Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC karibu katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni saa za Afrika ya Kati na saa moja na nusu usiku saa za Afrika Mashariki. Tunasikika kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania na 93.7 FM Kaya Mombasa, na bila kusahau FM za VOA 107.5 na Nairobi na 107.8 FM Mombasa, 102.8 Lubumbashi, 96.2 Goma, 97.4 Bukavu na 97.7 Kisangani nchini DRC na 104.3 Kigali Rwanda. Ninayowakaribisha hii leo ni mimi Kenneth Bwire. Katika matangazo yetu ya leo tunakuletea kipindi cha salamu na muziki, lakini kwanza tunakusomea habari za dunia. na msomaji wako hapa studio ni mimi Abdu Shakur Abud. Hali ya wasiwasi ya kuzuka vita katika pembe mwa Afrika imeongezeka hii leo baada ya kiongozi wa jimbo la Tigre kuthibitisha kwamba wanajeshi wake wamefetua makombora hadi mji mkuu wa Eritrea wa Asmara. Rais wa jimbo hilo la Tigre, Debretsion Gabriel Michael, ametishia kufanya mashambulizi zaidi, akisema watashambulia kituo chochote halali cha kijeshi. Kiongozi huyo hajasema ni makombora mangapi yaliyofyatuliwa hapo jana, lakini kusisitiza kwamba shabaha yao ni mji huo wa Eritrea peke yake. Taarifa yake ni thibitisho la kuzorota kwa mapigano yaliyoanza huko kaskazini mwa Ethiopia na kuenea katika nchi jirani ya Eritrea. Kulingana na duru za kidiplomasia, roketi tatu zilifyatuliwa hadi Asmara saa chache tu baada ya kiongozi wa Tigre kuonya kwamba huenda akashambulia Eritrea. Inaaminika roketi zilikuwa zimelengwa uwanja wa ndege wa mji mkuu wa taifa hilo. Hakuna habari za uharibifu au majeraha yaliyoripotiwa. Kiongozi huyo wa Tigray ameilaumu siku ya Jumanne Eritrea kwa kuingilia kati ugomvi kati yake na Ethiopia. Zaidi ya Waethiopia elfu 25 wameshakimbia na kuingia Sudan kulingana na shirika la habari la taifa Sunna, wakati maafisa wa Umoja wa Mataifa wakifanya kazi kuwatafutia makazi. Kamishna wa wakimbizi wa Sudan Abdullah Suleiman alitembelea eneo hilo la mpakani jana na mwakilishi wa shirika la wakimbizi la Umoja wa Mataifa UNHCR nchini Sudan Yan Hansman na kujadili juu ya changamoto zopo kutokana na wimbi hilo la wakimbizi wa Ethiopia. Kutokana na ukosefu wa mawasiliano katika jimbo la Tigre, wakimbizi wanaowasili wakiwa wamechoka na njaa, wanaeleza hali mbaya iliyopo nchini mwao, wakizungumzia mauaji yanayofanyika na vita vinavyoendelea. Mazungumzo juu ya amani nchini Libya yanayosimamiwa na Umoja wa Mataifa yaliyokuwa yakifanyika kwa wiki moja sasa nchini Tunisia yanatarajiwa kumalizika hii leo kwa kuteua serikali ya mpito. Mazungumzo hayo ambayo ni awamu ya mwisho ya juhudi za kumaliza vita vya mwongo mmoja katika taifa hilo la Afrika kaskazini yamekuwa yakihudhuriwa na wajumbe 75 waliochaguliwa na Umoja wa Mataifa kuwakilisha tabaka zote za Walibia. Umoja wa Mataifa ulitangaza Ijumaa kwamba wajumbe wamekubaliana kuitisha uchaguzi wa kitaifa tarehe 24 Disemba mwakani bila ya kufafanua ikiwa ni uchaguzi wa rais au wabunge au uchaguzi mkuu wa pamoja. Wakati huo huo huko Sirte, Libya, viongozi wa kijeshi wa pande zote wamekuwa wakizungumza juu ya namna ya kuunganisha wanajeshi wao. Habari za dunia zinawajia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, Washington. Chama cha ukombozi cha Sahara Magharibi, Polisario, kimetangaza hii leo kwamba kimewaandikisha mamia watu waliojitolea kuungana na wapiganaji wake kwenye mpaka na Moritania kufuatia mashambulizi yaliyofanywa