Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. VOA Express, jiji kuu la Marekani, Washington DC, ikiwa tarehe ni ishirini, mwezi nao ni wa kumi na moja mwaka wa elfu mbili kumi na tisa Aya, tukiwa tumechangamka vizuri sana. Mimi jina langu Harrison Kamau, hapa studio nikiwa naye moja kwa moja hapa studio za Washington DC. Msikilizaji, saa tatu na nusu za asubuhi hapa Washington na saa tisa na nusu afrika ya kati, kumi na nusu alasiri Afrika ya mashariki. Msikilizaji, nimekusha jaa tele kama vile pishi la mchele ndani ya studio langu. Jina ni Sandey Shomari. Mambo ni mengi tuliyokuandalia, lakini tutaanza kabisa na taarifa za zenye huzuni, maanake mauaji yameendelea kufanyika katika maeneo um, ya mashariki mwa DRC na tutakueleza zaidi, kwa sababu muda usio mrefu tutaungana na mwenzetu Alsel Malivika akiwa huko, atatueleza nini kimetokea uh, kufikia leo, ambapo uh, pia Sandey Shomari, kuna mambo Tanzania bila shaka wabunge wanne wa chama cha upinzani Chadema waliokuwa wanashikiliwa na jeshi la polisi huko kwa amri ya wa mahakama wameachiwa kwenye mahakama ya Kisutu, lakini wakipewa onyo kali. Tutazungumza zaidi na wakili wao. Alafu kisha kuna swali ambalo limeibuka sande la kuhusu watalii kutoka mataifa ya nje. Je, wanachukuliwa vipi wanapofika mataifa ya Afrika Mashariki? Wanapewa heshima wanayostahili, ama labda pengine wanaona kama hawa hawapewi heshima inayostahili? Hilo tutaliangalia kwa kina wakati wa Barazani, ambapo wasikilizaji wengi kweli kabisa wamejimwaga kupitia Facebook, na baadhi yao pia tutawahusisha kwenye laini ya simu watueleze, je, hilo linaendaje? Watalii wanaheshimika au hawaheshimiki wanapotembea ya Afrika Mashariki. Tutaangalia kuhusu mapishi, na kama ilivyo kawaida, VOA Express haishi bila muziki, pamoja na mambo yanayotanda kwenye mitandao ya kijamii. Karibu sana, tusafiri pamoja. Moja kwa moja tuelekee DRC. Kama nilivyokudokezea, ni kwamba mauaji yametangazwa kutokea katika eneo la Beni, Kivu Kaskazini, ambako leo tena watu wameshambuliwa katika sehemu mbili tofauti, na wengine kuchukuliwa wasijulikane walipo. Na ili kuelewa zaidi hali ilivyo, tunaungana sasa na Austel Malivika. Karibu sana kwenye VU Express. Hali ikoje kufikia sasa Beni, Kivu Kaskazini? Kwa kweli wakati ambapo tunazungumza sasa hivi katika mji wa Beni na milaa zake, ni hali ya kilio na bumbuazi, kwa sababu sasa wananchi wa wamekosa na kufanya mauaji yalikuwa yakitokea wiki moja baada ya nyingine. Sasa mauaji yamekuwa yakifanyika kila siku, na leo kama vile metoka kuzungumza, ni kwamba mauaji paka yalikuwa mjini katika kata moja inaitwa Boikene na hapo waasi waliingia wakawaua watu, na wamebeba watu wengine zaidi ya kumi, hadi sasa haijulikani wapi walipo. Hayo yanafanyika wakati ambapo jeshi la serikali liko katika msako wa waasi hao katika misitu, na jeshi linasema kwamba waasi wanafanya hivyo pengine kuweza kupotosha akili za wananchi, ama hili uh, muungano wa jeshi