Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. zimetimia sasa saa kumi unusu saa za Afrika Mashariki sawa na saa tisa unusu saa za Afrika ya Kati. Haya ni matangazo yanayoyapata katika idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, VOA. Kipindi kilicho hewani ni VOA Express. Mimi ni Josphat Kioko nam. Na mimi naitwa Salma Mohamed. Ikiwa hii leo ni siku ya tarehe 23 mwezi wa Aprili mwaka elfu mbili ishirini kama kawaida tumekuandalia mengi hapa ndani ya Express, tukiwa tunakukaribisha uhabiri nasi, na mengi yaliyomo ni ikiwemo barazani, tuna vile vile yaliyovuma mitandaoni, na tutakujuza vilevile idadi ya maambukizi yamefikia wapi ya ugonjwa wa COVID-19. Ni matangazo ya nusu saa, na vile vile utayapata katika internet www.voaswahili.com na katika taarifa yetu kuu ni kwamba idadi ya maambukizi ya virusi vya korona duniani yazidi milioni mbili na laki sita. Rwanda nayo yakubali kuchangia dola milioni moja kwenye mfuko wa Umoja wa Afrika wa kupambana na COVID-19. Ripoti kamili naye Patrick Nduimana kutoka Washington DC. Wakati wa kuandaa ripoti hii, idadi ya maambukizi ya virusi vya korona duniani ilikuwa inazidi milioni mbili na laki sita, vifo vimefikia laki moja na elfu 85, nao wagonjwa zaidi ishirini walipona ugonjwa huo, imesema ripoti ya kitengo kinachofuatilia maambukizi ya COVID-19 ulimwenguni wa domita. Marekani bado inaongoza kwa idadi kubwa maambukizi yaliyozidi laki nane na elfu arobaini hadi tulipoandaa ripoti hii. Katika kanda ya afrika mashariki na maziwa makuu, DRC yaongoza kwa idadi kubwa maambukizi baada ya visa vipya 18 kuripotiwa jana na kufanya idadi ya jumla kufikia 377 watu 25 wamefariki kutokana na korona nchini DRC, 47 walipona. Kenya yaongoza kwa idadi kubwa afrika mashariki, ambapo imefikia mia tatu na tatu baada ya visa vipya saba kuripotiwa jana Jumatano na waziri wa afya Mutahi Kagwe. Waziri huyo amesema hadi Jumatano Kenya ilikuwa na vifaa elfu 25 vya kupima covid-19 na kwamba serikali inapanga kuongeza vifaa hivyo hadi laki mbili na nusu ifikapo mwezi Juni ili watu wengi wafanyiwe vipimo, hususan wauguzi na madaktari. Rwanda jana iliripoti visa vipya vitatu na kufanya idadi ya jumla kufikia 153. Hadi sasa wagonjwa 84 walipona. Hakuna kifo, kilicho, repeat, hakuna kifo kilicho, repeat, hakuna kifo kilichokwisha ripotiwa wakati huo rais paul kagame amesema nchi yake iko tayari kuchangia dola milioni moja kwenye mfuko wa umoja wa afrika wa kupambana na janga la korona alifahamisha hayo jana katika mkutano kwa njia ya video na baadhi ya viongozi na wakuu wa serikali za afrika mkutano ambao ulikuwa unaongozwa na mwenyekiti wa umoja wa afrika rais siril ramafosa wa afrika kusini nchini uganda idadi ya maambukizi imefikia sitini na tatu baada ya visa vipya viwili kuripotiwa hapo jana Tanzania hadi sasa ina wagonjwa 284 wa korona. Burundi haijaripoti ripoti kisa kipya tangu siku ya Jumanne. Hadi sasa watu 11 waliambukizwa korona, wanne walipona na mmoja amefariki. Tukirejea kwenye bara la Ulaya, Spain