Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ikitangaza kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Kifuatacho ni marudio ya kipindi cha Kwa Undani. Hii ni Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Karibu msikilizaji, popote pale unapotusikiliza katika siku nyingine ambapo tunakuletea habari muhimu kwa undani zaidi. Hii leo katika Kwa Undani, basi tunaendelea kuangazia yale yanayoendelea e, katika shauri ambalo ni linaendelea hivi sasa la kumfungulia mashtaka rais wa Marekani Donald Trump na ikiwezekana kumwondoa madarakani, ambalo sasa hivi uh, mikutano mbalimbali inaendelea uh, huku watu mbalimbali wakitoa ushuhuda na kuelezea kile ambacho wanakiona. Mimi naitwa Idi Ligongo, karibu sana na sehemu ya pili. Hii leo tutaelekea katika studio zetu za Mombasa nchini Kenya. Kwa hiyo nakusihi uwe nasi mpaka mwisho wa matangazo haya ya Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika namba karibu katika Kwa Undani, na kama uh, ilivyoelezwa toka siku ya Jumanne ambapo Wademokrat walio wengi katika baraza la wawakilishi eh, walitangaza vipengele ambavyo wao wanaona kabisa ni kwa ajili ya kumfungulia mashtaka dhidi ya rais wa Marekani eh, wakishutumu kwa kutumia vibaya madaraka yake na kujinufaisha binafsi kisiasa na kuzuia sheria kuchukua mkondo wake eh, ikumbuke kwamba hii inakuwa ni mara ya nne pekee katika miaka mia mbili arobaini na tatu ya historia ya taifa la Marekani ambapo mashtaka ya kuondolewa madarakani yamefunguliwa dhidi ya rais ambaye yupo uh, madarakani. Katika historia inaelezwa kwamba ni rais mmoja tu ambaye alikutwa na hatia na kuondolewa madarakani, mmoja yeye akajiondoa mwenyewe na mmoja akaponyeka. Lakini hatma ya Rais Donald Trump kwa hivi sasa bado haijajulikana, na kwamba yeye ataingia uh, kwenye kundi gani lakini ifahamike vilevile kwamba mwenyekiti wa kamati ya sheria katika uh, baraza la wakilishi uh, Gerald Nadler yeye ndiye anayeongoza jopo ambalo uh, linaangazia vipengele vya kufunguliwa mashitaka um, ya raisi ambapo amemshutumu um, uh, kwa kutishia usalama wa taifa wa Marekani kwa kuzuia msaada um, muhimu wa kijeshi kwenda kwa taifa la Ukraine uh, kwa kutumia fursa hii kwa ajili ya uchaguzi mkuu wa mwakani. E, wa mwaka elfu mbili na ishirini ambapo Rais wa Marekani Donald Trump inaelezwa kwamba alimpigia simu na kumwekea e, a, kile ambacho kinaelezwa kama vile msukumo wa kukubali kufanya uchunguzi wa mgombea urais wa chama cha Democrat ambaye vilevile vile ni makamu wa rais wakati wa serikali ya rais aliyondoka madarakani wa 44 wa Marekani uh, Barack Obama uh, Bwana Joe Biden, ambapo kulikuwa na taarifa kwamba kuna kampuni moja ya Ukraine imekuwa ikifanya uh, vivyo sivyo kwa kushirikiana na mtoto eh, wa makamu huyo wa rais na makamu wa rais mwenyewe, shauri ambalo limeelezwa kwamba rais Donald Trump alitumia kisa hicho kwa ajili ya kunufaisha eh, kisiasa huku akiahidi Ukraine kuipatia msaada wa, Ukraine, wa uh, vitu mbalimbali vya kijeshi. Lakini hayo yakiendelea bado inaonekana kwamba eh, ule uchunguzi wa maoni eh, ambao ulielezwa kwamba eh, uliona kwamba asilimia 40 nne ya watu wa hapa Marekani E, wanaona kwamba inabidi aondolewe madarakani e, huku asilimia hamsini na moja ikionyesha e, kwamba wenyewe wanasema kwamba hakuna haja ya kufanyika