Yafuatayo ni marudio ya kipindi cha Kwa Undani. Hii ni Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington DC. Karibu popote unapotusikiliza kupitia redio au hata kupitia live stream kwenye mtandao wetu wa Facebook, katika muda mwingine ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi, tukijaribu kuchimbua na kukupa maelezo na ufafanuzi wa kina zaidi kuliko ilivyo kawaida. Ni Kwa Undani. Jina langu Harrison Kamau. Basi karibu popote ulipo kwenye kwa undani hivi leo, tukianzia nchini Tanzania ambako maadhimisho ya miaka ishirini tangu baba mwanzilishi wa taifa hilo Mwalimu Julius Kambarage Nyerere alipokufa, viongozi tofauti kutoka ndani na nje ya nchi wamemwenzi Nyerere kwa njia tofauti. Lakini kwanza nitaanza kwa baadhi ya mambo aliyoyasema Rais Pombe Magufuli kwenye hafla hiyo iliyofanyika kwenye uwanja wa michezo wa Ilulu mkoani Lindi. Aliamini kuwa uhuru wa Tanzania usingeweza kuwa na maana sana endapo mataifa mengine ya Afrika yangeendelea kuwa chini ya ukoloni. Haya basi Rais Magufuli pia amemwelezea Mwalimu Nyerere kama kiongozi mahiri, shupavu na jasiri, aliyeongoza nchi kwa uadilifu na uaminifu mkubwa. Ameongeza kusema kuwa Nyerere aliamini njia pekee ya kuleta ukombozi wa kiuchumi na kulinda uhuru wa kisiasa nchini ilikuwa kujenga taifa la kijamaa linalojitegemea, na kwamba kupitia Azimio la Arusha alihimiza watu kufanya kazi kwa bidii. Amesema kuwa dhana ya uhuru na kazi iliinuka baada ya Mwalimu kusema kuwa wazee wasiojiweza na watoto pekee ndio wanaopaswa kuishi kwa jasho la wengine. Elimu pia ilikuwa mojawapo ya masuala aliyohimiza sana, na hasa kwenye ufundi, ikiwa kama njia ya kukuza ujuzi na teknolojia ya uh, uh, uzalishaji uza mali. Magufuli amebainisha uh, kuwa mwalimu Nyerere hakuwa na mchezo na watumishi wa serikali waliojihusisha na ufisadi wa mali ya umma, na kusema kuwa hatua hiyo sharti idumishwe. Mwalimu Kambarage Nyerere alizaliwa mwaka 1922 eneo la Butiama nchini Tanganyika ambayo baadaye baada ilikuja kujulikana kama Tanzania. Akiwa mwana wa kiongozi wa kabila dogo la Wazaniki, Mwalimu alipata elimu yake kwenye shule ya upili ya Tabora pamoja na chuo cha Makerele nchini Uganda, huku baadaye akiwa mwalimu a, kwenye shule kadhaa za Kikatoliki nchini humo kabla ya kujiunga na chuo kikuu cha Edinburgh huko Uingereza. Historia inasema kuwa yeye ndiye aliyekuwa mwanafunzi wa kwanza wa Tanganyika kusomea kwenye chuo kikuu cha Uingereza, ambako alifuzu mwaka wa 1952 na, na kurejea Tanganyika akiwa mwalimu mwaka wa 1953. Nyerere alianza kushinikiza uhuru wa Tanganyika kutoka ukoloni wa Uingereza, na ndipo alipojiunga na chama cha Tanganyika African Association na baada ya muda mfupi akafanyika kiongozi wake. Mwaka wa 1954 alibadili chama hicho na kukifanya cha kisiasa kuwa Tanganyika African National Union, yani TANU, huwa huku chini ya utawala wake kikianza kushinikiza mageuzi ya amani, usawa wa kijamii, kukataa ukabila pamoja na ubaguzi wa kila aina. Kati ya mwaka wa elfu moja, tisa mia hamsini na tano na hamsini na sita Nyerere alifanya safari kadhaa mjini New York kwenye makao makuu ya Umoja wa Mataifa kushinikiza uhuru wa maeneo yaliyokuwa chini ya utawala wa Uingereza. Baada ya kutoa hoja yake na kupewa muda wa kusikilizwa, aliomba