Kutoka studio 15 hii ni VOA Express barabara kabisa. Msikilizaji, umewadia ule wakati wa kukuletea matangazo ya VOA Express, ikiwa ni saa 2 na nusu asubuhi hapa Washington, ambapo ni majira ya alasiri katika ukanda wa maziwa makuu. Kukukaribisha kwa show ya leo, jina langu ni BMJ Mrithi na mimi, jina langu ni Patrick Ndwimana, na kwa pamoja tutakuletea mengi yanayojiri katika maeneo mbalimbali kote ulimwenguni, ikiwa ni siku nyingine ambapo hali ya taharuki imeendelea kutanda kaskazini mwa Ethiopia kufuatia makabiliano kati ya maafisa wa kijeshi na wakazi wa jimbo la Tigray, huku idadi ya vifo ikiongezeka. Pamoja na hayo pia, tutaangazia dosari ambayo inasemekana kuingia msukumo wa kurekebisha katiba ya Kenya baada ya baadhi ya wadau kudai kwamba ripoti ya BBI ile ya maridhiano ya kitaifa ilifanyiwa ulaghai. Hali kadhalika, tutakuwa na burudani ya muziki na hoja kwa hoja, ambapo Wakenya wanahisia mseto kuhusu ongezeko la kamata kamata inayoendelea dhidi ya watu wanaodaiwa kukiuka kanuni za kuzuia maambukizi ya korona. Na pia kwenye show ya leo kama ilivyo kawaida yetu, msikilizaji, tutakuletea barazani, tukikuuliza nini rais mteule wa Marekani Joe Biden arekebisha ili kuboresha mahusiano na nchi za bara la Afrika. Lakini kwanza tuanzie huko Ethiopia. Waziri mkuu wa nchi hiyo Abi Ahmed amekanusha madai kwamba nchi yake imetumbukia tena katika machafuko baada ya jeshi la serikali hiyo eh, kufanya mashambulizi makubwa katika jimbo la kaskazini la Tigray ambapo mapigano makali ya hivi karibuni tayari yamesababisha vifo vya watu kadhaa. Mwenzangu Patrick Ndwimana na hapa ana ripoti kamili. Kuzuka kwa mzozo mpya katika jimbo hilo la kaskazini la Tigrei linalopakana na nchi jirani ya Eritrea na Sudan kumeleta wasiwasi mkubwa wa kutokea vita vya wenyewe kwa wenyewe nchini Ethiopia ambako mapigano ya kikabila yamesababisha vifo vya mamia ya watu tangu Waziri Mkuu Abi Ahmed kuingia madarakani mwaka 2018. Waziri Mkuu Abiy leo ameandika kwenye ukurasa wake wa Twitter na nina nukuu: Ethiopia inawashukuru marafiki ambao wanaelezea wasiwasi wao, lakini operesheni zetu ambazo zinafuatisha utawala wa sheria zinalenga kurejesha amani na utulivu mara moja na kuwafikisha mbele ya vyombo vya sheria wale wanaosababisha vurugu. Kwa hiyo hoja kwamba Ethiopia itatumbukia katika machafuko makubwa hazina msingi na ni kutoelewa kwa kina hali yetu, mwisho wa kunukuu. Ujumbe wa Abiy. Abi amekaidi kusikia wito wa Umoja Mataifa na washirika wake kufanya mazungumzo na viongozi wa jimbo la Tigrei ambayo ni makazi ya watu wa kabila lililokuwa na ushawishi mkubwa kwenye serikali kuu kabla ya Abi kuchukua madaraka mwaka 2018. Wiki iliyopita Abi alianzisha operesheni ya kijeshi katika jimbo la Tigrei akisema wanajeshi wanaotii viongozi wa jimbo hilo walishambulia kambi ya jeshi la serikali kuu na kujaribu kuiba vifaa vya jeshi hilo. Abi amewalaumu viongozi wa Tigrei kudhoofisha mageuzi ya kidemokrasia yanayofanywa na serikali yake. Wakati uchaguzi mkuu ambao ulikuwa unatarajiwa kufanyika mwaka huu uliahirishwa hadi mwaka 2021 kutoka na korona, wa kutokana na janga