Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Hii ni VOA Express moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC, ikiwa Ijumaa Ijumaa tarehe 15 mwezi wa 11 mwaka wa 2019 nikiamini kwamba umechangamka vilivyo popote ulipo. Japo hapo Washington kuna kibaridi kidogo, bado tuko gangari kabisa kukuletea VOA Express. Jina langu Harrison Kamau, moja kwa moja, msikilizaji, kama anavyosema kama au kuna kibaridi, kibaridi kizuri kwelikweli hapa Washington DC, ikiwa ni saa tatu na nusu za asubuhi hali kadhalika saa tisa na nusu pale afrika ya Kati, kumi na nusu lasiri pale Afrika ya Mashariki. Msikilizaji, mambo ni mengi kwelikweli. Juma ya leo, wengi wakisema furahi dei, maana ikifika siku juma ya jumaa, basi mwisho wa wiki mambo ni moto moto. Mambo ni mengi yanaendelea eh, katika eneo zima la Afrika Mashariki na duniani kwa ujumla, nikiwa nimekusha jaa tele kama pishi la mchele. Msikilizaji, jina langu ni Sandei Shomari. Basi kama anavyosema mwenzangu Sandey Shomari, tutaangalia mambo mbalimbali mbali, lakini tunapotamatisha juma hili lazima tutaangalia suala la kura ya kutokuwa na imani na rais wa marekani Donald Trump na mambo yamefikia wapi kufikia leo. Kwa hivyo tutaangalia tu kwa kifupi mambo yalivyo. Vilevile tutaangalia habari ambazo ziko kwenye mojawapo ya magazeti makuu nchini Kenya kuhusiana na barabara maarufu kama outer ring, wakisema licha ya kuwa barabara hii imekarabatiwa, imepanuliwa na ni nzuri sana lakini imekuwa pia chanzo cha kilio kwa wengi, kwa sababu ajali zinaonekana zimeongezeka kwa watu kugongwa wakijaribu kuvuka barabara. Tutaangalia na tutaelezwa na mmoja wa mwakazi wa Nairobi kama hilo ni kweli au vipi. Vilevile msikilizaji, sahau tutakuwa na mada yetu ya barazani tukimulika basi muziki wa kizazi kipya, muziki wa bongo fleva na miziki mingine Afrika Mashariki ya vijana hivi sasa. Je, imekwaje miziki hii imebadilika, au imechukua mtazamo mpya? Nini ambacho wewe msikilizaji unakiona katika miziki hii inayotoka siku hizi za karibuni ikitamba kwelikweli katika anga za Afrika ya mashariki. Muziki pia ukosi ndani ya VOA Express vile vile ma, baadhi ya maswala yanayotanda kwenye mitandao ya kijamii. Popote ulipo, karibu tusafiri pamoja, bila shaka usafiri na sisi. Basi moja kwa moja tunaangalia hapa marekani hivi e, sasa vikao vya wazi kabisa vya mbele ya umma kwa mara ya tatu katika historia ya Marekani vinaendelea, ambapo wa Demokrat katika bunge e, wakisikiliza ushahidi wa wazi mbele ya umma juu ya nini a uchunguzi wa Trump e, yale ambayo aliyafanya na balozi wa zamani wa Marekani aliyeondolewa kule Ukraine anatarajiwa kutoa ushahidi hii leo, baada ya vikao hivyo kuanza Jumatano. Leo vinaendelea uchunguzi juu ya matumizi ya madaraka kwa upande wa rais Trump e, na kama anaweza kufunguliwa mashtaka ama la. Sasa uchunguzi huu unavyoendelea, dhidi ya rais Trump, Leo hii balozi wa zamani wa Marekani ambaye yeye alikuwa kule Ukraine mm -hmm. akaondolewa mm -hmm. atatoa ushahidi. Ushahidi wa awali wa balozi Mari Yavonovich alisema mm -hmm. kwamba hakuamini kwa kabisa kama serikali ya Marekani iliamua kumwondoa balozi huyo kwa madai yasiyo na kweli. vilevile vile, sasa hayo uh, yakiendelea ni kwamba William Taylor