Mpenzi msikilizaji, karibu kwa marudio ya kipindi cha Kwa Undani ambacho husikika kila siku saa tatu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Hii ni kwa undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Karibu msikilizaji, popote pale unapotusikiliza katika siku nyingine ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi. Hii leo katika kwa undani tunaangazia e, shambulizi ambalo limetokea asubuhi ya leo nchini Kenya ambapo maafisa wa nchini humo wanasema watu watatu wameuawa, ambao vilevile kuna watu wengine ambao wameuawa wakishukiwa ni kuwa ni wanamgambo wa kundi la Al-Shabab. Tutaangalia swala hili kwa undani, ambapo katika sehemu ya pili tutaangalia shauri uh, la mahakama ya hakimu mkazi Kisutu jijini Dar es Salaam kukataa uh, maombi ya uh, mawakili wa mwanahabari za uchunguzi Eric Kabendera kwenda kuhudhuria uh, maziko ya mama yake nchini Tanzania. Mimi ninayekaribisha jina langu ni Idi Ligongo. Nam, karibu katika kipindi cha Kwa Undani. Siku ya leo imegubikwa na shambulizi lililotokea katika eneo la pwani ya Kenya ambapo polisi ya nchini humo imeeleza kwamba watu watatu waliuawa katika shambulizi ambalo limeelezwa kufanywa na kundi la wanamgambo wa Al-Shababu kwenye moja ya mabasi yanayofanya safari zake kati ya Mombasa na Lamu nchini Kenya. Eneo ambapo kumetokea shambulizi hilo limetambulishwa kuwa ni Nyongoro, ambalo linapatikana katika kaunti ya Lamu nchini Kenya. Wakati hayo yakiendelea vilevile, e, kwa mujibu wa mtandao wa gazeti la uh, The Nation la nchini Kenya unaeleza kwamba jeshi la polisi pia inaeleza limewaua watu e, wanaosadikiwa kuwa ni wanamgambo wa kundi la Al-Shabaab, na kumkamata mmoja e, katika shambulizi ambalo hilo limesababisha vifo uh, vya watu watatu wasiokuwa na hatia, ambapo mratibu wa mkoa wa Pwani John Elungata alitoa ripoti hiyo ikiwa ni saa kadhaa baada ya kutokea shambulizi katika eneo na Nyongoro, sehemu inayodaiwa kuwa mbaya sana kutokana na uwepo wa wanamgambo wa kundi la Al-Shabaab ambao wamekuwa wakifanya shughuli e, zao kusubiri ama kushambulia mabasi ya abiria na vikosi vya usalama na katika laini ya simu tunaye mwanahabari wetu Libert Adede. Libert Adede, tunajua ni majira ya uh, usiku hapo uh, Kenya. Hebu tueleze taarifa ambazo ni mpya zilizojitokeza uh, juu ya shambulizi hili, ambapo mpaka hivi sasa tunafahamu kwamba watu watatu wameuawa. Hali kadhalika, wapo wengine ambao wameuawa na jeshi eh, la Kenya, wakielezwa kuwa ni wanamgambo wa kundi la Al-Shabab, mmoja akiwa ametiwa nguvuni. Um, taarifa ambazo tunazipata kwa sasa ni kwamba maafisa ama jeshi la Kenya KDF limewaua washukiwa wanne wa, wa, wa Al-Shabaab na wamemkamata mmoja eh, ambao wanatuhumiwa kuwa walihusika katika eh, tukio hilo la shambulizi la basi katika eneo la Nyong'oro ale Lamu ikiwa ni katika eh, pwani ya Kenya. Uh, hizi ni taarifa ambazo tunazipata tu kutoka kwa eh, mratibu ama msomizi wa eneo la pwani eh, bwana John Elungata, lakini hatujapata maelezo zaidi kuhusiana na na, na na na tukio hili na, eh, eh, ni hapo mapema tu mwendo wa saa