aelezewe dhahiri tarehe ya kupewa uhuru wa Tanganyika. Hata hivyo, Uingereza haikukubali ombi hilo moja kwa moja, lakini mjadala ulianza na kupelekea Nyerere kuwa msemaji wa kitaifa wa Tanganyika. Serikali ya Uingereza ilimteua kwenye baraza la wabunge la Tanganyika, lakini akajiuzulu mwaka 1957 akilalamikia muda mrefu uliochukuliwa, uh, na Uingereza kutoa uhuru kwa Tanganyika. Basi kwenye uchaguzi uliofanyika mwaka elfu moja, tisamia, hamsini na nane na tisa pia, Nyerere na chama chake cha TANU walipata viti vingi kwenye baraza la wabunge, na kwenye uchaguzi uliofuatia tena mwaka 1960 chama chake kilijipatia viti 70 kati ya 71 kwenye bunge. Basi safari kuelekea kupata uhuru tayari ilikuwa imeanza, ikisemekana kutegemea sana uhusiano mwema na kuaminiana kati ya Nyerere na gavana wa Kiingereza Sir Richard Turnbull. Tanganyika hatimaye ilipata kujitawala Septemba 1960, huku Nyerere akifanyika waziri mkuu mwanzoni. Baada ya mwezi mmoja, hata hivyo, alijiuzulu na kujihusisha na kuandika kuhusu umoja wa mataifa ya Afrika. Mojawapo ya maandishi yaliyofanya ni lile la mfumo wa Ujamaa, ambao baadaye uliingia kwenye Azimio la Arusha mwaka 1967. Baada ya Tanganyika kufanyika taifa mwaka 1962 Nyerere alichaguliwa kuwa rais wake, na pale ilipofika mwaka 1964 akawa rais wa kwanza wa muungano wa jamhuri ya Tanzania akijumu, ikijumuisha Tanzania na Tanganyika na Zanzibar. Sasa moja kwa moja tunaungana na Bwana Jenerali Ulimwengu ambaye atasimulia zaidi anavyomkumbuka Mwalimu Nyerere. Mwalimu Nyerere, mimi na na mwezi kwanza kama mwasisi wa taifa hili na mwezi kama mwalimu aliyefundisha mambo mengi kwa wananchi wake. E, sio walimu wa shuleni, lakini walimu wa maisha ya yake yote. Maisha yake yote yalikuwa ni ya kufundisha, akiwaelekeza Watanzania wa Afrika na walimwengu kwa ujumla, namna gani ya kuchukulia masuala makuu ya kitaifa, ya kijamii na kiulimwengu. Kwa hiyo, mimi nadhani Mwalimu alikuwa ni mwalimu wa kweli, ambaye alichukulia taifa kama e, kama chumba cha cha, cha, cha darasa kipana, na akawa akifundisha kila alipofikia, akaona kwamba kunahitajika, kuna ujuzi zaidi alifundisha alifundisha kisomo cha watu wazima kusoma na kuandika na kuhesabu kabisa, kama mwalimu alivyokuwa shuleni, akitoka kijiji kimoja hadi kingine kufanya kazi kama hiyo, wakati tayari ni waziri mkuu na baadaye rais no. Lakini alitumia vilevile kipaji chake cha kueleza masuala, kuwaeleza watanzania juu ya mazingira, juu ya umuhimu wa kujiendeleza kielimu ki juu ya, ya uzazi wa majira, juu ya ya vitu kila aina ya, ya, ya maarifa ambayo Watanzania walikuwa wanahitaji na Waafrika. kwakika ndoto yake mwanzoni wakati Tanzania ikipata uhuru ni kwamba alitaka kuona Afrika yote ikiwa huru, na kuna mtazamo wake na matarajio ambayo alitarajia kwamba bara la Afrika lingepata sasa. Wewe unaona miaka ishirini baada yake kuondoka uh, ulimwenguni ni kama uh, ndoto yake imetimia ama kuna mambo ambayo yalikwenda kombo? amekuwa na bahati kwa kweli mwalimu eh, historia ingeweza ikawa tofauti na ile iliokuja kutoke, kutokeza eh, bahati yenyewe ni kwamba aliweza kuishi hadi akaiona afrika ya kusini ikiwa huru ambayo ilikuwa ndio koloni la mwisho eh, alilokuwa akipigania kwamba lipate uhuru mwaka tisini na nne ilipopata uhuru afrika ilipopata