Hii ni Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Hujambo msikilizaji, popote unapotusikiliza. Mimi ni Khadija Riami na mimi jina langu ni Patrick Nduimana, ni ukaribishe katika matangazo yetu ya leo Jumatano, ikiwa ni sikukuu ya Krismas. Tunasikika kupitia 107.5 FM Nairobi, Kenya, na kwenye masafa mafupi mafupi katika mita bendi 19 na 22. Karibuni. Katika matangazo yetu ya leo tunakuletea ripoti kuhusu Papa Francis atuma ujumbe maalumu wa Krismas kwa viongozi wa Sudan Kusini kutekeleza mkataba wa amani kwa ajili ya amani ya kudumu ya wananchi wake. Katika matangazo yetu haya pia tutakuwa na kipindi maalum cha salamu za Krismas kutoka kwa wasikilizaji wetu huko Afrika mashariki na Kati, na pia hapa Marekani. Hizo basi ni miongoni mwa habari tulizoandalia jioni ya leo. Jumuika nasi hadi mwisho wa matangazo yetu, lakini kwanza tunawaletea habari muhimu za dunia zikisomwa kwako na Patrick Nduimana. Wakuu wa kanisa Katoliki na Kianglikana wametuma ujumbe leo Jumatano kwa watu wa Sudan Kusini kuelezea matumaini yao kwa amani mafanikio na utekelezaji wa makubaliano ya amani wakati wa Kristo kote ulimwenguni wakisherehekea sikukuu ya Krismas. Katika barua ya pamoja, Papa Francis na askofu wa Canterbury Justin Welby wametuma salama kwa ajili ya kuendeleza kwa ajili ya kuendelezwa kwa nia ya dhati kuelekea katika njia ya maridhiano na umoja miongoni mwa viongozi wa kisiasa wa Sudani Kusini. Mapema mwezi huu, Rais Salvakir na kiongozi wa uasi Riek Mashar walikubaliana kuunda serikali ya mpito ya umoja ifikapo Februari baada ya kushindwa kutekeleza tarehe zilizolengwa awali katika kutekeleza makubaliano ya amani ya mwaka 2018. Irani leo imefunga huduma za internet kwenye simu za mkononi katika majimbo kadhaa ya taifa hilo siku moja kabla ya uwezekano wa kufanyika maandamano mengine. Shirika la habari la ILNA limenukuu chanzo cha wizara ya habari, mawasiliano na teknolojia kikisema Amri hiyo ilitolewa na viongozi wa usalama nchini humo. Chanzo hicho kimeongeza kuwa maeneo yaliyokumbwa na kufungiwa huduma ni majimbo ya Alborz, Kuderstan na Zanjan katikati na magharibi mwa Iran, na maeneo ya, na maeneo ya Farsi ya upande wa kusini. Hatua hii imekuja wakati mitandao ya kijamii na baadhi ya ndugu wa watu waliuawa katika maandamano ya mwezi Novemba ya kupinga ongezeko la bei ya mafuta kuitisha maandamano mengine kesho Alhamisi kuwakumbuka waliopoteza maisha katika maandamano ya awali. Shirika la haki za binadamu Amnesty International limesema watu 34 waliuawa wakati wa maandamano ya mwezi Novemba. Rais wa Uturuki Recep Tayip Erdogan leo amesema alizungumza na mwenzake wa Tunisia Kais Said kuhusu uwezekano wa kuchukua hatua na ushirika katika kupatikana kwa suluhisho la mapigano nchini Libya. Erdogan amewasili mapema asubuhi mjini Tunis katika ziara ya kushtukiza kwa mazungumzo na Said. Afisi ya rais wa Uturuki haikutoa maelezo zaidi. Katika mkutano na waandishi wa habari akiwa na rais Said, Erdogan amesema naamini Tunisia itakuwa na mchango mkubwa na madhubuti katika kuleta uthabiti nchini Libya. Ameongeza kuwa lazima sitisho la mapigano lipatikane haraka iwezekanavyo. Hii unaendelea kuisikiliza ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika ikitangaza moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Mashambulizi ya wanajihadi nchini Burkina Faso yamesababisha vifo vya raia 35 wengi wao wakiwa