Kumekucha Afrika! Hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, VOA, ikitangaza moja kwa moja kutoka Washington DC. Karibu msikilizaji, popote pale ulipo kwa matangazo yetu yanayoanza saa 11 alfajiri saa za Afrika ya Kati na saa 12 asubuhi kwa saa za Afrika Mashariki. Ninayekukaribisha asubuhi hii ni mimi Mery Mgawe nikiwa na mwenzangu Sandey Shomari, ikiwa leo ni Aprili 21 mwaka huu wa 2020, karibuni. miongoni mwa habari tulizokuandalia katika Kumekucha Afrika hivi leo ni pamoja na shirika la afya duniani WHO lina wasiwasi kupunguzwa kwa fedha kulikotangazwa na Marekani kutaharibu juhudi za kupambana na ongezeko la maambukizi ya virusi vya korona katika bara la Afrika. Na katika habari nyingine, tunakuarifu kuwa makundi ya kutetea haki za binadamu Kenya yanahofia kuongezeka kwa kesi za ghasia za kijinsia wakati huu wa janga la COVID-19. Hizo ni baadhi tu ya habari tulizokuandalia asubuhi ya leo. Endelea kuwa nasi hadi mwisho matangazo yetu, na kabla ya kukuletea ripoti mbalimbali, kwanza tupate habari za dunia, ukisomewa na mwenzangu Sandey Shomari. Mkuu wa shirika la afya ulimwenguni WHO alionya Jumatatu kwamba janga la homa ya korona iliko mbali sana kumalizika, hata kama nchi nyingine zilianza kupunguza vizuizi. "Tumaini baya zaidi bado liko mbele yetu," mkurugenzi mkuu wa WHO Tedros Adhanom Ghebreyesus alisema. Wacha tuzuie janga hili, ni virusi ambavyo watu wengi bado hawajavielewa. Alilinganisha mlipuko wa virusi vya korona ambao ulimwengoni kote maumizi watu karibu milioni mbili na nusu, na kuwa zaidi ya laki moja, sitini na saba elfu na homa ya Hispania ya mwaka 1918 na homa ya 1918 iliyouwa hadi watu milioni mia moja. Lakini alisema kuwa matokeo mabaya kama haya hayatakiwi kutokea. Bei ya mafuta yasiyosafishwa ya Texas ilianguka Jumatatu hadi chini ya sifuri kwa usafirishaji wa mafuta mwezi Mei baada ya mahitaji yake kushuka mbele ya mtikisiko wa uchumi uliosababishwa na janga la virusi vya korona kushuka huko kwa bei ya mafuta ya hali ya juu ya magharibi mwa Texas yalikuja wakati visima vya kusafisha mafuta vikiwa havihitaji zaidi. Bei ya mikataba katika miezi ijayo pia ilishuka sana, na bei ya Juni ilikuwa asilimia 12 hadi dola 22.05 kwa pipa na shirika la afya duniani WHO lina wasiwasi kupunguzwa kwa fedha kulikotangazwa na Marekani dhidi ya shirika hilo kutaharibu juhudi za kupambana na ongezeko la maambukizi ya virusi vya korona katika bara la Afrika. Mbali na virusi vya korona, WHO ina wasiwasi kuhusu chanjo ya kuzuia maambukizi ya virusi hivyo pia inaweza kueneza kwa sababu nchi zinalazimika kufuta miradi ya chanjo. Simon Max anatuarifu zaidi. Katika taarifa inayosomwa hapa na Meri Mgawe, uamuzi wa rais wa Marekani Donald Trump wiki iliyopita kuahirisha michango ya Marekani katika shirika hilo kunaweza kuharibu vita dhidi ya korona, lakini pia inawezekana kuzuia juhudi za kupambana na magonjwa mengine yanayosababisha vifo kama malaria na HIV. Marekani ni mchangiaji mkubwa wa programu za WHO zinazohusiana na malaria, polio na HIV katika bara la Afrika. Hivi karibuni Marekani iliahidi dola milioni mia nne