ambaye ni balozi wa muda huko Ukraine pamoja na George Kent, afisa wa juu katika wizara ya mambo ya nje anayesimamia sera za Ukraine, walitoa ushahidi wao hapo Jumatano, walitoa siku yao, ya na kidogo tano. Labda kueleza tu kuhusu yule balozi ambaye umemtaja hapo awali Yavanovich ambaye alikuwa balozi wa Marekani kule Ukraine mwaka wa 2016 kuanzia Julai hadi Mei mwaka huu, aliitwa kurudi nyumbani mara moja tu kupitia wakili wa, wa Trump Rudy Giuliani ambaye pia kwa katika taarifa zingine ni kwamba pia anachunguzwa kutokana na swala hili hili bado la Ukraine, kukisemekana kwa mm. kwamba huenda pia akafunguliwa mashtaka, ambapo uchunguzi ukithibitisha kwamba yeye kama wakili wa rais alitumika kuwasiliana na rais wa Ukraine, Ukraine. Ni sawa kabisa. Na hayo basi yakiwa yanajiri, eh, kama ulivyosema ni kwamba kama utaendelea kufuatia swala hili likiendelea kwenye bunge la Marekani yakiwa ni E, ukiwa ni uchunguzi wa wazi kabisa mbele ya umma. Haya yakiendelea, na wakati rais Trump akizungumza akiwa Louisiana hapo jana amesema kwamba, kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa na AP, mm -hmm. amesema kwamba uh, uh, uh, tuhuma zinazoendelea na uchunguzi unaendelea dhidi yake kwa mara ya kwanza Trump amesema, mimi mwenyewe huwa nina nguvu, lakini suala hili limeguza familia yangu vilivyo. Amesema kwamba yeye anaamini kwamba watu wa Marekani walimpa ushindi hata bila kuwa na uzoefu wa kisiasa, kwa hivyo akisema kwamba hata hili litengenezwe vipi au madai yawe vipi kutoka kwa Wademokrat, anaimani kwamba yeye mwenyewe bado atashinda. Sawa kabisa, na akiamini hivyo ni kwamba pia anaamini kwamba mazungumzo yake ya simu na huyu eh, Rais Zelenski wa Ukraine hayakuwa na tatizo lolote, kwani Wademokrat kwa upande wao unasema ile simu ndiyo imeleta shida kwamba simu hii ilikuwa ikiashiria au ikionyesha kwamba kuna rushwa hapa inafanyika, wa wenyewe wakiita kwa jina la kitaalam quid pro quo. Hii ni neno la Kilatini <tos> <tos> <tos> <tos> ikiwa na maana kwamba umetaka upewe kitu fulani kwa kutoa kitu, kitu kingine, ikiwa ni kwamba wakati huo rais Trump akitaka kusaidia hii nchi ya Ukraine silaha za kivita lakini wakataka taarifa za uchunguzi kuhusiana na makamu rais wa zamani Joe Biden na mtoto wake kuhusiana na uchaguzi wa mwaka 2016 lakini swala hilo pia, kama linasema kwamba wademokrati wanasema kwamba swala hili limewekwa wazi ili wananchi waweze kujionia wenyewe ushahidi utakaotolewa. Lakini kwa upande wa Republican, kwa upande wao ambao wengi wanamuunga mkono rais Trump, kusema kwamba hakuna makosa yoyote kwenye hili simu kwa mengi ambayo wanazungumza hivi sasa ni kwamba wanaonyesha na wao pia wakizungumza kwa upande wao kwamba ushahidi huo hautoshi au hauna uzito wowote eh, kuhusiana na kesi hii. Lakini mwisho wa siku, mambo haya yanaendelea kwenye bunge kabla ya kuenda kwenye baraza la Senate, kujua nini hasa kitakachoendelea. Tutaendelea kufuatilia na kukujuza msikilizaji wetu unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Sasa tukiondoka kwenye swala la Donald Trump la hapa Marekani, moja kwa moja tunaelekea jijini Nairobi huko nchini Kenya, ambapo kwenye taarifa iliyochapishwa na gazeti la Daily Nation inasema kwamba barabara moja