ni wanawake. Tukio hilo limetokea katika mji mmoja wa kaskazini na kwenye kambi ya kijeshi, ikiwa ni moja mashambulizi mabaya sana kuwahi kutokea katika kipindi cha takriban miaka mitano ya ghasia za wanajihadi katika taifa hilo la Afrika Magharibi. Wanajeshi saba na wapiganaji thamanini pia wamefariki katika mashambulizi mawili katika mji wa Arbinda katika jimbo la Soum kufuatia saa kadhaa za mapambano makali, jeshi limesema. Burkina Faso inapakana na nchi za Mali na Niger na imeshuhudia mashambulizi ya mara kwa mara ya wanamgambo ambayo imesababisha mamia ya wa watu kupoteza maisha tangu mwanzoni mwa mwaka wa 2015 wakati wa ghasia za wanamgambo zilipoanza na kusambaa kote katika eneo la Sahel. Wanajihadi wa kundi la kigaidi la Boko Haram walishambulia kijiji kimoja cha Wakristo siku ya mkesha wa Krismas karibu na mji wa Shibok katika jimbo la kaskazini mashariki la Borno na kuua watu saba, kwa mujibu wa shirika la habari la AFP. Darzeni wapiganaji wa Boko Haram wakiendesha magari makubwa na pikipiki walivamia kijiji cha Kwarangalum usiku wa Jumanne, wakipiga risasi wakazi na kuchoma nyumba zao baada ya kupora chakula. Mlinzi mmoja katika kijiji hicho ameliambia shirika la AFP kwamba wapiganaji hao pia walichoma moto kanisa moja. Katika shambulizi hilo wamemteka msichana mmoja. Pia inaarifiwa kuwa wapiganaji hao walifanya shambulizi hilo wakitokea kwenye ngome yao iliyo karibu na msitu wa Sambisa. Mwaka 2014 wapiganaji wa Boko Haram waliteka nyara wanafunzi wa kike 276 katika mji huo wa Shibok, kitendo ambacho kililaniwa ulimwenguni kote. Kundi la wanaharakati nchini Afghanistan linasema waasi wa, wa kundi la Taliban wameukamata msafara wa waandamanaji wa amani 27 magharibi mwa nchi hiyo na kuwachukua sehemu ambayo haijulikani. Bismillahi wa Watandost, msemaji wa kundi la People's Peace Movement PPM, amesema taasisi yake imepoteza mawasiliano na wenzao 27 jana jioni, wakati walipokuwa wakisafiri kutoka Herat kwenda jimbo la Farah wakiwa ndani ya magari sita. Amesema walichukuliwa na Taliban na kwamba viongozi wa PPM waliwasiliana na viongozi waandamizi wa Taliban kuhakikisha wanarejea kwa usalama. Mohibullah Mohib, msemaji wa polisi huko Farah, ameambia Sauti ya Amerika kuwa waandamanaji mara ya mwisho walionekana saa tisa na nusu mchana kwenye barabara kuu ya Herat na Farah. Taliban haijadai kuhusika au kukiri hadharani kuwateka waandamanaji hao. Wasafiri wengi nchini Ufaransa leo wamesumbuka sana kwenda kusherekea sikukuu ya Krismas kufuatia mgomo wa usafiri ambao umeingia wiki ya nne. Mipango ya wasafiri wengi kujumuika pamoja katika chakula cha Krismas na ndugu zao imevurugika. Safari nyingi za treni zilifutwa au kucheleweshwa kutokana na mgomo wa kupinga mageuzi ya mafao ya uzeeni. Treni chache za mwendo kasi ndiyo zimefanyika, zimefanya kazi leo. Vituo vingi vya treni mjini Paris vilikuwa vimefungwa. Baba Mtakatifu Francis amewakumbuka watu waliolazimishwa kuhama makwao kutokana na mateso na kwa watoto ambao wameachwa na kuathiriwa na ghasia. Aliyasema hayo katika ujumbe wake wa Krismas kwa Vatican na dunia kwa jumla. Mwandishi wa VOA Sabina Castel Franco anaripoti kutoka mjini Roma ambapo Papa pia alituma ujumbe maalum kwa viongozi wa Sudani Kusini. Aida Isa anaisoma ripoti kamili. Katika ujumbe wake wa kila mwaka wakati wa Krismasi na hotuba aliyoitoa akiwa katika roshani ya St Peters