Yafuatayo ni marudio ya kipindi cha Kwa Undani. Hii ni Kwa Undani kutoka Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington. Karibu msikilizaji wetu wa redio na kupitia Facebook live stream, katika muda mwingine ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi, tukijaribu kuchimbua na kukupa maelezo na ufafanuzi wa kina zaidi kuliko ilivyo kawaida. Ni kwa undani. Jina langu ni Sandey Shomari nam na katika kwa undani hii leo tunaanza kumulika hali ya mapambano na ugonjwa wa Ebola katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo, ambapo mwanamke mmoja aliyetibiwa na kuaminika kuwa ana kinga ya ugonjwa huo alifariki dunia. Je, hali ikoje na nini kinatamkwa na shirika la afya duniani WHO? Na katika sehemu ya pili tunamulika mkutano wa wekezaji na kiuchumi Future Investment Initiative FII huko Saudi Arabia Ulioitwa Davos in the Desert mwaka 2019. Nini umuhimu kwa mkutano huo kwa bara la Afrika? Na yapi yaliyojadiliwa? Twende tufuatane. Tuanze basi na huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ambapo shirika la afya duniani WHO na maafisa wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo wanapendekeza mabadiliko katika utaratibu wa jinsi wagonjwa wa Ebola wanavyohudumiwa baada ya kifo cha mgonjwa mmoja kuzusha changamoto kwa taratibu za kitabibu kwamba wanusurika wa Ebola wana kinga ya maambukizi mapya. Kuna maswali mengi ambayo bado hayajajibiwa kufuatia kifo cha mwanamke huyo nchini DRC ambaye taarifa zake hazikuwahi kuripotiwa. Imezusha hofu kwa sababu mwanamke huyo ambaye jina lake limehifadhiwa, alielezwa kuwa ana kinga baada ya kunusurika hapo awali baada ya kupata chanjo, lakini baadaye alipata ugonjwa wa Ebola na amefariki dunia. Mwanamke huyo alikuwa anafanya kazi ya kutoa huduma katika kituo cha tiba cha tahadhari ya hali ya juu huko Beni mashariki mwa Kongo, na hiyo ni kwa mujibu wa maafisa wa afya wanaoifahamu kesi hiyo. Alikuwa ni miongoni mwa darazeni ya watu waliokuwa wanatoa huduma kwa wagonjwa wa ebola, kwa sababu ilitarajiwa kuwa hawawezi kuugua kwa kuwa wamenusurika. Na kwa mujibu wa shirika la habari la kimataifa la Reuters, kufuatia tukio hilo WHO na DRC wametengeneza mwongozo mpya unaonya kwa wanusurika wa ebola hawana kinga, na wameshauri kwamba hatua zaidi zichukuliwe kwa ajili ya kuwalinda na maambukizo mapya. Tuungane na Daktari Jean Vian Kubuya kutueleza hali ilivyo ya ugonjwa wa ebola mpaka sasa. Kwa sasa ebola tunafurahi sana kwa kazi inafanyiwa na wakteur wote juu matunda yao inaonekana kwa sasa na hali ni nzuri, hasa hasa juu maidadi ya watu ya wagonjwa wa Ebola inapunguka sana sana sana. Kwa kifupi, kwa sasa Ebola leo tumeipiga na inakuwa sasa mbali kuma mjini mavilaji tofauti so, na ginzi jana tulikuwa nahesabia mijini mingi sana yenye na matauni mnene mavili mnene, ilikuwa concerne me. Leo hii tunahesabia mafasi fulani ndiyo fulani na tunahesabia uh, nombre ya maka nayo inashuka zaidi sana, donc ni yeah. Habari nzuri kwa sasa, lakini na daktari yote... Naomba lakin pia utueleze eh, e, kuhusiana mm -hmm. na swala la changamoto ya wagonjwa ambao wamekusha pona na mm -hmm. changamoto ya kuwa na kinga, kwa sababu kama unakumbuka, mm -hmm. kuna taarifa ya mwanamke mmoja ambaye wanasema alikuwa amepona Ebola, halafu akatibiwa, akapewa chanjo, halafu akaomba kwenda kusaidia