Yafuatayo ni marudio ya kipindi cha Kwa Undani wiki hii. Kabla ya kuanza kwa matangazo yetu ya Kwa Undani, tusikilize ujumbe kutoka kwa mkurugenzi wa sauti ya Amerika Amanda Bennett. Nimeurekodi ujumbe huu kutoka nyumbani kwangu kwa sababu sauti ya Amerika VOA inafanyia kazi zake nje ya ofisi zake ili kusaidia kupunguza kasi ya kusambaa kwa maambukizi ya virusi vya korona ambavyo nafahamu vimeathiri wengi wenu na familia zenu. Nataka kuwafahamisha kwamba wakati afya na usalama wa wafanyakazi wetu ni kipaumbele chetu cha kwanza pia tunafahamu fika kwamba wakati wa kipindi hiki kigumu, nyote mnatuangalia na kutusikiliza sisi kupata habari za uhakika ambazo hazielemei upande mmoja, ili mweze kufanya maamuzi kuhusu maisha yenu. Kwa hiyo tunafanya kazi kwa kadri ya uwezo wetu kuhakikisha tunawapatia habari na vipindi vyetu. Katika kipindi hiki nadhani mmeona baadhi ya mabadiliko katika vipindi vyetu ambavyo mmezoea kuvisikia na kuviona na baadhi huenda visiwepo hewani. Kama hilo likitokea, tutawajuza wapi mnaweza kupata habari zetu ambazo mmezoea kuzipata na kuziona. Kwa hiyo napenda kuwaombea baraka na afya njema. Asanteni sana, sisi tuko hapa kwa ajili yenu. Asante sana. Hii ni Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Karibu msikilizaji, popote pale unapotusikiliza katika siku nyingine, ambapo tunakualika katika matangazo haya ya Kwa Undani tukiangalia masuala muhimu kwa undani zaidi. Hii leo katika Kwa Undani, bado tunaendelea kuangalia e, virusi vya korona, hasa tukiangazia e, nchi ya Marekani, namna inavyokabiliana na virusi hivi, licha ya kuwepo ukosoaji wa hapa na pale kwa Rais Donald Trump jinsi toka mwanzo alivyoanza kushughulikia uh, virusi hivi vya korona. Na katika sehemu ya pili hii leo tutaangazia namna uh, uh, taifa la Kenya linavyokabiliana na virusi vya korona na namna ambapo mpaka hivi sasa masuala ya kibiashara yameathirika katika taifa hilo, ninayokaribisha mimi. Jina langu ni Idi Ligongo <tikin> nam, karibu katika kwa undani na moja kwa moja. Katika kwa undani hii leo tunaanzia hapa Marekani. Rais Donald Trump amekuwa akifanya mikutano takriban ya kila siku kuelezea taifa la Marekani hali halisi ya namna mapambano yanavyoendelea ya virusi vya korona. Ikumbuke kwamba hapo awali Rais Donald Trump alikuwa akieleza katika namna ambapo baadhi ya wa wakosoaji hasa kwa upande wa chama cha Demokrat wakisema rais alikuwa hajui E, namna uh, virusi hivi vilivyo vya hatari na kwa namna moja manyingine, alipaswa kuwa uh, makini zaidi katika kile anachokieleza kwamba uh, pengine virusi hivi si vya hatari kwa namna uh, dunia nzima inavyoeleza. Lakini wiki hii ikumbukwe kwamba Rais Donald Trump alieleza uh, ama alitoa kauli ambayo alionekana kukiri na kufahamu ubaya wa virusi hivi wakati Marekani ikiwa inaendelea ku andikisha eh, maambukizi mapya siku hadi siku, na pamoja na vifo uh, kufikia zaidi ya watu elfu tano mpaka hivi sasa ambao wamekwisha patikana na virusi hivyo vya korona. Kutokana na hilo, nimemtafuta Profesa David Monda ambaye yuko katika jiji la New York, jiji ambalo limekumbwa eh, na uh, kesi nyingi eh, za maambukizi ya virusi vya korona kwa nchi ya Marekani. Na ni kataka kujua hali halisi kwa hivi sasa. Je, Marekani mapambano inayoyafanya ni mapambano uh, ambayo yanaelekea kumaliza kabisa uh, hali hii ya kusambaa kwa virusi vya