sita mchana masaa ya Afrika Mashariki, ambapo basi la Mombasa Raha limekuwa likielekea Lamu lilishambuliwa na vijana wao Alshabab Kenya na Nyongoro. Unajua, barabara ya kuelekea Lamu eh, inapita katika karibu na katikati ya msitu wa Boni, msitu ambao unapakana na nchi jirani ya Somalia na hutumiwa sana na na vijana wa Alshabab kujificha wakifanya mashambulizi yao wa, ya kuvizia. Sasa waliingia barabarani ghafla na kuweza kujaribu kusimisha lile basi, lakini taarifa ambazo zinasema ni kwamba dereva wa lile basi aliendesha gari wale, wale al akielekeza kwa wale al-shabab, na ni kama katika ile harakati o labda kujiokoa, na ndio mashambulizi hayo yakafanyika. Taarifa zingine zinaonyesha kwamba linadokeza kwamba basi lingine lilishambuliwa, lakini dereva alikataa kusimama na akaendelea moja kwa moja, japo wanasema, e, msaidizi wa dereva alikufa kulingana na yale tumepata. Nafikiria katika upande wa pili na sauti ya hawa wamiliki wa basi na Simba Coach, huwasikia walisemaje kuhusiana na tukio ile mapema. Naam, basi uh, tusikilize kile ambacho kili uh, uh ya kilitokea na mara baada ambapo uh, hao wamiliki eh, wa basi wamezungumzia hili. Shuka wakakimbia msitoni, alhamdulillah mm, katika gari yetu hakuna mtu aliouawa. Sasa sijui hizo gari mbili zingine za nyuma, sababu kwa sababu zimefuatana zile gari eh? imefuatana, eh, sasa. Lakini habari inayokuja sasa ni kwamba basi imeungua pia hiyo, wallahi alam Tunakwenda hivi okay, obu. kwa hivyo habari ambazo ziko ni kwamba hata hiyo basi yenyewe imeshika moto kabisa, imeshika moto okay, na abiria waliwahi kutoroka pia abiria alhamdulillah, alhamdulillah, alhamdulillah. Jamali Ali- ali- alikwenda na basi masafa kidogo hivi mpaka pale gari kaiwezi tena kwenda sababu kwa zile tairi kuungua, ndo mm, watu wakaponea pale okay. Na kuna nini yoyote pengine kuhusiana na maafisa wa usalama kama wachafika? Eh, washafika sasa. so, gari zote zilizoko ziko, ziko minjila pale zingine ziko witu. Hakuna gari inayosonga sasa mpaka wamalize pale. Naam, basi huyo ni mmoja kati ya wale wamiliki akizungumza uh, na redio Mombasa, lakini vilevile uh, kuna mmiliki mwingine naye alizungumza haya juu ya kile ambacho kimejitokeza. Sisi tumepata brifi kwamba gari zimevamiwa. Baadaye tumepata simu kutoka kwa dereva wetu kwamba wao wamevamiwa, na bahati mbaya tanboy wetu amewawa na baadhi ya abiria wamewawa, lakini hatukujua abiria waliowawa ni wangapi. Na gari ingine ambayo wamevamiwa ni Mombasa Raha, na hatujui Mombasa Raha sasa waliowawa ni wangapi ama wametokea vipi katika Mombasa Raha. Lakini kwa ufupi magari alamu wamevamiwa. Gari liliondoka hapa Mombasa saa kumi na mbili na nusu asubuhi. Gari kwa kawaida zinaenda na escort Naam, basi hawa ni wamiliki uh, wa mabasi hayo ambayo yamevamiwa. Uh, sasa, Libat Adere, kile ambacho unaweza uh, kutueleza mpaka hivi sasa kwa uh, hali halisi ya tukio hili uh, je, mara baada ya tukio hili mabasi yameendelea uh, kufanya safari zake ama hiyo njia imefungwa kabisa kwa siku hii ya leo? Nam, baada ya tukio hilo bwana Idi, eh, safari