Basilica, Papa amesema mawazo yake yamekwenda maeneo mengi ya dunia ambako bado kuna giza kutokana na mizozo ya kiuchumi, kisiasa na kiikolojia, lakini amesema nuru ya Kristo ni kubwa sana. Papa Francis alizungumza na watoto wengi ambao wameathiriwa na vita na mizozo huko mashariki ya kati na kuitaja Siria, Lebanon na Iraq. Amezungumza kuhusu watu wa Afrika ambako kuna hali isiyokwisha matatizo ya kijamii na kisiasa, na mara nyingi huwalazimisha watu kuhama na kuwakosesha makazi na familia. e l'ingiustizia che li obbliga ad attraversare deserti e mari trasformati in cimiteri e l'ingiustizia, ni ukosefu wa haki ambao unawafanya wavuke majangwa na bahari ambayo yamekuwa ndiyo makaburi yao ni ukosefu wa haki ambao unawalazimisha kujikuta wakiwa katika aina mbalimbali mbali za ukiukaji wa haki, utumwa wa kila aina na mateso, na kuwekwa katika kambi ambazo zinawatendea vibaya sana. Leo pia Papa Francis ametuma ujumbe kuomba amani na mafanikio kwa viongozi wa Sudan Kusini. Katika ujumbe wa pamoja na askofu mkuu wa kanisa la Anglikana Justin Welby na Askofu John Chalmers wa kanisa la Scotland wamewahakikishia viongozi wa Sudan Kusini juu ya ukaribu imani, wa kiimani, wakati wakijitahidi kutekeleza kwa haraka mikataba ya amani kwa ajili ya nchi yao. Katika ujumbe wake wa Krismas, Papa Francis pia amewakumbuka watu wa Venezuela, ambako kwa muda mrefu wamegubikwa na mivutano ya kisiasa na kijamii, na huko Ukraine, ambako imejitahidi kubuni masuluhisho madhubuti kwa ajili ya amani katika nchi yao. Mnaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya America, VOA. Na sasa basi, tunawaletea salamu za Krismas Kiswahili ya sauti ya Amerika kutoka Washington DC. Ikiwa ni msimu wa Krismasi na ni wakati au fursa yako mwenyewe kutuma salamu za Krismasi kwa jamaa na marafiki wapendao wa wakiwa mbali na karibu. Mimi kwanza kabisa, kabla ya kuanza kusomea salamu zako kama ulivyozituma, jina langu Harrison Kamau, pia nikikutakia Krismasi njema wiwi na familia yako. Kwanza kabisa kuzikamata ni zako, Sedekia Rubeni Mpalala, unasema kwako kwa unatoka sehemu ya Kigoma, wilaya ya Kasuku, na unasema zako salamu kwanza kabisa ziwaendee Rubeni Mpala, zingine zimuendee mama yako mzazi Salma na pia familia ya mzee Rubeni Mpalala popote walipo, ukisema kwamba tufurahie Krismasi, ukisema kwamba ni kutoka kwa Sedekia Rubeni. Ujumbe krismasi njema kwenyote. Juma Masanja Waigunga, salamu zako za Krismasi ziwafikie wafuatao: Kitungulu Kaboloja akiwa Sikonge, Simon Masanja akiwa Simbo Igunga, Ngalu Kaboloja akiwa Simbo Igunga, na unasema my wife Amina Bakari, wote ukiwatakia Krismasi njema na Mungu awabariki. Alan tuba Alan, unasema kwamba unatokea kule Burundi na salamu ungependa za Krismasi ziwafikie wafuatao baba yako mzazi Tumba Fumbi, mama yako mzazi Fatuma Balifa, kaka yako Kaliste Oliver Clay, dada yako Kanduki Nyota na wadogo wako wote John na Pite Tumba na rafiki zako zowote, ukiwatakia Krismas njema ukiwa kule Burundi. Zingine salamu na zikamata zako Elaya Samba Wabulenya, Igunga, salamu zako za Krismas ziwafikie Bundala Mwandu, Agnes Masalu, Doto Mahona, Bwana Ben Mahende, Goligota Magabe, Makongo na David Donald. Salamu unasema ni za Mery Chrismas kutoka hapa idhaa Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington DC. Bease Isa Chirak kutoka Kongo, unasema salamu zako zimfikie mama yako Juleni ya kwaya akiwa Los Angeles