Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Hii ni voaex VOA Express, kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Mambo yakiwa ni sawa kabisa, ikiwa ni Ijumaa tarehe 27 mwezi wa 9 mwaka wa 2019, jina langu Harizon Kamau na mimi naitwa Patrick Nduimana. Kwa pamoja tutakuletea yale ambayo tumeandaa hapa kwenye matangazo haya ya VOA Express ambayo yanakujia kutoka Washington DC, tukianzia Uh, huko Ubelgiji uh, kamao kuna kundi la raia wa Burundi waishio huko Belgiji, ambao wameandamana leo mbele ya ubalozi wa Tanzania. Tutajua hasa kwa nini wamefanya maandamano hayo. Vile vile tutaangalia mkutano wa baraza kuu la Umoja wa Mataifa unaoendelea huko New York ambapo mwenzetu Hidi Ligongo yupo na tutaungana naye muda usio mrefu ili atueleze yanayojiri sasa hivi tunapozungumza. Vilevile vile tutakuwa na makala ya Jicho Letu uh, na Lucy Patrick, utapata mengi kuhusu aliyozungumza na baadhi ya raia uh, kuhusu maoni yao uh, kwa kile wanasema. Yeah, mtu uh, kijana kishaoa, kuna ulazima aendelee kuishi na familia yake. Utapata maoni ya watu hawa walioongea na mwenzetu Losi Patrick Kamau. Bila kusahau, kwa vile leo ni siku ya Jumaa, tutakuwa na burudani na spoti vilevile na mwenzetu uh, Liberty Adede kutoka kule Mombasa kabisa. Pia tutakuguzia ziara ya mwenzetu Miri Mgawe ambayo yuko nchini Kenya inavyoendelea, amekutana na kina nani na amefanikiwa kupata nini. Kidogo tu tutajua hali ilivyo huko jijini Nairobi. Baadaye kwenye VOA Express, lakini sasa moja kwa moja tuelekee New York, ambapo tunaungana naye mwenzetu Id Ligongo. Id Ligongo, karibu sana kwenye VOA Express. hali ya New York namna gani? baridi imeshaingia au vipi? lakini tueleze mkutano, baraza kuu la Umoja wa Mataifa, mambo yanaendeleaje? Uh, hali ya hewa kabaridi kidogo kanaanza, Harrison Kamau, hapa jiji la New York, lakini moja kwa moja leo tukiwa tunakamilisha Uh, mkutano wa sabini na nne wa baraza kuu la umoja wa mataifa. Uh, ni kwamba siku ya jana jioni takriban mataifa ishirini ilikiwemo taifa la Uingereza uh, India uh, pamoja na Ufaransa kwa Afrika ilivyopo Afrika Kusini na Canada zimetiliana saini mkataba wa kukabiliana na habari za uzushi kwenye mitandao yani fake news. E, ni moja kati ya vitu ambavyo vimefanyika hapo jana. Na hili haya yote aliratibiwa na uh, lile, ule mtandao wa maripota wasiokuwa na mipaka. Kwa maana hiyo, hiyo ni moja kati ya uh, tukio kubwa kabisa ambalo linaweza nikasema linatugusa sisi moja kwa moja, mm -hmm. Wanahabari na hawana lengo la kusema kwamba watu wa kawaida wasishiriki katika kupasha habari, isipokuwa wanachoeleza ni kwamba lazima wewe na wajibu wa kile ambacho wanakipeleka kama habari, basi kiwe cha ukweli, kisiwe cha uzushi. E, kama wanakumbuka wakati wa vurugu zile Afrika Kusini, e, kuna baadhi ya picha zilikuwa zikionyeshwa kutoka mataifa mengine, lakini inaambia ni Afrika Kusini e, ligongo vilevile. Vile kuna uh, kulikuwa na ripoti kwamba uh, kikao