Hujambo msikilizaji wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Jina langu ni BMJ Muridhi na kukaribisha kwa mikono miwili usikilize kipindi cha marudio cha Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Karibu msikilizaji, popote pale unapotusikiliza katika siku nyingine ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi. Hii leo katika matangazo ya kwa undani basi, e, tunaangalia hatua ya Marekani e, kutaka kuondoa wanajeshi wake takriban kumi na mbili elfu kutoka Ujerumani e, kufuatia maagizo ya rais wa Marekani Donald Trump ya kupunguza kuwepo kwa wanajeshi wa Marekani nje ya nchi na katika sehemu ya pili basi ya matangazo ya kwa undani hii leo, tutaangalia hali halisi ya mambo yanavyokwenda katika nchi za Afrika ya Mashariki, mwelekeo wake wa kukabiliana na maambukizi ya virusi vya korona, lakini hasa kwa taifa la Rwanda ambalo nalo linaonekana kuandikisha visa vingi zaidi eh, vya korona licha ya juhudi mbalimbali ambazo mba zimekuwa zikifanywa na taifa hilo eh, na kuelezwa kama vile mfano eh, wakati wa kukabiliana na maambukizo haya ya virusi vya korona, janga ambalo ili hivi sasa linasumbua ulimwengu mzima. Mimi ni Idi Ligongo na kwa moyo mkunjufu kabisa na kualika na kukusihi uwe nami mpaka mwisho wa matangazo haya ya kwa undani. Kwa undani tunaanzia hapa hapa Marekani ambapo habari iliyopo ni kwamba Marekani inatarajia kuondoa wanajeshi wake eh, 12,000 kutoka Ujerumani kufuatia maagizo ya rais Donald Trump ya kupunguza kuwepo kwa majeshi ya Marekani nje ya nchi huku maafisa wa wizara ya ulinzi wakisema hatua hiyo itakuza e, usalama wa Marekani, lakini wakosoaji wanaona hatua hiyo ni kama adhabu kwa nchi ambayo rais Donald Trump amekuwa akikosoa ya Ujerumani, e, juu ya kiwango cha matumizi yake ya fedha kwa ajili ya NATO. Hali hiyo ikieleza ni kwamba wataalam kadhaa wanasema kwamba wameshangazwa na kiwango cha karibu wanajeshi kumi na mbili elfu ambao wao wanaona ni wengi waliotangazwa kuondolewa Ujerumani, ikijumuisha kuhamisha ndege za kijeshi eh, hadi katika kambi kutoka katika kambi ya anga uh, ya Stuttgart kwenda Italia ambapo vilevile vile kutoka kambi ya jeshi la anga la Marekani huko uh, Stutgart vile vilevile pia kuelekea taifa lingine la Ubelgiji. Ni kiwango cha juu kabisa cha mabadiliko ya jeshi la anga la Marekani eh, kwa Ulaya toka kumalizika kwa vita uh, vikuu vya dunia vya pili, ambapo waziri wa ulinzi wa Marekani Frank Esper amesema kwamba yeye anachokiona ye, ni mabadiliko ambayo yatafanikisha masuala muhimu ya kuwezesha Marekani na NATO kukabiliana na, na Rusia, uh, kuimarisha vilevile vile NATO na kuwahakikishia washirika pamoja na kuboresha mikakati ya Marekani na kuzifanya operesheni za uh, komandi ya Marekani ya Ulaya, yani USEUCOM kuwa na uwezo imara kabisa wa kukabiliana na, na maadui wake. Lakini kwa upande wa White House, Rais Donald Trump yeye ameweka wazi kwamba ana sababu nyingine za kufanya mabadiliko hayo ambapo alieleza kwamba Ujerumani yenyewe imekuwa ikieleza kwamba haitoi mabilioni ya dola kwa NATO na haoni kwa nini Marekani kuendelea E, kuviacha vikosi huko, na sasa Ujerumani ikiwa inaeleza kwamba ina hali si nzuri ya kiuchumi, e, lakini sinzuri, uchumi, e, kwa upande wa Marekani hali ni nzuri ya kiuchumi. Kwa