katika bajeti ya mwaka elfu mbili ishirini elfu mbili ishirini na moja ya WHO ya dola bilioni nne nukta nane wakati ahadi yake kwa ajili ya mwaka huu. Zaidi ya maafisa wa WHO wanatarajia kuanza kusikia maumivu yake mwaka elfu mbili na ishirini na moja. Michel Yao, meneja wa operesheni za dharura za WHO katika ukanda wa Afrika ameiambia Sauti ya Amerika kwamba msaada huu ulikuwa katika masuala ya kiufundi. Anasema programu kama malaria zitastahili kupatiwa ufadhili wa WHO. Naendelea kusikiliza Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Baada ya uchaguzi mkuu mara tatu kati ya waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu na mkuu wa zamani wa jeshi Beny Gantz, watu hao wawili walikubaliana Jumatatu kuunda serikali ya umoja. Netanyahu, anayewakilisha chama cha mrengo wa kulia cha Likud, atabaki kuwa waziri mkuu wa Israel, wakati kiongozi wa chama cha bluu na White, Ben Gans, atafanya kazi kama waziri wa ulinzi na naibu waziri mkuu. Baada ya miezi kumi na nane, Gans atachukua nafasi kama waziri mkuu. Makubaliano hayo yalikuwa ya mshangao kwa wafuasi wengi wa Gans baada ya viapo vyake wakati wa kampeni, ambapo alisema mara kadhaa kuwa hatawahi kufanya kazi na waziri mkuu aliye na mashitaka ya jinai. Kile kilichothanyiwa kuwa ni dhoruba imeua watu wasiopungua wawili, wakati hali ya hewa mbaya ikiendelea kupiga eneo la kusini mwa majimbo ya Marekani. Na moto wa nyumba unaoaminika kusababishwa na radi uliwa mtu watatu, maafisa walisema siku ya wa Jumatatu. Jerry Oliver Williams mwenye umri wa miaka 71 wa Henry County alifariki dunia wakati dhoruba ilipopiga eneo la ndani sana karibu saa tano na nusu za usiku saa za huko siku ya Jumapili, afisa Derek White alisema. Na dharuba nyingine pia imesababisha kifo kimoja katika kaunti ya Marion, Mississippi, alisema afisa JC Graham. Jerry Johnson mwenye umri wa miaka 70 alifariki wakati nyumba yake ilipopigwa moja kwa moja na dharuba katika eneo la Sandy Hook, Graham alisema <muchasana> Naendelea kusikiliza matangazo ya Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika hapa Washington DC, na habari tuliyoipa uzito wa juu hivi leo katika matangazo yetu ni kuhusu idadi ya maambukizi ya virusi vya korona imeendelea kushika kasi mjini Kinshasa na kushuhudia hata vifo. Kwa sasa nchi ya DRC ikiwa na visa zaidi ya mia tatu na vilevile vile Ebola ikiendelea upande wa mashariki, ambapo idadi kamili ya watu walioambukizwa imefikia sita na nne miongoni mwao wakiwa wamekufa. Tupate taarifa kamili kutoka kwa mwandishi wetu Austeri Marivika, akiripoti kutoka Goma. Hali yaendelea kuwa ya wasiwasi wasi katika mji wa Kinjasa, ikiwa ndio mji mkuu wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, kufuatia idadi kubwa ya maambukizi ya virusi vya korona kuripotika wilayani Gombe, wilaya iliyotengwa siku zilizopita. Hadi leo, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kwa sasa inashuhudia visa 332 kote Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, idadi kubwa ikiwa katika muji wa Kinjasa na vifo 25 vile watu ishirini na saba ikiwa tu ndio wamepona virusi hivi vya