Jambo msikilizaji wa idhaa ki ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Jina langu ni BMJ Muridhi na kukaribisha kwa mikono miwili usikilize kipindi cha marudio cha Kwa Undani, Kwa undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Karibu msikilizaji, popote pale unapotusikiliza katika siku nyingine, ambapo tunakualika katika matangazo ya kwa undani, tukiangalia habari muhimu kwa undani zaidi. Hii leo basi katika kwa undani tutaanza kuangalia mkutano mkuu wa chama cha Democrat DNC, ambao uh, umekuwa ukifanyika toka mwanzoni mwa juma hili na tutaangazia yale ambayo yamejitokeza na mwelekeo mzima wa kuelekea katika uchaguzi mkuu wa baadaye mwaka huu hapa Marekani wa mwezi Novemba. Sehemu ya pili, basi katika matangazo ya kwa undani tutaangalia yale majimbo ambayo yanaonekana yatakuwa na ushindani mkubwa katika uchaguzi ujao mkuu nchini Tanzania. Ninayekukaribisha mimi, jina langu ni Idi Ligongo. Nam, karibu katika matangazo ya kwa undani. Katika kwa undani hii leo tunaanzia kuangazia mkutano mkuu ambao unaendelea eh, na kufanyika toka mwanzoni mwa uh, juma hili wa kumteua Bwana Joe Biden kuwa mgombea rasmi wa chama cha Democrat, akiambatana na mgombea mwenza wake eh, Bi Kamala Harris ambaye, eh, atagombania wadhifa wa Uh, makamu wa rais wa Marekani katika hali hiyo ambayo imekuwa uh, ikiendelea eh, kupitia njia ya mtandao. Ghasia eh, za bunduki mabadiliko ya hali ya hewa na Covid 19 ni masuala ambayo yamepewa umuhimu katika siku uh, ya tatu ya mkutano wa kitaifa wa chama cha Demokrat eh, kwa siku ya janda Jumatano, ambapo eh, wakati huo huo seneta Kamala Harris wa California alikubali uteuzi wa kuwa mgombea mwenza wa Joe Biden. Tukio hilo ambalo limefanywa kwa njia ya mtandao kwa sababu ya janga la Covid 19 liliwajumuisha wanachama wa Demokrat na wafuasi wao kutoka kote Marekani. Ni mkutano usio wa kawaida, amesema mwongozaji wa mkutano huo Kerry e Washington, ambaye ni mcheza filamu wa Hollywood. Na katika tukio la hapo jana, mwanamke wa kwanza mweusi Marekani mwenye asili ya ya Asia kusini vilevile, ambaye yuko katika tiketi ya chama kwa nafasi ya juu ya uongozi, Kamala Harris alihutubia na kukubali E, uteuzi mgombea Joe Biden alionyeshwa katika kanda za video akiungwa mkono miongoni mwa watu wengine na Gabby Giffords, mbunge wa zamani wa baraza la wakilishi, ambaye aliwahi kukumbwa na shambulizi la bunduki. Ambaye Gabby Giffords, mwakilishi wa zamani, ameeleza kwamba sasa hivi Marekani inahitaji e, kuzungumza E, ili kupata uh, maneno na mwafaka na kuwa na imani njema kabisa kwa taifa hilo, ambapo vilevile Rais Donald Trump uh, alikosolewa kwa kuimarisha sheria kali za uhamiaji na jinsi wanavyotendewa watu wanaoomba hadhi ama hifadhi na wahamiaji wasio na nyaraka halali za kuishi hapa Marekani. Alikuwa ni mwania uteuzi wa kugombea urais Elizabeth Warren, aliyekosoa jinsi rais alivyoshughulikia janga la virusi e, la korona. Lakini katika wakati mwingine vilevile, rais wa zamani wa Marekani Barack Obama amesema e, Rais Trump haheshimu mabadiliko katika nchi au umuhimu wa kazi yake, e, ambapo yeye ya amewahi kuzungumzia a, kwa kusisitiza kwamba a, ya, alikuwa na matumaini kwa ajili ya nchi ye, ya Marekani kwamba Donald Trump huenda angeonyesha mtizamo kiasi katika kulichukua suala la ajira kwa dhati, kwamba huenda angeweza kuhisi uzito wa kazi yake na