Uh, alilieleza baraza uh, kuu la Umoja wa Mataifa kwamba uh, bara la Afrika hapo mwakani mwaka wa elfu mbili na ishirini lenyewe linatarajia kuanza kutekeleza uh, ule mpango wa eneo huru, huru la biashara uh, ambapo ita uh, eneo hili litawakutanisha ama litakutanisha mataifa yote hamsini na manne ya Afrika ambayo yana jumla ya watu bilioni moja nukta mbili na inaelezwa kuwa hili litakuwa ni eneo kubwa kabisa na la mfano kwa dunia kuona mataifa mengi yakikubaliana kufanya biashara bila wasiwasi wowote. Lakini kikubwa pia, alilieleza baraza hilo juu ya mpango wa Rwanda na mafanikio ya Rwanda ambayo yamepatikana katika kuhakikisha kwamba raia wa Rwanda wanakuwa na bima za afya takriban asilimia tisini. Ameliambia baraza hilo kwamba Uh, wananchi wa Rwanda hivi sasa wana uhakika wa kuwa na bima ya afya, na hii ikiwa ni i, i, ule mpango wa kuhakikisha kwamba yanafikiwa yale maendeleo endelevu, yani SDGs, yeah, je, amezungumzia katika hii bima ya afya labda ni kuna wanatarajia misaada kutoka nje ya Rwanda au ni kitu gani ambacho amekifafanua katika hotuba yake? Alivyofafanua ni kwamba ni mkakati wa serikali yake kuhakikisha kwamba kushawishi watu e, wale ambao wako katika ajira rasmi hata wale ambao hawako katika ajira kuhakikisha kwamba wanakuwa na bima ya afya, na ni moja kati ya vitu ambavyo amevieleza kuwa ni changamoto katika mataifa mengi ya Afrika kwamba watu wamekuwa hawana uhakika wa kupata matibabu na gharama za matibabu zimekuwa zikiongezeka na kutokana na changamoto mbalimbali za kimaendeleo mataifa mengi Afrika yamekuwa hayawezi kuwapatia wananchi wake huduma uh, ya afya kwa bure. Kwa hiyo kuna haja ya wananchi wengi kuhakikisha kwamba wanapata uh, hizo bima za afya, ili kutekeleza uh, ile azma ya Umoja wa Mataifa kuona kwamba raia wa dunia hii wanakuwa na uhakika wa kupata matibabu bora kabisa. Rais Donald Trump wa Marekani alihutubia katika Baraza Kuu la Umoja Mataifa. Nini ambacho alikisisitiza zaidi katika hotuba yake ni kuendelea kusisitiza sera yake ya Marekani kwanza, na akilieleza baraza hilo kwamba kiongozi yoyote wa dunia atakuwa mwenye busara zaidi endapo atawaweka raia wake na masilahi ya nchi yake kwanza kuliko jambo lolote lile na hili alikuwa akilieleza na akielezea mikakati ya Marekani ya yeye binafsi akiwa kama rais wa Marekani wa arobaini na tano kuona kwamba sera yake ni kuhakikisha Wamarekani wote wanakuwa na maisha bora kabisa na kukabiliana na chochote kile ambacho kitahatarisha usalama uh, biashara, uchumi, eh, masuala ya afya na maendeleo kiujumla ya Wamarekani, lakini pia ameendelea kusisitiza. E, yale ambayo amekuwa akiyazungumza kila siku juu ya taifa la Iran, akiliita taifa kuwa ni moja kati ya mataifa yaliyo mstari wa mbele kabisa kufadhili ugaidi duniani, na chini ya uongozi wake ameendelea kusisitiza kwamba hato sita kuweka vikwazo zaidi wala kurudi nyuma a, kuona kwamba Iran ikizidi kujitanua.