ngapi zinatarajiwa kuondolewa kwenye msitu wa Mau? Ni familia zaidi ya elfu uh, sitini watu ambao familia ambazo zinaishi zina katika msitu wa Mau Mau Masai Mau, na serikali inaeleza kwamba hawa ni watu ambao wengine wao wali- walinunua wali, wali vipande vya ardhi kutoka kwa watu fulani ambao walitumia nafasi zao kuchuku, kupata hati miliki, na hivyo basi hawa ni watu ambao wengi wanaumie mikononi mwa watu ambao walijizawadi na kujipa tu vipande vipande vya ardhi, na hivyo lakini serikali inaeleza kwamba Uh, kwa sababu watu hao waliingia kwa njia ambayo haifai. Sasa serikali itawatoa na hivyo basi wanafaa ku uh, haito haitowapa hata makao mbadala ya kuishi, watajipanga wata, kwa sababu walivamia hmm, ardhi ya serikali. Na kushukuru sana Kennedy Wandera kwa ripoti yako. Kwa hakika mambo hayo yanavyoendelea, sisi hapa VOA tutaendelea kukujuza zaidi na kwa kina, lakini sasa tupate habari nyingine za dunia. Idara ya wanyamapori nchini Kenya leo imesema miili ya watalii saba waliofariki Jumapili kufuatia mafuriko katika mapango ya taifa ya Hell's Gate huko Naivasha hii imepatikana. Watalii hao watano wa raia wa Kenya, mmoja wa kigeni, pamoja na aliyekuwa na waongoza, walikumbwa na maji na mvua walipokuwa ndani ya mapango hayo ya Hell's Gate. Shughuli za uokozi zinaendelea tunapozungumza. Iran leo imesema imechukua hatua kali kujitenga na mkataba wa kimataifa wa nyuklia wa mwaka 2015 endapo nchi za Ulaya hazitochukua hatua kuisaidia nchi hiyo kuuza mafuta yake na kukwepa vikwazo vilivyowekwa na Marekani. Msemaji wa serikali ya Iran Ali Rabi amesema kuna ulazima mafuta ya Iran yanunuliwe na pesa za mauzo ya mafuta zirejee nchini humo. Ijumaa viongozi wa Iran waitwa onyo kwamba wataanza kuchukua hatua rasmi za kujiondoa kwenye mkataba wa nyuklia wa mwaka 2015 ambao wanataka Iran kupunguza viwango vya harakati zake za nyuklia na ipate afueni ya vikwazo. Wanafunzi wa shule ya sekondari huko Hong Kong leo wamejiunga na waandamanaji ili kuunga mkono vuguvugu linalotetea utawala wa kidemokrasia katika taifa hilo lililo chini ya mamlaka ya China. Leo ilikuwa ni siku ya kwanza ya mwaka mpya wa masomo . Mapema leo waandamanaji wamevuruga shughuli nyingi kwa kuzuia usafiri wa treni. Jumapili waandamanaji waliziba barabara zote zinazoelekea kwenye uwanja wa ndege wa kimataifa wa Hong Kong, jambo ambalo limepelekea viongozi kusitisha usafiri wa baadhi ya ndege. Mapambano yalitokea Jumapili kwenye eneo la mpaka wa Lebanon kati ya Israel na kundi la Hezbollah, hali ambayo imeleta wa wasiwasi mkubwa kwa serikali ya Marekani. Jeshi la Israeli linasema lilirusha makombora kusini mwa Lebanon kujibu mashambulizi ya kundi la Hezbollah ambayo alilenga kambi ya jeshi na magari ya kivita ya Israeli karibu na mpaka. Mapambano yalisitishwa usiku wa kuamkia Jumapili. Msemaji wa Umoja wa Mataifa Andrea Teneti alisema hali katika eneo la mpakani ni shwari na kikosi cha Umoja wa Mataifa kinachosimamia amani kinapiga doria pamoja na jeshi la Lebanon. nakwambia nikiashiria kabisa kwamba wakati umefika wa barazani, ambapo awali tuliuliza kwenye mtandao wetu wa Facebook: Je, wewe unaridhika na viwango vya usafi kwenye vituo vya afya? Majibu ni mengi sana sande. Kabla ya kuwaalika baadhi ya wasikilizaji wetu kwenye laini ya simu, pia sasa tuangalie baadhi pia ya majibu ambayo tumepokea kupitia mtandao huo huo wa Facebook. Herina Mdachi, Herina Mdachi anasema kwamba akiwa Dodoma, hakika binafsi sijaridhishwa kabisa na vituo Uh, usafi katika vituo vingi vya afya. Jeff Albert anasema ndio, katika baadhi ya vituo usafi unaridhisha sana. Naona uh, pia Doto