Kutoka studio kumi na tano hii ni VOA Express VOA Express, jiji kuu la Marekani, Washington DC, ikiwa ni tarehe tatu mwezi ni wa pili mwaka wa elfu mbili na ishirini kutoka hapa studio. Jina langu Harrison Kamau, mimi hapa naitwa Mkamiti Kibayasi, pamoja tunakukaribisha katika matangazo haya ya takriban dakika 30, kukupatia yale yanayoendelea duniani kote, tukigusa pia eneo ulilopo. Tutakuwa kule nchini Tanzania ambapo hivi leo basi uh, wakazi wa mkoa wa Kilimanjaro wamepata fursa ya kuaga baadhi ya miili uh, iliyopata ajali mwishoni mwa wiki, kufuatia tukio lililotokea la mkanyagano kanisani, ambapo waumini walikuwa wakikimbilia kupita njia ya mafuta ya upako. Mengi zaidi tutakueleza hivi punde tutakapoungana na mwenzetu Jorji Njogopa. Vilevile tutaungana naye Idli Gongo ambaye sasa hivi yuko katika jimbo la Iowa ambapo wakazi wa Iowa ama wapiga kura wa Iowa wanajaribu kumtafuta mshika bendera wa chama cha Democratic uh, kwenye uchaguzi ambao utafanyika baadaye mwakani hapa uh, uh, Marekani, na tutazungumza naye, atatueleza hali ilivyo akiwa uh, moja kwa moja kutoka Iowa tutakuwa na kipengele cha burudani. Tutaangalia yale yaliyotokea jana usiku huko Florida ambapo ilikuwa ni Super Bowl ya 54. Mambo yalikuwa makali kwelikweli, licha ya timu kufanya vitu vyake. Je, yeah. Wasanii Shakira na J.Lo ndiyo gumzo hivi sasa. Tutakuwa na kipengele cha barazani ambapo tumekuuliza, msikilizaji, unatarajia nini. Aa, wakati Rais Uhuru Kenyatta na Raila Odinga wanapokutana hapa mjini Washington DC katika prayer breakfast. Basi moja kwa moja tunaelekea nchini Tanzania ambapo tunaungana naye George Njogopa njogopa, Njogopa, hebu tueleze kuhusu mkanyagano uliotokea uh, wakati wa ibada fulani kwenye kanisa. Hebu tueleze hasa, hali ilikuwa ni wapi, nini kilichotokea? Naam, kama ulivyodokeza kwamba tukio hilo limetokea mwishoni mwa wiki huko mkoa wa Kilimanjaro ambako watu ishirini wamefariki dunia katika mkanyagano wakati wakijiandaa kwenda kukanyaga mafuta mafuta ambayo yaliletwa na mchungaji Mwamposa ambaye amekuwa akifusika huduma zake za wa kiroho wakitumia mafuta na hi. Leo basi, shughuli ya kuwaaga hawa waliofariki dunia imefanyika katika viwanja vya majengo mjini mm -mm, mm, -mm, Moshi, kukitawala simanzi na huzuni kubwa. Viongozi mbalimbali wa ngazi ya mkoa na wilaya wamehudhuria pamoja na viongozi wa dini. Akizungumza katika shughuli hiyo, mkuu wa mkoa wa Kilimanjaro Ana Mngwila alisema serikali haitazuia shughuli za kidini, ila inachokifanya ni kuzingatia utia umakini pale panapojitokeza mikusanyiko ya watu aina mbalimbali na akasisitiza mbali mbali kwamba uchunguzi utafanyika ili kubaini chanzo kilichosababisha mpaka kutokea maafa haya. Kama anavyosisitiza, kitu chochote kikitumiwa kwa imani kinaleta matunda. Kwa hiyo utaratibu utaratibu ukiwekwa vizuri, na jana nimekwenda kuona pale, kulikuwa na hayo aina ya mabeseni mengi tu. Sielewi kwa nini watu walikwenda kuzongana katika lango moja. Malango yote yalikuwa na hayo mabeseni yenye hayo