la korona kwa kufuatwa maagizo ya katiba na maamuzi ya bunge la serikali kuu. Chama tawala katika jimbo la Tigri, TPLF, kilipuuza maagizo hayo kwa kutumia utaratibu ulio kinyume na katiba. Kwa kuvunja katiba, TPLF iliunda sheria ya uchaguzi isiyo halali. Tume ya uchaguzi isiyo halali ikaandaa uchaguzi usio halali na kuchukua viti vyote katika baraza la madiwani la jimbo. Ndege za jeshi za serikali kuu zimekuwa zikishambulia kwa mabomu mwishoni mwa wiki vituo muhimu vya jimbo hilo. Wafanyakazi wa mashirika ya hisani jana wamesema kwamba mapigano makali katika maeneo tofauti ya jimbo la Tigrei yameua watu sita na kujeruhi darzeni ya wengine. Jana pia waziri mkuu Abi Ahmed amemteua mkuu mpya wa jeshi, mkuu mpya wa idara ya ujasusi kamishina mpya wa polisi ya serikali kuu na waziri mpya wa mambo ya nje. Wachambuzi wakisema Abi amewateua washirika wake wa karibu kwenye nyadhifa muhimu, wakati mzozo umepamba moto katika jimbo la Tigrei. Tukitoka Ethiopia, tuvuke mpaka, tuingie nchi jirani ya Kenya. Harakati za kutaka kuifanyia marekebisho ya katiba ya nchi hiyo zimeingia dosari baada ya baadhi ya wadau, ikiwa ni pamoja na mmoja wa wataalamu wa jopo la BBI ambao walitayarisha ripoti hiyo kueleza kwamba ripoti iliyozinduliwa na rais Uhuru Kenyatta hivi karibuni ilifanyiwa ukarabati, yani ilifanyiwa ulaghai. Twende kwake sasa, Kennedy Wandera yuko mjini Nairobi, atueleze zaidi. Madai ya meja mstaafu John Sei, mojawapo wa wanachama katika jopo la maridhiano la BBI linalo harakati ya mabadiliko ya katiba nchini Kenya, kuwa baadhi ya vipengee vilivyomo katika ripoti hiyo iliyozinduliwa na rais Kenyatta havikuafikiwa na jopo hilo, yanaendelea kuibua maswali chungu nzima ya uhalali wa ripoti hiyo inayotajwa na Bwana kenyatta kuwakinga matatizo ya Kenya. Bwana Sei ananukuliwa na vyombo vya habari nchini Kenya akieleza kuwa jopo hilo halikujadili na kuafikiana kuingiza kuongezwa kwa maeneo bunge sabini mapya kama njia ya kukinga usawa wa jinsia, hali ambayo imekuwa na utata. So it took us by surprise when the question of constituencies, kwa hivyo tulishangazwa mno wakati swala la maeneo bunge liliwasilishwa na kuthibitishwa na wote walioenda Naivasha katika kikao cha wabunge. Confirmed. Aidha, meja huyo mstaafu akizungumza na runinga ya KTN amedai kuwa hapakuwapo na maafikiano miongoni mwa wanajopo hao kuweka nafasi ya waziri mkuu na manaibu wake wanaoteuliwa na rais, kwani hiyo ingeongeza mzigo mzito kwa raia wa Kenya walipa ushuru. We, we, we said no. Hatutakubali mzigo mwingine uongezwe. Hata hivyo madai ya bwana Sei yamepuuziliwa mbali na wakili Paul Mwangi ambaye ni mojawapo wa makatibu wa jopo hilo. Bwana Mwangi kupitia ujumbe wa Twitter ameeleza kuwa madai hayo hayana msingi wowote na anachokisema si ni ulaghai. Paul Mwangi anaeleza kuwa mwanachama huyo alikuwa na mazoea mabovu wakati wa vikao hivyo, na licha ya hayo yote, yaliyonaswa kwenye ripoti ya jopo hilo yaliafikiwa na wanachama wote, waliweka sahihi bila kushurutishwa. Madai ya John Sei ni sehemu ya madai yanayotoka kwa makundi mbalimbali mbali ya kijamii na siasa yanayoeleza kuwa