Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Barabara kabisa, VOA Express imeingia hewani leo, ikiwa ni Jumatatu, tarehe 21 Oktoba mwaka 2019, saa tatu na nusu hapa Washington DC, sawa na saa kumi na nusu huko Afrika Mashariki, na saa tisa na nusu Afrika ya Kati. Tuna mambo mengi ambayo tumekuandalia leo kutoka hapa studio zetu za hapa Marekani. Patrick Ndwimana na mwenzangu hapa mzee wa kazi Sandey Shomari. Bila shaka bila shaka, Patrick Nduimana, amesahau kitu kimoja ndani ya studio saa kama hizi kwenye Vio Express, wakati mambo ni moto moto, na mimi nasema nimekusha jaa tele kama pishi la mchele, ingawa wewe Patrick unaweza kawa umejaa zaidi, lakini mambo ni mazuri hapa ndani ya studio bila kusahau Patriki kwamba washabiki wetu katika kanda ya Afrika mashariki na ya kati wanazungumza kuliko kawaida kuhusiana na mechi ya mahasimu wa jana, Liverpool na man United watoto old Trafford, mashetani wekundu. Patriki, haya basi, utatuelezea kuhusu hayo, lakini eh, miongoni mwa ripoti ambazo tumekuandalia leo ni huko uh, uh, DRC hasa katika mji wa Goma, mawaziri wa nchi kumi za Afrika wanakutana Uh, kuhusu kuchukua mikakati ya kupambana na Ebola. Mengi zaidi tutaungana naye Malivika, uh, ili atupe mengi kuhusu mkutano wenyewe, lakini vilevile vile huko Rwanda, Sandey Shomari, ni kwamba Rwanda hmm, rais wa nchi hiyo amezindua rasmi uh, kuna bandari kubwa ya Chikavu ambayo imejengwa kwa muundo wa kisasa uh, mengi kuhusu uh, shaba na kujenga bandari hiyo atatufahamisha mwandishi wetu huko Kigali Silvanus Karemera. Lakini inakusahau hey, barazani niamu, kwenye barazani unajuma Patrick, mengi amekuwa akizungumza hivi karibuni huko nchini Tanzania kuhusiana na familia moja ambayo ilikuwa ikizungumzia au wakizozana upande wa baba na mama kwa ajili ya familia na mali zinazoachwa na baba yao ambayo ilikuwa ni bilionea. Sasa mizozo kama hii Patrick, inakuwaje familia zinakuwa vipi? Au wazazi kabla ya kuondoka wanafanyaje kuhusu mali zao, na vipi ambavyo familia badala ya kuwa kitu kimoja mali gka kufanya familia hugawanyika, mm -hmm. Ni nini kinaendelea hapa katika masuala zima haya? Tutaangalia kwenye barazani, naona wengi wameandika kuhusiana nini kifanyike kumaliza hii mizozo ya kurithi mali katika familia zetu. Haya, moja kwa moja tuende huko Goma, tunaongana naye Oster Malivika. Malivika, huu mkutano wa mawaziri wa afya, hebu tuambie hasa kusudio au lengo kuu la mkutano wenyewe. Asante sana, Patrick, pamoja na Sande Shomari. Ni kwamba huu mkutano wa mawaziri ya ya wa afya kutoka nchi kumi ambazo zinaizunguka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo umeanza hapa Goma tangu asubuhi na utaendelea hadi saa moja za usiku. Hawa mawaziri wanasema kwamba imeonekana kwamba Ebola haina haina visa, kwa hiyo kama hakuna mikakati madhubuti ambayo inachukuliwa, hii inaweza kuwa janga ambalo linaweza enda sehemu popote. Ni kama yule mwakilishi kutoka Umoja wa Afrika AU kwa sababu hii kikao kimeitishwa na, na Umoja wa Afrika hapa Goma, na wenyewe wanasema kwamba ni kwa sababu hii Ebola inaweza kwenda kwenye ma, ma, ma, maeneo mengi, kwa sababu wananchi kila mara wanatembea huku na kule na hawawezi zuiliwa. Alafu ni hawa mawaziri wa afya wachukue kila mmoja kwenye nchi yake hatua kwenye mpaka kuhakikisha kwamba Ebola isivuke kutoka