mafuta. Kwa hiyo kilichotakiwa hapo ni utaratibu wa watu kujipanga. Kuna fununu pia kwamba vibaka walipoona hakuna utaratibu, wao wakaingia na utaratibu wao wa kutaka kupora. Wakaleta tatizo. Watu wakaanza kukanyagana mpaka sasa, tutaachia vyombo vya uchunguzi vitakuja kutuambia kwamba ni waumini walikanyagana ama ni watu wengine walileta kukanyaga kutoka nje. Njogopa, kuna ripoti kwamba mchungaji alikuwa na kibali cha kuendesha shughuli zake mpaka saa kumi na mbili jioni, lakini tukio lilitokea baada ya saa kumi na mbili jioni. Je, hivi sasa tunafahamu mchungaji huyo uh, yuko wapi na nini ambacho kinaendelea kati ya vyombo vya usalama na mchungaji aliyekuwa akiendesha ibada hiyo na kama tunavyomsikia hapa, mkuu wa mkoa anasema kwamba timu ya uchunguzi itafanya kazi kuchunguza, na hayo maswali yote yatajibiwa: kwa nini shughuli hii ilikwenda kinyume na taratibu wakati muda wa kukoma ilishafika, lakini iliendelea. Na mchungaji Boniface Maposa alishakamatwa tangu jana na hivi sasa bado yuko mikononi mwa polisi ambao wanaendelea kumhoji, na polisi hawajasema lolote kama watamfikisha mahakamani ama watafanya nini, hii taarifa ambazo kwa sasa bado ndizo zinazosubiriwa kujua hatima ya mchungaji huyu ambaye amekuwa akisifika kwa kufanya ibada kwa kupaka mafuta waumini wake. Njogopa, kwa kifupi tu umesema kwamba walioathirika ama waliokufa ni zaidi ya ishirini. Sijui kama shughuli za maziko zinafanyika kwa wote kwa mara moja au ni kwa vikundi vikundi tu eh? Kitu kilichofanyika leo ni kuaga miili hii ya watu ishirini uhum. Na baada ya hapo wanafamilia wanachukua miili hii na kufanya shughuli za mazishi binafsi watakavyoamua, yes. Na tunaeleza baadhi ya watu wameanza kwenda kuzika leo, wengine watazika kesho, wengine watazika Jumatano, na ikumbuke kwamba watu waliofariki dunia kutoka katika mikoa mitatu, Kilimanjaro, Manyara na mkoa Arusha wa Arusha, mikoa ambayo ipo jirani jirani kabisa Shukrani sana George Njogopa kwa ripoti yako hiyo. Uh, na sasa tunarudi hapa nchini Marekani moja kwa moja katika jimbo la Ohio. Hivi sasa tunaye mwenzetu Idi Ligongo ambaye anahudhuria um, mkutano huko wa wapiga kura wa Iowa ambao watapata fursa ya kumchagua kiongozi kupitia chama cha Demokrat ambaye atapeperusha bendera yake kama walivyosikia mwishoni mwa mwaka huu. Haya basi, uh, Idi Ligongo, tueleze kile ambacho kinaendelea hivi sasa kabla ya mkutano huo kufanyika jioni ya leo. Mkamiti kibayasi, uh, ni kwamba hali uh, ya hapa Iowa Uh, ni njema kabisa, tulivu na tulikuwa tukitarajia baridi kubwa, lakini kwa siku ya leo baridi sio mbaya sana, japokuwa theluji imekuwepo. Kwa hiyo watu wa hapa eh, wamefurahia hali hii ya hewa na wameonyesha nia kabisa ya kujitokeza kwa wingi hii leo eh, katika mashule, maktaba Uh, sehemu mbalimbali mbali za mikusanyiko ya watu kwa ajili ya kufanya uchaguzi, uchaguzi ambao kwa hapa unakuwa ni wa kipekee kabisa kwa sababu hautumii ule utaratibu ambao umezoeka wa watu uh, kuandikisha majina na kupiga kura kwenye, kwa kutumia karatasi, bali