na wananchi senye balizikamata wanaingia pale, wasemenyeba vijana, mfungule mulango, mbie, tunatafuta kia babae bakuingia omu senye balisukuma mulango bakingia, waseme hawa banafunga mlango. Sasa kulia yetu ni ba journaliste, kila siku munatukamata kuima mikro zenu munaenda munapeleka kumwaradio inapita lakini matokeo hakuna niko mama tena niko kilema tunalia ivi balisema tu neno moja kusema mbu mfungule na mashashi isha tokia na mashashi nyiri isha tokia na tukuna lala hatukuenda inze mashashi mingi kabisa mashashi mingi iyo mungu tunakufa mungu tunakufa na mingine hatukujua kuingia nyumba sasa malivika nimesikia, ni baadhi ya wakazi walioadhiriwa na mashambulizi yaliyotokea usiku wa kuamkia leo. Ulipozungumza hapo awali, umesema kwamba jeshi limepiga doria kwenye eh, maeneo ya misitu. Inaweza ikawa kwamba ni mfumo mpya sasa kwa wale waasi wanaodaiwa kuwa wa ADF, kwamba sasa wanaingia mjini wakati wanajeshi wakiwa kule msituni. Uh, kwa kweli unapozungumza ni kwamba uh, jeshi pandeo ambao tumezungumza na viongozi wao, wanasema kwamba hii ni, ni mbinu mpya ambayo watu wanataka kutumia kuonyesha wananchi kwamba serikali imeshindwa ama kutaka wale wanajeshi ambao wako porini warudi tena mjini kuja kulinda mji alafu nao tena warudi kwenye ngome zao, na hatu lisikia kwamba wananchi wanasema w--wana- wanapokea vyombo vya habari kwamba kila siku mnakuja kuchukua sauti zetu, hatusikii tunakosa kama sauti zetu zinasikika ama hazisikiki. Hata sisi wenyewe tutashindwa kuwajibu. Tunasema kila siku kweli, tuna, tuna kelele zenu na machozi yenu tunawafikisha kwa hali ya juu, lakini wale ambao wanapenda sio sisi, ni serikali ndio. Eh, haya sasa, hii wananji wanafika hapo, wanasema wamekata tamaa na kuomba Umoja uh, wa Mataifa kwamba uko Kongo unafanya nini te mm anafanyika -hmm. wakati ambapo naam, Umoja wa Mataifa unatazama tu kwa macho uh, na tunapozungumza katika Beni sasa eneo la mashambulizi kumetaja jambo nzuri za la walinda amani wa Umoja wa Mataifa wako katika uh, eneo hilo uh, yani Beni ndio kuna kikosi kikubwa hata cha umoja wa mataifa kuna askari kutoka Malawi, wanajeshi kutoka Afrika Kusini, Tanzania, kuna wengine kutoka Pakistan hata, ya, yani askari wote na ndege zote za kivita ziko hapo Beni. Lakini jaribu kuzungumza na wakuzi uh, ngozi wa umoja, umoja mataifa wanasema kwamba operesheni zinazoendelea katika maeneo ya Beni hawakushirikishwa. Wanasema kwamba wanafanya iwapo uh, kuna ombi na watu wanajiuliza ombi kwa nini? Na kwenye katiba yenu mumeandika kwamba umekuja Kongo kulinda wananchi. Sasa hata inabidi tena mupigie simu kwamba muje mlinde watu? Alafu hii inaleta ina, ina watu kukua katika kufahamu kweli, Umoja wa Mataifa umekuja Kongo kulinda wananchi ama wana, wana mambo mengine ambayo hayajulikani. Asante sana Malivika, najua kwamba utatuletea habari hiyo ama taarifa hiyo kwa kina kwenye matangazo yetu mengine, lakini moja kwa moja tunaelekea Tanzania. E, naam, huko