Kutoka studio 15, hii ni VOA Express VOA Express, jiji kuu la Marekani, Washington DC, ikiwa ni siku ya Ijumaa, wanasema furahi dei, ikiwa tarehe 6 mwezi naoni wa 12 ama Disemba mwaka wa 2019 ambapo mwaka mpya tukitazama kwa umbali umeanza kuonekana na kujitokeza, tukitumai kwamba tutafika pale salama. Lakini popote ulipo, pokea salamu kutoka Washington DC. Jina langu Harrison Kamau, mimi naitwa Mkamiti Kibayasi. Kwa pamoja basi, tumekuandalia mambo kem kem. Kuelekea wikendi, tutakuwa na kipengele cha jicho letu, ambapo tutaangalia masuala ya ukatili wa jinsia. Tutakuwa naye Lucy Patrick kutoka Mbeya, Tanzania, amefanya mahojiano na mwanasaikolojia kuhusiana na swala hilo. Hali kadhalika, tutakuletea masuala ya burudani. Tutakuwa naye Libert Adede kutoka Mombasa nchini Kenya atatueleza burudani zinazoendelea katika mji wa Mombasa na Kenya kwa ujumla. Wanamuziki tunafahamishwa Ti Hai, kutoka Marekani, yupo nchini Kenya na atafanya shoo mahala fulani. Liberty libertaded atatujuza. Hali kadhalika Chris Martin kutoka Jamaika pia naye yupo nchini Kenya. Tutakuwa na maswala mengi, tutakupatia burudani ya muziki, lakini pia tutakuwa na ripoti nyinginezo ambazo zitaangazia mambo kadha wa kadha pale mjini Nairobi, Kenya. Nini kimetokea hivi tunavyozungumza? Kweli kabisa, ni habari za kuhuzunisha, ambapo taarifa zilizochapa vyombo vya habari, mitandao ya kijamii ni kwamba kuna jengo moja katika mji wa Nairobi katika kitongoji kimoja mashariki mwa jiji ambacho kinasemekana nyumba moja imeporomoka, na shughuli za uokozi zinaendelea sasa hivi. Ili kujua zaidi mambo yalivyo, tunaungana naye Kennedy Wandera, ama tunamtafuta Kennedy. Mm-hmm. Tunakuwa naye tuna, kennedi Wandera, ili kutupasha zaidi kile kinachoendelea katika eneo hilo. Hali kadhalika kule Jamhuri ya, ya Kidemokrasia ya Congo, kwa takriban wiki nzima tumekuwa tukiripoti kuhusiana na maandamano ya wananchi kule eneo la Beni, hali kadhalika katika mji mkuu Kinshasa, wakitaka kwamba jeshi la Umoja wa Mataifa MONUSCO liondoke nchini humo, lakini bado hatujasikia upande wa serikali unazungumza nini. Leo hii tunaambiwa wananchi wamekuja na hatua wa mpya zaidi kwani wameandika memorandum kwenda Umoja wa Mataifa wakisisitiza kwamba jeshi la MONUSCO liondoke huko. Lakini sasa basi tuelekee huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, DRC, kwake Auster Malivika atufahamishe maandamano huko Goma yanavyoendelea na maeneo mengine katika nchi hiyo ya Kongo. Karibu Malivika. Asante sana. Ni kwamba kwa mara ya kwanza kushambuliwa na... ama kupigwa marufuku na polisi amefanyika katika mji wa Goma, ambako vijana wa Lucha waliandamana kutoka kata moja la majengo hadi kwenye ofisi kuu ya Umoja wa Mataifa, na hapa wameacha memorandum ambayo wameomba Monusco ipeleke moja kwa moja New York kwenye baraza la Umoja wa Mataifa, kwa sababu mkutano wa baraza la Umoja wa Mataifa unatarajiwa kufanyika kuhusu swala la Monusco, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo. alafu wameshindikizwa na polisi kwa mara ya kwanza, polisi haiwashambulie na baadaye kwenda kwenye ofisi ya gavana, na hii ni hatua