kwa wagonjwa wengine, lakini ndio. wow. mwanamke amefariki. Sasa tunasikia kwamba WHO na maafisa wa Kongo wanapendekeza mabadiliko ya utaratibu wa kuhudumia wagonjwa, labda hilo swala liko vipi kwa sasa, utueleze. Asanti sana kaka mtangazaji, kwa ile swali, mimi binafsi sina habari nyingi sana kutokana na ile kesi mas saginzi. Unajua, kwa sasa tuko na kinga, kinga iko na madawa, iko kwa wagonjwa wenyewe, wanafika kwa haraka sana kumavituo ya afya yenye tulitia fasi yote na kama wanafika mbio wanapona mzuri, na kwa leo ndio watu wote aliko napona me par rapport ya maobjectife yetu, antuka wagonjwa kidogo ndio wanafariki. Objectif yetu tuko na iattendre paske sagizi, unajua dawa yenye tuko nayo ingaliki mupya na tumeweza kuipatia wagonjwa na tunafurahi kuona ginzi inaponywa wagonjwa. Kwa swali kuhusu ule dada, si yakuwa nayo me chanjo iko na chanjo nayo sangizi, unajua ifo kuipatia watu wenye walikuwa contact na wagonjwa, na ile nayo ni mzuri zaidi kuwale watu wenye wanafika mbele ya wakati na magonjwa hayamlemea sana, paske magonjwa ya Ebola iko na hatari juu, unaijua petetre kisha siku sijue ngapi, madalili zake ni kama magonjwa yengine: homa, kichwa kuluma, mchoko, sijue kuendesha, ni madalili ya magonjwa yengine. Na masito ya watu hasa njo inaacha magonjwa inamlemea, na saa moya atafika, anafika na retar, na ile retar haitasaidia madaktari na mauguzi kufanya kazi kama kawaida atuka kwa sasa ile chanjo na ile madawa mpya tunatumikisha inasaidia sana kuponya wagonjwa, na leo hii tuko na moins de 50% ya letalite na njo ilikuwa objektif yetu mnene yenye tulijifixe sa tunaanza kupiganisha hii magonjwa ya Ebola. Sawa. Sasa, kama mmefikia yale malengo ambayo mlikuwa mmejiwekea, angalau kutibu wagonjwa ni jambo la maendeleo, lakini sasa kutokana na hili swali lilotokea, wengi wanawasiwasi juu ya nini wafanye, hili swala la kusema kwamba mtu akiugua ebola akipona anakuwa amekushapata immunity awezi kuugua tena. Labda utueleze tu kwa udaktari unaofahamu liko vipi? Asante sana kwa ile swali. Haiko t mkinganga, tunasema ni jamais ni toujours, na ile case ni mzuri zaidi kujifunza, kujua kama ule dada sagi nzi unasema aliugua namna gani, juu niweze kukujibia de manière précise, mais kwa wingi ti tunajua, mkinganga, magonjwa yote banasema basema ni jamais ni toujours. Mais leo hii tunajua mtu kama anagonjwa ebola anapata ile immunité ile kinga, zaidi na bahati kidogo sana njo anaweza tena kugua ku tena ile magonjwa ya Ebola juu ile sat kwasa develope maantico enge na msaidia na magonjwa ile. Kesi sina habari mingi ma inakuwa inaweza kuwa parcee eni jamai ni toujours, inaweza fika sa moya kinga yake ilipunguka zaidi sana sa moya sa moya donc, maswali iko mingi, na kama auatafuta vizuri entoka kwepesi kuanza kupana makonklusion fulani fulani. Na katika ushauri wenu kwa wagonjwa ambao mnawatibu kila siku, baada ya kupona, ni ushauri gani ambao mnawapatia? Asante sana. Baada ya dabo ya wagonjwa, mbele ya wagonjwa, watu wa kawaida kama sisi wenyewe, hatuna wagonjwa, tuna washauri hasa zaidi kufata mashauri ya madaktari kuhusu jinsi ya kujikinga na ile ugonjwa wa Ebola ni usafi tu kutokusalimia na ovyoovyo, kusukula mikono mara mingi kwa siku na sabuni ama na majifu, na kutokukuwa na, na makontakte zaidi na watu surtut ile majasho na makontakte ingine fulani