Rashid, kama tunavyojua ni kwamba mahakama ya Afrika Mashariki imechukua uamuzi kwamba haiwezi kusikiliza kesi yenu. Unaweza kutueleza mmechukuliaje uamuzi huo? Eh, kwanza sisi uamuzi huo tunachukulia kuipongeza mahakama kwa hatua yake hiyo, kwa sababu ilikubali kupokea, eh, malalamiko yetu na ikafika pahala ikaamua kutaka kuchukua hatua ya kutaka kuendelea kusikiliza na, pamoja na kwamba wenzetu eh, walikiuka utaratibu kwa sababu katika schedule conference tulikubaliana both side kwamba na mbele ya mahakama kwamba swala la PO litakuwa wakati wa submission. Lakini by surprise, wakati wa kusikiliza ushahidi awali kwamba ushahidi alafu submission na PO mbele yake wakati wa ushahidi wao, by surprise walituiba kujaribu kurezi hiyo. Sasa kwa bahati sisi ile mwanasheria wetu mmoja ambaye alikuwa nafali yee, ndo aliyotendi katika kikao cha shule conference siku eh, laki eh, ya kufika. Kwa hivyo wakarezi ile PO le na tukajaribu kujenga misingi na kila kitu ya kui crash, lakini kilichotokezea eh, kama mahakama ikaamua kutoa eh, ruling. Na leo bahati nzuri mahakama eh, imekaa na kutoa ruling. Kwa ufupi, ruling ilikuwa ametoa umekataa, eh, umekataa kuendelea kusikiliza ile hi haya madai yetu na sisi, kwa mujibu wa mtiririko wa maelezo ya jaji na chae eh, tumefurahishwa sana na tumepata moyo mkubwa sana eh, wa kuzidi kusonga mbele katika shauri hili la madai ya suala hili la muungano Tanganyika na Zanzibar. Lakini sasa kwa hivyo wamelikataa kusikiliza, mna njia gani zaidi baada ya hapa? Mnasema mmefurahi, kwa sababu kuna njia mbili. Njia moja tunaweza kukata rufaa katika mahakama ya juu E, kupingana na uamuzi huu, lakini njia ya pili sasa, tuna nafasi ya kwenda katika General Assembly kuwasilisha petition yetu, kwa sababu e, swala hili kwanza tulianzia mahakama kuu Zanzibar, Zanzibar e, mahakama kuu Zanzibar e, kutaka kuonyeshwa mkataba muungano, serikali ya Zanzibar ikaonyesha uwazi wa kwamba mkataba huu hawanao, na katika barua yao waliko wamejibu E, pia walitoa CC kwa United Nation na baraza la wakilishi hapa, kwa spika, kwa United Nation kwa katibu mkuu moja wa Mataifa, lakini kwa kutokana na utaratibu tulikuwa nataka tutumie kwanza tupite katika hizi mahakama za ngazi za region na tukaenda katika mahakama hii ya Afrika Mashariki. Sasa kwa kuwa mahakama ya Afrika Mashariki imesema kwamba hawawezi wao eh, ku entertain ile reference, basi sisi tutakachokifanya sasa hivi ni kwenda mbele ya United Nation kwa sababu tushapata msingi kwamba mahakama ya Afrika Mashariki ya nchi sita kwa mujibu wa mkataba wao hawawezi kusikiliza kesi hii. Kwa hivyo kesi hii sasa hivi tunakuleta nyinyi United Nation, kwa sababu nyiye ndio naitambua Zanzibar kwamba ni member state wa United Nation kutokea tarehe kumi na sita 1963 kwa maana na sitini na nne, baada ya mapinduzi pia serikali ya mapinduzi Zanzibar tulionayo e sio? Yeah. Lakini Umoja wa Mataifa mpaka hivi sasa ni nadra kuweza kubadilisha uamuzi umechukua kutambua mipaka ya taifa au muungano wa nchi. Mnafikiri hiyo haitokuwa kazi kubwa kuweza kuwasilisha malalamiko yenu