Kongo kuingia katika sehemu nyingine, japokuwa Kongo imesema kwamba idadi ya vifo imepungua na imeendelea kudhibiti ebola. Nilizungumza naye Gavana Zanzu Kasivita, ambaye mwenyewe ndiye amekuwa miongoni mwa wale ambao wamefungua huu mkutano hapa Goma baada ya waziri wa afya wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Kasivita anasema hivi: unajua tumefanya mwaka mmoja na marali za ebola ili bidi inyo African na OMS na nchi yetu na mainji zingine ambazo zinatuzunguruka za maziwa makuu ziweze kuangalia namna gani hiyo kitu ya marali tumeendelea kuipiganisha. Na ndiyo lengo la mkutano hapa. E, tunaangalia namna gani tunaweza kushirikiana ili hii mainji zote ambazo zinatuzunguruka zisipate hiyo marali ya, ya virusi Ebola. Na sisi kama Wakongomani tunafurahi kwa hiyo ambayo mainji Union African Gisina, oaza kuendelea kutusaidia na kuwaza namna gani tunapaswa kutumika pamoja ili marali ya virusi Ebola ishe malivika. Kulikuwa na tatizo kubwa au changamoto kubwa kuhusu kutokomeza Ebola ni hasa uh, uh, uh, mambo ya uh, imani potovu, ya usalama. Ha, kuna usalama lakini vilevile mm, kuna zile imani potovu kwamba Ebola ni ugonjwa ambao ulitengenezwa wala haupo na wa hasa jamii za huko Kivu Kaskazini walikuwa hawataki kabisa kushiriki kwenye kupambana na, na, na ugonjwa wa Ebola. Sijui swala hili litazungumziwa kwenye mkutano huo. Ah, ndio swala so lenyewe hata limezungumziwa na Africa Union. Africa Union ndio walikuja wakaambia WHO kwamba ilianzisha huu mradi vibaya, kwa sababu WHO ilikuja na madaktari kutoka Cameroon, Ghana ambao wote ni wageni, ndio walianza zile shughuli za kupigana na Ebola. Kwa hiyo wananchi ambao wako mahali hawakuwa wanaelewa lugha, wanazungumza tu ni Kifaransa, japokuwa wananchi wa Beni na sehemu nyingine ni Kiswahili na lugha za, za, za kienyeji za, za. Alafu Africa Union ikasema kwamba ni lazima serikali ya Kongo pamoja na wale wadau washirikiane na wale madaktari ama wafanyakazi wa afya wa, wa, wa, wa kila mahali luga, ni wao wanaelewa lugha, ni wao wahamasishe watu, lakini katika usapoti wa Afrika Union na WHO. Lakini kutumia watu wageni ndio, lakini wao kama experts, lakini wale ambao wanakutana na wananchi wa chini watumie wale wa wafanyakazi wa afya wa, wa mahali, na ndio sababu sasa hivi sasa wananchi wameanza kuelewa kwa sababu hata kulikuja watu ambao wanazungumza Lingala na kihistoria, maeneo ya Beni na Butembo Mm -hmm. Walikuwa wanachukulia kwamba mtu anayezungumza Lingala ni kama ni bandia. Kwa hiyo walipoona <laughs> madaktari wametoka Kinjasa wanazungumza lingala wakasema, mm -hmm. kwamba tatizo limeingia. alafu sasa hivi wamehamasishwa wame, wame, wame kuoneshwa tatizo na sasa hivi wakati ambapo tunazungumza ebola, tayari katika mji wa Butembo mm -hmm. imepungua na hata kushambulia tena vituo vya afya, hii kushambulia imepungua. Hakuna tena vitisho kama ule wakati wa mbele. Shukrani sana Auster Malivika, bila shaka utatupa mengi e, mkutano huo utakapohitimishwa. Uh, haya Patriki, moja kwa moja tuelekea huko jamhuri ya Rwanda ambako hii leo kama ulivyozungumza kuna huu ujenzi wa bandari kubwa kwelikweli katika eneo hiyo la Afrika ya Mashariki ambayo sasa inasemekana ndio unafunguliwa rasmi. Hebu tuungane naye mwenzetu Silvanus Karemera. Tueleze Silvanus, eh, yapi yanayojiri hii leo? Ya hii