nchini Tanzania, mahakama ya Kisutu leo imetoa uamuzi kwa wabunge wanne e, wa chama cha CHADEMA. Wabunge hao ni mbunge wa Tarime Vijijini, John Heche, mbunge wa Iringa Mjini, Peter Msigwa, mbunge wa Kawe, Halima Mdee na mbunge wa Bunda Mjini, Ester Bulaya. Wabunge hao walifikishwa mahakamani e, kwa sababu wana kesi ya uchochezi na walikuwa wamesemekana wamekiuka dhamana yao, kwa hiyo wakaamriwa wakamatwe na kuwekwa ndani. Sasa basi, nimezungumza na wakili wao Peter Kibatala na nimesikia kwamba amepata onyo kali mahakamani. Je, nini kilichojiri, Peter Kibatala? Swala lilokuwa mbele ya mahakama ni je, wafutie dhamana au la, kutokana na kutokuwepo hmm, mahakamani tarehe kumi na tano Novemba. E, wali, fisi, kondo, kumba, e binadamu. Kama nilivyosema awali, jana, tulitoa hoja sisi upande wa utetezi tulisema kwamba ni walicheleza tu kibinadamu, kama nilivyosema, kila mmoja alikuwa na sababu yake individuali, ila sasa kutokana na mambo mbalimbali ambao naona nitasishie busara au haina uh, faida sana kuanza kuyarudia, labda huyu alikwama hapa, alipata ajali na nini, lakini mwisho wa siku ni kwamba E, walitoa sababu kwamba ni kwa bahati mbaya sana hawakuwepo mahakamani na wadhamini wao, nao ingawa walikuwepo, lakini hawakuweza kutimiza wajibu wao wa kuifahamisha mahakama. Na mahakama baada ya kuanalaizi yote, ikaona kwamba okay, hakuna sababu ya kufuta dhamana e, lakini tu imetoa onyo kwa wote na kuwakumbusha wajibu wao wao na wadhamini wao kufika mahakamani kila kesi inapo inapo inapoitwa. Manake ni kwamba mahakama ikikataa kufuta dhamana, ni kwamba imerestore bail, imesema dhamana yao iendelee. Kwa hiyo wako kwenye e, wako nje kwa dhamana kama ambavyo e, walikuwa nje kwa dhamana siku zote. Kwao wajibu wao ni kila siku ya kesi kuhudhuria mahakamani, na kesi itakuja I think tarehe ishirini na sita mwezina itaendea kusikilizwa. Uh, sawa kabisa na pengine yeah, kwa upande wako E, viongozi hawa ambao sasa wanaendelea kusubiri kesi yao kusikizwa, wakati mwingine na utakuwa unashughulika na kesi hii mm. Kwa hiyo Novemba 26 na ndio ametegemea tena kurejea mahakamani, pengine wale ambao sawa kabisa na pengine wale ambao kwa upande mwingine hivi sasa wanaendelea kufuatilia kesi hii na wewe mwenyewe ukiwa ndio wakili wao unaamini kwamba haki itatendeka? Ah, well, mwisho wa siku tunaamini mahakama tuko mahakamani, mimi ni wakili na sabskribe kwa mfumo wa kimahakama, na tunaamini mahakama itachambua ushahidi wote wa upande wa mashtaka na wakwetu na itafanya maamuzi yake. Hiyo ndo, ndo tunachokiamini siku zote, na ndio maana eh, ni mawakili. Kwa hiyo sasa eh, mengine yatakayotokea, wacha tuone mahakama itakavyosema, lakini uzuri ni kwamba Kitakachotokea mfumo wetu wa kisheria na kimahakama nchini unaruhusu e, nafuu na kwa maana ya kukata rufaa, mahakama kuu na hatimaye mahakama ya rufaa, kama hujaridhika. Kwa hiyo tunasubscribe kwenye mahakama na e, tunaamini mahakama itatenda