uh, cha jana wangezungumzia uh, suala la migogoro barani Afrika. Je, hilo limezungumziwa? Uh, migogoro ni jambo ambalo limegusiwa uh, sana na si Afrika tu, ni duniani kiujumla, maanake kuna maeneo mengi sana ambayo uh, hivi sasa yamekuwa hatari zaidi kuliko hata kile kinachoendelea Afrika, na viongozi wengi ambao wamekuwa eh, wakiligusia suala la uh, machafuko ulimwenguni eh, wametoka sehemu mbalimbali, sio Afrika tu peke yake, na migogoro mikubwa sana ambayo inaonekana ni ile ya Syria Uh, Iraq, hali kadhalika, mgogoro ambao watu wengi wameelezea kwamba usipoangaliwa uh, unaweza kwa ukaathiri dunia, ni hili swala la uh, Saudi Arabia, ambapo kulishambuliwa uh, vile vinu vya mafuta na Iran imekuwa ikinyoshewa kidole, ni mambo ambayo yanaonekana kwama na, uh, kwa, kwa namna moja na nyingine inaweza katarisha hatari ya dunia, lakini kwa Afrika sana ambaye alikuwa masuala hayo ni Rais wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo uh, Felix Tshisekedi ambaye uh, kwa namna moja na nyingine pia ametumia fursa hiyo kueleza ulimwengu kwamba Kongo DRC si Kongo DRC ile, licha ya changamoto mbalimbali ambazo inakabiliana nazo za usalama na ugonjwa wa Ebola, lakini kufanyika kwa uchaguzi ambao haukuleta uh, madhara yoyote haukuleta ghasia zozote amezungumzia kama ni moja ya hatua kubwa. Hata baadhi ya mataifa yameona kwamba hiyo ilikuwa ni hatua kubwa kabisa kwa nchi ya Congo DRC na idi. Hatimaye, wakati mkutano unapoendelea, kwa kawaida, huwa kuna wanaharakati wenye mikutano pembezoni, ambao labda pengine wanapinga au kufanya maandamano kuhusiana na masuala fulani. Hayo yameshuhudiwa mwaka huu, maandamano makubwa ambayo naweza nikayazungumza moja kwa moja kuhusiana na bara la Afrika. Mwenzetu tumempoteza, sijui labda pengine atapata nafasi kabla ya kumaliza atueleze, kuna kitu muhimu alikuwa atueleze pale, hmm. uh, lakini tutamwangalia baadaye kama muda utaruhusu. Haya, Tukitoka huko New York, tuelekee huko Belgiji kama nilivyodokeza, ni kwamba kuna kundi la raia wa Burundi uh, waliofanya maandamano leo mbele ya ubalozi wa Tanzania mjini Brussels. Uh, na maandamano hayo yalikuwa wameitishwa na wanaharakati wanaotetea haki za binadamu. Nilizungumza na mmoja uh, ya walioandaa maandamano hayo uh, ni wakili waakili uh, Diodone Bashirahishize na kumuuliza kwa nini wamefanya maandamano. Siku zimeishazo, waziri wa Tanzania wa mambo ya ndani amesema kwamba tarehe mosi ya mwezi ujao watarudisha wale ambao wamekimbilia Tanzania kwa nguvu, ili wawarudishe wa, mwenchi yao, na ndiyo maana Warundi ambao wanaishi mjini nchini Ubelgiji wamekuja kwa wengi, wakaenda mbele ya ubalozi wa Tanzania ili wawajulishe kwamba Tanzania ni nchi ya demokrasia, ni nchi ambaye inapashwa ishimisha haki za wakimbizi na haki za binadamu. Wakimbizi wako uh, makambini kama vile zimegeuka gereza. Tumeonana na uh, uh, viongozi wa ubalozi, tukawaelezea ajili ya nini, na maandamano yameendeka vizuri