Masilaba wa kule Tabora, Tanzania anasema kiukweli hali ya usafi kwenye vituo vya afya baadhi ni bado sana. Uh, kuna baadhi ya vituo vya afya bado ina haijaridhisha kabisa, haijafika katika viwango. Lakini kwenye laini ya simu sasa hivi tunaye Dixon Mathe kutoka kule Bunia DRC. Karibu sana kwenye VOA Express Barazani, na vilevile tunaye Sami wa Masebu akiwa nchini Kenya Kwale, pwani ya Kenya. Ah, tuanze na Dixon Mathe kutoka Bunia. Habari ya Bunia, hebu tueleze vituo vya afya, hali ya usafi inaridhisha au vipi? Asante eh, nikiangalia hali ya vituo vya afya vilivyo nchini mwangu naweza kwanza kusema kwamba sio vituo vyote vya afya vilivyo katika mazingira safi. Nikiangalia kwanza vituo ambavyo vipo katika usimamizi wa makanisa, naweza kusema hivyo ni vituo ambavyo vipo katika mazingira safi ya katika mazingira safi ya, ya, ya, ya, ya, ya kwa kuwa hivyo kanisa huwa wanazingatia ma, wanazingatia usafi, lakini nikiangalia vile vituo ambavyo inasimamiwa na watu binafsi huwa vyengi vyao kabisa vipo zi, katika mazingira yasiyo safi, kwa sababu uh, huwa wale ambao wamefungua vituo hivyo wanalenga uh, uh, mahitaji uh, uh, yao binafsi na kwa uh, hivyo wengi wao hawazingatie usafi, lakini nikiangalia eh, wale ambao wamejifungua katika mchini, kwa sababu uh, katika michi mikubwa mikubwa watu wanazingatia sana masuala ya usafi. Wachache wao wanazingatia pia katika vituo hivyo, wanazingatia uh, masuala ya usafi, lakini kikienda chini viwe vituo vya uhum vinavyosimamiwa na makanisa au vya serikali. Vituo vyingi vinakuwa katika a, utete kabisa masuala ya usafi hayazingatiwe. Asanti sana, usiondoke Dikson, tuendelee ama tuelekee nchini Kenya. Tukutane naye Sami wa Masebu. Karibu sana kwenye VOA Express Barazani. We, unasema nini kuhusiana na usafi kwenye vituo vya afya nchini Kenya na labda pwani ya Kenya ambapo unatokea? Uh, kwa hakika viwango vya usafi katika vituo vyetu vya eh, afya si vizuri sana, kwa sababu nyingi za hospitali za serikali, idadi kubwa ya wagonjwa, matabibu wachache na wafanyakazi wa vituo vya afya, vifaa duni, ukosefu wa vifaa vya usafi, alafu kuna pia matabibu ambao hawajahitimu imefanya ule usafi kuwa ni jambo la kutamausha, kwa maana kwamba vituo vingi vya serikali, kwa sababu hizo sababu ambazo nimezitoa, havijaridisha ni, ni kinyume sana na yule msemaji wa DRC Kongo ambaye alisema katika nchi yake vituo vya afya vya, vya kibinafsi havijaimarisha hali ya usafi, kinyume na hapa Kenya kwamba eh, vituo vingi vya kibinafsi vimeboreshwa hali ya usafi pamoja na matibabu ya hali ya juu, lakini vile vya serikali kwa sababu kwamba vinamilikiwa na serikali moja kwa moja, hakuna anayehusika na kuwajibika kwa ajili ya kuviboresha, kuboresha hali ya usafi kwa jumla katika vituo hivyo. Kwa hivyo hapa Kenya kuna shida ah, mfano mmoja tu, mwezi mmoja hivi uliopita katika gatuzi mmoja kule eh, kat, kati mwa nchi eh, gatuzi la Kirinyaga kulikuwa na mgomo mkubwa hasa wa madaktari. Sababu kuu ya mgomo huo ni kwamba madaktari walikuwa wanalalamika kwamba afya, eh, hali ya usafi katika vituo vingi si nzuri, na kwa sababu ni kwamba serikali ya gatuzi hilo ilikuwa imekosa kutoa fedha za kubinafsisha idara ya usafi. Kwa hivyo hapa Kenya labda kama sehemu ya usafi ikibinafsishwa, ndivyo usafi utaimarishwa, lakini no. Kama kazi hizo zote na majukumu yote yako katika usimamizi uh, wa wakuu wa hospitali, basi hali ya afya huwa si nzuri. Asante uh, sana na kweli sijui kama wewe kando na ama tofauti na jamaa wetu Dikson kutoka kule Buni alivyosema. Unajua kuna wamiliki aina tatu wa vituo vya afya: kuna serikali, kuna binafsi na kuna