One, The Hits. Kutoka Studio 15, hii ni VOA Express. Hello hello, mwana VOA Express popote ulipo. Karibu kwa mambo mazito mazito kuhusiana na habari za kimataifa, biashara, siasa na mengine mengi ukiwemo muziki kutoka hapa Washington DC. Mimi wako Harrison Kamau, leo ikiwa Jumatano Septemba 16, mwaka naunu wa 2020 na kukaribisha, tutembee pamoja nam. Na mimi naitwa Sunday Shomari, nikiwa nimekusha jaa tele kama pishi la mchele, mambo yakiwa ni mseto kama anavyosema mwenzangu Kamau. Kwenye baadhi ya mambo haya tunaangazia huko nchini Kenya, ambapo mvutano kuhusu mgao wa fedha za kaunti unaendelea pia tunaangalia hatua zilizopigwa kwenye shughuli nzima kuelekea uchaguzi mkuu kule nchini Tanzania, bila kusahau mambo yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii miongoni mwa mengine. Basi moja kwa moja tuanzie nchini Tanzania ambapo serikali leo imetangaza kuruhusu mataifa kumi na matano kupitia balozi zao nchini kupeleka waangalizi wa kimataifa kwenye uchaguzi mkuu wa Oktoba baada ya balozi hizo kufuata mikakati inayohitajika ili kushiriki kwenye shughuli hiyo, kama anavyoelezea Dina Chahali akiwa Dar es Salaam. Taarifa hiyo imetolewa na waziri wa mambo ya nje na ushirikiano wa Afrika Mashariki, Profesa Palamagamba Kabudi, jijini Dar es Salaam, alipokutana na kufanya mazungumzo na balozi wa Umoja wa Ulaya hapa nchini, Manfred Fanti. Profesa Kabudi amesisitiza kwamba uchaguzi wa mwaka huu hapa nchini kwa mara ya kwanza tofauti na chaguzi zilizopita unafanyika kwa kugharamiwa na fedha za ndani badala ya wahisani, suala ambalo baadhi ya watu walianza kuhofia kuto kuwepo kwa uangalizi wa kimataifa katika uchaguzi huu, na mpaka sasa navyozungumza, nchi 15 kupitia balozi zao za Ulaya, Marekani, Uingereza, Ubelgiji, Hispaniola, eh, Polandi, Swideni, Norway, Denmark, Ufaransa kuleta waangalizi wao wa uchaguzi na tunategemea wata, wata, watashiriki katika kuangalia uchaguzi hapa Tanzania bara, lakini pia huko Tanzania Zanzibar kwa upande wa uchaguzi wa Jamhuri ya Muungano, lakini pia tumewaelekeza kwamba waombe kuwa waangalizi wa uchaguzi wa Zanzibar unaosimamiwa na Tume ya Uchaguzi wa Zanzibar kwa rais wa Zanzibar, uh, wajumbe baraza la wawakilishi. Profesa Kabudi amezungumza pia na wawakilishi wengine wa kibalozi hapa nchini, ambapo amewahakikishia kwamba uchaguzi mkuu a mwaka huu utafanyika kwa amani na utulivu. Tumeweza kuwapa sheria za uchaguzi wa Tanzania, kanuni za uchaguzi wa Tanzania, lakini pia kubadilishana mawazo na kuwahakikishia kama ilivyo ada yetu wa Tanzania, uchaguzi huu kama chaguzi nyingine utakuwa wa huru na haki, na ni imani yetu e, kama ambavyo wao wenyewe wamesema kwamba kwa mara ya kwanza wameshuhudia kampeni zetu zikiwa za kistaarabu na vyama vya siasa vyote vinafanya kampeni kwa amani. Kwa upande wake balozi wa Umoja wa Ulaya hapa nchini Manfred Fanti amesema nchi za umoja huo zimekuwa zikifuatilia kwa karibu mchakato wa kampeni za uchaguzi mkuu zinavyoendelea hapa nchini ambapo amesema mpaka sasa wanaridhishwa na kampeni zinavyofanyika kwa uhuru na amani na sasa wanajiandaa na zoezi la uangalizi wa uchaguzi huo. Dina Chahali, Dar es