imeripoti maambukizi mapya 4635 pamoja na vifo 440 katika saa 24 zilizopita. Italia Ufaransa na Uingereza kwa mara nyingine hazikuripoti visa vipya. Ujerumani imeripoti maambukizi mapya 81 mnamo saa 24 zilizopita. Ubelgiji imeripoti visa vipya 908 pamoja na vifo 228 22, katika saa 24 zilizopita. Rusia imeripoti maambukizi mapya 4 na 774 pamoja na vifo 42 katika saa 24 zilizopita katika bara la Asia, China imeripoti maambukizi mapya kumi mnamo saa 24 zilizopita. Hayo yakiarifiwa shirika la afya duniani WHO jana limeonya kwamba bado ni mapema mno kusema kwamba ugonjwa wa COVID-19 umedhibitiwa licha ya baadhi ya nchi kuanza kulegeza hatua kali zilizochukuliwa na serikali za nchi hizo ili kuzuia kusambaa kwa virusi vya korona. Patrick Ndwimana, VOA Washington. Shukran sana Patrick kwa ripoti hiyo kuhusiana na virusi vya korona. Na katika taarifa zingine, mafuriko yanazidi kuangaisha watu wengi katika kanda ya Afrika Mashariki na Kati, ikiwa ni pamoja na maafa yaliyoshuhudiwa nchini Kenya ambapo watu walifariki katika kipindi cha juma moja lililopita. Kwa mengi zaidi kuhusiana na athari za mambo ya hali ya anga VOA tumezungumza na mtaalam kutoka idara ya hali ya hewa nchini Kenya, Richard Mwita ambaye anatueleza mengi kuhusiana na yale waliotabiri hapo awali. Ndio tumeshuhudia hali ya mafuriko katika sehemu nyingi nchini. Hali hii imeibuka kutokana na tahadhari ambayo tulitoa wiki jana, na katika hiyo tahadhari tulisema kwamba tunatarajia mvua nzito katika maeneo ya magharibi mwa nchi wa Kenya, kwa mfano maeneo kama vile Kakamega, Kisumu na Kisii, na pia maeneo ya katikati mwa nchi ikijumulisha pia na Nairobi, pia maeneo ya mambo ya pwani. Tulishuhudia baada ya mvua hii kunyea katika maeneo yale mafuriko yaliibuka hususan kusini mwa Bonde la Ufa na pia maeneo ya magharibi mwa nchi na hata baadhi ya maeneo yaliyo katikati mwa, mwa nchi na pia Nairobi na viunga vyake. Kweli kabisa tulikuwa tumetoa vidokezo kwamba mvua nzito ambayo ilikuwa inatarajiwa nchini ingepelekea kuwepo kwa mafuriko na baadhi ya maeneo labda pia yangeshuhudia hali ya maporomoko ya ardhi labda hata pia maporomoko ya, ya udongo na, na hali kama ile. Kwa bahati ambayo ilitokea ni kwamba maeneo hayo ya Pokot Magharibi ndiyo yaliyoweza kupata athari na na atara ambayo iliweza sisi katika matangazo ya v tunaangazia nchi za Afrika Mashariki na Kati labda utabiri wenu unafikia nchi zingine kweli? Kwa kabisa, utabiri ambao tunauibua huwa mara nyingi ni wa nchi nzima, unaangazia nchi ya Kenya, ila pia tunajaribu pia kuangazia na nchi zilizo Afrika Mashariki hususan kwa sababu uh, hali ya hewa mara nyingine huwa inaibuka kutokana na mfumo ambao unachangia hali ya mvua katika sehemu nzima na hivi sasa sehemu za Afrika Mashariki. Iwapo tuna mafuriko tuseme nchini Kenya, pia tunaweza tukaangazia kidogo na hali ya mafuriko katika maeneo mengine, hususan kama imetanda na inaleta hasara ambayo inaweza ikalinganishwa katika eneo nzima. Naam, ndio hali halisi hiyo ya ma, mafuriko na mvua