bandari kavu ya aina yake huko Rwanda nam, asante sana Shomali, na asante msikilizaji. Hii ni bandari ambayo imefunguliwa kwa mara ya kwanza na ni bandari ya aina yake kwa kwa kweli, na wengi wanachukulia kama ni bandari ambayo ni suluhu kwa Rwanda, ambayo ni nchi ambayo haigusi, eh, baharini pale eh, yaani haina bandari ya eh, baharini. Ni bandari ambayo imejengwa ikajengwa kwa awamu mbili na iliyofunguliwa leo ni awamu ya, ya kwanza ambayo imejaa katika eneo la kilomita za mraba ama eka za mraba takriban thelathini uh, na tano hivi, ni kubwa kwa kweli, na imefunguliwa na rais wa jamhuri ya Rwanda Paul Kagame, na katika hotuba yake kama amesema kwamba imekuja kwa wakati mwafaka, ambako Rwanda kwa kwa mba, uh, inajaribu kujisutumua, kuhakisha kwamba inajaribu kukuza uchumi wake, lakini akasema kwamba Uh, nchi za Kiafrika zinaendelea kuungana na kawa, ametaja ile soko la, la pamoja yaani free trade, um, la mataifa ya Kiafrika na akasema kwamba bandari kama hii ama yaani kule kujiunga kwa, kwa, kwa, kwa nchi za Kiafrika hakuwezi kufanikiwa endapo miundombinu ya kisasa kama hii uh, itakuwa haipo. Kwa hivyo akasema kwamba Rwanda kujenga bandari hii ya kisasa na kubwa kabisa ni katika uh, muktadha huo wa kuhakikisha kwamba kwa sasa zile nchi za Kiafrika zinaungana pamoja na kuweza kufanya biashara pamoja, kwa sababu soko huria la Kiafrika litaanza mwezi Julai mwaka unaokuja. Kwa hivyo akasema kwamba hii ni katika hali ya kujizatiti na kuwa tayari kabisa kuhakikisha kwamba sasa bidhaa zinatoka Rwanda na kuingia katika mataifa mengine ama kutoka mataifa mengine kuja Rwanda, basi sehemu ya kutua eh, katika gharama ambayo si kubwa kama ambavyo sasa hivi nipo. Lakini pia ukiacha gharama, kuna swala zima la ujenzi wa aina yake ambao, pengine kuna baadhi ya mitambo au vitu ambavyo vinatumika sio vya kawaida, utueleze hapa katika bandari hii vile vya kipekee na ukubwa wa mizigo na usafirishaji kwa jumla katika bandari hii, mikakati ni ipi? Naam, kitu kitu, kitu, kitu ambacho sisi kwa kawaida ni, ni, ni, amba hii, kwa kweli kwanza nitaje tu kwamba bandari hii imejengwa kwa ushirikiano wa serikali ya Rwanda pamoja na kampuni kubwa kabisa ya Dubai Dubai uh, World uh, uh, ni, ni, ni, ni, ni, ni serikali ya Dubai ambayo imejaribu kufikiana na serikali ya Rwanda kufanya biashara kwa ujumla katika nchi hili. Ni bandari ambayo ina, ina, ina, ina maeneo makubwa, maeneo ya wegeshaji ambako magari kutoka nje itakuwa yakifikia hapo na haya magari, zile trailers ambazo zitakuwa zikifikia mahali fulani, kuna sehemu ambayo ni ya imeandaliwa maalumu kabisa, katika katika Faransa wanasema ni shambre froide, maana yake ni kwamba kuna, kuna maeneo ambayo yametengwa katika umaalumu kuweza kuakisha kwamba kwa bidhaa ambazo zinaweza zikaoza ama labda zikaharibika katika muda mfupi, basi ziweze kukaa miezi na miezi zikiwa pale kwenye ule ubaridi, kwamba kabla aidha hazijapelekwa nje ama labda zimetolewa nje kuingia hapa nchini. Kwa hivyo ambayo ni, imekizi ni mahitaji ya kila eneo, kila eneo eneo la teknolojia, eneo liko pale iwe eneo la la maji maji kwa mfano iko pale, iwe eneo la uwezeshaji liko pale. Kwa hivyo ni bandari kubwa sana kiasi kwamba kwamba zile zile raw materials ama mali gafi ambayo inatoka nje kwa ajili ya viwanda ambavyo vinaendelea kujengwa hapa