kutoka studio 15 hii ni v voa express, voa express jiji kuu la marekani washington dc ikiwa ni jumatatu tarehe 24 mwezi wa pili mwaka wa 2020 Nafurahi sana kukaribisha tuwe nawe katika nusu saa ya VOA Express. Jina langu Harrison Kamau, mimi hapa naitwa Mkamiti Kibayasi, pamoja tunashirikiana ndani ya kipindi hiki kizuri kabisa kinachokujia kila siku ya Jumatatu mpaka Ijumaa, kutoka hapa studio namba 15 za idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, VOA, mjini Washington DC. Basi leo ikiwa Jumatatu, tumekuandalia mengi kutoka mbali na karibu, tukianzia kule Burundi ambako inasemekana mwishoni mwa kuna mauaji ametokea na muda usio mrefu, tutakuelezea kwa kina zaidi tutakapoungana na mwenzetu akiwa kule Rwanda. Uh, Jean Mari Hichu, Burundi na vilevile nchini Tanzania. Habari inayozungumziwa sana si Tanzania tu, hata kwenye mitandao, ni kuachiwa huru kwa yule mwandishi wa habari za uchunguzi wa kujitegemea Eric Kabendera. Tutakueleza kwa kina kile tunachofahamu na kile kilichoelezwa. Basi teknolojia na maswala yanavyoendelea ya kisasa. Je, mzazi ana haki ya kumwamulia mwanaye taaluma atakayoifuata baadaye maishani. Hilo nalo tutalizungumzia kwa kina zaidi wakati wa barazani, ambapo wengi wamejimwaga kweli kweli na maoni yao kupitia mtandao wa Facebook. Tutayasoma na wengine tutazungumza kwa njia ya simu. Usisahau kwamba VOA Express, bila ya muziki, bado kipindi hiki hakijakamilika. Tutakuletea burudani ya muziki, tutakusomea swali ambalo huwa tunalibandika kila siku kwenye mtandao wetu wa Facebook, kujua kile ambacho unafikiria. Nini maoni yako kuhusiana na swali hilo, tutakusomea hivi punde. Lakini kwanza kabisa, tunaelekea huko nchini Burundi. Basi tunaungana naye moja kwa moja kwa lini ya simu. Jean Marie hishu Burundi ukiwa Rwanda, karibu sana. Hebu tueleze taarifa za mauaji, imekuwaje mwishoni mwa wiki huko Burundi? E, taarifa kuhusu usalama ambayo imechapishwa wiki hii inahusu e, wapiganaji ambao wanatajwa kuwa ni wapiganaji wenye silaha. Ilikuwa ni kundi la wapiganaji kumi na wane ambao imesemekana kuwa walishambulia katika eneo la mkoa wa Bujumbura vijijini. E, duru za serikali zimetaja kuwa miongoni mwa wapiganaji hao kumi na wane, kumi na wawili waliuawa na silaha zao sita zilikamatwa na vikosi vya usalama. Ah, sijui kama we, kuna kundi lolote ambalo limehusishwa na waliouawa ama pia kuna nia ama madhumuni yoyote ambayo yanaelekezwa ni kwa nini walipatikana, walipopatikana. Duru za serikali hadi sasa hazijafichua au hazijasema lolote kuhusu kundi lililohusika na na shambulio hilo, lakini wametaja kuwa e, uchunguzi bado unaendelea na habari yoyote ikipatikana ya ziada, wataitoa kwa vyombo vya habari na hata makundi ya uh, wapiganaji wenye silaha ambao makundi ya waasi wenye silaha ambayo yalitaja kuwa alianzisha vita dhidi ya kutawala Burundi kama vile eh, makundi ya retabara na forebu na makundi mengine bado hajasema lolote kuhusu shambulio hili. Na je, kwa upande wa wananchi wa wenyewe