nyingi zikishuhudiwa katika ma, maeneo ya Afrika Mashariki na ukiangalia kweli watu wanaishi katika maeneo yenye miinuko serikali zimejaribu sana nchini tanzania na hata kenya kujaribu kueleza watu waondoke na kuhamia sehemu zingine unaendelea kusikiliza matangazo haya kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa na sasa tuungane na harrison kamau akituletea habari za dunia Kansela wa Ujerumani Angela Merkel amesema Ujerumani iko tayari kuongeza mchango wake katika bajeti ya Umoja wa Ulaya ili kusaidia jumuiya hiyo kukabiliana na athari za janga la virusi vya korona. Akiwahutubia wabunge wa Ujerumani mjini Berlin hivi leo, kabla ya mazungumzo muhimu kati ya viongozi wa Ulaya juu ya msaada wa kunusuru uchumi wa nchi za Ulaya, Merkel amesema katika lengo la umoja wa Ujerumani inabidi kutoa mchango mkubwa zaidi wa bajeti ya Ulaya. Viongozi wa Ulaya wanatarajiwa kuidhinisha hivi leo msaada wa dharura wenye thamani ya dola bilioni 584 na kujadili juu ya mpango wa fuko la kufufua tena uchumi wa Ulaya baada ya janga hili. Masoko ya hisa ya Asia leo Alhamisi yameimarika kufuatia kupanda tena kwa bei za mafuta Marekani baada ya kushuka kwa kiwango kikubwa mapema wiki hii. Soko la hisa la Nikkei Japan limepanda kwa asilimia 1.5 huku masoko ya Hong Kong na Seoul pia yakisemekana kupanda wakati yale ya Shanghai na Sydney Australia yakibaki pale pale. Bei za mafuta hapa Marekani zimepanda kwa asilimia 6.2 na kuuzwa kwa dola 14.64 kwa pipa, ikiwa ni kinyume na Jumatatu ambapo zilishuka hadi dola 37.63 chini ya sufuri, ikiwa mara ya kwanza katika historia ya shughuli za kiuchumi duniani, ambapo utumizi wa mafuta umeshuka kwa kiwango kikubwa, ikihofiwa kuwa wazalishaji wa bidhaa hiyo huenda wakalazimika kulipa wateja wake ili wachukue mafuta ya ziada yaliyoko soko la ulimwengu. La mafuta gafi la Brent pia ilisemekana kuimarika kwa karibu asilimia moja na kufikia dola 21.32 kwa pipa. Waziri mpya wa afya wa Brazil ameelezea wasiwasi wake kutokana na mfumo unaotumiwa wa magavana katika kukabiliana na janga la kuenea kwa virusi vya korona, akisema kuwa kunahitajika kuwa na mfumo mmoja wa kitaifa utakaofuatwa wakati wa kuweka sheria za karantini. Kwenye taarifa yake ya kwanza tangu kuingia ofisini siku sita zilizopita, Nelson take ameonya dhidi ya ripoti ya maambukizi mengi inayoendelea kutolewa akisema kuwa huenda ikaongeza hofu miongoni mwa wananchi na kuharibu zaidi hali iliyoko. Taika anaonekana kuunga mkono maneno ya Rais Jair Bolsonaro aliyemfukuza kazi waziri wa afya wa awali, mmojawapo ya sababu ikionekana kuwa uungaji mkono wake kwa magavana kwamba watu wabaki nyumbani, hatua inayosemekana kuhujumu uchumi wa taifa. Taika amesema kuwa atazindua mkakati mpya wa wow, kukabiliana na janga hilo wiki ijayo. Amesema kuwa Brazil inatafuta mbinu zitakazowezesha watu kuendelea na shughuli za kawaida huku wakichukua tahadhari. Taifa hilo kufikia sasa limeshuhudia zaidi ya maambukizi 43 na takriban vifo 2700. Wachambuzi wa masuala ya kisiasa wanasema