na wanajeshi wa Moroko kuanzia siku ya Ijumaa. Mkuu wa masuala ya kidiplomasia wa kundi la Polisario, Muhammed Salem Kaid, amesema kwamba mamia wengine wamepelekwa kwa mafunzo. Afisa huyu amesema kwamba mapigano yanaendelea maeneo ya kusini ya taifa hilo linaloshikiliwa na, na Moroko bila ya kutoa habari zaidi. Ni vigumu kuthibitisha kwa njia huru juu ya madai hayo. Moroko imeeleza kwamba ilifanya operesheni ya kijeshi katika jimbo la Guerguatar kwa lengo la kufungua tena njia kuelekea nchi jirani ya Mauritania. Waziri mkuu wa Sudan, Abdullah Hamdok, amewakaribisha viongozi wa makundi ya wa waasi mjini Khartum hii leo, huku umati mkubwa wa watu ukisherekea kile wanaotumaini ni mwisho wa vita nchini humo kufuatia kufikiwa makubaliano ya amani ya kihistoria. Akiwakaribisha viongozi hao, Hamdok amesema walikuwa wanatazamia siku hii muhimu, akiongeza kusema wanachukua hatua ya kwanza kukomesha machungu na mateso yanawakumba wananchi wa Sudan. Ni mara ya kwanza kwa viongozi wa muungano wa makundi ya waasi na ya kisiasa Sudan Revolutionary Front SRF kufika katika mji mkuu wa Khartum tangu makubaliano kutiwa saini Oktoba tatu mjini Juba, nchi jirani ya Sudan Kusini. Makubaliano ya amani yanatazamiwa kumaliza vita katika jimbo la Darfur vilivyoanza mwaka elfu mbili na tatu. Na viongozi wa mataifa kumi na tano ya Asia na Pacific Jumapili wametia saini mkataba wa ushirikiano mpana wa uchumi wa kikanda RCEP pembeni mwa mkutano wa mwaka wa Umoja wa Mataifa ya Asia ya Kusini na Mashariki ASEAN bila Marekani kuwepo. Mkataba huo ulisainiwa kupitia mawasiliano ya mtandao na unabuni jumuiya kubwa zaidi ya kibiashara duniani na kuhusisha kiasi cha theluthi moja ya shughuli za kiuchumi kote duniani. Waziri mkuu wa Vietnam aliyekuwa mwenyekiti wa mkutano huo amesema kwamba anafurahi kuwa baada ya miaka minane ya kazi ngumu, hivi leo wamemaliza mazungumzo na kufikia makubaliano na kutia saini mkataba huo. Mwisho wa habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Msomaji Abdu Shakur Abud. Ukebezi hutoka ndio wa kwanza. Wewe unasema huko Simiyu, Tanzania, salamu zako leo hii unapenezeni kwake Leonardi Ndelembi akiwa Musoma, Juma Shimba, Michael Francis Filbert, Jonathan Kenshambi na Magasha Magasha wakiwa wapi, unasema Maswa. Ujumbe unawaambia tukumbukane. Zamuni yako Simoni Shauri au Baba Umbeni ukiwa Manyara, Tanzania, unasema salamu zako za Jumapili ya leo unapenda zile kwake eh, Ingalama. Umkumbuka pia Maluta Furaha, James Njile, Peter Joseph, Mbada Mapigano, Jacob Makome hayo Miraji Zakaria Mjwanga kijana Joseph Patrick Kakuji huku msahau, unasema pia Majaliwa Bususu, Charles Jumanne au fundi Simo. E, vilevile unasema umemkumbuka huyu mtumishi Alex Kisa Kwile, Jafari Kopo na wengine wote, unawatakia jumapili njema. Sadakta kutoka huko. Basi nakutana naye nani, Harry Sikilo akiwa Uyole, Mbeya, Tanzania. Salamu zako jumapili ya leo unasema unapendaakuendea kwake eh, Rukia na Shuku Sikilo wakiwa kule Rujewa. Ujamsahau unasema bit Nkota au mama Fanatic, mkumbuka pia ana Baidu ama mama Sydney akiwa Dodoma, na bila kusahau, unasema watangazaji wote wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, na kwa niaba ya wenzangu wote nakuambia asante sana e, kutukumbuka, Muhamed Salimu Ali Dinya ukiwa Kondoa wapi wanasema, magic sound, salamu zako jumapili leo. Nakanewake Ali Mrangi girigiri giri, Mresa huku msao, Hamisi Mrangi, Asia Dinya, Fezi Felix