Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Ni Januari 2, mwaka ni wa 2020 ni siku ya Alhamis, kutoka hapa mjini Washington DC. Naitwa Mkamiti Kibayasi, nikishirikiana na mwenzangu pamoja, tunawakaribisha ndani ya dakika takriban 30 za VOA Express kukujuza na kukupasha yale ambayo tumekuandalia ambapo tutagusa sehemu mbalimbali mbali. eneo lililopo hali kadhalika eneo la jirani, kujua yale yanayojiri kwa siku hii ya leo, ambapo tutaenda moja kwa moja huko nchini Kenya, kuna taarifa za kusikiliza tiha kwamba kundi linaloshukiwa la wanamgambo Al-Shababu limeshambulia basi moja la abiria lililokuwa likitokea Mombasa kuelekea Lamu. Zaidi tutakuwa naye mwandishi wetu Huba Abdi akitujuza. Hali kadhalika tutaelekea kule jijini Dar es Salaam, Tanzania, ambapo mwandishi wa habari za uchunguzi Eric Kabendera yupo mahakamani kile kinachoendelea huko, tutakuwa naye Joji Njogopa kutujuza nini ambacho kimeamuliwa. Na tunapoendelea kumaliza maliza msimu wa sikukuu, ni kwamba sasa hatimaye wakati wa kufunguliwa kwa shule umewadia. Na je, sasa kimfuko au kifedha au kiuchumi, wazazi wanajihisi vipi? Kwenye barazani leo katika VOA Express tutazungumzia athari za msimu wa sikukuu kwa mfuko wa wazazi, ikizingatiwa mambo ya elimu ya watoto. Vilevile tutakusomea habari muhimu za dunia, habari zilizohaririwa kwa kina kutoka hapa VOA Marekani. Na ikiwa siku ya Alhamisi, kawaida yetu tunarudi nyuma na kuangalia miziki iliyovuma, na leo tuna kibao cha hapo nyuma, lakini kimechezwa na kizazi kipya. Mambo yote haya ni ndani ya VOA Express, mwaka ukiwa bado mpya, na mimi kwangu nasema Happy New Year <laughs> Haya basi, ni throwback Thursday. Hakikisha basi, msikilizaji hapo ulipo, unaendelea kuwa nasi katika takriban hizi dakika thelathini nilizosema hapo awali za VOA Express. Na Harrison, unajua basi tukianza kuelezea mengi mwanzo dondo hizi zitatupeleka mbali, ni vyema no. basi tukaanza kuangazia yale yanayoendelea huko kwenye eneo la Afrika Mashariki, kujua kile kinachoendelea tunamwangazia. Tuna mwandishi wetu wa habari Huba Abdi kutoka huko Kenya, aweze kutupasha kile ambacho kinazungumzwa ama kimetokea katika uh, nchi hiyo kuhusiana na shambulizi linalodaiwa kufanywa na kundi la wanamgambo wa Al-Shabaab, tukio ambalo kamishna uh, wa kaunti ya Lamu anaitwa Irungu Macharia alithibitisha kutokea kwa tukio hilo na inasemekana kwamba wakati wa tukio hilo ambalo limetokea mapema leo ni kwamba linahusisha basi lililokuwa likitoka Mombasa likielekea katika mji wa Lamu. Na tunapoendelea kuzungumza ni kwamba tunamtafuta mtangazaji wetu ama wenzetu kutoka Nairobi, Huba Abdi, ili atueleze zaidi. Na kwa hakika taarifa hizo ambazo zinaendelea kuchipuka tutakuletea kwa kina hapa ndani ya Vue Express, lakini kwanza tuelekee nchini Tanzania, ambapo tunaungana naye George Njogopa. George Njogopa, hebu tueleze kuhusiana na mwandishi wa habari uh, Kabendera, mambo ya mahakamani na pia tumepata taarifa uh, za karibuni kwamba mama pia ameaga dunia. Hebu tueleze zaidi. Kamao ni kwamba mahakama kuu ya Kisutu hapa