kuwa hatua za hivi karibuni za China huweka sheria kali dhidi ya Hong Kong zinaashiria hali ngumu ya kisiasa kwa eneo hilo pamoja na hofu ya kuzuka tena kwa ghasia za kisiasa. Matamshi hayo ni kufuatia kukamatwa wiki iliyopita kwa wanaharakati 15 wa demokrasia wa kisiwani Hong Kong kwa tuhuma za kushiriki kwenye maandamano ya kisiasa mwaka uliopita. wa wachambuzi wameongeza kusema kuwa wasiwasi wasi wa China kuhusiana na usalama wa kitaifa, janga la korona linaloendelea ulimwenguni, pamoja na mvutano wa kisiasa kati yake na Marekani ni masuala ambayo yametoa nafasi kwa China kukandamiza Hong Kong. Inasemekana kuwa huenda beijin inachukua wakati huu kuweka sheria kali dhidi ya Hong Kong kutokana na kuwa mataifa mengine yanapambana na janga la virusi vya korona. Wakati huo huo, Steve Tsang ambaye ni mkurugenzi wa chuo kikuu cha SOAS cha kichina mjini London amesema kuwa Rais Xi Jinping wa China ameepuka lawama ya kutoshughulikia vilivyo suala la maambukizi ya korona nchini mwake, kutokana na kuwa sasa mataifa ya magharibi hayana muda wa kumlaumu wakati akipambana na janga hilo. Pia wengi wanaamini kuwa Beijing inalenga kushinikiza Hong Kong kupitisha sheria kali zilizopo kabla ya uchaguzi kufanyika Septemba mwishoni mwa mwaka sana Harison Kamau kwa kutuletea taarifa hizo kutoka Washington. Uh, na hivi tunasonga mbele katika kitengo chetu cha barazani. Kama kawaida, ni mjadala tunakushirikisha msikilizaji wetu, na wengi wamechangia kupitia jumbe katika kurasa yetu ya VOA Swahili mtandao wa Facebook. Na kabla ya kusoma ujumbe uliotumwa kwa wingi katika studio zetu za VOA Express, naona kwanza tuwatafute wanaoshiriki kwa njia ya simu, na hivi tuanze katika nchi ya Afrika Kusini. siku ambayo Mwenyezi Mungu alishusha Qurani Takatifu. Kwa hiyo tukisema sana Qurani pia ni majumbani kwetu. nina familia mimi na mume na watoto. Ah, wao wamejiandaa vipi na wapa salamu zetu katika kujiandaa kwa sherehe zao? Naam, na wenyewe mjiandaa kwa kawaida kama ndani, kama anga kama hivyo majua tena na kujiandaa kwa hiyo, kwa ndani hatutoki, hakuna kazi zinazofanyika na tutoke kwenye majiba ya watu wa kupanga. Yaani hazifanyiki kazi na uwezo ukapungua sisi kwa hivyo. Yaani wewe ni polisi wa kukubalika kabisa yani. Ndani tu, tumo ndani, basi tunamwachia Allah subhanahu wa ta'ala. Basi ni busy kwa sababu sio kwa Alah, naam, asante sana, shukran, natakuwa ah. Ramazani njema waislamu wote haradi, mwenyezi Mungu ajalie heri kwa kila jambo. Asante sana kutoka huko mbali cape Town. Naona sasa tutafute katika laini nyingine ya simu. Tunaye Bakari kutoka Zanzibar, naambiwa kwamba mke wake ndiye anachangia kwa niaba yake. Hebu tumpate kwa laini ya simu. Tunanga- tuangalie dini, tuangalie na na na na na hili tatizo ambalo saa hizi lipo itini, watu wanavyoswali vile vile, wanavyoswali mtu mmoja hapa mmoja, uko hapa m, nimelitafakari kwa kina hili swala, ndio akili yangu ananjia e, mm. kwa kweli hata dini yetu hairuhusu eh, kweli, unanifahamu. Kwa hiyo binafsi mimi kama mimi