Mapigano, Jacob wamkumbuka pia huyu Hussein Dinya na Samuel Ernest au mtoto wa Kenyaturu. Ujumbe unawambia VOA Swahili na, na wakubali sana na mimi asante sana, sana, sana kwa niaweza wote hapa VOA Swahili zamuni yake nani rutaiwa Busisi akiwa kule Katoro, Bukoba, Kagera, Tanzania. Anasema salamu zake za kwanza kabisa na kwa watangazi wote watangazaji wa VOA, na mimi kwa niaba wenzangu wote nasema asante sana. Unamkumbuka pia deus masunga fakiri dario miraji kibinda filbert kinshambi, huku msahau, unasema mtipesa, wamkumbuka shukuru nembo somi mtemi, huku msahau juma mchana j mchana Husein Chuma, Nazaret, Maki Pombe. Unamkumbuka pia DJ Mwa, unasema ujawasahau Chumi Filbert na wakona familia wote wa Busisi popote pale ulipo moja kwa moja basi inaelekea kwako Godfreid Kiwere, ukiwa kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo, katika jimbo la Tanganyika. Unapenda salamu zako za leo, unasema ziwafikie ndugu zako Ponsian Luis, dada Ivete, wakiwa kule Lubumbashi, hukuwasa wakazi wote wa Fube, namekumbuka pia Jean Mutambala akiwa Kirungu Moba Port, niwamkumbuka Jean Pierre Kalinde. Ujumbe unawaambia tukumbukane kupitia VOA kwa niaba ya watu wote, nakwambia sante sana. Haya, basi, mwingine huyu ni Hussein Maitalako zamuni yako hivi sasa, unasema unawashukuru sana VOA Swahili. Bila shaka tunashukuru na sisi. Salamu zako unapenda ukiwa kule Irambo unasema ziende kwa ndugu zako na marafiki zako wote, piema mkumbuka, unasema Sospita Malegesi, Majungu George James, Joselina Kabola na Kadunga. Pia unasema hujamsahau Frank Jacklin Mshangi, zamuni yako Nyangoha Samson. Unasema salamu zako hii leo ukiwa kule Kasarani, Nairobi, Kenya, ziende kwake mama yako mzazi Kristini Getanyita Kwame Huku msahau Kwame Chasha Robi, Kwame Susan Gati Motatiro, Joni Magaiwa, Samuel Mwakikwabe. Pia memkumbuka Adije Motatiro, Kuleta Magaiwa, Mwita Magaiwa, na hukumsahau nasema Mwita Nyamboke. Pia amemkumbuka Kemwencha Ndimba, Marwa Matiko, Thomas Mwita, na bila kusahau nasema mbunge wenu wa Kuria West Mheshimiwa Mathias Robi wote hawa basi eh, unawatakia jumapili njema. Bila shaka moja kwa moja basi, kabla ya kupata kibao cha muziki, nimkaribishe shabiki na kipenzi cha VOA akiwa kule Mbeya, anaitwa Kanuti Diambo. Anapenda sana kwanza, salamu zake anasema, eh, ziende kwangu mimi. Basi bila shaka nakushukuru sana Eh, mimi na chapa kazi kama kawa hapa sana sana. Kanuti pia unasema unawakumbuka wakumbuka ofotao la wena Nsonda akiwa makongorasi chonya nazari tima Kepembe akiwa Kibira, Jafar akiwa Moshi, Fred John akiwa Ifakara, basila binti Kimario na uja msahau, unasema DJ vumi lalata, na bila kumsahau bwana mdogo zamuyuni haonga. Bila shaka basi salamu hizo zimefika na moja kwa moja mi nasema hivi sasa, baada ya salamu hizo basi, tuleke kupata kibao cha muziki tupumzishe makoo kidogo hapa. Haya basi, pata kitu hicho, "Pambana", kutoka kwa mwanamuziki vokalist kule nchini Tanzania, anaibukia huyu kijana machachare kweli, kweli. Pata kitu hicho msikilizaji, pambana, pambana yeah, yeah. yangu michongo ilishapingana na woga, woga woga wachelewesha mafanikio, woga woga kuleta fikra mbazo sio, pambana kwenda, kesho ndio siku yako, kusivunjike moyo sana ofisini. Bila mafanikio usikonde, yongeze na upunguze mawazo yanaweza fanya usisonge mbele. The way you work hard. Yeah, Mungu atakupa kila siku isiyo mshongo, imetulia na mo Asante sana, kitu maridadi kabisa hicho