kutoka studio kumi na tano hii ni voa express hii ni voa express moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la marekani washington dc siku ikiwa ni ya jumanne tarehe 28 mwezi wa januari mwaka wa 2020 jina langu harison kamau na mimi naitwa patrick nduimana kwa pamoja tuko tayari kuwaletea ripoti mbalimbali ambazo tumekuandalia msikilizaji wetu popote pale ulipo harison kamau kirusi cha korona au virusi vya korona kutoka china sasa vinaleta wasiwasi mkubwa katika nchi za Afrika Mashariki sasa, kuanzia China kuelekea pia hapa Marekani, Australia na mataifa mengine ya Ulaya. Kila mahali kirusi hicho kinatia wasiwasi wasi, lakini sasa kimebisha hodi kabisa kwenye mataifa ya Afrika Mashariki. Basi tutaungana naye mwandishi wetu huko Nairobi, hatatuelezea sababu kuna kisa kinashukiwa kwamba ni cha korona ambacho kimefanyika leo, atatueleza kwa kina nani aliye hospitalini na ni kwa nini wameshuku kwamba labda huenda, uh, mshukiwa yule akawa ana kirusi. Atatueleza zaidi kuhusiana nao, lakini wakati huo huo pia Tanzania Tanzania, tahadhari zinachukuliwa na imetangaza marufuku, aha, watalii kutoka China kuingia Tanzania, wamoja moja kwa moja kutoka China, kutoka China tu, basi Hizo ndio baadhi ya tahadhari za kwanza kwanza ambazo zimechukuliwa na mataifa ya Afrika Mashariki. Lakini sasa hivi kwenye laini ya simu tunaye uh, Kennedy Wandera, karibu sana kwenye VOA Express. Hebu tueleze taarifa hizi ambazo tumesoma kwenye baadhi uh, ya mitandao na vyombo vya habari kuhusiana na mgonjwa huyu ama mgonjwa anayeshukiwa kuwa na kirusi cha korona nini kimeendelea? E, ni kweli mwanafunzi wa miaka thelathini na nne inaelezwa kwamba alisafiri kutoka Uh, Wuhan kule kwa kule Uchina kule, kuingia Nairobi na hivyo basi, alipofika Nairobi kwenye ndege ya KQ inayofanya safari zake mara tatu kwa wiki kutoka uh, China hadi Nairobi, amekuwa na dalili zinazoonyesha kwamba huenda akawa na virusi vya uh, corona, na sasa tunavyozungumza, bado anafanyiwa uchunguzi kubaini wapo ni, ni dalili zinazoonyesha maambukizo hayo, lakini serikali ngani bado haijazungumza na vyombo vya habari kueleza chochote kinachoendelea mpaka sasa. Eh, Wandera, eh, kuna raia wengi wa Kenya ambako, ambao wana, wanafanya shughuli mbalimbali huko China. Miongoni mwao kuna wanafunzi ambao wanasomea huko China, hasa huko Wuhan ambako ndipo chimbuko la eh, kirusi hiki cha korona. Umebahatika uh, kuongea na baadhi ya, ya, ya wanafunzi nafikiri. Nkweli, ni kweli ni nimezungumza. Kenya kwanza ina zaidi ya wanafunzi themanini na watano kule Uchina wanaosoma, ambao wa, wa wamepelekwa na serikali ya Kenya kwa kupata mafunzo katika uh, uh, tasnia mbalimbali, lakini nimebahatika kuzungumza na mwanafunzi ambaye hakutaka jina lake litajwe, lakini ameeleza am, am, kwamba yuko katika uh, jiji la Wuhan kule ambako kuna chimbuko hili la haya maambukizi ya kirusi cha corona. Hebu tumsikilize anavyoeleza. Navyomsikia mwanafunzi huyu na, anasema... kumekuwa