sikubaliani nao na mtazamo wao huo, ambao mtu mmoja anaswali hapa, mmoja anaswali kule, unanifahamu. Ila ilo swali sasa, naona hilo sikubaliani nalo. Kwa hiyo Tanzania linafanyika hivyo, kwa sababu Mungu kaeka kwamba swala ya faradhi mm -hmm. iswaliwe msikitini kwamba kuna, kuna hekima yake pale anda, ana Mungu kaeka ana fungu lake, ana, kaeka ana maana yake, umenifahamu. Nimekufahamu sana, bora kama ni hivyo, bora mtu asomi nyumbani kuliko hivyo, yani mm. inaku, inakuta lile lengo kama halifikiwi katika dini yetu, sanifahamu, kwa upande wa kesi za za za misikiti, yani mchanganyiko wa watu kwenye kesi ya yani, misikitini, mimi mm. kama mimi hilo sikubaliani nalo. Sasa kwa... za kujikinga sisi, kama sisi tutachukua tahadhari tayari, yaani mm -hmm. E, e, kavyowezekana kwa sababu unaweza ukajikinga kwa namna yoyote. Ndo hivyo kunahusiana maradhi, anaweza mtu akawa nayo lakini pas anayo maradhi lakini mtu weye mwenyewe hajijui mm -hmm. au kama ni mwenzie kakaa naye hajijui mpaka anafika kuambukiza yale maradhi maanake, au mtu anayo anajulikana kuwa nayo tayari kumbe, huku nyuma huku kasha waathiri zaidi ya mm -hmm. watu wangapi, kwayo tahadhari tujachukua tayari mm -hmm. waitwa nani? Naitwa Zuleha Masudi Abdullah. Ok, mko maeneo gani ya TZ? Maeneo ya Tupo Zanzibar, maeneo ya Amani. Ah, upo Zanzibar, Amani, vizuri sana tunafurahi sana tumepata mchangiaji kutoka huko. Kwa hivyo nyinyi haswa mumechukuliaje ili swala la korona na Ramadhani, na najua huko kwenu hamujapewa hiyo tahadhari ya kukaa majumbani, nyinyi wenyewe binafsi mnachukua tahadhari gani? Hatujapewa <tuhi> tahadhari ya kukaa majumbani kutokana na sometime na hali ya maisha pia. mm. unaweza kumwambia mtu aje nyumbani unakuta zile pirika pirika zake za maisha akapata kula akapata kuendesha maisha yake na familia yake, kusema tu unamweka ndani mm -hmm. Yaani unaweza unaeza ukamlosisha kimaisha. inawezekana serikali pia limelitafakari hili la kusema labda mtu direct limweka ndani hivi inakuwa uani kwa upande wake kutokana na maisha wa Tanzania, izi, mm -hmm. ya hali halisi ya Watanzania yalivyo. Bado sisi hatujawekwa ndani lakini kwamba hili janga lipo lakini bado natutia wasiwasi Maanake anakuta mtu yupo kaekwa, yupo tu, yaani po, hajaikwa ndani, lakini yupo, lakini anakuwa kama hana uhuru fulani, kafungwa, hana uhuru wa kutembea vizuri, yaani yaani kama anakosa furaha fulani. Ni kweli, kama binadamu. Sawa kwa sana, mm. sana atusaidie. Asante kwa maoni yako mazuri shukran, Zuleha, kuchangia kutoka uh, Amani kule Zanzibari. Asante sana, tumefurahi sana kwa wewe kuchukua fursa hiyo na kumwakilisha mumeo. Mpe salamu zetu basi akija nyumbani. Okay. Okay. Sawa, tumeshukuru sana hata hivo. Nam leo basi wanawake wamebobea sana ndani ya barazani, tunasema heko sana. Lakini si hao tu, kuna wengi wamechangia kwa kutuma ujumbe, na tunasoma moja kwa moja. Nianze kwa jumbe ya mmoja huyu, akiwa kule maeneo ya Tennessee, US, anasema uh, kweli mwezi huu umefika wakati mwafaka ambao watu wamekuwa katika