Usikilize kipindi cha marudio cha Kwa Undani. Muda mfupi ujao utajiunga na mwenzangu katika studio nambari 15, akikuendeshea mpango huo. Hii ni Kwa Undani kutoka Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Karibu msikilizaji, popote pale unapotusikiliza, katika siku nyingine ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi. Hii leo katika Kwa Undani tunaangalia shauri ambalo linaendelea hivi sasa la kusikiliza mashuhuda e, katika vikao vya wazi kabisa e, ikiwa ni ile njia ya kuelekea uchunguzi ya kutaka wa kutaka kufunguliwa mashitaka ya kuondolewa madarakani kwa rais wa Marekani, Donald Trump. Tutaliangalia suala hili na swala la pili hii leo, katika kwa undani, e, tutaangalia kuanza rasmi e, kwa utoaji wa chanjo ya ugonjwa wa ebola nchini e, huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Jana tuligusia maandalizi, hii leo tunarejea tena kuangazia nini ambacho e, kimetokea, mafanikio ama changamoto e, zilikuwa ni nini katika siku hii ya leo ya kwanza ya utolewaji huo wa chanjo ambayo inaelezwa itatolewa kwa mtoto kuanzia wa umri wa miaka mitano. Mimi ni Idi Ligongo, karibu. Naam, karibu katika Kwa Undani. Kama nilivyogusia, ni kwamba hapo jana eh, kamati ile ya mambo ya upelelezi ya baraza la eh, Seneti lenyewe lilianza kuangazia kile ambacho kinaelezwa ni uchunguzi eh, kuelekea kumfungulia mashtaka ya kumuondoa madarakani rais wa Marekani eh, Donald Trump katika eh, hali ambayo ilikuwa ikiwahoji wanadiplomasia wawili eh, tukio ambalo lilikuwa ni la wazi kabisa kwa umma wote. Tukio hilo lilirushwa li, li, na vituo mbalimbali vya habari na bado swala hili eh, litaendelea, na bado watu wengi wanaendelea kuangazia nini ambacho kitajitokeza, lakini ikumbuke tu kwamba Rais Donald Trump anakuwa ni rais wa uh, tatu katika historia ya taifa la Marekani eh, kukumbana na vikao vya wazi kabisa katika uchunguzi wa kutaka kufunguliwa mashtaka kuondolewa uh, madarakani katika kile ambacho kimekuwa kikielezwa ni kwamba hapo jana e, kumekuwa na a, vuta ni kuvute ya kile ambacho kinaelezwa ni e, mrengo wa kisiasa kati ya chama, chama cha Republican na Democrat, ambapo Democrat wanaelezwa kwamba walikuwa wakionyesha kabisa namna gani wakitaka kuonyesha umma kwamba Rais Donald Trump anapaswa kuwajibishwa kwa matendo yake ya ya aliyoyafanya ya kuomba msaada wa kufanyika uchunguzi kutoka kwa Rais wa Ukraine, huku wa Republican wakiendelea kusisitiza kwamba uh, mashtaka hayo ama yale ambayo amekuwa akielezwa ni masuala ya kufikirika. Basi, nimezungumza na Profesa David Monda kutoka New York ili kutaka kujua kile ambacho amekiona uh, kilijitokeza katika uh, mahojiano hayo ya wazi. Uh, kile ambacho umekiona Dr. Monda, kwanza nini ambacho kimejitokeza? Uh, toka kuanza kwa mahojiano haya hebu tueleze. Eh kimejitokeza ni huu mvutano uliopo kati ya wanasiasa wa wanademokrat na wale wa wanarepublican. Kusema kweli, ushuhuda ambao unajitokeza uh, unatupiga na bumbuazi, unashangaza uh, kwa kina, ukiangazia ya kwamba yale uh, Rais Trump anashtakiwa kuwa ameyafanya ni ya kustaadhabisha lakini pia jambo la kustajabisha ni kwamba wana Republican kwa upande wao wanaangazia kashfa hii yote kama ni porojo ya kisiasa wanasema ya kwamba wanademokrat wanajaribu kumchafulia eh, bwana Trump jina tafakari