hapa hukutana watu katika eneo fulani, alafu wanatengeneza makundi, wanaenda kwenye makundi ya wagombea ambao wao wanaona wanastahiki uh, kuwa wagombea uh, rasmi wa chama cha Democratic. Baada ya hapo uh, wanahesabiwa na endapo mgombea atakuwa hajapata asilimia kumi na tano ya uh, idadi ya watu ambao wapo katika iko kituo basi atakuwa ameshindwa moja kwa moja, na wale watu watakuwa na uwezo wa kushawishiwa. E, kwa hiyo kutakuwa kuna kama ile hali ya watu kushawishi mtu ambaye, uh, ameshindwa mgombea wake, ili aende na katika kundi lake na wapate kura zaidi. Kwa hiyo ndicho kitu ambacho kinafanyika uh, hapa. Ni uchaguzi ambao Marekani yote unaangalia, japokuwa si uchaguzi wa mwisho wa kufanya uamuzi wa mgombea lakini yale ambayo yatapatikana hapa yatakusanywa kwa ajili ya kupelekwa katika uh, ule mkutano mkuu kabisa wa chama cha Democrat ambao utafanyika baadaye mwaka huu uh, katika jiji la Milwaukee katika jimbo la Wisconsin, ambapo ndipo Democrat watatangaza rasmi mgombea urais uh, kwa uchaguzi huu wa mwaka uh, uchaguzi wa elfu mbili na ishirini idi. Kwa kawaida wakati mikutano kama inafanyika, ama shughuli kama hiyo inapofanyika, ni kwamba kuna wale nyota wanaonekana kwamba kabisa, hawa wako kwenye orodha ya juu. Mambo yalivyo sasa hivi ni ni wagombea wapi ambao wanaonekana kweli wako juu? Uh, wakati tunaelekea kuja huku uh, juma lililopita. Uh, uchunguzi wa maoni wa mashirika mbalimbali ulikuwa unaonyesha kwamba mchoni ni mkali sana, baina ya seneta wa Vermont Bernie Sanders na makamu wa rais wa zamani uh, bwana Joe Biden. Lakini uh, kasi ya Sanders yand wana, uh, uchunguzi wanasema kwamba inakwenda kwa kasi zaidi. Lakini kwa mji huu wa uh, Iowa City ambao nipo huu ni mji wa uh, kichuo zaidi, kwa sababu hapa ndiko kipo kile chuo kikubwa kabisa cha jimbo hili la Iowa yani uh, chuo kikuu cha Iowa ambapo kuna wanafunzi wengi vilevile, eh, wakufunzi wengi na shughuli nyingine zinafanyika. Lakini uh, kwa wale ambao wanaonekana wako wengi hasa hapa ni wale ambao wako ni wanataaluma anaweza nikasema, na unajua, Bernie Sanders, katika eneo hilo anaonekana kufanya vizuri zaidi. Kwa hiyo kwa hapo ukifika unaona kabisa kuna hali ya uh, uh, Bernie Sanders kufanya vizuri maanake, kampeni unakuta Uh, wanafunzi uh, ukienda pita mitaani mbalimbali unakuta mabango yale yakimwonyesha, eh, yakionyesha kwamba wako tayari kumunga mkono Bernie Sanders, na si tu kwenye sehemu labda za kawaida tu, hata kwenye sehemu za burudani, kwa mfano kwenye vilabu uh, na sehemu kama hizo. Na uh, siku ya Ijumaa tulipofika hapa tulihudhuria kwenye uh, uh, mkutano mmoja ambao ulifanyika ulikuwa ni wa chuo kikuu cha Iowa. Dhumuni yake ilikuwa ni kutoa uh, mafunzo kwa wanafunzi ama wapiga kura wapya namna mchakato wa uchaguzi huu mm -hmm. unavyofanyika, maanake kama nilivyoeleza awali ni mchakato tofauti sana na chaguzi nyingi, na wengi walionekana uh, Bernie Sanders ndio wako uh, tayari ku kuunga uh, mkono. Shukrani sana Id Ligongo Gongo. Tutaendelea kuwa nawe katika