Muhammad, tunasikia leo Komoro, hatimaye rais Azali ametangaza kuna mtu mmoja ambaye ameambukizwa. Kufuatana na habari zinazofuatilia, watu wanajiuliza ikiwa ni kweli ni mtu mmoja au kwa nini serikali au ikiwa serikali inaficha maneno. Wewe huko wanasemaje? Moroni, Moroni watu wanajiuliza. Uh, kwanza yeye uh, rais kasema mtu mmoja nasema kasema mtu mmoja wamechukua ni eh, ya, ya mtu mmoja wakapeleka, alafu huyu mtu ndo ukapatikana na ugonjwa. Sasa watu wanajiuliza inakuwaje, leo hivi kuna watu ishirini katika hii hospitali ya saba ambao watu hao, ah, ishirini wote au ah, wengi wao ah, wanatumla na, na hii coronavirus, kwa nini tena serikali Ha, hawaseme lolote juu ya watu hawa, inakuwaji? Kwa ni mtu mmoja tu. Kwa hiyo watu wanajiuliza, kwa hii serikali, kwa vile presha iko kubwa, kwa raia wajue nini a ugonjwa, watu wanakufa wengine na ugonjwa na wa watu kwa ugonjwa, mpaka sasa walikuwa nasema deng nasema deng, deng, ndio ilibidi waseme wakubali kwa ugonjwa, lakini hawajafanya lolote, watu hawajui, lakini imeanza watu wana- wanasema sasa, okay, haijambo kwa sababu wamekubali, serikali imekubali kwa ugonjwa huo. Sasa tunaweza kuendelea na kutibu labda na kutizama, lakini vile vile hata hawafahamu. kwa nini wana- wanasema labda serikali inaficha, lakini inaficha nini? kwa faida gani? ndo watu hajua. Na sasa kutokana na tangazo hilo, wasiwasi umeongezeka, au watu wanachukua tahadhari? Unafikiri watachukua tahadhari zaidi? Nafikiri watu watachukua tahadhari zaidi, lakini inabidi tungoje mpaka kesho tujue nini kwa sababu um, tunavyofahamu rais ikasema inakuja hatua nyingine, kwa sababu um, mwezi wa Machi walipoanza kufunga mipaka huku wana kusema kuwa watu wasichanganyike wasiende misikitini. Siku za kwanza watu walikuwa na, wanafata hizo hatua za serikali baadaye Imepita wiki mbili tatu, wanaona nini hii? Uh, serikali ha, hawaseme lolote tena, basi watu washaanza ku kusali pamoja vijijini, isipokuwa Moroni labda watu, kwa sababu serikali iko hapa na maaskari, lakini katika visiwa na, na, na vijiji uh, watu wana, wanasali kama kawaida, isipokuwa labda nini hii, uh, sala ya jumaa. Uh, hata serikali imetizama kwa hii nini hii, um, nasema Kifaransa, mesure barriere Uh, kuzuia watu kutoka nje ndio, uh, uh, uh, bas, uh, watu hawafate vilivile. Kwa hivyo labda uh, hii kwa serikali sasa kusema kwa ugonjwa upo labda itasaidia. Na je, kulikuwa na habari kwamba watu katika hospitali ya almaarufu wale watumishi wa afya wamegoma kufanya kazi kwa sababu hawana vifaa vya kujikinga. Je, kuna ukweli na hatua hiyo au hali hiyo imetanzuliwa au vipi? Kweli mimi najua nini hii sehemu mbili, kuna watu ninihii emergency na vile vile kuna obstetration na ninihii na hawa midwife ndo wanisema kuwa labda kesho wanaanza strike. Uh, uh, kwa, kwa sababu hawana ninihii za, ku, za, za kujikinga, hawana vifaa vya kujikinga ku, na je, kuna misaada yote imefika? Manake China imepeleka misaada katika nchi nyingi. Je, kuna msaada wote umefika hapa Komoro? Jack Ma ule msaada uliopelekwa akipelekea nchi za za Afrika EU zimefika hapa? Na najua kwa wiki ijao kuna ile uh, commission Indian Ocean Commission inaleta vitu hapa huo msaada wa, wa, wa kifaransa kidogo sasa inawezekana kuwa mm -hmm. Huu wanasaidia vitu mbalimbali fulani. Na je, watu wanajua kuna mtu yoyote au shirika lolote ambalo linahesabu au kufuatilia watu wanaoambukizwa? Bila shaka lazima uwe na vipimo au watu wanaofariki. Uh, bado. Uh, kwa sababu kuna vikao lakini hajafanya kazi. Ndo leo mimi nimekuwa nasema hapa direct katika radio, uh, Haiba kuomba kuwa uh, madaktari na uh, wataalam specialist ambao wanafanya kazi katika hii hi uh, nini hii, um, malaria project, wanayo uh, maarifa mengi katika nini epidemics, labda kwa vile nini malaria imeshuka sana sana hapa, labda wachukuliwe wa ku, ku ile follow up ya epidemics ambao sasa, ha, hatujaona kikao ambao Kinafanya kazi hiyo. Asante sana Muhammed Mshangama. Asante.