haki huko mbele ya safari itakapofika muda wa kuevaluate ushahidi e, na ikitokea bahati mbaya uamuzi nao, kama nilivyosema, e, kanuni ziko wazi kwamba kama uliridhika na uamuzi wa chini wanakwenda ya? Ya ya mahakama ya juu. Kwa hiyo ni namna hiyo, tunajitahidi kufanya kazi yetu ia mahakama. Sawa kabisa na mmoja wa wateja wako Freeman Boyer yeah, alitajwa kwamba yuko hospitali. Je, hali yake inaendelea vipi na amekwishatoka au hapana bado amelazwa? Kusema kweli bado amelazwa, kwa sababu hata hivyo amepokelewa hospitali hapo Jumapili usiku kwa mkia Jumatatu. Kwa hiyo eh, mpaka leo bado yuko hapo wamelazwa, walivyoadmit walivyoona kwamba anahitaji uangalizi wa nami, wapenazo, walivu, admit, eh, walivu, ituni, uh, karibu wamewadmit. Kwa hiyo anaendelea ku, kuangaliwa na madaktari na tutasubilia ripoti yao eh, e, e, eh, na mambo mengine tuone kama watamruhuswa ni kuendelea na kesi au kama watampunzia zaidi, lakini matumaini yetu ni kwamba atapata nafuu aweze kuendea na shughuli zake mbalimbali. Asante ah, kabisa mwenzangu Sande Shomari kwa mahojiano mazuri hayo kuhusiana na siasa zinavyoendelea nchini Tanzania. Lakini sasa tupate habari za dunia. Papa Francis amewasili Tailand hii leo kuanza ziara yake ya siku tatu katika nchi hiyo yenye wabudha wengi kiongozi huyo wa kanisa Katoliki alipokewa kwa shangwe na bidamu yake mwenye umri wa miaka 77 na, na rafiki yake wa utotoni akiwa Argentina mtaa wa Ana Sivori mara tu aliposhuka kutoka kwenye ndege katika uwanja wa kimataifa wa Don Mweng jijini Bangkok. Papa Francis anakuwa kiongozi wa kwanza wa kanisa hilo kufika Thailand, na mara ya mwisho ni mwaka 1984 ambapo Papa John Paul wa pili alifanya ziara. Ziara yake pia inaendana ya na maadhimisho ya miaka 350 ya kuwasili kwa wamishonari wa kwanza nchini humo ambao wakati huo ilijulikana kama Siamu. Jeshi la Israeli limesema ndege zake za kivita zimefanya darzeni ya mashambulizi kwenye malengo ya Irani na Siria, nje kidogo tu ya mji wa Damascus hivi leo, ikiwa ni kujibu mashambulizi ya jana ya roketi katika maeneo yanayokaliwa na Israeli katika milima ya Golan. Jeshi limesema maeneo yaliyolengwa yalijumuisha makombora ya ardhini kwenda angani, ghala la silaha na makao makuu ya vikosi vinavyomilikiwa na kikosi imara cha Iran cha Kuds ambacho husimamia kikosi cha ulinzi wa utawala wa Revolutionary Guards. Chombo cha habari cha serikali ya Iran kimesema kwamba raia wawili waliuawa wa katika mashambulizi ya anga, lakini kundi la uangalizi wa hali ya binadamu lenye makao yake Uingereza linasema kwamba jumla ya watu 11 wamefariki dunia. Kamati ya upelelezi katika baraza la wawakilishi hapa Marekani leo itasikiza ushuhuda kutoka kwa mtu muhimu kuhusiana na shutuma za rais wa Marekani Donald Trump kuilazimisha Ukraine kumchunguza mpinzani wake wa kisiasa <coughs> kumradhi, huku wa Demokrat wakiendelea kujenga hoja zao kwa ajili ya mashtaka ya kumwondoa rais mamlakani. <coughs> Kumradhi, balozi