ya kwa maandamano yalikuwa akifanyika hapa Goma, ambako polisi walianza wali kutumia risasi za moto kwa waandamanaji na hata watu walijeruhiwa lakini katika mji jirani wa Butembo ni kwamba polisi imepambana na waandamanaji kwa sababu waandamanaji walibeba hata jeneza, sijui walitaka kuweka nini, waliweka jeneza kila njia panda sehemu katika mji wa Butembo. Vilevile katika mji wa Beni, vijana wa Lucha nao walienda wakiomba mahakama iweze kuwakamata polisi waliumwa vijana wa, wa kukamu, Lucha. Maandamano mengine inatarajiwa katika mji wa Kisangani lakini vilevile katika mji wa Bukavu, Lucha vilevile imeandamana. Yani, katika miji mingi Lucha imeandamana kuomba kwamba Umoja wa Mataifa ufanye vitu viwili: ya kwanza, ikiwa wameshindwa kwa majukumu yao waondoke, na ikiwa watabaki, basi wabadili hiki uh -huh. kikosi ambako kinaitwa FIB ambao kinapambana na waasi kiweze kupigana moja kwa moja mm -hmm. maandamano haya yalikuwa hivi basi, zote mwiti ya Kongo wanaandamana kwa siku ya leo. Astere kama ulivyosikia, uh, wananchi wakitoa maoni yao wanajiuliza wanataka nini, na baadhi wanajibu wanataka MONUSCO iende. Hivi tunavyozungumza, je, serikali kwa upande wao imeshazungumza na wananchi au imetoa taarifa yoyote kuhusiana na maandamano haya ambayo yamekuwa yakifanyika kwa takriban wiki sasa? Uh, sio wiki moja lakini ni wiki moja karibu wiki mbili hivi sasa. Maendeleo ya maandamano yanaendelea, lakini serikali imeomba wa wananchi kwamba sio wao watakaoshurutisha Umoja wa Mataifa kuondoka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Na hata mii ni mwenyewe nimezungumza na kiongozi uh, wa Umoja wa Mataifa hapa katika mji wa Goma, akasema kwamba sio kwamba ni Beni ndio kuna matatizo; matatizo yako sehemu nyingi ya Kongo, na akasema kwamba iwapo Umoja wa Mataifa hauko Kongo Anasisitiza Umoja wa Mataifa umezuiza vurugu nyingi katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, na kama uchaguzi ukifanyika, ni kwa sababu Umoja wa Mataifa uliweka presha kwa serikali kwamba lazima kufanyike kufanyike kufanye kufanye uchaguzi. Kwa hiyo hawaelewe kwa nini wananchi wanasema Umoja wa Mataifa hawafanyi kazi. Sio tu kupigana ndio wataona kwamba Umoja wa Mataifa unafanya kazi, anasema kuna kazi nyingi ambazo wanafanya na serikali, kuikosoa, kuielekeza. Kwa hiyo kuna mapambano aina nyingi lakini mm hao -hmm. Wanawingi wanasema kwamba tu wanataka tu umoja wa mataifa uondoke kwa sababu hawaone moja kwa moja wakipigana kwa risasi. Haya, basi, uh, uh, uh, malivika, malivika uh, tunafurahi kabisa kwa sababu ya ripoti ambayo umetupa, japo najua kuna sauti pia ya waandamanaji wengine ambao uh, wameendelea kuzungumza uh, kabla ya kwenda Kenya kwake Kennedy Wandera, ili tujue kuhusu mkasa wa jengo la Embakasi. Hivi ndivyo baadhi ya wale katika Beni walivyokuwa wakisema, kisha nitaenda kwenye nchi ya Kenya. Kila siku ni mauaji mujini Beni. Tuko hapa shuku kusema MONUSCO itoke iende FRDC peke yake iendelee na kazi yao. Sisi tuko hapa kwenye MONUSCO kwa sababu tunajua ya kwamba MONUSCO imefanya miaka makumi mbili na iko katika Kongo yetu na hatuone uh, mabadili