wanazungumza nini mpaka wakati huu ambapo serikali bado haijasema kinaga ubaga kuhusiana na mauaji hayo? Wananchi hadi sasa inaonekana kuwa wako na hofu kubwa sana kila mara ambapo wanaona makundi ya wapiganaji yanaingilia katika mitaa yao na kusababisha mapigano pamoja na vikosi vya serikali. E, swala hilo inazusha hofu mkubwa miongoni mwa raia, na baadhi yao wamekuwa wamekimbia wa maeneo ya mapigano na kukimbilia katika maeneo ambayo yako shwari. Tunashukuru sana kwa ripoti hiyo, na iwapo kuna maelezo zaidi, natumai kwamba tutapata ripoti kwa kina wakati wa matangazo uh, ya jioni. Lakini kabla ya kukuachilia tu, sijui kama kuna tamko lolote lililosemwa na baadhi ya viongozi e, ndio viongozi. Mkuu wa wilaya ya mkuu wa wilaya ya Nyabiraba ni katika mkoa wa Bujumbura vijijini ambako kulitokea mapigano hayo e, ni Ferdinand Sumbananiye yeye ametaja kuwa usalama uliumbishwa katika wilaya hiyo ya Nyabiraba, ambapo kundi la wapiganaji kumi na wane wenye silaha walishambuliana na vikosi vya usalama vya serikali. Na wakati wa mapigano hayo, wapiganaji kumi na wawili waliuawa, wawili walikamatwa. Upande wa polisi, askari polisi mmoja aliuawa na mwingine alijeruhiwa. Hivi sasa amethibitisha kuwa hali ni tulivu, kwa sababu wapiganaji wote waliangamizwa. Basi asante sana Ichu Burundi kwa ripoti hiyo kwa kina tutaipata kwenye matangazo yetu ya jioni haswa na hivi sasa. Basi, baada ya kutoka huko Burundi, moja kwa moja tunaelekea kule nchini Tanzania, katika jiji la Dar es Salaam, ambapo mahakama ya hakimu mkazi Kisutu imemwachia huru mwandishi wa habari za uchunguzi Eric Kabendera huku ikimtaka kwa makosa ikimtaja kwa makosa yake yote mawili. Na wakati maamuzi hayo yakifanyiwa uh, dhidi yake Eric Kabendera, ni kwamba sasa anatakiwa kulipa uh, faini ya dola ya shilingi za kitanzania elfu mia mbili hamsini kwa kosa la kukwepa kodi na mia moja milioni mia moja kwa kosa la kutakatisha fedha. Kosa la pili limemtaka Eric Kabendera kulipa faini hiyo ya shilingi za kitanzania ulizozitaja milioni moja, hii ikiwa ni adhabu ya kosa la utakatishaji fedha katika kesi ya uhujumu uchumi, ambapo kama unavyofahamu basi hatua uh, hiyo inafuatia ombi la kutaka kuachiliwa huru aliyowasilisha kwa mkurugenzi wa mashtaka katika mahakama ya Kisutu ya jijini Dare Salam Umhimo ni kwamba pia taarifa inasema mahakama imesema waziwazi wazi kwamba hana uwezo wa kukata rufaa kupinga hukumu hiyo, na kama ulivyosema ni kwamba kweli hatua hiyo imefuatia a, Kabendela alikamatwa mwezi Julai mwaka a, uliopita na baada ya kukamatwa kwa tuhuma za kukwepa kodi na kutakatisha fedha, basi amekuwa ndani na kumekuwa na shinikizo muda mrefu kwake yeye kwa kuachiliwa. Itakumbukwa kwamba mama yake Kabendera wakati mmoja alimsihi Rais kumwachilia mwanaye ambaye na maumivu ya mguu, na kukawa na tetesi kutoka pande nyingi kwamba aachiliwe pia, kutoka kwa mashirika ya wanahabari. Na sasa itakuwa ni afueni kuona kwamba atatoka japo, sasa kuna kulipia faini, na umesikia