Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Hujambo, msikilizaji wa VOA Express mahala popote pale unapotusikiliza, tunakukaribisha katika dakika 30 za matangazo haya yanayokujia kila siku ya Jumatatu mpaka Ijumaa sa kuanzia saa 10 na nusu alasiri kule Afrika ya Mashariki, saa 9 na nusu Afrika ya Kati, na hapa mjini Washington DC leo hii ni saa 2 na nusu za asubuhi, Januari 13, mwaka ni wa 2020, na naitwa Mkamiti Kibayasi. Sawasawa, sawa kabisa msikilizaji, na mkamiti kibayasi yuko peke yake ndani ya nyumba msikilizaji. Nimekusha ja tele kama vile pishi la mchele, ikiwa ni asubuhi eh, kibaridi sio kikali. Hii leo asubuhi mambo si mabaya kabisa hapa Washington DC, msikilizaji. Tunaangalia mambo mengi yanaendelea leo Afrika ya mashariki na maeneo mengine duniani, ambapo hii leo tunaangalia huko Al Shababu wafanya shambulizi jingine huko uh, nchini Kenya. Nini ambacho kinaendelea hivi sasa? E, taungana na mwandishi wetu kujua hali halisi e, baada ya walimu watatu kupoteza maisha kule nchini Kenya. Vilevile vile tutakuwa huko mjini Mombasa, ambapo kuna maandamano yalikuwa yakifanyika ya kupinga mpango wa serikali wa usafirishaji wa mizigo kwa njia ya reli kutoka bandari ya Mombasa, na hatimaye polisi kutawanya maandamano hayo kwa kutumia pia uh, risasi za kutoa machozi. Tutakuwa naye mwandishi wetu uh, Josephat Kioko kutujuza kile kinachoendelea. Tutakuletea habari muhimu za dunia. Vilevile vile leo Jumatatu tutaangalia maswala ya teknolojia katika ajira. Bila shaka bila shaka, mkamiti unaambiwa, kama unaweza kusoma jambo fulani la teknolojia, unajua kama unaweza ukajipatia kazi nje ya nchi yako, hasa hapa Marekani kuna teknolojia ambazo ukiingia zinakutafuta. Lakini unafanyaje na hali hiyo? inawezekana vipi? Tutazungumza, mtaalamu huyu wa teknolojia atueleze zaidi. Vilevile tutakuletea kipengele cha burudani. Hivi tunavyozungumza, basi sande, unajua Nama. Na kule London eh, familia ya kifalme inakutana kujadili suala zima zito la Prince Harry na mkewe Meghan Markle kusema kwamba wanajitoa katika shughuli za ufalme na wanataka kuanzisha mradi wao wa kujitegemea ambao utawaingizia fedha wao binafsi. Hali kadhalika, tutasikia basi unajua katika mchezo wa tenis, yule nguli wa tenis Serena Williams mm. ametangaza leo kuchangia zawadi yake yote ya ushindi. Nitakupatia habari kamili baadaye kidogo, endelea kusikiliza VOA Express kutoka studio namba 15 hapa mjini Washington DC. Tayari katika laini ya simu tunaye mwandishi wetu Josephat Kioko kutoka kule Mombasa. Habari za wakati huu, Josephat Kioko? Niko salama sana mkamiti. Na wewe habari ya Jumatatu? Jumatatu hapa ni nzuri kabisa, imeanza kwa salama salimini. Aa, baridi sio kali sana. Sande Shomari leo, naam, leo kuzuri kwelikweli kweli <laughs> hapa. Tunashukuru sio baridi ile ya kuchinja mtu. Basi mambo si mabaya, moja kwa moja. Basi Josephat Kioko amekuwa akifuatilia, tunaambiwa kwamba maandamano unasema yametokea huko na polisi hatimaye kufurumusha mabomu ya machozi. Kisa na maana ni nini hasa kilichopelekea e, timbwili hilo? Sababu kubwa ni kwamba wafanya biashara walioanza maandamano mwishoni mwa mwaka jana, ikiwa