hili lakini, swala hili linaonekana kwamba limebadilika, ambapo sasa hivi asilimia arobaini na tano kutoka arobaini na moja wa Marekani, e, wanaona kwamba Rais Donald Trump inabidi aondolewe madarakani, huku asilimia hamsini wenyewe wakiona kwamba hakuna haja ya shauri hili kufanyika. Kwenye ni laini ya simu tunaye Dr Patrick Nigula, Dr Patrick Nigula, kwanza uh, tuanze kwa hu uchunguzi wa maoni e, nini ambacho uh, unaweza kusema kwamba kinatokea hapa manake, mwezi Novemba ilionekana kwamba asilimia 44 ya e, watu, lakini imeongezeka kwa asilimia moja na kupungua e, asilimia moja kwa wale ambao wanaonekana kwamba hawaoni kunakuwa na sababu ya rais Trump kuondolewa madarakani? <laughs> Samani. Kwanza tu niseme tu ni kwamba hii inatokana na wingi wa uh, viongozi wa kisiasa wa upande wa chama cha Republicans uh, kama gazeti la Los Angeles Times lilinavyosema kwamba zaidi ya asilimia tisini na nne uh, ya wanasiasa kwa upande wa Republicans katika upande wa ujumbe wa baraza la wawakilishi na Senate wao wanahitaji vilevile Uh, kwa rais aliyekuwepo madarakani uh, Bwana Trump kuendelea kukaa madarakani. Hii tu ni kutokana na kuwepo kwa uchaguzi mkuu wa urais, na wengi wa wajumbe hao uh, watarudi tena katika majimbo yao kugombania viti vyao vya ujumbe wa baraza la wawakilishi pamoja na uh, upande wa Senate, hususan ukiangalia kwa karibu zaidi uh, Senator Collins na Gardner ambao Uh, wanarudi katika kinyang'anyiro cha uchaguzi wa mwakani. Kwa hiyo inakuwa ni vigumu sana uh, kwa baadhi ya wengi wa, wa viongozi wa kisiasa kukubaliana na mchakato huu uh, wa kumwondoa rais madarakani kupa, kwa kupitia uh, uh, niseme tu ni kwamba uh, vigezo ambavyo vimetumika vya kumtia hatiani na kile ambacho kwa namna moja manyingine unaweza kutueleza uh, uh, kwa hivi sasa mwelekeo wa shauri hili linaendaje kwa hapa Marekani? uh, kama tu ulivyogusia hapo mwanzo, ni kwamba uh, uh, mwelekeo huu uko katika hatua ya mwisho ya kuangalia ni vigezo gani uh, ambavyo vitatumika uh, na kuthibitisha ya kwamba rais alitumia ya madaraka yake sivyo, uh, na nguvu yake kama rais uh, katika kujaribu kufanya uchunguzi uh, kwa uh, viongozi wake wa upande wa kisiasa ambao watagombea urais mwakani uh, kama baadhi ya vigezo ambavyo vitakubaliwa kupitishwa na shauri hili, kupelekwa katika baraza la wawakilishi na kupigiwa kura, na hapo tu liende kwenye uh, baraza la Senate na kuwa kama uh, sehemu ambayo ndiyo mashtaka yatafunguliwa dhidi ya rais kwa hiyo Uh, uh, kama ulivyogusia tu ni kwamba uh, ni swala ambalo ni gumu sasa hivi, na tulipe muda na na tusubiri tu baraza la wawakilishi kama litakapopiga kura na kupeleka uh, hadhma hii mbele ya baraza la seneti na kile ambacho kinaonekana uh, katika uchunguzi, uh, uchunguzi uh, uh, wa maoni ambao umefanywa na chuo kikuu cha Monmouth uh, unaeleza kwamba asilimia thelathini na nane ya Wamarekani wanaamini kwamba vitendo ambavyo amefanya Rais Donald Trump kwa namna moja ama nyingine vinastahili uh, kuondolewa madarakani. Yaani kile ambacho amekifanya uh, ni ishara tosha ya yeye, ama ni uthibitisho tosha ambao unaweza ukamfanya Rais Donald Trump akaondoka madarakani, huku asilimia kumi uh, na tano wakisema kwamba Uh, wanaona kwamba si mashitaka ambayo kweli yanaweza yakamfanya rais aondolewe katika