Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika ikitangaza kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Kifuatacho ni marudio ya kipindi cha Kwa Undani. Karibu mpenzi msikilizaji, katika kipindi cha kwa undani. Katika sehemu ya kwanza ya kipindi hiki, tunaangazia mchakato wa kufungua mashtaka ya kutaka kumwondoa madarakani rais wa Marekani Donald Trump, ambapo hivi leo baraza la wawakilishi linatarajiwa kupiga kura ya kuidhinisha vipengele viwili vya kutaka rais Trump aondolewe madarakani kabla ya shauri hilo kupelekwa kwenye baraza la Seneti, na katika sehemu ya pili tutaungana na wenzetu wa Mombasa ambao wanamulika kuhusu mtindo wa wasanii wa Kenya kwa kuwakosoa vikali wanasiasa kupitia nyimbo zao. Anayokaribisha kwa undani leo. Jina langu ni Patrick Nduimana. Tukianza na sehemu ya kwanza, leo Marekani itaandika ukurasa mwingine wa historia yake, ambapo baraza la wawakilishi linapiga kura ya kupasisha vipengele viwili vya mashtaka ya kutaka kumwondoa madarakani rais Donald Trump. Baada ya uchunguzi wa vikao vya wiki kadhaa, kamati ya sheria kwenye baraza la wawakilishi ilipasisha wiki iliyopita kwa kura 23 dhidi ya 17 vipengele hivyo viwili vya mashtaka ya kutaka rais Trump aondolewe madarakani. Kipengele cha kwanza kinahusu shtaka la kutumia vibaya madaraka. Wademokrasi wanamshutumu Trump kwamba katika mawasiliano yake ya simu na rais wa Ukraine tarehe 25 mwezi Julai mwaka huu alimshinikiza Rais Volodomir Zelenski kumchunguza mpinzani wake kwenye uchaguzi wa 2020, makamu wa rais wa zamani Joe Biden, ili Ukrain ipewe msaada wa kijeshi wa Marekani wa dola milioni 391 na rais wa nchi hiyo aalikwe Ikulu ya Marekani kwa mazungumzo na Rais Trump. Wademokrati wanasema pia Trump alitia mbele maslahi yake ya kisiasa kuliko maslahi ya taifa na kwamba alihatarisha usalama wa Marekani kwa kuzuia msaada wa kijeshi wa mshirika mkuu wa Marekani dhidi ya nchi hasimu Rusia. Shtaka la pili linahusu kukwamisha kwa makusudi mazima haki ya kikatiba ya baraza la Wakilishi kwa kuwakataza afisa kwenye ikulu ya Marekani kufika mbele ya bunge kutoa ushahidi kuhusu sakata hilo linalomkabili Trump. Matarajio ni kwamba baraza la Wakilishi litapasisha mashtaka hayo mawili kwa sababu ya wingi wa Demokrat kwenye baraza hilo lakini baraza la Seneti ndilo litaamua kabisa kumwondoa au la, Rais Trump litakapoanza kusikiliza shauri mwezi ujao wa Januari. Ili rais aondolewe madarakani, kunahitajika kura 67 za wanaseneta mia moja, jambo ambalo wachambuzi wanasema halitowezekana kwa sababu baraza la Seneti linatawaliwa na Warepublican ambao wanaendelea kukana mashtaka dhidi ya Trump na kumuunga mkono kwa hali na mali. Ili kutathmini hali hii nimeongea na mchambuzi wa siasa za Marekani Profesa Patrick Nigula wa chuo kikuu cha South Carolina, na nimetaka kujua baraza la wawakilishi likipiga kura ya kutaka Trump aondolewe madarakani itakuwa na maana gani katika historia ya Marekani. Kwanza tu niseme tu ni kwamba itakuwa ni historia kubwa, ukifuatia katika historia ya Marekani