Dar es Salam inaendelea kusikiliza kesi inayomkabili mwandishi wa habari Erik Bendera anayeshtukiwa kwa mashtaka matatu ya hujumu uchumi utakatishaji fedha na kukwepa kodi. Kesi hii iliingia katika hatua muhimu muda mchache uliopita baada ya upande wa lalamikaji e, ambaye ni wakili wa eric kabendera kuiomba mahakama imruhusu Eric kabendera kuhudhuria shughuli za kuagwa mwili wa mama yake waliofariki dunia uh, Disemba thelathini na moja. Kwa hivyo kumekuwa um, mabishano ya kisheria kati ya serikali mawakili wa serikali na mawakili wa Eric Kabendera. Awali kesi hii ilisikilizwa asubuhi na imeahirishwa kutokana na kukosa ushahidi, kukosekana kwa upelelezi, bado inaendelea kufanyika kwa ile kesi ya msingi ya makosa hayo matatu baada ya kuitumika hivyo, ndipo upande wa Eric Kabendera ulipowasilisha ombi ikitaka mahakama imruhusu mama Eric Kabendera alifariki Disemba thelathini na moja. Ataagwa hapo kesho kusafirishwa huko Bukoba ambako mazishi yatafanyika tarehe sita mwezi huu, na sijui kama njogopa tunapozungumza sasa hivi imethibitishwa, uh, kama ama iwapo mahakama imetoa idhini au ruhusa kwake, uh, Eric Kabendera kuhudhuria mazishi ya mama yake, ikwamba tunavyozungumza ma shauri hivi bado liko mahakamani, kwa sababu ilipata iliposikilizwa nyakati za asubuhi ikapumzika kwa muda na ikarejea kuanzia saa tisa ilitokea mahakama irejee tena katika chumba chake kwa ajili ya kutoa uamuzi, na hivyo unavyozungumza na wewe, mahakama uh, baado ajatoa uamuzi wote kuhusiana na swala hilo, na wengi wanasubiri kuona hatima ya mahakama kama itaamua nini katika jambo hili. Najua kwamba kuna hisia mseto miongoni mwa wananchi na wakazi, baadhi ya wakazi wa Tanzania, ikizingatiwa kwamba kuna wakati mmoja mama ah, marehemu alimuomba kwa heshima rais ah, amsamehe mwanaye Eric Kabendera. Kuna lolote ambalo umesikia wananchi wa kawaida wakizungumzia? Kuna hisia kubwa hata wakati Eric Bendera anaingia mahakama, katika chumba cha mahakama leo, umati mkubwa wa watu uliofurika katika mahakama hiyo ulionyesha kabisa sura ya huzuni na mara kadhaa, ndugu marafiki wa Eric Bendera walishuhudia wa wakimwaga machozi. Bila shaka hiyo ameashiria kifo cha mama mzazi wa Eric, na hata mwenye Eric wakati fulani alikuwa akimwaga machozi. Bila shaka alikumbuka kifo cha mama yake. Kwa hivyo kumekuwa na hisia mseto, na wengi wanajaribu kuwa bega kwa bega na Eri Abendere katika kipindi hiki wanachokita kigumu hasa kutokana na kufiwa na mama yake wakati yuko gerezani na haifaniki kama ataweza kushiriki katika mazishi haya. Na kama ulivyodokeza, mama huyu mara kadhaa alikuwa akijitokeza katika vyombo vya habari akimrai rais asamehe um, mwanaye kwa sababu ndio nguzo kuu aliyokuwa akimtegemea, na mara zote alikuwa akimgharimia shughuli za kupata matibabu. Shukrani sana George Njogopa kwa ripoti yako hiyo. Tutaendelea kuwasiliana na wewe kwenye matangazo yetu yajayo kujua kile hatma ambayo itatokea leo hii mahakamani hapo, kutoka huko Dar es Salamu, Tanzania. Sasa tunajiunga na mwenzetu huba Abdi Huba, tunafahamu kwamba uh, shambulizi