Salaam. Nam, asante sana basi. Kutoka Dar es Salaam kwa kidina cha hali, moja kwa moja hadi kule nchini Kenya, ambapo Kennedy Wandera anatuarifu kuwa licha ya serikali kuahidi kuongeza mgao wa fedha wa shilingi bilioni 50 kwa serikali za majimbo, bunge la Senati kwa mara nyingine limeshindwa kupata mwafaka kuhusu mfumo wa ugavi wa mapato ya taifa kwa serikali za majimbo, na serikali za majimbo yote 47 zimetishia kufunga shughuli zote ifikapo Septemba 17 iwapo hapata kuwepo na suluhu ya haraka. Kwako Kennedy Wandera. But the mood in the country hata baada ya rais wa Kenya Uhuru Kenyatta kuahidi kuwa serikali yake itaongeza mgao wa fedha wa shilingi bilioni 50 kwa mwaka wa kifedha wa serikali 2021 2022, kuondoa utata unaoshuhudiwa mara kwa mara kuhusu ugavi huo wa mapato ya taifa, mkutano wa bunge la seneti nchini Kenya umetibuka bila kuafikiwa chochote. Hii ni awamu ya kumi wa bunge hao, wameshindwa kukubaliana kuhusu mfumo huo tata wa ugavi wa mapato ya taifa wa shilingi bilioni hata baada ya kuundwa kamati ya wanachama kumi na wawili kushauriana na wizara ya fedha na taasisi nyingine za serikali kupata mwafaka wa kuwezesha serikali kuu kuwasilisha fedha hizo kwa serikali 47 za majimbo. Wabunge hawa ambao wamekuwa wakishauriana hawaonekani kuafikiana hivi karibuni, baada ya mianya na misimamo mikali kuibuka tena. Kupitia mitandao ya kijamii, raia wa Kenya wanalaumu bunge hilo la Senate kwa kushindwa kuafikiana kuhusu swala hilo muhimu, na wapo wanaoeleza kuwa ni vyema alivunjiliwe mbali katika kura ya maamuzi. To... kabla ya kikao cha Jumanne kisicho rasmi cha mazungumzo cha wenyewe kwa wenyewe, rais Kenyatta alikutana na viongozi wa bunge hilo pamoja na mwenyekiti wa baraza la magavana Wiclif Oparanya na kiongozi wa upinzani Raila Odinga kushauri na kueleza athari ya kutopitisha kwa mfumo huo na kama njia mojawapo ya kuonyesha kutaka kusuluhishwa kwa mgogoro huo mara moja, bwana Kenyatta aliahidi shilingi bilioni 50 za ziada kunawiri uwezo wa mapato ya serikali za majimbo, lakini bado wabunge hawakutikiswa. Hapa huyu seneta wa jimbo la Elgeyo Marakwet, Kipchumba Murkomen. Wakenya wanasubiri uamuzi wetu, serikali za majimbo zinasubiri uamuzi wetu, hasa kwa sababu kuna madai ya uongo huko nje kwa sisi ndisi tunaochelewesha au kuzembea kufanya maamuzi muhimu. Tayari baraza la magavana limetangaza kuwa ifikapo Septemba 17 shughuli za serikali zote zitasitishwa kulala ka kujikokota kwa bunge hilo kupata maafikiano kufadhili bejeti hali ambayo imeyaweka majimbo katika mkwamo wa kifedha. Umeamua kufika tarehe kumi na saba, kama tujapata pesa tutafunga kaunti zote, alafu wafanyakazi waende nyumbani kwa likizo mpaka wakati Tutapata hizo pesa. Sasa wabunge hao wa bunge la Seneti wamejipa siku sita kuangalia upya njia zinazofarakana na kuzingatia hadi ya rais Kenyatta, kuwa itatoa shilingi bilioni 50, za ziada kuna wiru uwezo wa mapato ya serikali za majimbo. Kennedy Wandera, Sauti ya Amerika, Nairobi. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Sasa umewadia wakati wa kupata habari za kimataifa zikisomwa na mwenzetu BMJ Mredhi. Japani imempata waziri mkuu mpya hii leo Jumatano, ambapo chama kinachotawala cha LPD kilipiga kura katika bunge ya kumuidhinisha rasmi Yoshihide Suga. Kura ya leo inafuatia hatua ya chama hicho ya kumteua kwa kauli moja Suga kuwa rais wake. Kwa mujibu wa mfumo wa bunge la Japan, chama kinachotawala humchagua mtu ambaye huchukua nafasi ya waziri mkuu, na kwa kawaida mtu huyo huwa ni kiongozi wa chama. Suga mwenye umri wa miaka sabini na moja anachukua nafasi iliyoachwa wazi na Waziri Mkuu Shizo Abe ambaye alistaafu ghafla mwezi uliopita baada ya kuhudumu kwa miaka minane baada ya kuugua. Abe ndiye waziri mkuu aliyehudumu kwa muda mrefu zaidi katika historia ya Japan. Suga aliwahi kuhudumu kama waziri aliyesimamia utendakazi wa baraza la mawaziri chini ya utawala wa Abe wakati wa muhula wa kwanza wa waziri huyo mkuu ambao ulikatizwa ghafla na ugonjwa mnamo mwaka wa 2007. Tangu wakati huo amekuwa mwandani wa karibu wa kisiasa wa Shizo Abe. Suga ameahidi kuendelea na sera nyingi za Abe ikiwa ni pamoja na uchumi na mahusiano ya kimataifa na kwamba ataendelea na wengi wa mawaziri wa Abe kwenye baraza lake la mawaziri. Jeshi la Msumbiji limelaani tukio linaloonekana kwenye video la kuuawa kwa mwanamke aliyekuwa uchi na wanaume waliokuwa wamevaa mavazi ya kijeshi. Kwenye video hiyo inayosambaa kwenye mitandao ya kijamii mwanamke huyo anaonekana akichapwa kwa vijiti na baadaye kupigwa risasi mgongoni wakati akijaribu kutoroka. Watu hao wanasikika wakisema kwamba mwanamke huyo ni mwanachama wa kundi la Al-Shabaab ambalo ndilo jina linalotumiwa dhidi ya kundi la wanamgambo walioibuka kaskazini mwa nchi hiyo tangu mwaka wa 2017. Kupitia taarifa, jeshi la Msumbiji limesema kwamba limesikitishwa na kitendo hicho na kutaka uchunguzi ufanyike kwa haraka. Hata hivyo, halikukiri kama waliohusika ni wanajeshi wake. Inaaminika kwamba video hiyo ilipigwa kwenye jimbo la kaskazini mwa Msumbiji la Cabo Delgado, ambako wanajeshi hao wanapambana na, na wanamgambo. Shirika la kimataifa la haki za binadamu limesema kwamba huenda video hiyo ilichukuliwa tarehe saba mwezi huu wa Septemba. Chama kinachotawala nchini Uganda, NRM, kimesema kwamba kimeitenga tarehe mbili mwezi Novemba mwaka huu kama siku ya kumteua rasmi Rais Yoweri Kaguta Museveni kuwa mgombea uraisi kwenye uchaguzi wa mwaka ujao. Kwa mujibu wa gazeti la The Daily Monitor, barua iliyoandikwa na katibu mkuu wa chama hicho Justice Lumumba inaeleza kwamba rais huyo mwenye umri wa miaka 76 atafika mbele ya tume ya uchaguzi siku hiyo. nam kibao hicho basi kinaashiria kwamba umefika wakati wa mada ya barazani, msikilizaji, ambapo kutokana na hali ilivyo hivi sasa eh, maoni mengi sana ametolewa kutokana na hoja ambayo tuliweka kwenye, kwenye barazani tukiuliza jinsi gani wewe msikilizaji wetu ulivyochukulia makubaliano ya amani kati ya Israel na mataifa ya Kiarabu ya nchi za Bahrain na Umoja wa Falme za Kiarabu UAE. Ama kwa hakika wengi wamezungumza kwa sababu tayari mkataba huo ulioitwa Abraham umetiwa saini hapo White House kuweza kuhakikisha haya mahusiano yatakuwa yakirudi katika hali ya kawaida baina ya hizi nchi ambayo kwa muda mrefu kwa kweli hayakuwepo. Naona