wazi ni kwamba hakuna mambo ya kukata rufaa kutoka na uamuzi huo. Na ifahamike tu kwamba kama ulivyogusia kwamba kesi hii ilikuwa ikiangaliwa kote, hata kimataifa iki, ilikuwa ikitupiwa macho kwamba uh, hapa Marekani pia na Uingereza wote uh, walikuwa wakiangalia kesi hii, na mwaka jana uh, mwezi wa Agosti uh, ofisi za uh, uh, ubalozi Marekani na Uingereza zilitoa tamko la pamoja kuhusu kile walichokiita wasiwasi wa kuzorota kwa haki za kisheria nchini Tanzania. Na kesi ya Kabendera Harrison imekuwa sio tu ikizungumziwa ndani na kimataifa, lakini pia hata kwenye mitandao ya kijamii a ikizungumziwa na baada ya leo kutolewa basi mengi yamekuwa yakiandikwa, wengine wakisema uh, pongezi uh, Kabendera umetoka, wengine wakisema hata kama umetoka lakini hukupata chansi ya kuenda kumzika mamaako kum, mm-hmm. kama ulivyodokeza, no, kwamba mama ake alifariki, lakini akupata fursa ya kwenda kumzika mama ake. Nam uh, iwapo kuna taarifa zaidi, mkamiti, tutaendelea kuzifuatilia kuhusiana na kuachiliwa kwake Eric Kabendera ambaye amekuwa kwa muda sasa akiwa kizuizini, lakini ni hatua ambayo inaelekea uhuru wake na msikilizaji, haya yote unayapata ndani ya VOA Express, matangazo yanayokujia kila siku ya Jumatatu mpaka Ijumaa na kumbuka vilevile vile, tunapatikana kupitia mtandao wetu wa VOA Swahili.com. Hapo pia unaweza kutufuatilia wakati wowote mahala popote pale ulipo, unasikiliza na kufuatilia VOA Express ikikupatia habari motomoto moto. Na sekunde chache kutoka hivi sasa basi tutakusomea habari muhimu za dunia. Rais Donald Trump leo amesema Marekani itaiuzia India helikopta na vifaa vingine vya kijeshi vyenye thamani ya dola bilioni tatu. Rais Trump ametoa taarifa hiyo akiwa katika mji wa Ahmedabad ambapo zaidi ya watu laki moja walikuwa wamekusanyika kusikiliza hotuba yake na ile ya mwenyeji wake Waziri Mkuu wa India, narendra Modi. Trump ameahidi pia kwamba Marekani na India watafikia mikataba muhimu ya kibiashara. Waziri Mkuu Modi ameelezea matumaini yake ya kufikia mkataba wa biashara na Marekani. Amesema India itapanua pia ushirikiano wake na Marekani kwenye sekta za ulinzi, nishati na teknolojia pamoja na mawasiliano. Korea Kusini imefunga shule na kusisitiza, kusitisha tamasha muhimu kama burudani za muziki. Vilevile uzinduzi wa ligi ya soka umeakhirishwa. Hatua zote hizo zimechukuliwa ili kudhibiti kuenea kwa virusi vya korona nchini humo. Rais wa Korea Kusini Moon Jae-in ameiweka nchi yake chini ya hali ya juu ya tahadhari hatua hiyo inawapa fursa viongozi kukataza mikutano ya hadhara na kuwaweka karantini washukiwa wa ugonjwa wa korona. Korea Kusini leo imeripoti maambukizi mapya ya korona 231 na hiyo kufikia maambukizi 833 ambayo yamekwisha thibitishwa. Viongozi wameripoti pia mtu wa saba aliyefariki kutokana na kirusi hicho cha korona. Kesi ya waziri mkuu wa Lesotho Thomas Tambane kuhusiana na mauaji ya mke wake wa kwanza Lipolelo imekabidhiwa mahakama kuu baada ya mahakama ya chini kuamua kwamba bado