linaloshukiwa kufanywa na wanamgambo wa kundi la Al Shababu, uh, la nchini Somalia limetokea huko Kenya hii leo ambalo pia limethibitishwa na kamishna wa kaunti ya Lamu uh, Irungu Macharia. Je, ni juhudi uh, gani zingine zinazoendelea kuhusiana uh, na shambulizi hili ambalo inasemekana pia limesababisha vifo? Nam, asante sana Mkamiti. Kwa hakika labda tu nianze kwa kusema kuwa ikiwa ni tarehe mbili, baada ya siku moja tu ulimwengu kuadhimisha mwaka mpya, uh, wakenya wawili watatu wamepoteza maisha yao katika njia ambayo uh, maafisa wa usalama wanahitajiya kuwa ni ya kigaidi, na juhudi ambazo zinawekezwa kwa sasa ni kudhibiti eneo hilo kuhakikisha kuwa ina usalama, na usafiri umesitishwa kwa sasa katika barabara hiyo ambayo inatumika sana na hii leo. Uh, shambulizi hilo lilitokea wakati ambapo basi inayoitwa Mombasa Raha ilikuwa inatoka eneo la au jimbo la Mombasa kuelekea jimbo la Lamu, na wakashambuliwa na watu watatu wakapoteza maisha. Japo mkamiti, kwa sasa hatuwezi kusema idadi ya abiria ambao walikuwa katika basi hilo. Na je, kuna uh, majeruhi wowote uh, waliopatikana katika shambulizi hili la leo? Naam, kunao majeruhi ambao, uh, idadi ambayo imetajwa kirasmi ni, ni wawili, na tayari wameshafikishwa katika hospitali iliyo karibu eneo la Garsen kupata matibabu zaidi. Ila kama alivyoweza kusema awali ni kuwa idadi ya abiria ambao uliokuwa katika basi hilo bado halijawekwa wazi, ila kwa sasa majeruhi ni wawili. Kuna ripoti zingine zinaeleza kwamba pia kumekuwepo na msako ukiendelea jirani, uh, na maeneo hayo. Je, hizo ni taarifa za zilizothibitishwa au? na ni taarifa ambazo zimeendelea kusemwa na maafisa wa usalama kuwa msako unaendelea kuwatafuta waliotekeleza mashambulizi hayo. Kumbuka eneo la Lamu limekuwa likishambuliwa mara nyingi sana, na sio mara ya kwanza, kumaanisha kuwa sasa msako utaendelea. nakumbuka eneo la Nyongoro ni eneo ambalo haliko mbali na msitu wa boni boni, boni forest, ambao unafahamika sana, ni msitu ambao una- unadaiwa kuwa unawaficha maadui ama unawaficha magaidi wa kundi la Alshabab, na mara nyingi mashambulizi ambayo yamekuwa akitokea katika eneo la Lamu msako unapoendelea usalama hadi msitu huo. Kwa hivyo msako unaendelea katika eneo hilo, na kwa sasa usafiri wowote katika barabara hiyo umesimamishwa. Na msako huu unaofanywa unafanywa kwa watu maalum, au polisi wanaangalia watu aina gani hasa, ili kuweza uh, kujua kwamba hawa wamehusika na shambulizi hili au wana uhusiano na wale ambao wamefanya shambulizi hili na mara nyingi mkamiti, mashambulizi yanapotokea, iwe ni barabarani au eneo ambalo liko na kijiji fulani, lazima wale ambao wanaoishi katika eneo hilo waulizwe maswali na vilevile uh, msako uendelee hadi katika maeneo ya vijiji ambalo linakaribiana na eneo la tukio. Kwa hivyo msako unaendelea hadi maeneo ambao watu wapo, angalau maafisa wa usalama katika kazi zao lazima wapate kujua watu hao wapo, wamepita hapa ndani au wamevuka wakielekea upande gani. Shukran sana Huba Abdi kwa ripoti yako, tutaendelea kuwasiliana kujua kile ambacho