zilisimamishwa huku maafisa wa uh, idara zote za wa usalama wakiwemo maafisa wa jeshi KDF, maafisa wa kitengo cha polisi wa GSU na maafisa wa polisi wale wengine waliokabiliana na masuala ya ugaidi walikuwa wanafanya msako na wakafunga safari zote katika eneo hilo. Kwa kawaida, huwa ikifika kila basi ilikifika katika hapo huwa yanakusanywa kwa pamoja, alafu yanapewa yanasindikizwa na, ya ya na maafisa wa polisi ama maafisa wa jeshi. Lakini wakati wa tukio hili safari zimesimamishwa na operesheni imekuwa ikiendelea. Hatujapata taarifa ikiwa e, eh, marufuku hiyo imeondolewa ama bado. Hapo awali baada ya tukio lingine la shambulizi kama hilo ambalo lilitokea eh, mwaka elfu eh, mbili na kumi na nne ambapo watu saba waliwawa katika basi la Tahmid, wanne kati yao walikuwa maafisa wa polisi, serikali ilichukua hatua ya kupiga marufuku huku safari za, za za basi usiku na imekuwa ni kwamba mabasi husafiri tu mchana peke yake, na yakifika katika eneo la Minjila yanapewa ulinzi wa wa, wa wa polisi kuelekea maeneo ya Garsen na hadi kufika Lamu, hasa sana katika kitengo hicho cha msitu wa Boni na hili si tukio la kwanza, eh, katika eneo eh, hilo kumekuwa na mashambulizi ya basi na hata pia ma, magari binafsi watu wameshambuliwa. Kuna jamaa alipoteza maisha hapo wakiwa wanaendesha gari la la kubeba samaki na matukio mengi tu kando na mengine ambayo yanaripotiwa kaskazini mwa Kenya. Labda kukuongezea tu ni kwamba Disemba saba mwaka iliyopita watu wanane wakiwemo maafisa wa polisi saba walishambuliwa wali walishambuliwa wali wakiwa e, kwenye basi lao wakisafiri kuelekea wajia kaskazini mwa Kenya, na walikuwa wanarejea kazini baada ya likizo fupi asasan, wakilenga kufanya kazi wakati huu wa msimu wa sherehe na wakapoteza maisha yao. Na maafisa wa polisi wamekuwa wakifanya uchunguzi kubainisha ilipokuwaje, ikaeleweka kwamba kulikuwa na maafisa wa polisi na mara, inasemekana kwamba wakati washambulizi, wale washambuliaji waliwatenga wale watu wa, wa asilia wa kaskazini ka, ka, ka, mashariki ni kuwachukua hawa ambao walionekana wageni na kuwapiga risasi e, moja kwa moja, na kwa mazingira ambayo uh, yapo hivi sasa, maanake kama ulivyogusia kwamba utaratibu ni mabasi kujikusanya kwa kikundi na kupewa uh, ulinzi na wana usalama wa Kenya. Kwa mazingira y ya, ya leo, shambulizi hili jinsi li, lilivyotokea uh, uh, ina, inaonekana kwamba hili swala halikufanyika hatujapata kuelewa vizuri kwa sababu huwa ni kawaida, hata kama ni magari ya binafsi, hata kabla ya matukio haya washambulizi, kuwa ni kawaida, maafisa wa polisi wanaweka vile zile zinaitwa kama roadblock, wanafanya upekuzi, uchunguzi wa kila mara, na wanafanya doria za kila mara katika hiyo hey, barabara, lakini ni sehemu ndefu sana na ndao, ni sehemu ambayo ni msitu, msitu ambayo ni mzito sana, na labda wanaweza kuwa walishika doria sehemu moja na wakakosea kule kwengine, lakini sijabainisha ni vipi, kwa sababu hayo mabasi huwa yameandamana na maafisa wa polisi ndani. Labda wakati wa tukio hilo wao walishambulia, na kwa sababu inasemekana