ni sahii tunasema ni wiki ya kumi na sita hii, walisema wanarejelea tena yale maandamano na vilevile walikuwa wakiapanga kila Jumatatu. Wamerudi wakiwa wana, wanaongozwa wana, wakereketwa wa kutetea haki za kibinadamu, na, na asubuhi ya leo wakajitokeza tena katika barabara kuanza maandamano. Tofauti na miaka ya nyuma walikuwa wakiandamana kuelekea sehemu ya viwandani, leo wameelekeza maandamano katika bandari ya Mombasa kwa sababu wameanza katika bustani ya Urgarden iliyo na barabara inayopenya moja kwa moja hadi bandari ya Mombasa, na muda mfupi maafisa wa polisi wakaja wakawatawanya ikisemekana kwamba maandamano ya leo hayakuwa imeidhinishwa, hayakuwa imepata kibali, na hapo vurugu ikatokea. Hawa wanajiita First Action Movement ama wanasema ni hawa ni kuokoa Mombasa, wana mabango yameandikwa okoa Mombasa, kwa sababu ya kupinga biashara zao zikisafirishwa kwa treni mpya ya SGR kwa njia ya redi kutoka mombasa bandarini hadi Nairobi. Wanataka kampuni zenye trela ama malori ya kawaida eh, yaendelea kusafirisha mizigo na ambao msukumu wametoa tangu mwaka jana, lakini hili limekataliwa na polisi. Na hivi tukizungumza, kuna wachache wamekamatwa. Kufikia hivi, kundi limeelezwa kwamba idadi ya wa waliokamatwa ni wanne, na kuna mwandishi wa habari pia amepigwa katika ile hali ya eh, kupiga picha katika ile vurugu eh, ya maandamano sasa. Baada ya hapo nimezungumza na baadhi yao wakasema msimamo ni ule ule, kwamba hawatalegeza nia yao ya kuandamana. nimezungumza na baadhi baada ya maandamano ya kutimuka, tusikie vile ilikuwa mapema leo Mombasa. We! Mombasa we! Kama sisi tutategemea waheshimiwa, basi tutabidi sisi sote tufe. Lakini ile saini, kama sisi wenyewe tunaimani kwa, tutafanya maandamano kushindikiza ndugu zetu hawa, hili jambo halitakuwa. Tunataka serikali ipatie SGR Competence. Hilo ndo tunaomba kwa serikali. So biashara inaandaga pande mmoja, hii yao ni mbaya. Mwanzo hiyo ishu yao mwanzo ni illegal, hata kwa katiba ya Kenya. Hii mambo ya SGR tangu iletwe hapa Mombasa imetwadhiri pakubwa sana. Tulikuwa tumetegemea sana watu wa clearing, lakini tangu rais afunge ma CFS, sisi kama bodaboda tunateseka. Kile mahali unaenda kuuliza kazi hakuna, maanake SGR ishachukua kazi yote. Eh, asante sana. Josephat Kioko, kwa ripoti yako hiyo. Uh, sasa baada ya polisi kutumia uh, gesi ya kutoa machozi hii leo, je, uh, waandamanaji wameonekana kushtushwa au bado wanaeleza kwamba uh, Jumatatu ijayo wataendelea na maandamano mengine? Walitoroka wakatapakaa, na wamesema Jumatatu ijayo wanarudi tena pale pale, na hivi baadhi yao wamekwenda katika kituo cha polisi, kwa sababu mkurugenzi wa shirika la haki Africa Hussein Khalid na wenzake ndio waliotiwa mbaroni na polisi na kupelekwa katika kituo cha Centro, na hawa wanasema hawatalegeza kamba, msukumo huu utaendelea mpaka serikali isikie kilio chao cha kibiashara. Shukrani sana Josephat Kioko, tutaendelea kufuatilia swala hilo moja kwa moja basi, bado tukiwa kule nchini Kenya. E, shambulizi la wanaoshukiwa kuwa wanamgambo wa Al-Shabab waliopelekea walimu watatu kupoteza maisha. Tuungane basi na mwenzetu aliyeko kule nchini Kenya, Huba