matangazo yetu ya jayo. Msikilizaji hivi sasa, kaa tayari kusikiliza habari muhimu za dunia. Washambuliaji wanaodhaniwa kuwa wanamgambo wenye itikadi kali wameua karibu raia ishirini usiku wa kuamkia leo kijijini cha Lamdamol kaskazini mwa Burkina Faso. Afisa wa usalama ameambia shirika la habari la AFP kwamba washambuliaji wakiwa na silaha nzito kwenye pikipiki waliingia na kuwaua kiholela wanavijiji na kuzusha taharuki katika kijiji hicho. Afisa wengine wa ingino, usalama anasema shambulio hilo ni ulipizaji kisasi, kwani wanamgambo wanaripotiwa walimwambia wana, waliwaambia wanavijiji kuondoka kutoka eneo hilo siku chache zilizopita. Jumuiya ya nchi za Kiislamu OIC imepinga hii leo pendekezo la rais Donald Trump la amani kwa ajili ya mashariki ya kati na kutoa wito kwa mataifa wanachama wake 57 kutosaidia katika utekelezaji wake. Katika taarifa ya OIC inayowakilisha waislamu bilioni moja na nusu duniani inaeleza kwamba inapinga mpango wa Marekani na Israel ambayo haikidhi kamwe matarajio na haki za Wapalestina. Uamuzi huo ulichukuliwa wakati wa mkutano wa mawaziri wa mambo ya nchi za nje wa OIC huko Jeda, Saudi Arabia hii leo, wakisema hawatojihusisha na mpango huo wala kutoshirikiana na juhudi za utawala wa Trump kutekeleza mpango huo. Serikali ya China imetangaza mapema leo kwamba inahitaji vifaa vya huduma za afya na maski za kujifunika uso, wakati idadi ya vifo kutokana na ugonjwa unaosababishwa na virusi vya korona ikiongezeka na kufikia 360. Idadi hiyo hivi sasa imepindukia idadi ya vifo vilivyotokea wakati wa mlipuko wa ugonjwa wa SARS miaka 20 iliyopita na kuua maelfu ya watu. Idadi ya vifo 57 imeripotiwa hivi leo ikiwa idadi kubwa zaidi katika siku moja tangu ugonjwa huo ama kirusi hicho kulipuka na kugunduliwa mwishoni mwa mwaka uliopita katika mji wa kati mwa China wa Wuhan. Wanajeshi wa Uturuki na Siria walipambana vikali hii leo katika jimbo la kaskazini magharibi la Siria la Idlib, na hivyo kuongeza mvutano kati ya Ankara na serikali ya Damascus inayoungwa mkono na Moscow. Shambulio la ndege limesababisha raia tisa kuuliwa katika jimbo hilo ambako mashambulizi mapya ya serikali yamesababisha wimbi kubwa la watu kukimbia tangu kuanza vita hivyo miaka tisa iliyopita. Rais wa Uturuki Recep Tayyip Erdogan amethibitisha mapigano hayo hii leo, akisema jeshi lake limeshambulia maeneo kadhaa ya kaskazini mwa Siria kwa kujibiza shambulizi la wanajeshi wa serikali ya Siria ambao waliwaua wanajeshi wanne wa Uturuki. Msikilizaji, unaendelea kusafiri na VOA Express, matangazo yanayokujia kila siku Jumatatu mpaka Ijumaa kutoka hapa studio namba 15 za VOA Swahili. Ndani ya VOA Express tunakupatia burudani, mambo moto moto na ripoti kadha wa kadha. Na sasa basi, tunaangalia kile kipengele cha Barazani, ambapo tumebandika swali kwenye mtandao wetu wa Facebook tukiuliza, je, nini ungependa kusikia kutoka kwa Rais Uhuru Kenyatta na Raila Odinga wanapokutana hapa Marekani katika prayer breakfast inayotarajiwa kufanyika tarehe tano hadi