korona. Serikali ya mkoa wa Kivu ya Kaskazini ikitenga miji ya Beni pamoja na Goma kama njia moja ya kuepusha maambukizi kusambaa hapa na pale. Beni ambako kuna visa viwili na mji wa Goma kukiwa vitatu. Jaboskose Bishimbo ni msemaji wa serikali ya Kivu Kaskazini. Tumesema ati tuweke siku saba, wiki moja, tuangalie. Na tunapochunga, yani subiri hiyo Uh, maexame yaani, vipimo kutoka INRB Kinshasa, akisema kwamba ni njia moja ya kupambana na virusi vya korona eneo hili, kwa sababu hatupendi eh, ma, hao ambao wameweza kufanya ma contact, yaani ambao wameweza kuhusiana na wale wagonjwa wasipite wafike hiyo miji ambayo haiyapata magonjwa, ni kusema watu kutoka Beni wasifike Butembo ili tuzuie kabisa magonjwa haya yaweze kubaki hapo Beni tunapopigana ti na Beni tuipunguze. Unajua Beni imepatwa hata na shida ya hiyo magonjwa ya Ebola ambayo imerudi huku. Mashirika ya kirahia kupitia kiongozi wake wilayani Beni Noela Kasongerwa kimwili wavyo ikisema hatua hiyo ni pigo sana kwa wananchi wa Beni hasa vijijini, mji wa Beni. Beni unakaa katikati ya teritori ya beni. Mimi kusudi ni gie Mangina nitoke Rwenzori niende Mangina, yabidi nipite ndani ya mji wa Beni. Nitoke Owita nikisema ninaelekea Kalunguta, yabidi mimi niingie ndani ya mji wa Beni. Sasa hivyo sisi tunapokaa vijijini, tutapita wapi kusudi tuelekee kwenye vijiji vingine? Na hiyo mikataba, yafaa government aweze kuchunguza vizuri, kuona kama sisi wa raia ambao tunaishi ndani ya vijiji vya venye vinazunguka Beni tutaishi namna gani? Sababu kwetu sisi ni kulima hata wakaaji wa Beni wanaingia kwenye teritoria ni kwa kutafuta chakula. Sasa chakula tutavipata namna gani? kusudi tuweze kusaidia watu wenye wanakaa kwenye mji mkuu wa Beni waweze kufaidishwa kupa na chakula ambayo inatoka ndani ya vijiji vinavyozunguka Beni. Beni kwa sasa inashuhudia visa sita vya Ebola, watu nne wakiwa wamefariki dunia na wawili wakiwa ndio wanabaki. Oser Malivika, Sauti Amerika, Goma. naendelea kusikiliza matangazo ya Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Unaweza kufuatilia vipindi na matangazo yetu mengine kupitia mtandao wetu wa www voaswahili com. Nchi kadhaa barani Ulaya na Asia zinaongeza kuchukua hatua za kupunguza masharti ya kutoka nje wiki hii Kutokana na upimaji wa hali ya juu hadi kukaa mbali kijamii, nchi hizi zilichukua hatua kali kabla ya kuondoa vizuizi kwa uangalifu. Siku ya Jumatatu, Korea Kusini imeondoa masharti ya kufunga katika kumbi za watu wengi na hatari ya juu ya uambukizaji kama vile makanisa, baa na kumbi za michezo, baada ya wiki kadhaa za kufanyika harakati kama za kivita na kupata mateso ya maelfu ya vifo. Governor wa New York alisema Jumatatu kuwa jimbo hilo liko katika kushuka kutoka kwenye kilele cha kesi za homa ya korona. New York inakaribia robo milioni ya kesi za virusi vya korona zilizothibitishwa na vifo zaidi ya elfu kumi na nne. Kile kinachotarajiwa kuwa kingikwa kilele cha umbo la mlima kwenye takwimu kimekuwa zaidi umbo la bapa, lakini kwa kiwango cha juu sana kwa kipindi kirefu New York, ndio jimbo lililopata madhila makubwa zaidi ya wagonjwa wengi nchini