kinaendelea. Msikilizaji wa VOA Express, kaa tayari kusikiliza habari muhimu za dunia. Watu watatu wameuawa leo katika shambulizi linaloshukiwa kuwa la kundi la wanamgambo wa Al-Shababu kwenye basi moja katika eneo la Nyong'oro kwenye kaunti ya Lamu nchini Kenya. Watu wengine watatu walijeruhiwa, kwa mujibu wa wa gazeti la Daily Nation. Na kamishna wa kaunti ya Lamu Irungu Macharia amethibitisha tukio hilo. Basi hilo lilikuwa safarini kutoka Mombasa kuelekea Lamu. Usafiri katika barabara ya Lamu Garsen umesitishwa wakati wana usalama wakikagua eneo la tukio. Waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu amesema ataomba kinga kutokana na mashtaka ya jinai katika kesi tatu za rushwa, wizi na kuvunja uaminifu tangazo lilitolewa kwa dakika 11 katika mkutano na waandishi wa habari uliotangazwa moja kwa moja katika televisheni ya kitaifa. Netanyahu alisisitiza kwamba kinga hiyo itakuwa ya muda tu, ikiwa katika muda ambao bunge la nchi hiyo litaruhusu yeye kubaki madarakani. Netanyahu ameshtakiwa kwa makosa matatu hayo, na katika kesi moja anashutumiwa kwa kukubali zawadi kutoka kwa marafiki zake na washirika pamoja na vito vya dhamani. Indonesia. Kutokana na mafuriko pamoja na maporomoko ya ardhi yaliyotokana na mvua kali iliyonyesha katika siku za mkesha wa mwaka mpya, mamia ya makazi katika mji mkuu wa Indonesia wamegubikwa na maji na kulazimisha maafisa kukata umeme mji mzima. Maeneo kadhaa ya usafiri wa treni yalifungwa pamoja na moja ya uwanja wa ndege wa Jakarta kutokana na njia yake ya kuruka kujaa maji. Maafisa wanane wa kijeshi wa Taiwan walikuwa miongoni mwa watu waliouawa katika ajali ya helikopta iliyoanguka katika eneo la milima nje ya mji mkuu Taipei mapema leo. Wizara ya ulinzi ya taifa hilo imesema helikopta hiyo aina ya Black Hawk ilibeba jenerali wa kijeshi wa anga Shen Yiming na wengine kumi na wawili na iliruka kutoka kambi ya jeshi la anga ya Taipei mapema leo, wakiwa safarini kwenda kutembelea wanajeshi wengine katika kambi moja kwenye eneo la kaskazini mashariki la kaunti ya Yilan. Helikopta ilipotea kwenye rada dakika chache tu baada ya kuruka ngani jiji kuu la Marekani, Washington DC. Wakati umewadia wa Barazani, ambapo sasa wewe ukiwa msikilizaji wetu unashiriki shiriki moja kwa moja, ambapo tunachangia na kuzungumzia kuhusu maswala tofauti kila siku. Na leo tulikuwa na swali swali letu au mada yetu ikawa tukasema kwamba je, wazazi wanaathiriwa vipi kifedha shule zinapofunguliwa baada ya msimu wa sikukuu kumalizika. Sasa naona kwamba michango inaendelea kumiminika kupitia Facebook, lakini kabla ya kusoma baadhi ya maneno ama majibu tuliyoyapata kupitia Facebook, kwanza tutawashirikisha baadhi ya wasikilizaji wetu na kwenye laini ya simu. Najulishwa tunao Charles Malale kutoka Dodoma, Tanzania, pamoja na Simon Semasaka Haji, yeye anatokea kule Jamhuri ya Kidemokrasi ya, ya Kongo, DRC. Kwanza kabisa tuwambie happy new year Happy New Year kwa wasikilizaji wetu hao. Lakini kwanza kabisa, namkaribisha Malale, ukiwa Dodoma Tanzania, karibu sana kwenye