Abdi, tueleze hali halisi, polisi wanaeleza nini mpaka hivi sasa? Naam, asante sana mwenzangu, mkiwa kule Washington DC. Nchini Kenya tumeshambuliwa tena na kundi ambalo linadaiwa kuwa ni la kigaidi la Al Shabab. Shambulizi la kuamkia leo limefanyika katika jimbo la Garissa, eneo ambalo linaitwa Kamuda, ikiwa ni kilomita ishirini na tano kutoka mji wa Garissa, na tumepoteza au Wakenya watatu wamepoteza maisha yao. wa hawa ni watu ambao walikuwa wanatumikia jamii, kwa ufupi walikuwa ni waalimu na wamefariki wa kushambuliwa na kundi hili ambalo lilikuwa linavamia pia kituo cha polisi eneo hilo, na vilevile kundi hili limeharibu mitambo ya mawasiliano. Kumbuka haya yote yanajiri tu baada lingine kutendeka katika mita chache sana katika kambi ya wakimbizi ya Dadaba ambapo watu wanne waliuawa na wengine kujeruhiwa. Lakini la muhimu au jambo kuu zaidi hasa katika shambuli hizi la leo ni kuwa ni walimu wameuawa. Kwa hivyo, sekta ya elimu katika eneo la kaskazini mashariki linaendelea kuanguka na Wakenya wengi katika mitandao ya kijamii wamelalama sana, huku serikali ikijiweka sana na mambo kama vile ya BBI, hali mashambulizi yanaendelea kutekelezwa nchini Kenya, ikiwa hili likiwa ni tunashambuliwa sasa karibu takribani zaidi ya mara tisa. Naam, na pengine mpaka sasa, nini ambacho serikali inazungumza kama hivyo ambavyo wananchi wana wasiwasi? E, sekta ya elimu inapata matatizo, kwa sababu si mara ya kwanza kupata mashambulizi kama haya wao wanasema mikakati gani inayowekwa kupambana na hatua hii na mambo kama haya? Serikali kama ilivyo kawaida, huwa inasema inaendelea kukabiliana na kundi hili na itasaidiana na wananchi ili kuzuia mashambulizi zaidi, lakini Wakenya au wakazi wa eneo hilo wanaona kwamba Sekta hii ya elimu bado haijatiliwa maanani, hasa ya kaskazini mashariki mwa Kenya, na walimu sasa wanatishia kuondoka. Tayari shule ya Tareho ambayo shambulizi lilifanyika wiki jana na watoto wanne wakafariki, tayari limefungwa na shule ya leo ambayo ilivamiwa pia, walimu tayari wanaweza kuondoka. Kwa hivyo inatia hofu katika shule zingine ambazo ziko katika eneo hili la kaskazini mashariki mwa Kenya. Basi ni kushukuru sana Huba Abdi kutoka kule nchini Kenya. Tutaendelea kufuatilia suala hilo, na sasa tuelekee kwenye habari za dunia. Katika habari za dunia, msemaji wa ofisi ya mwendesha mashtaka nchini Angola amesema leo kwamba mahakama bado haijachukua hatua yoyote ya kushikilia mali zilizo nje ya nchi za Isabel Dos Santos, ambaye ni tajiri mkubwa barani Afrika na pia binti wa aliyekuwa rais wa taifa hilo Eduardo Dos Santos. Kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters, hatua dhidi ya Dos Santos, mme wake Sindika Dokolo pamoja na mshirika wao Mario Da Silva haitachukuliwa kama makosa ya ufisadi, lakini inahusiana na deni la serikali. Msemaji huyo kwa jina Alvaro Joao amesema kuwa watuhumiwa wanazo njia kadhaa za kusuluhisha suala hilo zikiwemo kulipa deni linalodaiwa na serikali au kusubiri uamuzi wa, wa mahakama. Wizara ya mambo ya kigeni ya Russia imesema kuwa viongozi wa serikali mbili hasimu za Libya wanakutana leo Jumatatu kwenye mji wake mkuu wa Moscow. Fayez