korona ikumbuke kwamba rais Donald Trump wiki hii vilevile alitoa eh, mwongozo wa watu kutokaa katika makundi ya zaidi ya watu kumi ambapo biashara hivi sasa zinaanza kudorora Marekani mabaa eh, vilevile migahawa ya vyakula uh, ikielezwa kwamba inaweza kufanya shughuli zake kwa watu kwenda kuchukua chakula tu na si ku uh, ruhusu mikusanyiko ya watu. Uh, Profesa Monda, hebu tueleze hali halisi ikoje hivi sasa? <tune> Kwa wataalam wa afya walikuwa na mkutano na wanahabari ikiongozwa na rais Trump na makatibu wake na usaidizi wake, na nafikiria waliegezea vyanzo fulani. Kwa mfano, waliangazia kwamba serikali kuu iliidhinisha hali ya taharuki ili kuweza kudhibiti uh, hivi virusi vya korona. Pia ame imehakikisha kwamba kuna ule mwinga, mwingiano kati ya serikali kuu na mihabara ya ya kibinafsi, ili utafiti na eh, uchunguzi ya wale walioambukizwa iweze kwenda kwa njia eh, ya haraka zaidi. Pia ime, imeonyeshwa bayana ya kwamba madaktari wataweza eh, kufanya eh, kazi yao katika majimbo yoyote manake sana sana ukitoka jimbo kwa mfano New York uje uh, Delaware ama California kama daktari, itabidi uidhinishwe tena, kwa wakati huu uh, wameiweka wazi ili madaktari waweze kufanya kazi yao. Je, maisha yakoje hivi sasa? Wakati huu maanake uko katika jiji ambalo lina harakati nyingi, jiji la New York, ambapo vilevile ndiko jimbo lenye maambukizi mengi zaidi kwa hapa Marekani. Maisha yakoje uh, hapo New York na Marekani kiujumla? Mimi naweza uh, ongea kama mkaaji wa Uh, mji wa New York ni kama hu, ni, nimepigwa na bumbu wazi, yani uh, ni kama sio mji ulivyo uh, kawaida yani, kukurukakara za biashara za maisha, watu kwenda huku na huku, manake kote barabarani kuna watu wachache. Hata ukiingia kwenye ile treni ya subway uh, ni watu wachache, na watu ni kama hawataki kusanyika. Kuna ile wasiwasi ya hivi virusi vya korona. Kile ambacho unaweza kutueleza uh, Daktari Monda Marekani kumekuwa kuna hali fulani ya mvutano uh, hasa watu wakikosoa baadhi yao juu ya namna Rais Donald Trump amekuwa toka mwanzo akishughulikia uh, kusambaa kwa virusi hivi vya korona. Kwa hivi sasa hali iko vipi Marekani? Imeshaungana hasa kwa upande wa wanasiasa katika kutoa ujumbe ambao utawaunganisha wananchi na kuelewa namna gani ya kupambana na virusi vya korona. Nafikiria mvutano wa kisiasa upo, lakini ile mori, kiwango cha mvutano uh, kilichokuwapo uh, kabla ya korona ku kuenea kote Marekani, uh, ulikuwa wa juu. Kwa wakati huu ile mori imepungua, na pia upande wa bwana uh, Trump na serikali ni kama wamepunguza ile ari yao ya kisiasa. Bwana Trump inaonekana kwa kiwango fulani, eh, yale eh, matamshi yake ya kuchochea yamepungua kidogo, na ni kama anapatia nafasi madaktari na wataalamu wawe kipaumbele. Rais Donald Trump ameeleza kwamba virusi hivi ni virusi vya Uchina. Hili tutarajie vipi kwa hasa kwa upande wa China ambao e, wameshalalamika wakati fulani, wakati virusi hivi vinaanza e, kusambaa nchini humo kwamba vyombo vya habari vya Marekani vimekuwa vikiripoti ama kudhihaki, pamoja na na vyombo vya habari vya mataifa ya Ulaya kudhihaki uh, taifa la China na kufikia hatua ya kuwaondolea vibali vya kuandika habari waandishi wa habari uh, watatu wa chombo kimoja cha Marekani. Sasa, kwa kauli ya Rais Donald Trump kwamba hivi ni virusi vya Uchina, uh, hii hali kwanza imepokelewa vipi hapa Marekani? Lakini