atawekwa katika historia kama rais wa tatu a, ambaye anapigiwa kura kama ulivyogusia katika baraza la wawakilishi la hapa Marekani, kwa matumizi mabaya ya ofisi ya rais pamoja na kuzuia uh, baraza la wawakilishi kufanya kazi yake kikamilifu. Baada ya hapo, shauri litapelekwa kwenye baraza la Seneti. Uh, lakini tunavyoona ni kwamba uh, wanasema baraza la Seneti ni kama vile ni kama vile wanafanya kazi kama vile majaji, lakini bado ombi la Wademokrat la kutaka wale mashahidi muhimu hasa wasaidizi wa Rais Trump ambao wanajua mengi kuhusu sakata linalomkabili waliosikia mazungumzo ya simu kati yake na Rais wa Ukraine. Kiongozi walio wengi kwenye baraza la Senate Mitch McConnell amesema kwamba hakuna shahidi mwengine ambaye ataitishwa na wanataka mchakato uende haraka haraka. Sijui hii itakuwa ni dosari kweli? Uh, kwanza tu niseme ni dosari kubwa ambayo tunaona ya kwamba Mitch McConnell ambaye ni kiongozi uh, mkuu katika uh, baraza la Senate anajaribu kuwazuia mashahidi wakubwa wawili kama wanavyojulikana uh, Mick Mulvaney ambaye ni msaidizi wa Rais Trump katika mambo ya utawala hapo uh, katika ofisi ya White House, pamoja na mshauri wa mambo uh, ya ulinzi na usalama John Bolton ambaye ameondoka uh, katika nafasi yake sasa hivi. Hao ni mashahidi ambao upande wa Demokrat uh, wana wahitaji sana kuwaleta mbele katika baraza la Senate ili kuwa mashahidi uh, ambao wanaweza wakatoa ushuhuda wao dhidi ya swala hili ambalo litapelekwa katika baraza la Senate. Je, yeah, unafikiri kuna bahati yoyote mfano wa Demokrat kuhusu ombi lao la hawa mashahidi muhimu, ni karibu mashahidi wanne wafike mbele ya baraza la senate. Unafikiri wademokrati wanaweza wakapata uungwaji mkono angalau wa baadhi ya wanaseneta kutoka chama cha Republican? Uh, itakuwa ni vigumu sana kwa sasa hivi kutabiri kwa sababu uh, ukiangalia jinsi ambavyo wingi wa ma masenata katika baraza la senate, inakuwa ni vigumu sana kwa sababu wengi wao, uh, kama nilivyogusia katika siku za nyuma, ya kwamba wanakwenda katika chaguzi za mwaka elfu mbili na ishirini. Kwa hiyo itakuwa ni vigumu sana kwa wao kuweza kumpinga rais ambaye anagombea urais katika uchaguzi mkuu unaokuja wa mwakani. Kwa hiyo tu, tusubiri na tuone ni, ni ushahidi gani uh, utatumika katika kuwashawishi baadhi ya hawa wajumbe wa seneti katika baraza la seneti ili kuweza kuwaunga mkono na kupata hili theluthi mbili ya kumpigia kura kumwondoa rais madarakani. Kama alivyosema rais Trump, itakuwa ni rais wa tatu katika historia ya Marekani kuondolewa madarakani na baraza la wawakilishi, lakini maamuzi ya mwisho yanachukuliwa na baraza la seneti. Wewe kwa mtazamo wako, ukiangalia, ukilinganisha hali ya Trump wakati huu na wale marais wawili watangulizi wake ambao na wao walijikuta katika hali kama hii, unaona kuna tofauti gani? Uh, mimi tu niseme tu ni tofauti iliyopo ni kwamba shauri hili ambalo uh, limeletwa uh, mbele ya ya baraza la wawakilishi sasa hivi limekuja kama ni shauri la upande wa kutoka chama kimoja. Kwa hiyo, mashauri yale yaliyopita