demokrasia afrika ya kusini Nadhani ndoto yake kubwa ilikuwa ni kutimia uhuru, angalau ukombozi wa kisiasa. Sasa mambo mengine bado yalikuwa hayajafanyika na wala hajafanyika, na katika maeneo fulani fulani tunarudi nyuma kwa kweli eh, lakini angalau hiyo ilikuwa ni ndoto yake ya kwanza ya Afrika nzima kuwa uhuru kutokana na mi-na mi, minyororo ya ukoloni eh, utumwa na ubaguzi wa rangi na apartheid hivi huko Afrika ya, ya kusini. Kwa hiyo kwa maana hiyo hiyo ilitekelezeka, ilitekelezwa kabla hajafa, na nilifurahi kumwona akiwa Union Building, uh, pale Kempang, uh, wakati Mandela anaapishwa. Ana mambo mengine bado bado sana, uh, maendeleo ya kiuchumi, maendeleo ya kijamii, uh, muungano na umoja wa Afrika. Bado yote haya ni mambo ambayo bado tuna, tunayatafuta na ya wakati mwingi yanatupiga chenga lakini angalau hiyo ndoto yake moja ambayo alichangia kuitekeleza kui kwa kuwasaidia na kuwapa e, kila aina ya, ya, ya nyenzo wapigania uhuru e, hasa kusini mwa Afrika. Mojawapo ya masuala ambayo a, alizingatia na kuhimiza ni kwamba hakuwa na wakati wowote wa kuwabembeleza wale ambao walifanya ufisadi kwenye serikali swala ambalo limetiliwa mkazo na Rais wa sasa John Pombe Magufuli. Je, unaona kama vita hivyo kwa dhati vitafanyika na kufaulu nyakati kama hizi? Hapana, sioni mimi uh, ikifanyika kwa sababu nadhani kwamba uh, tunachokiita vita dhidi ya ufisadi, tunateua tunateua na kubagua baadhi ya watu. Watu wengine wanakamatwa, wanatiwa adabu kwa makosa, bila shaka, ambao wanafanya, lakini wengine ambao wangetakiwa nao vile vile wa i ya adabu hiyo hiyo, wanakuwa wanakwepa kwa sababu moja au nyingine, na wala sijaelewa vyema vita dhidi ya ufisadi, vita dhidi ya rushwa, vita uu dhidi ya ya, ya uonevu, udanganyifu. Uh, ni vita ambayo inahitaji misimamo ya kweli kweli, na kwa, na ionekane kwamba nawakamata wala rushwa au unaowaita mafisadi wote wale ambao wanaonekana kama watu hao waliokamatwa basi wakamatwe, na si nia ya kuteua kwamba huyu unamkamata yule unamwacha, na kumbe makosa yao ni yale yale na mbele ya watu watu wakiangalia, wanaona kwamba ni sawasawa, hawa watu wawili wana makosa yale yale, lakini kwa nini huyu mmoja anapatilizwa na yule mwingine hana lolote linalomtokea? Na kwa hiyo kuna kitu kuna kinahitajika hapo ni haki katika kuwatambua wale ambao wameikosea jamii na haki katika uteuzi wa hizo hatua zinachukuliwa dhidi yao wote sawia bila kumbagua mmoja na kumwacha uh, mwingine kwa njia yoyote ile. Kwa kawaida viongozi wengi, historia imeonyesha ama hata walioko sasa wengi ulimwenguni, tumeona tamaa ya kuwa na mali ama kujichukulia mali ya umma Kipi unachoweza kueleza tofauti na Mwalimu Nyerere kuhusiana na mali? Yeye mwenyewe alikuwa ni mtu mpenda mali ama alikuwa mtu wa kutumikia watu? Katika mambo makubwa ambayo Mwalimu Nyerere ametufundisha ni kwamba ni upuuzi ku, kuabudu mali na anasa, hasa hasa kwa sisi ambao tunajua kwamba tumetokana na watu na jamii za watu eh, kidogo wanyonge, hawana mali nyingi na sisi tumete, tumeteua njia mojawapo au nyingine ya kuwatumikia, lakini badala ya kuwatumikia a so, tunafanya kazi ya kujilipa sisi wenyewe mishahara e, na mishahara yenyewe wala sio mishahara iliyopangwa, bali ni kukomba hazina za mataifa yetu ili kujilipa sisi wenyewe