fulani, hata paraporo ya wagonjwa mwenyewe alipona salini. Tunajua antuka ile virusi ya ebola iko kumachembechembe yake antuka inabaki muda miezi antuka kama sita kumi nayo, ile surtout kwenye walipona pona, surtout kwenye wanapona, awe mama, awe baba, antuka tunamsaidia kumwelezea kama ajikinge kwanza na uh, kitendo ya ndoa kama hatumie kapote, parce que ile virus tunajua kama inabakia mwile ma maji maji swate ya baba swate ya mama na mashauri ingine ya kukula vizuri, surtout ule mwenye anatoka kugonjwa, inakuwa masiku kidogo, anapungukiwa sana na mwili, inaomba malisho vizuri ili aweze kurecupere -ku eh, mbio, mbio. Sawa kabisa na kwasansa, kwa sasa daktari, unaweza kusema kwamba mpaka sasa hivi mmefanikiwa kiasi gani, asilimia gani ya wagonjwa wamekusha watibwa ambao wamepona kabisa kwa sasa? Bomeni kamata pie leve mi sina idadi me antuka, mi najua tulishaponesha sakii, nilikuelezea paraport ya wagonjwa wenye liko vrema confirme antuka, wengi wao njo wanapona wenye wanafariki Biko chini ya ya 50% kwa petetre ingine. Kipindi ilesaniisha ikala nakuwa na mashifre mzuri muzuri, ilesa mina naweza kuikomunike, paske ni lazima kupana mashifre yenye iko précis pahali ya kupana maidadi fulani yenye haipane mwangaza zaidi. Ah, sana nikushukuru Daktari Kubuya kuzungumza na Sauti ya Amerika na upande wa pili ni naye mwandishi wetu Austeri Malivika kutoka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ambaye pia amekuwa akifuatilia swala hili. E, Austeri Malivika, tueleze kile ambacho unafahamu kutoka kwa WHO na maafisa wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kuhusu hatua mpya au utaratibu wa kushughulika na hawa wagonjwa baada ya taarifa ya ambukizo hili la msichana huyu. Asante sana Shomali, ni kwamba kile kinachoendelea hivi sasa mwenyewe yes. Nimezungumza na baadhi ya madaktari wanaofanya uh, kazi katika huu mradi wa kupambana na ugonjwa wa Ebola wanasema kwamba kuna chanjo, chanjo ambayo watu wanapewa ni chanjo kuhusu ugonjwa wa Ebola unaoitwa Ebola Zaire, kwa sa sababu kuna Ebola nyingi, kuna Ebola ya Bundibujo, Ebola Zaire, Ebola Iijapan, kuna Ebola nyingi. Kwa hiyo hii chanjo ambayo watu wanapata inavia ile ebola Zaire ebola Zaire. E, kuna ebola ambayo ilitoka katika maeneo ya Equater na hii ebola ambayo iko katika maeneo ya mashariki majemhuri ya kidemokrasia ya Kongo ni tofauti, ile ambayo ilikuwa karibu na mpaka wa inji ya Afrika ya Kati. alafu sasa hivi kinachoendelea ni kwamba sasa hivi katika siku chache, sijui kuu mhivi, kunasubiriwa uh, chanjo mpya ambayo inaitwa Johnson na chanjo hii itapewa kwa baadhi ya wananchi ambao wanafanya biashara yao katikati kati ya mpaka ama kutoka nchi hii kwenda nyingine, ili kuhakikisha kwamba ebola isivuke mpaka. Na kama vieto kumsikia Dok Kubuya amesema kwamba ebola, hata kama umepona ebola, inabaki ndani ya chembe chembe ya mwanaume kwa, kwa, kwa zaidi ya miezi fulani. Yani, watu kama ya mne anaweza kupona ebola, lakini akikutana na na oh, Aosteri Malevika, ni kushukuru sana kuzungumza nasi kutoka huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Tunaelekea sehemu ya pili ya kwa undani. a sehemu ya pili ya kwa undani, tukimulika mkutano wa uwekezaji na kiuchumi Future Investment Initiative FII huko Saudi Arabia, unaoitwa pia Davos Jangwani. Mkutano huu umejumuisha viongozi