katika miaka ya nyuma uh, tukiangalia tuka kama historia inavyofundisha ni kwamba yaliletwa kupitia katika vyama vyote viwili vikuu vya hapa Marekani. Kwa hiyo ugumu wa suala hili kwa sasa hivi ambalo limeletwa na kupigiwa kura na baadhi tu ya wajumbe kutoka katika chama cha Demokrat, inakuwa ni vigumu sana kutabiri baraza la Senate linaweza likaamua vipi kutokana na shauri kuletwa kutoka katika chama kimoja. Unafikiri ni, ni kwa nini sababu? Tunavyoona ni kwamba kila upande una msimamo mkali kabisa, ikiwa ni upande wa Wademokrat wanashikilia msimamo wao, hakuna kuafikiana kusema waelewane kuhusu namna ya kuongoza mchakato, ikiwa na wa Republican wanaendelea kukana mashtaka dhidi ya rais Trump. Kwa nini kuna hii misimamo mikali upande wa hivi vyama viwili ambavyo ndivyo vyama muhimu katika siasa ya Marekani? Mimi tu niseme tu ni kwamba uh, baadhi ya wajumbe uh, wengi kutoka chama cha Republicans kwa sababu wao ndio wameshikilia dola niseme au uongozi katika taifa hili la Marekani, wanajaribu kumlinda rais aliyekuwepo madarakani, kwa sababu kuondoka kwake madarakani kunaweza kukaleta hali isiyo nzuri katika siku zinazokaribia za uchaguzi. Kama nilivyogusia hapo, mwaka elfu mbili na ishirini, hili shauri litakuwa na athari zipi upande wa vyama vyote viwili kwenye uchaguzi ujao? Uh, kusema tu ya kweli ni kwamba ili shauri kwa sasa hivi ni mapema, lakini ukiangalia baadhi ya kura za maoni ambazo uh, baadhi ya wa wananchi kadhaa hapa katika uh, taifa hili la Marekani wakiulizwa ni kwamba wamechoka toka rais aingie madarakani katika kipindi zaidi ya miaka mitatu. Ni kwamba kuna mashtaka dhidi ya rais, kwa hiyo baadhi ya wajumbe au jumbe la baraza la wawakilishi na Senate limeshindwa kufuatilia shughuli zake za kila siku na bali zungumzia mashtaka dhidi ya rais kwa hiyo, wananchi unaona, watafanya maamuzi yao, uh, ni nani aendelee kuwa rais wa hapa Marekani, au tunaweza tukategemea kuona mabadiliko makubwa yatakayobadilika katika uongozi katika kiti cha uraisi, wajumbe wa baraza la wawakilishi pamoja na seneti. Uh, vilevile inavyoonekana ni kama vile Wamarekani wamegawanyika, wamegawanyika sababu hata ukiangalia msimamo mfano wa demokrati wakienda kueleza kwa nini wameamua kumwondoa madarakani Rais Trump, kuna baadhi ya wafuasi wa chama cha Republican wanajitokeza na kuwashambulia wademokrati. Uh, hii hali kweli sinatisha inahatarisha demokrasia ya Marekani. Uh, niseme tulikubaliane, na swali lako ni kwamba hii hali sasa hivi inaweka demokrasia ya Marekani uh, katika hali ya utata zaidi, kwa sababu kumetokea ya kwamba kuna mashambulizi ya kisiasa, na baadhi ya wanasiasa wakijaribu kuvutia uh, uzuri katika upande wao, na wengine wakimtetea kiongozi uh, ambaye inaelekea ni kwamba amefanya makosa. Kwa hiyo tu, tusubiri tu tuone ni kwamba wananchi wa Marekani wapiga kura hapa wataamua kitu gani, uh, mwezi wa kumi na moja mwakani katika uchaguzi mkuu ambao tunausubiri kwa makini zaidi. Kuna pande mbili. Kuna wademokrat, ukiangalia hata kura za maoni zinaonyesha