makanisa pia. Je, huko pwani ya Kenya, vituo vinavyomilikiwa na makanisa, unaweza ukasema nini, uh, wewe Sami wa Masebu? E, vituo vinavyomilikiwa na makanisa mara nyingi huwa vinachukuliwa kwamba ni vituo vya kibinafsi, kwa maana ya kwamba kanisa linawajibika moja kwa moja kuboresha hali ya usafi pamoja na matibabu kwa jumla na mm, vituo hivyo huwa vina mm, kwa sababu wanataka wateja, na mara nyingi ili upata wateja wengi zaidi lazima uboreshe hali ya afya na matibabu kwa jumla kwa hivyo kwa jumla tu viwe vituo vya watu binafsi ama vya makanisa, hali ya usafi imeboreshwa, lakini vile vya serikali bado hali ni duni na haifurahishi. Sawa kabisa, basi ni kushukuru eh, moja kwa moja kutoka kule nchini Kenya. Hali kadhalika msikilizaji wetu kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kule Bunya, eh, hawa walikuwa wakiongea nasi Sami Avasebu na Dikson Madhe. Basi moja kwa moja kama unaona umefika wakati wa kuvurumisha rumba, maana nakwambia bila muziki express bado hujaipeleka kweli kabisa. Na tunapovurumisha uh, muziki siku ya leo ni kama kumbukumbu kumbu pia, maanake mwanamuziki ndio anataka kumleta ama ngoma ambayo tunataka kuileta amezikwa wikendi iliyopita, na ninamzungumzia huyu jamaa anajulikana kama DJ Arafat kutoka kule Ivory Coast, ambapo mazishi yake yalifanyika uh, Jumamosi, na baadhi ya waliohudhuria ni rais wa, wa, wa Ivory Coast uh, Alassane Kau tunapata kibao chake kibao, uh, ambacho yeye aliwahi kucheza wakati fulani miaka ya nyuma alipokuwa kianza. Na sasa huyu um, uh, DJ Arafat amekufa um, akiwa na umri wa miaka tatu. Basi, tupate ngoma yake ndani ya VOA Express. pia sisi hapa vo tunatoa pole zetu kwa jamii rafiki na mashabiki wote wa DJ Arafat kutoka kule Ivory Coast aliyezikwa siku ama aliyeaga dunia tu siku chache zilizopita na ibada yake ya wafu ikafanyika Jumamosi huko Ivory Coast. Ni kipaji kwa kweli, kama kimepotea hicho, na ni jambo la kusikitisha katika umri mdogo, akiwa bado kijana. DJ Arafat ametangulia mbele yake, lakini ndio hivyo, ni kazi ya Mwenyezi Mungu na na, na, na, na, na, yoyote ile basi, eh, tunawapa pole kweli kabisa katika akiondoka na hiyo ngoma yake Homage, eh, Jonathan huyu, DJ, Arafat Sama. Na sasa bado kuna mambo mengi katika fani ya utumbuizaji ambayo amefanyika hasa katika mwisho wa wiki ama mm. wikendi. Na tunaanza na mchekeshaji Kevin Hart. Kevin Hart ameshapata ajali, alipata ajali jana na gari mm. lake ambalo ni magari tunasema classic, yale magari ya Ajali ameipata um, jana asubuhi ambayo anasemekana kumwacha na majeraha ya mgongo. Kwa mujibu wa mtandao wa TMZ, Kevin alikuwa ndani ya gari lake alinunua wakati wa birthday yake ya miaka 40, linasemekana ya, ya laki kupoteza njia na kugonga kingo enyewe ya Mulholland huko Hollywood, California. Mwanaume aliyekuwa anaendesha gari hilo pia anasemekana kupata majeraha ya mgongo kutokana na ajali hiyo. Basi ripoti zinasema mahali ambapo ajali ilitokea ilikuwa ni karibu na kwake nyumbani Hollywood. Kwa hivyo walinzi wake hata ambao walikuwa karibu ama nyuma tu karibu na gari lake walimchukua na kumkimbiza kwake nyumbani, lakini waka gundua kwamba ameumia zaidi na ndipo akafanya mipango ya kumpeleka mara moja uh, hospitalini Kevin Hart. Kwa hivyo tunamtakia afueni, uponyaji wa haraka. Wakati huo huo pia kwenye mitandao Uh-huh. Gari imeumia kwelikweli. Wakati huo huo, kuna pia mkasa uliotokea nchini Kenya, huko Naivasha, kuna mapango yanayojulikana kama Hell's Gate. Hell's Gate wanasema, Hell's Hell's Hell's... Ya, wanasema ni kama lango <laughs> la shetani lakini <laughs> sasa kuna kuna mapango yale, huwa kuna milima