kume -anaeleza kwamba anajua sauti haisikiki vizuri na mm -hmm, anaeleza kwamba yeye pa, hawajapata nafasi ya kutoka nje maanake anaeleza kwamba jiji la Wuhan sasa limefungwa na hawatakiwi ku, kutangamana na watu tofauti tofauti, lakini nilimuuliza iwapo anamfahamu Mkenya ama raia yoyote wa Kenya ambaye huenda akawa pia ame aathirika uh, kutokana na maambukizi yake, lakini akaeleza ya kwamba uh, hamna taarifa zozote za wenzake ambao huenda wameambukizwa na uh, uh, kirusi cha korona. Lakini pia nilimuuliza iwapo wanapata usaidizi kutoka kwenye ubalozi wa Kenya Uchina. Hebu tumsikiliza anavyoeleza. Anaeleza kwamba kuna ushirikiano na ile ubalozi wa Kenya Wuhan ambao wanaendelea kuwafuatilia na kujua iwapo wako salama, lakini pia kuna taarifa ambayo ilitolewa na Wizara ya Mambo ya Kigeni hapa nchini Kenya E, ikielezea hali ilivyo kule Uchina ikieleza kwamba wanafunzi hao themanini na watano ambao wako Wuhan wanaendelea kuchunguzwa na wametoa maelekezo ya kuto uh, toka, toka nje, kila wakati, wakati bado kuna juhudi za kukomesha maambukizi hayo ya virusi vya korona. Asanti sana Kennedy Wandera, na kama nilivyokutokezea ni kwamba pia kwa mujibu wa gazeti la Mwananchi la Tanzania ni kwamba Tanzania ilikuwa ipokee maelfu ya watalii kutoka China, lakini wamezuiliwa kuingia nchini humo kwa mujibu wa bodi ya watalii, na ni kutokana na tahadhari dhidi ya kirusi hicho cha korona. Kwa hivyo ni habari ya mataarifa ambazo zinaendelea, na mataifa mengi yameanza kuingia katika kuchukua tahadhari na kadri yanavyoongezeka, na hasa mataifa ya ongezeka, na Afrika Mashariki na kati, tutaendelea kukujuza kutoka hapa sababu swala hili tuwakumbushe wasikilizaji wetu kwamba tunazungumzia tena kwenye barazani. Tumeuliza kwamba kuna tahadhari ambazo zimeanza kuchukuliwa ili kukabiliana au kuziwia virusi hivi visingii katika mataifa ya afrika mashariki haya. Moja kwa moja tunakwenda huko Kairo, Misri, tunaongana naye mwandishi wetu wa huko Misri, Shafi Mbinda. Shafi Mbinda, uh, karibu Express na tueleze hii michezo uh. Misri ni mwenyeji wa michezo hii ambayo inajumuisha uh, watu wenye ulemavu kutoka mataifa kadhaa ya Afrika na hasa uh, wakizingatia zaidi suala la usawa wa jinsia. Tueleze tu kwa kina uh, kuhusu michezo hii halo, halo? Aha, inaonekana kidogo tumempoteza kwenye laini ya simu, lakini kwa hakika tunamtafuta na atakaporejea atatuelezea kwa kina kuhusu michezo hii maalum ambayo ni mara ya kwanza inafanyikia barani Afrika uh -huh. Ikiwa ni michezo ambayo inajumuisha pia ualemavu uh -huh. Lakini Shafi ambaye yuko Misri na ambapo michezo hii inaendelea atatueleza kwa kina kabisa tueleze ni mataifa uh, yapi yanayoshiriki. Nikielezewa ni zaidi ya mataifa arobaini, na naelezwa kwamba amerudi kwenye laini ya simu. Shafi, karibu kwenye VOA Express, hebu tuelezee kama ulivyoelezwa na Patrick, michezo hii ni ipi, na ni michezo maalum ya Olimpiki? Hebu ieleze kwa kina, ni michezo aina gani, Kamau? Michezo