kwa mfano eh, bwana Lindsey Graham senator Lindsey Graham miaka za Clinton alikuwa akisema kwa kwamba Clinton apigwe kalamu, lakini maanake Clinton alikuwa mwanademokrat, bill Clinton. Enzi hizi tena akageuka ikawa rais ni mwanarepublican, naye anasema hakuna ushahidi wa kutosha. Kwa hivyo mimi nafikiria kwenda mbele, hizi vuta ni kuvute kati ya wanarepublican na wanademokrat uh, zitaendelea na ushahidi nao pia utaendelea kujitokeza, lakini kwa mpaka hivi sasa, yale ambayo yameelezwa, maanake kama ulivyogusia, kuna mvutano wa Republican wenyewe wakitaka kuona kwamba yale ambayo yanaelezwa ni masuala yasiyo na mashiko, huku wa Democrat wakisisitiza kwamba ni masuala yenye mashiko. Wewe binafsi, kile ambacho kimeelezwa, unadhani kina nguvu gani katika Uh, kuendeleza na ule utaratibu wa kutaka kumwondoa madarakani Rais Trump? uh, mimi nafikiria uh, ya kwamba uh, kwa wakati huu ushahidi haujatosha, lakini bado uh, bado ni mapema, hatujui siku za kwenda mbele ushahidi gani utajitokeza. uh, ushahidi lazima uta, uta, uta, utatolewa na siku kwenda mbele Uh, uh, uh, ushahidi ukiwa unaendelea kuongezeka na mtiririko wa ushahidi nao pia ukiongezeka, pengine uh, uh, nafasi ya bwana Trump kuweza kustahimili uh, kashfa uh, hii kuenda ikadorora lakini kwa wakati huu sifikirii ushahidi umetosha, na pia tusisahau ya kwamba kura kwenye Senate eh, kwa wanademokrat pia hazitoshi. Kwa hivyo hata wakipiga kura leo, eh, mswada wana eh, wa wanademokrat utapigwa kalamu, maanake hawana kura za kutosha kwenye Senate kuweza kumtoa rais eh, eh, Donald Trump. Lakini hatujui eh, mwenda po, mwenda pole hajikwai siku za kwenda mbele, mtiririko huu wa ushahidi ukiendelea kuongezeka, pengine dhana eh, ya umma ikageuka na uh, Wanarepublican wengine pengine wakaamua ya kwamba Bwana Trump lazima ajitoe kwenye nafasi ya uraisi kwa hivyo lakini, kwa wakati huo sifikiri ushahidi utatosha, lakini siku za kuenda mbele hatujui mambo yatakuwa vipi na kwa wamarekani wenyewe sasa. Maanake vyombo mbalimbali vya habari vinatoa e, maoni ya watu, uchunguzi wao ambao wanafanya juu ya mtazamo wa jamii wa ya wamarekani juu ya suala hili mpaka hivi sasa, e, kwa siku hiyo ya kwanza ya jana na hii leo siku ya pili nini ambacho kinaonekana kuwa masikioni ama vichwani mwa wa Marekani? eh, nafikiria kwa wakati huu vile eh, kura za maoni zimetolewa, wengi wa Wamarekani wanafurahishwa wana na kuweza kusikia eh, ushahidi huu. Wengi wao wanasema kwamba huenda eh, bwana Trump itabidi ajiuzulu lakini sio kura za maoni ambazo zinatoa rais kwenye nyadhifa yake, ni zile kura ambazo zinapigwa kwenye eh, bunge eh, ambazo zinaamua eh, na vile nimesema ya kwamba eh, siku kwenda mbele, ushahidi ukiendelea kuongezeka, hizi kashfa kash, zikiendelea kuongezeka, pengine kukiwa na mpigo wa kiuchumi eh, mwaka ujao au eh, kukiwa na ugaidi ambao utajitokeza pengine wa Marekani wawawe au kuwe na uh, ugaidi hapa Marekani. Vitu kama hivi huwa vinabadilisha nyasfa uh, uh, ya raisi kwenye uchaguzi, sio uh, tu kashfa kama hii, pengine kukiwa na matukio mengine, pengine kama ugaidi hivi, ama uchumi udorore, uh, pia huwa inachangia huweza, uh, kuchangia kwa raisi kuwa uh, alazimishwe kujiuzulu. Uh, pengine kwa kashfa kama hii ikiongezewa na matukio mengine, lakini