maarufu ndani ya mji huo, barabara ya Outer Ring inayoelekea mashariki mwa jiji, wanasema kwamba imebaki kuwa moja wapo barabara hatari zaidi kwenye jiji na pia kwenye taifa la Kenya, na ni kwa mujibu wa idara inayoshughulikia usalama wa barabarani uh, na uchukuzi NTSA, ambapo wanasema kwamba katika kipindi cha muda mfupi sana ambao umepita tayari watu thelathini na moja wameuawa, sijui kama ni mwezi mmoja uliopita, lakini wanasema kwamba barabara hiyo yenye urefu wa kilomita 13 licha ya kwamba imetimiza Uh, matarajio ya wengi kwamba ingefupisha safari na kuondoa uh, msongamano wa magari, pia imekuwa hatari sana kwa watumizi wa miguu wa barabara, ama watu wanaotembea, watu wa kawaida. Sasa kwenye laini ya simu uh, tuna mmoja wa wakazi wa Nairobi, tunaye Silas Ntonye, karibu sana kwenye VOA Express. Habari ya Nairobi sasa hivi tunapozungumza Naelewa kwamba ni jioni jioni, sasa ndio pilika, pilika za kuenda nyumbani, barabara ya u outer, outer, Outer Ring naielewa vizuri sana sasa. Wewe, hebu tueleze madai yaliyotolewa kupitia gazeti la Daily Nation: ni kweli kwamba baada ya barabara hiyo kupanuliwa na kutengenezwa upya vifo vimeongezeka, hasa vya watu wanaovuka barabara hiyo? Kama ni kweli, jambo hilo ni la kweli, na kwanza ningependa kuthibitisha kwamba barabara hii yenyewe wakati wale waandishi walipoichora na kuitengeneza hawakufuata ile, walijenga tu barabara kwa ajili ya usafiri, ila hawakutaka ku, kushughulikia na kujali kuhusu usalama wa wale ambao wamewatumizi wa barabara hizi, kwa sababu ukiangalia barabara kama ile kama ijapokuu ilipunguza msongamano wa magari hapa katika jiji la Nairobi na maeneo ya mashariki mwa Nairobi ni kwamba li inavyosemekana kwa, kwa hivi sasa kutoka e, takwimu tuna, ambacho tunapata kwa kutoka kwa idara ya NTSA ambayo ni mamlaka ya usafiri wa barabara, ni kwamba watu wanakufa wengi na ningapabaa, tunashuhudia kila siku ashua, mimi nimeshuhudia mara sio moja uh -huh. Kwa vile mimi nakaa kilomita takriban saba kutoka mahali hapo, kwa sababu nakaa mtaa wa Isili. Naam, hivyo basi jambo jambo lenyewe madai haya yenyewe tunaweza tukayadhibitisha kwa njia ya moja kwa moja, kwa vile tunashuhudia kwa macho yetu, sio mambo ya kuwekelewa wala kutiliwa chumvi. Ehe, na wakulaumiwa, wacha tuseme, wa kwanza ni mhandisi walioichora barabara hiyo kwa sababu ukiangalia barabara yenyewe barabara zaidi ya kilomita kumi haina kivukio chochote cha kuvukia watu ambao wanatembea kwa e, miguu. Hebu kidogo, kidogo tufafanue. mm -hmm. Hapa aliyetengeneza, uh, mwanakandarasi mkuu wa barabara hiyo mwana kandarasi anasema yes, yeah. Mwenyewe mwenye mwene kuchora barabara akufuatilia kanuni za usalama wa barabara. uh -huh. Kwa sababu ukiangalia kando, kando mwa barabara hii kuna masoko soko ndogo ndogo ambazo zinaendeshwa na wakazi wa eneo hilo. Hivyo basi wanapojaribu kuruka na na ile pande na ile wa pili, kulaumiwa ni madereva ambao wanaendesha magari bila kujali barabarani. Unapata vijana wamelewa wako kwenye magari. Hivyo basi mtu ajielewe anakokwenda, taarifa taarifa sahihi. kwa hivyo taarifa zinasema kwamba baada ya barabara kumalizika, baadaye mwanakandarasi uh, alirudi tena na kutengeneza daraja kumi na moja za kuvukia kwa miguu. Ni