sita. Maoni yamekuja mengi sana na itayari, kwenye laini tayari tuna washiriki kwenye laini yetu, naye field masho Halif Haftar, karibu sana kwenye VOA Express barazani. Hebu toa mchango wako kuhusiana na swala hilo. Nashukuru sana mm -hmm. Oh so, mm, mambo ya salamu kati ya Uhuru Kenyatta na Bwana Odinga imekuwa na manufaa sana kwa Wakenya kadha wa kadha, japokuwa limeleta mdororo wa sera za kiupinzani. Hakuna uwazi ndani ya miradi ya kiserikali. Nchi imekumbwa na uchumi uchumi mbaya kwa ajili ya kukosa wakosoaji wa kuweza kurekebisha uchumi lakini yote kwa yote tunashukuru pia, maana amani imepatikana, ghasia zilizokuwa zikijitokeza mara kwa mara bado uchaguzi, wapinzani kuona kutoridhika, kuto, kuona serikali kana kwamba imewasahau, yote yameweza kuisha, na hivyo tunafurahi kuwa kuishi na amani, japokuwa kwa upande wa uchumi mambo bado yanahitajika mengine kufanyika. Na sijui Field Marshall uko upande gani, ama unapiga simu kutoka upande gani? Mm, ninapiga simu nikitoka uh, maeneo ya Nairobi. Naam. Mimi ni mwanafunzi mkuu wa Chuo Kikuu cha Kenyatta anayefanya mambo ya uchumi. Nakushukuru sana, Field Masho Khalifa Haftar, ukiwa Nairobi, na asanti kwa mchango wako. Harrison, nafahamu um, hii prayer breakfast ni ya uh, sitini na nane tangu kuanza kufanyika kwa mfumo huu ambapo uh, huwa inajumuisha baadhi ya maraisi kutoka nchi mbalimbali, wanadiplomasia, inajumuisha pia na wanasiasa, wote wanajumuika pamoja, na itafanyikia hapa mjini Washington, Washington DC. Kwa hivyo viongozi hao watakuwa hapa nasi hapa, Washington dc na imani yangu ni kwamba tutaweza kupata ama kukutana nao wakati wakiwa hapa, mmoja wetu labda, na kuzungumza nao na taarifa, kwa hakika lazima tutawaelezea wasikilizaji wetu haswa, na tukisoma mawili matatu ambayo uh, wametuandikia wasikilizaji wetu, nikianza kusoma naye. Huyu mwingine anaitwa Erik Ndalizi, yeye anasema watu hawa wawili wamefikiri vibaya kwenda nje ya Afrika. Kwa nini hawakutaka wakutane Kenya wazungumze zaidi masuala ya ulinzi, amani na usalama, kulikoni kwenda kuzungumzia huko Marekani? Uh, William Spior di Mapendo anasema yuko Harare, zimb uh, kule Zimbabwe anasema angependa viongozi hao wawili wazungumzie kuhusu siasa za taifa lao. Basi katika kuongezea tu, unajua uh, theme ya mwaka huu katika hiyo prayer breakfast inajumuisha amani, mm -hmm. inajumuisha mashauriano vyote pamoja kwa hiyo ni vyema basi watu hawa wawili kama wanavyosema walishakutana kutana, wakapeana waka mikono, kujaribu kumaliza yale yaliyotokea katika nchi yao. Pia pengine ni wakati mwafaka kuja hapa na kuzungumza zaidi katika, uh, katika mkutano huu ama uh, kongamano hili linalojumuisha watu wa aina mbalimbali mbali: viongozi wa kisiasa, viongozi wa dini, najumuisha na baadhi ya wakuu wa nchi kutoka mataifa mbalimbali. Naam, kweli kabisa, kama unavyosema Mkabiti, ni kweli, ni ishara nzuri na muona hapa, Seva Sadiu anasema ni furaha sana kama mwanaafrika kusikia Kenyatta na Odinga wanakutana kwenye meza moja, sisi tunategemea