al-Sarraj ambaye ni kiongozi wa serikali inayoungwa mkono na Umoja wa Mataifa ya GNA na Khalifa Haftar anayeongoza jeshi la kitaifa la Libya LNA watashiriki kwenye mkutano huo. Maafisa wa Russia na Uturuki pia wanasemekana kushiriki kwenye mkutano huo unaonuia kuleta uthabiti nchini Libya. Taifa hilo lilitumbukia kwenye machafuko baada ya kifo cha kiongozi wake wa muda mrefu Muammar Gaddafi, na hali imedorora zaidi katika miezi ya karibuni baada ya Haftar kuanza mashambulizi yanayolenga kudhibiti mji mkuu wa Tripoli. Rais wa Marekani Donald Trump amesema kuwa hajali sana kuhusu uwezekano wa kufanya mazungumzo na Iran baada ya wiki mbili za malumbano pamoja na vikwazo vipya vya kiuchumi dhidi ya taifa hilo. Mshauri wake wa usalama wa taifa Robert O'Brien wakati akizungumza kwenye kipindi cha televisheni ya CBS cha Face the Nation jana Jumapili, amesema kuwa Iran inaendelea kukabwa koo na kwamba maafisa wa wa Marekani watapata nafasi ya kuongeza shinikizo dhidi yake litakalopelekea taifa hilo kuitisha mashauriano. Maandamano dhidi ya serikali yalizuka tena usiku kwa mki leo kwa siku ya pili nchini humo dhidi ya jeshi ambalo mwanzoni lilikanusha kuhusika kwenye ajali iliyoangusha ndege ya abiria ya Ukraine iliyowa watu wote 176 waliokwamo ndani ya ndege hiyo. Shule pamoja na shughuli za kibiashara kwenye mji mkuu wa Ufilipino, Manila, zinasemekana kubaki zimefungwa hivi leo kutokana na majivu yaliyokuwa yakirushwa kote mjini humo kutoka ziwa lenye volkano huku wataalam wakionya kwamba volkano huenda ikalipuka wakati wowote wa na kupelekea tsunami. Kwa mujibu wa shirika la habari la Roiter, maelfu ya watu wanaoishi karibu na eneo la Taao wamelazimika kuondoka makwao baada ya siku ya pili ya majivu hayo, kilomita 45 kusini mwa Manila, na zaidi ya watu elfu kumi na sita inasemekana kuokolewa kutoka kwa kisiwa hicho ambacho ni maarufu kwa watalii nchini humo Invasion. I I want to say, I keep yearning for your something, baby. Asanteni sana wasikilizaji, kipindi cha VOA Express moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani hapa Washington DC na aam, msikilizaji, vilevile tunapatikana kupitia mtandao wetu wa VOA Swahili.com. Hali kadhalika tunapatikana kwenye Facebook na Twitter. Ndivyo mambo yanavyokwenda ndani ya dakika hizi 30 za VOA Express. Sawasawa kabisa. Basi mkamiti, kama tunavyoangalia, tunaangalia maswala ya teknolojia hii leo na tumezungumza mtaalamu mmoja ya teknolojia aitwaye Bob Mwiti ambaye ni mwanzilishi wa kampuni ya Upstek America iliyopo huko Tampa, Florida, lakini yeye Bob ni mzaliwa wa Kenya. Anazungumzia kuhusu masuala ya utaalam wa kompyuta au IT wanasema, ikiwa ni mambo ya Oracle, mambo ya robotics. Sasa anaeleza kwa kifupi tu kwa mambo haya yako vipi na mengi, ni mambo mengi ikiwa ni pamoja na kwamba anasaidia wanafunzi kutoka nje ya nchi Afrika, hasa kule Kenya, kuweza kupata ajira hapa Marekani katika haya maswala ya teknolojia ya kompyuta. Hebu tumsikilize swala hili inafanyika vipi, akieleza. Kampuni yangu tunashughulika na mambo ya kufunza watu uh, teknolojia taaluma ya Robotics Process Automation, alafu tunafunza mambo ya Oracle, uh, teknolojia