kweli ni kweli, naweza ni, ni nikakuhesabia zaidi ya tatu sile amejaribu kutengeneza. mm -hmm. Na, na ametengeneza banda ya ma, kum, maji kizo isamwagika kwa sababu ni banda ya taarifa. Hizi kutoka na serikali kugundua kuna hatari ndipo naye amerudi na kujikosoa yeye mwenyewe na kuanza kutengeneza daraja hizo. Mimi mwenyewe naweza kakuhesabia moja, mbili, tatu, nakuelezea mahali zipo. Ah, kuna madai kwamba, ah, kulingana na taarifa iliyotolewa kwamba kuna uwezekano, kuna pesa zililiwa, ambazo zilikuwa zimepangwa kutengeneza ama kuweka mikakati ya usalama kwenye barabara hiyo. Sijui kama hilo umelisikia ama umelishuhudia. Katika taifa la Kenya unapojua, unavyojua kama ni swala la rasilimali, um, e, za serikali kuiviwa na vitu kufanyika visivyo, ni jambo ambalo lipo, na kama alipo, ukisikia watu wanaizungumzia lipo, mm -hmm. Na ijapokuwa hatuwezi hatuwezi kudhibitisha sisi watu huku nje, lakini idara za serikali zinazohusika imeonyesha swala hilo lipo na kwa sababu inaonekana kwanza ka, kama kwanza kabisa una, unafahamu kwamba mwanakandarasi no. anapopewa kandarasi ya kutengeneza kitu kama barabara haiwezi no. kufunguliwa kama ijakamilika. Ni lipi lilitendeka? Barabara hii ikafunguliwa, nikaanza kutumika na raia na magari uh -huh. Ila madaraja haja um, kujengwa ili yaje yajengwa baadaye baada mikasa kutokea. Uh, nashukuru sana Bwana Silas, ntonye muda hauturuhusu kuendelea zaidi, lakini asante kwa kutu <laughs> taswira ya mambo yalivyo hasa katika barabara ya outer ring inayodaiwa kuwa hatari zaidi, labda hata kwenye eneo la Afrika Mashariki. Basi sasa, tupate habari za dunia. Na katika habari za dunia, Kenya na Somalia zimekubaliana kurejesha mahusiano ya kawaida na kuanza kutoa viza kwa raia wake baada ya mzozo wa muda mrefu katika mipaka yao ya baharini. Tangazo hilo lilitolewa Alhamisi usiku na rais wa Kenya baada ya mkutano wa marais wa nchi hizo, Uhuru Kenyatta wa Kenya na Mohamed Abdullahi Mohamed wa Somalia. Viongozi hao walisisitiza umuhimu mkubwa wa mahusiano kati yao na kukubaliana kuangalia fursa za kuimarisha mahusiano ya pande hizo mbili na kidiplomasia, taarifa kutoka ikulu ya rais Kenyatta ilieleza Mkurugenzi mtendaji wa taasisi ya uwekezaji ya Afrika Kusini Investec amejiuzulu baada ya shutuma za kwamba aliongoza mradi wa uvuvi ambao ulikuwa na rushwa wa dola milioni kumi na imepelekea waziri, wa, waziri kujiuzulu. James Hatuikulipi pia amejiuzulu nafasi ya mkurugenzi mkuu wa Investec Asset Management Africa ukiondoa Afrika Kusini, wakati msaidizi wake Ricardo Gustavo amesimamishwa kazi kusubiri matokeo ya uchunguzi. Idadi ya watu waliofariki dunia kutokana na moto huko Australia imeongezeka kufikia wanne, huku maafisa wakionya kuwa hali ya hewa inazidi kuwa mbaya katika siku zijazo. Maafisa hao walitoa onyo hii leo Ijumaa kutokana na moto unaoendelea kuwaka katika milima ya Gospers, ambapo moshi mkubwa umetanda katika eneo hilo. Picha iliyopigwa kutoka kituo, kituo cha kimataifa cha anga za juu inaonyesha kuwa moshi umetanda kutoka mashariki mwa Australia mpaka kwenye bahari ya Pacific. Baadhi ya moshi itoko ya nyumba zaidi ya 250 zilizoharibiwa huko New South Wales na shirika la habari la Bloomberg limesema mapema leo