Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. hii ni vio express matangazo ya idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa kutoka hapa washington dc jina langu nikiwa nimekosha jaa tele kama pishi la mchele msikilizaji naitwa sunday shomari na leo ni ijumaa mei 15 mwaka wa 2020 na leo hii ndani ya vio express msikilizaji mambo ni mazito mazito mambo makubwa kwelikweli tutasikia vitu mbalimbali ikiwa ni ijumaa msikilizaji furahi dei wengine wanaita basi utasikia ripoti kutoka maeneo tofauti amamia wakazi karibu nchini Kenya bado wanaendelea kutaabika huku wakikosa huduma muhimu kama chakula, maji na makazi. Na katika burudani, Kenya inaanza kuandaa tena timu za voliboli ya ufukweni ili kufuzu kwenye olympic nchini Japan. Lakini kabla ya hayo yote, mwenzangu Sande Shomari ametuandalia ripoti mpya ya kila siku inayoelezea taarifa na kesi za virusi vya korona kimataifa. Kesi za maambukizi ya virusi vya korona hii leo duniani ni zaidi ya milioni 4.5 huku ukiwa na vifo zaidi ya laki tatu na waliopona ikiwa ni zaidi ya milioni 1.7. Maafisa huko Philippines wana wasiwasi kwamba korona itasambaa kwa kiasi kikubwa kwa sasa, maelfu ya watu katika maeneo ya kujihifadhi katika kisiwa cha Luzon. Wakazi wa kisiwa hicho walilazimika kutoka kwenye karantini ya Covid kwa sababu ya kimbunga Vongfong kinachoelekea kwenye kisiwa hicho na mvua kubwa na upepo mkali. Huko Wuhan, China, mahali ambapo ugonjwa huu ulianzia mwishoni mwa mwaka jana, wahudumu wa afya wameanza kupima kila mtu baada ya kuonekana kuwepo na maambukizi mapya. Wakati huko California, meli ya kijeshi iliyotumika kama hospitali ya jeshi la Nevi USNS Mercy inaondoka Los Angeles leo Ijumaa. Meli hiyo Iliwasili katika bandari ya Los Angeles mnamo Machi 27 kusaidia hospitali za California zilizozidiwa wakati wa janga la homa ya korona. Wauguzi wapatao 60 wa meli hiyo wamesalia nyuma ili kutoa huduma katika vituo vya wauguzi vilivyochaguliwa na sehemu mojawapo ya kaunti tano katikati ya jimbo la New York inafunguliwa hii leo Ijumaa kutoka kwenye kizuizi cha COVID-19 jiji la New York, halijajumuishwa. Gavana wa jiji hilo Andrew Como aliwashauri wakazi eneo hilo lililofunguliwa kuendelea kuchukua tahadhari kubwa na bidii. Na huko Rusia wako tayari kuanza upimaji wa watu wengi leo Ijumaa bila kujali dalili zao ikiwa nchi hiyo inashika nambari ya pili ya juu ya kesi za COVID-19 ikiwa ni zaidi ya wagonjwa laki mbili na nusu na hapa Marekani inaendelea kuongoza idadi kubwa zaidi ya kesi za covid kwa zaidi ya milioni 1.4, na mpaka tukiandaa ripoti hii, idadi ya wagonjwa huko eneo la Afrika mashariki ya mashariki, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kunazo kesi mpya 56 na jumla ya wagonjwa 1298, wakati nchini Kenya hakuna kesi mpya mpaka sasa zilizoripotiwa, lakini kuna wagonjwa 758 na jumla ya vifo 42 huku wakitangaza kuongeza upimaji mpaka sasa wakiwa wamekusha pima watu 36918 nchini ethiopia kuna kesi mpya 15 wakifikisha wagonjwa 287 wakati sudani kusini kuna kesi mpya 28 na kufikisha wagonjwa 231 nchini uganda haijatangazwa kesi mpya kuna wagonjwa 160 na wakati huo huko, huko chile imerudisha karantini maalumu katika mji wake mkuu wa Santiago hii leo ikiwa na juhudi mpya mamlaka kujaribu kupunguza kuongezeka kwa, kwa maambukizi mapya ya korona. Baada ya kulegeza masharti kwa muda mfupi, ongezeko