maoni yao kwenye jopo hilo hayakujumuishwa kwenye ripoti iliyozinduliwa. Viongozi naotoka jamii za ufugaji wa kuhamahama wameeleza kuwa ni sharti maoni yao yajumuishwe katika ripoti hiyo, la sivyo wataipinga. Naibu rais wa Kenya William Ruto na viongozi wengine wanaendelea kushinikiza kujumuishwa kwa maoni yao ili kupata uungwaji wa wote bila kuzitenga pande nyingine za kisiasa, hasa kwenye vipengele vilivyotata kama vile marekebisho ya tume ya uchaguzi, mahakama na maeneo bunge ambaye sisi tunaunga mkono lakini, kuna masuala ambayo yako hapo ndani. Tungependa mwanze mapema, hata kabla referendum haijaanza, tukae chini tuongee na tukubaliane. Tunapewa, tunaambiwa ni viti 70 lakini hiyo 70 si ya wamama kwa sababu wamesema itakuwa zebra. Mchakato wa kukusanya sahihi milioni moja kutoka kwa raia wa Kenya unatarajiwa kukamilika Desemba, huku tume ya uchaguzi IEBC ikitarajiwa kuzitathmini sahihi hizo kufikia Januari, kabla ya mswada wa marekebisho ya katiba kuwasilishwa katika mabunge ya majimbo kupata uungwaji. Ken Duandera, Sauti ya Amerika, Nairobi. Baada ya kupata ripoti kutoka kwa mwandishi wetu wa Nairobi, Kennedi Wandera. Sasa tupate habari za dunia na mwenzetu Mkamiti Kibayasi. Waziri mkuu wa Ethiopia Abiy Ahmed amezindua mashambulizi ya kijeshi katika mkoa wa kaskazini wa Tigrai jana Jumapili kwa mashambulizi ya anga kama sehemu ya kile alichokiita operesheni ya kutekeleza sheria, na kuongeza wasiwasi wa vita vya wenyewe kwa wenyewe katika nchi hiyo ya pili kwa idadi kubwa ya watu barani Afrika. Waziri mkuu Abi Ahmed amekaidi wito kutoka Umoja wa Mataifa na washirika katika eneo hilo kufanya mashauriano na viongozi huko Tigrei, makazi ya kabila lililotawala serikali ya shirikisho kabla ya Abi kuchukua madaraka mwaka 2018. Wiki iliyopita Abi alizindua kampeni ya kijeshi katika jimbo hilo, akisema vikosi vinavyowatii viongozi huko vilishambulia kambi ya jeshi na kujaribu kuiba vifaa. Abi anawashutumu viongozi wa Tigray kwa kudhoofisha mageuzi yake ya kidemokrasia. Ndege za kivita za serikali tangu wakati huo zimekuwa zikipiga mabomu katika mkoa huo ambao unapakana na Sudan na Eritrea. Wafanyakazi wa kutoa misaada jana Jumapili waliripoti mapigano makali katika maeneo kadhaa ya mkoa huo, na angalau watu sita wamefariki na darzeni kadhaa walijeruhiwa. Mkuu wa shirika la afya duniani WHO amefanya mkutano muhimu leo akizungumzia janga la Covid-19 kwa kukaribisha juhudi za kuimarisha shirikisho hilo lenye makao yake huko Jiniva kupitia mageuzi. Tunakaribisha juhudi zozote za kuimarisha shirika hili sio kwa faida yake bali kwa ajili ya watu wanaowahudumia, mkurugenzi wa WHO Adnahum Gebreyesus alisema. Alikuwa akihutubia kikao cha mawaziri cha kila mwaka cha nchi 194 wanachama wa WHO ambacho kilianza tena Jumatatu baada ya mkutano mfupi mwezi Mei, wakati aliposema kwamba kesi za covid-19 zilikaribia milioni 50 na vifo milioni 1.2. Marekani inatarajiwa kuvuka kesi milioni kumi za covid-19 leo, wakati nchi hiyo ikiendelea kupata maambukizi mabaya zaidi kuliko wakati mwingine wowote katika janga la ulimwengu. Katika kipindi cha wiki