Marekani. Imekuwa ni siku ya 51 tangu kesi ya kwanza kugunduliwa ya virusi vya korona. Waziri mkuu wa Kanada, Justin Trudeau, anasema idadi ya vifo katika shambulizi la Jumapili la saa 12 katika mkoa wa Nova Scotia, ambayo ni baya zaidi katika historia ya nchi hiyo, imeongezeka hadi kufikia 18. Trudeau alizungumza na taifa hilo siku ya Jumatatu, siku moja baada ya mtu mwenye bunduki aliyejifanya ofisa wa polisi aliposhambulia kwa saa kumi na mbili kwenye nyumba zao akiwasha moto nyumba hizo na kuwa watu wasiopungua kumi na nane ikiwa ni pamoja na polisi mkongwe wa miaka ishirini na tatu kazini. Katika maoni yake, Trudo alisema majanga kama hilo halipaswi kamwe kutokea. Vurugu za aina yoyote hazina nafasi nchini Kanada. unaendelea kusikiliza kumekucha afrika kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka hapa mjini washington dc na makundi Adam, ya kutetea haki za binadamu yameongeza tahadhari baada ya ishara kuhusu kuongezeka kwa ghasia za kijinsia nchini kenya huku kukiwa na masharti dhidi ya maambukizi ya virusi vya korona mwandishi wa sauti amerika rael ombor anatuarifu zaidi kutoka kenya na meri mgawe anaisoma taarifa kamili Jen Anyango mwenye umri wa miaka arobaini na nane, mfanyakazi katika jumuia ya Kenya kwa miaka mingi amekuwa akitahadharisha na kuandika kesi kuhusu ghasia za kijinsia katika eneo la Kibera mjini Nairobi, eneo la watu masikini lililokubwa katika bara la Afrika. Lakini tangu Kenya ilipotangaza masharti ya kutotoka nje kufuatia maambukizi ya virusi vya korona, amesema idadi iliyoripotiwa ya kesi za namna hiyo imeongezeka. Wiki mbili zilizopita msichana mwenye umri wa miaka kumi na tatu alimuita Anyango wakati wazazi wake walipokuwa wanapigana. Anasema tulipata taarifa kutoka kwa mtoto aliyekuwa na huzuni sana kwamba hakuna amani nyumbani kwao. Ndio maana kwangu mimi ninaona hili ni la kipekee sana, kwa sababu wa mama na wababa wanapigana, lakini inaposumbua watoto ni zaidi ya jinsi watu wanavyoweza kuvumilia. Na tena kukiwa na amri ya kutotoka nje, mizozo mingi hutokea usiku au hata wakati wa jioni, na sasa watoto hawawezi hata kukimbia nje. Mwezi Machi, Kenya iliweka amri ya kutotoka nje usiku kote nchini humo na kuzuia mikusanyiko ya umma na mlundikano katika vyombo vya usafiri. Shule zimeamriwa kufundisha kwa mbali na watu wengi wameanza kufanyia kazi nyumbani, lakini Wakenya wanaotegemea kipato cha siku hadi siku kwenye masoko au hata kufanya vibarua wanajikuta wakitaabika kuweka chakula mezani kwa ajili ya familia zao. Maduka yakiwa yamefungwa, hali ya kiuchumi nao imeporomoka. Wangechi Wachira ni mkurugenzi wa kituo kinachoshughulikia masuala ya wanawake kwa ajili ya elimu bora na uelewa 7... Anasema, katika ofisi yetu kwa siku tunapokea kesi kati ya tatu au saba, na hizi ni kesi ambapo watu wanaoingia ofisini au mtu anapiga simu. Lakini ndani ya kipindi hichi tumeona idadi hiyo ikiongezeka. Wiki iliyopita tu tulikuwa na ongezeko kutoka kesi saba hadi kumi mpaka kumi na mbili. Agnes Odhiambo ni mtafiti katika nchi zilizo chini ya jangwa la Sahara kuhusu haki za wanawake katika kitengo cha