walishambulia walivizia wakashambulia na kutoroka. Taarifa za awali zilikuwa ni kwamba mabasi hayo yametekwa nyara, lakini ripoti zilivyoendelea kutokea ni kwamba walishambulia tu, risasi ikamiminiwa basi na wakatoroka wale wahusika, na papo hapo maafisa wa jeshi waliondoka. Wa jeshi wa sasa, sijaelewa kabisa ikiwa jeshi lilikuwa limetoa ile doria ambayo iliwekwa kila mara ama imekuwa ikifanya kama kawaida na hili tukio limetokea baada ya siku mkesha wa, wa siku ya tarehe moja, kijana mmoja ambaye anatuhumiwa kuwa mwanachama eh, wa al-shabab alikuwa amerejea Kenya, alipigwa risasi. Anasema inadaiwa kwamba alifatwa na watu ambao akujulikana, akapigwa risasi kichwani na akauawa. Huyu kijana anafahamika kama Umar Salim Unda mwenye umri wa miaka ishirini na saba katika mji wa Malindi. Malindi ni kama kilomita sitini na mbili kutoka hapa, uh, mjini Mombasa. Na dade, labda tuko tunakamilisha kwa taarifa ambazo za kina kweli kweli ambazo umetupatia kwa kutoka kwa hili uh, tukio ambalo limetokea bado linaendelea uh, kushangaza umma uh, wa Kenya na kimataifa vile vile, kwani Alshababu uh, wamekuwa wakishambulia mara kadhaa uh, nchini humo, lakini kiujumla mazingira ambayo yapo katika maeneo karibu na msitu ama, ama vijiji ama miji ama iko karibu na msitu huo ah, hali ikoje kiujumla katika kuratibu usalama kwa mujibu wa polisi ama jeshi la Kenya? Nam, kuna doria za kila, za mara kwa mara zinafanywa na idara za, za. Nam, naona simu ya mwenzetu Libert Adede. E, imekatika e, lakini tunashukuru sana a, kwa kile ambacho ametueleza, lakini taarifa ambazo amezigusia ni kwamba jeshi limefanikiwa kuwaua e, wanaosadikiwa kuwa wanamgambo wa kundi la Al-Shabaab watu hao wanne, ambapo wamemkamata mmoja katika shambulizi e, kutokana na shambulizi la basi katika kaunti ya Lamu ambapo mratibu wa mkoa wa Pwani, John Elungata, alitoa ripoti hiyo, ikiwa ni saa kadhaa baada ya kutokea shambulizi katika eneo la Nyongoro, sehemu inayodaiwa kuwa mbaya sana kutokana na uwepo wa wanamgambo wa kundi la Al Shababu ambao wanavizia magari ya abiria ama vikosi vya usalama kufanya mashambulizi, ambapo watu watatu waliuawa na wengine kujeruhiwa vibaya watu ambao wanashukiwa kufanya shambulizi hilo ni wanamgambo wa alshabab kutokea nchini uh, Somalia. Basi hilo lilikuwa likielekea Lamu kutoka uh, Mombasa. Magaidi uh, wanaendelea kujaribu uh, kusimamisha uh, mabasi kwa nguvu. Wamekuwa wakifanya hivyo mara kadhaa, lakini kwa tukio la leo dereva alifanikiwa kukimbia, na ndipo walipoanza kufyatua risasi hizo za rashasha kwenye basi na hatimaye kusababisha vifo vya watu watatu na kuwa uh, watu kuwa watu, watu watatu na kujeruhi wengine wengi. Tunakamilisha sehemu hii ya kwanza ya kipindi hiki. Tutakaporejea tutaingia katika sehemu ya pili ya kipindi cha kwa undani. kipindi cha kwa undani ambapo katika sehemu hii tunaangalia hatua ya mahakama ya hakimu mkazi Kisutu jijini Dar es Salaam e, kumnyima mwandishi wa habari za uchunguzi Eric Kabendera ambaye yupo rumande ruhusa ya kwenda kumwaga ama kumzika mama yake. Mama yake Kabendera