wa Marekani katika umoja wa Ulaya Gordon Sondland atakuwa mtu wa kwanza aliyeshuhudia mazungumzo ya rais anatoa ushuhuda hadharani katika uchunguzi unaoongozwa na no, Wademokrat. Kwa mujibu wa maelezo ya mashuhuda wengine, Sonland alizungumza Rais Trump mara kadhaa kuanzia katikati ya mwezi Julai mpaka katikati ya mwezi Septemba. Na jeshi la Marekani linaeleza kwamba wanajeshi wake wawili wameuawa katika ajali ya helikopta nchini ya Afghanistan. Chanzo cha ajali hiyo bado hakijulikani. Hata hivyo, ripoti za awali hazionyeshi kwamba inatokana na kushambuliwa na maadui, kwa mujibu wa tangazo rasmi. Vifo hivyo vinafanya idadi ya wanajeshi wa marekani waliouawa mwaka huu katika shughuli zinazohusiana na vita nchini Afghanistan kufikia kumi na wanane. Mapema wanamgambo wa Taliban walitangaza kuishambulia helikopta ya kijeshi ya Marekani mashariki mwa jimbo la Rogar huko Afghanistan. Msemaji wa Taliban amesema kwamba helikopta hiyo ilitumwa kuvamia kambi ya wanamgambo hao katika eneo hilo. Imekuwa ni vigumu kupata taarifa kutoka chanzo huru kueleza kama kundi hilo linazungumzia tukio moja la helikopta ya Marekani iliyopata ajali. Easy, easy, easy. Ah. Mandalo. Nakuambia, na ndivyo mambo yanavyoshuka hapa ndani ya VU Express Studio 15, kiashiria kamili kwamba wakati wa barazani umefika. Sande, leo mambo yanaelekea upande gani kwenye utaliizito kwenye barazani leo? Utalii tunauliza kwamba, je, watalii wanapotembelea Afrika ya Mashariki wanapewa ukarimu au wanapewa bugudha? Manake kuna mambo mawili hapa, sio tu ukarimu. Je, ukarimu au bugudha, na hasa pale unapoangalia watu wanatafuta fursa kwa sababu pia utalii unapoingia kwenye nchi za Afrika Mashariki au Afrika kwa ujumla ni fursa pia kwa ajira kwa baadhi ya maeneo na kiuchumi kwa nchi zao na hasa dili. wageni kutoka mataifa ya ya mbali sio okay, ya ngambo eh? na hata wengine wa anaaaama, ah, eh, eh, sasa, sasa ah. Wanapata maoni naona, ni sana mengi sana yamedondoka kupitia Facebook, lakini kwanza, moja kwa moja tuelekee nchini Kenya, ambapo naona Roger Wanjala yuko kwenye line ya simu. Karibu sana kwenye Bio Express barazani, hebu tuwa maoni yako Wanjala na utueleze eneo unakotokea. Okay, uko sasa. Naitwa Roches Wanjala, niko Pungoma Marakisi. Aha, kwa maoni yangu naona watalii wakija Kenya wakitembea nchi za Afrika wanatuletea maendeleo. Ndio, eh, ni maendeleo wanatuletea juu sasa nikuulize, kama wanaleta maendeleo Wanjala, je, kwa upande wa wakazi wa maeneo haya Afrika Mashariki, kama wewe na wakazi wengine, je, unafikiri kwamba wanapewa ukarimu au wanapewa bugudha wanapofika oh, maeneo ya Afrika Mashariki? Hello? Wanjala anakusikia hello? Hello, hello, Wanjala, Wanjala, eh, mwenzangu anauliza wanapofika, hello, wanapofika watalii wanaheshimika ama labda hawaheshimiki vilivyo wanapotembea Haya, laini ya simu ina matatizo ya Wanjala. Tunaye msikizaji mwingine kwenye laini ya simu, deo Maguliati. Deo Maguliati, karibu