sana. Na hasa ujumbe ambao mliwafikishia hao wa viongozi wa ubalozi wa Tanzania ni ujumbe upi? Ujumbe ambaye tulikuwa tunawapelekea ni kuwakumbusha kama Tanzania ni nchi ambaye ilipokea wakimbizi wa Burundi na Afrika ya mashariki na Afrika ya kusini kwa miaka mingi, labda wabakie na hiyo roho ya, ya kupokea wakimbizi na kusaidia Burundi ili iondoke katika hizi tatizo. Mnajua kwamba msuluhishi katika mgogoro wa Burundi alikuwa ni E, rais wa zamani wa Tanzania alijitahidi kutayarisha majadiliano katika Warundi ili e, tatizo yenye ilipo sasa kwa sasa tangu mwaka elfu mbili na kumi na tano ipate usuruhu, lakini mpaka hivi bado usuruhu kupatikana, na ndiye maana tulikuwa tunatorea mwito Tanzania ieshimishe haki ya wakimbizi na tukatorea wito pia mashirika mengine mbalimbali ili afanye kila aliwezekanalo lote e, ili wakimbizi hao wasirudishwe Burundi. Wakirudishwa Burundi, watakuwa wengi, kati hao watavamiwa, watanyanyaswa. Na kuna jibu lolote ambalo a, a, a, afisa hao wa ubalozi wa Tanzania wametoa kuhusu mbilenu? Wametusikiliza, tukawaelezea, tuna imani kwamba watafikisha kwenye viongozi wa Tanzania ili watekeleze e, neno hilo ili waheshimishe haki za wakimbizi, wasimamishe kuwanyanyasa, wasiwarudishe kwa nguvu. Naam, ni wakili Diodone Bashiraishize, mmoja ya walioandaa wa maandamano ambayo yalifanyika hapo uh, Ubelgiji, mbele ya ubalozi wa Tanzania kama wakati huo huo hmm, kwenye kikao cha baraza la haki za binadamu la Umoja Mataifa huko Geneva. Baraza hilo limepasisha azimio la kurefusha muhula wa ile tume ya uchunguzi ya Umoja Mataifa ambayo inaendelea kuchunguza haki za binadamu nchini Burundi, lakini serikali ya Burundi inaendelea kupinga katakata kata, uh, tume hiyo uh, kazi yake isimamishwe. Na kuna neno limetoka kwa upande wa Tanzania, labda or, uh, ratiba ya mambo kwamba sisi upande wetu tumepanga kwamba uh, zoezi hili litaanza wakati fulani Tarehe mosi Oktoba uh, maana yake ni wiki kesho. Sasa so, kwa hiyo na ndio maana hao waliandamana uh, na anasema wamepokelewa na watawasilisha ujumbe kwa serikali ya Tanzania. Ni kusubiri kuangalia kwamba hilo litatokea sawa sawa. Basi asanti kwa ripoti yako nzuri hiyo na mahojiano, mwenzangu Patrick Ndwimana. Lakini hebu tuangalie habari nyingine za dunia <tipodilio> Misri mapema leo imeshuhudia maandamano ya pili yanayofanyika kila mwishoni mwa wiki kulalamikia hali ngumu ya kiuchumi pamoja na ufisadi kwenye ngazi za juu za serikali, yakionekana kukaidi marufuku iliyopigwa dhidi ya maandamano nchini humo, licha ya misako inayoendelea. Rais Abdel Fattah al-Sisi akizungumza kabla ya maandamano hayo hii leo amesema hakuna haja ya kuwa na wasiwasi kutokana na wimbi hilo jipya la maandamano. Mapema leo video kwenye mtandao wa kijamii iliyotolewa na mfanyabiashara tajiri aliyotoroka nchini Mohamed Ali imewavutia wengi alipotoa wito kwa watu kupinga utawala wa Sisi. Kampuni ya safari za meli ya Iran imesema kuwa meli ya mafuta ya