kubaini kuwa demokrasia iko katika mikono yake, hivyo achukue hatua zinazostahili, lakini hajawahi kufanya hivyo. Lakini kwa upande mwingine, vilevile aliyekuwa mgombea uh, urais wa chama cha Democrat ambaye alikabiliana na rais Donald Trump, bi Hillary Clinton amesisitiza uh, umuhimu wa kupiga kura, ambapo alikumbusha mwaka wa 2016 wakati uh, Trump alipo Uh, ulizwa una kitu gani cha kupoteza? Uh, ndiyo hivi sasa ameeleza uh, kwamba tunalifahamu hilo ambapo huduma za afya, kazi za Wamarekani, na vilevile uh, wapendwa wote ambao wamekuwa wakifanya uh, juhudi za kubadilisha maisha yao na ya Wamarekani kwa ujumla, amesema kuwa Uh, kuwafikia wapiga kura katika mwaka wa 2020 ambako kuna janga la COVID-19, nalo ni swala muhimu. Kutokana na hayo yote, nikataka kuzungumza uh, na kujua mustakabal ama mkutano huu, yale ambayo yameorodheshwa na kuonyesha kwa namna moja ama nyingine kama mwelekeo wa uchaguzi huu. Nimezungumza na Profesa David Monda na nikataka kufahamu kile ambacho amekiona na tathmini yake juu ya mkutano huu ama kongamano hili. Uh, kubwa kabisa uh, la chama cha Demokrat. Mimi kusema kweli, uh, tathmini yangu ni kwamba wanademokrat wanajaribu kuunganisha chama, ndicho chanzo cha kwanza. Cha pili, wanajaribu kuweza kupata nafasi uh, kwa mitandao, kwa habari, kwenye televisheni Eh, kwa taifa kwa ujumla, ya kwamba mswada wao utakuwa ni upi kwa wakati huu. Wamekuwa wakipinga Bwana Trump, lakini umma pia inataka kujua Bwana Biden na uh, Bi Kamala Harris watakaposhika usukani, iwapo watashinda, watafanyia Wamarekani kazi gani? Halafu pia jambo la tatu ni kujaribu kutafuta mustakabali wa kuweza kushinda haya majimbo kwenye lile tunaliita electoral college, ya kwamba kutakuwa na majimbo fulani muhimu zaidi ambazo lazima ziangaziwe. Uchaguzi ujao utakuwa mgumu sana, manake eh, tutakuwa tukipiga kura kupitia posta sana sana, manake kuna hii shida ya COVID. Kwa hivyo nafikiria, kwa ujumla wanajaribu kupata mwamko tofauti na mwamko wa kuweza kujiendeleza eh, kwa sera zao kama Wanademokrat, na pia kuunganisha chama kile ambacho unakiona kimejitokeza katika uh, wale ambao wametoa hotuba, watu mbalimbali, viongozi mbalimbali eh, wenye ushawishi katika nyanja ya siasa hapa Marekani. Ni ujumbe upi hasa ambao umeuona kwa kweli umeleta mshawasha kwa wapiga kura wa Marekani. Nafikiria kwa ujumla ukiangazia vile Michelle Obama alivyoongea, eh, vile bwana Obama alivyoongea na pia wasemaji wengine tofauti, ni kana kwamba wanampinga bwana eh, Trump kwa ujumla na kusema ameshindwa kazi, la kwanza, la pili hajaunganisha taifa na la tatu ya kwamba amechukua kazi ya urais kama ni mzaha, kama ni kama vile vipindi alivyokuwa akivifanya eh, kwenye televisheni, ya kwamba hajamiliki nyadhifa za uongozi na kuweza kupeleka Marekani eh, kwenye sehemu nzuri kwa wakati huu wa hatari ya magonjwa na shida tofauti tofauti za kiuchumi. Kwa hivyo nafikiria kuwa wanademokrat wengi ambao wame, wameongea ni kusema kwamba Bwana Trump ameshindwa kazi na ni uh, lazima Wamarekani waangazie tena uh, kufahamu ya kwamba lazima kuwe na mageuzi, maanake taifa linaelekea sehemu hatari sana, hususan Bwana Trump akishinda awamu uh, ya pili. Sasa labda ungetueleza yale ambayo yamekuwa yakizungumzwa katika uh, mkutano huu mkuu wa chama cha Demokrati, ikiwa ni kumtangaza rasmi Bwana Joe Biden eh, kama mgombea uraisi na