vita na adui asionekana, hivyo jua za kweli ni muhimu sana. Pia umakini mkubwa unahitajika ili mwezi huu usije kuwa mwezi mtukutu badala ya kuwa mwezi mtukufu. Anajiita Babu Mali. Sawa naye Chifu Abdala Sube anasema nimejiandaa kwa kumrudia Mwenyezi Mungu na kutafuta thawabu pamoja na kuturisha watu. Huu ni mwezi wa kutoa sadaka. Jafari Kabiji anasema sisi kama Waislamu wa huku mjini Goma nchini DRC tunaomba viongozi watusaidie kwa kudhiriki swala kwa jamaa msikitini, sababu kwetu ugonjwa wa Covid 19 hatujawahi kusikia watu wengine wamekamatwa nao, isipokuwa wale wanne tu, na tunasikia kwamba wale wanne wamepona. Wa mwisho hapa ni Juma Chuma wa Dar es Salaam nchini Tanzania, anasema binafsi nitakuwa tu nyumbani na familia, sitohitaji mikusanyiko ya watu. Stay home, stay safe. <laughs> Warwele huyu Karagwe akiwa nchini Tanzania anasema binafsi, sina hata mawazo ya kusherekea Ramadhani maana nawazia corona, nitajikingaje siku hiyo? Na sasa tunasema baada ya barazani, Vio Express haiwezi kusonga vyema bila muziki. Tunao vijana wa Longombas kutoka nchini Kenya. Hey, zaidi ya miaka kumi hawa na kibao chao cha Queen. mziki wa huo longomba za kitamba miaka hiyo ya tisaini. Hata hivyo, waliburudisha sana hawa vijana namanakumbuka. Leo ni throwback Thursday. Sasa tumewagusia kidogo vile kalivyotamba, kama tulivyokugusia hapo awali. Tuna mengi na mojamo ni mapishi. Katika mapishi hii leo, tunasikia vyakula ambavyo ni maarufu sana miongoni mwa jamii kadhaa nchini Rwanda. Anayetueleza hayo ni raia wa Rwanda ambaye makao yake ni hapa nchini Kenya. naitwa Mtoni Rusi, ni Mnyarwanda, anatvuzariwa Kigali, nikuna miaka ishirini na nane hapa hapa Kenya kama ni olewe kwetu. Chakula yetu ni ugali wa muhogo na samaki na matoke na njugu Ugari wa muhogo unabandika maji, ijitogota unasonga ugari wako, unaweka kando. Nakaranga sawa tomato, unaweka samaki nachemka jitaku, natia njugu jitaku, nakula hivyo hivyo. Matoke nayo unayachonga una vizuri kwa sefuria, unayaosha ikisha iva, unaifinyafinya na hiyo maganda ya migomba ya matoke tunapenda sana au jisamvu na matoke. Huku jisamvu hawaijui, ambapo kwa Kinyarwanda tunaita isombe. Jisamvu ni matawi ya muhogo, unayachukua unayachambua, unayatwangatwanga alafu unayakaanga, unatia samaki kavu au nyama, unachemsha, unatia njugu alafu unakula na ugari au na matoke. Sasa huku hakuna hizo machakura za kwetu, labda mtu akizitamani Maamri, maamri natia nazi. Nakuna nazi, mbaya, hakuna pesa, watu hawaje waende kazini, hawanunui Maamuru napika, unaweza kushinda hapa mpaka jiona, uja rudi ndani hivyo tu na na piana. Lakini kila siku napika, zinabaki napeana, lakini napika. Korona imeleta shida, watu hawaende makazini, banatamani kura, lakini hawana hela. Kama kuna wenye Rwanda wananisikia, wajitakeze hizo machakula za Rwanda nawapikia. Tunaenda nanunua alafu nakuja nampikia basi. Hiyo chakula ya muhogo, ugali wa muhogo kwa Kinyarwanda ni ugali wa imyumbati. Mjiswahili ni ya muhogo, lakini kwa Kinyarwanda ni imyumbati na jisambu