Uingereza kwa jina Stena Impero iliyokuwa imezuiliwa kwenye ufukwe wa Iran na Bandar wa Bandar kwa miezi miwili sasa imeachiliwa mapema leo. kushikiliwa kwa meli hiyo kutokana na hatua ya kulipiza kisasi baada ya maafisa wa Uingereza kuzuilia meli ya Iran kwenye kisiwa kinachomilikiwa na Uingereza cha Gibraltar kwa tuhuma za kusafirisha mafuta nchini Siria kinyume na vikwazo vya kimataifa vilivyowekwa. Zaidi ya watu elfu arobaini walikusanyika kwenye bustani ya Wellington mbele ya majengo ya bunge ya New Zealand mapema leo Ijumaa, ikiwa ni mkusanyiko mkubwa zaidi kushuhudiwa nchini humo katika kushinikiza hatua kuchukuliwa dhidi ya mabadiliko ya hali ya hewa. Watoto wa shule wameandamana na vijana na watu wazima waliostaafu wakionekana kuunga mkono shinikizo kutoka kwa vijana. Walioshiriki walibeba mabango yenye maneno tumekosa kuhudhuria masomo ili tuwafunze nyinyi. Na mwanamfalme wa Uingereza Prince Harry leo Ijumaa ametegua bomu la kutegwa ardhini wakati akifanya ziara nchini Angola, ikiwa sehemu ya ziara yake ya siku kumi kusini mwa Afrika. Alianza ziara yake Afrika Kusini akiandamana na mke wake Megan Markle pamoja na mwanao Achi mwishoni mwa wiki iliyopita na kuelekea Botswana na Angola. Wakati wa zoezi la leo, Hari alikuwa kwenye viwanja vyenye mabomu ya kutegwa ardhini katika mji wa Diriko ulioko kwenye jimbo la Kuandoo Kubango. Aliutembelea pia mji wa Huambo ambako mama yake Diana aliwahi kuzuru mwaka 1997 wakati huo ukiwa hatari sana kutokana na mabomu yaliyotegwa ardhini. Leo hii mji huo umeondolewa mabomu yote na unashuhudia maendeleo makubwa. Yes, man, yes, yes. nam barabara kabisa. Matangazo haya ya VOA Express yaendelea kuwafikia kupitia redio zetu shirika Afrika Mashariki na Maziwa Makuu. Vilevile, mnaweza kutupata vyema kupitia mtandao wetu www voaswahili com. Kamau, twende huko Dar es Salaam sasa, tunaungana naye Lucy Patrick, uh, katika makala ya Jicho Letu. Lucy Patrick alizungumza na baadhi ya wa Watanzania na hasa akataka kujua msimamo wao. Akawauliza, je, ni sahihi kwa kijana anapooa aendelee kwe, kuishi na familia yake, mfano wazazi, ndugu zake? Basi sikiliza walivyojibu. Ni wasaa mzuri kabisa wa jicho letu. Langu jina ni Lucy Patrick, na leo jicho linaangalia kwamba ni sahihi kwa kijana anapooa kukaa na ndugu zake iwe ni wazazi wake ama mama baba wadogo zake kwa kigezo kwamba anawasaidia. Kwa jinsi ninavyoona mimi, kijana anapotoa msaada wa kukaa na familia yake, mfano wazazi wadogo zake au ndugu zake wengine, kwa kigezo cha kuwasaidia, ninaona inaweza kuwa sahihi, kwa namna kwamba hao watu wanahitaji msaada wake, kwamba hawajiwezi, ni walemavu au ni watu wenye mahitaji maalum au wanaumwa, wanahitaji msaada wa ukaribu kwa ajili ya uangalizi. Lakini kwa namna ya kwamba ni wazima wanajiweza, lakini lengo tu ni kukaa nao kwa nia ya kuwasaidia, ninaona sio kitu sahihi, kwa maana ya kwamba ni kitu ambacho kinaweza kikaleta changamoto katikati