Rwanda, iwe ipate sehemu ya kufikia. Kwa hivyo ni swala kwa kweli, labda tu nikishare picha labda ukaona, lakini ni kubwa kwa kweli na kitu ambacho wananchi mpaka wamepongeza kwa kweli kushukuru sana Silvanus Karemera kwa ripoti yako hiyo. Sandey Shomari, moja kwa moja tuelekee kwenye habari za dunia. Wanajeshi wa Marekani wameingia Iraki wakitokea huko Siria wakielekea Erbil. Raia wenye hasira, hata hivyo, wamewarushia viazi vilivyooza walipopita kwenye barabara za Duhok katika eneo la Kurdistan nchini Iraq. Wanajeshi hao waliondoka kutoka ngome yao kuu kaskazini mwa Siria jana Jumapili, huku waziri wa ulinzi wa Marekani Mark Esper akisema wanajeshi wote wa Marekani wanaondoka Siria watashika doria magharibi mwa Iraq katika operesheni dhidi ya kundi la Islamic State. Espa amesema zaidi ya wanajeshi 700 wa Marekani watapelekwa Iraq na wala hawatarejea nyumbani, alivyoandika Rais Donald Trump kwenye ujumbe wake wa Twitter. Waziri wa ulinzi wa Marekani Mark Espa amekutana na Rais wa Afghanistan Ashraf Ghani pamoja na waziri wake wa ulinzi Asadullah Khalid katika mkutano ulioangazia mazungumzo ya amani kati ya serikali na wanamgambo wa Talibani yaliyokwama. Mkutano huo vile vile uliangazia mashambulizi ya kila mara yanayotekelezwa na makundi ya wa wapiganaji mmoja na kundi la Islam, la Islamic State ambayo ametatiza mpango wa utawala wa Rais Donald Trump wa kuondoa zaidi ya wanajeshi elfu tano wa Marekani kutoka Afghanistan. Serikali ya Lebanon inatarajiwa kupitisha mpango wa kunusuru uchumi wa nchi hiyo wakati maandamano makubwa yanatarajiwa kuendelea kwa siku ya tano dhidi ya utawala. Pendekezo la kuwatoza ushuru watumiaji wa mitandao ya kijamii kwenye simu lilisababisha maandamano makubwa kote Lebanon wiki iliyopita. Waandamanaji wamekusanyika katikati mwa mji mkuu Beirut na miji mingine kudai hali nzuri ya maisha na kutaka viongozi ambao wamekuwa madarakani kwa muda mrefu kuondoka. Raia sita na wanajeshi watatu wameripotiwa kufariki dunia kufuatia mapigano ya mpakani kati ya wanajeshi wa Pakistani na India ya Oktoba 19 ambayo yametajwa kuwa mabaya zaidi tangu New Deli ilipofutilia mbali hadhi maalum ya eneo la Kashmir linalosimamiwa na India mwezi Agosti. Mazishi ya watu wawili yalifanyika Jumapili katika eneo la Kashmir, waliowawa kutokana na machafuko katika sehemu hiyo inayozozaniwa. Msemaji wa jeshi la Pakistan amelaumu India kwa mashambulizi yaliyosema yalilenga raia. Msikilizaji, basi ukisikia hayo ndo tunajiandaa kuletea katika ile mada yetu maalum kabisa ya barazani hii leo. Msikilizaji, tukiangalia masuala muhimu kabisa ya maisha, ni kipi kifanyike kuweza kumaliza migogo ya migogoro ya kurithi mali zilizoachwa na wazazi? Haya ndio ambayo tunaangalia leo kwenye barazani haya. Kwa kusubiri kuwapata washiriki kwa wa njia ya simu, tusome baadhi ya maoni yaliyoandikwa kwenye ukurasa wetu wa Facebook. Nikianza naye huyu Uh, Alfred Kipyegon kutoka Eldama Ravine, Kenya, anasema wazazi lazima waandike uthia ndio watoto wote washirikishwe. Sawa kabisa. Huyu mwingine ni Omari Mhidhiri kutoka Zanzibar. Anasema kwa Waislamu mwongozo w upo wazi, yaani kitabu cha Mungu Quran imefafanua yote mwanzo mwisho. Cha msingi watu wasome, ili wapate elimu, wajue mirathi inagawiwa vipi marehemu akishazikwa huyo anaitwa Ramadhan Mwarua kutoka