hiyo basi Ujerumani haistahili e, kuwa ni mwenyeji wa vikosi hivyo vya Marekani. Trump ikumbukwe, amekuwa akikosoa vikali Ujerumani kwa miaka kadhaa, akionekana kuzungumza kama tishio kiuchumi eh, badala ya mashirika, uh, badala ya mshirika wa karibu. Na waangalizi wameangazia namna anavyotengamana na kansela wa Ujerumani, Angela Merkel, ambapo baadhi ya wataalamu wa masuala ya Ulaya wanasema tangazo hilo ni pigo kubwa katika uhusiano kati ya Marekani na Ujerumani, kudhoofisha NATO na kumpatia hali njema rais wa Rusia, Uh, Vladimir, uh, Putin. Lakini wataalamu wengine wanasema kwamba hatua wa hiyo inaweza kuvuruga mikakati ya Marekani zaidi ya kuiimarisha, e, e, Marekani e, ama Ulaya yenyewe katika masuala ya usalama, ambapo wataalamu hao vilevile wamesisitiza kwamba e, kuna haja ya kufanya mabadiliko hayo makubwa a, na mabadiliko hayo vilevile kumbukwe yatagharimu mabilioni ya dola na inaweza kuchukua miaka kadhaa kumalizika, na uamuzi huo unaweza kubadilisha, uh, kubadilishwa endapo tu mgombea wa chama cha Demokrat Bwana Joe Biden atashinda katika uchaguzi wa Novemba. Kutokana na hilo, nimezungumza na Daktari David Monda kutoka New York na kwanza nikamuuliza hali hii kwake anaichukuliaje. Mimi naona kwamba bwana Uh, mataifa ya Ulaya hususan Ujerumani kujaribu kuhakikisha kwamba wao wanaongezea ule mchango wao uh, kwenye mchakato huu au jumuiya hii ya NATO uh, kulikuwa na makubaliano mwaka elfu mbili uh, na kumi na nne kule Uingereza ya kwamba uh, kila taifa la Ulaya litahakikisha kwamba asilimia mbili ya uh, pato la kitaifa litaenda kwa shirika la NATO. Kwa wakati huu, Bwana Trump amesema ya kwamba Ujerumani, uh, haiko sawa kwenye mkataba huo kwa vile vipengele, kwa hivyo ni kama najaribu kuibana, kuhakikisha ya kwamba uh, wataongezea mchango wao hadi asilimia mbili ya pato la kitaifa la Ujerumani. Lakini kwa upande mwingine uh viongozi wa wizara ya ulinzi ya Marekani eh, katika taarifa zao za Pentagon wameeleza kwamba swala hili ni la like kimkakati zaidi, na si uh, kuikomesha Ujerumani. Uh, sasa hapa ukweli halisi uko wapi? Mkataba mwenyewe manake, ni kweli Ujerumani haitoi asilimia mbili la pato la kitaifa, lakini mchakato huu ulikubaliwa ya kwamba utajaribiwa kwa miaka mingi kwenda mbele, kwa hivyo iongezeke kidogo hadi kidogo hadi ifike asilimia mbili la pato la nchi au pato la kitaifa, eh, na kwa upande mwingine eh, mchango huu wa NATO eh, kuna mchango kwa uh, vipengele viwili. Kuna kipengele kimoja ambacho ni zile hela ambazo zina uh, zinaongoza au zinachangia uh, masuala ya NATO, lakini pia kuna uh, mchango mwingine wa fedha ambao unaenda kwa uh, vikosi vya NATO kwa mataifa mengine. Kwa hivyo ni hivi michango miwili, na Bwana Trump ni kama ameviweka kama ni kitu kimoja. Na pia kidiplomasia imechangia shida au bugu la fulani, manake hata ukikiwa na shida kwenye shirika eh, ni dhahiri shahiri ya kwamba njia za kidiplomasia lazima zitumiwe kwa wakati huu. Vile bwana Trump amefanya nikanikana, kwamba ameibana ah, shirika la NATO na pia ameibana taifa la Ujerumani ambayo ni taifa mshiriki mkubwa wa Marekani. Kwa hivyo analeta ile dhana ya uoga kwa wale washirika wengine ishirini na nane wa NATO kwamba Marekani itakuwa pale kuweza ku, ku, ku, kuwasaidia kukiwa na vita