haikuje. Ndio maana tunasema tumechoka, na kwa, waangalia tu wakipitapita katika miji zetu. Tunaomba sasa warudi kwao okay. Wanasikikana kwamba hali ya wananchi wa mashariki mwa Kongo kweli inaendelea kuwa tete, na habari zaidi tutaendelea kuwajuza juu, kuwa kadri zinavyotokea. Lakini kama nilivyokudokezea awali, nchini Kenya kuna jengo lililoporomoka katika jiji la Nairobi mapema leo. Kennedy Wandera, karibu sana kwenye VOA Express. Tuelezee hali ikoje sasa hivi kwenye eneo la mkasa. Ni kweli, uh, leo uh, Ijumaa mapema saa mbili hivi taifa limeamkia kwa taarifa ambazo za kushitukiza kutokana na jengo la orofa sita lililoporomoka katika ee, mtaa wa Embakasi katika eneo la Tasia, na inaelezwa kwamba jengo hili halikuonyesha dalili zozote za kuwa liko katika hatari ya kuporomoka. Lakini a, serikali inaeleza kwamba jumba hilo lilikuwa na vyumba arobaini na sita na hivyo basi haijafahamika ni kwa nini uh, jumba hilo limeporomoka, lakini uh, kinachoelezwa na afisa wanaoendeleza wa, shughuli za uokoaji wanaeleza kwamba pale chini karibu na jengo hilo kuna chemichemi -chemi za maji na huenda maji hayo ndiyo yakawa yanaongeza ya, ya yanapunguza ule uzito wa jengo hilo, lakini tunavyozungumza tayari watu zaidi ya kumi na saba wameokolewa kutoka kwenye jumba hilo na inaarifiwa kwamba zaidi ya familia ishirini na tano zilikuwa kwenye jengo hilo, na pia ni tunathibitisha kwamba angalau watu wawili wamefariki, na serikali inaeleza kwamba juhudi za uokoaji zinaendelea kuthibitisha watu ambao, uh, iwapo wale wengine waliofukiwa ndani ya vifusi hivyo wataokolewa wakiwa hai. Hebu tumsikilize huyu katibu mkuu wa idara ya maswala ya ujenzi wa barabara Gordon Kihalangwa anavyoeleza kama hiyo vyumba kulikuwa na watu vyumba arobaini na sita, binadamu walikuwa wanakaa ndani. Hatuwezi kujua ni watu wangapi ambao wako hapo ndani, so ndio tunaomba mtupee nafasi, kwa sababu vifaa viko vya kujaribu kuokoa wananchi wana nafikiri hivyo ndio hivyo, kwa sababu hatuwezi kujua watu walianza kukaa ndani hiyo. Tutakuja kujua baadaye wakati tunafanya uchunguzi kwa hivyo inaonekana Wandera na, ni kwamba jengo hili ni jengo ambalo lilikuwa limekamilika na kulikuwa na wakazi ambao wamepangishwa kulingana na kuelewa bila na... shaka ni, ni, mm-hmm. ni, ni jengo ambalo lilikamilika, watu wanaishi ndani, watu vyumba arobaini na sita, watu wengi wanaishi ndani. Na sasa kingine ambacho kinatajwa hapo, kwa mfano uh, shirika la Msalaba Mwekundu limeeleza kwamba limekuwa likiwasiliana na mama mmoja aliye na mtoto, lakini mpaka sasa tena hawawezi kuzungumza. Sasa wanahofia kwamba huenda basi, uh, wasimpate akiwa hai. Lakini uh, kile kingine kinachoelezwa vilevile pia ni kwamba mmiliki wa jengo hilo alitakiwa, uh, kufika kufika kueleza, kutoa data ambazo, uh, zingesaidia vikosi vya uokoaji kujua na kubaini kina nani, wangapi walikuwa ndani lakini mpaka sasa haonekani, aliko ni kama amekutoroka naye. Lakini Gordon Kihalangu anaeleza kwamba watahakikishwa kwamba wanampata ili waweze kupata idadi kamili ya watu wanaoishi katika jengo hilo, ili iweze kusaidia sana shughuli katika shughuli za