tuweze kuishi katika maisha ya ya, ya anasa. Mwalimu alidharau kitu kinachoitwa mali Mwalimu aliona ni upuuzi, na akaishi maisha ya kawaida kabisa ya mtu chini ya viwango ambavyo ungetarajia wa wale wanaojita wasomi au walioendelea au waliokarabika waliopata, e, malezi ya Kiulaya angepata. Mwalimu alijiweka mtu wa chini kabisa, alipenda kufanya kazi za mikono, alipenda kukaa vijijini na kuzungumza na watu watu wa chini kabisa. Kwa hiyo alitufundisha kwamba mapenzi yaliyokithiri ya mali ni aina fulani ya ugonjwa wa akili. Kama wewe unalipwa, e, mshahara wako, e, stahiki zako zote, unatunzwa na, na dola unayoitumikia na wananchi wanakuheshimu na kuwekea kila aina ya mazingira mema ili ufanye kazi, unahitaji una nini kuiba? Unahitaji nini kuifilisi nchi yako ili ukajenge makasri na majumba makubwa makubwa, mahekalu huko Ulaya, majumba ambayo wengine walioyanunua akina Mobutu Sese Seko akina na ni Bongo wa Gabon, hata kukanyaga katika majumba hayo hawajawahi kukanyaga mpaka wamekufa. Ni, ni akili fulani iliyopinda ambayo inamfanya mtu anayepewa madaraka kama hayo na uwezo mkubwa namna hiyo aibie nchi yake aibie jamii yake awaibie watoto wake na wajukuu zake. Nakushukuru sana kwa muda wako Jenerali Ulimwengu, asante sanaana Naendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika kutoka hapa Washington DC. Karibu kwenye sehemu ya pili ya Kwa Undani, ambapo sasa tunaelekea Uingereza, ambako swala la kuondoka kwenye Umoja wa Ulaya maarufu Brexit limeongeza joto la kisiasa nchini humo. Katika siku za karibuni waziri mkuu Boris uh, Johnson amekuwa na hali ya vute ni kuvute, huku akipata upinzani mkubwa katika hatua na azimio la Uingereza kuondoka kwenye umoja huo kufikia mwisho wa mwezi huu. Basi mapema leo, wakati wa ufunguzi wa bunge, malkia Elizabeth ametoa hotuba ambao wadadisi wanasema kuwa ilionekana kushawishi watu wa Uingereza kuhusu umuhimu wa Brexit, akisema kuwa fedha zaidi zitakwenda kwenye elimu, polisi, usalama, pamoja na mazingira na kwa hivyo kufanya Uingereza kuwa mojawapo ya mataifa yenye nguvu zaidi ulimwenguni. Hata hivyo, baadhi wanasema kuwa hotuba ya malkia huenda isibadili mambo sana, iwapo Johnson hataonyesha mpango wa kina wa Uingereza baada ya kuondoka kwenye EU. Basi sasa, tuungane na Profesa David Monda akiwa chuo kikuu cha New York, ambaye anaelezea: je, hotuba yake malkia ina ushawishi upi katika hali ya Brexit? Nafikiria hatima ya malkia ni kujaribu tafuta falsafa mbadala wa taifa manake, kwa wakati huu ni kama Uingereza ime kama imefika pahali pagumu ya kwamba kwenye bunge kuna wale ambao wanataka Brexit, Uingereza ijitoe kwenye Brexit, na upande mwingine pia kuna nusu ya bunge pia ambao hawataki, wanataka kwamba makubaliano ya Brexit yaangaliwe mara nyingine. Kwa hivyo malkia naye anajaribu kuonyesha kwamba lazima kuwe mwelekeo mbadala, na ameongezea kwamba yeye nafsi yake ni kusema Uingereza inabidi i, i, ikae kwenye makubaliano yaliyo kubaliwa na Waingereza wengi kulipokuwa na ile kura na Uingereza ijitoe. La mwisho, pia tusisahau ya kwamba kulikuwa pia na mfalme yule Wilhelm um, Alexander wa kutoka Netherlands, na hii inaashiria kwa kimafumbo ya kwamba malkia anajaribu kuonyesha kwamba wafalme na hivi viti vya kijadi vina umuhimu kwa nchi