iliyopita, Marekani imeongeza wastani wa zaidi ya kesi mpya laki moja kwa siku, mara mbili ya maambukizi yake ya siku kutoka mwezi mmoja uliopita. Kiasi cha watu mia tisa wanakufa kila siku. Majimbo ya Magharibi Kati ndiyo yameathiriwa zaidi, yakiwa na viwango vya watu kulazwa hospitali katika eneo na kufikia rekodi ya kiwango cha juu. Rais mteule Joe Biden anatarajiwa leo kukutana na kikosi kazi cha virusi vya korona, huku akitazamia hatua ambazo utawala wake utachukua kupambana na janga hilo mara atakapoanza kazi rasmi mwezi Januari. Ana, dika, dika, dika. Ngozi yake livyo lainie bozi lake nalothaminie puwa kajikobo wa kipini mshua huyu mtoto wa mjini Kali, kali, noma noma, noma. Noma, noma, noma. Unaendelea kusafiri na Vio Express ukiwa nami Patrick Ndimana na mwenzangu BMJ Muridhi. Sasa tugeukie barazani. Leo tunakuuliza nini rais mteule wa Marekani Joe Biden arekebishe ili kuboresha mahusiano na nchi za bara la Afrika? Na bila shaka Patrick, kama tulivyotarajiwa wamejibu kwa wingi kweli kweli, eh, wasikilizaji wetu, nadhani ni kwa sababu Marekani imekuwa na ushirikiano wa karibu sana kwa miongo kadhaa na nchi nyingi za bara la Afrika na hivyo wana Afrika mashariki na kati hawakosi la kuchangia kuhusu mada kama hii. Naona kwanza tusikie wanayosema moja kwa moja wasikilizaji. Basi kwa majina yangu naitwa Peradiu Sibebwa Andrew nipo Kerwa Kagera Tanzania. Nilisemea kwamba nipende kumshukuru Bwana Joe Biden kwa kupata kiti cha uraisi cha Marekani, make ni changamoto nyingi amezipitia kuona amefika mpaka hapo na ametangazwa kuwa ni mshindi kati ya kinyang'anyiro cha watu wakuwa wamepambana. Nipende kuikunywa mada moja kwa moja kusema kwamba ni nini akifanyi kuangalia kuunganisha, kuona muunganiko wa marekani na wa Waafrika, hata angarau tukiona afrika mashariki, ili muunganiko uendelee kuwa mzuri asa hasa hasa ni kuona tulivyokuwa tunaona watu weusi upande wa marekani hawakuwa wanaishi kwa amani, hawakuwa wanaenda pasipo kuaminika. Tuliona hata mtu mweusi hanawa wa kipolisi pasipokuwa na msaada wote ule, na sheria hazikuchukuliwa. Na tunavyoona sisi, ni watu undugu ambao tuna haki ya kutembelea kuzungumza pamoja, maana mm. pale Marekani ni chimbuko ni chimbuko kubwa, kubwa la siasa. Tazama, ni rais wa 46 na anapatikana Ukiangalia, lazima siasa ilianzia pale, lazima uige pale, kama ni mtu mweusi hata, ukiangalia hata Afrika Mashariki jicho kubwa, na sisi tunaliangaza pale Marekani. Mimi maoni yangu ni kwamba Mheshimiwa Donald Trump, ambaye ndiye rais wa marekani mpya, chenye afanye kitu kwanza, akiingia imeisha kwa kindia, ukabila ime, imeisha huko amerika wa, wa huku amerika wa, wote kisa, kwa huko wafrika wenye wako amerika huko wote ni sawa, na afanye tu kazi vizuri na mataifa mengine yote bila kubagua mtu yeyote, asiweke ukabila ndani ama kubagua watu wengine ambao ni wageni huko, ya wote watu wa Amerika tu wote pamoja, asibague watu kenye afanya ke tu usiano wa nji wa Afrika ke uwe sawa, asibague mtu yoyote asyutu, atungie mtu yote tuwetu pamoja nao, tufanye tuwetu pamoja. Baada ya kusikiliza maoni yao, hebu pia tusome mawili