hii inataka ifananishwe na ile ya Paralympic ambayo imekuwa ikifanyika sasa hii ni ya kipekee zaidi, ambayo ndio kwa mara ya kwanza Kairo inahodhi na inafanyika mwaka huu elfu mbili na ishirini, inaangazia zaidi maswala ya usawa kwa wanawake, wameweka wa na wanaume, mambo ya jinsia iwe nusu kwa nusu na pia hata kuwawezesha ama kuonyesha vipaji vya watu walemavu ambao wameshirikishwa katika michezo hii, wasiachwe nyuma nao, na ni michezo ambayo kwa kweli imejumuisha mataifa mengi ya Afrika arobaini na mbili, yakiwepo Rwanda, Kenya, Tanzania, Ivory Coast, pamoja na nige na Nigeria na mataifa mengine mengi yakiwepo Misri yenyewe, kadhalika na michezo ambayo inajumuisha michezo karibia, uh, mashindano karibia yote, tennis na mpira wa kikapu mpira wa miguu, kushindana mbio, riadha, na vitu kama hivyo. Kwa hivyo kuna timu nyingi zimefika hapa, na tumeweza kuzungumza na wengi katika michezo hii. Kwa hiyo, uh, sio michezo ambayo inahusisha watu wenye ulemavu tu, inajumuisha watu wote. Natuambie na, na uh, mataifa ambayo anafanya vizuri sasa, uh, kufikia wakati huu katika michezo hii mataifa ambayo yamefanya vizuri hasa katika upande wa basketball, Misri yenyewe imefanya vizuri ilipocheza na Burundi, ikawa mpaka matokeo ya mwisho ina pointi thelathini na saba kwa saba. Na hapo hapo ikaja ikacheza na Moroco kwenye basketball. Misri inaongoza kwenye mpira wa kikapu. Hali kadhalika nchi ya Ghana nayo imejitahidi katika mchezo wa mpira wa miguu na mataifa mengineyo pia kama vile uh, Algeria nayo imefanya vizuri katika mpira wa miguu. Afrika Kusini nayo imejitahidi pia, na matokeo mazuri kwa mataifa haya hasa vile katika siku za hivi karibuni watapata zawadi zao, ambapo kesho ni mwisho kabisa wa michezo hii kufanyika. Na upande wa timu za watu wenye ulemavu, uh, nchi ipi inafanya vizuri? <laughs> Katika upande wa nchi uh, watu wenye ulemavu Rwanda, Rwanda ime, imejitahidi imefanya vizuri hata hivyo, leo nimezungumza na baadhi ya walioshiriki eh, katika michezo hiyo, wameonyesha kufanya vizuri kabisa, wanategemea kupata zawadi zao ama tuzo zao hapo eh, Alhamisi. Tukushukuru sana Shafi Mbinda, bila shaka utatupa uh, matokeo zaidi uh, michezo hiyo itakapokamilika. Tukushukuru sana kama unaona. Moja kwa moja tuelekee kwenye, kwenye, kwenye habari za dunia. Mawakili wa rais wa Marekani Donald Trump wanahitimisha leo utetezi wao mbele ya baraza la Seneti dhidi ya mashtaka kutaka kumwondoa madarakani rais, wakati kukiwa na swali iwapo mashahidi wataruhusiwa kutoa ushuhuda wao wakati wa kikao cha kesi hiyo. Timu ya utetezi ya rais ilitumia Jumatatu kuwatuhumu wademokrat kwa kutumia vibaya mashtaka hayo kama silaha ili kumwondoa madarakani eh, Rais Trump. Kenneth Starr ambaye yuko katika timu ya kisheria ya rais aliyeita mashtaka hayo kuwa ni, asil, ni silaha ya kisiasa ambayo vyama vinatumia dhidi yao wenyewe na kusema wabunge wa Demokrat walishinikiza kumfungulia mashtaka Trump bila ushirikiano wa pamoja