shirika la kutetea haki za binadamu Human Rights Watch. Wakati wa kipindi hichi cha maambukizo ya virusi vya korona, anasema Odhiambo kwamba kumekuwa na idadi kubwa ya ghasia dhidi ya wanawake or happens, made... anasema ghasia za kijinsia au ghasia zinazotokea baina ya masuala mawili, moja ni suala la nguvu na udhibiti, suala la kutokuwa na usawa. Sasa ni hii ni hali ya COVID-19 imetengeneza, ambapo watu wapo nyuma ya milango yao, hakuna pesa ni mazingira halisi kwamba watu ambao ni wanyanyasaji uh, kuwa wanaweza wakawa wanyanyasaji zaidi uh, au kwa wale ambao sio wanyanyasaji wakawa wanyanyasaji kwa sababu ya msongo wa mawazo, ambapo wanaona kwamba wanahitaji kushikilia udhibiti wao katika mazingira ambayo hayaruhusu. Makundi ya kutetea haki za binadamu yanasema hadi pale masharti dhidi ya virusi vya korona yatakapoondolewa, kesi za gasia za kijinsia zitaongezeka nchini Kenya. Pia amegusia kwamba watu wengi bado wamejificha na kesi nyingi hazijaripotiwa. Watendaji wa taasisi mbalimbali za usalama kwenye mpaka wa Tanzania na Kenya wanalazimika kufanya kazi ya ziada ya, ya kuwadhibiti watu wanaendelea kutoka nchi moja kwenda nyingine kwa kutumia njia zisizo rasmi maarufu kama njia za panya. Mwandishi wetu Siraji Mvungi anayo taarifa kamili. Changamoto hii imesababisha kuwepo kwa ulinzi wa doria usiku na mchana kwa lengo la kudhibiti hali hiyo ikiwa pia ni sehemu ya kujaribu kudhibiti kuenea kwa virusi vya korona ambavyo vinaendelea kuleta athari katika nchi mbalimbali mbali duniani. Hata hivyo, hatua hiyo ya viongozi hao ya kufanya doria usiku na mchana inaendelea kukabiliwa na changamoto nyingi ambazo mkuu wa wilaya Longido, bwana Frank Mwaisumbe, anasema zinachangiwa na ukubwa wa mpaka kati ya Tanzania na Kenya. Mpaka wetu ni mkubwa una kilomita karibu takriban mia tatu ishirini na tatu, na kwa sababu hiyo una vichochoro na njia za panya nyingi, lakini kama wilaya na kamati ya usalama tumejizatiti vizuri na tumejipanga vizuri. Licha ya kwamba wananchi wa nchi mbili hizo bado wanaruhusiwa kutoka nchi moja kwenda nchi nyingine, kwa sasa wameombwa kuepuka safari zisizo za lazima, na wale wenye ulazima wamewekewa utaratibu, ukiwemo wa kukaa kwanza kwenye kizuizi ama karantini kwa siku kumi na nne kwa gharama zao, suala ambalo pia limekuwa ni changamoto kubwa. Watu wengi hawapendi kupita katika mpaka, kwa sababu wanaona kwamba watakaa katika karantini, kwa hiyo wanatumia njia za panya, na huko ndiko, wakishapita wanapotea. Sasa baada ya kuligundua hilo, tumeanza kulifanyia kazi tukishirikiana na vyombo vyote muhimu. Sababu, kwa, kwa sababu hiyo tumeweza kubaini njia nyingi za panya na tumeweza kukamata watu wengi wanaopita katika njia hizo. Pamoja na jitihada hizo kufanyika, pia nguvu kubwa imeelekezwa katika kutoa elimu ili wananchi waweze kuelewa na kuweza kujikinga wao wenyewe na maambukizi ya virusi vya korona. Kwa hiyo, pamoja na changamoto ambazo zipo za watu kupita katika maeneo haya, tunaendelea kutoa elimu kwa wananchi katika vijiji vyetu tukitumia wataalamu wetu wa afya katika wilaya pia na mkoa kuhakikisha kwa kwamba watu