kwa mwana muziki huyo kutoka nchini Tanzania, vocalist akikwambia pambana, mambo ni kupambana tu kwa kwenda mbele. Haya basi, nikiendelea salamu moja kwa moja kipindi salamu na muziki kutoka hapa idhaa ya kiswahili ya sauti Amerika VOA. Zamu yake ngalama Maluta, yuko wapi huyu? isolo is magu kule Mwanza tan, Tanzania anasema, uhali gani? Mimi niko super safi kabisa bila shaka basi anapenda salamu zake ziende kwake Simoni Shauri au Baba Umbeni za moyoni, Honga Juma Kazuri Moshi. Hakumsahau Joseph Kataya Abubakar amemkumbuka pia. Joseph Peter Mbara anasema pia salamu ziende kwake mapigano ya Jacobo Jakobo eh, Kashinje, mjomba wa watu na Mkuya Shillinde, Doto Mahina. Ujumbe anawambia VOA ni matawi ya juu, ama kwa hakika matawi ya juu kwelikweli, kapsani sana, sana. Basi moja kwa moja zamuni yake Alonda Mikedeo akiwa kule Nyarugusu Camp, Kigoma, Tanzania. Moja kwa moja basi kutoka kambini, anasema salamu zake ziwaendee mama yake mzazi Anastazia Sangani, mchungaji Isha Bakwa Lae, yuko kule Makobora, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Anasema ujamsaa mama yako Anastazia Sangani akiwa Baraka DRC, mke wako mpenzi Aza Jorjecha akiwa hapo hapo kambini Nyarugusu, mamkumbuka pia watoto wako Joseph Balongelwa, Josephine Balongelwa, Nestor Alonda, Ramadhani Alonda, Benedict Alonda, Anastazia Shida na wote wanasema hawa wako kambini rugusu Kigoma, Tanzania. Unawaambia ujumbe jamani, mvumilivu siku zote anakula mbivu. Bila shaka ujumbe maridhawa kabisa huo, moja kwa moja. Basi zamuni yake Silvester Francisco au Baba Felicia. Yeye yeah, yeah, ni mkazi wa Kakoma Muleba ya Tanzania, kule Bukoba. Anapenda basi salamu zake ziende kwa Masumbuko Sebastian mke wake mpenzi, mwa Felicia, mama Justina Mbaga ya Karimu Mbaga, Charles Kubeja, Mashaka Suvi Mkonole huku msahau, unasema Mashaka Juma Kayungilo, Bahati Okech umemkumbuka pia, King Obed Zenobi huku msahau anasema Filbert Jonathan na wadau wote wanasema wa VOA moja kwa moja. Basi natumaini salamu zimewapata wadau hao. Zabuni yako Masanja Kanone Masanja uko wapi? Unasema Igate kule Geita, Tanzania. Salamu zako ya pera zinasema ziwafikia watoto wako wapendwa Eliasi Masanja, Marieta, e, shemiji yako Mapinduzi Mashiku, mke wako mpenzi Agnesi Mashiku. Unasema mama yako mzazi Marieta Gugu huku msao, baba yako mzazi mze Deusi Kanone na rafiki yako mpendwa Mbaga Charles Kubeja. Ujumbe unasema Mungu aendelee kuwabariki sana. Sadakta kabisa. Salamu zinafika. Naye Moses Edward Mdela zamuni yako hivi sasa, ukiwa power family group kule Manyara Tanzania, unapata salamu zako za kwanza kabisa. Nasema wasikilizaji wote wa Vioi Swahili wewe ama kwa kuhakika huna uch. Wasikilizaji wote jamani, mmepewa salamu na Moses Edward. Baada ya hapo, saa unasema twende kwa watu wako, Goligote Magabe huku msahau Joseph Asenga, Philipo Memba, padri Moshi John Yusuf Ibrahim diwani mtarajiwa huyu, unamwita Marco Sule, unasema mpenda amani huyu, huku msahau Mkui Emmanuel na Emaye Hebaya, Mohamed Pila umemkumbuka, Salimu Ali Dinya na Marua Maria Bura, unasema huyu bila kumsahau, unasema Charles Mc Masai Gama Joseph. Na ujumbe unawambia, kila jambo lina wakati wake. Ujumbe maridhawa kabisa huu, hujakosea kaka, ujumbe huo safi kabisa na kamata zikadi yake nani Goligota Magabe Mkono anasema salamu zake hii leo anapenda zile kwake King Majuto, Victor Mselabuye, Padri Moshi, uh, Joshua Nsango na Huseni Chuma bila kumsahau