uokoaji. Hebu tumsikilize tena anavyoeleza Gordon Kihalangu. Tukiongea saa hii, wakati hii ripoti ilipatikana, serikali watu ya disaster recovery unit, watu wa disaster management unit. Uh, maofisa wetu wa serikali uh, wote walikuja hapa waone vile kusaidia wananchi ambao wamekwamia hapa ndani. Ile kitu tumegundua kwamba tangu saa hiyo saa tatu, uh, wananchi ambao sita wamewahi kuokolewa, lakini ile kitu inaweza kusema ni kwamba wananchi wamekwama hapa ndani na tunajaribu kuangalia vile tunaweza kuwatoa basi. Wandera eleze kwamba uh -huh. Majeruhi wanapelekwa katika hospitali ya Mama Lucy na ile mata hapa jijini Nairobi, na kingine ambacho nitajie, kwa sababu hii si mara ya kwanza majengo yameporomoka Nairobi. Nairobi, maeneo ya eh, um, uh, viungani mwa jiji la Nairobi majengo yamekuwa yakiporomoka na maeneo kadhaa yametajwa kuwa kwenye hatari hii. Mfano, kuna maeneo kama Kasarani, Dagoreti, Zimamanroisambo na maeneo mengine ya Nairobi majengo yamekuwa yakiporomoka. Na nieleze kwamba mwaka elfu mbili na sita na kumi na sita Rais Kenyatta alieleza kwamba pawepo na uchunguzi kubaini kwa nini majengo yanaporomoka, lakini mengi, taarifa hiyo, ripoti hiyo ilipotolewa, il mengi yalitajwa kwamba hamna uthabiti wa ujenzi katika baadhi ya majengo hayo, na hivyo basi vilevile pia misingi kuwa inajengwa uh, uh, katika njia ambayo uh, si, si nzuri zaidi. Kwa hivyo ni mambo mengi tu, lakini muda ukiendelea kusonga tutajua ni kiini au sababu ya, ya kuporomoka kwa jengo hilo. Asanti sana Wandera, kwa hakika tunatoa pole zetu kwa walioathirika kwenye mkasa huo wa kuporomoka kwa jengo Nairobi. Sasa tupate taarifa nyingine za ulimwengu. Kufuatilia habari ambazo tulikuwa nazo hapo awali za DRC ni kwamba habari zilizotufikia hivi punde zinasema wapiganaji wanamgambo wamekata vichwa watu 16 katika mauaji mapya kwenye kijiji kimoja karibu na Beni, kaskazini mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Vyanzo vya usalama vimesema hivi leo Ijumaa, kwa mujibu wa shirika la habari la Ufaransa. Raia watatu wamejeruhiwa pia katika mji wa Beni kutumia kilipuzi jana usiku, afisa amesema, ikiwa ni dalili kuwa hizi ni mbinu mpya za mashambulizi kutoka kwa wanamgambo. White House baada ya kupinga kwa miezi kadhaa suala la uchunguzi wa kutaka kumshtaki kumwondoa madarakani rais kwenye baraza la wawakilishi, sasa imeonekana kukubali kwamba kuna uwezekano wa suala hilo kufika kwenye baraza la Senate linalodhibitiwa na Warepublican. Rais Donald Trump aliwabeza Wademokrat katika ukurasa wake wa Twitter kwamba kama mnataka kunishtaki kuniondoa madarakani, pelekeni shauri hili haraka kwenye baraza la Seneti ili tuwe na kesi iliyo na haki na nchi yetu irejee katika shughuli zake. Maandamano nchi nzima huko Ufaransa dhidi ya mpango wa rais Emmanuel Macron wa mageuzi katika mafao ya uzeeni yameathiri shughuli katika taifa hilo kwa siku ya pili mfululizo. Maandamano hayo yalianza jana Alhamisi, yanapinga marekebisho yanayosemekana kuwa yatawalazimisha mamilioni ya watu kufanya kazi kwa masaa mengi zaidi, huku pia wakipoteza baadhi ya mafao kwenye ajira zao. Huduma za