yupo na kinga ya kutoshtakiwa akiwa madarakani. Thambane hakuwasili mahakamani Jumaa kama ilivyokuwa inatarajiwa baada ya kupelekwa Afrika Kusini kwa dharura ya kupata matibabu. Thambane mwenye umri wa miaka 80 anashutumiwa kuamrisha mauaji aliyekuwa mke wake Lipolelo mwezi Juni mwaka wa 2017 wakati wakiwa katika mchakato wa kuvunja ndoa yao. Thambane amefika mahakamani akiwa na mke wake wa hivi sasa Mezaia Thambane ambaye naye anashutumiwa kupanga njama ya kumuua mke huyo wa kwanza. Waziri mkuu wa Malaysia Mahathir Muhamed amejiuzulu hii leo kufuatia barua aliyompelekea mfalme wa nchi hiyo na wakati wo kujiuzulu kutoka chama chake. Kujiuzulu kwa waziri mkuu kunafuatia mazungumzo ya mwishoni mwa juma kati ya baadhi ya wanachama wa muungano unaotawala na makundi ya upinzani juu ya kuunda serikali mpya na hivyo kuzuia kumkabidhi madaraka Anwar Ibrahim aliyetarajiwa kuchukua nafasi hiyo. Mahathir, mwenye umri wa miaka 94, aliyekuwa waziri mkuu mkongwe duniani, aliungana na Anwar kuunga muungano uliopata ushindi mwaka 2018 na kuiondoa madarakani chama kilichotawala kwa muda mrefu cha United Malaysia National Organization. Haijulikani bado ni hatua ipi mfalme wa Malaysia Sultan Abdullah Sultan Ahmed Shah atachukua baada ya kujiuzulu kwa Mahathir. Si ndio? Hayo mambo ya Voe Express ndani ya barazani, ikiashiria kamili kwamba imefika wakati ambapo nilikuahidi tutazungumzia maswala mbalimbali ya kijamii, leo hii tukizungumzia kuhusu iwapo wazazi Je, yeah, mzazi ana haki ya kufanya maamuzi ya taaluma atakayoifata mwanaye katika maisha ya baadaye? Ndilo swali ambalo tulilibandika kwenye mtandao wa Facebook saa chache zilizopita, na watu wamejimwaga kweli kweli, maoni mbalimbali yametokea, yameandikwa humo, ambayo tutakapopata muda bila shaka tutayasoma maoni yote, lakini muda ukiwa unakimbia tutakusomea baadhi tu, na vilevile kwenye laini ya simu pia kuna hawa wasikilizaji Nam, naelezwa kwamba kuna Onyancha. Hebu tupe jina kamili, unaelewa, huko Kenya. Karibu kwenye barazani, jimwage na maoni yako. Hey, ni Kamau hapa. Onyancha, habari gani? Jambo. Sasa Onyancha, uko upande gani wa Kenya? Na endelea kutoa maoni yako Kenya, yeah, na kuhusu hii kutoa maamuzi ya kuhusu wazazi kutoa maamuzi kozi ambazo watoto hao wanaweza kufanya, kwa mimi sioni kama ni vizuri kwa, kwa mfano mm -hmm. kwa mfano hapa Kenya Nam. E, mtoto mwanafunzi akifaulu katika mtihani wake wa kidato cha nne huweza kujiunga na chuo kikuu na kuna wale wanafaulu kupitia udanganyifu unapata mwanafunzi anapata alama ah, lakini si yake mwenyewe, alidanganya. So mzazi kumwambia uye mwanafunzi aende afanye pengine ile kozi ya udaktari ule injinia uhasibu, hataweza, maanake akili yake haifiki mahali hapo. So ule mwanafunzi angepata ile alama kulingana na akili yake, ana uwezo wa kuchagulia ile kozi ambayo anaweza fanya. Pia mzazi kumchagulia mwanafunzi kozi ile ambayo anaweza kufanya mbeleni, akikosa kazi huyu mwanafunzi atakuja kumlaumu mzazi kuwa alimchagulia