ya Oracle, alafu pia tunatafutia watu kazi hapa Marekani na pia tunaleta wanafunzi kutoka huko Afrika wakuje kusoma hapa Marekani. Unajua Bob, unaposema kwamba una kampuni ambayo inatafutia watu kazi. Mm -hmm. kuna watu wengi sasa hivi katika bara la Afrika, hasa vijana ambao wanatusikiliza kwa wingi hapa Mm -hmm. Wakitaka kujua hizi kampuni za kutafutia watu kazi mm -hmm, zinatafutia watu kazi vipi? Labda wo tuweze tofauti yako hasa ni nini, kusema kwamba kweli mi natafutia mtu kazi na kazi gani hasa, au ni kazi yoyote tu mradi amefika hapa? Hapana, uh, si kazi yoyote uh, mm -hmm. Kazi zenye tunatafutia watu hapa ni kazi za kiteknolojia, taaluma za Robotics Process Automation, RPA mambo ya robot na pia teknolojia ya Oracle mambo ya kuimplement project za, za system ya Oracle. Ku kujibu hiyo swali yako uh-huh. uh, kupata kazi hapa Amerika ukiwa huko, kama kama uko pande za Afrika si rahisi, mm -hmm. Uh, lazima upate Kamisa. Yeah, lazima ukuja kwanza ufike Amerika ndio sasa, kama uko Amerika ndio uweze kufu, kufanya kazi huku, na kwa hiyo kwa sababu kuna vibali vya kazi, kuna visa za kufanyia kazi, kazi na hitaji zote hizo na zote zinalipiwa mm -hmm. Yes, hiyo uh, sasa inakuwa ngumu sana, so vile tunafanya ni kutafuta watu kutoka huko Afrika wenye wanataka kuja kusoma masters masters in technology la. Alafu sasa wakimaliza masters hapa, ndio tunaweza sasa kuwatafutia kazi ndio waweze kufanya kazi hapa Marekani. Sawa kabisa. Kwa hiyo hiyo yako ni ina umaalum kabisa kwamba kwanza uwe ni mwanafunzi wa kusoma masomo ya masters yes, au shahada ya uzamili uh. Ukiwa hapa Marekani unafaa uje usome, si uje kufanya kazi uh. Lakini sasa ukimaliza masomo hapa Marekani unapeangwa kibali cha kufanya kazi uh, kibali cha miaka tatu. Kama umekuja kufanya mambo ya teknoloji, utapata kibali cha, cha miaka tatu na Ukipata hiyo kibali ya miaka tatu ndio sasa tunatumia hiyo kibali kuweza kutafutia kazi ya teknolojia hapa Marekani. Asante sana. Huyo ni Bob Mwiti wa kampuni ya Upstack America iliyopo Tempa, Florida, akizungumza nasi Mkamiti. Basi hayo ndio mambo ya kuangalia katika maswala ya teknolojia, lakini vilevile vile Mkamiti, unajua kwamba Express bila ya muziki bado gurudumu halijakamilika bila shaka bila shaka tukiwa basi ndio kwanza ni jumatatu ya januari 13 mwaka huu wa 2020 tukiwa studio na furaha kubwa bila shaka msikilizaji popote pale unapotusikiliza na wewe pia una furaha basi tunakupatia kibao hichi kinaitwa Happy kutoka kwa Pharrell Williams akifanya vitu vyake pata vitu msikilizaji mambo hayo ya mambo hayo, msikilizaji, yeah, ni vitu vizito kabisa hivyo happy, na bwana mkamita atakisa kichwa vizuri kweli kweli. Yeah, jumatatu ambayo yuko happy ana, yeah, furaha kubwa kufanya vitu ndani ya studio hapa, sio mchezo msikilizaji, mambo mazito kweli kweli hayo yanakujia, yeah, kupitia hapa VOA Express Washington DC. Sadakta kabisa. Basi, baada ya kupata kibao cha happy kutoka kwa Pharrell Williams ni wakati wa kupata pia masuala yanayoendana na burudani. Bila shaka, bila shaka, hayo ndio masuala mazito Mkamiti, ambao unaangalia kwa makini. Tuambie, <laughs> Mkamiti, vitu