ya siku ambazo wanaishi, yani katikati ya familia yao. Ni kwamba binadamu, hata tungekuwaje, yani kuna wakati huwa unafika, tunakuwa na kuto kuelewana. Na chanzo kinaweza kikawa hata ni kidogo tu, lakini baadaye inafikia wakati watu hawaelewani kwa sababu tu wanakaa sehemu moja wote, na huenda hao wa watu wanaowasaidia wanakuwa hawana kitu kingine cha kufanya, ila tu zaidi wanahitaji msaada wao mkubwa wa kila kitu. Lakini kwa namna nyingine wanapokuwa ni wazima, wana uwezo wa kufanya kazi, wana uwezo wa kujitegemea, ni vyema kila mtu akakaa mahali pake kwa ajili ya kuepusha yaani kuepusha migogoro, lakini pia kuweka undugu unakuwa vizuri zaidi, tofauti na vile ambavyo wakikaa sehemu moja, afu kunakuwa na migogoro, watafarakana, na mwisho wa siku wanaanza kuchukiana kwa sababu ambayo sio ya msingi. Nyumba yenu, lakini mnakuwa mna uhuru, kwa sababu kuna nani, mtoto sio wa nani, kaja mtoto sio wa nani, sio wa nani. Simaanishi kwamba watu wasije kwangu, watu msinichukulie vibaya, simaanishi hilo. Nachomaanisha kwamba nyumba yangu mimi kama mimi. Nataka niishi mimi na mke wangu tu, labda tukizaa, na watoto wakija, na watoto wengine watakuja kama waalikwa, lakini watakuja, watakuja na kupita, sio kwamba ndo umefanya makazi baba na mama, sio na nyumba. Simaanishi kwamba mimi kusema hivyo siwapendi ndugu zangu, na sinichukulie vibaya, haimaanishi kwamba kuishi na ndugu kwenye nyumba yako wewe na mkeo kwamba ndo unawapenda sana. Hapo ndipo tunatia nanga kwa siku ya leo. Mimi ni Lucy Patrick VOA Express. Haya, I... Mambo ndio hayo <laughs> <Yose Patrick, laughs> yeah. <laughs> na, <laughs> na, na kama mnavyojua kwa kawaida ushirikiana na vyombo mbalimbali vya habari duniani kote basi idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika ina washirika wengi barani Afrika, na hasa katika eneo la maziwa makuu. Basi wiki hii mwenzetu Meri Mgawe ametembelea baadhi ya vituo tunavyoshirikiana navyo nchini Kenya na Bui amebahatika kutembelea studio za Radio Citizen mjini Nairobi, ambako amekaribishwa na mtangazaji wa zamu Fred Ng'etich. Hebu tusikie kidogo mambo yalivyokuwa. Leo hii nina fursa ya kuwa na mgeni. Siku zote saa moja unusu usiku saa za Afrika Mashariki huwa tunaungana na shirika la habari la Marekani VOA kwa habari zaidi, na leo hii tuna mgeni ambaye atatufahamisha alafu kisha atatupa taarifa ya mwanzo. Naitwa Fred. Shukrani sana kunikaribisha. Naitwa Mary Mgawe, moja kwa moja kutoka VOA Washington DC nikiwa natembelea hapa katika radio shirika Citizen. Mambo ambayo si mazuri sana ni kweli. Siwezi <coughs> yeah, kuzungumzia shirika lingine lolote, lakini vioe lakini vioe, nimekuwa pale kwa muda mrefu sasa tangu mwaka 2005, mm, lakini mm, nilichojifunza ni kwamba ingawa tunadhaminiwa na serikali mm, ni shirika la serikali mm, tunaitegemea serikali, lakini taaluma yetu ni tuko peke yetu kabisa, tunatoka, tunatafuta habari zetu, tunaziandaa vizuri kama jinsi