ile kozi mbaya ambayo imsaidi maishani. Ni hayo tu kwa sasa, Bwana Arison, nashukuru sana Unyancha ukiwa Kitale nchini Kenya. Uh, tunapoendelea pia kuangalia wengine kwenye laini ya simu na kidogo sijui kama kuna maoni, tusome mawili matatu. mkamiti haswa So, kuna huyu mwa, mwingisi Dominic, mwalimu mwingisi naye pia anatokea Kenya. Anasema kwa upande wake anaona hiyo hatua humkuza mtoto, basi hivyo wazazi wana jukumu la kufuatilia kile mtoto wao anachotaka asome. Na vilevile vile kwenye laini ya simu pia tuna msikilizaji. Karibu msikilizaji, ujitambulishe jina lako, uko wapi, na vilevile tunakaribisha mchango wako hivi sasa. Kwa jina naongea na, ungea, na laba, usitopia, Tanzania, baraka raba nimefesta kutokea Tanzania. Kiukweli mtu wake kumlazimisha mtoto kwamba asomee kitu fulani, naona mi sio sahihi, kwa sababu naweza tukamlazimisha kitu asomee hiki wakati sio fulani. Nashukuru sana asante sana kwa mchango wako kutoka Tanzania. Naona mwingine hapa ameandika ujumbe wake, Baese Isa Chirak mimi, anasema mimi sidhani ni muhimu sana mtoto apewe uhuru wa kujichagulia <laughs> na kupigana na akili zake katika taaluma anayoitaka lakini uh, labda turudi tena kwa Onyancha. Sijui bado upo katika laini ya simu? Aha, naona Onyancha ameondoka. uh -huh. Harison, unajua kuna kadri uh, siku zinavyokwenda teknolojia mpya inavyotokea, unajua watoto sasa hivi, wana wadogo wanakuwa wanafahamu mambo mengi kuhusiana na maswala ya kimitandao uh -huh. Hivyo basi uh, mzazi pengine hupendelea mtoto wake a, a, asome jambo fulani akiona kwamba hili jambo kulingana na uzoefu wa mzazi yeah, mm, na jinsi anavyoona maisha yanavyokwenda, anaona kwamba mwanangu nikimchagulia jambo somo hili akalifanya litakuwa na faida okay, mbeleni. Unajua, mzazi hufanya kwa madhumuni ya kumtakia mtoto mema, yani mwanaye apate mema maishani yani, lakini labda pengine mtazamo ni tofauti, mm. Kwa mfano hapa namuona Farida Lowokelo anasema hicho, uh, uh, kitu kilinikuta yani, hilo lilimkuta kabisa mm, na leo anajikuta kabisa, sio haki kwamba maisha yake hayakwenda vizuri. Kwa hivyo, yeye mwenyewe anasema sio haki kwa sababu yalimkuta, <laughs> na maisha yake hayakuenda vizuri kamwe. Agatha Mbale yeye anajiita Festi ledi huko Morogoro, Tanzania. Anasema mzazi anakuwa na haki kwa mtoto chini ya umri wa miaka kumi na minane, lakini akiwa akavuka miaka hiyo afanye yale anayoyaweza. Mzazi unaweza kumpa ushauri, lakini sio kumlazimisha yale ambayo unaona, hata ukimwangalia hiyo taaluma hatoiweza, utakuwa unamkosea haki yake. Japo muda umeenda kabisa, nasikia kwamba kuna msikilizaji anasema lazima aseme kitu mmoja kutoka kule DRC. Karibu sana jitambulishe, tu kwa kifupi, useme uchangie, uh, maoni yako kuhusiana na swala hili Hello? inaonekana kidogo kuna matatizo ya kimitandao inaonekana. Hello? Hello, hello. Inaonekana... Hello. Msikilizaji. Ehe eh, basi kutoka huko DRC, msikilizaji, jitambulishe jina lako, na pia tunakaribisha hivi sasa utoe mchango wako