wa chama tawala. Uh, waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu anasema ameondoa ombi lake la kutaka kinga dhidi ya kufunguliwa mashtaka ya ufisadi. Katika taarifa iliyotumwa kwenye ukurasa wake rasmi wa Facebook, Netanyahu alisema kwamba alikuwa amemjulisha msemaji wa bunge la Knesset kuhusu uamuzi wa wake na kwamba hataki kushiriki katika kile alichokiita mchezo mchafu huu. Bunge la Israeli lilipanga kukutana leo Jumanne ili kuandaa kamati ya kujadili ombi la Netanyahu la kinga. Pamoja na uamuzi wa wake huo, njia sasa iko wazi kwa kesi za kisheria dhidi ya Netanyahu kusonga mbele. Netanyahu anakanusha kufanya makosa yoyote. Marekani, Japan na nchi nyingine zinapeleka ndege zao ili kuwaondoa raia wao katika mji wa Wuhan nchini China ambao ni kitovu cha mlipuko wa ugonjwa wa homa ya korona. Mpaka hivi sasa umeua watu 106. Japani inapeleka ndege za kukodisha huko Wuhan leo Jumanne ili kuwaondoa takriban watu 200 kati ya raia 650 wa Japani mjini humo. Marekani inajiandaa kuondosha wafanyakazi wake kutoka kwenye ubalozi wake mdogo huko Wuhan pamoja na raia wengine wa Marekani wiki hii. Ufaransa na mataifa mengine pia yametangaza mipango ya kuwaondoa raia wao kutoka Wuhan. Maafisa wa afya nchini China walitangaza za vifo 25 zaidi hivi leo Jumanne pamoja na kifo kimoja kilichoripotiwa katika mji mkuu wa Beijing. Na maafisa wa Afghanistani wamesema kuwa shambulizi alfajiri lilofanywa na kundi la Taliban kaskazini mwa taifa hilo limeuwa takriban polisi 13. Shambulizi limefanyika wakati kundi hilo la waasi likiendelea mazungumzo na Marekani katika juhudi za kupunguza uhasama kuelekea suluhisho la amani. Afisa mmoja kutoka eneo la tukio ambaye hakutaka kutajwa ameiambia VOA mapema leo kwamba wanamgambo walishambulia kituo cha polisi kwenye mji mkuu wa jimbo la Baglan wa Pul el Kumri kwa usaidizi wa mmoja wao alijipenyeza kwenye kituo hicho. Hapo awali, msemaji wa polisi kutoka jimbo hilo Javed Ahmad Basharat ameithibitisha VOA kwamba shambulizi hilo limeua kamanda wa kituo hicho bila kutoa idadi kamili ya maafisa waliouawa. express jiji kuu la Marekani, Washington DC. Wakati wa barazani umefika, na kama tulivyoashiria pale mwanzoni, ni kwamba leo tunazungumzia kuhusu kirusi cha korona kutoka China, hasa katika mji wa Wuhan, na tunazungumzia je, Mataifa ya Afrika Mashariki na Kati yamechukua tahadhari za kutosha dhidi ya kirusi hicho ambacho kinasemekana kimeenea kweli kweli kwenye mataifa yote ya ulimwengu, na taarifa ambazo tumekuwa nazo muda mfupi tu mm -hmm. ambao umepita ni za Kenya, ambayo tahadhari imechukuliwa ambapo mgonjwa mmoja hivi anashukiwa kuwa na dalili za mm -hmm. yuko hospitalini. Yuko hospitalini. Yuko anatokea China. Pia Tanzania tumesikia imechukua hatua ya kuzuia watalii waliokuwa na China <laughs> Na swali letu hilo la kirusi cha corona. Na kabla ya kuyasoma majibu, tuna pia wasikilizaji walio kwenye laini ya simu. Tunaye Mundu Wandu kutoka Kenya na vilevile