usafiri, mashule, mahospitali, pamoja na idadi ndogo ya wafanyakazi katika sekta za kutoa huduma za kimsingi katika serikali zimeathiriwa vibaya. Maandamano makubwa zaidi yameshuhudiwa kwenye mji mkuu wa Paris huku mengine yakisemekana kufanyika kwenye miji mingine nchini humo. Kampuni ya usafiri ya Uba imesema imepokea taarifa za mashambulizi ya ngono zaidi ya elfu tatu ikiwa ni pamoja na ubakaji hapa nchini Marekani mwaka jana. Ni mara ya kwanza kwa kampuni hiyo kutoa taarifa ya aina hiyo. Uber imesema katika ripoti yake ya kurasa 84 kwamba ina lengo la kuonyesha uwajibikaji wake kwa uwazi. Pia waliongeza kwamba asilimia 99 ya mabilioni ya safari zake nchini Marekani zilimalizika bila matatizo yoyote. VOA Express jiji kuu la marekani washington dc kipindi ni VOA yani VOA Express kutoka studio namba 15 harizon kamau na mkamiti kibayasi hapa na kama ilivyo ada yetu kila juma, kila siku ya ijumaa kuna jicho aswa na leo hii basi jicho linaangalia na kueleza kwamba asilimia 40 ya wanawake wanauawa kutokana na ukatili wa kijinsia, wakati ni asilimia sita tu ya wanaume ndio wanaopata janga kama hilo. Katika suala la ukatili wa jinsia, tunamkaribisha mwandishi wetu kutoka Mbeya. Karibu. Ni kukaribishe msikilizaji katika jicho letu langu, jina ni lusi Patrick. Hapa jicho leo limeangazia swala zima la ukatili wa kijinsia. Tumekuwa tukisikia ama kushuhudia wanawake wakiuawa kwa wivu wa kimapenzi, na mtu anasema kwamba nimefanya kitendo hiki au nimefanya mauaji kutokana na ni kwamba ninampenda sana hapa niko na mwanasaikolojia anatueleza hili kisaikolojia limekaaje. Ni kweli kwamba upendo unapelekea mtu kuondoa uhai wa mtu mwingine? Naitwa Betuna Mwamboneke, ni mtaalamu wa saikolojia. Kwamba ni kwa nini wanaume wengi wanawaua wanaowapenda? Asilimia arobaini ya wanawake duniani kote huwa wanakatishwa uhai na wenza wao, na asilimia sita tu ya wanaume hukatishwa uhai na wenza wao. Asilimia kubwa ya wanawake wanauliwa wanapokatisha mahusiano na wenza wao au kutoa taarifa au viashiria vinavyoonesha kwamba watakatishwa mapenzi kwa wenza wao, na hiyo huwa haihusiani kabisa na mapenzi. Asilimia kubwa ya wanawake wengi huua wenza wao kwa sababu ya ukatili wa kijinsia uliokisiri katika kutoka kwa wenza wao au kwenye familia zao, na asilimia kubwa ya wanaume ambao huwa wanasema wanawaua wenza wao kwa sababu wanawapenda sana. Sababu hii inaweza kukubalika au kutokubalika kulingana na mazingira na mitazamo tofauti tofauti ya watu. Sababu ya wanaume kuwaua wenza wao haiwezi kuwa upendo tu, ina vitu vingine ndani yake, ambayo tunasema kwamba licha ya kupenda huwa kunakuwa na muunganiko wa hisia ambazo unajumuisha hasira, uwivu na mabavu. Muunganiko huu wa hisia humtengeneza mtu utayari wa kwenda kuua. Lakini pia muunganiko huu lazima unakuwa na vichocheo fulani. Unakuta huyu mtu lazima kunakuwa kuna misuguano tofauti tofauti ambayo imepita nyuma, kwa sababu nyingine zinazowafanya hao watu wafanye maamuzi, kwa sababu wakati mwingine anakuwa na hasira, ana wivu, lakini pia anakuwa kwamba hayupo kwenye mazingira ya akili yake kufanya maamuzi ambayo ni sahihi. Ni vipi sasa