kamao wengi sana wametoa maoni yao. Niambie kwako upande kwa wako unasemaje? kwa hakika majibu ni mengi sana kutokana na suala hilo la mkataba um, wa amani kati ya israel na mataifa hayo ya kiarabu namuona george ochieng akiwa kakamega kenya anasema makubaliano kati ya israel na nchi za umoja wa falme za kiarabu na bahrain sidhani kama ni wa amani ila ni wa maslahi makubaliano yamekera sana palestina iran na mataifa mengine katika eneo hilo la mashariki ya kati huku marekani kama mataifa Uh, kama taifa linalopenda la Israel ziki, ziki, likishinikiza ushirikiano huo, ikiwa natumaini kuwa Israel ndiyo itakayonufaika. Uh, namwona huyu Musa Salim Mbinga anasema kiukweli, makubaliano hayo ni usaliti mkubwa kwa waarabu especially wananchi ma, uh, wale wa Palestina. Itakuwa taifa hilo pindikizi litengwe na mataifa yote ya wapenda amani na haki ulimwenguni. Kwa hivyo siamini makubaliano yao. Richard Kambale anasema yuko kule DRC anasema ni jambo njema kusikia nchi hasimu zimekubaliana ila kuna mara makubaliano yakawa lakini muda mchache tena yakavunjika kwani mmoja atafuta atatafuta faida akikandamiza wenzake huku. Kesisi ya Hura akisema aa, kuna wahamiaji wengi wa asili ya Kiafrika nchini Bahrain wanaojinunulia uraia kule. Ningelipenda makubaliano ya amani yafikiwe haraka ili kuwe na amani ya kudumu. Nawashukuru pia mama Priska Emmanuel Malia, aa, jikono jikongo na Abdallah Said miongoni mwa wengine wengi walioshiriki kwenye barazani. Endeleeni kufanya hivyo kupitia mtandao wetu wa Facebook. Nam katika barazani, basi mimi naye moja kwa moja huyu hamisi shabani churi churi yanasema toka kule Uswahilini, Arusha Tanzania, anasema kiwalisia, makubaliano ya amani kati ya Israel na Bahrain yanazaa matunda pamoja na kudumisha uhusiano mwema wa kidiplomasia. Hali kadhalika, mama Priska akiwa Kahama nchini Tanzania anasema, kwangu mimi naona kuwa ni mwelekeo mzuri kabisa kwao. Okay, kikubwa ni kwamba wazingatie matakwa kama waliokubaliana na kumaliza tofauti zao na kuleta amani. Kuja kwake Benard Samike akiwa Geita ya Tanzania anasema mimi nayaona makubaliano na haya ya amani kwa nchi za Israel na moja hizi ni, hili ni jambo jema sana lakini, angalizo wanasema mkataba huu ulindwe kweli kweli. Asante sana wachezaji wetu. Benard Samike anamalizia hapa kwa upande wangu eh, kutoa maoni yake yote haya ni kupitia VOA Express, jiji kuu la Marekani, Washington DC. Sasa wakati umewadia ambapo muziki lazima uanguke ndani ya VOA Express, kwa kuwa haiendi kabisa bila muziki. Na basi leo tunakuletea huyu kichinchira kitoto mrembo mwenye sauti nyororo kwelikweli, si mwingine bali ni Zuchu. Juzi wametoa kolabo, not one but two yeye <laughs> akimficha Diamond. Nyimbo mbili, moja inaitwa Litawachoma na moja inaitwa Cheche. Cheche za nini? <laughs> za kuli au Eh, kamao hizo cheche <laughs> zisije zikaruka hapa, mambo yakawa mazito kweli kweli. Lakini mdogo mdogo hapa anaingia b zuchu zuchu, huyu amekuwa maarufu kweli kweli anakuja na wimbo wake, ni samehe. Ama kwa hakika eh, expresi bila muziki hujasukuma ili gurudumu. Msikilizaji, msikie zuchu hapa anasema nini, mambo mazito kweli kweli. uku hini