dhidi ya maadui wao. Kumeleta ile dhana ya utengano. Shirika la NATO na Marekani. Kile wataalamu wa masuala ya kijeshi na usalama wanachoeleza kwamba mpango huu wa kuondosha hao uh, wanajeshi wa vikosi vya Marekani kumi na mbili elfu pamoja na kuhamisha uh, ndege za katika kambi iliyoko Stuttgart Ujerumani kwenda uh, Ubelgiji ni swala ambalo litachukua muda mrefu na linaweza likageuka endapo labda bwana Joe Biden atakapoingia madarakani kwa mazingira yaliyopo. Eh, je, unadhani kwamba rais Donald Trump anaweza akaharakisha uh, jambo hili kwa kufanyika kabla ya uchaguzi? Sifikiria anaweza kuiharakisha, maanake haya ni masuala ya kijeshi, ni masuala ya kiusalama uh, lakini pia tu yakuna ya kwamba uh, kwa uh, chenga, cheka, chenga za bwana Trump kila kukicha kuna ile suala la kisiasa. Mimi nafikiria kwa upande fulani anajaribu kutumia ili jambo la NATO vile anatumia uh, masuala au mtafaruko na Uchina kuweza kujiendeleza ki kisiasa, kuonyesha kwamba yeye anasisitiza mswada uh, wake wa uh, make America America great again America First, ya kwamba anapinga haya mataifa ya Ulaya ambaye amesema ambayo amesema uh, yananyonya yana Marekani na yanatumia Marekani kwa njia mbaya mataifa maita, ya NATO, mataifa ya Uingereza, mataifa ya Ulaya hayachangii eh, zile hela ambazo zinahitajika kwa shirika la NATO. Kwa hivyo mimi nafikiria pia kuna huu mkono wa kisiasa ambapo bwana Trump anajaribu kutumia jambo hili la NATO kuweza kujiendeleza kisiasa, hususan kwa wale wafuasi wa wake wa mrengo wa kushoto. Wachambuzi wa masuala haya ya kijeshi wanaeleza vile vile kwamba endapo uh, uh, hatua hii ya kuhamisha hivyo vikosi itafanyika Ujerumani basi itanufaisha sana uh, taifa la Rusia na rais wake Vladimir Putin. Kwa nini unadhani? uh, mimi nafikiria manake vile wahenga wasema um, uh, umoja ni nguvu, utengano ni udhaifu. Kwa hivyo maadui ya wa Marekani, hususan uh, Urusi uh, wataona vyema, watafurahia kukiwa na mgawanyiko kwa shirika la Neto. Kihistoria Uh, shirika hili la kujihami la NATO hususan kipengele cha tano, ambalo lilisema ya kwamba Urusi au taifa lingine litakapopinga li, li, li uh, au litakapopiga mshirika yeyote wa, wa NATO, mataifa yote ya NATO yatakuja kusaidia taifa hilo. Kwa hivyo kama mataifa NATO ya NATO yamegawanyika, maadui wa NATO hususan Urusi yanafurahia, lakini pia kwa upande mwingine Uh, inazofisha ule ushawishi wa Marekani dhidi ya haya mataifa ya NATO. Manake kama washirik wengine ishirini na tisa wa NATO wana hofu ya kwamba Marekani haitakuwepo, Urusi itakapo itakapokabiliana nao. Huenda pia wakaja, wakajaribu kuangalia pengine eh, kuweza kusuluhisha au kuweza kujisaidia au kunafsisha maslahi yao ya kish ria na maslahi yao ya kujiami, eh, hususan kule Ulaya. Kuna swala lingine ambalo anagusia kwamba uh, Trump anafanya hivi kwa sababu anaichukulia Ujerumani kama taifa uh, shindani kiuchumi. Je, hili lipo? Sifikiri ni hivyo, manake kwa ujumla uh, Ujerumani na misingi eh, ya uchumi ya Ujerumani yako ndani sana na umoja wa Ulaya, na umoja wa Ulaya kwa ujumla unasaidia Ujerumani, maanake ndilo dola kubwa kule Ulaya na kwa umoja huo wa kiuchumi pia unanafsisha na unasaidia sana uchumi wa Marekani. Pia Marekani unasaidia pia uchumi wa, wa Ulaya na umoja wa Ulaya na Ujerumani. Kwa