upendo unaweza kuwa sababu wa mtu kumuua mtu anayempenda, hususan kwa wanaume, kama mwanamke amekuwa ni dunia ya mwanaume? Tukiongelea upendo hapa tunaongelea watu ambao wamependa. Unajua kuna kupenda na kuna kuwepo kwenye mahusiano. Mtu mara nyingi akipenda, hususan ni mwanaume, tunasema mwanamke anakuwa ni dunia yake, na huwa anaona kwamba maisha yanakosa maana bila huyu mwanamke. Sababu hii ndio humfanya mwanamke kuwa kwenye hatari ya kutolewa uhai. Zipo sababu zingine ambazo zinaweza kumfanya mtu alazimike kumkatisha mtu uhai, ambazo ni sababu za kitabia. Sababu hizo za tabia ndio zinamfanya mtu kwamba afanye mauaji. Ni kushukuru sana bibe tuna kuwa nasi kwa siku ya leo katika jicho letu, inakuwa sina la ziada langu, jina ni Lucy Patrick, Vowa Express. Asante sana kutoka huko Tanzania. Msikilizaji, unaendelea kusafiri na VOA Express, matangazo yanayokujia kila siku ya Jumatatu mpaka Ijumaa, ambapo pia anapatikana kupitia mtandao wetu wa voaswahili.com. Ni wakati wa kula ngoma, pata burudani ya muziki moja kwa moja. Basi tunamkaribisha Will Paul akishirikiana na Medi anakuambia umama na hoici ni kibao kipya kabisa, kibao cha takriban siku mbili tu tangu kuchomoka. Basi pale jamaa wa Kenya na Rwanda, hebu tusikie mambo ndani ya Vio Express <mulia> Mama Willy Paul na Medi, mambo yanateleza pole pole hapa VOA Express, lakini mambo hayakamiliki Ijumaa bila kujua mambo ya burudani yanaendaje na, ya na spoti spoti kidogo. Sasa tuungane naye Liberty ya Dede akiwa Mombasa. Karibu sana kwenye VOA Express, tueleze mambo haya ya burudani, ya burudani yanakwendaje? Unatusikia, mtoto akiwa na kazi zaidi bila mchezo, basi anakuwa mtoto asiyekuwa na raha. Haya, tulete michezo mm -hmm. Kisha burudani, alafu tuendelee na kazi na mtuangie michezo, ambapo Kenya inaandaa mashindano ya gofu ya misururu ya PGA, European Tour kwa wanawake. Wanagofu wa kimataifa wako Kilifi, Kenya, kushiriki mashindano haya ambayo ni awamu ya mwisho ya misururu hiyo ya European Tour. Mshindi atatuzwa ama atata, atatangazwa kuwa bingwa wa dunia katika mashindano hayo. Wanagofu wa kike mia moja na sita kutoka mataifa ishirini na nane duniani wanashiriki ikiwemo wanagofu kutoka Nigeria, Eswatini, Moroko, Afrika Kusini, Marekani, Uingereza pamoja na India na Uchina. Aa, hapa Kenya haswa sana pwani ya Kenya, mashabiki wa mchezo huu watakuwa wanafuatilia baadhi shaa ambaye ndio mwanagofu wa kulipwa ambaye anashiriki katika michuano. Kuna wengine wanne, lakini yeye ndio pekee mwanagofu anacheza ile inaitwa professional golf mm -hmm. Sasa ni michi, mashindano ambayo inafuatia kwa karibu, lakini macho ya dunia yote yanamwelekezea eh, mpo wake Tiger Woods anafahamika kama She, Shein Woods, ambaye anashiriki mashindano hayo. Katika orodha ya leo yuko nafasi ya nne. Michuano hii inakamilika siku ya Jumapili na michezo ingine yapoendelea ni kwamba eh, kwa timu ya hapa nyumbani eneo la Mombasa, eh, Bandari FC inakutana na Wazito FC katika michuano ya soka hii ikiwa ni ligi ya taifa. Kwa wale wapenzi wa soka, basi inakuwa ni susi nzuri, wikendi yao inaanza mapema mm -hmm. lakini kwa wale wanaosasa