Mombasa, Kenya, anasema wazazi wawapatie watoto wao urithi wa mapema kabla hawajaaga dunia. Mzalendo Dikson Mako wa Tabora anasema mimi nadhani ni kuandikisha mali kwa mwanasheria na kuteua mrithi wenu awe nani. Naye Jean Marc Balezi Ndalizi ni kutoka DRC anasema watu watumike, wazazi wanapokutuma shule, wewe soma ili kesho utumike na kujitegemea. Sawa so, kabisa maoni ni mengi kabisa. Tayari kwenye laini ya simu tunaye msikilizaji hapa, Hamisi anajiita huyu mwana wa Israeli akiwa kule Tanzania. Hamisi mwana wa Israeli, hebu tupe msimamo wako kuhusu swala hili la kurithi mali zilizoachwa na wazazi. Okay, nashukuru. Awali ya yote, nianze kujitambulisha. Kiukweli naitwa Hamisi mwana wa Israeli, natokea Dodoma, Mpwapwa, wilayani Mpwapwa. Kimsingi, kiukweli, kumekuwa na wimbi hili sasa hivi, na hili wimbi linaibuka ibuka kwa sababu kipindi cha nyuma wazazi wetu, mambo kama haya hayakuwepo sana, umeona. Lakini ukiangalia zaidi kwamba kwa nini hivi vitu vinatokea sasa hivi, ni kwamba tumefika, kizazi cha sasa kimekuwa kizazi chenye mezi zaidi kuliko kujituma, ndio maana leo hii yanaibuka mambo kama haya. Sasa we msimamo wako unasema hapa, naona umesema kila mtu apambane kwa kutafuta hey, mali eh. Nakusikiliza hey, sema sema sema, hey. Hey, kimsingi ni, ni kwamba ufike muda kila mtu apambane pale anapoweza kupambana. Nadhani kila mtu akiwabize kutafuta mali, akiwabize kutafuta hela, haiwezi kuwa mimi nikakaa niwaze eti kwamba wewe uzuike ili mimi nisaidike kupitia kitu chako, haitakuwa hivyo. Ukiacha tu kuandika hii urithi, um, um, um, si kuandika nini, bado haisaidiza vizazi vya sasa. Tunashuhudia matukio mangapi kwamba marehemu aliandika kila kitu wengine wanafikia tua wanagawa kabisa hii mali itakuwa na huyu , lakini bado baadaye itaibuka kwenye familia na mm -hmm. baadhi ya watu watatautata maji anazogawa tena. Sasa ni nini hii yote, kwamba kuona sasa tuone, kila mtu akiwabize kutafuta mali, kila mtu akiwabize kutafuta maisha, hata kipindi mtu mmoja akawa tegemezi, akiwazia mtu fulani afariki ili mimi nipate kitu fulani, hata kufikia huko. Asante sana, Hamisi mwana wa Israel kutoka huko Tanzania. Haya, tumpokee huyu Masinde kodi kutoka huko Kenya. Uh, Masindi, tuambie upande wako wewe, nini maoni yako kwa suala hili leo. Saa, bila shaka, mwalimu wa fasihi na pia mwandishi, nafikiri kwangu msimama kwamba hili ni suala la familia na jamii kwa ujumla. Kwa hivyo washikadao husika, hasa sana wazazi, lazima wawe na mpango Uh, mzuri, utakaohakikisha kwamba hamna mizozo miongoni mwa wanafamilia wanapoaga. Kwa hiyo mzazi ana jukumu la kuandika wosia, kwa sababu kifo hakibishi hodi. So, utapata kwamba, uh, yafaa kila wakati tuwe tayari kwa uh, tukio la kufa la uh, kifo uh, hivyo wosia utasaidia vikamilifu vikiogawa mali fulani na fulani wapate kiasi hiki, naye huyu au yule apate kiasi hiki. Lakini kwa mwingine, uosia wenyewe utafanya kazi iwapo utakabidhiwa wakili wa familia au hata mtu anayeaminika na wanafamilia, ili kuepuka hujuma hapo mbeleni. Sam Aya, asa, ni asa. Kitu cha muhimu sana kwa la, kumalizia mwisho haraka haraka, naungana mm -hmm, na ule mwenzangu kutoka Tanzania kwamba mm -hmm, lazima pia tufanye kazi mm -hmm, kwa bidii tusio watu ambao tunategemea kwamba fulani afariki ndipo uh, tupate kunufani, uh, uh, kunufaika kutokana na