iliyoko mbali. Sasa mvua ukinyesha, hmm, ukiwa ndani ya mapango, watu hukutwa na ufuriko na mara nyingi watu hufa karibu kila mwaka. Sasa wale walifumaniwa mara moja na mafuriko wakiwa ndani ya mapango walikuwa ha, watu wengi manake mvua hauioni ni mbali awe. Ni milimani. Sasa ha, mvua ha. tu ma, maji ya mafuriko ndio yanakufikia, lakini yakateremka ya na hutokea sana wakiwa kule ndani ya yale ya mashimo, lakini wakiwa watu zaidi ya kumi na kitu uh, miongoni mwao saba wali, wali, wali walisombwa na mafuriko na wakafa, na mili yao imepatikana ha, na imeendelea kutolewa leo, wengine wakipatikana mbali sana kwenye mito baada ya kuoshwa na kule Hell's Gate. Lakini sasa kilicho uh, uh, cha kusikitisha zaidi no. baadhi ya walionusurika wanasema mahali penyewe ndani ya pango palipotokea ajali panaitwa Hell's Bedroom. Sijui, mm. Hell's Bedroom. Sasa unaanzia geti, unakuja tena na bedroom. <laughs> Sasa nashanga. Unaingia kwa lango lakini pia pino, nini. Na haijulikani majina haya alipewa nini mm, ni wakati wa kikoloni. Sijui yalitoka wapi akawa Hell's Gate na Hell's Hell's Bedroom. Bit. Sasa pale Hell's Bedroom pale ndio maafa yalitokea. Ni baadhi ya mambo ambayo yametokea mwishoni mwa wiki na ni ya kusikitisha kweli, maanake ni ajali, lakini no, japo walikuwa wameenda tu kupata raha zao, bahati mbaya basi maji yakawasomba sawa. Kabisa, kama nikiangalia katika mitandao yale ambayo yanaendelea Kuzungumzwa au yaliyopo kuanzia ya hii mwishoni mwa wiki ni msanii wa Tanzania mnamfahamu huyu maarufu kama Ali Kiba. Alikuwa anahojiwa na redio moja eh, huko nchini Tanzania eh, baada ya kwenda kwenye ufunguzi wa filamu moja pale Mlimani City. Eh, filamu hiyo ndio si Bonga ambayo imekuwa filamu ya kwanza kwenye platform ya Swahili Flix na mashabiki wake wanaweza kuiangalia kwa kutumia simu zao. Sasa alihojiwa pale, akazungumza kwamba yeye anasema hana haja ya kuishi maisha ya ki celebrity kama mm -hmm, walivyo wasanii wengine pale mjini nafikiri na, ni kitu ambacho kimezungumzwa kime na wengi akitaka kukijua. Kwa nini Alikiba huwezi kumsikia sana, umwoni sana labda ndio maana sasa hii inakupa jibu kwamba yeye hataki yale maisha ya kuonekana kama supastar kila mahali. Ameadimika sana kwa msimu. Wala umwoni sana akifanya mavitu mavitu uh -huh. na nini. Haya, kabla ya kutamatisha VOA Express, kuna swali kama kawaida yetu, ambavyo hukuwa tunauliza, na tuliuliza swali, kuna haja ya viongozi wa kisiasa kurudi shuleni? Majibu ni mengi, mengi, nayaona sa, sande ametumwa kupitia Facebook na tutasoma machache, maanake hayawezi hata muda uwezi ukaruhusu tukajibu yote. Namuona Daisy Jakongolo, anasema ndio maana mengi hute, huteuliwa kwa mapenzi ya mteuzi, lakini talanta ya uongozi anakuwa hana. Mm -hmm. Sawa kabisa. Na huyu Makala Shushaina anasema hakuna haja ya kurudi shuleni. Bora afundishwe na kuzijua amri za Mungu. Wanasiasa wanahitaji wawe na hofu ya Mungu. <laughs> Mwingine anasema, Sali Bunzali Sali, anasema tena sana kwa sababu wanapobanwa na waandishi wa habari hukosa la kusema kutokana na elimu yao. Badala yake wanafanya maumivu. Beatrice binti Jafet anasema, bwana, hiyo ni muhimu kabisa kwa sababu wengi wao hawana elimu ya kutosha kuhusu maswala ya utawala. Ndio maana mtu anafanya kile anachokiona kinafaa machoni mbake badala ya kufanya uongozi. Asante sana kwa majibu yenyu, mengi tunaona, wengine Beatrice, asanti Dismas Mwinyi Toba, Staman Mti Mkavu, miongoni mwa wengine wengi. Asante kwa kuwa kwenye VOA Express. Jina langu Harizon Kamau, na mimi naitwa Sunday shmai, natakieni wote siku njema na vipindi vyema vya VOA. Kwaheri.