tunaye Mbena halisi kutoka Tanzania. Sasa tumkaribishe kwanza Mbena halisi kutoka Tanzania. Karibu sana kwenye VOA Express, hebu tuwa maoni yako kuhusiana na kirusi cha corona. Asante sana, nashukuru sana kwa nafasi hii. Naitwa Mbena halisi, napatikana Makambako, Njombe, Tanzania. Kiukweli niseme tu kwamba nchi za Afrika mashariki kama kuna tahadhari zinachukua, ni tahadhari za kuwazuia wananchi wake wasiende China na kuwakaribisha Wachina, lakini hawachukui tahadhari za kusema labda watoe msaada ambao unaweza ukakomesha lile tukio la lak, kile kirusi kikaa kimeisha. Wanasema watu kwamba msiba wa jirani yako ni msiba wako pia, kwa sababu kama hivi ilitakiwa tuwe na makusudi ya kutafuta dawa au kushirikisha mataifa makubwa ambayo yanaweza ikatafutwa dawa ya hicho kirusi, lakini hii tahadhari ya kuwazuia wananchi wan, wan, wana wasiende kule au wasije huku ni tatizo, kwa sababu tayari sisi kuna, kuna watanzania ambao wanaishi China. Sasa tahadhari kama hii naona bado haisaidii sana, ijapo tungeongeza nguvu kwa mataifa ya Afrika. Mm-hmm. tuongeze nguvu Mm -hmm. Tatizo la na, na nini kinaweza kukomesha hiki kirusi? Asante sana, asante sana, mbena halisi. Tumsikie basi mundu wosekesha wandu kutoka ku Kenya ku eh, we, mundu mshukiwa, mshukiwa wa kwanza anaripotiwa, lakini haijathibitishwa kwamba ana, ana kirusi hicho cha korona. Sijui upande wako unaona kwamba kuna tahadhari zinazochukuliwa ku kuweza kukabiliana na kirusi hiki. Eh, ukweli kabisa, kwanza nashukuru sana kwa kuniweka mmoja wa watu ambao wanaweza kuchangia kwenye mjadala huu. Na kusema ukweli, huu ni ugonjwa ambao umeweza kutambuliwa kule Uchina na kulingana na utafiti, ni kuwa ni ugonjwa ambao unasambaa kwa kasi zaidi maanake kwa sasa, kufikia sasa e, watu mia moja na sita vile wameweza kuripotiwa kupoteza maisha yao, na ni ugonjwa ambao unasemekana unasambaa kwa kasi zaidi hata kabla y mgonjwa mwenyewe hajaweza kuonyesha dalili zozote. Kwa hivyo, by the time huu ugonjwa unaonyesha dalili, tayari vile vile virusi vishaweza vishaweza kusambaa. Kwa hivyo, inakuwa vigumu sana kuudhibiti ugonjwa wa namna hii. Pia vilevile ule utangamano wa watu Eh, kwa sababu hauwezi tenga hawa watu ambao wako na virusi sasa, lazima watangamane na watu, na katika ile harakati ya kutangamana na watu mm -hmm. Basi ugonjwa utazidi kuenea zaidi na zaidi na zaidi hapo Kenya. Tahadhari niya... zimechukuliwa, zimechukuliwa tahadhari hapo mm. Kenya hapa kwa sasa hakuna tahadhari yote nimeweza kuipokea ambayo imeweza kuchukuliwa na Ningesema, ningependa kusema hivi, huu huu ni ugonjwa ambao kwa sasa nimeona nime umeripotiwa kwa mara ya kwanza hapa nchini Kenya na ili ugonjwa uweze kupata ili ili mgonjwa aweze kupata matibabu ma, mazuri lazima ugonjwa huu wenyewe ukaweze kufanyia utafiti, na unapofanyia utafiti lazima pia madawa yenyewe aweze kufanyia utafiti, huyu mgonjwa ataweza kupatiwa madawa ya aina gani ili aweze kupona, ambapo pia ni jambo litaweza