hivyo hata kama kuna ule ushindani wa kiuchumi lakini faida kwa Ujerumani na Marekani ni kubwa zaidi kuliko ule ushindani. Suala hili la NATO ni, ni ile suala ya kujihami na yale e, masuala ya usalama na masuala hayo, wakati mwingine pia yanaingia kwa utengano na masuala ya kiuchumi. Kwa hivyo, kwa wakati huu Ujerumani inaangazia pia uhusiano wake binafsi na, na Urusi e, kulikuwa na ile bomba la gesi ambalo Ujerumani inaenda kulifanya na Urusi, na nafikiria pia jambo hilo linachangia kuleta huu mtengano eh, kati ya Marekani na Ujerumani. Maanake hapa Marekani kulikuwa na wale wadadisi ambalo walikuwa wakisema Ujerumani eh, ipi. Yeah, eh, kuweza kuendeleza uchumi wa Urusi kwa kujenga lile bomba la, la la nishati pamoja na Urusi. Kwa hivyo jambo hilo pia, pia anafikiria limechangia lime, lakini kwa ujumla uh, uchumi wa Ujerumani, uchumi wa Ulaya na uchumi wa Marekani huwa zinajengana zinasaidiana. Kwa hivyo ushindani upo, lakini sifikirii ya kwamba utaweza kuweza kudhoofisha uhusiano wao wa kijeshi kwa NATO na pia kwa kibiashara. Asante Dr. Monda kwa uh, kutueleza hayo. Tunakamilisha sehemu hii ya kwanza ya matangazo ya Kwa Undani. Muda mfupi ujao, tutaingia katika sehemu ya pili ya matangazo ya Kwa Undani. Mpenzi msikilizaji, usikose kusikiliza kipindi cha Matukio ya Afrika ambacho kinakujia kila siku ya Alhamisi. Matukio ya Afrika ni kipindi ambacho kinazungumzia masuala mbalimbali yanayohusu bara la Afrika. Tega sikio kupata yale yanayotokea barani humo kila wiki, iwe masuala ya siasa, uchumi, maendeleo, mizozo au uongozi. Yote haya yatakujia kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Nam, karibu katika matangazo ya kwa undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, na katika matangazo ya kwa undani leo tunaangazia eh, hali inavyokwenda eh, katika ukanda wa Afrika Mashariki juu ya mapambano ya virusi vya korona. Kenya bado inaendelea kuandikisha eh, maambukizo mengi zaidi, na mpaka sasa inaongoza ikiwa na zaidi ya maambukizo kumi na uh, tisa elfu 125 huku ikifuatiwa na taifa la Rwanda ambalo na yenyewe vilevile siku za karibuni, uh, imeelezwa kwamba maambukizo yamezidi kupanda yakiwa ni zaidi ya maambukizo elfu moja mia tisa huku Uganda ikiwa ni zaidi ya elfu moja na mia moja arobaini huko kwa Tanzania uh, na Burundi zimekuwa hazitoi takwimu hizi za mara kwa mara mara ya mwisho Tanzania kutoa takwimu zake ni takriban miezi miwili iliyopita na rais wa taifa hilo ameeleza kwamba korona uh, imepungua lakini takwimu za mwisho za Tanzania zinaonyesha kulikuwa na maambukizo mia tano na 9 kwa kile ambacho kimeripotiwa hii leo. Nchini Kenya e, imerekodi wagonjwa wapya 788 e, wa virusi vya korona katika kipindi cha saa ishirini na nne zilizopita kutoka sampuli 5521 na hivyo basi kuongeza idadi ya wagonjwa waliothibitishwa e, na ugonjwa huo kufikia zaidi ya elfu moja na mia tisa na kuelekea watu elfu ishirini Inaelezwa idadi hiyo ambayo ni ya juu zaidi kuripotiwa imeongeza jumla ya wagonjwa hao kufikia kiwango hicho. E, tangazo hilo lilitolewa na katibu wa Wizara ya Afya Rashid aman ambaye ameeleza kwamba kuna haja ya kufanya eh, juhudi zaidi kwa watu kujikinga, ambapo watu 14 wamefariki dunia kutokana na covid 19 na kufanya idadi waliofariki kutokana na