kumtangaza rasmi vilevile Bi Kamala Harris kama eh, mgombea mwenza ama mgombea wa nafasi ya umakamu wa rais wa Marekani, kile ambacho kimezungumzwa unadhani ni kile ambacho wapiga kura wa Marekani wanataka kukisikia kama matatizo ya kurekebishwa eh, ambayo utawala huu kwa namna moja ama nyingine umeyafanya. Nafikiria kwa wakati huu eh, wa Marekani kwa ujumla hawajamakinika sana kwa hivi vuguvugu vya kisiasa hususan upande wa wanademokrat, ndio kuna sehemu sana sana ya wale wanaharakati wa kidemokrat ambao wameangazia sana kwa ujumla, lakini nafikiria kwa wakati huu wa Marekani kwa ujumla eh, wanatafuta riziki, wanahofu eh, na kwa wakati huu vile kungamano hii iko kwenye tuvuti haina ile motisha sana sana hizi kungamano eh, huwa hazisisitizwi hazi, sana lakini, tena eh, imedhofishwa zaidi, manake kuna hii hali ya uh, kungamano kuwa kwenye tuvuti na uh, watu hawakutani ana kwa ana. Kwa hivyo nafikiria kwa wakati huu inasaidia wanademokrat, manake kwenye runinga, kwenye tuvuti eh, wanaweza kutoa sera zao, lakini mimi nafikiria wamarekani wataanza kuangazia zaidi na kumakinika zaidi and uh, wakati uh, mwezi wa kumi na sana sana zile wiki ambazo zitakuwa zikiwadia uh, uchaguzi ya kwamba uh, ni nani haswa watampigia kura, lakini mimi nafikia kwa ujumla wakati huu watu wanasisitiza uh, watapata pato uh, lao vipi kuna ukosefu wa kazi, kwa hivyo wanaangazia kwa kongamano hili la wanademokrati, lakini nafikia nafikiria pia kuna ile hofu ya kwamba maisha yao itakuwa ni vipi. Masuala gani ambayo ni makubwa yamejitokeza, yaliyozungumziwa sana, ambayo yanaakisi hali halisi ya uchaguzi huu, kwamba maswala ama ajenda zipi ambazo zitakuwa ni muhimu? Ajenda la kwanza ni uchumi, lazima uchumi u, u, uimarishwe ikiendana sambamba na jambo hilo ni hii hali ya COVID. Vitu hivyo viwili vinaingiliana e, na sana sana. Jambo la tatu upande wa wanademokrati ni hii e, haki za kijamii e, zilizoangaziwa kwenye vuguvugu vugu la Black Lives Matter, ya kusema ya kwamba haki za kibinadamu lazima ziheshimiwe, hususan zile haki za walio wachache. Kwa hivyo la kwanza ni uchumi, la pili ni jambo la COVID na eh, la tatu ni eh, hizi haki za kijamii. Na vitu hivi vyote vi, vitatu vinaingiliana, maanake huwezi kuangazia COVID pasipo na kuangazia uchumi pasipo na kuangazia haki za kijamii vitu hivi vyote vitatu vinaingiliana, na wanademokrat watajaribu kusisitiza uh, kwa mbivu na kwa mbichi ya kwamba wanarepublican wameshindwa kazi, lazima Bwana Trump apigwe kalamu. Asante Profesa Davin Monda kwa kutueleza hayo yote e. Basi tunakamilisha sehemu hii ya kwanza ya matangazo ya kwa undani. Muda mfupi ujao, tutaingia katika sehemu ya pili ya matangazo ya kwa undani. Karibu katika sehemu ya pili ya matangazo ya kwa undani, ambapo katika sehemu hii ya pili hii leo basi tunaangazia e, yale majimbo ambayo yanaonekana itakuwa na upinzani mkali nchini Tanzania katika uchaguzi mkuu utakaofanyika baadaye mwezi Oktoba. Ikumbukwe e, vyama karibu vyote vimeshatangaza majina ya wagombea ubunge e, katika majimbo yote ya Tanzania bara na Tanzania visiwani ambapo hii leo e, Chama cha Mapinduzi CCM ambacho kilikuwa kikisubiriwa kwa hamu kabisa kuona orodha ya wale walioteuliwa kuwania ubunge e, ambapo majimbo kadhaa yameonekana kwamba yatakuwa na upinzani mkali, majimbo hayo yakiwa ni majimbo ya Mbeya mjini, Arusha mjini, uh, jimbo la