na dada zako Amina Karo na Olivia Mari pamoja na maua ukiwatakiwa Krismasi njema. Habiba Binti Swed ukiwa Iringa, unasema salamu ni kwa mama Angarusha Mustafa na baba uh, Swed wakiwa Kagera Bukoba, na vilevile Faraji na Bisada Butahiro wakiwa Kero Kagera, ujumbe nawaombea neema na afya na uhai katika kipindi cha Krismasi na pia mwaka mpya ujao. Betilda Gerard, salamu zako unasema za Krismasi ziende kwa Gerard Mnyenyelwa, Fausta Makengenwa kaka yako, bibi yako Lofina Kinyaga, baba yako mdogo Andriano mnyenyelwa na shangazi yako wote pamoja na familia zao popote walipo, ukisema kwamba anawapenda sana wakati wa Krismasi. Mfurahie nyote, ni Betilda Gerard na salamu zako za Krismasi. Ona kwamba watu wamejimwaga kwelikweli na salamu za Krismasi hapa, naye ni raha tu, tunapoendelea kuenjoi kabisa, ikiwa ni msimu na tena wanasema kuna yale mahanjami ya Krismasi. Salamu zingine anazozikamata sasa ni zako, visunga visunga, unasema kwamba unaitwa Boniface kwa jina lingine kutoka kule DRC Goma. Salamu zako za Krismasi ziwaendee mama mzazi anaitwa Masika akiwa pale Beni. Za pili ni kwa rafiki wako mpendwa aitwa Nerea Mwazumbi akiwa pale Mombasa, Kenya. Za tatu ni kwa Airin Kiguru akiwa pale Kenya, Kiambu. Unasema kwamba unawapenda sana wakati huu wa Krismasi. visunga visunga, Celestin Kajuna wa Bukoba uswahilini kule, unasema kwamba salamu kwanza ziwaendee Mapigano Jacobo Amadi, William Saida Fagulu Masha Kasab Antidias Baba Mlokozi Elidiges Katombo Dori Kadhab Juventus Joas Kiliyanga Mbaga Karimu Kiliyanga Ravias Ruekaza na Jovinas Beneth pamoja na Baraka Mganga. Ujumbe karibuni sana, tule kuku kwa mlija. Salamu zingine nazozikamata za krismasi ni zako Bobi Firmino, unasema kwamba wanatoka kule Morogoro na ungewatakia krismas njema wale maklasmeti wako wa zamani mliokuwa nao kidato cha nne mwaka huu ni salamu zako Bobi Framino kutoka Morogoro. Julius Kubai, Julius Kubai kutoka Kenya Meru, unasema kwamba unawatakia krismas njema bibi yako Stela Kadhure, mwanako Nixon Mweteri, mama yako Ann Munjaru, baba yako Jackson Kalaine pamoja na mandugu zako wote wa Maidha Village, bila kuwasahau Wakristo wote wa Maidha Prayer House, kisema kwamba unawatakia Krismasi njema na mwaka mpya wenye mafanikio. Wewe Julius Kubai kutoka Meru nchini Kenya. Munyak Lerogan unasema kwamba ni kutoka Narok nchini Kenya. Salamu unasema ziende kule Mbeya, Tanzania, kwa rafiki zako Danis Loisi Wakitale, Kenya, na vilevile vile vijana wa Simagiro Mchoe la Mai Laban, wote wakiwa Kilgoris nchini Kenya. Ni salamu zako Olomunyak Lerogan Eli kutoka Narok. Vilevile ukisalimia wanahabari wote wa VOA, kwa niaba yao nasema asante sana. Awazi Domas unasema wakati huko kule Dar es Salaam na ungesema kwamba unatakia Krismasi wana VOA wote pamoja na familia zao wakati huu wa Krismasi. Cristabel Mapunda, Cristabel Mapunda unasema kumetoka kule Songwe, wa salamu zako za Krismasi za ziwafikie baba yako mzee Samuel Mapunda pamoja na mama yako Roida Fungameza Kiswaga wakiwa Kimelembe Ludewa, Njombe. Salamu pia za pili ziwaende ndugu zako Tumaini Mapunda, Magret Mapunda, Alois Mapunda, Vumilia Mapunda, Ayub Mapunda, Fadhil Mapunda pamoja na Hedaya Mapunda. Salamu za tatu ziwafikie ndugu jamaa na marafiki zako wote pote walipo. Ndivyo unavyosema Cristabel Mapunda. Moses Edward Mdela, Mdela unasema kwamba we ni wa Power Family Group na salamu zako ungetaka zimfikie