eh, kiti chake cha uraisi. Uh, hapa kulikoni? Maanake ukiangalia asilimia 44 ndio wanaona uh, kwamba kuna haja, asilimia 45 wanaona kuna haja ya hili kufanyika. Yaani kwa jamii ya Wamarekani suala hili linaendaje sasa? Ukiangalia uh, okay, tu kwa karibu zaidi katika jamii ya Marekani hapa, kwa kuhusiana na suala hili toka mwanzo wa uchunguzi uh, maalumu ambao ulikuwa ukifanywa na Bwana Robert Mueller ni kwamba baadhi ya, ya wananchi wengi hapa Marekani ni kama tu kwamba hawana mvuto mkubwa zaidi kutokana na taarifa iliyotolewa kwanza, ambayo ilikuwa taarifa ambayo haikuleta Uh, baadhi ya uh, wajumbe wengi wa kisiasa kutoka uh, upande wa, wa pili wa Republicans kukubaliana na na matokeo ya uchunguzi uliotolewa na Robert Mueller. Kwa hiyo mi nione, mi niseme tu ya kwamba ni ni kuchoka kuwepo kwa taarifa hii kwa muda mrefu, ambayo uh, watu wengi wa hapa Marekani sasa hivi ni wanasubiri tu uchaguzi ili waende katika box la kupiga kura na kufanya maamuzi yao, ya eidha rais alikuwepo madarakani kuendelea au kumchagua rais mpya atakaeliongoza taifa hili. Lakini binafsi wewe, swala hili unalishughuliaje? Maanake uh, kwa hali ya mambo umekaa hapa Marekani kwa muda mrefu na najua unajua siasa za hapa Marekani. Uh, hili swala mwelekeo wake, mwisho wake unadhani utakuwa huko vipi? Uh, mwelekeo wake, mimi tu niseme binafsi ni kwamba uh, wananchi wenyewe wa hapa Marekani wakafanya maamuzi yao Uh, siku ya ya mwaka elfu mbili na ishirini uh, utakapokuwepo uchaguzi huu, ni kwamba tutaona kutakuwepo na mabadiliko ya kisiasa, aidha katika viti vya wabunge au viti vya baraza la wa wawakilishi pamoja na wa Senate, na vilevile kiti cha raisi uh, kama upande wa pili wa kisiasa utaweza kuweka mgombea ambaye ataweza kujinadi vizuri mbele ya wananchi wa uh, pande zote mbili wa Democrat na Republicans na wale ambao ni uh, ambao wako katikati watafanya maamuzi yao ya kuleta kiongozi ambaye ataliongoza taifa hili, kwa sababu kuna mambo mengi sana yanatakiwa kufanywa ili taifa hili liendelee katika ujenzi wake wa kiuchumi pamoja na maisha ya watu ya kila siku. Na kile ambacho tunaweza tukakiona, maanake ni mvutano ambao kwa uh, kiwango kikubwa sana ni unaonekana wa pande hizi mbili, kwa chama cha Republican na chama cha Democrat, licha ya kwamba wa Democrat walio wengi ni kuonekana kuunga mkono moja kwa moja shauri hili huku wa Republican wakiwa nao wanaona kwamba si swala ambalo linapaswa kufanyika, bali ni maswala tu ya kisiasa. Lakini unadhani wa Democrat kwamba maanayake ili kufanikiwa kufanikisha hili lazima wapate uh, baraka mbili tatu kutoka kwa baadhi ya uh, wa Republican. Je, unadhani hili litawezekana? Uh, kusema tu kwa ukweli litakuwa ni gumu sana ukiangalia katika Uh, watu wanaofanya maamuzi ya mwisho katika mchakato huu mzima ni baraza la Seneti. Kwa hiyo kwa uh, kutokuwepo kwa wingi wa uh, maseneta kutoka upande wa chama cha Democrat, kwa hiyo linaweka suala hili kuwa gumu zaidi, na kuweza kuwashawishi baadhi ya wajumbe waliokuweko katika baraza la Seneti kupiga kura ya kutokuwa na imani ya rais na kumwondoa madarakani. Kwa hiyo basi wengi wa Uh, wajumbe wa, au maseneta um, katika baraza la Senate watajaribu kumlinda rais aliyekuwepo madarakani ili kujilinda wao wenyewe, uh, kwa wananchi kwa sababu wengi wao wanarudi