kuweka nchi ya Kenya itaweza kupatia kudhibiti ugonjwa huu. Itakuwa vigumu sana kwa sababu tutakuwa na kazi nyingi kufanya utafiti wa ugonjwa huu, huyu mgonjwa ni ukweli anaugua virusi hivi wakati, at the same time Shukrani sana Mundu, shukrani sana Mundu Wosekesha, kwa mchango wako. Vilevile ni kushukuru mbena halisi Harrison. Tusome mawili matatu, wasikilizaji walioandika pale kwenye Facebook. Naona Thomas Kahindi Mramba anasema, Afrika, huo ugonjwa ukiingia ni kufagia tu juu rushwa iko juu sana. Daniel Mali wa Segera, Tanga, Tanzania anasema mataifa ya Afrika, anaona kuwa sasa hivi haijachukua tahadhari zaidi kuhusu ugonjwa huo hatari wa korona. Kikubwa, tumwombe Mungu atuepushe mbali na ugonjwa huo wa korona. Festos kamsini anasema kutoka kule Nyonga, anasema kwamba ndio tahadhari ziko kwa sababu hawezi kufanya mzaha hivyo. A, kirusi chenyewe kimeshaenea kweli, kweli. tumalize naye kwelikweli, tumalizie na huyu bara, Baraka Mganga mwanamichezo anasema hadhani kama nchi za Afrika kama zimeshachukua Tahadhari dhidi ya ugonjwa wa korona ambao unaendelea kusambaa. Tuwashukuru pia Piers Dankala Hussein Mtupesa, uh, kuna Baraka, kuna Amadi, Belenado, Daniel James tano miongoni mwa wengine wengi, wote mnaoshiriki kwenye VOA Express. Endeleeni kuwa na kufuatilia mambo yanavyodondoka kutoka hapa Washington DC, ambapo kwa umbali naona wakati wa kibao umefika, vitu vipya kabisa na kupa kibao kutoka kule Zimbabwe cha Jasigno wakishirikiana na Epatan kinajulikana kama Rinoera <muchilis> nakuambia, vitu vizito vizito vya mwaka wa elfu mbili na ishirini hapa VOA Express kutoka wakiwa na apartment. wanasema rinoera ndipo mambo yanavyoanza. Bado Januari tupo tu, vitu vipya vinaendelea kudondoka. Ndio hivo. Unajua, katika Afrika kuna wale tunasema wanailot wa tu, wabantu wanini sasa, wakiwa ni kuanzia wa eh, Afrika mashariki kuteremka, kama ni wabantu wabantu, wa kuna maneno ambayo utasikia kwamba yanafanana Haya, tuende kwenye maswala ya ushauri. Tunaongana naye Amina Chombo huko uh, Mombasa ambapo uh, kwenye ushauri ameongea na, na mtaalamu wa lishe bora ambaye anashauri kuhusu aina ya vyakula na jinsi ya kuepuka upungufu wa maji mwilini. Tusikilize. Haya, mimi ni Regina na mimi ni mtaalamu wa lishe bora, na kwa kweli msimu huu ni msimu ambao una joto sana, jua ni kali, na vile ningependa kuwaambia wananchi wenzangu ni kwamba e, ikikuja mambo ya lishe watu waongeze maji kwa, kama kwa mfano kile kiwango ambacho kinahitajika kunywa maji kwa siku ni glasi nane, lakini wakati huu maanake mwili watoa jasho, ni vizuri uongeze zaidi. Na kati na hayo usikae katika sehemu ambayo unapata ile miale ya jua zaidi. Pia kwa mavazi yako yenye unavalia hakikisha kwamba unaji protect, kulingana, kutokana na miale ya jua ndio usije ukajiletea madhara mengi ya kiafya. Pia vyakula vingine ambavyo unaweza kula ni vyakula ambavyo viko na supu zaidi, ndio uongeze maji, manake mwili wakati wa joto wakati wa jua kali