la wagonjwa lilipanda kwa asilimia 60, wizara ya afya nchi hiyo imeeleza. Na mkimbizi mmoja wa Rohinja katika kambi kubwa ya wakimbizi ya Cox Baza huko Bangladesh amekuta na maambukizi ya korona wafanyakazi wa misaada wameonya kwamba ikiwa virusi vita sambaa kwenye kambi hiyo iliyo kubwa zaidi ya wakimbizi ulimwenguni iliyo karibu na wakimbizi wapatao milioni moja, kuna uwezekano wa kuenea kwa haraka kwa sababu ya hali mbaya iliyopo kwenye kambi hiyo. Na kwa mujibu wa ripoti ya AFP, corona inaweza kuua watu wapatao laki moja na hamsini barani Afrika kwa mwaka ikiwa hatua za haraka hazitachukuliwa kulingana na uchunguzi wa WHO ambao unasema karibu watu bilioni wataambukizwa barani humo. Kwako, Mkamiti Kibasi. Shukrani sana Sande Shomari kwa ripoti ya kina juu ya COVID-19. Katika taarifa nyingine ndani ya VOA Express ni kwamba mamia ya wakazi wa kiunga cha Karyabangi mjini Nairobi huko Kenya bado wanaendelea kutaabika wakikosa chakula, maji au hata nyumba, baada ya kufurushwa kutoka ardhi ya serikali na nyumba zao kubomolewa mapema mwezi huu wengi wao sasa wanaishi kwa kutegemea wasamaria wema, huku wengine wakiendelea kupiga hesabu ni wapi wataanzia maisha mapya baada ya kukosa makazi ya kudumu. Mwandishi wetu wa Nairobi, huba Abdi, aliwatembelea wakazi hao na ametutayarishia ripoti ifuatayo. Machozi ya kuachwa bila makao. Lucy Wanjiku na wanawe ni miongoni mwa maelfu ya watu waliofurushwa katika eneo la Kariobangi kufuatia ubomozi mapema mwezi huu. Bado nilipitia kwa maangaiko juu nilikuwa na watoto, hata kukula kulikuwa ni shida, hata uchafu tulikuwa na mingi juu mtu akuwa mahali ya kuogea. Tulikuwa tunakaa tu mwezi nane iliyopita Wanjiku walipitia janga kama hili baada ya kufurushwa kwa kushindwa kulipa kodi ya nyumba. Kufurushwa huko kulimsababisha yeye kubakwa na kuathirika kimawazo. Alihofia masaibu aliyoyapitia mwishoni mwa mwaka jana huenda ingejirudia alipojipata nje na wanawe kufuatia kubomolewa kwa makazi hayo. Hali yake na wanawe ni ya kutamausha, nakukiwa mwezi wa kumi lipatana na ilemewa kulipa nyumba bado sahi, bado sijapata makao, juu huku ni kwa wenyewe, lakini niko na pesa ya kukooa nyumba, lakini bado atsauwanataka ma deposit. Tarehe tatu mwezi huu serikali ilibomoa makazi katika mtaa wa mabanda wa Kariobangi, viungani mwa jiji la Nairobi. Peris Ndanya alipoteza kila kitu na kupata hifadhi kanisani. Wengi wa walioathirika wa na ubomozi huu wakiwa ni watoto na wanawake hali ilikuwa ngumu. Hiyo siku ilikuwa mande ya tarehe nne, saa kumi ya usiku, kawa mama, amkeni, watu wanahama, wanahama. Tukashindwa sasa, hata kama tunahama hatuna habari yoyote, tutaenda wapi na watoto? Ikawa sasa tumetoka nje na watoto, tukotua hapo nje kwa barabara, watu wanahama. Wenye wana uwezo wa kuhamisha vitu zao walikuwa wanahama, lakini wengine tulibaki kwa ile kiwanja, mimi mahali Watu wana habari juu ya jambo hili. Kwa hakika watu huwaambiwa mapema kwamba wanakalia ardhi ya serikali na hapa tunataka kufanya mradi wa kusafisha maji, lakini wanabaki na kusema hawajaarifiwa mapema. Hata akiwambiwa mwaka mmoja kabla au miezi sita kabla, hali itakuwa hivyo hivyo. Swala la ardhi ni donda ndugu katika taifa la Kenya, maafisa wakuu wa serikali wakishutumiwa kwa kunyakua vipande vya ardhi huku wananchi wengi wakijipata wakilaghaiwa na kutimuliwa kwenye vipande hivyo. Serikali inadai