VOA Express. E, tupe maoni yako kwa upande wako. E, tuambie uko wapi? Haya, tuambie maoni yako, nini ambacho unakiona watalii wanapofika maeneo hayo? Kuna ukarimu? Kuna bugudha? Nini hasa kinaendelea? Dugu mtangazaji, sisi wa Afrika hususani Afrika Mashariki ni watu wa karimu sana. Kwanza tu <coughs> ukibaki ktemdea Tanzania, ukifika Mwanza pale huo kuna kituo fulani cha cha cha watalii inaitwa Bujora. Ukifika Bujora pale kuna watu wa Afrika wanafundishwase ah, watalii wanafundishwa mila za Kiafrika kwa sisi ni wakarimu tutumia nguvu zimkalio yoyote yule na tunakaribisha sana Tanzania, kwa sababu unajua mnatuletea mambo ambayo kimsingi hicho hatuna kija. So, kija Tanzania uta, uta, utatumia dola kwa sababu ya kigeni, kama mengine ambayo mtu anaweza kaja kawekeza bila hata anakuwa na contribute uchumi wa nchi. Au sisi hapa huku hivi tunakabua na mchango wa talii, na tunawazidi kwa kuombea waje kwa, kwa, kwa, kwa wingi Tanzania. Bila shaka bila shaka ni kushukuru sana Deo Maguliati e, kutoka pale Tanzania. Lakini kamau kama alivyozungumza wengi sana pia wamezungumza kwenye mitandao yetu ya kijamii e, nikiangalia kwenye Facebook vile vile, ninaye hapa huyu, si mwingine anaitwa Amon Bizulu, anasema kiukweli, wanapokuja mimi navyoona wengi wanapata bugudha nyingi kutoka kwa wakazi. Goligota Magabe anasema watalii wanapewa ukarimu sana, ndio maana wanaendelea kuja na kurudi tena. Haya, huyu mwingine anasema Simon Shauri Maskeroda, yuko Mbulu, anasema kwa upande wangu mimi naona wanapewa haki, lakini anasema haki yenyewe wanayopewa hawawezi kuimudu. Abdalla Said, Abdalla Said akiwa kule Kigamboni, anasema tunawapa ukarimu, ila ukarimu wenyewe ni wa malengo, sio ule wa kutoka moyoni, tunautenda kwa kutegemea malipo ya papo hapo kutoka kwa watalii. Mary Ndege au shangazi, anasema niko Geita, anasema wengi wao wanapewa bugudha kwa sababu nchi yote ile, hasa ikiwa mgeni wewe, utabaki kuwa mgeni tu hata ufanyeje. Haya basi, kuna mwingine hapa, fuso fuso, wanasema ndio ukarimu unatoka, lakini tegemeo kubwa ni pesa, pesa <laughs> ni dola. Ni baadhi ya maoni, na washukuru pia wengine ambao hatukuweza kusoma ya maoni yao, lakini wengi tumezipokea, na muendelee kushiriki VOA Express barazani, kutoka hapa, hapa uh, Washington DC, ambapo Sunday mambo ya kibao yamekaribia. Namwona Avril. Mm -hmm. Na Litmus boy wanasema made to love you ndani ya studio mambo mazito hayo. Pata vitu Love, it. nyama ya kasa kasanavyofikiria eh? <laughs> <laughs> lazima lazima yu, ni, ioiyautahsasanaz kuhusu nyama hii ya kasa na faida zake zote, ladha za yake inavyokuwa nzuri e, jinsi unavyoweza kuitengeneza maki kuna matengenezo yake. Sasa tumsikilize e, mbuvu huyu akizungumza na mmoja kwa moja kutoka Mombasa, Kenya, nazungumzia vyakula vya baharini, lakini hasa tunaangazia mnyama kasa. Kasa ni mnyama anayefanana na kobe, yeye anaishi baharini. Katika miaka hivi karibuni, kumekuwa na marufuku ya kuvua