kwamba wademokrati wanaunga mkono mchakato huu lakini warepublican wanaupinga. Lakini kuna kundi lingine ambalo la watu ambao wako kati kwa kati. Hawa unafikiri watakuwa na uzito gani kwenye mchakato huu na hasa kwenye uchaguzi ujao wa 2020? Hawa wanaitwa independent, wasioegemea upande wowote. Ah, mimi tu liseme tu ni kwamba ni vigumu sana kutabiri watu ambao hawaegemei upande wowote, lakini ukiangalia jinsi ambavyo suala hili lilivyoanza toka mwanzoni mwa mwaka huu au toka kiongozi huu Rais Trump alivyoingia madarakani ni kwamba hawaoni yale mazuri yanayofanya kwa taifa hili. Kwa hiyo tunaweza tukategemea ya kwamba wale wapiga kura walioko katikati kama ulivyosema, ni kwamba wanaweza wakahama na kaweza wakafanya maamuzi magumu ya kuweka kiongozi mwingine kutoka upande wa, wa Demokrat. Lakini vilevile vile kuna lingine swali ambalo watu wanaweza wakajiuliza, mchakato wa kumfungulia mashtaka au kupasisha mashtaka ya kumwondoa madarakani Trump unaendelea, lakini unafanyika sambamba na kupasisha baadhi ya miswada ya sheria ambayo ni muhimu. Mfano, kuna mswada wa sheria kuhusu biashara kati ya Marekani na Canada na Mexico. wa Demokrat wameupasisha na uh, rais Trump yuko tayari kupiga saini. Kuna mswada wa sheria kuhusu bajeti ya wizara uh, uh, ya ulinzi, Wademokrat wameipasisha uh, wameafikiana kuhusu mambo muhimu nyeti. Hapa mtu anaeza kujiuliza kwa nini, kwa upande mmoja Wademokrat wanataka kumwondoa madarakani Trump kwa kumshutumu kwamba alitumia vibaya madaraka yake na kwamba aliziia uh, kazi ya kikatiba ya bunge lakini baadhi ya mambo uh, hata kuhusu bajeti uh, sababu bajeti ya serikali mwishowe ni mpaka Ijumaa wiki hii, lakini wamewafikiana kuhusu matumizi ya bajeti ya serikali. Hili lina, lina, lina tafsiri gani? Lina tafsiri moja muhimu sana kama uh, ndugu zetu katika nchi zinazoendelea wakiweza kufuatilia mjadala huu, ni kwamba ni, ni kukomaa kwa demokrasia na tengamizi au niseme tu kuwepo kwa shughuli tofauti za mihimili ya ya kiserikali na uh, kujitegemea yenyewe na kufanya kazi kwa ufasaha zaidi na kuelewa umuhimu au kama ulivyogusia masuala nyeti ya nchi. Kwa hiyo hii inaonyesha tu kwa, kwa kifupi, ni kukomaa kwa demokrasia katika taifa hili la Marekani, ambavyo wanaweza kufanya kazi mbili sambamba na kuhakikisha kwamba shughuli za kiserikali na za kijamii zinafanyika bila kuingiliana na mashtaka haya ambayo yanapelekwa mbele ya rais wa hapa Marekani unafikiri leo uh, baraza la wakilishi likishapiga likisha kura ya hi, haya mashtaka na kuyapasisha baadaye, sababu kuanzia mwezi wa kwanza napo baraza la seneti litakaa, alafu lijadili lianze kusikiliza shauri hili na, na hapo hapo wanaingia kwenye mjadala uh, hasa wa Demokrat, mjadala wa kujiandalia uchaguzi ujao. Unafikiri baadaye swala hili la kumwondoa madarakani litakuwa limesahaulika, wataendelea na masuala mengine nye yale ambayo wanayapigia ya debe kwenye uchaguzi ujao? Uh, sidhani kama litasahaulika kwa haraka zaidi katika hali hii ya kisiasa hapa Marekani, bali litaendelea kutumiwa na