Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Barabara kabisa mpenzi msikilizaji, kidokezo hicho chaeleza wazi kwamba VOA Express sasa tumeingia hewani kutoka Washington DC, leo ikiwa ni siku ya Jumanne tarehe 3 Septemba mwaka 2019 anayokaribisha hapa studio, jina langu ni Patrick Ndwimana langu nalo Harizon Kamau, nikitarajia kwamba popote ulipo, jumanne yako inaendelea vizuri, tunapoendelea kutazama mambo kama yalivyo na yanavyoendelea. Na labda kidogo tu nikutokeze kwamba kimbunga ambacho kinaendelea kukaribia Marekani ama ufuko wa Florida kule, uh, uh, kusini mwa Marekani mm -hmm. kinaendelea kina kukaribia ufuko huo, kwa hivyo bado mambo yanaendelea kutazamwa kwa karibu, lakini kando na hayo, tutakuelezea kuhusu ghasia ambazo zinaripotiwa kuzuka katika miji kadhaa ya Afrika Kusini uh, zikilenga wageni ama watu ambao sio wazawa wa Afrika Kusini. Na vilevile huko Kenya ni kwamba sakata bado inaendelea kuhusu uh, watu waishio katika msitu wa Mau uh, na sasa Kamau, tunaripotiwa kwamba siasa ameanza kuingia ha? kwenye swala hili. Tutaungana naye Wandera, atatupa mengi zaidi. Na kama kawaida, Kamao, kila siku ya Expres huwa tuna mada ambayo tunabandika pale kwenye VOA barazani, VOA express barazani. Leo tunauliza, je, ni muda gani unahitajika kuwapenda nao kuamua kufunga ndoa? Tutaangalia vilevile kuhusu masuala ya teknolojia, na kama ilivyo pia kawaida, VOA express haiendi bila mziki, kwa hivyo wakati fulani mziki lazima utaanguka ndani ya VOA express, lakini kwanza tuelekee Afrika ya kusini basi, kutokana na ghasia zilizoripotiwa kutokea kwenye miji kadhaa ya Afrika Kusini, kama nilivyokueleza, dhidi ya raia wa kigeni pamoja na biashara zao. Muda mfupi uliopita, nimezungumza na Debora Edward Maua, ambaye ni mfanyabiashara mjini Johannesburg kutoka Tanzania, na kwanza nikataka kujua hali halisi ilivyo kufikia sasa. Mimi niko hapa South Africa nakaa Johannesburg, lakini huku bwana, tangu jana hali ni tete mpaka Pretoria, maduka yamefungwa, vurugu, watu wanachomwa moto, watu wanauawa, magari yanavunjwa. Jana yani watu wamevunja maduka, wameiba, yani ni vurugu, hakuna amani. Wiki iliyopita kulikuwa na tetesi kwamba madereva eh, wa malori ndio walikuwa wamepanga kufanya mgomo kasi ambazo zinashuhudiwa ni kutokana na mgomo wa madereva wa malori au ni wananchi wote wakazi wa Afrika Kusini ambao wanashambulia wageni nchini humo? Ni madereva teksi, sio malori. Madereva teksi wao wanakaa Pitoria, ndio wao waliunga hiyo mbinu ya kuanzisha vurugu na fujo. Tunapozungumza wewe pia ni mtu kutoka taifa tofauti na Afrika Kusini na wewe ni mfanyabiashara. Je, kwako wewe na wenzako walio karibu na wewe, mmeathiriwa na ghasia ambazo zinaendelea Afrika Kusini? Yaani vibaya sana, hayo maduka, kuna nani, wakina kaka, wata- wa wa wa taifa la kwetu huko, Watanzania wamevamiwa, maduka yao, wamepigwa vibaya sana, yaani ni tafrani. Kiujumla ni kwamba katika biashara yani mm -mm, haiko vizuri kwa kweli. Wanapofanya mashambulizi dhidi ya biashara za wageni, wanaomba wageni kuondoka kabisa, ama wanasema nini nini, madhumuni yao sana sana sana, mnachoona ni kwamba yote yanachangia. Wiki tatu zilizopita kulikuwa na vurugu kama hilo. Waethiopia walifanya vurugu, waliwafanyia vurugu mapolisi. Kwa hiyo wao wamekuwa kama wameamsha na kuchochea hii kutuponza hata sisi wengine Hali ikoje? Kuna shughuli za kawaida ambazo zimeendelea, ama labda shughuli za uchukuzi, biashara