kuona upendo pamoja na umoja vilevile. Naye huyu William de Mapendo kutoka Harare, Zimbabwe, anasema mimi yeye binafsi angependa wazungumzie kuhusu siasa za Kenya. Baada ya hayo yote kutokea, je, nini mwelekeo wao kuelekea elfu mbili na ishirini na mbili? Basi mambo tu ni baadhi ya maoni ambayo naona ni mengi yametuma kupitia mtandao wa Facebook na leo Mkamiti, mm -hmm, kibao ambacho tunakicheza kimepata umaarufu nchini Kenya katika siku za karibuni, hasa kwenye mikutano ya BBI na wimbo wenyewe ni wa Lakidube, marehemu Lakidube kutoka kule Afrika Kusini unasema nobody can stop reggae. Sasa sijui ni reggae ipi haisimami tena, lakini wimbo huo unapigwa katika mikutano kila wakati nchini Kenya. Haya msikilizaji, kibao murua namna hiyo. Uh, mambo ya rege hayo, ndio unayapata ndani ya VOA Express hivi sasa, ambapo tunarejea katika ule ukurasa wa burudani, tunakuchambulia mawili matatu ambayo yanazungumziwa sana a, siku ya leo hapa Marekani na kwingineko, ambapo jana huko Florida mambo yalikuwa moto kweli kweli, ni katika Super Bowl ya hamsini na nne mambo yalikuwa mazuri zaidi ambapo mwenzangu Harison Kamau atakumwagia vitu vingi zaidi. Cha kukuhabarisha tu kabla ya Harrison kuingia ni kwamba Rais Trump mwenyewe tayari alishatuma pongezi kwa jimbo la Kansas kwa kupata ushindi kwenye hiyo Super Bowl ya 54. Zaidi ya hapo, Harrison nakuachia. Kweli kabisa, bado tunaendelea kutoa hongera kwa Kansas wale Chiefs, maanake waliongoza vizuri kabisa na kuchapa 49ers wale wa San Francisco. Nakumbuka tukitazama mchezo huo tulikuwa mahali fulani na Sande Shomari na mambo yalikuwa ni moto sana. Sitakueleza timu nilioichagua wale aliyoichagua, lakini mm -hmm. mwishowe kabisa tulifurahia gemu yenyewe kimeendelea kutia fora sana, ni wakati wa katikati uh, ya mchuano huo, yani pale wanasema half time, pale ndio mambo huanguka na mm -hmm. uh, burudani ilianguka kwelikweli pale ikiongozwa na wale vigogo wa mziki mm -hmm. ni kina Jennifer... waki Latino <laughs> Jennifer Lopez, wakiwa na Shakira, na ninakueleza mambo yalikuwa ni moto sana mm -hmm. show yenyewe ilikuwa ni ya hali ya juu sana lakini kinachotazamwa na kuzungumzwa sana kwenye mitandao ya kijamii ni kwamba uh, licha ya kwamba walionyeshana onyesho nzuri sana, inaonekana kama chini pia kulikuwa na ujumbe, wakati wakifanya show yao. Kitu cha kwanza, tukimwangalia kama Jennifer Lopez alivyojitokeza pale na mavazi yake, alionekana akicheza kwenye chuma mm -hmm. na wakati wa kucheza kwenye chuma, ikumbukwe kwamba hivi maajuzi uh, uh, Uh, tuzo zimetolewa za Oscar ambapo yeye mwenyewe ali, tuzo za, uh, katika uteuzi wa tuzo za Oscar yeye hakuteuliwa, na alishiriki kwenye muvi ya Hustlers ambapo yeye uh, kwenye muvi hiyo anacheza kwenye chuma. Sasa inasemekana kwamba ilikuwa kama ni shinikizo la kusema kwamba mimi katika ile muvi ya Hustlers ni vema nikumbuke kwamba nilifanya kitu cha maana sana kwenye movi yenye movi yenyewe. Kuna kitu ambacho pia kama umeuguzia kwamba ni wanamuziki wa Kilatino, ukiongeza