baadhi au kiongozi ambaye atachaguliwa, uh, kukiwakilisha chama cha Democrat ili uh, kuweza kuwahamasisha uh, wananchi wajitokeze, wakichague chama cha Democrat au kiongozi wa Democrat ambaye anaweza kuiongoza nchi hii na kuiweka katika hali ambayo watajadili masuala mbalimbali ya kimaendeleo na shughuli mbali mbalimbali za hapa duniani kama vile za mazingira, afya na elimu. Na Profesa Patrick Nigula akizungumza nasi kutoka jimbo la South Carolina. Ni wakumbushe kwamba marais wawili waliokabiliwa na mashtaka ya kuondolewa madarakani kabla ya Trump ni Andrew Johnson na Bill Clinton, na wawili hao wabunge walioomba waondolewe madarakani, lakini baraza la Seneti liliondoa mashtaka dhidi yao na hawakuondolewa kwenye uongozi. Punde tu tunaingia kwenye sehemu ya pili ya kwa undani Sehemu ya pili kwa undani, tunaungana na wenzetu wa studio ya Sauti ya Amerika mjini Mombasa, Salma Mohamed na Josephat Kioko, ambao wanajadili kuhusu mtindo wa wasanii wa muziki nchini Kenya kutoa nyimbo zenye mafumbo na zinazokosoa utawala mbaya na ufisadi, wakichukua mfano wa mwanamziki wa jina la umaarufu King Kaka ambaye alitoa wimbo wa rapu na wakemea wanasiasa wanaoshutumiwa wa ufisadi. Nam, nam, shukran sana kutoka Washington. Hii leo katika kwa undani kutoka studio zetu za Mombasa tunaangazia kwa nini msanii King Kaka aliyetoa wimbo tata mwishoni mwa juma lililopita anahitaji ulinzi baada ya kupokea vitisho. Hii ni baada ya yeye kutoa wimbo huo ambao ulikuwa unazungumzia waziwazi na, wazi wazi na kuwataja watu ambao wanadaiwa kuhusika na visa vya ufisadi hapa nchini Kenya. Msanii huyo King Kaka ambaye jina lake haswa ni Kennedy Ombima alitoa nyimbo hiyo wajinga nyinyi siku ya Ijumaa. Ni jambo ambalo sio geni, haswa tukizingatia kwamba takriban miaka kumi hivi, usanii na mziki haswa katika barani Afrika unaonekana kutumiwa kutoa ujumbe fulani kutoa ujumbe fulani. Wanamuziki wengi ambao wanatoka katika bara la Afrika wametunga nyimbo nyingi za kuzungumzia utawala duni nchini mwao na hata changamoto za kimaisha ambayo wanapitia kila siku. Katika wimbo huo uh, amewatuhumu wazi watu binafsi aliowataja majina moja kwa moja uliokithiri huku akiwataka wakenya kutafakari maovu hayo. Tangu video ya wimbo huo kutoka, imekuwa ndio maarufu zaidi mitandaoni nchini Kenya. Wimbo huo umeimbwa kwa mtindo wa kishairi, akitamka maneno kama mtu anayeongea kawaida. Basi baada ya wimbo huo, kumekuwa na matukio ambayo yamepelekea yeye kutaka ulinzi. Mnamo Jumatatu mwendo wa saa nne na dakika arobaini na moja usiku saa za Afrika Mashariki, meneja wake Dennis Njenga alipokea simu kutoka kwa mtu aliyejitambulisha kama Onyancha Akiwaambia walikuwa wameitwa na walitakiwa kuripoti makao makuu ya upelelezi. Jumanne aliripoti kituo cha polisi cha Mudhaiga na kuambiwa kwamba huo ulikuwa ni uongo na kuna simu yoyote iliyopigwa kutoka ofisi hiyo na zaidi kwamba namba hiyo haikuwa nambari ya mkurugenzi mkuu wa idara hiyo ya upelelezi. Hivyo basi, mwanamuziki huyo King Kaka aliandikisha statement kupatiwa