nini, zimefungwa? Hali ikoje? Hasa hali bado ni tete, hakuna hata duka moja liliyofunguliwa. Hakuna hata duka moja, mitaa yote ukiangalia, ukiangalia MTN, yaani hakuna kote ambako duka liliyokuwa liko wazi. Serikali imechukua hatua yoyote kudhibiti hali? Serikali kama serikali, wa wanasubiri wale ambao wanaochochea waanzishwe basi, wao waingilie kati. Kwa swala la jana sio la maaskari, hapana. Swala la jana ni yao manunda, sisi huku tunawaita manunda, yaani ni yao madreva teksi yao. Na wakati tunapozungumza kuhusu biashara, unavyosema biashara za teksi kuna watu wageni ama kutoka mataifa ya nje ambao pia wanafanya biashara ile ya teksi ama ya daladala. Hapana, huku madriva teksi yani, ni hizo daladala wanaendesha wenyewe tu wazawa wa basi. Huyo ni Dibora Edward Maua, mfanyabiashara kutoka Tanzania, anaishi mjini Johannesburg, Afrika Kusini, akizungumza na VOA Express. Tutaendelea kukuambia zaidi kuhusu hali inavyoendelea Afrika Kusini katika ne, matangazo yetu mengine. Ni kweli nitajadili swala hili katika kipindi cha kwa undani, itakuwa ni saa tatu usiku majira ya Afrika Mashariki na saa mbili usiku majira ya Afrika ya Kati. Haya, moja kwa moja tuelekee huko Kenya, tunaungana naye Kennedy Wandera. Kennedy, uh, tunasikia kwamba sasa uh, suala hili la hawa watu ambao wanakaa katika msitu wa Mau, ambao wameonywa au wamepewa muda uh, maalum wa kuondoka katika msitu huo, sasa siasa imeingilia. Hebu tueleze, na hizi ni siasa ambazo kila mara zinalinganishwa uh, na mchakato wa aina hiyo wa kuwaondoa watu katika msitu wa Mau na watu ambao sasa serikali ya Kenya inataka kuwaondoa kutoka msitu huo wa mara Mao si watu ambao wameingia jana, ni watu ambao wamekaa katika msitu huo kwa kipindi kirefu zaidi. Lakini serikali inaeleza kwamba juhudi za to katika mifumo ya hapo awali hapaja kuwa na ufanisi wowote, na sasa wanaeleza, serikali inaeleza kwamba ni eh, sasa waondoke, na iwapo hawataondoka sasa, itakuwa vigumu sana kuondolewa lakini wanasiasa hususan wa, wa wanaotoka uh, katika jamii za watu ambao wanaishi katika msitu huu wamezungumza kwa ukali sana, wakieleza kwamba serikali yao imewasahau na hivyo basi kuona pana nia fulani ya watu maarufu serikalini kuwaondoa na kuwadhalilisha kuwa watu wao lakini leo mashirika ya kijamii yamezungumza na kueleza kwamba yanaunga juhudi za serikali kutoa watu hao kwenye uh, uh, msitu huo, ili eneo hilo litunzwe li, li, li, li, li, li, li, na kuwekwa miti, ili angalau pawepo na, na, na ongezeko la miti katika eneo hilo, lakini isiwe ni himaya inayoingiliwa na watu. Hebu tuwasikilize wanavyosema hawa wanaharakati wa haki za kibinadamu. Ukiangalia wale watu ambao waliuzia squatters shamba la Mau ni watu ambao wanajulikana katika taifa letu la Kenya na ni watu mabwenyenye wanakimbia na ndege. Kwa hivyo serikali imepatia muda hawa masquatters ili waweze kuondoka kwa upole, na kwa saizi hakuna mtu yoyote ambao ameikuwa reported ya kwamba amepigwa na serikali kwa kutolewa mwao, wenyewe wameanza kuondoka polepole pole. Lakini kuna watu ambao pia wanatafutanga political mileage, ni watu ambao wanatumiwa na handouts tunaambia serikali tunasimama na nyinyi. Saa hizi tuko na mambo mingi sana, madeni ambayo tunafaa kulipa katika taifa na mambo mambo mengine mengi sana ya maendeleo na nini, hatuwezi. Serikali isijaribu kwa njia yote kupembelezana na hawa wahalifu, watu wafurushwe kwa mzitu wa Mao, wafuate wale ambaye wamewauzia, na