Bi. Verdiana Mujwahuzi alifariki dunia siku ya Jumanne, ya Jumanne ya tarehe 31 Desemba mwaka 2019 katika hospitali ya Amana iliyopo katika manispa ya Ilani. La jijini Dar es Salaam ambapo hali hiyo imesababisha kuzua mjadala mkubwa, ambapo hakimu aliyetoa hukumu hiyo mhakimu mkuu uh, Janet Mtega alisema mahakama hiyo haina uh, mamlaka. Lakini kwa kupata kujua undani wa shauri hili, nikazungumza na mmoja wa mawakili wa Eric Kabendera, Jebra Kambole, na nikataka kumuuliza kwanza, uh, hoja ya msingi ambayo mahakama uh, walichozungumza walio, walio, ni nini hasa? Uh, mahakama yenyewe mahakama mkazi Kisutu imesema kwamba haina mamlaka ya kusikiza shauri hilo kwa sababu shauri hilo <laughs> ni la hujumu uchumi na yenyewe ina mamlaka ya kuanisha tu mashauri. Lakini pamoja na maamuzi hayo, haikwenda kwenye hoji za msingi, ambayo si tu ijainisha sababu hasa kwa nini si waskilini muhimu <laughs> kwaeliki kuhudhuria mazishi au kumwaga mama yake mzazi. Kwa hiyo walisema tu kwamba mahakama haina uwezo wa kusikiliza maombi yetu sisi lakini, maombi yetu sisi yalikuwa ni kwamba Eric aweze kupata fursa akiongozana na maskari kuweza kumwaga maaake siku ya Jumaa, siku ya kesho saa sita mchana. Basi, kile ambacho unaweza kutueleza vilevile vile katika uh, yale ambayo mliainisha kwenye mahakama kwa ajili ya kupata ruhusa hiyo, uh, kwa Eric Kabendera, mlikuwa mnafahamu kabisa kwamba mahakama ya Kisutu haina mamlaka hayo ama, uh, shauri lenu nyinyi lilikuwa limejikita kwenye nini hasa? Kwanza kabisa kesi hii mahakama ya Kisutu na kesi hii itaenda mahakama kuu pale tayari ijakamilika, ao mahakama kuu pale, lakini tunaamini mahakama ya Kisutu ilikuwa na mamlaka kwenda kuzika mama yake, kwa sababu mahakama ya Kisutu hiyo hiyo ndo ilishikilia maombi yetu ya hoja ya Eliki kwenda kupatia matibabu. Ni mahakama hiyo ya Kisutu ambayo huwa inailisha shauri na ni mahakama hiyo ya Kisutu ambayo imesema Eliki aende gerezani arudi, aende akatibie katibie arudi kwa hiyo tunaamini kwamba bado ilikuwa ina mamlaka ya kufanya hilo, na hoja zetu ilikuwa ni kwamba kwanza kabisa, kuweza kumwaga mama mzazi ni kwa mujibu wa katiba, kwa sababu ibara ya kumi na sita ya katiba yetu Jamhuri ya Muungano wa Tanzania inasema kila mtu ana haki ya faragha yake yeye na faragha ya familia yake yeye. Faragha ni pamoja na kuaga na kuheshimu miili ya marehemu. Lakini pia ibara ya kumi na tatu za dogo ya sita ya katiba yetu inasema kila mtu adhanie kwamba hajatenda kosa mpaka pale atakapothibitika. Kwa hiyo unavyoona kumwadhibu kwa kutohudhuria maziko ya mama yako ni kama vile unafikiri ameshatenda kosa, kumbe bado unapaswa kuzania kwamba hajatenda kosa. Lakini maengeuema basi kumwaga maji hapo Dar es Salaam, ambayo ni karibu na gereza wapegerea mchana, ambao ulinzi unakuwa mkubwa zaidi ya polisi, na kusema kwamba mashtaka ambayo anamkabili liikia mashtaka ambayo anahusisha vurugu au uvunjifu wa amani, na tangu amekamata hajawii kuonyesha tabia wakitaka kukimbia au kutaka kutoroka, hivyo aniza mahakamani kwa mujibu wa sheria kama