mbalimbali mbali wa kisiasa na biashara duniani. Miongoni mwao ni Raisi Uhuru Kenyatta wa Kenya, Rais wa Nigeria Muhammadu Buhari, na Rais wa Niger Muhammadu Isufu. Na kati ya viongozi wengine ni waziri wa fedha wa Marekani Stephen Mnuchin na mshauri na mko wa Rais Trump Jared Kushner nilizungumza na msemaji wa rais Uhuru Kenyatta, alihudhuria mkutano huo akiwa na rais Kenyatta, Kenza Dena, na kuanza kutaka kujua umuhimu wa mkutano huu kwa bara la Afrika. Naam, unafahamu ya kwamba uh, jambo moja ambalo rais aliweza kugusia ni kusema ya kwamba tangu jadi, uh, Afrika na nchi za Waarabu zimekuwa zikiweza kufanya biashara kwa muda mrefu, lakini biashara hiyo kidogo iliweza kufikishwa kwa hivyo umuhimu wa kongamano hili ilikuwa ni kueleza ya kwamba Afrika bado iko tayari kufanya biashara na Saudi na, na, na, na nchi za Arabia na vilevile vile pia kusema ya kwamba wakati umefika wa kuweza kushirikisha na kuzidisha ule uhusiano uliokuwa tangu pale zamani, na kueleza ya kwamba bara la Afrika kwa hivi sasa linaenda linapitia mabadiliko na lipo tayari kufanya biashara kimakinifu, pengine biashara ya kimataifa. Kama unavyoona ni kwamba sasa hivi inafanyika kati ya Afrika na China, Afrika na bara a Rasia hivi karibuni yeah. E, viongozi wa Afrika walikuwa yeah, kule Russia. E, sasa wewe unavyoona hizi yeah, biashara zilivyo, huu uhusiano unavyojengwa, tofauti ziko zipi? Hapa kwa mfano kama yeah, hivi mlikuwa Russia juzi, sasa mnazungumzia huku nchi za Kiarabu. Unajua ndugu yangu, kama mkulima tutatumia mfano. Ukiwa kama mkulima, unapanda mbegu nyingi, maanake matarajio yako kwa ni kwamba kila mbegu itakapochipuka itakupa mazao, nao utakuwa na mbegu tofauti tofauti na tofauti tofauti na mimea tofauti tofauti na mazao pia. Kwa kina, hatuwezi kusema ya kwamba ndoana tutairusha baharini ili tulime tu samaki mmoja, lazima turushe kwa hali kwingi, maanake pia tunatarajia kuwa na mtazamo katika kila pembe ya ulimwengu. Tunatarajia kwamba tuweze kufanya biashara na kila pembe ya ulimwengu, kwamba Afrika itaweza kuwa na nafasi katika kila sehemu sehemu ya ulimwengu. Kwa hivyo ili kuweza kufanya hivi ni kwamba ni muhimu kuwa na mikutano kama hii katika kila pembe na kuweza kuhudhuria. Ili unarusha ndoana yako, uone itavuta nini kutoka upande huu. Ikiwa ni bara la lili la, la, la Uarabuni, utavuta lipi? Ikiwa resha uta, rasia utavuta lipi? utakapokuwa kule Uchina utavuta lipi? ukiwa Marekani utavuta lipi? Maanake hiyo haba kwa haba, ndugu yangu, siku zote hujaza kibaba. Sawa kabisa, haba na haba na haba inajaza kibaba. Pengine sasa eh, nam na, kanze tuangalie pia suala zima la mabadiliko pengine Kenya peke yes, yake kwa wewe ulioenda kule na Rais Kenyatta, Kenya pengine hapa wametoka na faida gani? Au inafaidika vipi na mkutano huu? Naam, katika mkutano huu kuna masuala mengi ambayo tulikuwa tunaomba kuweza kuangazia na pia rais aliweza kuangazia. La kwanza ilikuwa ni kwa muda mrefu Kenya imekuwa ikipeleka mimea yes, imekuwa ikifanya biashara ya mifugo nyama zile, imekuwa ikipeleka kwa muda mrefu, lakini katika mahali kukawa na mtafaruku kidogo uh, Shari, shari, shari, shari, Asa, miomba, biashara ile ikawa imesitishwa. Hasa moja ambayo alikuwa ameomba ni kwamba biashara hii ikaweze kuinuliwa tena ikaweze kuinuka tena kwa manufaa ya wafanya biashara hapa