tulivyozifundishwa na tunazirusha mm -hmm. Kwa hivyo mimi naweza kusema kuna tofauti kidogo, mm, utaangalia nchi nyingine, sijui kwa upande wa Kenya, lakini utaangalia Afrika nyingine unakuta kuna habari fulani unaambiwa, hii hapana usirushe, lakini hapana kwa VOA, hatuingilii ndio maana tunaweza kumgonga hata rais wa nchi, kuna ukosoaji kama kuna hivi. Kwa hivyo iko kwa kwa <laughs> huyo ni shirika ambalo linajitegemea kwa kweli kwa taaluma ya habari. Basi huyu ni mwenzetu Miri Mgawe akizungumza ndani ya Radio Citizen, ambao ni washirika wetu huko nchini Kenya. Kumbuka, unaweza kupata matangazo yetu moja kwa moja kupitia kituo hicho uh, cha Nairobi saa moja na nusu jioni, saa za Afrika Mashariki. Asante sana uh, Meri Mgawe, kwa kazi yako. Uh, haya, Kamao, leo ni siku ya Jumaa. <laughs> mambo ya ngoma sindio yako leo? Nataka tuingie <laughs> tu kule nchini Uganda. Ala, kuna huu dada Rema na Makula akiwa ameshirikiana na B2C wanasema gutuja. <laughs> mambo yaingie Unajua kitu kimoja nacho kipenda na ngoma za Kiganda ni kwamba japo zina Kiganda kingi mm -hmm, bado pale utachukua kizungu ki kidogo, ama kitu utaelewa. Sasa hapa anasema would you mind calling you at any time. pale nimechukua, ah, mimi nilikuwa nataka kama vile wewe ni muhenga unielezee, hapa wanazungumza nini katika Luganda? Ili si unajua pale tukificha tu tu tu tu, Fiona tayari ameandika hayo sasa, maneno ukifika pale amesha tuandikia hadithi yenyewe ilikuwa ni tu tu, tu tu, tu tu, tu, tu, tu. pale ni kama mapenzi tunasikia love you tu tu tu, tu, tu pale kabisa, Tamole, imesenglea na muuliza Fiona wa mai usiju kanidanganya hapa, aya Friday tunaongana naye libati ya dere Mombasa, pwani mnatunyima nini sana na upenda huo wimbo wa, wa rema nzuri sana. Kwa hiyo unaelewa, unaelewa content Mombasa, mambo mazuri. Leo Ijumaa hii, unajua tarehe 27 mwezi wa tisa inakuwa ni siku ya utalii duniani. Sasa hapa Mombasa, siwajua tena mambo makulakula mm hivi -hmm. Leo kuanzia saa kumi na mbili jioni masaa yetu ya Afrika Mashariki mm -hmm. kuna ile inaitwa Food Festival, kuna sherehe ambapo chakula, vyakula vya kipwani vitakuwa vinawekwa kwa umma. Ule ni utalii, kukuza utalii wa humu nchini, na awamu hii eh, masherehe hizi hii eh, ina, inafata kauli mbiu kwamba kuwepo na ajira, utalii na ajira, ili tuweze kuimarisha maisha. Na sasa wadau mbalimbali hivi leo wameweza kukutana na makundi ya vijana wakijadiliana ni vipi wataweza kuimarisha hali ya utalii nchini Kenya na hata katika Afrika Mashariki, ili kwamba tuweze kufaidi kutokana na yale. Umoja wa Mataifa, shirika la Umoja wa Mataifa kuhusu biashara inasema kwamba utalii umeweza kuimarika katika kwa asilimia sita na ajira zaidi ya bilioni moja nukta sita zimebuniwa zime, zime zime duniani kote. Tumsikize Fami Kwaye ambaye ni afisa ama anayesimamia chama cha wafanyikazi wanaohudumu katika sekta ya utalii anasemaje. ambapo tumekuja pamoja kama wadau kuweza kuangazia mada