ulivyoainisha, uh, vifungu mbalimbali vya katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, uh, utaratibu huu unaonekana ni wa nadra sana kwa kile ambacho kinaelezwa. Endapo mahakama ingekubaliana na shauri lenu, uh, hili swala lingeratibiwa vipi? Sasa kwa sababu hili ni kweli, haya ni maeneo ambayo watu wengi wanapojua, lazima tuiegeshe jambini kwamba hii kinapasa kuwa kinafanyika, na mara zote ni magereza alikuwa wanachukua wanampeleka hospitali, wanamwondosha. Kwa hiyo sio jambo ambalo ni waajabu au geni, maeneo mengine duniani kote inafanyika. Ni hapa tu Tanzania kwamba watu hawana tabia ya kufanya maombi ya namna hiyo, lakini ni jambo ambalo linawezekana, ni jambo ambalo linaratibika, kwa sababu e yuko chini ya magereza na ni magereza ambayo wanamleta mahakamani, wanamtoa, wanampeleka hospitali, wanamjisa gerezani. Kwao ni kuluu za kumweka pale, anahudhuria jambo lake, akilimaliza anamokabona mahakamani, anahudhuria na lakini tukirejea kwenye uh, kesi yenyewe ya msingi hivi sasa, uh, kile ambacho kinaendelea juu ya kesi ya uh, Eric Kabendera ni nini hasa, yeah? bado tunaendelea na na upande wa serikali kufanya mazungumzo, kwa sababu kesi ya namna hii ukiacha iendelee kama ilivyo, hiyo tayari kukaa miaka mitatu miaka minne miaka mitano bila kukamilika. Sasa kitu kama hicho kwa mtu ambaye kama Eriki mgonjwa, hawezi kutembea vizuri, miguu imekuwa na shida, halafu kuwacha kumwacha kumwacha akae miaka minne mitano, tuliona hicho sio sawa. Kwa hiyo tuliamua kuaa Tulifikia -ch -ch na tukafanya majadiliano baadhi na ndugu, tukaona ni vizuri tuingie kwenye mazungumzo kwao. Bado tuko kwenye mazungumzo na upande wa serikali na wao wamesema hivyo kwao. Tutakapokubaliana, basi tutajulisha mahakama. Inshala, anaweza labda wakakubaliana mapema au vyovyote vitakavyokuwa, tutatoa taarifa. Lakini maombi yenu uh, ya awali ilikuwa ni kwenda kwenye ibada ya kesho, ama ikiwezekana vilevile Eric ya safiri kwenda uh, kwenye maziko yatakayofanyika Bukoba. Tuliomba tuliomba ombi wetu wa msingi ulikuwa ni kuhudhuria na kumwaga mama yake kwa siku ya kesi, kwa sababu tulijua suala la kwamba Bukoba lingekuwa linge ni complicated zaidi au lingekuwa linge ni gumu zaidi kuliko kitendo cha mtu kumwaga mama yake hapo ndani ya muda mfupi mchache, muda wa mchana, ilikuwa ni rahisi zaidi kuliko kumsafirisha mpaka Bukoba. Na kwa hivi sasa hili swala limesha uh, kataliwa na mahakama hiyo ya Kisutu uh, kwa maana hiyo ni jambo ambalo mmesha kubaliana nalo na hamtoendelea kuendelea uh, kuendeleza kulio ba ama ni nini kwa sasa hivi? Kwa sababu watu wengi wanataka kufahamu, je, ni kwamba ndo mmeshakata tamaa kabisa juu ya kutaka kuona kwamba Eric anafanikiwa, uh, kumwaga mama yake ama kumzika mama yake ama bado kuna maswala ambayo mnadhani mnataka kuyafanya? Ni sisi tulichoona ni kwamba maamuzi ya mahakama, na kama unakuwa hujaridhika unachukua hatua za maneno ya kisheria, lakini kwa muda mkubwa ambao tuko nao, tukasema ni vizuri mbu vizote tumezielekeza zaidi kwenye kukusanya michango, kuakisha kama mamimaki ya