kusokwisha umeangu <laughs> kapema Huyo alikuwa Zuchu, nyota mpya kutoka kundi la Wasafi na kibao chake ni samehe Zuchu. Kwa hakika nyota yake inazidi kung'ara, kwani ameteuliwa kwenye kundi la best female artists kutoka Afrika Mashariki. Ama kwa hakika kabao. Zuchu huyu hayuko peke yake, kama unavyofahamu, atok kwenye kundi eh, hilo la best, kundi la ambalo limezungumzwa katika Eh, hawa wanaotafuta katika AFRIMA Awards mojawapo aliotajwa kama best female west Africa ni Zuchu, yuko katika ile kundi mojawapo, lakini vilevile yupo Tanasha Donna na wengi wanamfuatia. Kama wanaofahamu mambo haya, Tanasha alikuwa na Diamond, lakini wengi wanamwita Tanasha wa Diamond, lakini sivyo. Pia yumo Nadia Mukami, Ready to Love, kwelikweli, huyu naye pia ni nyota anayeng'ara kule nchini Kenya, kadhalika yumo Akothee kutoka Kenya na eh, Bibie Princess wa Tanzania Nandi naye hali kadhalika yumo katika kundi hilo la kutafuta best female kutoka East Africa, mwimbaji bora wa kike. Na basi kwa upande wa male East Africa, miongoni mwa walioteuliwa ni Diamond, Inos, uh, na unakumbuka hawa wawili walifanya kolabo ya wimbo ule wa Yope. Pia yumo Otile Brown, ule jamaa wa Kenya, Nairobi kule, The Ben na Alikiba. Katika kundi la best male Central Africa yumo Fali Ipupa, Inos na Daju miongoni mwa wengine. Nam, pia pia wanatolewa kwenye kundi la best collaboration au tuseme best collabo, au hao waloimba kwa pamoja wamo kundi la Sauti Sol kutoka kule nchini Kenya, wakishirikiana na Soweto Gospel. Halikadhalika ni ule wimbo wao unaoitwa Brighter Days. Bila kusahau Inoss, Inoss huyo aliimba na Diamond, alikawa mnavyokumbuka, Inoss akimficha Diamond na wimbo wao wa Yope. Halikadhalika Tanasha Donna akishirikiana na Mbosso wimbo Levi. Mambo mazito haya, msikilizaji. Na mwisho mwisho, kwenye tuzo la song of the year, miongoni mwa walioteuliwa ni Alikiba na wimbo wake Dodo, Diamond na wimbo wake JJ na Sauti Sol na wimbo wao Suzana, ambao umetia fora kweli kweli msikilizaji, kweli kabisa. Sijui kama wewe unadhani ni upi katika nyimbo hizo tatu uh, kabisa unaostahili kushinda tuzo? Tuandikie kwenye ukurasa wetu wa Facebook, useme kwamba ni Jeje, Dodo au suzana kibao <laughs> cha sauti <laughs> <laughs> kweli mambo mazito. Naam, hizi ni tuzo za frima kwa mwaka elfu mbili na ishirini zitafanyika kwa njia ya mtandao mwaka huu kutokana na janga la korona, ifikapo Novemba 15 mwaka huu elfu mbili na ishirini. Msikilizaji, ka chonjo kumteua mwanamuziki au kusikiliza mwanamuziki gani ambaye atashinda katika hizi tuzo. Mambo yatakuwa ni mazito kwelikweli kule Texas hapa Marekani. Basi baada ya maswala hayo ya burudani, sasa tunaungana naye BMJ Muridhi, tayari kabisa kutuletea maswala ya teknolojia. Kwako kwa mzee wa kazi. Miguel Munene mwenye umri wa miaka mitano anakaa sebuleni na wazazi wake, akishika ya mikono yao, huku wakitazama vibonzo kwenye televisheni. Vibonzo hao wanamfunza jinsi ya kutamka neno samaki kwa lugha ya Kiingereza. Televisheni imechukua nafasi ya walimu na wanafunzi wenzake tangu serikali ya Kenya ilipofunga shule mnamo mwezi Machi mwaka huu katika juhudi za kukabiliana na kuenea kwa