kuwa kipande hiki cha ardhi ni mali ya shirika la maji na taka jijini Nairobi lililovamiwa na wakazi. Huba Abdi, VOA Nairobi. Mnaendelea kusikiliza VOA Express kutoka hapa studio namba 15, Washington DC. Basi moja kwa moja, tuko tayari kabisa kuletea habari muhimu za dunia. idadi ya kesi za COVID 19 ulimwenguni inakaribia milioni nne na nusu leo Ijumaa, huku kukiwa na vifo zaidi ya laki tatu. Maafisa huko Ufilipino wana wasiwasi kwamba virusi vya korona vitasambaa zaidi, ambapo hivi sasa maelfu ya watu wanaondolewa na wanapatiwa makazi ya muda katika vituo vilivyopo kwenye kisiwa cha Luzon. Wakazi hawa visiwani walilazimika kuondoka kwenye nyumba zao wakati kukiwa na masharti ya kutotoka nje ili kujikinga na covid kwa kuwa kimbunga Fong Fong kinaelekea kwenye eneo hilo kikiambatana na mvua kali pamoja na upepo. Huko Wuhan nchini China, mahala ambako virusi vya korona vilijitokeza kwa mara ya kwanza mwishoni mwa mwaka jana, wafanyakazi wa huduma ya afya wanaanza kupima virusi hivyo kwa kila mtu baada ya kuwepo maambukizi mapya, upimaji wa mamilioni ya watu unatarajiwa kuchukua muda wa siku kumi. Manowari ya jeshi la majini Marekani inayotumika kama hospitali USNC Messi inaondoka Los Angeles leo Ijumaa. Manuari iliwasili katika bandari ya Los Angeles Machi 27 Kuzisaidia hospitali za California zilizojaa wagonjwa katika muda wa janga la virusi vya korona. Wafanyakazi wa huduma za afya kwenye manuari hiyo wapatao 60 wanabaki kuendelea kutoa huduma. Wakati wouo, halmashauri tano zilizopo katikati ya jimbo la New York hapa Marekani zinafunguliwa leo kutokana na masharti yaliyokuwepo ya COVID-19. Mji wa New York City haupo kwenye orodha hii ya leo. Gavana wa jimbo la New York, Andrew Cuomo, aliwashauri wakazi wa eneo wa linalofunguliwa kutoka masharti ya COVID-19 kwamba waendelee kuwa waangalifu na makini wanapofanya shughuli zao. Marekani imesema leo ilitathmini kwamba kundi la Islamic State lilihusika na mashambulizi yaliyosababisha vifo kwenye kliniki ya wazazi na kwenye mazishi mwanzoni mwa wiki hii huko nchini Afghanistan. ISIS imeonya mwenendo wa kupendelea aina hii ya mashambulizi ya kikatili dhidi ya raia na ni tishio kwa watu wa Afghanistan pamoja na dunia. Alitweet Zalmay Khalid Zad, mwakilishi wa Marekani wa amani kwa nchi hiyo. Alitumia kifupi cha jina la kundi hilo la ugaidi lenye makao yake Mashariki ya Kati. Mashambulizi yalitokea Jumanne wakati wanaume kadhaa wenye silaha waliovalia fulana za kujitoa mhanga walishambulia wodi ya wazazi mjini Kabul na kuwaua watu 24. Saa moja baadaye mjitoa mhanga akiwa kwenye mazishi huko mashariki mwa Afghanistan kwenye jimbo la Nangahar aliua watu thelathini na wawili na kuwajeruhi takriban mia moja wengine. Hii ni VOA Express ya matangazo yanayokujia kila siku juma tatu, juma, ya Jumatatu hadi Ijumaa, kuanzia saa kumi na nusu jioni kwa saa za Afrika Mashariki, tisa na nusu alasiri kule Afrika ya Kati. Na sasa basi tuelekee katika makala ya jicho letu, nini kinaelekea pale. Mwandishi wetu Lucy Patrick anayo mambo mazito mazito, karibu Lucy na kualika katika jicho letu, msikilizaji. Mimi ninaitwa Lusi Patrick na hapa jicho limeangazia swala so zima la afya. Hapa niko na daktari, tunajaribu kutazama kwamba wanakabiliana vipi na changamoto ya matibabu kwa mgonjwa ambaye hawezi kutoa maamuzi yake mwenyewe ya kimatibabu, kama