kiujumla kwa upande wa China ni nini hasa tutarajii? Kusikia mimi nafikiria hapa Marekani jambo hili limeangaziwa kwa njia ya kisiasa. Upande wa wanaRepublican, wengi wao wanasema ya kwamba Uchina imeficha idadi ya wale walioambukizwa sana sana siku za mwanzo, na ndiposa janga hili limeenea kote duniani. Upande wa wanademokrat na wakosoaji wa bwana Trump kwa ujumla, wengi wao wanasema hii ni hali yake ya kawaida ya kuweza leta mtafaruko na mvutano wa kisiasa, na wanasitisa ya kwamba jambo hili au janga hili la virusi vya korona sio janga la Marekani peke yake, ni janga la kidunia, manake virusi hivi havijui Uganda, havijui Kenya, havijui Somalia, havijui Marekani, vinienea kote. Tukimalizia kwenye swala ambalo uh, watu wengi huwa wanazungumza kwamba kipindi hiki mataifa makubwa ndio huwa wanapigana vikumbo, kila mtu uh, kutaka kutengeneza chanjo. Uh, jambo la kwanza ni kuzuia kuenea kwa virusi, lakini jambo la pili vilevile vile ni maswala ya kibiashara. E, kumbo ama vikumbo hivi kwa wakati huu sasa, unaona tayari vimeshaanza kujitokeza, nafikiria vimeanza kujitokeza, lakini vile ilivyokuwa wakati wa uh, vile virusi vya sal, na nafikiria vile ilivyo kwa wakati huu kwenye hivi virusi vya HIV, yani vya AIDS, kuna ule uwiano uh, ile tamaa ya makampuni ya madawa kuweza kupata faida kubwa zaidi. Kwa hivyo nafikiria ku, ingawa kutakuwa na hali ya kujaribu kutafuta faida kwa makampuni ya kiafya, lakini pia kutakuwa msisitizo ya kwamba ya kwamba madawa lazima yawekwe kwenye bei nafuu au yawekwe kwa bure kwa wale ambao wana pato la chini ambao hawajiwezi. Shukran kabisa Profesa David Monda, na hapa ndio tunakamilisha sehemu hii ya kwanza ya kipindi hiki cha kwa undani. Tutakaporejea tutaingia katika sehemu ya pili ambapo tutaelekea nchini Kenya. Nam, karibu katika sehemu ya pili ya kipindi hiki cha kwa undani. Katika sehemu hii basi, tunaangalia e, nchi ya Kenya ambapo wenyewe pia imethibitisha kuongezeka e, wagonjwa wa korona, ikiwa ni a, e, siku sita ama saba hivi e, baada ya kisa cha kwanza kutangazwa nchini humo Ijumaa ya wiki iliyopita, ambapo sekta muhimu ambazo ni vitege uchumi kwa taifa hilo la Afrika Mashariki zinaonyesha dalili kuwa huenda zikaathirika na uwepo wa virusi hivyo. Shule zote za msingi na na za upili na pia vyuo vikuu vimefu kufungwa nchini humo, huku rais wa taifa hilo Uhuru Kenyatta akitangaza marufuku ya mikusanyiko ya watu wengi. Lakini uwepo wa virusi vya korona nchini Kenya umeathiri kwa njia gani maisha ya watu na shughuli za kawaida? Mwandishi wa Sauti Amerika Jason Nyakundi ameandaa ya taarifa ifuatayo. Uchumi wa Kenya unategemea sana sekta ya kilimo, huku mazao ya chai na kahawa yakiwa ndiyo makuu yanayosafirishwa kwenda masoko ya kimataifa. Kitega uchumi cha pili kwa ukubwa nchini Kenya ni utalii. Na sekta nzima hiyo ikiwa inajumuisha ile ya mahoteli na maduka ya jumla ambayo pia inaweza kuathirika moja kwa moja na uwepo wa virusi hivi vya korona, licha kwamba haikadiriwi ni kiwango gani pigo litafikia. Sekta za kibinafsi kwa sasa zinapitia mitikiziko ya kiuchumi kufuatia tangazo la rais Uhuru Kenyatta, ikiwemo marufuku dhidi ya mikusanyiko ya watu wengi. Leonard Kitili ni mzalishaji wa kipindi maarufu cha televisheni nchini Kenya cha Churchill Show ambacho hutegemea sana mapato yake kutoka kwa wale wanaohudhuria. Mwanzo niseme yafaifahamike, aina ya kipindi content ile, si hufanya huwa yahitaji public gatherings na participation ya live audience, watu waje wakae, wachekeshaji wawape content yao, waireceive na wasikie kama imefika nyumbani. Hiyo ndio format ya show yetu. Tangu rais atangaze zile mikakati aliweka za kuzuia korona As a production house, kama producers wa hii show si wenyewe tumeathirika pakubwa. Mwanzo imekuwa ngumu, hatuwezi tukaendelea kabisa na live recording, uh, kumaanisha kwamba itakuwa ngumu pia kupatiana kipindi sasa kwa NTV sababu hatuna ile live, live audience participation. Ni kusitisha mipango tufuatilie vile ile mikakati imewekwa na serikali, uh, mpaka ijangali inamaanisha biashara yetu imesimama kabisa, hatuna pato na tukiangalia tuna pato tunaongelelea, uh, wachekeshaji wenyewe kuru kuru wenyewe. uh, hii ni biashara ya kampuni, so inaathiri kila mtu. Hatuangalia hasara yetu sana kwa kihela sababu wajua show yetu yetu unganisho ya Wakenya. Sisi ile ile tuki, tukiangalia kasara ni Wakenya watakosa hii ucheshi, hii entertainment yetu. Kwa muda gani? Labda mpaka hiyo kipindi fikie mwisho ndio tunaweza ndio, uh, wanakili wetu wanaweza kaa chini wakadirie hasara tumepata hasara kiasi gani. Sasa hizi ni ngumu kubaini. Virusi vya covid COVID-19 vinatishia kusababisha msukosuko wa kiuchumi duniani ambao pia huenda athari zake zikaonekana hapa Kenya wiki kadhaa zinazokuja. Pigo kubwa zaidi limeshuhudiwa katika sekta ya usafiri wa angani. Masoko ya hisa pia nayo yametikiswa kwa kiwango kikubwa, ambapo wawekezaji wamepoteza mabilioni ya pesa. Wiki hii pia shule zote nchini Kenya zinafungwa hadi wakati usiojulikana kufuatia agizo la rais. Hatua hii imewatia hofu wamiliki wa shule za kibinafsi ibinafsi ambao wanasema kuwa shughuli na mipango mingi ya shule kama hizo itakwama. Peter Kareidhini, naibu mwalimu mkuu wa shule ya msingi ya binafsi ya Katsam mjini Nairobi, inayowahudumia zaidi ya wanafunzi mia sita. Kwanza kabisa, si unaelewa ya kwamba wanafunzi haswa wali- iliwabidi waende nyumbani e, kwenda kwao nyumbani ni kumaanisha mtaala inaona mtaala ule ambao tunastahili kuwa tunakamilisha wiki mbili zijazo, ni kumaanisha sasa hautaendelea. Kumaanisha hata yale matayarisho ya wanafunzi wa, wa darasa la nane ambao wanastahili kuwa wanafanya mtihani wao wa mwisho wa wa kipindi chao cha elimu hapa Katam, imetatizika matayarisho hayo. Kwa hivyo ni kumaanisha mwishowe, pengine matokeo hayatakuwa mazuri vile tena sasa, unaona kuna wale baadhi ya waalimu ambao, unajua shule yetu ni shule ya kibinafsi e, kuwa na waalimu wengi hivyo ambao sasa hatujui tuwapeleke wapi. Tunaona sasa mshahara ni ule tu, tuwapatia mshahara, lakini hakuna hakuna kazi ambayo inafanyika. Sio hata wao, hata wao wenyewe wanajisikia kwamba they are being wasted. Simply because nothing they are doing yeah. E, jambo jingine ni kwamba mambo mengi mambo mengi ambayo yana unajua, kuna ile mpangilio huwa mnapanga kabla muhula uishe, kwa sababu unatarajia muhula ujao. Kuna yale mambo ambayo mlikuwa mnatarajia kuyafanya, e, ya kuwaendeleza wanafunzi ndiposa waweze kuwa wanafunzi bora, kama vile michezo, nini hapa na pale, muziki, hayawezi yakaendelea, lakini ni kwa sababu unajua, janga likija ni janga tu, hatuwezi tuka tukazuia mambo mengine. Kibiashara ni kumaanisha kwanza si, si lazima tuchukue karo karo ambayo pengine mzazi hakuwa amekamilisha karo, lakini sasa unaona, sasa mwanafunzi uko nyumbani, kwa hivyo hatagharamika kulipa kulipia kitu ambacho haja- hajatumia sio? Aa, pia kuna wale ambao pengine tulikuwa tumeagiza bidhaa kutoka nini kutoka nje na tukalipia, sasa zilikuwa zije, tunaona kama vitabu eh, tukishanunua lakini sasa havitumiki, tunaona hiyo ni hasara. Kenya inaendelea kutathmini athari za virusi vya COVID-19 ambavyo kwa sasa vinazidi kusambaa kwenda nchi zaidi duniani baada ya kuibukia mjini Wuhan nchini China. Katika kanda ya Afrika Mashariki ilikuwa nchi ya kwanza kutangaza kisa cha kwanza cha virusi hivyo kwa mgonjwa aliyekuwa amesafiri kutoka Marekani akipitia London. Hadi sasa Kenya imethibitisha visa vine vya ugonjwa huo. Wikendi iliyopita baada ya kisa cha kwanza cha COVID-19 kutangazwa Kenya, watu wengi walikumbwa na hofu. Ishara ilikuwa wazi siku moja tu baada ya thibitisho hilo, hususan katika ibada za kanisa ambapo idadi ya wa waumini walionekana kupungua, licha kwamba si kwa kiwango kikubwa. Kasisi JB Masinde anaongoza kanisa la Deliverance ambalo ni moja ya makanisa yenye wafuasi wengi zaidi mjini Nairobi. Uh, Jumapili iliyopita sisi wenyewe, kabla ya ibada ya Jumapili kutumia mtandao, um, tulikuwa tumeambia washirika wetu kwamba kama mtu anafahamu ni mgonjwa ama anaumwa, anakohoa, ama ana mafua, asije kanisani kwa sababu hiyo ina, inaleta changamoto. Lakini tukasema sisi wenyewe tutachukua hatua ya ku kusafisha pale kutumia dawa, kutakuwa maji tiririka na sabuni, kutakuwa na disinfectant katika kila lango, na watu wakaja. Uh, kusema kweli, watu walichukua tahadhari kwa sababu sisi, hata kabla ya matangazo ya rais, kuna watu walichukua tahadhari, kuna watu unaona, watu lipungua kidogo sana, lakini hiyo inaeleweka, kwa sababu sisi wenyewe tuliwaambia, kama una hali kama hii, tafadhali usije. Kama mtoto wako katika hali kama hii, tafadhali usimlete kanisani. Ni tahadhari ambayo tulichukua kwa hivyo. Uh, haijaadhiri ibada, haijaadhiri watu kuja kanisani. Kuna upungufu kidogo, lakini si upungufu ambao unaweza kama, kama wewe ni mgeni, hautaona ni sisi wenyewe wenyeji, tumezoea tunajua vile uh, hilo kanisa hujaa sasa wenyewe tutaelewa, lakini unajua response ya watu, unakuta matoleo hayajapungua. So, unaona kama matoleo hayajapungua, unajua watu waaminifu bado wako kanisani. Sisi unajua tunasikiliza matangazo ya serikali, na sisi ni watu wa kutii sheria. Kama sasa tunamuunga rais wetu mkono, matangazo kwa matangazo aliyotoa kwamba watu ni lazima wewe waangalifu. Ah, tumna mashule Uh, kama Deliverance Church tuna mashule mengi, hayo mashule tumefunga kulingana na maagizo ya serikali, watoto wameenda nyumbani nyumbani, hata wale walikuwa na boarding, watoto watoto wameenda nyumbani. Iko na mabweni lakini tuwaambie watoto waende nyumbani. Ibada za Jumapili zimekatazwa, lakini tunapatia watu tahadhari kwamba serikali imetoa agizo hili, kwa hivyo tukae macho, sio sio lazima uje kanisani, lakini hata hivyo tuko tayari kwa maana kama sisi kama Deliverance Church umoja tayari tuko kwenye mtandao ni watu wengi sana wanatuangaliaga live on Facebook. Kwa hivyo tuko kwenye mtandao tayari. Kwa hivyo kuna njia nyingi za kuwafikia wakristo wetu, njia za mtandao ziko, njia ya redio iko, kutumia televisheni iko. Kwa hivyo tutatumia mbinu zote kuweza kuwafikia Wakristo na kuwapa neno na kuwapa himizo, na kitu ambacho tumesema tutaendelea kuomba hii, kama tutaombea katika nyumba ya ibada ama tutaombea majumbani, lakini tutaomba kwa sababu hili ni janga limegonga ulimwengu mzima na sio tu Kenya peke yake. Kwa hivyo tutakuwa katika maombi kama kanisa. Kwa maana hiyo hatuwezi kuacha, lazima tuombee taifa letu. Benki ya Dunia imeipa Kenya dola milioni sitini ambazo zitasaidia katika vita dhidi ya korona. Kulingana na Benki ya Dunia, pesa hizo zitatumiwa katika kupanga mikakati ya kuzuia kusambaa kwa virusi hivyo. Pia zitatumiwa katika kuajiri wahudumu zaidi wa afya kwa kuwezesha kutambua kwa haraka visa vyovyote vipya kabla ya maambukizi zaidi. Shirika la afya duniani WHO, nalo limejikita katika kuhakikisha kwamba kila nchi, hususan zile ambazo zimeripoti visa vya korona, zimepata usaidizi wa kutosha kuukabili ugonjwa huo. Dr. Peter Borus ni mtaalam katika shirika la WHO nchini Kenya. Kuna karibu kila siku uh, director general ya WHO anapeana kule Geneva, na Director General ana, ana, ana, ana sana sana sana, anasemanga vile usaidizi inaenda kwa nchi, lakini ile mimi naweza kusema ni ile usaidizi tunaipea nchi ya Kenya hapa. Kwa nchi ya Kenya uh, ofisi yetu hapa ya WHO, tuna tunashirikiana sana na wizara ya afya kuhakikisha kwamba kuna mikakati ambayo inahitajika kwa na, ya kwanza ku, ku, kuangalia kwamba uh, kesi ikipatikana, kwa maabara ama laboratori inaweza kufanya kazi vile inahitajika kwa, kwa sababu duniani nzima ile il, il changamoto ambayo inakumbana na, na, na mataifa mengi sahizi ni vifaa vya kupima. So, tunashirikiana sana na Wizara ya Afya kuhakikisha kwamba vifaa vya kupima ina, inapatikana kwa nchi, na hiyo tumewahi kuhakikisha kwamba nchi sasa iko na hizo vifaa ya kupima, na kesi ikipatikana kuna uh, wafanyikazi wa serikali, madaktari tuseme, wahudumu wa afya kwa kijumla, a, ambao wanahitaji um, kuelimishwa kutreiniwa kwa sababu hii ni kitu mpya. So, kushirikiana na washikadau wengine WHO ho uh, inahakikisha ina, ina, ina kwamba nchi iko na hiyo maarifa ya ku kurespond vile inahitajika uh, nchi imejaribu sana uh, unajua, kitu kama hiki kikitendeka, ile kiwango ambayo inahitajika ni ile ya kwamba serikali serikali kuu kuu imeshika usukani na, na, na ukiona hapa nchini Uh, uh, kuanzia kwa rais kuja chini kuna ile tunaitanga traction, eh. Serikali imeshika imeshika ushukani na na hata ile mikakati imewekwa ni, ni serikali inaendesha inaendesha hiyo e, e, ni kitu kitu moja sana muhimu eh, kwa, kwa, kwa changa kama hili. Italia nchi iliyoathirika zaidi na virusi vya korona barani Ulaya na nchi zingine katika kanda hiyo ndiyo mataifa muhimu zaidi kwa sekta ya utalii nchini Kenya na marufuku za usafiri zilizopo kwa sasa zimesababisha watalii kukwama Kenya, huku wengine wakiwa hawawezi kusafiri kutoka Ulaya. Wachanganuzi kadhaa wanaonya kwamba virusi vya korona na marufuku za usafiri ambazo zimefuatia huenda zikautumbukiza ulimwengu katika msukosuko mkubwa wa kiuchumi. Shukran Jason Nyakundi, na hapa ndo tunakamilisha matangazo ya kwa undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo ya leo, mimi jina langu ni Idi Ligongo na shukran kwa kuwa nami. Nam msikilizaji, ukiwa unaendelea kusafiri na matangazo haya ya Kumekucha Afrika, basi hivi sasa tupate kipande kidogo cha muziki yeah. Zero, zero,