kuwa waendesha mashtaka wa serikali ya Marekani wameanzisha uchunguzi dhidi ya wakili wa rais wa Marekani, Rudi Juliani, kutokana na tuhuma za hatia za kifedha. Juliani, ambaye aliwahi kuwa meya wa mji wa New York, ametokea kuwa mtu muhimu kwenye uchunguzi wa kutokuwa na imani na rais Donald Trump wakati wa bunge wakihoji jukumu lake katika kushawishi rais wa Ukraine Vlodomir Zelenski kuanzisha uchunguzi dhidi ya hasimu wa kisiasa wa Trump. Mimi Roka ambaye aliwahi kuwa mwongoza mashtaka kwa serikali kwenye ofisi ya mkuu wa sheria ameambia Bloomberg kwamba si ajabu, si ajabu, sio haiajabishi kwamba Juliani anafunguliwa mashtaka kwa kuwa anaridhika wazi kuwa alijihusisha kwenye maswala ya kutatanisha. Basi ndivyo mambo yalivyo yalivokiashiria kamili kwamba barazani, wakati wake wamefika. Kutoka hapa Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington DC. Kipindi ni VOA Express na leo tuliuliza swali, tukauliza, je, unaona kama wasanii wa kisasa ama wanamuziki wanaegemea kutunga nyimbo zinazoegemea kwenye upande wa kisiasa? Na maoni yanaendelea kutolewa kupitia Facebook vilevile, tutawahusisha ya wasikilizaji wetu ambao pia vilevile wamechangia maoni yao na kwenye laini ya simu tunaye Fadhili Fwalinga, uh, na fikiri yuko Tanzania. Jamaa karibu sana VOA Express barazani, hebu tueleze mambo ya wasanii na nyimbo za kisasa baadhi, unaona mambo yakielekea vipi ya Fadhili? Ok, asante kwa majina. Naitwa Fadhili, Kwalinga na, nato, na napatikana mkoa wa Songwe Tunduma. Ni kweli wasanii wengi wanamtindo wa kisasa wamekuwa wakiimba nyimbo za kuwasifia watawala mm-hmm, lakini kwa lengo la kutafuta maslahi fulani ambayo amba, wamejificha machoni mwa watu. Kwa hiyo ningependa kutumia nafasi hii pengine kwa, kwa, kwa shauri wasanii waimbe, wa, waimbe nyimbo nzuri kwa ajili ya kuelimisha jamii, sio kuimba nyimbo kwa ajili ya kutafuta maslahi fulani yaliyojificha ya kuwasifia watawala, kama amefanya hiki naihi wakati najua kabisa huu mtawala ni mtu ambaye anachukia haki za binadamu, anazuia uhuru wa vyombo vya habari, anakuwa na tuhuma nyingi za za kuwateka nyara wapinzani kwao. Ningependa kutumia nafasi hiyo, nafikiri nimeishia havo. Sijui kama pengine wanatumia nyimbo za kisiasa kutokana na kuishiwa na ubunifu, au labda pengine ni katika maslahi yao ya kibiashara. Wafikiriaje wewe, Fadhili? Okay, wa wengi wamekuwa kimba nyimbo za kisiasa nafikiri. Kwenye siasa, kama kuna maslahi, ni rahisi sana kufaidika, ni rahisi sana kufaidika. Mtawala kumtumia katika kampeni zake za kisiasa, au chama kilicho madarakani kinaweza ikamtumia ili kukisikia chama tawala kuimba nyimbo kwa ajili ya kuwateka kuwa watu ambao hawana uwezo wa kufanya ku, ku, ku, ku, ku, ku, ku, utafiti juu wa mambo ya nchi jinsi anavyokwenda, kwa ajili ya kwa rubuni, ili aweze kuunga mkono chama akiendee kutawala, kwa iliyo msanii aweze kunufaika kupitia chama au kumtengenezea mazingira ya kushinda katika ubunge a kuteuliwa. Asanti sana fadhili kwalimu, asanti sana wacha. Naona laini ya simu pia, kuna mwingine hapa naye anataka kutoa maoni yake. Tunaye, tuna masanja kanone. Karibu Masanja Kanone kutoka Geita, Tanzania. E, tupe maoni yako Masanja. Uh, maoni yangu kuhusiana na hawa wasanii kwamba