vinavyotamba katika burudani, vitu vinavyoendelea leo Leo si Marekani tu, ni dunia huh, kwa jumla, manake kila unapofungua televisheni, mitandao ya kijamii inamzungumzia Prince Harry na mkewe Meghan hivi tunavyozungumza. Hmm, no, tayari uh, Queen Elizabeth uh, wa Uingereza pamoja na wana wa kifalme wengine huko Uingereza wamekutana leo Jumatatu kuzungumzia kwa kina taarifa ya Prince Harry na mkewe Meghan uh, waliotoa Jumatano iliyopita kupitia mtandao dao wa kijamii hali kadhalika, kwenye tovuti yao kwamba watajitoa kwenye shughuli za kifalme na kwamba uh, sio kujitoa tu, ni kwamba wawili hao wana mpango kwamba watatenga muda wao wa kazi zao. Uh, kati ya Uingereza na Amerika ya Kaskazini, japokuwa haijaeleweka bayana wanaposema Amerika Kaskazini ni Marekani pekee au wataamia Kanada, haijaeleweka. Na pia wanandoa hao wanataka kujikita zaidi katika mradi wao binafsi ambao utawaingizia uta fedha zao binafsi E, ili waweze uh, kuendesha maisha yao pamoja na kuwafikia kusai, au kusaidia jamii zaidi kwa kina, basi sasa limekuwa uh, ni gumzo kwa muda mrefu uh, na kama tunavyofahamu kwamba uh, Prince Harry yeye alikuwa ni mtu wa sita katika mlolongo ule wa kurithi ufalme na limekuwa jambo la kushtusha sande. Ukiangalia mm -hmm. mitandao mfano NBC wanaelezea kwamba kwa mba, uh, muda mrefu haijawahi kutokea kitu kama hiki. Sasa Prince Harry anavyosema hivi, anamaanisha nini au anataka kufanya nini? Basi kumekuwa na mjadala wa hapa na pale, lakini tutapata maelezo zaidi. Kikao hichi cha wana ufalme kikiongozwa na malkia Elizabeth uh, kimejadili nini, kinataka nini, na katika huo mkutano inasemekana pia uh, Prince Harry mwenyewe atahusishwa, uh, hali kadhalika Megan pia naye atahusishwa, pamoja na watu wa karibu sana watahusishwa kwenye mkutano huu na kutaka kujua kile ambacho wamedhamiria uh, kukifanya na kama tunavyofahamu basi, uh, Megan alikuwa yupo Canada pamoja na mtoto wao Archie uh, katika mapumziko hayo ya kwao ya takribani uh, wiki sita tangu uh, mwishoni mwa mwaka mpaka wakati huu. Tukiachana basi na ripoti hii ya uh, uh, mwanamfalme uh, Prince Harry na mkewe kuna habari za kimichezo kwamba mwanadada yule mkongwe wa tennis kwa wanawake Serena Williams leo hii basi naye ametangaza kuchangia zawadi yake yote ya ushindi wa mashindano ya ASB Classic kwenda kwenye harakati za kukabiliana na moto uliotokea uh, huko nchini Australia. Ni zawadi yenye thamani ya dola milioni 43. Uh, kama unafuatilia vyema, basi masuala ya tenis ni kwamba Serena ameshinda kombe lake la kwanza toka arejee uwanjani baada ya kujifungua binti yake, na amepata ubingwa wa ASB Classic katika fainali aliyocheza na Jessica Pegula katika seti zote na kuonyesha makali kwamba bado yumo kwenye mchezo huo na makali yake bado yapo pale pale, pale licha ya kuwa mama mwenye mtoto mmoja. Utakumbuka kwamba alishacheza no. na wasichana wengine Serena uh, kidogo akawa na wakati mgumu katika kuhakikisha kwamba anapata ushindi au anacheza kama vile ambavyo alivyokuwa akicheza siku za nyuma. Baadhi wakawa wanatoa maelezo kwamba, Serena, pengine huu ni wakati ukapumzika katika tenisi, ukawachia watoto vijana wanaoibukia. Lakini