virusi vya korona. Kwa sasa shule zinaendelea kufungwa hadi labda mwezi Januari mwaka ujao. Wanafunzi wengi hawana uwezo wa kupata mafunzo kwa njia ya mtandao. Shirika la Umoja wa Mataifa la UNICEF linasema takriban nusu watoto wote wa umri wa kwenda shule barani Afrika hawana huduma ya intanet wengine kama Munene hutazama vibonzo vinavyotengenezwa na shirika hilo lisilo la faida la Tanzania, Ubongo, ambalo linatoa maudhui yake ya televisheni na redio bure kwa watangazaji barani ya Afrika. Celestine Wanjiru, mamake Miguel, anasema Ubongo imewasaidia sana kuwaelimisha watoto. iman lipumba afisa wa mawasiliano wa shirika la ubongo anasema programu zao zimeendelea kupata umaarufu mkubwa barani afrika mradi huu ulianzishwa na kundi la wasanii wabunifu na wakufunzi ambao walianzisha ubongo tv mwaka wa elfu mbili na kumi na nne tangu wakati huo kituo hicho kimepata ufadhili wa dola milioni nne za marekani na kimepata faida ya dola laki saba kutoka kwa YouTube na vyanzo vingine vya mapato. Kwa munene na wanafunzi wenzake, programu au vipindi kama vile vya ubongo ndivyo tu wanavyotegemea kwa mafunzo kwa sasa. Ndivyo tu wanavyotegemea, ndivyo tu wanavyotegemea kwa mafunzo kwa sasa, wakati wizara ya elimu inasema inaweza tu kufungua shule iwapo maambukizi ya virusi vya korona yatapungua kwa kiasi kikubwa. Babake Munene Patrick Nyaga anasema vipindi vya Ubongo vinasaidia sana. you, you have a kid with you all the time so anasema, unakuwa na mtoto kila wakati, na wakati ukiwa na vipindi kama hivi vinakuwa vinasaidia sana, kwa sababu anaweza kuwa anatazama na huku wewe unafanya kazi nyingine au pia unaweza kumsaidia kujifunza kitu fulani. Hata hivyo, wazazi wa Miguel wanakubaliana kwamba licha ya faida inayotokana na Ubongo TV, televisheni haiwezi kuchukua nafasi ya shule kabisa, na wanatumai kwamba shule zitafunguliwa hivi karibuni. Kutoka meza ya sayansi na teknolojia, BMJ Muridhi, Sauti Amerika. Safi sana, safi sana BMJ Muridhi. Basi sande, naona pia nawe kwa upande wako umejiandaa kweli kweli, kuangusha vitu vizito vizito vinavyovuma kwenye mitandao ya kijamii. Twende kazi. Asante uh, sana basi Harrison, kama mimi niko tayari kabisa kupa na kujuza msikilizaji aliotanda katika mitandao ya kijamii mbalimbali mbali, mbali kuanzia kule Facebook, Instagram, Twitter, YouTube na kadhalika. Tunaanzia na habari ya serikali ya Tanzania kupitia mamlaka ya usafiri wa anga TCAA imeruhusu ndege kutoka Kenya kuanza kutua nchini humo ikiwa ni baada ya kuondolewa vikwazo vilivyokuwa vimewekwa awali na Tanzania. Habari hiyo inatamba pia katika nchi ya Kenya, halikadhalika ambapo taarifa imenukuliwa katika mitandao ikisema kwamba mkurugenzi mkuu wa mamlaka ya usafiri TCAA kule nchini Tanzania, Hamza Johari akisema kwamba mamlaka hiyo inafanya kazi kwa kufata utaratibu baada ya mwenzake wa Kenya, mamlaka ya usafiri wa Kenya ambao ni KCAA kuijumuisha Tanzania katika orodha iliyobadilishwa ya nchi izaondolewa kwenye karantini ya lazima ya siku kumi na nne baada ya kuwasili nchini Kenya. Kwa hiyo baada ya kufanya hivyo, Tanzania nao wakasema, basi na sisi huku kwetu tunatoa Eh, kutoka Kenya Elsa