maradhi hayo kufikia mia tatu ishirini na tano kwa taifa la Kenya. Rwanda siku za hivi karibuni limekuwa likiandikisha E, maambukizo mengi zaidi na yanapanda licha ya juhudi mbalimbali ambazo zimefanywa na kuonekana kama mfano kwa taifa hilo e, na hivi sasa hali inaelezwa kwamba serikali imekuwa ikiwaeleza wananchi kujikinga zaidi na kufuata yale masharti yanayoendelea. Lakini kutaka kufahamu zaidi kile kinachoendelea nchini Rwanda ni nini hasa e, kinatokea katika mapambano hayo na virusi hivi vya korona uh, nimezungumza na mwanahabari wetu wa huko Silvanus Karimera. Silvanus Karimera, hebu tupe hali halisi maanake, tunaona maambukizo ya Rwanda yanapanda ya virusi vya korona. Naam, asante sana Idi Ligongo. Uh, niseme tu kwamba mpaka sasa hivi kwa kweli kumekuwepo na makati mbalimbali, lakini hiyo haijazuia kuendelea kupanda kwa idadi ya wagonjwa wa korona, kwa sababu mpaka tunavyozungumza sasa hivi visa vya korona tayari vimefikia uh, uh, elfu moja na mia tisa sitini na tatu wakati ambapo waliokwisha pona ni watu elfu moja na thelathini na sita Uh, na wanaoendelea kuugua ni takriban mia tisa hivi na ushe, lakini vifo tayari vimekuwa ni watu watano, na hilo watu wat, watafiti hata kutoka shirika la afya duniani WHO wamepongeza hatua hiyo kwamba kwa namna moja ama nyingine Rwanda kidogo inajitahidi kuweza kuendelea kuchukua miakati. Na sasa hivi kiwango cha upimaji yani kwa siku moja kimetoka watu takriban elfu moja miezi mitatu iliyopita na sasa hivi wanapimwa watu kati ya elfu sita na elfu saba kwa siku moja na wastani wa kupatikana wagonjwa umekuwa ni takribani uh, ni, ni, ni kati ya watu ishirini mpaka watu 49 hivi hamsini. Kwa sababu kwa mfano kama jana umepatikana watu 38 wanan walioambukia virusi vya korona wapya na waliopona ni 31, na juzi walikuwa ni watu 39 waliopatikana na virusi na waliopona walikuwa ni 38, kwa hivyo ni kama ni, ni, ni, ni kama, ni kama asilimia mia kwa mia wanaopona na wanaoendelea wanao, wanao kuambukia sasa. Uh, hilo kidogo kupanda kwa idadi hii kumeendelea ku, kidogo kuzua wasiwasi wasi. Kwa sababu kama unavyotambua tarehe mosi mwezi wa nane, uh, safari za ndege kuingia na kutoka Rwanda zitaanza upya na hilo ni mosi, lakini vilevile vile, uh, safari za mikoani Kigali zimekuwa zikiendelea pamoja na kwamba mipaka imeendelea kufungwa. Uh, lakini kumekuwepo na hali kwa kweli ya wasiwasi kwamba sasa idadi inazidi kupanda na kadhalika, na ndio maana sasa, ndio maana baadhi ya sehemu kwa mfano za mji mkuu wa Rwanda Kigali na katika uh, viunga vyake pamoja na maeneo ya, ya, ya, ya magharibi mwa nchi na kusini, kuna vijiji ambavyo vimewekewa katazo la kutoka kutoka nje, yani yani lockdown, kwa maana kwamba kumepatikana visa vingi sana vya ugonjwa huu wa corona. Kwa hivyo kimsingi miaka tena inaendelea, lakini kikubwa zaidi serikali imetangaza kwamba uh, wananchi baadhi ya wananchi si wote, lakini baadhi ya wananchi wamekuwa wakikaidi miito ya serikali ya kuweza kuvaa barakoa na hata leo mapema leo uh, waziri wa afya Daktari Daniel Ngamije ameonekana akizungumza katika kupitia runinga ya taifa mubashara akisema kwamba uh, wananchi wasipozingatia haya ya ya ya ya, ya masuala ya kuendelea ku, ya ku, kuheshimu serikali, yumkini hata ile swala la, la kutoka