sasa kupitia basi uh, ASB Classic ameonyesha umahiri kwamba bado yumo Watu wanafanya makosa lakini uh -uh. Kwake yeye kwenye mpango mzima wa tenis bado ana ukabili vizuri sana yaani, anakwambia hiyo ni kwamba wengine wanasema uzee unapunguza, kumbe anakwambia uzee <laughs> ni dawa, wanazungumza <laughs> unaz. kwamba ukiwa uzee, na uzee na uwezo zaidi mm -hmm. Mambo yanakuwa makubwa zaidi. Bila shaka, bila shaka, mkamiti, basi ni hayo ambayo nimekukusanyia katika maswala ya burudani hii leo, na ukitaka kujua mambo mengi kuhusiana na burudani hakikisha unaangalia kipindi cha Zulia Jekundu na VOA Swahili ukiwa naye Harrison Kamau, bila shaka, bila shaka. Vile vile mkamiti, basi katika hayo hayo mambo yanayotamba kwenye mitandao ya kijamii ni mengi kwelikweli kweli, lakini moja hapo ambalo wewe umeligusia hapa la mwanamfalme heri na mkewe, inasemekana kwamba kwa mujibu wa Sunday Times alisikika Heri akizungumza na mkuu au wa CEO wa shirika wa kampuni ya Disney Bob Iger, akimwambia mke wangu unajua anafanya kazi za voiceover, anapenda kufanya kazi za kuingia studio na kusoma maneno labda ya filamu eh, eh. au ya michezo na vitu kama hivyo, na mkuu wa wa Disney akashtuka, oh, kweli, sikujua kwamba pengine kuna mpango hapo unatengenezwa wa yeye yubibie kurudi kufanya kazi na Disney. Kama unaofahamu mke wa mwanamfalme huyu alikuwa mwigizaji mm -hmm. Eh, kwa hiyo pengine akarudi, eh, kwenye shughuli hiyo, wengi wakigusia kwenye mitandao ya kijamii vilevile vile mkamiti kutoka huko kule nchini Uganda, maafisa wanasema wamekamata mwanamke mmoja alikuwa akivuka mpaka kutoka Kongo, kayoba mzigo kama vile kayoba mtoto, unajua mm, madoli yalojaa vitu, lakini ilikuwa kama doli kayoba mgongoni. Kumbe wanasema alikuwa doli mle ndani, kajaza vipodozi haramu, amevifungasha na kuvivalisha kwenye nguo ya mtoto ambayo ilionekana kama vile mtoto mdogo kayoba nyuma ya mgongo wake. Kumbe pale, ndugu yangu, kuna vitu vimefichwa ndani, ule mama amekamatwa. Humomo kwenye mitandao, kiungo wa Liverpool Fabinho amemkaribisha, anasema nyota wa Paris Saint Germain Kylian Mbappe, anamwambia bana, njoo wa karibu, jiunge na majogoo wa England hawa, Liverpool yivo wote nyuma. kwa sababu gani? anasema hivo kwa sababu walicheza wote miaka ya nyuma walipokuwa timu ya Monaco kule Ufaransa basi anaota kama ndoto vile kumwomba kwamba pengine waungane pamoja, mm, pale Anfield lakini kitu ambacho si rahisi, wataalamu wa soka wanakuambia. Vile vile, kiongozi mstaafu wa kanisa Katoliki, Papa Benedict ametetea swala makasisi kutofunga ndoa. Alikuwa akizungumza amrithi wake akisema kwamba hii si swala. Papa Benedict ameandika hayo kwenye kitabu chake, anasema alichoshirikiana na Kardinali Roberto Sara. Lakini imetokana na nini? Anasema kwa sababu ya pendekezo la kuruhusu wanaume waliooa kuweza kuwa makasisi pendekezo hii ilitolewa na Papa aliyepo madarakani sasa. Basi akaona kwamba hapana, yeye Benedikti pamoja na kwamba amestaafu, lakini amependa kugusia swala hilo. Basi Mkamiti, muda nao unakimbia sana, moja kwa moja tukamilishe express langu. Jina Sandey Shomari, naitwa Mkamiti Kibayasi, tunakutakia kila la heri.