kulingana kama jinsi ma, mada ya jinsi ulivyohitaja pale kwamba ukionekana kama msanii unaunga mkono serikali iliyoko madarakani utapendwa sana, lakini kama ukitunga nyimbo za za kuhusu kushangilia upinzani, hapo utaonekana adui kwa taifa patababu, kwa sababu utaonekana kwamba serikali umeiponda, na hata kwa nchi zetu za Afrika, pamoja na viongozi wake. Okay. Na kwa mtazamo wako, wasanii hao wamekuwa wakienda zaidi katika nyimbo za upande huo kwa nini? Uh, ni kwa sababu kule wanatafuta maslahi, kwa sababu mfano kama tukimwangalia huyu Harmonize, huyu ameimba uh, wimbo wa kumpikia rais right, Magufuli, na mpaka dakika hii ameambia uh, kugombea ubunge kupitia jimbo fulani ina maana hapo anaonekana ni kama vile yani, anapoka mafuta anaonekana, yani kumpendezesha rais. Lakini kama angeiba wimbo wa kusifia upinzani, hapo ni lazima angeonekana adui wa taifa. Uh, lakini kwa kwahio ametunga wimbo wa kumsifia rais aliyopo madarakani na ni kiongozi wa chama fulani na ni chama tawala, ina maana yule ataonekana mtu mzuri kuliko msanii yoyote yule anayeponda tawala. Na pia kwa tukiangalia mfano tukiangalia mfano kwa kwa Roma Mkatoliki. Naam. Na alikuwa ni mwana wakati mzuri tu. Ambaye pia leo ametoa nyimbo e... nyingine mpya. Nafikiri umesikia ametoa nyimbo mpya jana. Ametoa wimbo ambao inazungumzwa. Sidhani mm -hmm, kama atabaki, sidhani kama ataendelea kuonekana. Maka pia mwenye moja kwa moja na wasiwasi kusana huo wimbo wake huo. Mm. Kwa hiyo unaona kwamba hiyo ndio imewafanya imeleta tofauti kwamba wasanii sasa wameingia kila mtu kwa upande wake akiangalia maslahi yake, au akiangalia nini cha kufanya, au ni niku, ni niku, au kuisaidia jamii hiyo, unafikiri inakuwaje? <laughs> ah, mfano kwa kwa mfano kama nyimbo za za Roma Mkatoliki kwa kwa mtu mwenye timamu, naona kama vile, yani ni kuipa mwanga, yani nyimbo zake atani kutoa mwanga kwa, kwa jamii, lakini kwa mtu asiyeelewa ataona kama vile huyu ni, ni, ni, ni, ni mchochezi. Haya basi, nakushukuru sana Masanja Kanoni na vilevile Fadhili Fwalinga kutoka Tanzania kwa maoni yenu kupitia VOA Express, jiji kuu la Marekani, Washington DC. Kama ilivyo ahadi yetu na tulivyokueleza, ni kwamba wakati wa kibao hatimaye umefika, na kwa umbali, Masauti kutoka kule Nairobi anaingia na ngoma yake sare pata mambo. Sauti yuko juu kwelikweli, huyo Asmbua inikiwa nawe e, naiumenifanya zuzu, umenikoroga maana kwako misiwezitoka kabisa, nimeganda nimeganda. Hata wakisema umeniroga kwako, kamwe misiwezitoka kabisa, nimeganda nimeganda Sare ni kuacha niwasikilize, nikueleze kitu, kitu Asante. Mm. <laughs> Kwa upande wa pili unajua Aidi ananiambia nini? Mm. Ananikosoa kwamba ananiambia Masauti anaangusha vitu vizito. Lakini na kufafanulia kwamba Masauti ni wa Mombasa. Vitu vikio vizuri unamjua Aidi na Mombasa. Unajua, unajua. Amesema jamaa si wa Nairobi, ni wa Mombasa. Sawa basi, Mombasa na Nairobi si Kenya? Vitu <laughs> vizito vinaanguka. <laughs> Aya, basi Asante, leo jicho linamulika wapi? Haya basi, jicho letu linaelekea huko nchini Tanzania. Rahab Fredi amezungumza na mwanamziki wa kizazi kipya lakini mkonga katika rap. Huyu si mwingine ni mwana fa <coughs> wengi, wengi wanamfahamu kama Amisi Mwinjuma jina lake, lakini