masuala ya operesheni, lazima mtu aweke sahihi na vitu kama hivyo, ukizingatia miiko ya kidaktari, lakini pia kwa upande wa wagonjwa wale ambao wanakuwa wabishi tu, hataki baadhi ya matibabu Babu, daktari, haya mambo mnakuwa mnakabiliana nayo vipi, eh? Kwa jina naitwa Dr. Evaristo Kasanga. Ni kwamba kwa kadiri ya maadili ya kidaktari au sheria za kidaktari, eh, kuna mambo makubwa huwezi ukamfanyia mgonjwa bila kutoa idhini, tunaita informed consent, eh, na kama hana ufahamu yule mgonjwa au hawezi kutoa idhini kwa mfano kwa sababu ya umri ni mdogo mno au mzee mno hajiwezi. E, kwa hiyo kimsingi hutakiwi umfanyie vitu kama upasuaji au sijui kama hivyo tunavyosema, e, kukata miguu au nini bila mgonjwa mwenyewe kutoa ridhaa. E, lakini muda mwingine kwa sababu fulani kama ni kwa kuokoa maisha, naona amechanganyikiwa, hakuna ndugu wa jirani basi daktari au jopo la madaktari au na wauguzi wanaweza wakajadili na wakafanya hiyo operesheni kwa nia njema, au tunasema in good faith, na baadaye wataeleza kwa mgonjwa au kwa ndugu wa mgonjwa. Sasa hapa nitoe wito kwa wale wagonjwa ambao unakuta amefika hospitalini hataki matibabu. Kwa kweli ni kitu ambacho hakikubaliki na ni kujaribu kuwaweka wauguzi au wa madaktari katika wakati mgumu. Unajua, ukishaingia hospitalini uhai wako ni nusu kwa nusu, yani dhamana ya uhai ni nusu, kwa daktari nusu, kwako. Kwa mfano, nimefika hospitalini, nimekataa matibabu, nikifariki dokta ana kesi ya kujibu pale, na sio utetezi rahisi kwamba aseme kwamba mgonjwa alikataa. Kwa muda mwingine unakuta ni, ni, ni, ni, ni kuwekana katika majaribu ambayo yanakuwa hayana maana. Huo ni wito wangu tu ambao ningeomba kwamba tu, tuzingatie. Lakini kimsingi au kisheria inatakiwa mgonjwa atoe idhini, atoe idhini akiwa na akili timamu kabisa, au ndugu wa karibu kwa mtu ambaye hawezi kutoa idhini kwa sababu yoyote, iwe sababu ya umri Iwe sababu ya kukosa ufahamu na nini. Asante ni sana. Shukrani sana daktari. Jicho linakuwa linatia nanga kwa hapa siku ya leo. Langu jina ni Lucy Patrick, VOA Express. Shukrani sana Lucy Patrick kwa kutuandalia makala ya jicho letu leo Ijumaa. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka hapa mjini Washington DC. Na kama ujuavyo VOA Express bila muziki haijakamilika. Au vipi, Sande Shomari <laughs> mwenyewe unasema Express bila ya muziki bado hatujakamilisha mambo. Sasa ni wakati wa kupata burudani ya muziki. Sikiliza kibao hiki kinaitwa Overdose kutoka kwa Mviri The Storyteller. VOA Express msikilizaji, eh, ukipata burudani ya muziki, maana bila muziki huo Express hujaisukuma, unajua basi wakati huo tunakupasha masuala yaendelea katika wikendi hii bila kupoteza muda mwandishi wetu wa mombasa josephat kioko anaripoti kwamba kenya inaanza tena kuandaa timu ya volleyball ufukweni ili kufuzu michezo ya olympic mjini tokyo japan baada ya kamati ya olympic ioc kusema kwamba inaongeza muda wa kufuzu hadi mwezi juni 2021 na ligi kuu ya ujerumani bundesliga inaanza kuonyesha mavitus hapo kesho baada ya kusitishwa kutokana na covid 19 Haya basi, najua Kioko, hapa kwenye swala la ligi, utakuwa umepata he, furaha ya kweli kweli, bila kumsahau mzee Kenneth Bwire. Karibu tupashe zaidi ndani ya View Express. Asante sana mwenzangu. Sawa so, tu na hapo Washington tunajiandaa kwa wikendi iliyomurwa na mambo mengi. Tuangazie kwanza mpira wa voliboli