matatu ambayo wasikilizaji wetu wameandika kwenye ukurasa wetu wa Facebook. Naanza naye huyu Constanti Muhindo anasema, mtu mzuri ni mzuri wakati wote, mtu wa amani ni waamani kote. Wamarekani pamoja na marais wao wana programu zao kwetu Waafrika. Tukazane ili tusonge mbele. Salum Aruna Omari kutoka Zambia anasema yeye ni mkazi wa DRC, anasema kwa sasa sisi kama waafrika tunamwomba rais mpya wa Marekani kitu cha kwanza amalize ubaguzi wa rangi, pia amalize vikwazo kwa baadhi ya nchi ambazo Donald Trump alikuwa ameziwekea vikwazo pia hasiwi kama marais waliyomtangulia ambao walikuwa hawataki Afrika iendelee. Swale Ikea kutoka Kenya anasema anampongeza rais ambaye amechaguliwa na Marekani, anaomba asiwe mbaguzi wa rangi, azijali nchi za kiafrika kwa kuzipiga jeki kimaendeleo, hasa kisiasa, na kuziondolea vikwazo nchi za kiafrika zilizowekewa vikwazo. Eh, kwa naona, kwa hakika naona wamechangia kwa wingi kabisa. Patrick, kama ulivyoeleza, nisome pia huyu, Rajabu Mchumu anasema Marekani hatuwezi kuwapangia, bali wao ndo wanatupangia. Maoni au mjadala huu ni sawa na kuota unajenga ghorofa juu ya maji. Kelele za chura hazimzuii tembo kunywa maji. Richard Kambale anasema yuko kule DRC, anasema asibadili sera ya Marekani kwanza, na kuwaambia viongozi wa Afrika waseme Afrika kwanza, wasiwekee macho Ulaya Marekani tu, ili wapate msaada. Konstanti Muhindo anasema mtu mzuri ni mzuri wakati wowote, mtu wa amani ni wa amani kote. Wamarekani pamoja na maraisi wao wana programu zao kwetu Afrika. Eh, tukazane ili tusonge mbele kama nchi nyingine. Nimalizie naye Mashimango Walter Jonadabu, hakusema yuko wapi lakini ana maoni, anasema rais anapaswa kurekebisha uhusiano US, wa nchi za Afrika kwa kuheshimu sheria ya demokrasia. Msikilizaji, unaweza kuchangia pia kwa kuingia kwenye ukurasa wetu wa Facebook na kuona ni nini kinachosemwa hapo, na wewe kuweka maoni yako. Naona uh, tuende kwa mambo mengine Patrick. Tukiachana na masuala ya barazani, umewadia ule wakati ambapo huwa tunakuletea burudani ya muziki, na leo tunakalia huko Bongo, tukikuletea ngoma yake mwanamuziki Zuchu akishirikiana na Diamond, wakikuambia nitawachoba <mucho> ina weewe hadi milele komesha wachokozi wabaki kututazama tuwatowe jasho la nywele Nam akiondoka hapo chini kwa chini. Ni mwanamziki Suchu akishirikiana uh, na Diamond Platnumz; wimbo ni Litawachoma. Nikiliacha wachome, msikilizaji. Mimi naelekea huko pwani ya Kenya katika Hoja kwa Hoja hivi leo. Wakenya wanahisia mseto kuhusu ongezeko la kamata kamata ambayo inaendelea dhidi ya watu ambao wanadaiwa kukiuka kanuni za kuzuia maambukizi ya korona. Tusikie wanavyoeleza kama walivyozungumza na mwandishi wetu Josphat Kioko. Watu tuliumia hii, wakiweka tena tutakuwaje? Biashara yenyewe imerudi chini, landlord hawajui rent yeti mtu una biashara wala auna, wataka pesa zao ha. sisi maisha, kusema ukweli ni magumu, maisha ni magumu sasa korona imechangia pakubwa, yaani biashara imerudi chini kabisa, na landlord hataki kujua eti una biashara, yakikuona warauka, unajua unazo, wala waendelea vipi, hataki kujua. Lakini wawacha