mnyama huyu, kwani ni miongoni mwa viumbe vya baharini vilivyo hatarini mwa kuangamia. Lakini kwa nini wamo hatarini kuangamia, na kwa nini mtu yoyote anayeishi pwani asingekosa kula nyama ya kasa, hasa kwa wanaume? Nazungumza na Katanangala, mvuvi wa miaka mingi. Kasa ni mnyama ambaye anaishi baharini, ni na hali yake yanavyoonekana ni kama kobe wa nchi kavu, lakini sasa yule yuko na kama mabawa ya kuogelea huko kwa bahari. Lakini mnyama kasa ameliwa miaka mingi, mimi pia nimepata kumla na kasa. Sana sana huwa analiwa na sababu zake Sababu ya kwanza kasa ukimla anatoa maumivu kwa mwili. Jambo la pili, kasa ukimla anaongeza nguvu za kiume. La tatu, kasa mafuta yake yanatibu pumu, yanatibu mpia, hata sikio. Kwa hivyo naweza kusema kasa, sasa kumetoka sheria ya kwamba kasa ahifadhiwe kwa sababu anaangamia na kizazi chake cha kasa ni kwamba kasa anapozaa basi, ana mahadui wengi, na sababu ya kuwa ana anamah, mahadui mengi ni hizi sababu ambazo nimekwambia, na wale wengine wanaokula pia, kama ni watu ambao wangeweza kusema, basi wangekwambia ya kwamba sisi nasi tunakula mayai ya kasa ama tunakula kasa kwa sababu hii na hii na hii. Uh, labda tuseme huyu kasa katika kumtayarisha, ana matayarisho maalum ama alikuwa ukitayarishiwa vipi? Hili ndio mle uhisi kwamba yale maumivu yamekwisha na mambo mengine unayotaka. Yeah, kasa ana matayarisho maalum. Sisi kama wavuvi tunaweza kumchemsha kasa na tukala, ambapo mtu mwingine hawezi kwa sababu kasa yuko na harufu kali sana. Sasa kuna hiyo kumchemsha, kuna hiyo ya kama kumkaranga na ni mnyama ambaye hata ukimpika leo unaweza kula hata mwezi mzima na haharibiki. Kwa hivyo hata leo ungempata kasa ungemla, na hata sasa nikimpata leo kasa namla, maanake najua umuhimu wake. <laughs> Sasa, shukran sana <laughs> sante sana Mina Chombo amezungumza na kuhusu swala hilo muhimu kabisa. Mbona mbona kasa amechangamsha watu hivi, jamii wamesema, nikimpata kasa sasa hivi na nararua vibaya mimi eh. Lakini sasa unaambia sasa hivi uruhusi tena kuvua wanyama wanaopotea. Okay, basi ndio mambo hayo. Asanti sana kwa uh, mapishi mapishi. Lakini kuna lolote, tutaangalia m... kabla hatujamaliza, matangazo haraka haraka, japo aliyekuwa uh, Uh, Amos wako aliyekuwa mkuu wa sheria nchini Kenya, baada ya kupigwa marufuku na Marekani, anasema sio kitu cha ajabu, alipigwa marufuku miaka zaidi ya kumi iliyopita, lakini anacholalamikia sasa hivi, anasema mke wake na mwanawe wasiwekwe kwenye zogo. Olavai lenyewe anasema kwamba hawakuwa kwenye ofisi wakati madai yanatolewa kwamba alihusika kwenye ufisadi ali. na huko nchini Tanzania na Kenya tayari ni wimbo wimbo uno Eh, wimbo Harmonize unasemekana umeondolewa kwenye mtandao wa YouTube, kisa na sababu baada, kisa sababu ni kwamba huyu Magix amedai kwamba ameibiwa biti yake. Huyu ni nani? Ni producer kutoka kule nchini Kenya na ameadikwa kwenye Instagram yake. Basi muda ndio hivyo unakwisha, kama kwa heri ya kuonana.