na mataifa ya Ulaya, ya kwamba lazima yawekwe kimaana nani yaweke kipaumbele kueneza au kueleza uh, falsafa mpya za kimataifa uh, wakati akielezea, alielezea kwamba pengine, iwapo hatua hiyo Uingereza wataichukua, basi kutakuwa na fedha nyingi ambazo zitakwenda kwenye elimu zitakwenda kwenye, kwenye shughuli za usalama na, na mazingira. Unaona, kama alikuwa akiashiria kwamba labda umoja wa Ulaya, wakati Uingereza ikiwa ndani ya umoja wa Ulaya inaumia kwa kufadhili miradi ambayo haisaidii Uingereza. Na sasa wakijiondoa, Uingereza itanawili hata zaidi. Unaona kama ndivyo walikuwa wakiashiria Malkia ni vile alikuwa anaashiria. Nafikiria ni hivyo ya kwamba lazima kuwe na mwelekeo fulani wa kuweza kuinafsisha na kuinufaisha Uingereza. Lakini pia kuna wadadisi wengine ambao wanasema Uingereza kujitoa kwenye umoja wa Ulaya pia huwa imejitoa kwenye nafsi ya kibiashara kibiashara, kwamba huenda pia ikafilisika, eh, kukiwa na visingizio na mataifa mengine ya Ulaya ambayo hayatataka kufanya biashara na Uingereza au viwe na sheria sheria mbadala. Iliku, ili kudhibiti ile uhusiano wa Uingereza na Umoja wa Ulaya. Kwa hivyo kuna maoni tofauti pale ya kwamba Brexit uh, wengine wanasema imesaidia Uingereza na pia kuna wadadisi wengine wamesema ya kwamba itaumiza uchumi wa Uingereza. Boris alipoingia madarakani, ahadi yake ya kwanza alisema kwamba liwe liwalo kama ilivyoahidiwa pale awali ni kwamba Uingereza itajiondoa kwenye uh, umoja huo kufikia mwisho wa mwezi, kuwe na mkataba au kusiwe na mkataba. Siku zinaendelea kukaribia, wewe unaona, kama ana uwezo wa kuiondoa Uingereza kwenye umoja huo kwa wakati huu? Nafikiria itakuwa ni vigumu. Uh, tusisahau ya kwamba siasa za Uingereza zimekuwa vuta uh, ni kuvute kwa upande mwingine Boris Johnson ana wafuasi wake ambao wanataka uh, Uingereza ijitoe kwenye Brexit, lakini upande wa Labour na wale wa Liberal Democrats ambao pia wana ushawishi mkubwa kwenye bunge uh, hawataki kujiondoa kwenye Brexit maanake wanaona ya kwamba uchumi wa Uingereza uh, utadhofika. Kwa hivyo kuna mvutano mkubwa pale na mimi nafikiria siku za kwenda mbele, Bwana uh, Johnson itabidi ajiuzulu, manake atajipata pahali pagumu ya kwamba Brexit haisongi mbele, kuna hizi tafaruko za kisiasa, na ni kama Uingereza imegawanyika. Ni vigumu sana kwa taifa kwenda mbele ikiwa wabunge wamegawanyika vile ilivyo sasa. Mimi nafikiria siku za kwenda mbele, lazima Uingereza kutakuwa uchaguzi mkuu na kuwe na waziri mkuu mpya. Manake kwa wakati huu Bwana Boris Johnson amejipata eh, kwenye sokomoko za kisiasa ambazo ni ngumu sana. Ukiangalia suala kama la Northern Ireland ni kwamba wale uh, utata mkubwa unatokea kuhusiana na hali ya ushuru kwenye mipaka, lakini kwa upande wao uh, wangetaka kuendelea kukaa ndani ya Umoja wa, wa wa Ulaya sasa, je Uingereza kwa upande mmoja haitaki kupoteza Northern Ireland na Northern Ireland kwa upande mwingine wanataka bado waendelee kukaa kwenye umoja wa Ulaya. Sasa masuala kama haya, wewe unaona mwelekeo ni upi? Ireland uh, kaskazini ina shida ya kisiasa, manake kuna wengi uh, uh, Ireland kaskazini ambao wanataka kuwa pamoja na ile Republic of Ireland, kwa hivyo kulikuwa na vita miaka mingi kuhusu mswada huo lakini shida iliyojitokea jito, hapa uh, tunapoangazia