wanaelewa na kufahamu uh, hatua gani wachukue, endapo watapata uh, madhara au watahisi kupata dalili kama zile ambazo mgonjwa anaweza kazipata wa korona. Asilimia ya kubwa ya wananchi wanaoishi katika maeneo ya mpakani mwa Tanzania na Kenya katika eneo la Namanga ni wafanya biashara wadogo ambao biashara zao kwa kiasi kikubwa zimeathiriwa na tatizo la korona. Asraji Mbungi, Sauti ya Amerika, Arusha. Vita dhidi ya virusi vya korona hapa Marekani vinaonekana kugeuka na kuwa vita vya kisiasa. Kupata taarifa kamili na undani wa habari hii, tuungane sasa na mwandishi wetu Harrison Kamau. Madaktari na wauguzi hapa Marekani wakiendelea kuokoa maisha ya watu kutokana na maambukizi ya virusi vya korona, kuna vita tofauti vinavyoendelea kwenye bunge. Mjadala mkubwa ni kuhusu ni wapi fedha zaidi za kukabiliana na janga hilo kutoka kwa serikali kuu zipelekwe baada ya msaada mkubwa wa fedha uliotolewa kwa lengo la kuokoa biashara ndogo kumalizika baada ya wiki mbili tu. Wa Republican wanataka fedha zaidi zipelekwe kwenye biashara ndogo pekee, huku wa Democrat wakiongozwa na spika wa baraza la wawakilishi Nancy Pelosi wakitaka msaada wa kifedha kuwalenga watu wa tabaka mbalimbali zaidi waliokabiliwa na adhari za ugonjwa wa COVID-19. Tunayo nafasi na hali ya dharura inayotulazimu kusaidia hospitali zetu, walimu wetu, wazima moto, pamoja na watu wengine wote wakati huu, wakati kukiwa kuna biashara ndogo ndogo ambazo hazikupata mgao wa kwanza wa fedha kutoka kwa serikali na ambazo zinaendelea kusubiri. Wabunge wanajadiliana na wizara ya fedha ili kuweza kufikia mpango mpya. Rais Donald Trump anasema majadiliano yanaendelea wiki hii. With... tunaendelea kushauriana na wademokrati ili kuhakikisha kuwa wafanyakazi pamoja na wafanyabiashara wadogo kote nchini wanasaidiwa. Nafikiri tunakaribia kufikia makubaliano. Mjadala huu mkali wa kisiasa umetokea wakati wamiliki wa biashara pamoja na viongozi wa kiserikali wakishinikiza kufunguliwa tena kwa shughuli za biashara na uchumi. Wademokrat kadhaa wanalaumu White House kwa kutofanya vya kutosha kuhusiana na ugonjwa wa COVID-19, wakati wakiomba kuwepo kwa mikakati itakaofuatwa kwa ujumla kote nchini ikiwemo upimaji wa watu kabla ya shughuli za kawaida kurejeshwa. Pelosi anasisitiza kwamba maisha hayawezi kurudi kuwa ya kawaida bila ya watu kupimwa. The key that opens the door, ufunguo utakaofungua uchumi tena ni upimaji wa watu. Bado hatujautekeleza hilo upasavyo. Utawala wa Trump haujawapima watu vilivyo, au hata kufuatilia kwa kina wale waliokuwa kwenye karantini. Ikulu ya Marekani imekuwa ikizingatia suala la upimaji wa watu kwenye maeneo yaliyoathiriwa zaidi. Mratibu wa tume ya Ikulu inayofuatilia maambukizi ya virusi vya corona, Debora Birx, anasema kuwa upimaji uliopangwa kwa kina ndicho kitu muhimu kwa sasa. Hakuna mbinu ya kimatibabu inayoweza kupima asilimia mia moja, moja ya watu walioambukizwa pamoja na kuwapima asilimia moja ya wale wasioambukizwa. Hivi ni vipimo vizuri kabisa, lakini iwapo utafanya upimaji kwenye majimbo yenye maambukizi machache sana, ambako hata haijabainika iwapo kuna maambukizi