kama ulivyogusia kwamba moja kwa moja inaonekana ni vuta ni kuvute kati ya wademokrat na wa republican kwa kile ambacho kinaonekana mpaka hivi sasa miongoni mwa jamii, je, watu wanaona swala hili ni la kisiasa au ni swala la kimaadili ambalo kwa kweli kwa rais wa Marekani hapaswi kufanya na ikiwezekana aondolewe madarakani? Kwa wakati huu nafikiria uh, wengi wa watu wanaangazia kwamba hi, hi, hili ni swali la uh, kisiasa. Uh, kashfa hii haijajitokeza kiwango uh, dhahiri shahiri kusema ya kwamba uh, Bwana Trump uh, ajitoe; yale ambayo ameyafanya sio ya kweli, sio ya haki, lakini nafikiria kwa ujumla, ukiweka ushahidi uliojitokeza kwa wakati huu kwa ujumla, wengi wa Wamarekani na hususan wengi wa wanasiasa kwenye upande wa Wanarepublican hawafikirii eh, ya kwamba bwana Trump eh, lazima ajiuzulu. Enzi hizi kukiwa na huu mvutano kati ya wa Wanademokrat na Wanarepublican kwenye misingi eh, juu ya kisiasa, juu ya vyama, huwa ni vigumu kumtoa raisi. Manake taifa limegawanyika zaidi kati ya wanademokrat na wanarepublican kwa umma na pia kwenye, eh, nyadhifa za wanasiasa. Sasa kwa kile ambacho tumesha kiona katika uh, ushuhuda huu tunamsubiri yule ambaye alikuwa ni uh, balozi wa Ukraine na kurejeshwa hapa uh, Marekani. Nini ambacho unadhani tutarajia kusikia kutoka kwake, eh, nasu... Kusema kweli sijui, lakini nafikiria uh, vile alifurushwa, sifikirii atakuwa na matamshi uh, mazuri kuhusu bwana Trump. Uh, yeye atajaribu kudokeza ya kwamba uh, alikuwa ni kama anapigwa ile chenga ya kisiasa ya kwamba alifanyiwa ukatili uh, na uh, fauka uh, ya hayo ya kwamba bwana Trump hakuwa ametekeleza kazi yake ipasavyo. Alikuwa na uh, fikra za kisiasa uh, lakini pia uh, kisiasa na kidiplomasia, tusisao ya kwamba uh, hawa mabalozi uh, huwa wanaapishwa na uh, kuwekwa pale na rais. Kwa hivyo rais naye anaweza kuamua kwa sababu zake kuwa anawatoa au anawateua. E, nyava ni yake ya kisiasa. Kwa hivyo pia wanarepublican watasema, e, huyu ni mwanademokrat ya kwamba anajaribu kumpaka matope bwana Trump, hizi ni kashfa za kisiasa, hakuna ushahidi wa kutosha kumtoa bwana Trump. Upande wa wanademokrat watasema kwamba bwana Trump ni muhuni e, amekiuka katiba na inabidi ajiuzuli. Kwa hivyo siku kwenda mbele itabidi tusubiri tuone vile e, Eh, ushahidi huu wa kisiasa na kidiplomasia utaendelea kujitokeza eh, kuji kule Washington. Naam, huyo basi ni Profesa David Monda eh, akizungumza nami kutoka New York ambako tulikuwa tukiangalia uh, kile ambacho kinaendelea hivi sasa eh, ambapo rais wa Marekani Donald Trump eh, anaingia katika orodha ya marais watatu katika historia ya taifa la Marekani ambao wamekumbwa na vikao vya wazi katika uchunguzi wa kutaka kufunguliwa mashtaka kuondolewa madarakani. Kumbukwe wale ambao tayari w wameshahojiwa na kamati hiyo ni William Taylor. Mm, ambaye yeye ni mwanadiplomasia ambaye kwa namna moja ama nyingine anafahamu masuala haya na amewahi kuwa nchini Ukraine kama mwanadiplomasia akiwakilishwa Marekani. Uh, George Kent ambaye yeye eh, anaangalia pia masuala ya Ukraine, lakini siku ya kesho E, atahojiwa uh, mtu mwingine ambaye aliwahi kuwa balozi wa Marekani nchini Ukraine Marie uh, Yovanovich ambapo alirejeshwa Marekani e, kabla ya muda wake kukamilika. Basi tunakamilisha sehemu hii ya kwanza