jasho lake. Asante sana Masinde Kodi kutoka Kenya, na wewe Hamisi Mwana Israel kutoka huko Tanzania. Sawa Patrik, basi kama tunavyosema kwenye Express, bila kusukuma gurudumu la Express na muziki bado tujapeleka. E, kipindi hiki sasa kwenye muziki leo Patriki. E, tuna kitu kimoja kikali kwelikweli hichi Sandei, ngoma safi kabisa, kibao murua sana, imetulia kweli kweli. Hicho Patrick sauti unazisikia kweli kweli, si sauti za kutengeneza studio, bali sauti ya ukweli, wanasema wataalamu wa muziki original. Haya, kusa na ruby kushirika mambo mazuri sana, kwa kazi nzuri hiyo kutupa ngoma safi Sunday nyama. Tuingie kwenye maswala ya ya biashara business. Haya, inatupeleka wapi inkoji? Moja kwa moja inatupeleka mpaka huko nchini Tanzania, ambapo kampuni ya Barrick Gold imetangaza kufikia makubaliano na serikali ya Tanzania kumaliza mzozo wa muda mrefu sana wa kodi kati ya serikali ya nchi hiyo na kampuni ya madini ya Acacia. Wengi wanakumbuka hiyo kampuni ambao Barrick sasa Gold mine imenunua kampuni hiyo kwa dola bilioni moja nukta mbili kiasi ambacho mm -hmm. kilipitishwa na mahakama kuu ya Uingereza. Basi makubaliano hayo kati ya Barrick Gold na serikali ya Tanzania uh, yanasema kwamba uh, sasa Uh, kodi ambayo ilikuwa ni malimbikizo ya dola za marekani milioni mia tatu sasa italipwa vilevile, na masuala mengine ambayo yalikuwa yanaleta utata kati ya kampuni hiyo na serikali ya Tanzania yamepatiwa ufumbuzi, mkiwemo kuiondolea kampuni ya Barrick, uh, ile hatua ya kutoendelea kusafirisha nje dhahabu uh, ambayo itakuwa imezalishwa kwenye migodi tofauti ya kampuni hiyo vilevile, Sunday wamekubaliana kwamba uh, siku za mbele uh, Tanzania na kampuni yenyewe watakuwa wakigawa sawa uh, ikiwa ni mapato uh, kwenye kuzalisha dhahabu uh, ham asilimia hamsini, yani sawa kwa sawa, hamsi, asilimia hamsini kwa hamsini. Hiyo ni kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa na rais na CEO wa kampuni ya Barrick Mark Bristow Alisema kwamba sasa wamerudi rasmi nchini Tanzania, na kwa pamoja Barik na serikali ya Tanzania sasa hivi wameunda kampuni mpya iitwayo Trigger Minerals. Hii itasimamia migodi yote, ikiwa ni pamoja na migodi ya Bulan Nkulu, North Mara na Buzwagi. Na hii ni baada ya tathmini iliyofanywa na mwanasheria mkuu wa Tanzania. Vilevile vile chini ya makubaliano hayo ni kwamba serikali ya Tanzania sasa itanunua uh, uh, hisa Uh, katika kila mgodi wa dhahabu uh, hisa za asilimia 16. Vilevile waziri wa Tanzania wa mambo ya nje, Palamagamba Kabudi amesema sasa kampuni hiyo ya uh, Twiga Minerals uh, itakuwa huko Mwanza. Uh, ndipo itafanyia kazi huko Mwanza. Vilevile anasema kwamba mkataba huu sasa unaanzisha unaanzisha makubaliano, labda na mustakabali mzuri sana kwenye ushirika huu wa, wa upande wa sekta ya dhahabu kati ya Barik na serikali ya Tanzania. Ni sawa kabisa, Patrik. Na tayari hivi sasa wanasema kwamba kampuni hiyo awali iliyokuwa ya Keshia, wengi wanaifahamu haipo tena. Hiyo kampuni ilikuwa na makao yake makuu Uingereza, lakini kama walivyosema hivi sasa mkataba mpya, kampuni ya Twiga makao yake makuu ni jijini Mwanza, Stone Town, Stone town au Stone City wenyewe wanaita kule. Haya, kwa kumalizia tu ni kwamba waziri Kabudi amesema kwamba mengi sana ku, yaliyomo kwenye mkataba huo au makubaliano hayo kati ya Barik na serikali