obi, kushauriwa kufanya hivyo kwani huenda ikawa kuna watu wanamfuatilia baada ya kutoa wimbo huo. Kwa upande mwingine, pia gavana wa Kirinyaga Anne Waiguru alitishia kumchukulia hatua za kisheria mwanamuziki huyo, akisema anamchafulia jina kwa madai ambayo hayajathibitishwa na ni uongo mtupu. Hii ni kwa sababu katika wimbo huu wa King Kaka Wajinga ni Nyinyi, alimhusisha gavana huyo wa Igoro na ile sakata ya NYS ikiwa ni pesa za vijana. Kwa upande mwingine, hata hivyo, mkurugenzi wa bodi ya ukaguzi wa filamu na nyimbo amezungumzia kuhusiana na swala hilo na akasema kwamba haoni makosa yote kwa mtu kukosoa serikali, haungi mkono matamshi yote ya matusi. Hii si mara ya kwanza hapa nchini Kenya kwa wanamziki kutumia nyimbo kuzungumzia kuhusiana na siasa au utawala ambao unaendelea katika nchi hii. Utakumbuka miaka ya nyuma kulikuwa na nyimbo maarufu sana ambayo ilitamba ilikuwa inaitwa nchi ya kitu kidogo, naye Eric Wainaina, ni nyimbo iliyozungumzia kuhusiana na rushwa na hongo. Utakumbuka miaka ya nyuma nyimbo maarufu ya kigeugeu Mwanamziki huyo Jagwa, ambaye sasa ni mwanasiasa Charles Njagua. Lakini nyimbo hii ambayo imempelekea msanii huyu King Kaka hadi kujipata yuko katika hatari na anahitaji ulinzi, tuisikie inasemaje. Dear Lord today I come before you for two things. Unajua my day na kutupeawa Kenya mnia asante. Sisi ni vipofu na viziwi na tunajua translator wetu walishaa dedi 2022 already. Si mnajua nani ni prezi? Si mnajua nyinyi voters ndio washenzi? Piga tu kura na utalala bila kula, na sisi tuko busy, wajinga nyenye tuna club. Awali nilizungumzia kwamba msanii huyu alipokea simu kumtaka afike katika idara ya upelelezi lakini mkuu wa idara hiyo george kinoti alipuuza maneno yako na kusema ni uongo na kwamba afisi yake haijampigia simu kumtaka afike katika idara hiyo kwa ajili ya uchunguzi aina yoyote vilevile kupitia twitter afisi hiyo idara ya upelelezi ilikemea jinsi mitandao ya kijamii ilieneza uvumi kuwa afisi yake ilimuita kujibu maswali hata hivyo mwanamuziki huyu King Kaka anaonekana kuendelea kupata umaarufu uh, ni mwanamuziki ambaye anafahamika kwa nyimbo zake kama vile yapyap -yap, bila kuchelewa. Pia vile alitoa nyimbo kama life na adabu. Hadi kufikia leo katika vyombo vya habari ni kwamba Kaka anasema maisha yake yapo hatarini kwa vile anatishiwa, lakini amesita kuzungumza waziwazi -wazi kuhusu vitisho hivyo ni kutoka kwa mwanasiasa yupi au nani? kwa mujibu wa mtandao wa BBC iliendelea kusema kwamba uh, daktari Ezekiel ni kimnukuu, ngoja watu watafakari juu ya ujumbe. Lakini ukweli ni kwamba kama msanii wa rap anaweza kuandaa ujumbe kama huo na kutembea huru, ni ushahidi kuwa demokrasia yetu imekomaa. Jaribu hilo Uganda au Rwanda na mambo yatakuwa tofauti. Haya ni maneno yake daktari Mutua. Katika wimbo huo msanii Kinkaka anaelezea jinsi pia ufisadi unavyoathiri sekta zote za uchumi, na vilevile baadhi ya wanasiasa wanasema kwamba wimbo huo a. Daktari Mutua amewataka wale wote wanaohisi kuwa wameathiriwa na kwenda mahakamani, kwani bodi