VOA Express. Sasa hebu tueleze, je, mambo yanakuwaje baada ya msimu wa sikukuu ikizingatiwa kwamba sasa shule na wakati wa kurudi shule umefika? Uh, asante sana, asante sana ndugu mtangazaji. Mi ni kitu ni ambacho nilikuwa naona kwamba kinachotusumbua kikubwa ni ni budget control kwa sababu mtu unakuwa unaelewa kabisa kwamba okay kwamba Januari, kuna jambo mtoto anatakiwa aende shule. Sasa inapofika kipindi cha mwezi wa kumi na mbili ndo watu wanaanza ku, ku, kuchangamka, wakati hapo hapo mwezi wa kumi na mbili kuna sikukuu za mwaka mpya, kuna Krismas na, na kila kitu. Sasa so, akuta mtu anasubiri mpaka ile siku ifike ndo aanze kuangaika, lakini kitu ambacho tunakuja kufeli ni mipango na budget, kwa ndondo hatuna. Lakini mimi naimani kwamba mtu ukianza kujipanga mapema, yani kwa mfano, kama saa hizi unajua okay, mimi mwanangu labda Januari au watoto wangu Januari ataka kwenda shule, unaanza labda kuweka kidogo kidogo, yani labda unaanza hatana elfu kumi, aimimi najua mpaka ufika mwezi wa tisa au wa kumi, tayari lengo lako limeshafanyaje licha. Lakini kikubwa sisi tuliokuwa wengi tunasubiria mpaka siku ile ya siku imefika tunaanza kukimbiliana mwisho wa siku, sasa unakuja unatumia kile kiasi ambacho ulikuwa nacho kwenye hizi sikukuu Nagua unazalisha madeni ambayo sio ya lazima. Kwa hiyo kikubwa ambacho kinasumbua sana ni kuto kuheshimu fedha. Yaani unatumia ulichokuwa nacho, unasahau majukumu ambayo uliokuwa nayo mbele. Mwisho wa siku sasa unaenda unakopa, kukopa kurudisha inaweza kuwa changamoto. Kwa hiyo kikubwa ambacho nachokiona ni kuheshimu fedha. Tukifanya hivyo tutakuwa tumeshaokoa vitu vingi sana ambavyo hata mikopo isiokoa kwa kwa kwa lazima na ile naam itakuwa imepungua. Asante uh, sana Charles Malale. Haya, tuangalie upande Ita wa sandi, Simon Semasaka Uh, tupatie basi mtazamo wako ukiwa ni pengine mlezi mzazi, mm -hmm. eh, kutoka DRC, kutoka DRC, eh? wazazi wanaathiriwa vipi so kifedha, shule zinapofunguliwa baada ya msimu wa sikukuu za Christmas na mwaka mpya kumalizika? Haya, hata basi niseme kwanza shukrani kwa Zewa Express kunipatia tena nafasi kama na hii mtangazaji nikasema kwamba kabisa wazazi wameathirika sana kupitia hali ya kifedha, wakati wa msimu wa Krismas hata na yule wa uh, kuanzisha mwaka mpya wa elfu mbili na ishirini. Unajua uh, uh, kwamba wazazi walitumia sana kifedha wakati wa kuandaa, wakati wa maandalizi ya sikukuu hizo, na sasa uh, ni jambo ambalo basi ilikuwa Oh, limeonekana wakati ambapo watoto wanatafuta kurejea tena shuleni na utaamini kwamba hapa mjini Kiwanja ikiwa ni e, jimboni Kivu Kaskazini, nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Kama vile sikuweza kujifahamisha kwamba mimi ni Simon Masaka mtangazaji, ulikuwa umeanena uh, wazazi wameanza kuona oga ya kwamba wametumia pesa kiholela wakati wa kuandaa sikukuu hizo na watoto wa wakati sasa watakuwa wamerudia shuleni na watakuwa wameonekana kuwa na hali isiyokuwa nzuri, hali ambayo itakuwa ni mbaya. Itaonekana kwamba wazazi hawana chochote, kwani walikuwa wameandaa mambo