wale pia wamewauzia serikali. Nyinyi pia mnawajua ya kuwa nani aliuza pale Narok, ofisi ya DCI na watu wengi wameandika statements. Wandera, namsikia mmoja kati ya wanaharakati hao, uh, wa mashirika ya kiraia, anasema kuna wanasiasa wanatafuta political mileage, na kuna mbunge ambaye amekamatwa uh, na polisi. Kwa nini mbunge huyo amekamatwa? ni uh, mbunge na wawakilishi wa mabunge wa Uh, majimbo na wa, wanaeleza kwamba wao wenyewe wanaeleza kwamba hawakuwa wanapinga juhudi hizo, japo walikuwa wanaenda kuona hali ilivyo katika shule kumi na tano ambazo serikali ilikuwa imezifunga hapo awali, lakini imetoa agizo la kuzifungua kwa sababu ya mtihani ijayo. Na lakini maafisa wa polisi wanaeleza kwamba hawao ni viongozi ambao walikuwa wanadhibiti juhudi za kuwaondoa watu kutoka msitu wa Mau, na hivyo basi tunavyozungumza wangali wanazuiliwa kurekodi uh, uh, taarifa na vyombo uh, vya usalama kueleza ni nini kilijiri, kwa nini walijipata maeneo hayo, wakati maafisa wa polisi walikuwa wanaendeleza juhudi za kuwatoa watu, watu katika msitu wa Mau uh, Wandera, kuna swali ibuka hapa. Je, iwapo familia zote zile zitaondoka kwenye msitu wa Mau inaonekana ni idadi kubwa zaidi ya familia elfu kumi na saba. Je, kuna wasiwasi miongoni mwa wanasiasa kwamba kuna eneo la bunge ama maeneo ya bunge yatakao uh, kuisha kabisa, na kwa hivyo kuna wasiwasi labda wa siku za hatimaye ama siasa za kesho za baadhi ya wanasiasa? uh, kile ambacho kinazungumzwa hapa sana na wanasiasa ambacho wanakilalamikia wanaeleza kwamba hawa ni watu ambao waliwapigia kura katika uchaguzi wa mwaka elfu mbili na kumi na saba na mojawapo ahadi zilizotolewa wakati walipokuwa wanatafuta kura ni kwamba watatafutiwa uh, njia mbadala iwapo watatolewa katika maeneo haya na serikali yao, na vilevile pia wange dhama, wangepewa uh, ile compensation ili waondoke na wajenge mahali pengine, lakini vyombo vya serikali vimeeleza kwamba hamna dhamana, hamna compensation ambayo itatolewa uh, kwa sababu hawa ni watu ambao waliingia katika msitu huo. Na nieleze eneo ambalo linataka kukombolewa, serikali inavyoeleza ni zaidi ya ekari elfu arobaini na sita na inaeleza kwamba iwapo itaachilia watu hao kuendelea ku, kuishi katika katika eneo hili basi huenda mpaka na, na, na, na, na ongezeko la uchafuzi wa msitu um, huo na pata kuwapo na athari kubwa sana. Kwa hiyo wanasiasa wanajaribu tu uh, kuzungumza uh, na wale ambao uh, wameathirika kutokana na swala hili, lakini ni mojawapo tu ahadi walizokuwa wakitoa hapo awali kwamba hawataondolewa wapigiwe kura, hawataondolewa katika mkituona. Iwapo wataondolewa, watapewa ile kompensation kuwasaidia kujenga mahali mbadala. Tukushukuru sana Kennedy Wandera kwa taarifa yako uh. Harrison, tuelekee kwenye habari za dunia. Watu katika maeneo ya kisiwa cha Bahamas wamekumbana na usiku mwingine mgumu baada ya kupigwa na kimbunga Dorian. Kimbunga hicho kilichotua usiku ya Jumapili na siku nzima jana Jumatatu kinatarajiwa kumalizika na kuondoka leo, kwa mujibu wa watabiri wa hali ya hewa, na kutishia jimbo la Florida, Marekani. Tuko katikati ya janga la like kihistoria katika baadhi ya maeneo ya kaskazini mwa Bahamas, alisema waziri mkuu Herbert Minnis. Aliwaambia waandishi wa habari siku ya Jumatatu kwamba wamethibitisha vifo vitano katika kisiwa cha Abaco ambapo kimbunga hicho kilipiga kabla ya kufika eneo kuu la Bahamas. Siku moja kabla ya ziara yake kuelekea Afrika, kiongozi wa