inayochezwa ufukweni, ambapo Kenya imekuwa miongoni mwa timu zikishiriki michezo mbalimbali mbali ya Afrika, na pia kutafuta nafasi ya voliboli ya ufukweni katika kombe la dunia na pia kujaribu kufuzu kwa michezo ya Olimpiki. Juzi Mei 13 Shirikisho la voleyboli duniani FIVB lilifanya mkutano katika mji wa Lusen huko Switzerland na kuamua kwamba wanaongeza kipindi cha mwaka mzima timu kufuzu kwa michezo ya olimpiki ya voleyboli inayochezwa ufukweni. Hii ni baada ya kuambatanisha eh, pendekezo la kamati ya kimataifa ya olimpiki, ile bodi inayosimamia kamati hiyo. Katika mpangilio huu mpya, pia wameshirikiana na, na athletes commission ile tume inayoshughulikia wachezaji kote duniani, na wakaamua kwamba mpango huu utafanikisha volleyball hii ya ufukweni. Ya kwanza, tarehe mpya ambayo ni ya mwisho kabisa kwa timu kufuzu kwa Olimpiki iwe ni Juni 21 mwaka wajua wa 21, badala ya Juni mwaka huu ilivyokuwa imepangwa. Kwa hivyo wameongezwa mwaka mmoja. Hoja ya pili wamekubaliana ni kwamba kombe la mabara yani continental cup katika beach volleyball, yani volleyball ya ufukweni, nao mwisho wa kufuzu ni Juni 27 mwaka ujao. Na hoja ya mwisho waliokubaliana ni kwamba timu 12 zitakazofuzu zitaorodheshwa katika e, nafasi za kufuzu kwa olimpiki. Timu zinang'ania nafasi za kwanza 12 ili kupata fursa ya kuelekea Tokyo, Japan mwaka ujao na wala si mwaka huu. Waraka wa makubaliano hayo umetiwa saini na rais wa shirikisho la kimataifa la voliboli FIVB Daktari Agri Grasha, ambaye amesema mabadiliko hayo anaona kwamba yatakuwa huru na haki kwa wachezaji wote, maanake janga la korona liliathiri michezo kote duniani. Kitadada wa Kenya wamekuwa katika hali nzuri tangu mwaka jana, wakiona wanaweza kupata nafasi ya kombe la mabara na hatimaye kufuzu kwa michezo ya Olimpiki. Tangu michezo isitishwe Kenya kwa sababu ya janga la korona wachezaji wa timu hiyo wamekuwa wakifanya mazoezi kivyao bila kutangamana lakini sasa pigo ambalo Kenya ilipata, kuna michezo kadhaa haikushiriki mwezi wa tatu, mara tu baada ya virusi vya korona kutangazwa nchini Kenya na Afrika katika nchi kadhaa. Haikusafiri kwenda banki huko Gambia, na pia haikusafiri Abuja Nigeria katika mechi nyingine ya kufuzu kwa voliboli ya ufukweni kwa wanawake. Ikalazimu Kenya kuandika barua katika kamati ya kimataifa ya voliboli ya ufukweni barani Afrika ili wafikiriwe, kwa sababu janga liliwazuia kusafiri. Rais wa shirikisho la voleiboli nchini Kenya Waidhaka Kioni amekuwa katika mstari wa mbele akijaribu kufuatilia mapendekezo ya Kenya kwamba ijumuishwe licha ya kwamba hizo mechi mbili haikucheza magharibi mwa Afrika. Juhudi zangu za kumpata mmoja wa ukufunzi na pia afisa wa shirikisho hilo la voleiboli ufukweni Sami Mulinge hazikufaulu. Nimejaribu kwa njia ya simu lakini sijampata japo wachezaji wamekuwa katika hali nzuri wakiona kwamba ombi lao litakubalika katika kamati ya kimataifa ya volibodi ili washirikishwe, wangali wanasubiri. Na mengine inayoyadondoa kwa siku ya leo ni ligi ya mpira wa miguu nchini Ujerumani maarufu Bundesliga ambayo inarejelewa kuanzia kesho. Ujerumani sasa itakuwa ni nchi ya kwanza kufungua ligi yake tangu walipoisitisha kutokana na virusi vya korona. Mataifa mengi duniani ligi zilisimama, wachezaji wamekuwa wakifanya mazoezi kupitia mitandaoni. Sasa basi, huko Ujerumani Bundesliga kesho itakuwa ni mechi sita kesho