ya Tanzania itabidi yakubalishwe na yamefikishwa mbele ya mwanasheria mkuu uh, ili kufanyiwa marekebisho kumalizia, malizia marekebisho ya mwisho, na hivyo sasa mkataba wenyewe utaanza kuingia uh, katika vitendo au kuanza kutekelezwa ifikapo Novemba 15 Sawa sawa kabisa Patriki, basi kutoka huko Tanzania, ndiyo hayo mambo yanavyoendelea ya, ya kibiashara. E, tukiendelea, yule niungana nasi hivi sasa ni Vex Express tukajikula Marekani hapa Washington DC. Patrick, najua kuna mengi yanaendelea, lakini usisahau tuliuliza swali e, ile swali letu siku ya Ijumaa swali mm -hmm. gani tuliuliza, na ni mengi sana yamezungumzwa kwenye Facebook, nikiangalia yametiririka kweli kweli, ilikuwa ni kuhusu kuwaenzi mashujaa kwamba je, yeah, tuna waenzi vipi mashujaa wa kitaifa. Nikianza naye huyu Timothy Asajile anasema haitoshi kuwekwa kwenye orodha ya vitabu sikukuu zao, picha za makumbusho na ingekuwa bora kuwepo kutunukiwa familia zao vitu mbalimbali, ikiwemo hata kutembelea sehemu za matukio na kupewa mara moja mshahara walau mwezi mmoja kwa mwaka, kwa kuzingatia wasifu wa mtu. Sawa kabisa. Innocent Ombela anasema, jamani, zipo njia nyingi sana za kuwaenzi mashujaa wetu. Kwanza kuwa na orodha ya mambo yaliyofanyika kishujaa, yaani kuwepo na kitabu maalum kinachoorodhesha matukio hayo na vilevile kuwepo na vitabu vitakavyoeleza nini kilifanyika na kwa wakati gani. Haya, Matiku Juma anasema tunawaenzi mashujaa kwa kufuata nyendo zao na kuchonga picha zao na kuziweka sehemu maalum kama kumbukumbu kumbu, ili watoto wanapokuwa na kuonyeshwa kuwa huyu alikuwa shujaa fulani, pamoja na wageni wakija nchini wanaonyeshwa pia. Sawa kabisa Patrick. Basi mengi yamezungumzwa, endelea kushusha vitu kwenye mtandao wetu wa Facebook pale. Lakini pia kabla ya kumaliza haya mambo, tunaangalia lojiri kwenye mitandao mbalimbali, na mengi yanayozungumzwa. Tupe moja, Matiriki, mawili basi vitu viwili vitatu. <laughs> Sante Patrick moja hii ni kwamba huwezi kuamini pate, katika ma mashindano ya CHAN elfu mbili na ishirini kule Kamerun, Ghana, Senegal, ivory Coast, hii ni miamba yote imeshindwa kufuzu kuingia kwenye kombe la CHAN elfu mbili na ishirini. Hizi ni timu ambazo zinashiriki kwenye ligi zao za nyumbani, wachezaji ambao hawachezi nje ya nchi, kwa hiyo hawajamaa anaonekana wanategemea zaidi wachezaji wa wachezaji wa nje kuliko wachezaji wa nyumbani. Haya, <laughs> Patriki, mambo makubwa haya wanaizungumzia. Mm -hmm. Tanzania ilikuwa timu ya kwanza kabisa kupata hiyo tiketi Ijumaa. Mm -hmm. Eh, baada ya kuicharaza Sudani nyumbani kwao kule mbili kwa moja ndio Sawa kabisa Patrik, kitu kingine kikubwa kinazungumzwa mechi ya ma mahasimu Liverpool na man man United pale old Trafford. Yeah. old Trafford, man United pale huwa hawafungwi kabisa, na na na na alithibitisha hilo kwa kwa sababu tangu mwanzo wa mchezo walikuwa na shambulia kwelikweli, lakini wa, wa wa wa tufu, na zote, lakini tushindwe timu zote hapana. Liverpool sio nyumbani, nyumbani washapigwa kule Anfield. Kwa hiyo mechi hii imekuwa ikizungumzwa mengi, wengi wakisema wakisema kwamba manu wamejitahidi, wengine wakisema kwamba Liverpool walionewa na ile mashine ya VAR kocha wa, wakilalamika kuhusu swala hilo mm -hmm. haya basi uh, voa tunakomea hapa Sunday na Patrick tuna wageni tukiwatakia jioni njema