mchinyarwanda, baita isombe zinatolewa kwa miti zinakuja na twangu, unatemsha wewe mwenyewe, ah, nakula nakula jisambu. Watu wanapenda hiyo. Mama hiyo ajijifungua anakula nyingi inamure, anapata mazao mengi. Asante sana dada, kwa mapishi hayo mazuri. Zaidi huko Nigeria wanasema gali, yani ugali unaliwa na konokono <laughs> <laughs> na sasa ni ule wakati wa kusikiliza na kupata yale anayovuma katika mitandao ya kijamii mwenzetu Mkamiti Kibayasi akiwa Washington akiwa Washington DC, ndiye anayetujuza hivi sasa kile kinachotamba kwenye Facebook, Twitter Instagram na kwingineko. Shukrani sana wenzangu, studio namba 15 Mombasa, hapo Kenya. Yale ambayo nimeipekua hapa na pale na ambayo yanatanda kweli kweli, kwanza ni habari za kusikitisha. Ni kifo cha mwanamichezo zamani ambaye aling'ara kimataifa katika ulingo wa ngumi. Douglas Maina raia wa Kenya amefariki leo nyumbani kwake huko Nairobi, Kenya. Omuya ameandika, alikuwa ni rafiki mzuri alikuwa na upendo enzi za uhai wake kwa jamii inayomzunguka frida mayole ameandika aliipatia sifa kenya michuano ya jumuiya ya madola edmonton mwaka 1978 Babu ameandika rest in peace. Maina Osati ameandika pigo kwa wanamichezo na taasisi za michezo Kenya. Je, mtamwenzi vipi? Osians ameandika kwa kweli, msiba umetokea wakati mbaya, kila mmoja angependa kushiriki lakini korona inatuzuia. Nikiachana basi na habari hizi za kifo cha Douglas Maina, kuna habari nyingine tena kuhusiana na kifo cha mtoto wa miaka kumi na moja huko nchini Tanzania anayedaiwa kujinyonga kwa shuka hadi kufa akiwa anacheza mchezo wa bembea na ndugu yake. Ni ripoti ambayo imethibitishwa na kamanda wa polisi mkoa wa Pwani wa Nkionyigesa Ameeleza taarifa hii imetolewa na baba wa marehemu. Majaliwa ameandika rest in peace, mtoto na pia pole wazazi, lakini uchunguzi zaidi inabidi ufanywe. Mama Marieta amesema, kwa kweli akili inanijia na kupotea hivi, nakuwaje? Mtoto wa miaka kumi na mmoja ajifanyie kituko kama hicho? Yote tunamwachia Mungu. Uende kwa amani huko uliko. Sims anasema picha hii inajieleza, ni namna gani ambavyo inabidi tujali kuvaa barakoa kutoka nyumbani hadi mitaani, ni katika harakati za kujikinga na korona. JJJ ameandika mfano mzuri kabisa kwa jamii hii tunayoiona kwenye picha inatufundisha mengi lakini je, tunauliza korona itaisha lini? Inazidi kuondoa ndugu zetu. Mswazi yeye ameandika hivi, jameni barakoa zinasaidia, lakini mbona hao kwenye picha wapo karibu karibu sana, kwani hawataki kutekeleza social distancing? Mariama amesema hakika picha hii inatufundisha mengi basi. Ni mengi ambayo yanazungumziwa kwenye mitandao ya kijamii kuhusiana na barakoa kipindi hiki cha virusi vya korona. Na naona pia nisichukue muda mwingi basi kuelezea hayo yote, niwarudisheni tena studio namba 15 Mombasa. Kwako Salma Mohamed na Josephat Kioko kutoka hapa Washington DC. Naitwa mkamiti Kibayasi. Anaona kufikia hapo tunakamilisha voa express. Mimi ni josephat Kioko, na mimi ni salma Muhammed. Panapo majaliwa tupatane tena hapa ndani ya express.