kujiachia wikendi jijini Nairobi, inakuwa ni burudani kubwa sana. Msanii Chris Martin pamoja na mwenzake Dimeja wote kutokea Jamaika wanapiga muziki ya rege wako jijini Nairobi hapo kesho watakuwa wanapiga show ya kufa mtu katika uwanja wa Impala kule jijini Nairobi. Alafu wale wanapenda burudani aina ya, ya hip hop watakuwa wanamshabikia sana msanii e, e, wa raia wa Marekani, Clifford Harris. Huyo msteji anafanya kama TI, mfalme kutoka kusini kule, anapiga miziki ya hip hop, atakuwa anakuja kwa e, ya, yani, burudani ama tamasha la kila mwaka la hip hop Kenya Annual Festival ambalo linafanyika jijini Nairobi, uh, ambapo wale wapenzi wa hipo watakuwa wanapata fursa ya kutumbuizwa na TI kutoka Marekani, Harrison. Sasa mimi ni mkamiti samahani <laughs> kwa yeah. matamasha yote haya yanayoendelea kule, uh, jijini Nairobi. Adede, ujapata mwaliko wa kwenda kumshuhudia TI au hapo inakuwaje? Mialiko ipo sasa, sahizi ni kuangalia sasa usafiri wa ndege. Unajua kutoka jiji la mombasa na Nairobi ni kama kadri kama kilomita mia nne themanini na tano hadi mia tano. Sasa ni usafiri wa ndege ama treni e, ya mwendo wa SGR inakuwa ni usafiri sasa. Mapema kesho nikuchukua, labda nikipata mazuri, nitakufahamisha. Lazima nikufahamishe, nikupatia uhondo tu. Haya basi, ukichelewa kufika Nairobi bado utakuwa unashabikia Bandari FC kwa sababu mcheza kwao utunza. nikimaliza tu matangazo ya hapa mm -hmm. ninakwenda huko. Shukrani sana, na inaonekana kwamba wanamuziki wa kimataifa kama vile umetaja aded ti vile mm -hmm. vile ni nizu, ni vizuri kuwajulisha wasikilizaji wetu kwamba weekend hii mm -hmm. naye Cardi B yuko kule Ghana na Nigeria ambapo mm -hmm. watakuwa na tamasha kishikiana na kinatiwa savage na wengine mashuhuri wa Nigeria. Kwa hivyo inaonekana wanamuziki hawa wa, Afrika, wa, wa Marekani wameanza kupenya kwelikweli kweli kweli kwenye jukwaa la Afrika katika maswala ya muziki, na ukumbuke kwamba wasanii wa Afrika nao wanakuja juu kimuziki, sio wale wasanii ambao ulikuwa ukiwafahamu miaka uh, miwili mitatu iliyopita. Kumbuka hivi sasa wasanii kutoka Afrika wanakuja ya kupata tuzo tuzo za hadhi ya juu za kimataifa mm -hmm. Kima mm -hmm. katika, katika nchi ya Marekani baada ya kuwa wameshapigiwa kura, wamefanyiwa tathmini ya kina na kuonekana kwamba uwezo wao wa kuimba umefikia katika levo ambayo inaendana na wanamuziki waliopo hapa nchini Marekani. Hivyo basi swala la burudani uh, uimbaji, usanii Afrika umechukua mrengo tofauti miaka hii, kweli kabisa. Nakushukuru sana Liberty Adede. Na uwe na wakati mwema popote ulipo. Haya, Liberti Ame, ameshaondoka tayari anaenda amesha kwenye vinjari kuangalia mambo ya bandari, bandari na Wazito FC, FC pengine atapanda SGR kuenda kule Nairobi kumwangalia live TI au atakuwepo na Chris Martin who knows? Haya, shukran msikilizaji kwa kuwa nasi katika VOA Express tunakunja jamvi leo, siku ya Ijumaa. Tunakutakia wikendi njema, uwe na hali ya utulivu mahala popote pale unapoenda kupata starehe zako, ukiwa na familia au peke yako. Kutoka studio namba 15 ni Mkamiti Kibayasi, jina langu Harrison Kamau. Furahia wikendi yako.