ya kipindi hiki. Mara baada ya muda mfupi ujao, tutaingia katika sehemu ya pili ya kwa undani Namkaribu katika sehemu ya pili ya kipindi hiki. Hapo jana tuliangazia maandalizi ya utuliwaji wa chanjo mpya e, nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, chanjo ya Ebola, ugonjwa ambao umeshasababisha vifo vya takriban watu zaidi ya alfu mbili mpaka hivi sasa, ambapo maafisa wa afya eneo la mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo hii leo wakiwa tayari wameshazindua chanjo mpya ya Ebola ambayo inatengenezwa na kampuni ya Johnson Johnson, eh, ambapo shirika vile vile la madaktari wasio na mipaka eh, yani Medicines Sans Frontieres MSF nalo limeanza leo Alhamisi, ikiwa ni kusaidia kupambana na mlipuko wa pili ambayo ni mbaya kabisa katika ugonjwa huo wa Ebola duniani. Vifaa vipya inaelezwa ikiwa ni pamoja na chanjo vimesaidia kudhibiti mlipuko huo ambao kwa kweli E, tayari umesha kuwa ukiangamiza watu wengi e, katika kipindi cha mwaka 2013 mpaka 2016 e, ikiwa ni wa pili huu e, ikiwa ni wa kwanza huko Afrika Magharibi ambao uliua watu zaidi ya 11,000, licha ya kuto aminiana kwa umma na mizozo iliyoathiri mapambano ya ugonjwa huo katika baadhi ya sehemu mbalimbali. Kwa hivi sasa, kwenye line ya simu yupo mwanahabari wetu Austeri Malivika, Austeri Malivika ika uh, hapo jana mikakati ambayo ilikuwa ikielezwa, uh, na wewe pamoja na daktari Mustafa Stefan ambaye hii leo imekuwa tabu kidogo kumpata, eh, kwamba maandalizi yalikuwa tayari kabisa, umma ulikuwa uko tayari, na na kile ambacho kilikuwa kinasubiriwa ni utekelezaji wake tu siku ya leo. Tueleze sasa kwa siku ya leo hapo nini ambacho kimejitokeza, Usteri uh, Malivika uh, okay. Ndio, kwa kweli kile ambacho kimetokea hivi sasa leo tangu asubuhi ni kuanzisha chanjo mpya dhidi ya ugonjwa wa Ebola, na kama vile tutakuzungumza ni kwamba chanjo iliyokuwa ikitumiwa ni Johnson Johnson kutoka Ubelgiji, na chanjo hii ni kwamba inapewa watu katika sehemu ambayo haina Ebola, na ni watu zaidi ya elfu hamsini ambao watapewa hii chanjo katika mji wa Goma. Daktari Ahuka, ambaye uh, ana anaongoza jopo la madaktari hapa mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, anasema kwamba hii chanjo inakuja kuongezeka kwa ile chanjo nyingine, kwa sababu kuna kumekuwa sasa chanjo mbili. Ile nyingine ambayo ilikuwa moja ilikuwa ikipewa watu katika sehemu ambako ebola ilikuwa imekita mizizi, ikiwa Beni, Butembo, Ituri pamoja na sehemu moja ya Kivu ambako kulikuwa ebola. Alafu anasema kwamba hii chanjo mpya ita, itawekwa itatoa watu katika sehemu ambazo hakuna ebola, na hii ni kwa ajili ya kuzuia maambukizi, kwa sababu kuna watu ambao wanaweza kutoka sehemu ambao kuna ebola kuja sehemu ambako hakuna ebola. Alafu ikikuta tayari watu hao wamepata chanjo eh, hii ebola haitaweza kuzagaa. Na chanjo yenyewe kwa kifupi tu ni majaribio, kwa sababu nimejaribu kuzungumza ni na viongozi madaktari wasiokuwa na mpaka ambao wanasimamia chanjo hii, imewauliza je, mnaweza kuniambia hii chanjo inaweza kumaliza muda uh, wa siku ngapi katika mwili ya mwanadamu? Wanasema kwamba ni vigumu wao kusema kwa sasa kwa sababu wanajaribu, ni chanjo ya majaribio. Kwa hiyo wanaangalia iwapo chanjo hii wana, inaweza kumaliza siku ngapi lakini hiyo chanjo ya awali