kuhusiana na kile tulichouliza. Je, mzazi ana haki ya kufanya maamuzi ya taaluma atakayoifuata mwanaye katika maisha baadaye? Naona matatizo ya simu na, mawasiliano na, na, na matatizo mm -hmm. kidogo. Basi wakati umefika wa kibao ndani ya VOA Express ambapo jamaa Patoranking! Patoranking anaingia na kibao kipya kabisa, I'm in love. Yote anafanyikia hapa Washington DC. Taratibu namna hiyo, kutoka VOA Express ni vitu vya mwaka wa elfu mbili na ishirini pato ranking anasema amin love, hivyo ndivyo mambo yalivyo, japo muda <laughs> na unakimbia kweli kweli, lazima tuangalie. Eh, kuna nini tena hasa katika makala ya kero langu tunaelekea huko Mombasa nchini Kenya. Huko mashirika yasiyo ya kiserikali pamoja na mamlaka za kutathmini utendaji kazi wa polisi ya kikashifu unyanyasaji wa polisi wakati wa kufanya operesheni za kuwatafuta wahalifu. Tunaye bi Fatma, yeye anasema anakerwa na namna polisi wanavyosaka wahalifu na hata kuchukua hongo, hali inayowafanya wengi kuwaogopa maafisa hao. Ukituma mtoto wa kivulana dukani, pia unaogopa akishikwa, edha ambiwe ni mwalifu ameshikwa na bangi, edha ambiwe huyu mtoto wako tumemkuta na makundi ani, ni vurugemechi, hata hatuelewi. Ramadhani sijasahau mimi mpaka leo, nikilala ninajigutuka. Mtoto wangu alikuwa amekuja kucheza mpira hapa Mshomoroni na wenzake, alivyokuja kucheza mpira ile wakati wa kucheza mpira wakapijana na mwenzake, walivyopijana wao, yeye akajua ni vita tu, akarudi nyumbani. Kumbe yule mtoto jamaa zake walipiga simu polisi, na polisi hawakuchunguza wala hawakutaka kujua, walikuja paka nyumbani. Wewe mama, toa mtoto wako, tunasikia wewe uko unafuga waizi wewe, watoto wako wanasumbua, hii ni Kisauni, wewe unafuga waizi, unaleta pesa za uizi. Nikamwambia ofisa, mimi sina mtoto mwizi. Ushauri mimi sina mtoto mwizi kabisa. Hatutaki kujua, toa mtoto wako. Wakamwona mtoto wangu mmoja alikuwa ametoka kwa chifu kusaini saini zake, wakamtolea bunduki. Wewe ndio mwizi wewe ndio unaitwa Juma, wewe Ndo mwizi akasema, mimi naitwa Saidi, mimi si tu Juma. Wakaanza kunitishia mimi, mama, utatoa mtoto wako ama tukupige bunduki. Nikamwambia mimi siwezi kutoa mtoto wangu kwa sababu mtoto wangu hajaiba, na ingekuwa ameiba mimi mwenyewe ningemleta mwenyewe polisi, kuliko kuumiza wananchi, kuliko kudhuru watu, afadhali nimlete mwenyewe polisi. Najua polisi atakuja kufundishwa adabu. Kwa hivyo itakuwaje, muje ndani ya nyumba, muje mseme mimi nafuga wa hizi, kuja usiku kwangu. Wakaniambia huyu ndo mtoto wako, tulikuwa tunamtafuta. Eh, wewe ndo unahangaisha watu, umeua watu wangapi? yule mimi sijaua, mimi nafanya garage. Na hiyo, jana tulikuwa tunacheza mpira tukakoseana kidogo tukapigana, lakini kama mambo yapanga ya nini, mimi sijaua. Wakamtishia, wewe umeua, sijui maneno mengi na, na hofu. Ukitoka pale ikabidi za za za, za za nika, nikarudi nika, nyumbani nikawa na amani lakini mpaka leo mimi ninaogopa polisi. Nikiona polisi naweza hata nikajikojolea kabisa. Ninaogopa, naogopa