Machui Matikiti, Muhamed Ilipo memba, Mawazo Malemi, Regina Shirima katibu, Omari Jones Said, Mwaya John Mwanga, Alois Buya Makungu, Liakumhoj Marco Sule, Mpenda Amani na Habie Basila binti Kimario. Ni kutoka kwako kwa kwa Moses Edward Mindera. Ni kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika tukiendelea nazo salamu zako za Krismasi za jina langu analiita Horizon Kamao oh. zingine nazo zikamata sasa, ni zako Sayeda Mabula Magesha, ukiwa kule upande za wa Tizedi, nasema salamu za Krismasi ziwafikie wafuatao: Grace Nsia, Semoni Seni na Reina Shani, Ismaili Togolani, Nyanda Mayala, Deus Masunga, Yuventu Joas, Ntalima Elisha, Mazoya Filbat, Jonathan Kenshabi, Sali Bunzali, Sali Masanja, Kuyanja Juma, Yasini Mashaka, Juma Kayugilo Sombi Ntembi, Emmanuel Ntombi na Juma Michael. Ujumbe inawatakia sikukuu njema ya Christmas. Ni salamu kutoka kwake Sayenda Mabula Magesha na zako Dibola Bukizu Buziku kutoka kule Nyatwali, Bunda, Tanzania. Salamu zako za Christmas ziwafikie wafuatao Grace Simon Seni, Sayenda Mabula Magesha, Sai Malangwa Buziku, Gagaja Malangwa Buziku William Manyama Pili Ngolo Malagwa Pendo Salu Malangwa Ezekiel Masige Holo Mchenya Buzi Msafiri Mchea Buziku Safari Mchea Buziku Lenga Chapati Yasibog Maige Mbona Ntisemi John, John Becker Emmanuel Ntombi na Pius Bundala. Ujumbe, tuwe na amani katika sherehe hii ya Krismasi. Ni salamu kutoka kwa Kedibora Buziku nama jina langu ni DW. Bila shaka kwa wasikilizaji uh, wote wa South America, ningependa kutuma salamu kwake uh, Mrisho Mpoto ambaye uh, rafiki yangu Clinton Egala pia yeah, apokia salamu za Krismasi uh, wote naomba kwamba wawe na Krismasi njema na ishirini. Jina langu ni Godwin kutoka Nairobi, Kenya. Asante kabisa Godwin, ukiwa Kenya, kwa kweli hata sisi hapa VOA tunakutakia Krismasi njema na mwaka mpya. Shukran sana bwana Hari, asante. Mimi kwa jina naitwa Selestini Kajuna, naongea kutoka Bukoba Uswairini. Salamu zangu za Krismasi kwanza, mke wangu mpendwa Diana Paskale, huyu nikiwa naye hapa Bukoba, bukobaangu Winifrida Kajuna, huyu anapatikana Bukoba vijijini Kirianga. Huyu anapatikana Bukoba vijijini ya Kibimbiri. Amadi William, zingine zimwendee Ilibat Jonathani Keisambi, Mashaka Sudi Mkonole, zingine zimwendee Baraka Rabani, huyu anapatikana Singida Isigi. Mati Mihayo, Dar es Salaam. Josefu Asenga, huyu anapatikana Dar es Salaam. zimwendee Dolika Kadeo, huyu anapatikana kama chumu Bukoba huku asidi usibaba mrokozi. Sasa wape wape tijime, wape ujumbe, wape ujumbe, dadi ujumbe. Nawatakia Christmas njema yenye furaha, amani na upendo utawale, amani itawale kwa watu wote, atelekee vizuri na wamalize vizuri, bila kupigana bila kuugonzi, na tumpokee bwana wetu Yesu Kristu akae mioyoni mwetu. Basi, na kushukuru sana, nakushukuru sana na kushukuru sana Celestin Kajuna, ukiwa kule Bukoba, Kagera, Tanzania. Pia uwe na Krismasi njema, tunashukuru kabisa. Endelea kusikiliza VOA popote ulipo, asante, asante. Ndivyo mambo yalivyo kutoka hapa studio za VOA, unawasikia wengine kwa njia ya simu, wengine kwa njia ya yeah kuandika salamu lakini mambo ndivyo yalivyo. Sisi tunaendelea kutakia na Krismasi njema, na kushukuru wote ambao wanasema kwamba Krismas wanaendelea vizuri kabisa. Naona bado kuna majina ambayo yanaendelea kuingia, na kwa kweli sina budi kuyasoma na kusoma salamu ambazo zimeshanifikia kwenye meza yangu. Sasa hivi namuona