Kawe, hali kadhalika na majimbo ya Tunduma uh, na sehemu nyingine za nchi. Lakini kwa uh, muda huu leo hii katika matangazo ya kondani, basi tutaangalia baadhi ya majimbo hayo ambayo kwa namna moja ama nyingine kwa siasa za Tanzania yanatarajiwa kuleta upinzani mkubwa, na hapa ninaye Goodluck Ngo ambaye anaangazia hili. Goodluck moja kwa moja, tukianza kwanza, majimbo ambayo uh, yanaonekana hasa eh, yatakuwa na mvuto, labda tuanze kuyaeleza kwako, wewe ni yapi? Mimi nimegusia uh, hayo eh, ambayo kwa namna moja manyingine yanaelezwa na wachambuzi mbalimbali mbali, eh, vyombo mbalimbali vya habari. Kwako wewe, unaona ni majimbo gani hasa kwa kwanzia? Kwa kuanzia, okay, ukitazama namna ambavyo mambo yanakwenda, tunatazamia majimbo kadhaa yatakuwa na ushindani mkubwa hasa jimbo la Mbeya mjini na pia hata jimbo la Tunduma pamoja na, na, na jimbo la Songwe ambalo pia uh, na lenyewe limetangazwa, na kuna jimbo pia la Tarime vijijini uh, jimbo la Arusha mjini na jimbo pia la, la Iringa mjini na lenyewe tunategemea kutakuwa na ushindani mkubwa na, na, na baadhi ya majimbo kadhaa ya Dar es Salaam, hasa likiwemo jimbo la Kawe ambalo uh, kwa awamu kadhaa limekuwa chini ya ya Halima Mdee ambaye amekuwa akiongoza kama mbunge hapo. Kwa haya ni miongoni mwa majimbo ambayo tunategemea atakuwa na ushindani mkubwa zaidi, na ikitazamiwa namna ambavyo pia uh, CCM chenyewe kimeweza kutangaza wagombea kwenye haya majimbo ambayo uh, hawa wagombea pia na wenyewe wana ushawishi kidogo wa kuwa na watu wengi pia, na wamekuwa muda mrefu wakifanya siasa kwenye haya majimbo. Labda tukianza uh, kwa jimbo la Mbeya mjini ambalo mpaka hivi sasa upinzani unaonekana ni baina ya vyama viwili vya CHADEMA na CCM. Uh, CHADEMA mpaka hivi sasa wameshamtangaza eh, Bwana Sugu eh, Joseph Mbilinyi, mbunge ambaye yupo kwenye uh, uh, bunge eh, ambaye amemaliza muda wake, lakini kuna jina la CCM ambaye ni naibu aliyekuwa naibu spika wa bu, uh, bunge la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Tulia Ackson hapa kukoje? Kwanza tukiangalia hili jimbo la uh, mbeya mjini, ukitazama uh, okay, kwa jimbo la Mbeya mjini ushindani utakuwa ni, ni mkubwa sana, na iki-ukitazama hata kwenye uchaguzi wa mwaka elfu mbili na kumi, uh, na tano, Sugu ambaye Joseph Mbilinyi ndio mbunge ambaye aliongoza kwa kupata kura nyingi katika majimbo yote ya uchaguzi yaliyofanyika Tanzania na, na bado anaendelea kuwa na, na ushawishi mkubwa, kwa sababu ukitazama bado ana ushawishi kwa vijana wengi ambao uh, wako wa mjini Mbeya na pia hata kwa baadhi ya wafanyabiashara ndogo ndogondogo ameendelea kuwa na ushawishi. Lakini pia kuingia kwa dokta Turia pia pia kidogo kumejaribu kubadilisha upepo wa kisiasa kwa sababu naye pia anaunguaji na mkono pia miongoni mwa vijana, wakinamama wa wa wa na hata baadhi ya wafanyabiashara. Kwa hiyo ni washindani wawili ambao namna wanavyofanya siasa zao za kushuka mpaka chini na kuungwa mkono na makundi mbalimbali ni kama zinafanana. Kwa hiyo tunategemea kutakuwa na ushindani mkubwa sana na, na ikitazamiwa kwa sababu Sugu amekuwa mbunge kwa vipindi viwili na Tulia ndo anayeingia katika uh, kinyang'anyiro kwa mara ya kwanza kujaribu katika nafasi ya ubunge, lakini uh, kupitia taasisi zake mbalimbali ambazo zinasaidia na masuala ya jamii amefanya kazi kubwa kwenye jimbo la Mbeya mjini. Kwa hiyo ategemea