Gervas Doto, anasema ujumbe, Mungu wetu ni warehema muda wote. Bila shaka ujumbe safi kabisa siku hii ya Jumapili, huwa msikilizaji moja kwa moja. Basi zamuni yake James Kilela akiwa Lubumbashi, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo Anasema jumapili ya leo, salamu zangu na perezende kwake wote wanaokufahamu, pia wamemkumbuka wana eh, mzee wako Kilela Omar, mama Agatha akiwa Kahesha, huku msaa wanasema kaka Remi na familia yake, kaka Mbuta pia na familia yake pia wamemkumbuka, kaka Delfin na familia yake, huku msaa wanasema kaka Jensi na familia yake na Traso akiwa na mkewe pia wanawakumbuka, dada Pascalin na familia yake yote na rafiki yako Tasco ujumbe unaambia, jamani, fanyeni kazi tukimtegemea Mwenyezi Mungu, bila shaka ujumbe eh, maridhawa kabisa huo. Zamuni yake Juma Dunga akiwa Kivule, Dar es Salaam zamza salam zako na mpenzi wake Mazeka alita skaijage huku msaau unasema sijali Shomari mi mwani Kenneth Malimao Ramadhani Shija wa Shija nemkumbuka Ali Mrangi na Gigiri Mresa bila kusahau basi, moja kwa moja nikitoka huko nakutana nani? Huyu keisi Ahura. Keisi unasema unapenda salamu zako ukiwa soroti kule Uganda, ziende kwako. Unasema binti yako ahira Kendra huku msahau, pia unasema nao keisi aba namkumbuka Ashaba mtima wako wa juu huyu kabisa. E, wote hawa unasema kwa kule Hoima Kilimani, unasema unawapenda sana na unawakosa sana, basi bila shaka salamu zimefika. Limuzi chekumpa akiwa wapi huyu, Kalambo Rukwa kaskazini Tanzania, anapenda salamu zake asema zeleo ziende kabisa, kwanza mawaka kwa yake mpenzi la ulante kipesha akiwa mpanda kule Katavi, memkumbuka pia, unasema pili mdogo wako jofre kipesha akiwa mpanda Tanzania na mwisho kabisa anasema mke wako mpenzi Agnes Malekari akiwa Kalambanzite, ujumbe unawambia VOA ni ya ukweli na hakika, bila shaka, ni ya ukweli na hakika mtupu. msikilizaji Nambasi moja kwa moja, zamu yako Songole wa Malenga au Sokrate, unasema kwanza kabisa unashukuru vyo iswahili kwa fursa hii. Bila shaka karibu sana. Uh, ukiwa kule Kalemie, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, wape salamu zako zende. Bwana mdogo Kashindi Aochi akiwa uvira DRC, Msambi bakari tambo akiwa Dar es Salaam. na Jerome Ndabangi Ilonda akiwa pale Kale mimi ujumbe unawambia tufanye kazi kwa bidii. Moja kwa moja basi, kabla ya kupata kibao kingine cha muziki, naona yuko hapa MC Lupia anasema, naitwa Richard Lupia wakiwa Tabora, Tanzania. Salamu zako unasema wanapenda ziende kwake, kwa watu wa nguvu hao, nawaita brother Shangwe Mchina akiwa Tabora, David Lupia au mzee wa noga juice akiwa Dar es Salaam huku msahau Christopher John akiwa pale Itigi vyme wakumbuka wakili msomi Abraham Augusto akiwa dar es Salaam. Ujumbe unawaambia masika imeanza, mali iko shamba. Bila shaka, mali lazima iwe kwenye shamba. Ndugu yangu hujakosea kabisa, MC Lupia. Moja kwa moja basi, msikilizaji ni wakati wa kupata kibao kingine cha muziki. Tuelekea hadi kule Paris, Ufaransa, kwa muziki wa Rwanda. Anaishi kule Paris, anaitwa Big Dom. Naam akitoweka taratibu kabisa sana sana ni oh, big ah, Dom huyo msikilizaji eh, kutoka kule Uparis Ufaransa, ambaye ni kijana wa Rwanda. Huyo msikilizaji akitoweka vizuri kabisa na kile chake kabisa, basi moja kwa moja wanazamu, ni nani huyu? Huyu anaitwa Kanuti Liambo. Uko wapi Kanuti? Kanuti akiwa kule Mbeya, Tanzania, anasema nakushukuru sana. Bila shaka tuko pamoja. Haya basi, moja kwa moja