Eric, tukona tunamhifadhi kwa vile ambavyo Eric alikuwa anataka au alikuwa anaishi kwamba ahifadhiwe vizuri, na kwa hizi makubwa sana. Kwa hiyo jambo ambalo tunaendeleza kama endapo zitatokea tutaia kati ya vifaa au kuchukua hatua zingine, itakuwa ni jambo la baadaye zaidi, na sijui kwa sheria iko vipi. Manake ili linalotaka kukuuliza nilizeka nina uh, shangaza kidogo, uh, hakuna utaratibu ambao mnaweza kuomba, uh, pengine hata mwili wa mamake Eric ukafika maeneo ya karibu na gereza na gereza likamwachia angalau kuwaga tu, uh, mwili wa mama yake na uh, yeye kurejea gerezani? Hakuna sheria ni masaa tu ya kitaratibu, lakini naamini kwa, kwa, kwa mfumo wetu tuliokuwa nao hapa sasa baada ya mwamuzi wa mama hiyo sidhani kama Uh, upande wa magereza unaweza ukawishi kitu cha manero kwa sababu ni jambo la kiutawala zaidi, la kiutawala zaidi kwamba magereza wakia magereza waone hizo inafaa, lakini kwa sasa kilani kama wanaeza wakafanya hiyo, lakini kama wangetupa hiyo kuso kitu kama kufanya hivyo sana kwa kile ambacho mahakama leo imekieleza. Uh, lini tena mnarejea mahakamani na uh, kile ambacho mnatarajia kukisikia kutoka mahakamani mtakaporejea tena ni nini? Maanake kama ulivyogusia kwamba shauri hili linasubiri Uh, uchunguzi ukamilike. Tunakuja tena mahakamani siku ya tarehe kumi na tatu mwezi wa kwanza mwaka elfu mbili na ishirini ambapo tutakuja kutaja tena na kuona hayo mazungumzo yamefikia wapi juu ya Eric Kabendera pamoja na serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. nam basi, huyo ni uh, Jebra Kambole ambaye ni mmoja kati ya mawakili wa mwanahabari Eric Kabendera ambaye anakabiliwa na mashitaka ya uhujumu uchumi ambaye vilevile mama yake kama wiki mbili tatu zilizopita, alionekana katika vyombo vya habari akimwomba Rais wa Tanzania John Pombe Magufuli aweze kumsamehe mwanaye na kumtoka, kwa kuwa Erick Kabendera ndio amekuwa aki meuhudumia na mama huyo amefariki dunia. Na shauri hapo ilikuwa ni kutaka kwenda kuomba eh, Erick Kabendera ahudhurie kwenye ile ibada ya kumuaga mama yake, lakini mchakato uh, wa mahakama umepinga shauri hilo na kile ambacho kinaonekana kuendelea kwa upande mwingine wa kesi hiyo. Aa, katika yale ya masuala ya makubaliano baina ya mahakama na upande wa utetezi inaelezwa kwamba, um, upande wa mashtaka ulisema kwamba upande wa utetezi umekamilisha marekebisho katika maombi yao waliotakiwa kuyafanya. Hivyo mchakato huo unaendelea na kama, kama alivyogusia hapo uh, Uh, Kambole Jebra kwamba kesi ya Kamendera itasikilizwa tena eh, mara baada ya kuahirishwa kwa takribani mara kumi eh, na leo pia imeahirishwa kwa kupangiwa kusikilizwa tarehe kumi na tatu ya Januari mwaka huu wa 22. Shukran kwa kuwa nami, naitwa Idi Ligongo, endelea eh, kuwa nasi eh, hapo kesho na hapo baadaye vilevile katika matangazo yetu kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, na shukran kwa kuwa nasi. Naam, ni mimi mtangazaji wako Khadija Riame ambaye nimekuletea marudio ya kipindi cha kwa undani, nikikuaga hadi wiki ijayo na kuacha na ufurahike na burudani safi