Kenya, na ambao ni wakulima ambao wanakuza nini, wanakuza uh, ng'ombe, mbuzi na nini kadhalika na hilo ndo moja alikuwa ameomba ya kwamba serikali ya Saudia iliweza kuzingatia na kuangalia na kuona ya kwamba angalau ile biashara ingeweza kuanza tena ili kuweza kusaidia baadhi ya jamii humu nchini ambazo zinategemea sana ufugaji wa ng'ombe na kadhalika. La pili, kama unavyofahamu, kuna suala zima la uh, kawi, na tunafahamu ya kwamba Saudia wana umaarufu katika swala ile inaitwa liquid gas na sisi kwa upande huu mwingine, unajua kwamba tunajaribu kuwa 100% green utakapofika mwaka ujao. Kwa hivyo tunajaribu kuona ni mashirikiano yapi, ushirikiano upi unaweza kuwepo hapo, na ndilo moja lilikuwa linaangaziwa kuona ya jinsi ambavyo tunaweza kushirikiana ili kuweza kufikisha lengo hili ambalo Kenya linalo na kuhakikisha kwamba tunakuwa na kawi safi kwa baadhi Eh, kwa Wakenya kwa ujumla na pia kuangalia pia ni vipi, uh, gharama ya saa ya utengenezaji wa bidhaa ama biashara katika uh, uh, factories mbalimbali zinaweza kupunguzwa kutumia uh, kawi safi na masuala kama haya ni lazima, huwa unaweza kujihusisha na kampuni kadha wa kadha ambazo zinaweza ku generate umeme ili kusaidia kuhakikisha ya kwamba bei inayotolewa ya umeme inakuwa ya bei nafuu, ambayo bila shaka itaweza kupatia mapa, itaweza kupiga jeki uh, kutengenezwa kwa bidhaa kwa bei nafuu uh, asante sana, Kenza Dena, msemaji wa rais Uhuru Kenyatta, kutoka huko nchini Kenya. Na mwenzangu Abdu Shakur Abud amezungumza na mkuu wa idhaa ya Kiswahili redio jeda Abdullah Mweya juu ya mkutano huu e, kwanza kabisa umuhimu wa mkutano huu umefanikika, na haswa baada ya Saudi Arabia e, kupata wageni wengi ambao wamehudhuria mkutano huu kulinganisha na mwaka uliopita. Mahudhurio haya ni kama vile yamerejesha hadhi ya Saudi Arabia kwa upande wa ngazi ya kimataifa. E, hivi nyuma kidogo, picha ya Saudi Arabia ilikuwa kidogo imetetereka lakini kutokana na mahudhurio haya ni kwamba picha yake hivi sasa imeanza kurejea tena katika hali yake ya kawaida. Na kimuhimu kilichopatikana katika mkutano huu ni kwamba eh, kuna maudhui ambayo muhimu yaliyozungumziwa kwenye dondoo ya mkutano huo. Kwanza kabisa, suala kubwa lililotupiwa macho ni suala la uwekezaji na haswa tukiangalia kwamba mkutano huu ulikuwa umebeba kauli mbiu inayosema mubadara wa mustakbali wa uwekezaji kwa mwaka elfu mbili na kumi na tisa. Mashirika mengi ya uwekezaji pamoja na mabenki makubwa ya kimataifa yalihudhuria katika mkutano huu, na bila shaka hiyo yote inaonyesha umuhimu wa suala hili la uwekezaji pia vile vile palizungumziwa suala la nishati, na pia vile vile kuongeza ushirikiano kati ya nchi mbalimbali duniani, na pia vile vile kuligeuza eneo la Mashariki ya Kati kuwa ni eneo ambalo linaweza kuwa ni kivutio kikubwa zaidi kwa upande wa uwekezaji wa kigeni. Na pia vile vile suala la changamoto za kifedha lilizungumziwa, na pia vile vile uchumi wa mwanamke, namna ya kumwezesha mwanamke ili aweze kushiriki katika harakati au katika shughuli za uzalishaji kama vile ambavyo China na Japan zilivyofanikiwa katika suala hili la kumwezesha mwanamke kuweza kutoa mchango wake katika kulisukuma mbele gurudumu la maendeleo. Mkutano huu unafanyika ili kuhakikisha kwamba nchi za nje zinawekeza Saudi Arabia, lakini tumeona nchi za kiafrika zimekuwepo. Je, nchi