ya COVID-19, basi huenda usipate matokeo sahihi. Hata hivyo, baadhi ya magavana kutoka mirengo yote miwili ya kisiasa wanaomba watu waendelee kufanyiwa vipimo zaidi. Kulingana na Brics, ikulu ya Marekani inatathmini kufanya zoezi la upimaji kwa kushirikiana na, na sekta ya kibinafsi. Haya yanajiri wakati viongozi wa serikali kuu pamoja na wale wa majimbo wakiendelea kutafuta njia bora zaidi za kufungua tena uchumi wa taifa, wakati tahadhari zikiendelea kuchukuliwa dhidi ya maambukizi zaidi ya COVID. Arizona Kamau, VOA Washington DC. Nam msikilizaji, ukiwa unaendelea kusafiri na matangazo haya ya Kumekucha Afrika, basi hivi sasa tupate kipande kidogo cha muziki. za Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika VOA. Na pia tunapenda kuwakumbusha wasikilizaji wetu kuwa mnaweza kusikia matangazo na vipindi vyetu vingine kupitia mtandao wetu wa www voa swahili com. Hivi sasa mwenzangu Sande Shomari anasoma muktasari wa habari. Mkuu wa shirika la afya ulimwenguni WHO alionya Jumatatu kwamba janga la homa ya korona liko mbali sana kumalizika, hata kama nchi nyingine zilianza kupunguza vizuizi. Tumaini baya zaidi bado liko mbele yetu, mkurugenzi mkuu wa WHO Tedros Adhanom Ghebreyesus alisema. Wacha tuzuie janga hili, ni virusi ambavyo watu wengi bado hawajavielewa. Bei ya mafuta yasiyosafishwa ya Texas ilianguka Jumatatu hadi chini ya sifuri kwa usafirishaji wa mafuta mwezi Mei baada ya mahitaji yake kushuka mbele ya mtikisiko wa uchumi uliosababishwa na janga la virusi vya korona. Na shirika la afya duniani WHO lina wasiwasi kupunguzwa kwa fedha kulikotangazwa na Marekani dhidi ya shirika hilo kutaharibu juhudi za kupambana na ongezeko la maambukizi ya virusi vya korona katika bara la Afrika. Baada ya uchaguzi mkuu mara tatu kati ya waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu na mkuu wa zamani wa jeshi Benny Gantz, watu hawa wawili walikubaliana Jumatatu kuunda serikali ya umoja. Netanyahu anayewakilisha chama cha mrengo wa kulia cha Likud atabaki kuwa waziri mkuu wa Israel, wakati kiongozi wa chama cha bluu na White Benny Gantz atafanya kazi kama waziri wa ulinzi na naibu waziri mkuu. Kile kilichohanyiwa kuwa ni dhoruba imeua watu wasiopungua wawili, wakati hali ya hewa mbaya ikiendelea kupiga eneo la kusini mwa majimbo ya Marekani, na moto wa nyumba unaoaminika kusababishwa na radi uliwa mtu watatu, maafisa walisema siku ya Jumatatu. Na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo ya Kumekucha Afrika hivi leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika hapa Washington DC. Kwa niaba ya wenzangu wote waliofanikisha matangazo ya alfajiri ya leo, msimamizi wako nilikuwa ni mimi Meri Mgawe, mwelekezaji alikuwa ni Dodo Nchibairo na studioni nimeshirikiana na Sande Shomari na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya kumekucha afrika kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo yetu ya alfajiri ya leo msimamizi wa matangazo nilikuwa ni mimi mery mgawe mwelekezi hapa studio ni dodo nchibairo na nimeshirikiana na mwenzangu sandey shomari tuna wageni nyote kutoka washington dc