nje likarejea. Lakini kikubwa zaidi, vile vile, a, watu wameendelea kukatazwa kutembea usiku kuanzia saa tatu mpaka saa kumi na moja alfajiri. Kwa maana kwamba huwezi kumpata mtu akitembea usiku ovyo, na yule anayepatikana anachukuliwa hatua na, na, na, na, na, polisi pamoja na za usalama kwa sababu usiku anaanza kutembea. Kwa hivyo kuna mkakati mbalimbali inazidi kuchukuliwa. Lakini kikubwa zaidi kwa kweli, wananchi wanaendelea kuhamasishwa kwamba kwamba wajaribu kwa kuhakikisha kwamba wanazuia wana, wana maambukizo hayo, na zaidi na zaidi, na zaidi, uh, sasa hivi Rwanda imeanza kutengeneza vipimo yenyewe ambavyo wizara ya afya imesema kwamba siku chache zijazo Rwanda itaanza kutumia vipimo vyake vya, vya, vya kuweza kupima ugonjwa wa, wa, wa COVID-19. Uh, lakini hata wahisani wamekuwa wakileta vifaa, kwa mfano hata jana kukani imetoa mashine za kupumulia maarufu kama ventilators takriban mia moja. Uchina imekuwa uh, ikimwaga vifaa Uh, hata shirika la fedha ulimwenguni limekuwa likitoa pesa na hii imesaidia kwa sababu tokea mgonjwa wa kwanza alivyotokea tarehe kumi na nne mwezi wa tatu serikali ilitenga takriban milioni sabini na sita dola za Marekani, na wiki iliyopita wizara ya afya ilisema kwamba tayari zimekusha tumiwa Uh, dola milioni sitini kwa hivyo ukiwa kidogo na, na kiasi cha dola kama kumi na takriban dola elfu kumi na sita zimesalia kwa, uh, kwa hivyo kuna makati mbalimbali inachukuliwa, lakini kikubwa zaidi hata baraza la mawaziri jana yani, limezungumza kwamba kikubwa zaidi wananchi waendelee kuheshimu miito inayotolewa na serikali, lakini vilevile ngazi za usalama zijaribu kuhakikisha kwamba watu wanaridhia ile mikate ambayo inayotolewa na kizungumkuti kimesalia. Je, mwezi wa tisa shule zitafunguliwa? Na leo waziri wa afya akagusia kwamba itakuwa ni vigumu kwa kweli, hata waziri mkuu alizungumzia wiki hii, itakuwa ni vigumu kufungua tena shule wakati ambapo wanaona kwamba maambukizi mapya yapo katika wastani wa asilimia, wa asilimia wa watu arobaini wa kwa siku moja. Kwa hivyo bado ni kitendawili kwa kweli, hatujui kinachoendelea. Kikubwa zaidi pamoja na kwamba kuna kwa kwa inaendelea kuto, kwa, kutolewa na serikali kwa ujumla. Asante Silvanos Karimera kwa kutueleza haya, na hapa ndo tunafika mwisho wa matangazo haya kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo ya leo, mimi jina langu ni Idi Ligongo na shukran kwa kuwa nami. aji usikose kujiunga nasi katika makala ya Viji Mambo Jumamosi hii katika matangazo yetu ya jioni saa kumi na mbili unusu saa za Afrika ya Kati na saa moja unusu saa za Afrika Mashariki. unitafutie bibi moja, nioe ndiyo tuweze kupata watoto haraka haraka. Viji Mambo ni makala ambayo huangazia habari zisizo za kawaida ambapo pia huwa tunaangalia vituko, maajabu, sarakasi na hata vitimbi vya wiki. Oh yeah! Ekumbuka ni Jumamosi hii hapa katika idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Asante sana kwa kipindi hicho cha kwa undani, na kama nilivyokueleza ni kwamba hii leo kilikuwa ni marudio. Basi kutoka kwangu mimi hapa studio, sina cha ziada. Jina langu ni BMJ Mridhi, na kuacha kwa kibao hiki na kutakia kila la heri ukiendelea kusikiliza matangazo yetu ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. <mucho>