Majimbo anatamba huyu ambaye mtoto amejipatia maarufu kutokana na hotuba zake kwenye mitandao kule Twitter na kwenye Instagram tangu kuanza mlipuko wa korona. Sasa mtoto huyu amefanikiwa kuingia mkataba wa nembo ya fashion ya Rihanna inayoitwa au inatambulika kwa jina la Fenty. Mchekaji huyu ana umri wa miaka 19 tu, na alisema kwamba anajivunia mkataba wake wa kukuza nembo hiyo ya Rihanna. Nembo ya Rihanna pia nayo ilituma ujumbe kwa njia ya video kwenye Twitter ambayo ilitangaza huu utaratibu mzima. Waye, hongera Elsa Majimbo, fanya vitu vyako. Kwingineko, katika ligi ya NBA kwa mara ya pili Denver Nuggets wameweka historia ya pekee ya NBA baada ya kuwa timu ya kwanza kuweza kushinda katika mfululizo wa michezo saba wakitokea nyuma, walivyokuwa nyuma kwa michezo mitatu kwa mmoja dhidi ya LA Clippers katika fainali za magharibi za NBA. Nuggets walirudi na kulazimisha gemu ya saba na sasa wameshinda gemu hiyo, na kuacha zaidi ya watu elfu kumi wakitoa komenti zao katika mtandao wa YouTube. Mechi hii imeangaliwa kwelikweli na wengi wamezungumza kwamba ni mechi ya aina yake kwenye fainali hizi za magharibi za NBA. Na mpaka kipenga kilipokwisha, walikula ushindi point wa pointi 104 kwa 89, wakiongozwa na Jamal Murray aliyepachika pointi 40, na kijana Nikola Jokic alipatika pointi 16. Basi kufikia hayo inakamilisha yanayojiri kwenye mitandao kwa siku ya leo. Langu jina Sunday Shomari, nirudi kwako Kamau. Basi tunapoelekea kukamilisha VOA Express hii leo hapa, naona kuna majibu kutokana na swali tulilouliza la kwamba uh, <laughs> jana ikiwa siku ya demokrasia duniani, je unahisi huko uliko kuna demokrasia aya? Ah, basi asante ya, sana, sana. Nikiangalia kwenye maswali hapa, waliojibu kwenye swali la leo hapa, wengi wamejibu, lakini naanza naye Ofmani Ali akiwa Pemba, yeye anasema hapa ndipo hakuna demokrasia ya kutosha, kwa maana demokrasia ni uhuru wa kutoa mawazo, kukusanyika na vyote hivyo vinabinywa, kutokuwa na uhuru na kusema chochote, kupata habari na hata kufanya mikutano, hasa ya kisiasa ni ngumu sana huku Pemba. Pemba, mitaa ya kwetu. Haya, mwingine nani hapa namwona Nsekanabo yuko Rushuru kiwanja mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo anasema, kwetu Kongo demokrasia haipo nafasi zote, kwani kuna maeneo ambayo watu wanachinjwa kama wanyama. Wakati salama itakuwa maeneo ambayo tutasema kwamba kuna demokrasia. Haya, jin demashin Imanishimwe yuko wapi? Yuko kule Rwanda, maeneo ya Rusizi, wilayani Rusizi. Anasema kwa hapa Rwanda kwa kweli, tunayo demokrasia kwa sababu wanajaribu sana ukilinganisha na nchi nyingine. Maana ukitaka kujieleza, unafikiri hakuna shaka, unaweza kusema bila wasiwasi wowote wasi, basi hapa ndio namalizia maoni e, wasi ya wasikilizaji wetu kwenye swali la leo. Endelea ya kutoa maoni yako msikilizaji. I muda nao unakimbia kwelikweli. Basi hapa ndo tunafika mwisho wa Express jioni ya leo. Langu jina anaitwa Sandey Shomari, nimeshirikiana na mwenzangu Harrison Kamau upande wa pili mwelekezi Aida Isa msimamizi matangazo haya hadi ya riami. Kwa pamoja tunatakia ni kia la heri, na mjoni au alsiri njema kutoka hapa Washington DC.