wale wengine wa reggaeton Bad Bunny na vilevile vile J Balvin. Sasa ukiweka Shakira pamoja na Lopez, ilikuwa ni kama usiku wa wanamziki wa kilatino na wakati huu huo, kwenye mitandao ya kijamii ukiangalia vizuri, wanasema kwamba pia kuna shinikizo kubwa la uhamiaji ama tatizo la uhamiaji hapa Marekani, ambapo wakati huu uh, Shakira wakati fulani anaonekana akiwa amejifunga kwenye mikono yake na mm -hmm. kamba ikisemekana kwamba licha ya kwamba alikuwa anatumbuiza, huenda yeye mwenyewe pia alikuwa anatoa ishara kwamba kuna wale ambao wanahitaji kuwekwa huru. Mm -hmm. Japo watu hawana jibu la kutosha ama la uhakika, wanasema kwamba kulikuwa na shinikizo kwamba ni wakati wa kukumbuka ama kukumbuka matatizo wanaopitia wahamiaji wengi wakiwa wametoka mataifa ya Kilatino nam mm -hmm. Kuna wakati pia kuna vijana ama wasichana wadogo walikuja kucheza, na moja ni binti yake uh, uh, binti yake Lopez wa miaka kumi na moja emi uh, uh, wakati amekuja pale wakiwa wamevaa uh, mavazi yenye bendera za Marekani wakiwa wamejifungia uh, kwenye tuvyumba eh? Lakini aunasema hivi pale pia huenda kulikuwa ni ishara ya kukumbuka kwamba watoto wengi wa wahamiaji kwenye mipaka, uh, kulikuwa na tatizo wakati fulani, unasema wak kwamba watoto wanafungiwa uh, kwenye mipaka uh, watoto wa wahamiaji, japo mengi haya yote tu ni kukisia. Watu wanasema kwamba ilikuwa ni ripoti kubwa iliyotolewa na wanamuziki wa kilatino wakinishik... wakishinikiza haki za uhamiaji hapa Marekani. Walikuwa wanatuma ujumbe. Ujumbe tu kwa njia chini kwa chini ya, kama ilivyoonekana kwa macho ya wengi, hatusemi kwamba ndivyo kabisa walikuwa wakisema, lakini wengi wanavyoiangalia ile show. Mm -hmm. Aa, hapo hapo pia wanasema kwamba ilikuwa ni wakati wa kuoneshana talanta ya Walatino wala wale sema kwamba talanta wako juu, Lopez yako juu sana na Shakira wako juu sana na show yenyewe wanasema iwe hivyo mara nyingi, kwamba watu wazito wazito kama Jennifer Lopez na Shakira wawe wakifanya show za aina hiyo mara nyingi, labda zitaunganisha watu hata zaidi. Nam, shukrani sana kwa maswala hayo ya kwenye burudani, na tukiangalia katika mitandao ya kijamii, kile kinachozungumziwa ni kuhusiana na tukio hili la uh, tuseme mauaji lilotokea uh, mwishoni mwa wiki huko nchini Tanzania, la waumini kwenda katika ibada na hatimaye baadhi yao uh, kufariki na wengine kujeruhiwa kupelekwa hospitali. Huyu hapa anaitwa uh, Makono Magabe anasema jamani, nawapa pole wale wote waliopoteza ndugu jamaa wapendwa wao wakati wakiwa katika ibada, wakiwa wanasubiri au wapo kwenye njia ya kupata upako. Haya, si mwingine huyu. Naye tena anaitwa Furaha James anasema, kwa kweli uh, serikali inabidi ifanye njia mbadala ya kuhakikisha kwamba mikusanyiko mikubwa kama hii inavyotokea, basi watoto waangaliwe kwanza, kwani suala au tatizo linapotokea watoto huwa hawana cha kujikinga. Na nakushukuru sana kuwa nasi kwenye VOA Express kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Jina langu Harizon Kamau naitwa Mkamiti Kibayasi.