nikuambie, usipovu nini, usipovaa maski ni maisha yako Ukivaa ni maisha yako, ukishikwa wewe waenda mkiza, bibi yako na watoto wako na jirani pia utamganyia. Kwa kwa majina anaitwa James Shege. Tatizo ya hii kafu imetuletea changamoto kubwa sana, imetatiza wafanyabiashara. Chochote ulijaribu kufanya haiengeani, hata hiyo kulipa nyumba yenyewe inashindikana, na hali imekuwa ngumu sana. Uhuru Kenyatta alifanyisha hii kafyu ikakuja saa nne kamili na kwa hii msako wa juzi ya Jumamosi, hali mpaka saa hii wako ndani na leo wamepelekwa kotini, lakini pia korona ndiyo najua iko lakini ki mimi, mimi, kwa ufupi yani, kafyu haija ni affect, itakuwa kuna matatizo mtu afanye shughuli zake mapema, ikifika saa moja ameingia ndani. Kama ni wao wenye biashara sasa, utaangalia vile utajipanga, kama pengine uko na biashara usiku ufanye bidii utoke kitu kama saa kumi hivi. Mimi sitaweza kwa sababu ya inazuia mambo mengi sana kiafya na kifedha. Hali sasa itakuwa ngumu, mimi nitaweza kutafuta wapi unga? Watu wangu watalala njaa na hali sasa itakuwa inatatiza maisha yangu. Ikifika saa moja saa kumi na mbili nishafunga shughuli zangu zote, niko ndani. Sasa hayo ya kafyu, hata iikwa saa tatu saa, saa nne hata ikaikwa saa moja, mi niko sawa Hivi kila mtu anazunguka mkiambua ndani, nyote ni mungie ndani, kama hizi mabao siku siku haya ma hotel hotel. Sasa hayo ndo anazidisha maana, watu wote wanakongamana pale, watu wote wanashirikiana pale, hapana social distance, hakuna mambo ya hakuna, sheria yote inatumika pale. Sasa hapo ni rahisi ile corona kuambukizana pale, na ule wakati wa jioni wa watu wengi wamemaliza kazi zao, wote wameenda kukutana pale, sasa na ule msongamano wa watu ndo sasa korona inazidi kusambaa na inazidi kupanda. Baa ziko wazi, mahoteli yako wazi, na mtu anaweza akatoka kazini saa moja iwakimbilia pengine baa ma wakimbilia hoteli na kila mkikuta na watu wengi, ndo maambukizi anazidi kupanda. Hali maambukizi amekuwa juu na wagonjwa wamekuwa wengi, wengine hata inabidi sasa watibiwe majumbani. Lockdown itatatiza watu but, upande wa kafyu, kafyu si mbaya. Biashara imetukoroga sana, upande wa mapato, unapata mapato kidogo sana, lakini watu wakisema wanashughulikia haya mambo ya sheria ilivyowekwa, mi naona maambukizi yatapung, yatapungua. Ilikuwa hoja kwa hoja hapo, ambapo Wakenya walitoa wa hisia zao. Msikilizaji, naona muda wa Viewer Express unakimbia kwelikweli kweli. Lakini hatuwezi kuondoka bila kuangalia ni nini kinavuma kwenye mitandao ya kijamii. Namwona mwenzangu BMJ Muridhi amekuwa akipekuapekua kuona ni maswala gani yanayovuma. Kwako BMJ. Na Patrick, yanayovuma ni mengi, kama ilivyo desturi. Tukimaliza wikendi, huwa kuna mengi ambayo huendelea wikendi, alafu kwa hivyo Jumatatu inakuwa trending topics zinakuwa ni nyingi kweli kweli, lakini nianze na huyu mchekeshaji maarufu eh, kutoka nchini Kenya, msichana wa miaka 19 huyu anajulikana, ah, kama Elsa Majimbo ambaye amepata tuzo ya People's Choice Award katika eh, kitengo cha uh, social star kutoka barani Afrika. Uh, sasa hii ni tuzo ya kimataifa na ni msichana ambaye, labda kwa wale