ya, ya filamu hiyo haitaingilia uzalishaji wa nyimbo wajinga nyinyi. Wimbo wa King Kaka wa wajinga nyinyi aliutoa ni ushahidi kwamba nchi yetu ni huru na ametumia kibali cha ubunifu wake kutufanya tufikirie. Yote anayehisi amedhalilishwa anaweza kutafuta usaidizi wa kisheria, lakini kama bodi hatuwezi kuingilia uzalishaji. Hisia mseto zimekuwepo katika mitandao ya kijamii uh, wengine wakimkijeli na kusema kwamba mwanamuziki huyu anajaribu kutafuta umaarufu kama vile mwanamuziki Bobi Wine wa nchi jirani ya Uganda na kumwambia kwamba wakati wewe hautofikia kiwango hicho. Kwa hivyo ni hisia mseto kutoka kwa mitandao ya kijamii, wengine walivyoipokea vyema na kuna wengine ambao hawajapokea vyema. Niko, nimekubaliana na hiyo stori ya King Kaka. Maoni yangu ni kwamba ni kweli, Wakenya tumekuwa wajinga kwa muda mrefu sana. Tunajua si ni wajinga, but kupata hiyo ujasiri ya kutoka na, ku, na kukataa na kusema Ndiyo imetushinda. So, Kinkaka ni kama amekuja kututoa taka shikioni, kwamba it is time tuamke na tuseme no kwa ufisadi, na tuwe na ujasiri na tusimame nyuma yake na yeye, kwamba anachosema ni kweli, na Wakenya tumekuwa wajinga na tunajua ni wajinga, lakini tu sasa ni wakati wa kufanya nini, wa kusimama na kupigana na ufisadi. Ni maana Wakenya wengine katika vyombo vya habari mitandao ya kijamii wakisema King Kaka anatafuta umaarufu. Asha, jina langu unaitwa Dominic, na sikubaliani na hayo maoni kwamba ati anatafuta umaarufu. Shida ya kwamba hawa wanasiasa wetu ni kwamba wakati mtu anaposema ukweli wa mambo halisi vile alivyo, wao kwa vile wao wamezoea kutafuta hizo umaarufu rahisi rahisi kupitia wa mambo ambayo hayana mpango wao, wanafikiria kila mtu pia anatafuta umaarufu kwa kupitia kwa vitu ambavyo havina msingi. Lakini ukiangalia matamshi ya King Kaka ama hiyo hiyo, ndiyo vile alivyoitoa, inazungumza jambo lililowazi na ni ukweli kabisa. Shida iliyoko ni kwamba hakuna mtu ambaye akona ujasiri kusema ule ukweli, na hata hawa wanasiasa vile ambavyo wana tunavyoona kwamba wanajaribu kukabili ufisadi, hakuna kitu ambacho wanafanya. Wanafanya tu mambo ya juujuu tu, lakini hakuna kiini. Hawataki kwenda kwenye kiini cha ufisadi wa Kenya. Mtu akipatikana na ufisadi hadhibie kulingana na mujibu wa sheria. Hakuna, wanaenda kotini, wanapewa bondi, wanatoka. Nam, Salma hawa ndio maoni ya wakenya kuzungumzia hili la Kennedy Mbima ama King Kaka wakitoa yao hapo. Nakumbuka amesema kwamba anahisi kutishwa na wanasiasa. Tunasubiri, ameshauriwa awasilishe ripoti kama hizo katika vyombo vya maafisa wa polisi kulalamika. Tutakomea hapo hii leo. Mwenzangu alikuwa ni Josephat Kioko, mimi ni Salma Mohamed. Shukran sana Salma Mohamed na Josephat Kioko kwa ripoti yenu hiyo. ni washukuru wote waliofuata kwa undani ni mshukuru pia msimamizi wa matangazo Meri Mgawe vile vile mwelekezi wetu Daniel Brown na Saida Hamdun, Patrick Ndwimana na wageni, kiwatakia usiku mwema. Marudio ya kipindi cha Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Na sasa na kuacha na burudani ya mziki.