kupigiwa kura katika uchaguzi no unaokuja mwakani. Asante sana uh, Dr. Patrick Nigula kwa kutueleza hayo na kuwa nasi hii leo eh, katika matangazo haya ya kwa undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika kutoka hapa Washington DC. Na muda mfupi ujao, tutaingia katika sehemu ya pili, ambapo hii leo tutaelekea katika studio zetu za Mombasa tukiangalia masuala ya uvuvi, lakini hasa maswala ya usalama ambao tunajiunga na wenzetu walioko katika studio za huko. Tunakamilisha sehemu hii ya kwanza ambapo tulikuwa tukiangalia eh, harakati za kufunguliwa mashtaka eh, ya kwa Rais Donald Trump wa Marekani ili kuondolewa Marekani, kuondolewa madarakani, ikiwa tayari kwamba wademokrat wenyewe wamesha e, andika ile e, vipengele viwili vya mashtaka dhidi ya rais wakimshutumu kutumia vibaya madaraka yake e, kwa kujinufaisha binafsi kisiasa na kuzuia sheria kuchukua mkondo wake. Tuende kwenye mapumziko muda mfupi, ujao tutarejea tena katika sehemu ya pili. Karibu katika uh, sehemu ya pili ya kipindi hiki cha Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Naam, katika sehemu hii hii leo tunaungana na wenzetu ambao wako katika studio zetu za Mombasa nchini Kenya, na kile ambacho wanakiangazia hivi sasa ni masuala ya uvuvi na usalama wa wavuvi katika eneo hilo. Suala la usalama limekuwa likielezwa kuwa ni moja kati ya changamoto inayowakabili watu wengi wanaofanya shughuli zao za kujipatia kipato na kujiongezea uchumi katika eneo la pwani ya Kenya hasa wale ambao wamekuwa wakifanya uh, kazi ya kuvua samaki katika bahari kuu e, ambayo ni mwambao huo wa eneo la Afrika Mashariki. Kutokana na hilo basi, wadau mbalimbali wakaona kwamba kuna haja ya wavuvi wengi kupewa uh, mafunzo ya kina na kutafakari juu ya swala zima la usalama wao. Kwa hiyo tujiunge na Libert Adede e, pamoja na Amina Chombo ambao wametuandalia sehemu hii ya kipindi hiki cha kwa undani e, kutoka studio zetu za Mombasa. Karibu. Shukrani sana. Jina langu ni Collins Liberty Adede pamoja na mwenzangu Amina Chombo, kwa undani kutoka studio 15 hivi leo. Tunaangazia masaibu na matatizo wanaopitia wavuvi haswa sana wakiwa baharini, wakiwa ziwani ama popote pale wakitekeleza majukumu yao. Ni matatizo gani yanayowakumba? Wanashughulikiwa vipi? Je, kuna sera zozote zinazowaangazia? Haya yanajiri huku kukiripotiwa kupotea kwa wavuvi wanne kutoka jimbo la Lamu, pwani ya Kenya, ambapo hawajarejea tangu walipoondoka kuelekea uvuvini. Haijabanika kule waliko. Hili si tukio la pekee. Mara kadhaa wavuvi kutoka nchini Tanzania wamekamatwa nchini Kenya kwa kupatikana katika himaya ya Kenya bila idhini, na vivyo hivyo wavuvi kutoka nchini Kenya wamekamatwa nchini Tanzania kwa kupatikana katika himaya ya Tanzania na kushutumiwa kwa kutekeleza uvuvi katika himaya ambayo si yayo, kinyume cha sheria. Japo suala hili ambalo limeibua taharuki miongoni mwa wavuvi limeweza kushughulikiwa kutokana na mahusiano mema kati ya mataifa haya mawili. Mfano ni tukio hili ambapo gazeti la Daily Nation la tarehe 25 mwezi Mei mwaka 2019 liliripoti wavuvi 101 pamoja na maboti yao wa 23 walikamatwa katika himaya ya Kenya na kushutumiwa kutekeleza uvuvi katika himaya ya Kenya bila idhini, japo walijitetea kwa kudai kwamba hali mbaya ya hewa iliwasukuma na kujipata katika