hizo zinakuja kuchangia vipi kuweka uwekezaji wao huko, au vilevile vile nchi hizo zinahitaji msaada wa Saudi Arabia ili kuwekeza katika nchi zao? Kuwekeza kwa nchi zetu, hapa nchini Saudi Arabia, ni kama ndoto kwa mujibu wa uwezo wetu wa kiuchumi, kama tunavyojua. Na na suala kubwa la kuhudhuria mkutano huu kwanza kabisa ni pengine walitumia mwaliko wa kuja kuhudhuria mkutano huu na wenyewe wakaona kwamba ni nafasi mzuri ya kuhudhuria, kwa sababu unapohudhuria kwenye mkutano kama huu unapata mengi, unasoma mengi na pia vile vile unakutana na baadhi ya viongozi ambao pengine ilikuwa ni vigumu kuonana nao na. Kwa hiyo nadhani wamechukua nafasi hii kutumia kila lile la faida ambalo linawezekana kupatikana na haswa haswa tukiona kwamba walipewa nafasi ya wenyewe pia vilevile vile kuzungumza kwenye mkutano huu na wakaelezea yale walio nayo, na baada ya hapo pia vilevile vile wakapata nafasi ya kuonana na viongozi mbalimbali mbali. Mfalme Salmani alikutana na Uhuru Kenyatta akafanya naye mazungumzo, pia vilevile alikutana vile Muhamad Buhari akafanya naye mazungumzo na akakutana pia vile na rais wa Naija Muhamadu akafanya naye mazungumzo. Kwa hiyo mazungumzo yale yote E, bila shaka ndani yake yatakuwa na faida. Walizungumza pengine namna kuzidisha ushirikiano kati ya Kenya na Saudi Arabia au hizo nchi mbili Nigeria na a Niger. Namna pia vile vile ya, ya kushirikiana kwenye masuala ya kibiashara na masuala ya kiuchumi e, na mambo mengine hata pengine mambo ya misaada, pengine inawezekana kwamba yalizungumziwa katika vikao hivyo, na pia vile vile marais hao walipata nafasi ya kukutana pengine na wakurugenzi wa mashirika makubwa pengine na kuanzisha chanel ya mashirika hayo pengine kwenda kuwekeza eh, nchini Kenya au nchini Nigeria au nchini Niger na mengi mengine kwao. Tunaa tukasema kwamba kuhudhuria sio kwamba eh, ni kwa ajili ya kuja kuwekeza au kwa ajili ya kutafuta msaada toka Saudi Arabia, bali ni kiujumla kutafuta eh, mpenyo wote ambao wanaweza wakaupata kwa ajili ya kufaidisha nchi zao pamoja na mataifa yao na ukiangalia kwamba Saudi Arabia hivi sasa wanajaribu kubadilisha kutotegemea zaidi mafuta, ni miradi gani ambayo inazingatiwa zaidi katika miaka inayokuja kulingana na mpango wao wa maendeleo? E, ni kwamba e, Prince Muhammad bin Salman ambaye ni waziri wa ulinzi, makamu waziri mkuu na pia vilevile vile, e, ni mrithi wa kiti cha enzi. Yeye alitangaza kuna kitu kinachoitwa dira ya Saudi Arabia ya mwaka 2030, yaani dira hii au mpango huu wa maendeleo wa mwaka 2030 ulikuwa unalenga kuinasua Saudi Arabia kutokana na utegemezi wa mafuta kama ndiyo chanzo kikuu cha mapato yake ya kiuchumi. Saudi Arabia inategemea asilimia 95 ya mapato yake yote kutokana na mafuta, na miaka miwili iliyopita tunakumbuka kwamba bei ya petroli iliporomoka. Nakushukuru sana msemaji wa mkuu wa idhaa ya Kiswahili ya redio Jeda, Abdullah Maweya, kushiriki kwenye sehemu hii ya pili, hali kadhalika msemaji wa rais Uhuru Kenyatta Kanze Dena na mwandishi wetu Austere Malivika kutoka jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Kutoka hapa Washington, upande wa pili Saida Hamduni, jina langu ni Sunday Shomari. Natakieni wote usiku mwema. Kwa herini. Mara baada ya kusikiliza marudio ya kipindi cha kwa undani, hivi sasa sikiliza burudani ya muziki. Yeah.