salamu zako zaliwa taanzi zende kwake mama yako mzazi saina shonde huku msao adevela Liambo, iman Liambo, ni waheli Liambo, joshua Liambo na huko wote unasema waliambo popote pale walipo, na unashukuru sana VOA kwa kuwaunganisha. Bila shaka sisi tunafanya vitu kuunganisha. Karibu sana Charles Kiabo, zamuni yako akiwa kule Kahama, Tanzania, unapenda zako salamu zaidi kwa mama yako mzazi akiwa ya kule Nzega, mke wako mpenzi akiwa kule Nzega, wadogo zako wote wanasema wako kule Nzega. Bila shaka zamuni yake sasa, iye arabi Ar Emmanuel anasemaje? Rabi Emmanuel anasema salamu zangu za leo nikiwa kule Nyarugusu, Tanzania, ziwafikia ndugu jamaa na marafiki, kaka yako Abedi na wote wanaokufahamu popote pale walipo. Zimefika bila shaka. Demikiasi oye au baba David akiwa wapi? anasema yuko Muleba na moja kwa moja basi, tukiwa tunakamilisha kabisa. Na kama takadi yako anduli le Mungilo ukiwa Dar es Salam Tanzania, ukumsahau. Nasema baba yako Yahya Mungilo na mama yako hali kadhalika. Unasema kumbuka anko wako Sheiza au Shebeizaba hukumsahau pia. Anasema dada Waridi anti P anti Luli ukiwa Dar es Salamu namkumbuka pia anko Mgonea akiwa Dar es Salamu pia uja msahau. Anasema bibi yako mpenzi Bei Ngilwa akiwa Dar es Salaam, na bibi Peniel Liza akiwa Dar es Salaam Tanzania. Basi moja kwa moja, msikilizaji, nakamilisha kipindi hiki cha salamu na muziki. Muda ndio huu, unakimbia kama nilivyowaambia. Moja kwa moja, basi usikose ungana nasi tena katika matangazo yetu mengine. Jina langu ni Sandey Shomari, na kutakia Jumapili njema na usiku mwema kutoka hapa Washington DC. Kabla ya kumaliza matangazo yetu kwa hii leo, ifuatayo ni muktasar wa habari. Msomaji wako Abdu Shakur Abud. Hali ya wasiwasi ya kuzuka vita vipya katika pembe mwa Afrika imeongezeka hii leo baada ya kiongozi wa jimbo la Tigre kuthibitisha kwamba wanajeshi wake wamefetua makombora hadi mji mkuu wa Eritrea wa Asmara. Kiongozi wa jimbo hilo ametishia kufanya mashambulizi zaidi, akisema watashambulia kituo chochote halali cha kijeshi zaidi ya Waethiopia 5 wameshakimbia na kuingia Sudan kulingana na shirika la habari la taifa la Sudan Sunna, wakati maafisa wa Umoja wa Mataifa wakifanya kazi kuwatafuta makazi kutokana na vita vinavyoendelea katika jimbo la Tigre. Mazungumzo ya juu ya amani nchini Libya yanaosimamiwa na Umoja wa Mataifa yaliyokuwa yakifanyika kwa wiki moja sasa huko mjini Tunis, Tunisia, yanatarajiwa kumalizika hii leo kwa kuteua serikali ya mpito. Chama cha ukombozi cha sahara magharibi Polisario kimetangaza hii leo kwamba kimewaandikisha mamia watu waliojitolea kuungana na wapiganaji wao kwenye mpaka wa Mauritania kufuatia mashambulizi yaliyofanywa na majeshi ya Moroko siku ya Ijumaa na waziri mkuu wa Sudan Abdallah Hamdok amewakaribisha viongozi wa makundi ya wa waasi mjini Khartoum hii leo huku umati mkubwa wa watu ukisherehekea kile wanaotumaini ni mwisho wa vita nchini mwao kufuatia makubaliano ya amani ya kihistoria yaliyotiwa saini mwezi Oktoba. Mwisho wa muktasari wa habari, msomaji wako Abdishakur Abud na hapo ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika usikose kuungana nasi hapo kesho kama kawaida ifikapo saa kumi na mbili na nusu jioni saa za afrika ya kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za afrika mashariki kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo ni mimi kennesi bwire nikiwatakia usiku mwema kutoka hapa washington dc