himaya ya Kenya. Kutokana na matukio haya, mwenzangu Amina Chombo amepata fursa ya kuzungumza na Anwar Abae ambaye ni katibu wa kongamano la wavuvi pwani ya Kenya kuangazia swala hili, na alianza kwa kumuuliza taswira ya hali ya uvuvi pwani ya Kenya na mikasa ambayo wavuvi wanapitia. Kuhusu matatizo yanayowakabili wavuvi baharini nchini Kenya ni ya kusikitisha na ya kutamausha sana. Sababu uvuvi ni rasilimali moja kubwa sana katika dunia hii tunayoishi, na nchi zote ambazo zimepakana na bahari huwa zinafaidi sana na rasilimali ya uvuvi. Lakini hapa Kenya, jambo la kwanza linalosikitisha ni kwamba sera inayoongoza uvuvi baharini Kenya ni hafifu, ni hafifu kiwango cha kwamba mvuvi haangalii madhara yanayompata mfano mbali na madhara yanayowapata kwa mfano kama kuzama baharini, kupatwa na dharuba baharini, poteza maisha hata rasilimali zao, ni jambo ambalo Kenya limetokea siku nyingi sana, lakini hakuna mikakati yoyote serikali wameipanga ili kumwokoa mvuvi. Kuna hata wakati mwingine, Rais Uhuru Kenyatta alikuja akazindua eli hapa inaitwa mtafiti. Hiyo mtafiti mpaka leo hatuelewi kwamba yatafiti nini, na hata huo utafiti ukifanywa utapelekewa nani na utamsaidia nani? Hilo ni suala kubwa sana, mbali na kwamba wavuvi wa mkoa wa Pwani wanateta kila siku, lakini majanga baharini yamezidi. Ni kwa sababu gani? Hatuna vifaa vya kileo vya kufanyia uvuvi, hatuna vifaa vya kuzingatia iwapo mvuvi akienda baharini akipatwa aidha na dhuruba anaweza kuwasiliana na nchi kavu ili apate msaada. Hakuna hizo dalili. Mfano, pakiwa na njaa ya mvuvi, njaa ya mvuvi hupatikana wakati bahari imekuwa mume, manake bahari ikiwa mume huwa imechafuka, mvuvi hawezi kuingia baharini, mvuvi anapigwa na njaa. Hakuna ruzuku yoyote serikali inayompatia mvuvi angalau ajikidhi maisha yake wakati wa kipato na mkasa. Jambo la msingi ambalo unailaumu serikali ya Kenya ni kutokuwa na mikakati, sera mwafaka, sheria thabiti za kumlinda na kumkuza mvuvi, ili aonekane kwamba naye ni mwanadamu wa kawaida, mbali na, na kwamba uvuvi ni kitengo kikubwa sana hapa nchini Kenya au dunia mzima. Hapa nchini Kenya, uvuvi unafanyika katika maziwa makuu kama vile ziwa Victoria. Je, unalinganisha vipi uvuvi na vifaa vinavyotumika hapa pwani na kule uh, lake Victoria, uvuvi wa bahari? Kwa mfano lake Victoria na uvuvi hapa baharini, wa lake Victoria uko mbele, kwa sababu jambo la kwanza wamekabidhiwa vifaa bora kule ziwani Victoria, na mpaka sasa hivi kuna uvuvi ambapo kwamba wavuvi wanalea samaki ndani ya bahari, ambapo kwamba wamekabidhiwa neti ambazo wanafuga samaki wenyewe, ma, maelfu ya samaki na wanaovuna kwa njia rahisi, ambapo kwamba wanaepukana wana na dhoruba za baharini na kila kitu, kinyume na hapa pwani, ambapo kwamba samaki ni wengi wa aina tofauti tofauti. Kwa hivyo kuna dharau ambayo kwamba pwani haangaliwi kama vile mtu wa bahari uyoangaliwa ukilinganisha tena na uvuvi. Kwa mfano uende nchi jirani hapa ya Seychelles, yani Ushelisheli. Ushelisheli iko kama hapa Kenya na ni mkondo mkubwa wa nchi wa samaki zinazopita wa msafara. Ushelisheli iko mbali sana, nchi ndogo. Mvuvi wa ushelisheli amethaminiwa, amepewa mameli. Kwa nini huyu mvuvi wa hapo pwani ya Kenya hawezi naye kuthaminiwa na angalau akavuna kitu ambacho kitamsaidia? Kwa hivyo hapo kuna