mengi sana wakati wa kusherekea sikukuu hizo, na sherehe ambazo sasa zilionekana kuwa na changamoto nyingi, ziliwasukuma wazazi wamwange pesa kiolela walete huko na huko wagusu huko na huko. Sasa na watoto wanawadai wazazi wao kurejea shuleni. Ingawaje nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kuna hiyo elimu ya bure, lakini kuna yale mambo fulani fulani ambayo wazazi wanaweza kuya oshelea ama wanaweza kuyawatembea watoto wao. Halafu mm -hmm. kile ambacho kiakaa cha kia msingi, yeah. ni kuwaomba wazazi, wanapotumia pesa wajue namna gani wanatumia pesa na gharama zingine ziko tena hapo nyuma, lakini huko mm -hmm. wazazi wametamani, wametazama na wamekubali ya kwamba pesa kabisa wamezitumia kiolela kiolela, sijui patana na yale ambayo alikuwa imeonekana ni changamoto No. nashukuru sana Simon Semasaka ukiwa kule DRC pamoja na Bwana Malale kutoka Dodoma, Tanzania. Naona kuna wengi pia wamejibu kupitia mtandao wa Facebook. Haitawezekana kusoma majibu yote, lakini nawashukuru sana. Lakini namuona Dino Dizof uh, anasema kwamba hakika mzazi anapofika mwishoni mwa mwaka kichwa kinazirai kabisa. Kwanza uanze na nguo za sikukuu kabla hujapumzika, unakutana na mahitaji ya shule, basi una unajikuta network haisomi vizuri hata kidogo. Elia Penda Mwanyika yeye, yeah, anasema anatokea upareni Same, Tanzania. Anasema kiukweli hiki ndicho kipindi kigumu sana, hasa kwa wazazi wenye uwezo mdogo kiuchumi, kuwanunulia watoto sare na michango mbalimbali mbali. Mfano, mzazi kuwa na watoto wengi anawasomesha, kweli inampa ugumu fulani, na wanaye kurudi shuleni, hii inakuwa kazi kubwa kweli, inabidi kujipanga, na kama ikibidi sherehe pia zisiwe za kufana. Nawashukuru sana pamoja na Richard Kambale, Charles Turuka, Benard Samike, Isaac Saidi, Paul na vilevile vile Bahati Okech, miongoni mwa wengine wengi. Endeleeni kushiriki kwenye VOA Express na hasa kupitia mtandao wa Facebook ya VOA Swahili kila wakati fursa inapopatikana. Mambo ya kesho hayajulikani, utajipata tena tunazungumza na wewe kupitia VOA Express. Lakini sasa kulingana na mambo yanavyoelekea ni kwamba umefika wakati ule wa kibao ndani ya VOA Express, na leo ikiwa Alhamisi watu unarudi nyuma kidogo, na kama nilivyokuahidi mwanzo wa VOA Express ni kwamba tutarudi nyuma kwa wimbo ambao ulichezwa kwanza mwanzoni kabisa na George Kinyonga akiwa na Orchestra Jobiso, lakini sasa umechezwa na Ben Paul, mwanamuziki wa kisasa, lakini ni wimbo wa kitambo, wimbo sikukuu na unaendeana na nyakati hizi za sikukuu na mwaka mpya. Hebu tupate mambo yanavyoanguka ndani ya VOA Express. Salama, eh. Upite salama baba, umalizike salama baba, oh mwana mama, tuombe tuombe Mungu, Mungu akina baba na kina mama eh, kaka na kina dada, eh, hata wapenzi na Mambo ndio hayo, wili mzima shukuru Mungu, mwaka umeanza na tuombe pia umalizike salama na tuondolewe majanga yote. Ni Ben Paul na kibao kilichofanywa hapo awali na George Kinyonga na orchestra Jompiso, yote yakifanyika ndani ya VOA Express hapa jiji kuu la Marekani, Washington. Nahodha wako akiwa mimi Harizon