kanisa Katoliki ulimwenguni Papa Francis ametoa ujumbe wa video kwa ajili ya watu wa Mauritania, akiwashukuru kwa kuandaa ziara yake na kusisitiza utamaduni wao wa kipekee na dini huku kukiwa na makundi mbalimbali ya kikabila. Amesema itakuwa jambo la furaha kwake kuhubiri Injili kwa watu wa eneo hilo. Na Papa Francis ataondoka Rome Jumatano, akianzia safari yake Msumbiji, Madagaskar na baadaye Mauritania kulinda mazingira na kupambana na umaskini ndio itakuwa ajenda ya safari yake huku akitarajiwa kurejea Rome Septemba 10. Wakati huo huo, wachambuzi wa mambo anasema ziara ya yake uh, Papa uh, Francis uh, katika nchi hizo ambazo pia zimewahi kukumbwa na majanga ya kibinadamu itakuwa ni jambo la kutia moyo na kushawishi ushawishi wa kipekee katika kuhamasisha kurejea hali ya kawaida kwenye nchi hizo. Kundi la Talibani limedai kuhusika na mlipuko uliotokea Kabuli Jumatatu usiku saa kadhaa baada ya mpatanishi wa Marekani ilipotoa maelezo ya kina kwa rais wa Afghanistan Ashraf Ghani kuhusu mpango utakaowezesha maelfu ya wanajeshi wa Marekani kuondoka Afghanistan. Mlipuko katika uwanja wa Green Village ambapo kuna mashirika mengi ya kimataifa na nyumba za kulala wageni umesababisha vifo vya watu 16 na kujeruhi wengine 119 amesema hayo msemaji wa serikali ya Afghanistan. Bunge la Uingereza linajiandaa kupiga kura leo kupitisha mswada kuzuia uwezekano wa kuondoka Umoja wa Ulaya bila makubaliano ifikapo Oktoba 31, na badala yake waweke wazi msingi ama misingi ya kujiondoa. Kura ya leo ni kuhusu kuamua kuchukua udhibiti na ni kitu gani kipigiwe kura, kama inafikiwa Wanaounga mkono wataendelea Jumatano kupiga kura juu ya hatua ya kuomba ongezeko la miezi mitatu katika Umoja wa Ulaya kama pande mbili hizo hazitafikia makubaliano ya kujitoa katika mkutano wa katikati ya Oktoba. ukurasa wake, naona kwamba wengi wanajibu kuhusiana na mada yetu ya barazani hivi leo, tukiuliza: je, ni muda gani unahitajika kwa wapenda nao kuamua kufunga ndoa? Toa maoni na pamoja na nambari yako, na nawashukuru wengi ambao tayari mmekwisha fanya hivyo, na kabla ya kukaribisha wasikilizaji wetu ambao wako kwenye laini ya simu vizuri, pia tusome mawili matatu ambao mnaendelea kuandika kupitia mtandao wa Facebook. Namwona Victor B Mselabuye wa Geita anasema muda maalum ni pale kila mmoja anapotambua kuwa hapa anaweza kumweleza mwenzangu kuwa anataka kuwa na familia naye. Naye Arasa Makori kutoka huko Kenya anasema muda unategemea na hali ya mapenzi. Kwa mfano, kama ni wanafunzi, muda ni hadi masomo yaishe, lakini kama hakuna kizuizi basi ndoa iwe na hata siku moja a sababu dunia subiri kidogo, kwa sababu uhum, dunia imesonga kwa kazi. Muda wa kungoja ni kujua tu kuhusu familia na kuafikiana. Hayo ni rahisi kutumia mitandao ya kijamii na mawakili Pasis Alfred Sangu wa Kalepula kule Kalambo, Rukwa, Tanzania anasema, binafsi naona pale watakapochunguzana kwanza, basi yafaa waweze kuonana, kama wameridhika na tabia au mienendo ya kila mmoja wao basi. Ni baadhi tu ya maoni, lakini tumkaribishe nani kwanza kwenye laini ya simu? nam kwenye laini ya simu tuna wasikilizaji wawili. Tunaye masanja Kanone kutoka huko Tanzania, vilevile tunaye Goligota Magabe, naye vilevile ni kutoka huko Tanzania. Haya, karibu wasikilizaji wetu. Haya, tuanze naye Masanja. Masanja, haya. Karibu sana kwenye VOA Express. Hebu changia mada hii mwenyewe, umeiona sijui kama muda ni upi unaohitajika kwa watu kusema