huko? Inaweza kuwa kazi kubwa, lakini vile vile si kazi kubwa, kwa sababu mifano hiyo ipo. Hivi karibuni, si muda mrefu sana, sababu so haijafika hata robo karne, ilikuwepo hii South Sudan kwa maana In, in, South Sudan ilikuwa Sudani ni moja tu, lakini baadaye na watu na wakapigana kwa uana so kwa miaka, lakini hatima yake ndio maana ikafanyika referendum, sio? ilikuwepo Eritrea, sio? Maana kwa hivyo mambo haya si si, si mambo ya kusema kwamba labda yana matatizo, ni utaratibu tu kufuata tu kwa sababu ziko sheria za kitaifa na sheria za kimataifa lakini, sud lakini Sudan na Eritrea ni makubaliano ndani ya nchi. Umoja wa Mataifa haikuhusika katika maswala hayo. Mazungumzo bila shaka yalisimamiwa, lakini uamuzi ulikuwa umechukuliwa kutokana na pande mbili za kila nchi. Ndiyo na sisi li shauri sio bwana, kwa sababu sisi tuna dignity yetu, sio bwana. Sisi tuna right eh, ya self-determina determination yetu Mwana, na vile vile tunayo haki mpana zaidi, kwa sababu tushapita misingi tofauti juu ya swala hili ambalo sasa limekuwa tata Mwana. Eh, na sisi swala kwamba anakwenda mtu, tunakwenda watu Mwana. Sisi watu ndio wenye hiyo sovereignty Mwana, sio serikali Mwana, kwa sababu, kwa sababu sababu wanachama katika United Nation si wa serikali wanachama ni ni wananchi Shabana, kwa sababu wananchi ndio wenye self determination. Serikali just ni self administration, unaona Eh, na wala si, wanachama si wa wanasiasa. Kwa hivyo tunakwenda sisi wenyewe wananchi kwa maana eh, kwa hivyo tutasikilizwa tu, hakuna tatizo lolote, tutasikilizwa United Nations, tunaamini ni hivyo kwa mujibu wa sheria eh, na taratibu za United Nations naje mtakata rufaa vile vile upo, kwa maana kwa sababu siwezi kumaliza maneno sasa hivi. Nazungumzia tu kwamba tuna kuna njia mbili kwa maana, lakini zaidi ni kwamba eh, tutokana na sheria wetu alafu baadaye wao watatuelekeza tupiteni hapa kwa maana eh. Kwa hivyo tutaamua na tutaeleza na Zanzibar, na tunashukuru na tunapongeza tunawapongeza Wazanzibari wote wa ndani na wa nje ambao, eh, wanaifuatilia suala hili kwa mkubwa na kulichangia kwa, kwa usiku na mchana ja mvua na juhudi zao bwana, yeah, katika ku support shauri hili, na tunawapongeza kwamba waendelee kwa maana. Kwa hivyo hatuna wasiwasi na serikali katika kesi hiyo. Mawakili wa serikali wamechukulia vipi utangazo hilo, wao, siwezi kuwasemea kwa kweli, lakini kwa taarifa nizo nazo mpaka sasa hivi kwamba huenda pengine kesho upande wa serikali wakatoa statement e yao bwana. Wanayo haki nao vile vile kusema bwana kwa sababu baada ya maamuzi, kila mmoja atakuwa anafurahia kwa upande wake. Wao watafurahia kwa upande wao, lakini furaha wao, sisi tunafurahi zaidi eh, maamuzi yale kwa maana tunafurahia zaidi. Eh, zaidi na tutaendelea kuwafurahia zaidi, na tunaipongeza mahakama na tunaheshimu maamuzi ya mahakama, na wao wakubali tu, kwa sababu eh, hili jambo sio sio mwisho hapo mabwana, kwa sababu katika kudai haki Eh eh, usifikirie kwamba labda vile unavyopeleka swala lako mahakamani utapata vile vile. Asante sana Rashid eh, Salim eh, asante sana.