tofauti. Mwaka huu elfu mbili kumi na tisa Kenya imeshuhudia uzinduzi wa uchumi wa baharini maarufu blue economy. Je, mjo wa blue economy utakuwa na natija katika masaibu ambayo wavuvi wanapitia hasa tukirejelea maafa na changamoto nyingine wanazokumbana nazo? Tena vizuri sana blue economy. Kenya iliwapo Kenya watazingatia blue economy, itasuluhishwa matatizo ya wavuvi mkoani pwani, na kuna kipindi kimoja ambacho kama tulishauri Kenya, kuna ile wanaita cities research. Miongoni mwa matatizo ambayo yanawakumba wavuvi ni utumizi wa vifaa duni, haswa sana matumbwi au maboti ambayo wanatumiwa katika uvuvi. Mara kadhaa ama kukijiri hali mbaya ya hewa, wao hujipata taabani. Serikali ya Kenya imebuni kikosi cha kulinda himaya ya Kenya, kikosi cha jeshi pamoja na vifaa kadha wa kadha ambavyo kando na kulinda himaya ya Kenya, wametoa usaidizi kwa baadhi ya wa ba wavuvi ambao wamepatikana taabani hali ya hewa ambayo haijaweza kutabirika imewapata wavuvi, japo baadhi yao wameshutumiwa kutokana na kukiuka tahadhari zinazotolewa na mamlaka ya uchukuzi wa baharini nchini Kenya, yani Kenya Maritime Authority ambayo hutoa tahadhari mara kwa mara kwa wavuvi. Tatizo lingine ni kuhusiana na utajiriba, baadhi ya wa wavuvi wanakuwa hawana tajriba ya kushughulika ama kuweza kujiokoa wakati kunapatikana na majanga wakiwa baharini. Gazeti la tarehe nne mwezi Aprili mwaka elfu mbili na kumi na tisa limeripoti kwamba wavuvi wengine watano katika ziwa Victoria wameripotiwa kutoweka baada ya kuzamwa kwa boti lao ambalo walikuwa wanatumia kuvua. Ni miongoni mwa visa vingi ambavyo vimeripotiwa katika ziwa hilo, japo serikali ya Kenya na Uganda zimejaribu kuweka maafisa wa polisi na wale wa kutunza eneo hilo kutoa msaada kwa wale wanaokumbwa na masaibu wakiwa baharini. Taifa ambalo linakumbwa na ajali nyingi sana za majini ni taifa la Kongo ambalo linategemea sana uchukuzi wa mito. Tukio ambalo lilisababisha vifo vya watu wengi zaidi ilikuwa ni Julai mwaka elfu mbili na kumi ambapo takriban watu 138 walikufa maji baada ya boti lilokuwa linawasafirisha pamoja na mizigo yao kuzama. Hii ni baadhi tu ya visa vinavyotokea na kuripotiwa. Visa vingi vinakosa kuripotiwa. Kufikia hapo, tunahitimisha kwa undani hivi leo, tukiwa tunaangazia matatizo anaowakumba wavuvi haswa so, sana, wakiwa wanatekeleza majukumu yao ya uvuvi katika himaya mbalimbali mbali za bahari au ziwa au mito katika mataifa ya Afrika Mashariki. Mimi ni Collins Liberty Adede, nimekuwa na mwenzangu Amina Chombo na kurejesheni studio 15 Washington. Asante uh, Libert Adede pamoja na Amina Chombo kwa e, kutuletea sehemu hiyo ya kwa undani kutoka katika studio zetu uh, za Mombasa nchini Kenya, ambapo mkiangazia hali ya usalama e, na yale maafa ambayo wanakutana wana nayo wavuvi e, katika eneo zima la Afrika Mashariki e, kwenye bahari hali kadhalika kwenye e, maziwa japo sehemu ya bahari ndio mmekuwa mkigusia sana. Basi kwa hayo, hii leo hatuna la ziada, tunakamilisha matangazo ya uh, Kwa Undani kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo ya leo, mimi jina langu ni Idi Ligongo. Basi usikose kujunga nasi kesho katika sehemu nyingine ya Kwa Undani. marudio ya kipindi cha Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Na sasa na kuacha na burudani ya mziki.