ni kwamba inamaliza miaka nne ikiwa mwilini. Na kile ambacho unaweza kutueleza Austeri Malivika kwa siku ya leo, hebu tupo utaratibu, jinsi ilivyokuwa ni kwamba walikuwa wanapita nyumba kwa nyumba, au watu walipaswa kwenda sehemu fulani kwa ajili ya kuchanjwa? Siyo nyumba kwa nyumba, yaani kuna sehemu maalum ambazo zimetengwa. Ni vigumu kuweka nyumba kwa nyumba kwa sababu kunakuwa kama sehemu sita za kupitia. Sehemu ya kwanza unaulizwa unaulizwa majina yako. Sehemu ya pili unaulizwa, je, kuna maradhi yoyote ambayo unayo ambayo inaweza kupelekea wewe usipate hii chanjo. Ah, kwa sababu kuna mtu ambaye kwa mfano una kasa, una ugonjwa wa sukari ambao sukari imepanda juu, haupewe hiyo chanjo hata. Vilevile kwa kuna watu ambao wana ukimu ambao umezidi vilevile, wanasema kwamba hawawezi kupata hiyo chanjo, kwa sababu ina masharti fulani, kama kasa kwa sababu chanjo ni kama ni kama zile mchafu mwingine ambao unawekwa mwilini. Kwa hiyo wakiongeza kwa mtu ambaye anakasa inakuwa ni kumwathiri zaidi. Na kuna watu ambao wana sukari, sukari ikiwa inapanda sana, unapelekwa kwanza kwenye hospitali, alafu wanashusha kwanza sukari, na baadaye sasa unapewa hiyo chanjo. Na vilevile kuna sehemu nyingine unaulizwa kwa mara nyingine, je, umekubali kupata chanjo ukitaka hapa. Hata kama umeuliza kwenye vituo vitatu, hapo mwishoni unaweza kusema kwamba sitaki na hapo hautapewa, kwa sababu imeandikwa vizuri, hii chanjo ni, ni, ni, ni hiari ya mtu binafsi. Hawataki kulazimisha mtu, hata wewe mwenyewe ukisema mimi sitaki kupata hiyo chanjo, hautalazimishwa. Ndio ndio hivyo utaratibu unavyoendelea, na kwa hatua hiyo ambayo ni tunajua kwamba ni chanjo ya hiari. Watu wamejitokeza kwa namna gani hapo? A, watu wanakuwa kwenye mlolongo, lakini leo kumekuwa na, na, na uzembe kidogo, kwa sababu ulikuwa ukiona mtu mmoja anafanya kama wanawa saha moja kwa ajili ya kumaliza, yaani kufata ule utaratibu wote, kwa sababu baadaye wanapewa vitambulisho, hivyo vitambulisho ambavyo vinasaidia kujua huyu amepata chanjo, kwa sababu hii chanjo inachukuliwa kwa awamu mbili unapewa kwa mfano, wale wanaopata leo watapata tena chanjo nyingine baada ya siku hamsini na moja. E, ni kama miezi baada ya miezi miwili ndio sasa watapewa dozi ya pili na ndio watakuwa wamemaliza dozi. Kwa sababu hii chanjo ya kwanza ilikuwa ni dozi moja, lakini hii hii chanjo ya pili ni dozi mbili tofauti. Yaani hata ukipata mmoja, hupate hii ya pili, utakuwa basi hu hujajisaidia hu ni mara ya pili sasa ndio napata usaidizi zaidi yaani ya kingo ya mwili. Na MSF alisema kwamba uh, haina maana yoyote kwa mtu ambaye ameshapata chanjo hiyo ya mbele kupata hii chanjo mpya, kwa sababu tayari yeye ameshakingwa. Hasa waki, wakiambia wale ambao walipona Ebola wasijaribu tena kupata hii, kwa sababu tayari wao wameshapata chanjo ambayo Inakinga, ina, ina- wakinga, alafu kama ili kuzungumza ni kwamba kumewekwa vituo viwili katika mji wa Goma. Sehemu nyingine inaitwa Majengo ni Mi... kaskazini mwa mji wa Goma, na sehemu nyingine inaitwa Kahembe, sio mbali na mpaka wa Rwanda na na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, lakini upande wa wa, wa wa Goma, katika mji wa Goma ni katika maeneo karibu inajulikana kama vile Birere ambapo vile kuna watu wengi, na hizi