ya mwaka huu, kuweza kuona ni vipi, uh, sekta ya utalii inafanya, kuweza kushauriana, kuona ni vipi ambavyo tunaweza kuboresha Uh, utendakazi na kusaidia kwamba uh, kuwe na ajira uh, mchango wa sekta ya utalii pakubwa itambulike. Kwamba kumekuwa na ongezeko la karibu asilimia sita uh, kulingana na takwimu za UNWTO ikisema kwamba kuna kazi Eh, 1.7 bilioni ambazo zimeweza kutengenezwa katika sekta hii na hivyo ukuzi huu ni muhimu sana na uh, ni vipi ambapo sisi kama wadau tunaweza kuchangia kuweza kusupport ama kuunga mkono vijana kuweza kuunga mkono uh, supply chain. Eh, Adede, eh, food festival, bila shaka kuna ushindani wa maakulati na nini. Je, hapo Mombasa a, kile, kile ambacho wale hawajui wa eh? Maakulati spesho ya hapo Mombasa kutakuwa na nini hasa, ndugu yangu? Kuna viazi karai, kuna bajia, kuna mkate wa, wa tambi, kuna vitumbua, kuna mahamri, kuna mbaazi, kuna samaki wa kupaka, samaki wa nazi, wali wa nazi, vyote <laughs> vile unasema, kuna mpaka shawarma, kuna eh, umesa, samaki umesahau, umesa kitu, Adede, yote hivi umesahau kimoja. <laughs> kujaza tumbo tutakuwa tunaelekea kuungana na ama kushabikia timu ya Kenya ambayo inaenda inashiriki mashindano ya riadha ya dunia Doha, Qatar. Mashindano hayo yanaanza rasmi hivi leo, na Kenya imetuma kikosi cha wanariadha 24 kushiriki katika mashindano mbalimbali, hasa sana eh, riadha. Mwaka 2017 wakati mashindano hayo yaliandaliwa kule Uingereza, London, Kenya ilimaliza ya pili baada ya Marekani mwaka Kenya ilikuwa bingwa katika mashindano hayo. Tutafuatilia kwa karibu, je, Kenya itaandikisha matokeo mazuri katika mashindano hayo? Halafu mwisho mashindano ya magari safari rali yaliyofahamika sana eh, kusherehekea ama kumenzi malkia Elizabeth alivyotawazwa kuwa malkia mwaka elfu moja mia tisa hamsini na tatu yanarejea tena nchini Kenya, kulingana na taarifa kutoka ikulu ya rais nchini Kenya. Rais Uhuru Kenyatta amesema kwamba mashindano hayo yanakuja rasmi, inakuja rasmi eh, eh, eh, mwaka elfu mbili na ishirini mwezi Julai tarehe kumi na tisa Magari yatakayoshindana yataenda Tanzania, Uganda na Kenya kuweza kurejesha mashindano hayo ambayo yalienziwa sana na yalikuwa yametoweka nchini Kenya kwa miaka kumi na nane na sasa yanarejea. Fursa kubwa sana kwa wale wapenzi wa mashindano ya gari Afrika Mashariki. Kwa hiyo mambo bambam bam kabisa hapo Mombasa. Eh, eh, Kamau alikaa lisema kwamba kama kuna chakula umesahau kutaja hapo mkumbushi, basi si ni githeri ha githeri umesahau. Eh, kuna kuna kuna kuna hoteli mbalimbali ambazo zitakuwa pia zinachukua fursa hii kuonyesha vyakula mbalimbali ambavyo wanavipika uh -huh. Kama mukimo eh, kama mshenye kwa Wabaluya, mukimo kwa Wakikuyu ndoma, hizo zinakuwa ni zile zile yam na vyakula mbalimbali tu ambavyo ukija katika hoteli Shukrani sana sana libati ya dede, tayari tumekusha shiba hapa. Haya <laughs> Kamau na Patrick, tuna wageni, tukiwatakia kuanza vizuri wikend na jioni njema.