mwili utatoa jasho zaidi na tunavyojua ni kwamba maji ni muhimu sana katika miili yetu. Pia ikifika ni matunda, uhakikisha uh, unakula matunda ambayo yanakupatia maji, kama vile nanasi, tikiti maji. Na katika msimu huu ni vizuri tunafurahia kwamba i, hizi matunda ziko kwenye msimu. Kwa hivyo hata kununua hizi matunda tunaweza kununua kwa bei nafuu, na tunaweza kufikia kila familia na jamii tunapata hii matunda na nikimalizia, niki ukae katika kivuli usije ukakaa uka katika mahali unapata miale ya jua zaidi. Kaa kwenye kivuli, na ukifanya hivyo utakuwa unajikinga zaidi na madhara mengine ambayo yanatokana na jua kali. Ni athari zipi ambazo zinaletwa iwapo hutayafanya hau ulioyazungumzia? Athari ambazo unaweza pata usipofanya hayo ni kwamba mwili huenda ukaishiwa na maji na huenda ikaleta madhara mengine kama dehydration na kama kuna maradhi ambayo yako tayari kwa mwili yako, yatakuwa yakizidi yatakuwa yakizidi, na mwili hutapata hiyo hiyo nguvu ya kupingana na maradhi haya. Basi umesikia ushauri tosha kabisa kuhusiana na lishe, na kitu kimoja ambacho ni dhahiri ni kwamba kadri jua ama joto linavyozidi ndivyo unavyohitaji maji mengi kwenye mwili. Maji mengi, supu, matunda mambo ya kunywa kunywa ndio yanasaidia yeah, zaidi katika uh, kukabiliana uh, na mambo ya joto. Na Patrick, jana katika swali la ambalo huwa tunauliza kila siku, tuliuliza swali kwa njia ya Facebook na ni kuhusiana na kifo cha mcheza basketboli mahiri kabisa aliyeaga dunia Jumapili, Kobe Bryant Bryant, na tukauliza, hmm, nini kilichokuvutia ama kilichokuguza katika maisha ya Kobe Bryant? Haya, nikianza naye huu Hendrik Benedict Shayo anasema alikuwa hamfahamu, alikuwa hafahamu maisha yake, lakini alikuwa anavutiwa na umahiri wake wa kucheza mpira wa vikapu, apumzike kwa amani. Adelrand Mugisha anauliza je, huyu huenda ni ndugu ya Diamond Platinum? Sisi hamfahamu vizuri, labda nikufafanulie kwamba sio ndugu ya Diamond Platinum, japo ni mtu mashuhuri kweli na mwenye sifa pia. Mwalimu Kimadhi anasema jinsi anakumbuka jinsi alivyocheza basketball kwa moyo wake wote, nguvu zake zote, na mawazo yake yote asingwe asing asinge kwepana na ubingwa. Uh, Hajid Rashid anasema yeye anamkumbuka kwa vile aliweza kutambua kuwa anahitaji kupanga muda kwa ajili ya kuwa na familia yake hasa ikizingatiwa kwamba uh, aliangamia yeye na binti yake wakati wakiwa kwenye ile helikopta. Gracom Padrao Alimasi anasema anavyomwona tu kwenye picha zake alikuwa mwenye kupenda watu zaidi, pia mwenye tabasamu. Ni baadhi tu ya majibu kutokana na swali letu tulilouliza: Je, maisha yake mchezaji Kobe Bryant yeye alikuguza vipi? na nashukuru sana kwa wote ambao wameshiriki kwenye VOA Express siku ya leo ikiwa Jumanne. Jina langu Harrison Kamau, hapa studioni tukiwa Patrick Nduimana. Basi tunakutakia kwa pamoja jioni njema, popote ulipo, tukutane kesho saa na wakati kama huu, na kukutakia kila la heri katika yote unayokusudia kuyafanya. Kwa heri ya kuonana.