sehemu ukizitazama ni sehemu ambazo napokea watu kutoka hasa wengi kutoka maeneo ya Butembo na Beni. Kwa hiyo wao walitazama kwamba tukiweka chanjo sehemu hii, hata watu watoka upande huu wafike hapa, itaweza kudhibiti ama kuizuia haraka Ebola. Na wanasema lengo ni kuweza kuongeza nguvu ili pengine eh, mwisho wa, wa Desemba ama Januari wahakikishe kwamba hii Ebola inatokomezwa, ina, ina, ina kwa sababu wakati ambapo tunazungumza sasa, unaweza kufika kuna vituo kama kituo cha Ebola ambayo kilikuwa katika mji wa Goma. Wengine wanasema kwamba huenda basi e, kikaachwa ama wakabomoa kwa sababu hakina tena kazi, hakuna hakuna wa, wagonjwa. Kwa hiyo ukiangalia kwa mfano leo, kuna hatua kubwa kwa sababu nilizungumza naye Dr. Stefani akasema kwamba hii chanjo ambayo walikuwa wakipeana imesaidia sana, na isingekuwa chanjo kweli, Kongo ingeliweza kushuhudia vifo ambavyo havijawahi kushuhudiwa duniani, lakini hii chanjo imepiga hatua kubwa. Alafu hii chanjo ya pili ya Johnson Johnson kutoka Ubelgiji anasema imekuja kusaidia ile chanjo nyingine, kwa sababu kama vile nitoka kuzungumza, hii chanjo ya Johnson Johnson alivyosema Stephen Ahuka anayeongoza madaktari na hao wanaopambana na Ebola anasema kwamba inapewa kwa watu ambao wako mbali na ha hawako katikati ambako kunapatikana Ebola kunapewa kwa watu ambao wako mbali na Ebola ili pengine ikifika hapo haiwezi kuwakamata. Na tunafahamu pia kama alivyoeleza uh, Dr. Stefano jana katika mazungumzo yetu ni kwamba uh, hii chanjo itaanza kutolewa kwa watoto wa umri wa miaka mitano. Kwa siku hii ya leo, je, mwamko wa wazazi ulikuwa ni mkubwa? Kuna watoto ambao walionekana wengi kupelekwa katika hivyo vituo kwa ajili ya kupata chanjo? Uh, kwa kweli leo hakuna watu wengi waliojitokeza, lakini watu walikuwepo, sio kwamba ni wengi kiasi kwamba uh, barabara zilifungwa ama nini. Watu walikuwepo na watoto, ni, ni, mwenyewe nilikuta wanawake na watoto, walikuwa wachache. Watoto hawakujitokeza sana, kwa sababu ukiangalia sana watoto wengi wanaenda shuleni asubuhi, na utaratibu ambao mwanzo umeanza, kwa kweli, ulikuwa unaenda polepole lakini kuna muda mrefu, sio kwamba chanjo inaanza leo imaisha kesho, itachukua muda mrefu uh, lakini sijauliza hawa oh, madaktari kama inaweza kufanya siku ngapi, lakini inaweza kufanya zaidi ya mwezi mmoja, watu kila siku wakiamkia hapo kupata chanjo, kwa sababu wanasema ni hiari ya mtu, ni mtu ambaye ukijisikia kwamba lazima niende nipate chanjo mwenyewe unaweza kuenda. Una pasta moja alisema kwamba tashawishi Wakristo wake wote ili waende wapate chanjo kwa sababu hata mapasta kama vile kusikia kanisa zote wamesha pigwa marufuku kuwavuta wagonjwa wakati wa maombi. Asante uh, sana, Austari uh, Malivika, kwa kutufahamisha kutoka uh, Jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo ya leo, mimi jina langu ni Idi Ligongo. Shukran kwa kuwa nasi na tukutane tena kesho katika sehemu nyingine ya Kwa Undani. Asante sana kwa kipindi hicho cha Kwa Undani. Na kama nilivyokueleza, ni kwamba hii leo kilikuwa ni marudio. Basi kutoka kwangu mimi hapa studio, sina cha ziada. Jina langu ni BMJ Mridhi, na kuacha kwa kibao hiki na kutakia kila la heri ukiendelea kusikiliza matangazo yetu ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika.