Hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Yafuatayo ni marudio ya kipindi cha kwa undani Kwa undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Karibu msikilizaji, popote pale unapotusikiliza katika matangazo ya kwa undani, ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi. Katika kipindi cha kwa undani hii leo e, tunaangazia hatua ya serikali ya Marekani eh, kupitia rais wake Donald Trump kutangaza kusitisha mchango wake kwenda katika shirika la afya uh, ulimwenguni WHO. Hali kadhalika tutaangalia vilevile katika habari hiyo uh, yale yanayoendelea ya nchini China, ikielezwa kuwa ni shutuma zinazotolewa eh, kutoka kwa waafrika walioko nchini China kwamba wamekuwa wakipata manyanyaso. Tutamsikiliza mmoja wa waafrika E, raia kutoka nchini Kenya akielezea kile kinachoendelea katika sehemu ya pili hii leo. Uh, tutaungana uh, na mwenzangu aliyeko katika studio zetu za Mombasa nchini Kenya, ambapo anaangazia namna basi eh, shilile tangazo la shirika la afya ulimwenguni WHO kwamba Afrika juma uh, hili litakabiliwa na maambukizi mengi kabisa ya virusi vya corona uh, kwa nini, lakini hali hiyo haionekani mpaka hivi sasa. Tulikuwa na mtaalamu wetu ambaye ameongea na mwanahabari wetu wa Mombasa nchini Kenya ninayokaribisha katika matangazo haya ya kundani. Mimi jina langu Nam, karibu katika uh, matangazo ya kwa undani. Hapo jana, rais wa Marekani Donald Trump alitangaza kusitisha mchango kwa shirika la afya duniani, e, na akieleza kwamba shirika hilo limekuwa haliwajibiki ipasavyo kutokana na uh, namna ilivyoitikia ugonjwa wa COVID-19 uliolipuka nchini China toka Desemba ya mwaka elfu mbili na kumi na tisa. Rais Donald Trump amekuwa akieleza kwamba uh, WHO imekuwa haitoi taarifa sahihi za kuonyesha makali ama ukubwa wa tatizo la virusi vya korona ambavyo vimeathiri eh, watu mbalimbali mbali kote ulimwenguni. Kutokana na hilo, uh, kumekuwa zikitoka kauli mbalimbali kutoka kwa mataifa uh, tofauti ulimwenguni yakipinga hali hiyo mpaka hivi sasa Katibu Mkuu wa Umoja wa Mataifa Antonio Guterres ameeleza kwamba Marekani kufanya hivyo kutaathiri juhudi ambazo zinaendelea hivi sasa za ulimwengu kukabiliana na virusi vya korona, na hilo si jambo ama si wakati mwafaka kwa Marekani kufanya hivyo, lakini hali hiyo ikiendelea. Vilevile vile, uh, taifa la China lenyewe hii leo limeeleza kwamba, uh, uamuzi wa rais wa Marekani Donald Trump kusitisha mchango um, wake kwenda kwa WHO kutaziathiri nchi zote duniani wakati dunia hivi sasa ikiwa inakabiliwa na hatua muhimu ya kupambana na janga la virusi vya korona. Tamko la wizara ya mambo ya nje la Uchina limetolewa baada ya rais Trump kutangaza uh, suala hilo Jumanne, ambapo alisema kuwa WHO haikufanya uchunguzi wa kutosha juu ya ripoti za awali juu ya kuwepo kwa mlipuko wa virusi nchini humo. Halikadhalika, taifa la Ujerumani lenyewe limejiunga na kutoa uh, msimamo wake likitetea shirika la afya duniani WHO ambapo waziri wake wa mambo ya nje Heiko Maas amesema hii leo kwamba kwa uh, kutoa lawama kwa wakati huu hakusaidi kitu. Alieleza kwamba inabidi tushirikiane kwa karibu katika kupambana na covid 19, ma alisema katika ujumbe wake wa Twitter, moja ya vitega uchumi bora ni kuimarisha Umoja wa Mataifa, hasa Shirika la Afya Ulimwenguni WHO ambalo kwa namna moja au nyingine halina vyanzo mbalimbali mbali kwa ajili ya kujipatia Uh, fedha za kushughulika na majanga mbalimbali mbali ya kiafya ulimwenguni kote, hali ikiendelea kuwa hivyo. Eh, hali kadhalika maoni haya yamekuwa yakitolewa huku na kule, na bado uh, suala hili linaendelea kujadiliwa na kuangalia namna uh, mapendekezo ambayo yamekuwa yakitolewa na mataifa mbalimbali kwamba Marekani isifanye hivyo, kuona hali isije ikawa mbaya lakini Tukiachana na hilo, wakati huo wa huo, dunia ikiwa bado inakabiliana na virusi vya korona nchini China juma lililopita mpaka hivi sasa uh, imekuwa uh, China ikipewa shutuma mbalimbali kwamba imekuwa ikifanya uh, mambo ambayo kwa namna moja ama nyingine yameleta athari e, za kibaguzi kwa Waafrika ambao wako huko ambapo wahamiaji kutoka barani Afrika wanaoishi katika mji wa Guanzu jimbo la Guangdong nchini China wanaendelea kulalamika kwamba wananyanyaswa na kubaguliwa na maafisa wa serikali pamoja na raia waki China, waki wa Kichina, wakishutumiwa kwamba wao ndio wanasambaza virusi vya korona. Hii ni licha ya serikali ya Uchina kukanusha madai hayo. Wahamiaji hayo wanaendelea kutoa wito kwa serikali zao kuwasaidia kuondoka haraka eh, iwezekanavyo katika maeneo yaliyoathiriwa. Uh, sasa mwenzangu BMJ Mridhi amezungumza na mmoja wa wahamiaji hao, Lisa Wangari ambaye ni raia wa Kenya, ambaye anaanza kwa kueleza hali ilivyo nchini humo. Huku sasa, at the moment mi siwezi toka nje kwa nyumba, most of my friends wako nje wanalala nje, wamefukuzwa manyumba zao yeah? na hawezi hata tembelea mtu juu, you are not supposed to move. Sasa hao wanalindwa na polisi at the moment, Ebert is not picking the phone. Mimi sasa niko quarantine for 14 days, eh? na 14 days ziliisha Saa mi sijui kaa sija letewa result sijui kaa niko positive sijui kaa niko negative vegesizitoka nje kununua kitu until wakuje. Tunanyanyaswa hivi juu at the moment, mimi siwezi tumia either bus train or metro as a black person. Na ni kwa nini? Kwa sababu they are saying we are the one who cooks the covid 19 for them. Imagine I had some friends eh? Sasa hata wamenideriti we <coughs> don't wanna see me. Wanasema sasa sisi ndio tuliwapikia hii Covid-19 na sisi ndio tulileta. Lakini sijui kama umesikia Lisa kwamba serikali ya uchina imekataa uh, imekanusha madai hayo na kusema uh, hakuna kitu kama hicho ambacho kimeendelea na kwamba uh, imekuwa ikishirikiana na waafrika tangu mlipuko huu ulipoanza huko Wuhan. Hiyo hiyo wanaongea uongo kwa sababu saa hii, saa hii mi siwezi toka nje, sijui kwa sababu gani, siwezi toka nje, washaarudi makazi zao. Mii sina kazi, sina chakula, sina pesa ya kulipa nyumba, lado dashanipatia noti. Sasa hiyo inakuwa ngumu sana tena. Saa hii mtu mweusi huku ni balaa sana, juu hata ksc yenyewe siwezi ingia kununua kitu nupa mwake, tukiingia wote wanatoroka na umekuwa hapo kwa muda gani? Nimekuwa huku miezi tisa sasa. Wasema kwamba sio wewe peke yako, ni waafrika wote ama wana, wanachagua vipi kujua ni nani waruhusu nani wasimruhusu kuingia kwa maduka? Mtu mm, yote mweusi, as long as ye ni mweusi, sio forena. Wote juu huku kuna Waspain, kuna Waporad, kuna Indians, lakini mtu yote mweusi Ukisema kwamba China inasema haibagui wao wanasemaje wale maafisa labda wa wa serikali hapo ulipo? Uh, sasa hapa hata askari haongee inawewe juu mpaka mtu translate, hawaongei Kiingereza, sisi atuongee Kichina, mpaka kama unataka kuongea naye ni utranslate. Mimi kama saa hii nimefungiwa kwa nyumba, mi siwezi toka kwa nyumba na wanakujanga after three days wanakuja wanakwambia, wewe goja, wewe goja. Mimi siku zangu zishaisha za quarantine, na sijui hali yangu. Na hali hii imeanza uh, hivi siku za karibuni, ama ilianza tangu mwanzo? From Februari 20 ndio tuliambiwa, ndio ulianza kuona tofauti. Unaingia kwa basi watu wanatoroka, unaingia kwa metro watu wanatoroka wana Una, unaenda kwa street, unaona watu wanakupoint, wanakuangalia until ikasemekana mtu mweusi hawezi pada bus, de, uh, train or metro. Kidogo kidogo tukasikia watu wote weusi mpaka wakuwe quarantine. Saa hivi kuna wengine wanashukuliwa damu sasa hata hatujui wanashukua damu kwa nini. Wanakuja wanasema mpaka washukue damu yako, ambayo saa hii watu sasa wameanza kuogopa. Uu, lakini pia ni kulingana na takwimu ni kwamba hapo Gwanzuu pamna idadi kubwa sana ya watu weusi wa, wa kutoka Afrika. Je, kama ni wengi kiasi hicho sasa hivi wako wapi? Manake kwa kawaida wangekuwa wako kila mahali. Sasa hivi wako majumbani mwao ama kuna wengine tu ambao wanakaidi amri na kuingia mitaani? Hapana, watu wengi ngwazuu, watu wengi wako kwa street, wengine wameshukuliwa wamepelekwa hoteli, ambayo hii hoteli wanasema wewe uko quarantine, hawakupei chakula we unaambiwa tu ukae ndani. Sasa watu wameanza kupiga kelele, wameanza kuongea, lakini unajua huku sasa huku ni kubaya. Unajua huku hakuna mtu wa nisi huku, unajua hivyo. Hata saa hii ati uonekana kwa skiriti ukichukua video hiyo itakuwa hatia, kwa hivyo dunia haiwezi jua what's going on? Juhu, kwa kuna kwa watu geniwa mji huku hakuna mtangazaji, huwezi tangaziwa atugene kunaenda. Watu wengi wanalala nje, wamama na watoto wako nje sasa tu anakuja anakuambia, sikutaki kwa nyumba. Ukienda kwa polisi, polisi wanakwambia uko embasi ya kwako. Sasa ukikola embasi ya kwako, sasa hata washukuru sehemu. Ni nchi gani ambayo labda imesaidia wananchi wake katika eneo hilo kujaribu kurudi kurudi nyumbani eh, kutoka barani ya Afrika, president Yoweri Kaguta, eh, president Museveni ni wa Uganda. Aliongea akasema anajaribu venye atatoa watu wake kwa shinda. Alisema ataongea na serikali ya China juu kuna watu of course hawana visa, so wao watu waweze kupewa amnesty. so waweze ku travel back home. Kwa hivyo na hilo limeanza kutekelezwa, limeanza kutekelezwa kwa sababu wako na magrupu zao, na wameanza kuabiwa venye watafanya taratibu one by one by Okay, aa, uh -huh. Kitu, mz, kitu mzuri wanashirikiana na ubarozi ubarozi wa Kenya. Hata ukiwapigia simu Madam Serem hata hashukui simu, sasa hiyo imekuwa shida tena, juu mpaka ubarozi washirikiane na we-wa- na washirikiane na watu wenye wako hiyo nchi. Sasa ukipiga simu baki Beijing haishukuriwi na mtu. So your hope inakufa. Tumalizie na ni, ni wito gani ambao ungependa kutoa kwa viongozi wa nchi yako kwa mfano kwa, au serikali kwa jumla? Ningependa tu kwa ajili ya serikali isaidie watu isaidie watu kurudi nyumbani kwa sababu Things are getting hard, kila siku kila siku kila siku kila siku. Sasa wameanza kulazimisha watu, wanakutoa damu na wanaenda sasa. Kuna marafiki zangu watatu walitolewa damu sasa, hata wa, wamefein sasa. Mimi hata sielewi juu. Sasa mimi siwezi toka nje, siwezi tembelea mtu, chakula unaletewa ni idomini na maziwa wanakuja vyoba serikali isikize tu maombi yetu iturudishe tu nyumbani. no kelisa, tunakutakia kila laheri, tutumaini mambo yatakuwa yataenda vizuri tu, la tuombe Mungu. Naam, huyo basi ni Lisa Wangari akizungumza na Sauti Amerika kutoka Guanzu, China. Na hapa tunakamilisha sehemu hii ya kwanza ya kipindi hiki. Tukirejea tutaingia sehemu ya pili ya kwa undani Nam, karibu katika sehemu ya pili ya kipindi hiki cha Kwa Undani, ambapo katika sehemu hii hii leo tunajiunga na wenzetu walio katika studi zetu za Mombasa nchini Kenya, ambapo leo wanaangalia uh, kile ambacho uh, kinaendelea juu ya maambukizi ya virusi vya korona, ambapo mwenzangu Libert uh, Collins Adede amezungumza uh, na mkurugenzi wa masuala ya sayansi katika taasisi ya utafiti wa magonjwa nchini Kenya, KEMRI akiangazia matukio mapya kuhusu maambukizi ya virusi vya korona ambavyo vinasababisha ugonjwa wa covid 19. Tumeangazia mbona maambukizi hayako mengi barani Afrika ikilinganishwa na Ulaya, licha ya WHO kubashiri kuwa huenda Afrika ika Uh, sumbuliwa sana na virusi vya korona. Karibu. Shukran sana mwenzangu, kama ulivyogusia hivi leo tuendelea kuangazia tu, eh, mambo mengi kuhusiana na maambukizi ya gonjwa hili korona ama kirusi covid-19. Mengi yanajiri mengi yamefanyika, eh, na mengi yanatokea haswa sana Afrika Mashariki. Takwimu ambazo ziko kwa sasa zinaonyesha kwamba Kenya ina jumla ya watu 216 waliambukizwa eh, kirusi cha covid-19. Hiyo ni kulingana na takwimu iliyotolewa hadi hapo jana e, siku ya Jumanne kwenye maambukizi hayo inaanza kuonekana kwamba sasa maambukizi yameanza kuenea na kwenda maeneo ya vijijini, na ni swala ambalo wadadisi na wataalamu wa, wa wanajaribu kuulizana na kuangazia ilichukuliwe vipi ama liangaziwe vipi. Serikali ya Kenya kwa upande wake imejaribu kutekeleza mambo kadhaa ili kuhakikisha kwamba maambukizi haya hayaenei, ikiwemo hatua ya kufungia maeneo ambako kulikuwa na maambukizi mengi kama vile jijini Nairobi na hata maeneo ya pwani Kenya ikiwemo e, jimbo la Kwale, jimbo la Mombasa na jimbo la Kilifi, e, kuzuia maambukizi ya ziada ama maambukizi zaidi. E, hatua hii sasa huenda e, e, ikachukuliwa hadi katika majimbo mengine. Lakini hivi leo ka, kuangazia swala hili la korona ama covid 19 nchini Kenya na Afrika Mashariki, ninapata fursa e, ya kuzungumza kwenye simu na Daktari Evans Amukoe ambaye ni mkurugenzi wa masuala ya kisayansi katika taasisi ya masuala ya utafiti katika eh, taasisi ya utafiti wa masuala ya madawa na pia vi, vidudu vinavyosababisha maambukizi mbalimbali nchini Kenya, yani Kemri. Daktari Evans Amukoe, kama bado unanipata, uko upande wa pili na kusikia vizuri. Karibu sana kwenye kipindi chetu cha Kwa Undani hivi leo na uh, moja kwa moja twende moja kwa uh, kuangazia uh, uh, swala hili uh, la Covid 19. Sasa tunaanza kuona bado maambukizi yapo nchini Kenya na sasa yanaenea katika maeneo ya vijijini e, unaweza zungumziaje kama mtafiti na mkurugenzi wa maswala ya kisayansi wa taasisi hii inayoheshimika sana nchini Kenya? Ni nini kinaweza kuwa kinasababisha hii, ama unaizungumziaje hatua hii? Najua serikali ilifanya bidii kujaribu kushika wale wote waliokuwa wameambukizwa, na wale waliokuja karibu nao <laughs> lakini kuna kuna uwezekano, kuna wachache wale, e, labda hawakuweza kushikwa na wakaenda kule vijijini kabla hawaja kwa kwa sahihi tunapata kuna kuna watu wanapata ugonjwa huko mashinani, na hiyo ni jambo kubwa, ni jambo kubwa. Ni lazima sasa tutatafuta njia zingine za kuwatafuta. ile wamesema ni kuanza kupima watu wengi zaidi, na pia tunaenda kuchukua labda njia zingine za kupima watu. Hii kupima tukitumia hizi ile tunaita molecular ina ni ya gharama kubwa, na hatuwezi kufanya kwa kila mtu, sio rahisi. Kwa hivyo tunaweza kufikiria kama tunaweza kupata njia zingine za kupima, zile tunaweza kupima watu wengi. Tunaweza kuchukua kama hizi wanaita rapid test, zile tunaweza kupima bila, bila kuleta watu hizo uh, test katika uh, maabara naweza kufanya hata katika tunaita point of care uh -huh. hiyo tunaweza ku, kujua kama ni mahali gani pale kuna maambukizi um, um, ile hatukupata hatu, hatu kwa sasa hivi, na tuende huko tuanze kuwatafuta na na kutokana na hilo sasa, e, tunaanza kuona maambukizi yanaanza kupata e, watu wa umri wa wakati wa makamu e, ma, ma, udadisi ulikuwa unaonyesha kwamba maambukizi yalikuwa mengi sana miongoni mwa wazee. Sasa maambukizi yanabadilika, moja ni kuwa hao ndio walikuwa wakitembea wa, wa, wa zaidi eh, wakienda nchi za ng'ambo wakatuletea wa ni, ni watu wa wale si wazee sana, na pia katika ukiangalia katika Kenya ni kuwa watu wengi ni watu wa umri wa chini. Kwa hivyo eh, ile nafasi ya kupatia ugonjwa ni zaidi kwa watu wale si si, si, si wazee zaidi. Na lakini kwa kuangalia kwa, kama ni wale uh, uh, um, wazee ndio wako na ugonjwa, ugonjwa ile ya nguvu zaidi, bado ni watu wachache sana, watu tisa. Hatuwezi kusema, hatuwezi kuongea zaidi. watu kwa watu wengi zaidi, utajua kama watu wazee ndio wanapata ugonjwa ile kwa serious, ama wale wako na magonjwa mengine, lakini hatufikirie ni hiyo e, e, ugonjwa ina inawacha ina, ina mtu yoyote mtu wa kila umri. Tumepata watu wadogo kabisa, tumepata wa, watu wa umri wa kati, tumepata eh, wazee, wote wanaambukizwa. <laughs> Daktari, tuzungumzie mzunguko wa maambukizi nafikiria, katika eh, lugha yenu ya wanasayansi ni hiyo curve eh, tunaona kwamba imefika mahali ni kama idadi ya walioambukizwa wa Kenya inaanza kushuka chini. Hapo jana Mombasa haikuwa na tukio lolote, Nairobi na visa vimeanza kupungua. Je, eh, tumefikia kiwango ambacho sasa tunatarajia maambukizi yatateremka chini, tupate afueni, ama tuko wapi kama taifa? Tunaomba, tunaomba iko hivyo lakini hatujui unajua, uh, uh, vile iko mashinani, lazima tuende kule mashinani. Unaona, uh, juzi tulipata maambukizi kule Mandera. Kwa hivyo hatujui kama kuna mahali pengine pale tunaweza kuwa tumekosea uh -huh. tukianza kila mahali na, na saa hizi pia serikali inaanza kwenda kule. Kuna vijiji vijiji uh, vingine eh, Nairobi nata Kibera kulikuwa na maambukizi kidogo, sasa tumeenda kule kuangalia kama kuna wengine wale tumewakosa. Nafikiri baada ya kupata hizo hiyo uh, information yote, ndio tutajua kama kweli hiyo kavi nakuja chini au bado tunangojea kidogo ile, ile, ile ee ee shida inakuja baadaye, hatuwezi kusema kwa saa hii. Labda mnatarajia kwa muda gani mnaweza sema, sasa tumefikia kiwango cha kavu? nafikiri wiki mbili, na tuweze kufanya ile tunaita mass testing, yani tuweze kutest watu wengi zaidi kuliko vile tunapima saa hizi. <laughs> Wacha nipanue kidogo tuingie uh, eneo uh, Afrika nzima. Maambukizi barani Afrika hayako kama vile katika mataifa ya bara Uropa na kule, uh, gonjwa hili lilianzia uh, unadhani nini kinaweza kuwa kimefanya Afrika, licha ya kwamba, uh, hata shirika la afya duniani WHO ilikuwa limesema kwamba covid huenda ikawa na madhara makubwa Afrika. Unajua, kuna, kuna sababu nyingi. Hatujui, hii covid ni ugonjwa mpya, hatujui kama kwa vile tunajua tunajua kali hapa hivi tu... uh, labda tuko na vitamin, vitamin D, lakini tunajua tunajua vitamin D iko chache hata kwa Afrika, hata kama jua ni kali, hatujui mm-hmm. kama hiyo jua pia inafanya, eh, virusi visikae mm-hmm. uh, kwa muda mrefu, kwa hivyo tukiambukiza tu, tu, tu, tu, tu, tu, tu, tu, tu, atuambukiza na, na, na virusi vingi. Kwa hivyo ni hii ugonjwa bado ni mpya, bado tunajifunza tuna, tuna, ndio ndio tujue kama ni ni hali ya hali ya anga ama ni vyakula au ni sababu nyingine. Nam wacha tuangazie sasa, kila mara tunaambiwa tuoshe mikono, mara tutumie sanitizer. Kule Tanzania neno kama vile sanitizer hailikuwepo katika misamiati yao. Sasa hivi ni msamiati ambao unajulikana. Je, sabuni na sanitizer uh, tutumie gani? Sabuni ama sanitizer? Na sabuni hii na sanitizer zinafanya nini katika kirusi cha COVID-19? Kama na sabuni na maji, sabuni yeah, ni afadhali kwa sababu hiyo sabuni inakuja na vunja kuna kitu kama mafu kwa kwa hiyo kwa, kwa, kwa, kwa, kwa, kwa kwa virus inayua eh, eh, na pia pia hiyo sanitizer ile ni kama pombe eh, ya, ya hali ya juu, yani kwa percentage yake kwa juu zaidi, pia inafanya ina, ina, ina hivyo. Na kwa sabuni tunajua inafanya hata vizuri kuliko sanitizer. Kwa hivyo kama mtu ana sabuni na maji inaokimbia, eh, sio ile umeweka uh, kwenye ndoo ni afadhali. Naam, daktari, maelezo mazuri sana kuhusu tatizo hili la la COVID. Na sasa tu tunapokamilisha, je, hatua hii ya kufungia maeneo fulani fulani labda huenda ikapanuliwa hadi sehemu zingine kwa kuwa sasa maambukizi yameanza kuenea mashambani? Yeah, itafanyika, tutaangalia kama ni zaidi. Unajua kama kule kuna watu wachache wale tuliyapata tutaangalia tukiona kama wanaendelea kuongezeka basi tunaweza kuwafungia, ndio mtu asitoke akaunti ya fulani, ndio wale wako hapa kama na ugonjwa tuweze kuwapata na kuwatibu, lakini wasiende kuambukiza wengine kule nje. Uh, kwa saizi bado ni mapema, hatuwezi tukajua zaidi. Na ni kushukuru sana daktari Evans Amukoe ambaye ni mkurugenzi wa maswala ya kisayansi katika taasisi ya utafiti wa madawa na magonjwa nchini Kenya Kemri, kwa kuzungumza na uh, VOA kipindi cha uh, kwa undani. Asante sana. Na serikali ya Kenya inaendelea kutekeleza hatua mbalimbali kuhakikisha inakabiliana na maambukizi ya kirusi COVID-19, ikiwemo na hatua za kutambua maeneo tano muhimu ambayo inadhania kwamba maambukizi mengi yamefanyika na huenda yakatokea. Miongoni mwa maeneo hayo ni katika bandari ya Kenya, eneo ambalo limeajiri zaidi ya watu elfu mbili ambao watakuwa wanafanyiwa uchunguzi wa kiafya na kupimwa ikiwa wameambukizwa virusi hivyo kuanzia hivi leo na kufikia hapo nahitimisha Kwa Undani kutoka Mombasa. Mimi ni Collins Libert Adede na kurejesheni Washington DC. Shukrani uh, Collins Libert Adede kwa kutuletea haya yote, na hapa tunakamilisha matangazo ya Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo ya leo, mimi ni Idi Ligongo Yalikuwa ni maradio ya kipindi cha Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya yes, Sauti Amerika. Hebu tupate kibao cha muziki kabla ya kukamilisha matangazo haya.