Treni inayochugua mzigo ambayo ilifanya ajali asubuhi mapema, ilikuwa saa tano e, ya asubuhi. Ilikuwa kikiondoka muji wa Nyuzu ikielekea Nyemba, na ni katika eneo ya mahali ambapo inaitwa Maibaridi, ndiyo treni hiyo ilifanya mziba. Ingawa ilikuwa ni treni ya ya, ya kuchugua mzigo, watu kwa ukosefu wa treni ya, ya kusafirisha watu walipanda juu ya treni walisafirisha, walikuwa ndani eh, juu ya hiyo treni waki wakisafiri ee, watatu iyanguka na watu kwa kuwafinika kuwa watu ambao walikuwa wakisafiri juu. Hebu tuambie idadi ya waliokufa, wamekufa watu wangapi? kulingana na serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, waziri yanaosika na mambo ya kijamii, ni zaidi ya watu hamsini ndio waliofariki kwenye ajali hiyo, wengi wanafinikwa kwenye chini ya udongo. Juhudi inaendelea kwa kuweza kuokoa wale ambao weko chini ya udongo. Katika shughuli zinazoendelea za uokozi, labda huduma za hospitali ama za kimatibabu ziko umbali gani? Kuna changamoto ambazo wale wanaookoa ama kufanya shughuli za uokozi wanapitia. Niliwahi kuzungumza na mmoja ambaye aliyonusurika kwa njia ya simu, alisema mwenyewe, kwanza anaenda kwa hospitali na ajipatia huduma mwenyewe. hakuna hakuna eh, wakati huu bado hawajapata msaada wowote kwa wale waliojeruhiwa. Kina Bwana Msalala ambaye niliwahi kuzungumza naye kwa njia ya simu, anasema yeye aliona mili ya watu waliofariki, zaidi ya watu mia moja, kwa sababu ni walikuwa wengi, wengi walikuwa juu ya tre, walikuwa kisafiri na hiyo tre ya, ya mizigo hawezi kupata idadi kamili kwa sababu ilikuwa bado ni usiku wakati wa ajali. Kuna taarifa rasmi ambayo imetolewa na mamlaka kwamba huu ndio msimamo na ajali yenyewe ilikuwa hivi, serikali imesema chochote. Nimezungumza na bwana Victoro Umba ambaye ni mfanyakazi kiongozi wa kampuni hiyo ya SNC ya kampuni hiyo ya ya ya reli yeye anahusika kutetea haki ya wafanyakazi. Anasema kwa kawaida, kulingana na katiba ya Kongo, watu hawaruhusiwe kupanda juu ya trei ya mizigo hiyo. Watu hata kama walilipa tiketi yako, hata kama safiri mwenyewe, hala, watu walisafiri kwa njia ya kimagendo, hawatapata huduma wowote kutoka kwa kiwanda, eh, kwenye kwenye kampuni hiyo ya reli, ikiwa na maana kwamba hakuna bima itawalipa walioumia ama waliokufa kutokana na kuwa walikuwa kwenye treni ya mizigo. Ndio, hakuna hawatapata hawa, huduma wowote kwa sababu walikuwa ni wasafiri wa kimagendo. Mwenyewe bwana e, Msalala ambaye nimezungumza naye alisema alilipa, yeye alilipa tiketi yake ingawa akupewa risiti. Wafanyakazi wa kiwanda hicho cha reli cha Jamhuri ya Kidemokrasia li li ya Kongo ni takriban zaidi ya miaka mitatu hawalipi mshahara wao na aliyekuwa kiongozi wa mwisho wa kampuni hiyo ni leo ndio anakuwa waziri wa kwanza wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, bwana Ilunga Elukamba aliongoza hiyo kampuni kwa muda wa miaka miaka saba.