polisi. Kwa hivyo tunakuomba, na si mimi peke yangu, kuna wazazi wenzangu, watoto wetu tumekaa nao, nimeona life wao hivyo, wameuliwa, ninawajua wao, watoto. Hatujakataa watoto ni walifu, lakini mnawashika, suluhisho la kuua kuwa mnakomesha uhalifu, uhalifu ndo unazidi. Kwa sababu anasema kila mtu atakufa. Kila mtu atakufa, na zangu zikifika, lazima nitakufa. Mtoto ndio anazidi anakuwa mbaya, lakini ukimchukua ukimpeleka polisi, mtoto aweza kabadilika, na mwenzake pia atasema ah, mwenzetu amefungwa miaka mingi, wacha na mimi niache uwizi. Lakini mkisema nyinyi mnawaua kila siku, mtaua kila siku, mtaua tunaogopa. Mimi nikiona polisi ninakimbia, ninafunga mlango ha, mm -hmm, na si mhalifu. Haya, unasikia kweli, mm, una kero kweli kweli. Pale nafikiri sana ni kwenye pwani ya Mombasa, pwani ya Kenya kule ambapo uh, wazazi wengi wanadai kwamba vijana ama wavulana wao wanakamatwa kiholela, wengine labda kama hawana makosa, kwa ushukiwa labda wa kujiunga na makundi ya kigaidi ama mambo kama hayo. Kwa hivyo ni jambo linalotisha na pia linakera mm, na umemsikia Fatma ameeleza kile ambacho kinamkera kutoka moyoni mwake. Na sasa basi, hebu uh, tusome kwanza uh, swali ambalo tulilibandika uh, mwishoni mwa wiki kupitia mtandao wetu wa Facebook ambao tulikuwa tunasema, nini maoni yako juu ya suluhisho lililofikiwa kati ya Uganda na Rwanda? Na mengi yameelezwa, nikianza na Kalele Lugembe wa Igunga anasema hilo suluhisho, uh, yeye hajalipenda, maana kila upande unatupia lawama upande mwingine na hawakufungua mpaka wa Katuna unaounganisha mataifa hayo. Hapo ndipo utaamini hawajapatana uh, bado. Masanja Kakuyanja anasema kwamba anatoka kule Kagongwa, Kahama, Tanzania. Anasema mimi na waomba wakae meza moja katika nchi hizo mbili, ili wafanye mazungumzo, kasoro zote wazimalize. Ali Mrangi Gigiri Mresa, yeye anajiita mdau, anasema mdau asiyechuja wa Power Family Group, anasema jamani e, haya mambo kwa kweli bado yanaonekana ni magumu mengi. Kiguruwe anasema hakuna suluhu hadi pale kila mmoja, yaani Mseveni na Kagame watakapoacha kufadhili wapinzani wa mwenziwe, aidha kutoruhusu wapinzani kufanya au kutoa matamko ya uchochezi wakiwa kwenye nchi ya kila mmoja. Muhamed Salim Dinya yeye yeah, anasema anatokea Kondoa, anasema jamani, mimi naona hapa mambo bado ni mazito. Basi kama tulivyosema, maoni ni mengi. Pia tunahitaji kuangalia yale yanayotanda katika mitandao ya kijamii na kinachozungumziwa zaidi. Nikianza na kwa upande wangu mimi Harrison, mm -hmm. ukiachana na swala la korona no. ni kuachiwa huru huku kwa Eric kabendera, kabendera. Mm -hmm. basi huyu baraka yeye anasema hapa, tumeona kweli haki kidogo imetendeka. Mwingine hapa anasema kwamba huyu Simon anasema kwamba japo amewachiliwa sasa, labda ingekuwa bora zaidi kama ingetokea mapema kidogo kuliko sasa, lakini bora yuko huru sasa. Naam, ndiyo tunakamilisha VOA Express kwa sasa kutoka hapa mjini Washington DC. Naitwa Mkamiti Kibayasi na mimi jina langu Harrison Kamau.