huyu Fabrias Etabi Nemba, anasema yuko kule Bukavu, DRC. Anasema salamu za Krismasi ziwafikie mama mzazi, e, kaka yako na dada zako pamoja na wadogo zako wote. Unasema Charles Mibande, Karos Kalala, Clement Swedi na Placide Rashidi, bila kusahau mpenzi wako Priski Mbaki. Ni ujumbe au salamu kutoka kwa Fabrigas Etambi Ntemba. Unasema uko kule Bukavu, DRC. Oh. Oscar Mwinuka, Oscar unasema huko kule nje upande wa Njombe, na unasema kwamba salamu ni kwa wadau wako wa nguvu, mwanako mpendwa Bryson Oscar Mwinuka, Brian Oscar na vilevile vile, wangu Faraja Ulungi, kaka yako Richard Mwinuka, wazazi wako wote walimu wenzako wa St Daniel Academy open School pamoja na Mgola sekondari sekondari, wote unawatakia Krismasi njema na mwaka mpya wenye fanaka. Ni salamu kutoka kwako kwa Oscar Mwinuka kutoka kule Njombe. Salamu zingine nazo zikamata sasa, ni zako Sayeda Mabula Magesha, ukiwa kule upande za wa Tizedi, unasema salamu za Krismasi ziwafikia wafuatao: Grace Nsia Simoni Seni na Reina Shani Ismaili, Togolani Nyanda Mayala, Deus Masunga, Yuventu Joas Ntalima, Elisha Mazoya, Filbati Jonathan Kenshabi, Sali Bunzali, Sali Masanja Kuyanja, Juma Yasini, Mashaka Juma Kayugilo, Sombi Ntembi, Emmanuel Ntombi na Juma Michael. Ujumbe inawatakia sikukuu njema ya Krismasi, ni salamu kutoka kwake Sayenda Mabula Magesha na zikamata zako Dibola Bukizu, Buziku kutoka kule Nyatwali, Bunda, Tanzania. Salamu zako za Krismasi ziwafikie wafuatao Gracie Simon Seni, Saenda Mabula Magesha, Sai Malangwa Buziku, Gagaja Malangwa Buziku, William Manyama, Pili Ngolo Malangwa, Pendo Salu Malangwa, Ezekiel Masige, Holo Mchenya Buzi, Msafiri Mchea Buziku, Safari Mchea Buziku, Lenga Chapati, Yasibog Maige, Mbona Ntisemi, John, John Beka, Emmanuel Mtombi na Payas Gundala. Ujumbe, tuwe na amani katika sherehe hii ya Krismasi. Ni salamu kutoka kwake Dibora Buziku. Salamu unazikamata zako Mariam Jackson, unasema huko Marambo, Bariadi, Tanzania. Salamu zako ziwafikie Sayenda Mabula Magesha, Lenga Chapati, Saibog, Maingi Ntesemi, Edward Mayenga, Nshashi, Mbosh, Mbogoshi Jagira, Filbati, Jonathan Kenshambi, Nyanda Mayala na Juventus, Joas Ntalima, Mbise, Ujumbe nawatakia sikukuu njema yenye mafanikio. na mwisho kabisa, nazipata salamu zako, huyu Martin Nyahule, unasema uko kule Dar. Uh, unasema salamu zifikie mwita Samuel wa kule Tarime Robi Nyangi wa mgini wa Dar, Alex Manji wa Mwanza, pamoja na Jackson Martin, wote wakiwa kule Dar. Na mi nasema kwamba kutoka hapa Washington nawatakia Krismasi njema na, na mwaka mpya wenye fanaka. Jina langu ni mwananiita Harrison Kamau nikiamini kwamba panapo majaliwa hata baada ya Krismasi na mwaka mpya tutaendelea kupatana pia kupitia mitan, mitandao ama mitambo yetu ya VOA kutoka hapa jijini Washington DC, nikiwashukuru na kusema kwamba tupo hapa kwa ajili yako na tunawapenda sana. Tuendelee kuombeana kushirikiana, katika kila tunalolifanya. Kutoka hapa Washington, endelea kuburudika na kupata Krismasi mwaka Nam, asante sana Harison Kamau kwa salamu za Krismas. Na hapa basi ndo tunafikia mwisho wa matangazo yote ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA. Kwa niaba wenzangu wote walioshiriki matangazo ya hii leo pamoja na mwelekezo wa matangazo haya Aida Isa, mimi ni mtangazaji wako Hadija Riami na mwenzangu hapa studio Patrick Ndwima, tunasema kwaherini na kuwatakia usiku mwema kutoka Washington DC.