ushindani utakuwa mkubwa sana. Sasa tuende kwenye jimbo la Arusha mjini, ambapo uh, aliyekuwa mkuu wa mkoa wa Arusha uh, Mrisho Gambo pamoja na mbunge machachari kwelikweli, ambaye amekuwa akishinda katika chaguzi uh, takribani mbili tatu zilizopita, uh, God bless Lema, hali iko vipi hapa? Uh, kwa kwa Arusha mjini kidogo uh, mambo yanaweza kuwa tofauti kwa sababu ukitazama mara kadhaa uh, Lema alikuwa akichaguliwa zaidi na vijana na kutokana na namna ambavyo chama chenyewe cha mapinduzi wakati fulani kilikuwa na migawanyiko ya ndani, kwa sababu uh, karibia mara mbili za chaguzi tulikuwa tunaona kuwa na manunguniko ya kwamba uh, wanaopewa dhamana ya kugombea aidha wanakuwa wameshinda katika namna ya mizongo kwenye chama cha mapinduzi na hata pia kukubalika kwao pia ndani ya Arusha lakini kwa mlisho gambo hiye, tunaweza kusema ya kwamba siasa zake pia amezifanya zaidi Arusha Kutabu, yu, kwa sababu ikumbuke kwamba alipata pia kuwa mwenyekiti wa umoja wa vijana wa wa chama cha mapinduzi mkoani Arusha, lakini pia amekuwa mkuu wa wilaya na baadaye pia kuwa mkuu wa mkoa. Na ukitazama katika kipindi chake cha alichokuwa akifanya kama mkuu wa mkoa, naye alikuwa akijaribu kusaidia vijana na makundi mengine. Kwa hiyo naye amejijengea pia mtandao wa uungaji mkono, hivyo hivyo kwa Lema, ambaye naye amekuwa akipata mtaji mkubwa zaidi wa kuungua mkono na vijana na baadhi ya wafanyabiashara. Kwa hiyo uh, utakuwa ni mchuano kidogo mkali sana ukitazama kwa Arusha kwa sababu ni watu ambao, uh, kwa miongo kadhaa wamekuwa wakifanya siasa pamoja ingawaji wamekuwa wakifanya katika vyama tofauti na, na, kama vile ambavyo tumesema kwamba wote wana mitaji ya kuungua mkono na vijana na ukitazama pia hata umri wao na shabiana kiasi fulani. Kwa hiyo uh, ni siasa ambazo tunaamini zitajikita zita zaidi katika kusema sera na nini wataenda kuwafanyia wakazi wa Arusha kwa hiyo zitakuwa ni siasa zenye mvutano mkali kwa kwa Arusha mjini, na pia ukitazama hata katika no. kipindi akiwa mkuu wa mkoa na akiwa mbunge akiwabunge, kulikuwa na mivutano ya hapa na pale katika baadhi ya miradi uh, na, na pia, na pia ukitazama kwa wakizindua namna ambavyo hata yeye mwenyewe Gambo aliamua kuweka rehani nafasi yake ya ukuu wa mkoa ili aweze kupata dhamana ya kugombea ubunge kupitia Chama cha Mapinduzi. Kwa hiyo uh, unaona kabisa ni mtu ambaye alishajiatiti na alishajipanga katika namna nzima ya kuutaka ubunge uh, wa Arusha mjini. Kwa so, hiyo kutakuwa na mivutano mikubwa tu, naam. Sasa vipi jimbo uh, la Kawe? Maanake tunaona hapa Halima Mdee, mbunge huyu machachari wa Chadema, na anakwenda kupambana na Askofu Gwajima ambaye amekuwa ni machachari kwelikweli kweli, e, sasa hivi anageukia siasa kwa mara ya kwanza, akitupa kete yake uh, kugombania jimbo hilo la Kawe. Kawe, mazingira ya Kawe yako vipi kwa Gwajima na Mdee? ukitazama uh, okay, kwa kwa Kawe kwa sasa mambo jinsi yanavyokwenda uh, ina- inaweza kwa namna moja ama nyingine kwa mchungaji Gwajima ikampa nafasi kidogo, kwa sababu uh, mara kadhaa huduma yake ambayo amekuwa akiifanya amekuwa akiifanya katika uh, maeneo ya Kawe, kwa sababu kwa miaka kadhaa alikuwa akiendesha huduma zake za kikanisa katika Uh, viwanja vya Tanganyika Packers ambayo viko ndani ya jimbo la Kawe. Kwa hiyo uh, na namna pia ambavyo kwenye awamu iliyopita ambavyo alikuwa mkosoaji mkubwa wa