Jumamosi, ambapo miongoni mwa mechi hizo Osberg itakuwa inacheza na Wolfsburg, kisha Borussia Dortmund itapambana na Schalke 04 na mchuano mwingine utakuwa ni kati ya RB Leipzig na SC Freiburg. Najisikia kuendelea na kuendelea tu, lakini muda ndio huo. Kwa haraka haraka, nimeona mabanda ya kuonyesha michuano ya kandanda hapa nchini Kenya yameanza kufuliwa waliposikia kwamba ligi ya Ujerumani inarejea. Naona niwafikishe hapo katika burudani leo na spoti. Kutoka Mombasa ni Josephat Kioko, kwako tena hapo Washington. Asante sana Josephat Kioko. Vilevile napenda kukumbusha msikilizaji wa matangazo haya vo express, unaweza pia kuyapata kwenye mtandao wetu www vsahcom. Hali kadhalika redio zetu shirika Afrika ya mashariki na kati na maziwa makuu, pia usahau kupitia Facebook. Haya basi, mradia wakati wa kuchanganua na kuangalia yale yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii na vyombo mbalimbali mbali vya habari. Namuona mwenzangu Mkamiti Kibayasi yuko standby kabisa, kupa vitu vizito. Haya Mkamiti, kazi kwako. Asante sana Shomari. Kwenye mitandao ya kijamii ya Instagram, Facebook, uh, Twitter na kwingineko, kinachozungumziwa zaidi kwanza kabisa ni masharti ya Covid 19 yaliyoanza kulegezwa katika baadhi ya majimbo hapa nchini Marekani, ikiwemo jimbo la New York, Maryland na mengineyo. Sims ameandika inabidi maisha tuyazoe, kuvaa barakoa mkwaju mask unapokuwa hadharani. Deusdedit ameandika lakini bado haitoshi. Kuna maeneo kama jim bado yamefungwa, na hii ni sehemu yangu muhimu ya kutoa mawazo ya kila siku baada ya kazi. John ameandika, kumbe wewe ni mwanachama wangu. Hii jimu kwa njia ya video hailipi kabisa bwana. Miriam amesema tutafika tu taratibu, tutazoea kuishi na virusi. Picha na video nyingine ambayo inatamba kwenye Instagram ni ya kijana wa kazi za ndani kutoka mkoani Arusha nchini Tanzania ambaye kulingana na maelezo ya picha na taarifa inaeleza kwamba amemwagiwa uji kichwani na kupigwa na bosi wake baada ya kumshutumu kuiba kiasi cha shilingi milioni saba ambazo zilikuwa zimehifadhiwa ndani. Pole kijana, ameandika Sanjay. Mariana ameandika umaskini ndiyo umepelekea hayo yote. Baba lao ameandika ni vigumu kuelezea, lakini huenda vyombo vya sheria vinafanya kazi kuangalia tukio hili. Mama N ameandika kwa kweli vijana wetu wanateseka, haya yote ni kutokana na maisha ya dhiki. Na picha nyingine ambayo kwa kweli bado inaendelea kutanda kwenye mitandao ya kijamii ni picha ya yule askari wa usalama barabarani nchini Tanzania ambaye alikuwa akizungumza na abiria ndani ya basi moja, kuwaelimisha kuhusiana na Covid 19 kwamba Covid 19 ni ipo Lazima abiria na raia wachukue tahadhari, wavae barakoa na vilevile vile wakae mbali kutoka mtu mmoja hadi mwingine. Basi askari huyo amepewa umaarufu sana, na bado maoni mengi yanazungumzwa. Huyu hapa amesema, ni hakika kwa kweli, askari huyu amefanya kazi kwa moyo wa kujitolea yeye, ameandika anaitwa M and M Ladrisha amesema askari mmeonyesha mfano wa aina yake nchini Tanzania. Pongezi kwako, pongezi kwa bosi wako pamoja na idara nzima ya polisi, kwani muda wote huwa tunawachukia askari, tukisema ni wapigaji kelele na mnaongoza kwa rushwa, lakini kwa hili hapa tumeona kweli kazi imefanyika. Hongera sana, umeibadilisha mtazamo mzima wa jeshi la polisi. Ni hayo tu kwa sasa, mengi yameelezwa, lakini muda naona pia haunitoshi.