upande wa Brexit ni kwamba kutakuwa na Uingereza ikijitoa, lazima kutakuwa na ule mpaka kati ya uh, Ireland Kaskazini na Republic of Ireland. Na wengi wanahofu ya kwamba mpaka mgumu ukiwepo, basi utarudisha taifa kwenye zile vita za miaka ya sitini, miaka sabini, na zile safisha safisha za kikabila kati ya wa Irish uh, wenye uh, uh, itikadi za kiprotestanti na wale wa Katoliki ambao uh, wanataka kujiunga na uh, umoja wa Republic of Ireland. Kwa hivyo kuna ile hofu ya kwamba uh, Brexit nayo itazusha kuwa na mpaka kati ya Northern Ireland na Republic of Ireland na huenda vita vikazuka baina ya mataifa haya matatu Northern Ireland, Republic of Ireland na uh, Uingereza. Tukimalizia Profesa, huoni kama labda tunaweza tukaangalia swala hili kwa mtazamo mwingine, kwamba Uingereza iwapo itakuja kujiondoa kwenye umoja wa Ulaya, labda tutakuja kugundua kwamba umoja wa Ulaya ulitegemea Uingereza, kama Waingereza wanavyosema kwamba wanategemewa zaidi kwenye umoja wa Ulaya? Huoni kama huenda ikawa pia umoja wenyewe ukayumba baada ya Uingereza kujiondoa huenda ukayumba, uh, lakini pia tusao ya kwamba uchumi wa umoja wa Ulaya sana sana unasimamishwa zaidi na Ufaransa na Ujerumani. Ujerumani naye imepata nafsi kubwa kwenye umoja wa Ulaya. Mimi nafikiria ni kiashiria ya kwamba uh, hizi shida za Brexit zinaonyesha udhaifu wa uh, mikataba hii mikubwa ya kidunia kama umoja wa Ulaya wengi wa Waingereza wanahofu ya kwamba wale wanasiasa kule Brussels eh, wanatoa wana, wana kura na itikadi fulani ambazo zinaumiza Uingereza na Waingereza nao wanasema ya kwamba nchi yao lazima ijali masilahi yao, siyo hii mikataba kama ya EU ya umoja wa Ulaya. Wao wanataka wawe Waingereza na waweze kupata nafsi yao, wakitaka kufanya biashara na Marekani, biashara na afrika mashariki, biashara na mataifa mengine waweze kufanya hivyo, kusiwe na hivi vizingizio vingi kutoka Brussels. La mwisho pia ni hili jambo la uhamiaji. Wengi wa uingereza wanahofu ya kwamba uhamiaji wengi wameingizwa uingereza kwa niaba ya umoja wa ulaya, na wanataka kujitoa kwa wakati huu, maanaake wamechoka na wahamiaji. Ni Professor David Monda kutoka chuo kikuu cha New York hapa Marekani akizungumzia kuhusu hotuba iliyotolewa na malkia wa Uingereza Elizabeth, na kuhusiana na kujiondoa kwa Uingereza katika muda usio mrefu kulingana na makusudio ya waziri mkuu Boris Johnson. Na wafuasi wa Johnson hivi karibuni walipata imani mpya baada ya yeye kusema kuwa ilikuwa tayari kusikiliza mikakati mipya ya Brexit. Uh, Johnson alikuwa ametoa mapendekezo sawa na yale ya mtangulizi wake Theresa May, ambayo alionekana kuzingatia zaidi suala lenye utata la mikakati ya ushuru kuhusu Northern Ireland, ambalo ni mojawapo ya wa masuala makuu kwenye utata huo. Basi kutoka hapa Washington Nashukuru kuwa nawe kwa undani, nikishukuru wote walioshiriki, David Monda, Profesa David Monda kutoka kule New York, kuna Jenerali Ulimwengu kutoka Tanzania, upande wa pili tunaye Saida Hamdun. Jina langu Harrison Kamau, nikikutakia jioni njema popote ulipo. Kutoka hapa Washington DC nasema kwa heri ya kuonana. Nam, mara baada ya kusikiliza marudio ya kipindi cha Kwa Undani, hivi sasa sikiliza burudani ya muziki dieu ma beni il maenvoye si boy e is du pouvoi le bos lucien e bata