kama una mwenzangu naita Mkamiti Kibayasi. Mambo mazuri haya unayapata VOA Express pekee siku ya Alhamisi, tunapokukumbusha Zilipendwa, eh? Ni wakati mzuri kabisa. Haya, pengine wale waliosikia kibao hiki kilivyokuwa kikipigwa na Georgi uh, Kinyonga sasa wanapata fursa pia kusikia kilivyofanyiwa remix na kizazi kipya cha Ben Paul. Sasa tunapozungumza mambo hayo ya kwamba mengi yamefanyika na yanaendelea kufanyika kama alivyosema Ben Paul, ni kwamba pia taarifa za tanzia, taarifa za huzuni pia zimeamkia ulimwengu leo, mm -hmm. Na ni jamii kutoka jamii ile ile ya mwanamziki marehemu uh, Whitney Houston ambaye pia binti yake alifariki muda mfupi baada ya, ya mama yake, miaka michache baada ya mama yake kuaga dunia, na sasa leo taarifa pia zimeibuka kwamba mpenzi wa binti yake mm -hmm. Christina Brown, sasa Nikki Gordon, Nick Gordon. Mm -hmm. Naye pia amefariki leo na akiwa katika umri wa miaka 30 na ripoti zinasema kwamba wakili wake Joe Habachi kutoka kule Atlanta ametoa ripoti hiyo kwa mojawapo wa magazeti, gazeti la Los Angeles Times, akisema kwamba kijana huyo kwa kweli ameaga dunia. Haijabainika ni nini na hawajadhibitisha hasa kiini cha kifo chake, lakini kulingana ama kwa mujibu wa wakili wake huyu a, alitaja kwa kiujumla, akasema kwamba inahuzunisha sana kuona vijana wengi wakipotelea kwenye dawa za kulevya, ambao wana uwezo wa kufanya mambo mengi yatakaweza kubadilisha ulimwengu haswa na Harison. Uh, kwa kumkumbusha tu msikilizaji ni kwamba niki uh, Gordon huyu ni kijana ambaye alichukuliwa na Whitney Houston kulelewa, wakati huo Niki akiwa na miaka kumi na miwili ambapo uh, marehemu Whitney alimlea Nik Gordon. Wengi uh, anamwita Nik Brown nyumba <laughs> no, no, <laughs> <to ya>, uh, <laughs> uh, moja pamoja na binti pekee wa Whitney Houston. Huyu ni babi Christina Brown na wawili hao basi walikuwa wakiishi kama ndugu. Kaka na dada mm -hmm. Ndugu kuwa pamoja wamefanya vitu vya kifamilia vizuri tu pamoja mpaka pale Whitney Houston alipofikwa na umauti mwaka 2012. Basi wawili hawa inasemekana wakaanza uhusiano wa kimapenzi naikumbuka kwamba hata baada ya kifo cha pale ndipo kulianza mgogoro kuhusiana na mali oba yaliyobaki ama mali yake Whitney Houston. Na hapa wakati mmoja Nick Gordon kando na kusema kwamba ni mpenzi sasa alisema kwamba ni mme wa Kristina Brown akisema kwamba na kudai kwamba urithi sasa wa mali yeye anahitajika kurithi mali, na wakati mmoja akafikishwa mahakamani kwa madai kwamba alimpiga Uh, Christina Brown hata kumvunja jino na kukawa na hali ya vuta ni kuvute ikionekana kama ni mgogoro wa mali. Kuna mawakili wa Christina Brown ambao waliwasilisha malalamishi mahakamani wakisema kwamba hafai kuridhi mali ya Whitney Houston. Basi, msikilizaji, uh, ripoti nyingi za maswala ya burudani, hakikisha unafuatilia Zulia Jekundu na Harrison Kamau. Kila siku ya Ijumaa, kutoka hapa Washington DC. Basi kutoka hapa wa Washington DC tunakuaga na kukutakia jioni njema popote ulipo, bado tukiendelea kukutakia mwaka wenye mafanikio wa elfu mbili na ishirini. Kwa heri.