sasa basi tutaoana Mmhm, cha kwanza kabisa mnapokuwa kwamba mko kwenye uchumba, naam, na nitakuwa mchunguzi kwanza, kama ume- kama wewe mwanaume umeji-umejipanga vizuri, nitakuwa mchunguzi ndani ya mwezi mmoja. Ukishapita mwezi, basi ndio unaruhusiwa hata kufunga ndoa, maana hapo tayari muda utakuwa umeshatosha. Mmhm, mwezi mmoja tu, mwezi mmoja tutakuwa umeshatosha kabisa. Haya, tutarudi kwako Masanja, hebu tusikie naye maoni ya Gold Kotha Magabe. Karibu sana kwenye View o a Express Ndiyo, mi naitwa Gorizota Magabi kutoka mn Kijeita. uh -huh. Nadhani mahusiano au mapenzi au chumba hadi kuona inategemeana mtu na mtu na mchumba wake inakuwaje. Labda anaweza akawa wamechumbiana kwa muda wa hata am, miezi sita ili wasifanye mapenzi ila wachungiane, kia naangalia atazamana, yaani unachunguzana una, kwamba mwenzangu a bila kushiriki pendo la ndoa maana ukisha shiriki tendo la ndoa, huyu sio mchumba, huyo sio mchumba tena, huyo anaitwa ni, ni mpenzi. Na ikishafika wakati meshaelewana mkachungana, mkaona muko sawa, mnaweza mkafanya mchakato wa kuona, yani mpaka miezi kaa miezi sita, ndo mnaweza mkachukua kanuni ya kuoa, itakuwa vizuri sana hilo. Haya, Kanoni anasema baada ya mwezi mmoja tu kufunga ndoa. Uh, Goligoti anasema baada ya miezi sita. Uh, ngoja nimuulize uh, Masanja, Masanja, kuna msikilizaji anaitwa Mandela Odol uh, kutoka Dar es Salaam anasema swala la kufunga ndoa kunahitaji muda sana, ili kila mmoja aweze kufahamu tabia ya mwenzie kwa undani zaidi. Unasema nini kuhusu uh, maoni ya huyu Mandela Odol? Ah, kila mtu na maoni yake. Kwa sababu ukisha kwanza ukisha ushtumu ya koa ya kwanza uweze kurupuka, lazima uende sehemu mwako, unaweza ukatumia hata unaweza ukavuka hata kijiji au mkoa, kaenda hata sehemu ambapo kuna ndugu au hiyo. Hapo unapofika lazima utasema shida yako, kwamba bwana, mimi kunahitaji hiki na hiki. Hata ukishafika huko, lazima wenyeji wako ndio watakupa mwongozo, kwamba bwana, kama ukipita binti fulani, wako watakupa mwongozo, kwamba bwana, kama ukipita binti fulani, wako watakupa mwongozo, kwamba bwana Shukrani sana Masanja Kanone, lakini Gorigota hapa alikuwa ameandika e, e, mpaka sijui miaka kumi na nane ane ndio uruhusiwe kufunga ndoa. Gorigota ulikuwa uh, umesema kwamba uh, ukifikisha tu umri wa miaka kumi na nane, wakifikisha umri wa miaka kumi na nane, hawa watu wawili wafunge ndoa mara moja. E, e, sheria ya, ya kiasi kinasema mtu mm-hmm, mzima, mtu mzima ni miaka kumi na nane kwa hiyo kama mtu ametimiza miaka kumi na nane asomi wala sio ni mtu wa nyumbani, unatakiwa aoe, na maana tayari ameshakuwa mtu mm mzima. Tumeona mabinti wengi miaka kumi na sita kumi na tano anaolewa. Kwa hiyo mwanaume miaka kumi na nane nakuta angalau amejitambua kidogo, kwa hiyo sheria inamruhusu kuoa na kufunga ndoa. Haya basi, asanteni sana kwa maoni mazuri na kushirikia, ushiriki wenyu Masanja Kanone pamoja na Golikota maga, Magabe A, kwa kweli kabisa ni mjadala mzuri, na naona pia wengi wanaendelea kujibu kupitia mtandao wa Facebook. Labda tu ni washukuru kwa majina wachache ambao nawaona karibu karibu hapa, mtu pesa, asanti sana, Violet Tarimo vilevile Arasa Makori bila kusahau Doto Njolio miongoni mwa wengine wengi lakini, sasa tuelekee moja kwa moja kwenye muziki, ambapo namtazama kwa umbali Diamond wakishirikiana na Fally Ipupa wanasema inama. Yote haya ndani ya VOA Express Aya, ngoma hii na featuring ya Fally Ipupa na Diamond. Ngoma