hawajamsikia Elsa Majimbo, uh, amejitengezea jina lake, amekuwa maarufu kwa sababu ya vichekesho vyake vya aina yake, ambapo amekuwa akizungumza kwenye mitandao ya kijamii hususan akifanya kejeli na vilevile kutoa maelezo hata mafunzo eh, kuhusu jinsi watu wanavyokumbana na hali ya kuzuiliwa eh, kwa nyumba ama nyumbani, wakati hasa wa janga la korona eh, na vichekesho vyake, msikilizaji, vimeibua eh, hisia mseto na vile vile, kukumbatiwa au uh, kupata uh, umaarufu uh, kwa sababu uh, wale uh, wachekeshaji maarufu wa kimataifa kama vile Snoop Dogg uh, na vile vile, uh, uh, Steve Harvey uh, wote wakikumbatia vichekesho vyake na kumsifu eh, kwa sababu wanasema kwamba yeye ni mmoja wa wachekeshaji ambao wamewafurahisha sana na kwamba ana mustakabali mzuri katika fani hiyo ya uchekeshaji eh, pamoja pia, ameshafanya mahojiano na uh, Anderson Cooper wa CNN ambaye alimpa muda mrefu kwenye programu yake eh, eh, katika kituo hicho. Sasa huyu uh, nani huyu Elsa Majimbo eh, akiandika kwenye ukurasa wake wa uh, Facebook na vilevile vile Instagram na Twitter amesema uh, kwamba uh, anawa, uh, anawashukuru uh, mashabiki wake wote kwa kuendelea kumuunga mkono uh, manake hii tuzo sio kitu cha kuchezea, anasema ni tuzo ya kimataifa e, People's Choice Award. Na hapa ni soma kidogo, wanavyosema mashabiki wake, eh, kama huyu Karita Noni anasema hivi, Elsa Majimbo, nilijua utakwenda mbali wewe, ni mmoja wa watu ambao tunaangalia sisi tukiwa wasichana wadogo eh, kuiga mfano wako. Go, go, gao, yani enda kabisa eh, enda kabisa eh, msichana huyu. Haya, huyu naye Doni Makambi anasema e, Elsa Majimbo ndiyo kiboko yao, endelea kuchekesha dunia. Tulikuwa hatupati vichekesho vya aina hii kwa muda mrefu, na sasa e, sifa ni kwake Mwenyezi Mungu kwa kukupa uwezo wa kusisimua ulimwengu mzima kwa vichekesho vyako vya aina yake. Msikilizaji, mambo ya vichekesho yanaendelea kuvuma, lakini ni achana na hayo, niangalie mambo yalivyo hapa Marekani. Unajua kwamba kuhusu Joe Biden kuwa ndiye raisi mteule wa 46 wa Marekani ni suala ambalo hapana shaka linaendelea kuvuma kabisa, eh, wengi wakiwa na maoni mseto, lakini eh, kitu kimoja ambacho eh, kinazungumziwa sana ni kwamba eh, leo anazindua Uh, jopo ambalo uh, litaangazia uh, maswala ya COVID-19 hapa Marekani. Sasa hapa hisia ni mseto, kwa sababu tayari rais Donald Trump alikuwa na jopo lake. Sasa wengine wanauliza itakuwa kuwaje? Kutakuwa na jopo uh, majopo mawili, ama itakuwaje? E, naona huyu Elsa Kingston anasema e, rais Donald Trump ameshindwa na kazi ya kufanya kusaidia katika kuboresha hali ilivyo ya COVID Marekani. Watu wamekufa zaidi ya 230, na ni wakati wa Joe Biden Eh, kuunda jopo lake ni hayo tu kwa sasa. eh, kutoka meza eh, yavumayo mitandaoni kwako Patrick. Shukrani BMJ Mridhi kwa habari hizo zilizovuma kwenye mitandao ya kijamii. VOA Express inakamilisha muda wake kwa leo. Kwa niaba ya wenzangu wote waliofanikisha matangazo haya, msimamizi alikuwa Khadija Riyami, mwelekezi wetu Aida Isa, hapa studio nimeshirikiana mwenzangu BMJ Mridhi, mimi naitwa Patrick Ndwimana. Kwa pamoja tunawaageni tukiwatakia jioni njema.