wengi wanamjua kama maarufu kama mwana fa kwamba <coughs> vipi gemu la muziki anavyoliendeleza yeye, kwa upande wake aliendeleza vipi? Basi ametaka kuzungumza naye, tumsikilize. Tuwe pamoja hapa kwenye jicho letu. Mimi ni Rahabu Fredi, nipo na Hamisi Mwinjuma maarufu Mwana Fa. Amekuwa akifanya shughuli zake za muziki hapa nchini Tanzania kwa muda sasa, lakini baadhi hukata tamaa. Yeye tunamwona hajakwama, siri nini? Kitu rahisi nachoweza kukipoint ni kupenda kitu nachokifanya na, na enjoy. Kwa hiyo haiwi kwamba kama naifanya kazi vile, na kwamba hata ukipata okay, changamoto, unaona sasa maisha yamefikia mwisho. Sipokuwa nafanya kwa sababu nataka kufanya na enjoy kufanya ninachokifanya. Sababu so, najua watu wengine ambao wengi tu ambao walikuwa dedicated zaidi yangu, lakini wameshindwa, wamekwama katikati. Nafikiri wanakuwa too serious, na hii ni burudani, ndo mahali ambapo tunapishana. Swala la nafasi ya elimu na mziki unaliweka wapi hapo, mwanaf Unajua, lengo la elimu sio kutumia vyetu unavyopata shule kwenda kuajiriwa. Lengo la elimu ni kupanua, uh, uwezo wako wa kufikiri na kuyamudu mazingira yako kwenye kile ambacho unakifanya. una sisi nafikiri tuna tunanukuu sana vitu ambavyo tunafundishwa shuleni ili tufaulu navyo mitihani. Tuna kariri, tuna kariri. Kwa hiyo inakuwa wakati mwingine lengo la elimu halifikiwi kwa sababu, na watu ambao wamefaulu shuleni lakini hawajaelimika vya kutosha kuweza kuyamudu mazingira yao kama ambavyo lengo la elimu lilikuwa iwe. Sisemi kwamba vyeti vyangu sivitumii, navitumia kwa sababu nimeelimika vya kutosha, naamini baadhi ya watu wakisikia kwamba ni mwanamziki basi anajua labda la saba, akajitahidi sana form four, weka wazi, na master's degree ya finance ya Coventry University vizuri. Nafasi yako ya elimu ni wachache ambayo wanayo kwa hapa nchini, tukiongelea wanamuziki. Je, ndo inakuweka vizuri katika muziki wako pia kwa maana inakupa dira iliyonyoka? Inanipa nafasi nyingine, nanipa namna nyingine ya kufikiria na na amini na ya mudu mazingira kwa sababu napata na maono mengine kwa jinsi yani tu ninavyoyaangalia mambo. Ukimuuliza kwa mfano mtu aliyeshia darasa la saba, mafanikio kwake ni nini? Definition nataka natakayokupa ni tofauti na ukimuuliza profesa mwenye PhD, yani kwa, kwa sababu wanaangalia maisha kwa namna tofauti. So, uh, mi nafikiri elimu ya yangu inanisaidia kuona kwa jinsi ninavyoona, na naamini na, uh, na ha, hakuna watu wawili ambao wanadefinisha ni moja, pengine zinaweza kuwa in principle ni moja ya mafanikio lakini ba, kila mtu ana, anaangalia mafanikio kwa jinsi anavyoona yeye ni sahihi. Kila la heri Mwana FA kwa shughuli zako za muziki na asante kwa kuungana nasi leo kwenye jicho letu. Mimi ni Rahabu Fredi VOA Express. Stori poa sana ya kufunga Friday, Mwana FA pale ametupa uh, moyo kabisa, anasema kwamba ni kupanua mtazamo wa maisha na unavyotazama maisha yani, elimu ndivyo anavyozungumzia. Ni kutoka hapa Washington DC, jina langu Harrison Kamau nikikutakia mwisho wa wiki Uliyo salama, bila shaka bila shaka. Mimi naitwa Sunday Shomari, nikutakia weekend njema msikilizaji. Usikose matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika kutoka hapa Washington DC. Ijumaa njema.