hii inazidi kuvunja rekodi kabisa, inapata viewers wengi sana na wengi wanaipenda, tena wakubwa kwa wadogo, haichagui umri. Naona hata mzee wa kazi hapa Sunday Shomari ameingia pa studio akaanza kukatika katika. Sikukatika sana, lakini nimetaka kucheza sikukatika, nimecheza tu kwamba umeinama, afu napinda mgongo tika na machaga kamao sa nyingine. sa Sunday, ume, ume. <laughs> Sunday. <laughs> Sunday, mpaka utasahau utasahau utasahau, utasahau, utasahau mada ambayo nataka kuzungumzia <laughs> <laughs> <Uta kuzungumzia wamba laughs> teknolojia <laughs> uwimbo <laughs> uh, wainama, utakufanya usahau haya. Teknolojia umetuandalia nini? <laughs> <laughs> Sawa kabisa, patro au Patriki, mzee wa kazi, tunaangalia katika mambo ya teknolojia. Ujua unapokuja kwenye teknolojia, kama mnaofahamu hivi sasa, mjadala mkubwa wa 5G mtandao wa 5G. Uh -huh. Sasa basi katika habari hizo, uh, Marekani na Poland zimewataka wasambazaji wa bidhaa za 5G wachunguze kwa kina kwa ajili ya udhibiti wa serikali za nje, ambapo wamesaini makubaliano ya pamoja siku ya Jumatatu, huku wak wakati huo Washington ikiendelea kuwashinikiza washirika wake kuitenga China katika mitandao yote ya 5G. Kwa nini? Sasa basi, kama mnaofahamu, swala kubwa ni kwamba kumekuwa na ule msukumo katika kampuni ya Huawei kwamba ikishutu, ikishutumiwa kufanya kushirikiana na, shirika, na ujasusi shirika ujasusi la China lakini basi wawe wenyewe wameendelea kukanusha kwamba hawafanyi shughuli zozote za namna hiyo, na hawawapi fursa ya mashirika ya ujasusi ya China kufanya nayo kazi mm -hmm. Swala so, ni kwamba wawe hivi sasa sio tu maeneo mengine duniani, lakini ukiangalia kwa Poland peke yake wanawateja wengi sana na vilevile vile, kwa upande mwingine Poland ni washirika wakubwa sana wa utawala. Hapo sasa katika masuala ya usalama eh, hapo mchezaji mmoja maarufu mnamje mchezaji wa soka kule Makamu Rais Trump amekutana na waziri mkuu wa Poland ambaye ni Morwiski, na kusema kwamba nchi zote lazima zihakikishe kwamba wanashirikiana na wasambazaji wanaoaminika, sio tu mtu yoyote. Kwa maana hiyo <laughs> na mpaka hivi sasa, sio tu hapo, anasema wawe hivi sasa wanachunguzwa kiasi kubwa huko Poland. Maafisa usalama wa usalama wamekamata mfanya kazi ambaye ni raia wa China wa kampuni hiyo, hali kadhalika afisa usalama wa zamani wa Poland kwa mm -hmm. shutuma za ujasusi mwezi Januari kwa hiyo mpaka rais mwenyewe wa Poland naye amezungumza juu ya swala hilo. Akasema kwamba, e, hivi sasa idara ya usalama ya Poland inafanya uchunguzi na inaendelea nao na wamegundua kwamba kuna vitendo vinavyoashiria kwamba kunaweza kuwa na ujasusi. mm -hmm. Huyo ni rais wa Poland amezungumza. Kwa hiyo ni kwamba swala linaendelea na wawe mpaka sasa wanakanusha shutuma zote za ujasusi. Na wakati huo ni kuongezee tu pati kwamba wawe wanatumia wanasema wametangaza kutumia zaidi ya dola milioni mia tatu kwa kuwapa vyuo vikuu kwa ajili ya kufanya utafiti. Mm -hmm. wanaendelea kutoa fedha na wanaonekana wana. Kama kampuni ndio inaongoza katika upande wa 5g, sijui. Mm -hmm. Kwa nini wana ujasiri mkubwa sana wa kuingia kwenye 5g, lakini itaonekana mvutano mkubwa utaendaje kati ya Marekani na Huawei, yani China. Mm -hmm. katika pia kuingisha 5g kwenye mataifa mengine bila shaka haya, tuwashukuru wasikilizaji wetu wote, tuwashukuru waliofanikisha matangazo haya, Patrik Nduimana na Harison Kamao. Kwa pamoja tuna wageni kuwatakia alasiri njema.