serikali, pia mara kadhaa amekuwa akikosoa pia Chama cha Mapinduzi na kukosoa hata michakato pia wakati fulani ambayo ilikuwa ikihusisha mambo ya katiba ambayo kiasi fulani ilimjengea umaarufu mkubwa sana kwa kwa wakazi wengi wa Dar es Salaam na hata wale ambao walikuwa wakifuatilia siasa za upinzani sasa. Uh, kama ambavyo imekuwa kwa Halima Mdee ambaye naye pia amekuwa mkosoaji mkubwa wa baadhi ya mambo ya serikali. Kwa hiyo ni watu ambao unakuta namna ambavyo wamefahamika kwa wananchi, wamefanyika katika namna yote ya kufanana kwa sababu wote walikuwa ni wakosoaji wakubwa, ukiacha kwa sasa ambako kiasi fulani amejaribu kusimama na, na baadhi ya mambo kadhaa ambayo serikali inafanya na kuamini ya kwamba ina faida kwa wananchi, kwa hiyo Uh, wajima na sababu kama hiyo ambayo inaweza ikamuongezea turufu ya kwamba hata uh, kabla ya kugombea kupitia Chama cha Mapinduzi, lakini pia alikuwa ni mkosoaji mkubwa pia wa serikali na Chama cha Mapinduzi. Kwa hiyo ile pia imemtengenezea mtandao, lakini pia namna nzima ya kuendesha hizi shughuli zake za makanisa katika eneo la jimbo la Kawe maanake, na yenyewe inampa uh, sababu na nguvu pia kuweza kuongeza nguvu ya mtandao wa, wa kisiasa, na pia ukitazama kwa sababu pia bado ana ushawishi mkubwa pia hata kwa wananchi na hata baadhi ya waumini wake ambao wanaweza akatumia pia kama uh, kama faida ya kuweza ku kumsaidia katika namna nzima ya kuweza kuendesha kampeni, kampeni ambazo unaweza kusema kwamba kampeni za nyumba kwa nyumba, kwa sababu uh, jimbo la Kawe pia na lenyewe litakuwa na mvutano mkubwa, kwa sababu Halima Mdee kama mwenyekiti wa BAWACHA Chadema hatokubali kutaka kuachia jimbo kirahisi, uh, kwa sababu kushindwa kwake, maanake inaweza ikawa ni alama ya kushindwa kwa kwa uh, chama jumuiya uh, uh, ya wanawake ya Chadema. Kwa hiyo atajitahidi naye katika namna anavyoweza ili kuweza kubaki, lakini ukitazama pia kwa sababu, uh, kwa sababu kwa miaka kadhaa pia Gwajima alikuwa akimuunga mkono alimambee. Sasa yule alikuwa akimuunga mkono, naye anagombea nafasi hiyo. Kwa hiyo tunaamini kutakuwa na mgawanyo mkubwa wa kura na hata pia wa, wafuasi wa, wa. Kwa hiyo tunaamini hivyo na ukitazama pia ambavyo Gwajima naye alikuwa ni mtu wa nafasi ya tatu, lakini Chama cha Mapinduzi kikaamua kumpitisha. Kwa hiyo naamini uh, kwa chama kikubwa kama cha Mapinduzi uh, kupitia vyombo vyake vingine wametathmini wakaona ya kwamba labda wana nafasi kubwa ya kushinda ukilinganisha na wagombea wengine. Kwa hiyo na ukiona kabisa kwamba dhamira yao, wanataka kurudisha majimbo mengi ambayo yako kwenye miji mikubwa, waweze kurudi kwenye Uh, imaa ya Chama cha Mapinduzi. Kwa hiyo naamini wametafakari kwa kuona ya kwamba uh, na nafasi kubwa ya kuweza kushinda ukilinganisha na wengine. Asante ah, good luck Ngingo, kwa kutueleza hayo yote na hapa ndio tunakamilisha matangazo ya kwa undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo ya leo, mimi jina langu ni Idi Ligongo na shukran kwa kuwa nami. Asante sana kwa kipindi hicho cha Kwa Undani, na kama nilivyokueleza ni kwamba hii leo kilikuwa ni marudio. Basi kutoka kwangu mimi hapa studio, sina cha ziada. Jina langu ni BMJ Mridhi, na kuacha kwa kibao hiki na kutakia kila laheri, ukiendelea kusikiliza matangazo yetu ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. mm -hmm. yeah, yeah, yeah. yeah, no