Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Yafuatayo ni marudio ya kipindi cha Kwa Undani. Kwa undani, kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Karibu msikilizaji, popote pale unapotusikiliza katika siku nyingine ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi. Hii leo katika matangazo ya kwa undani, tutaangalia hali ilivyo hivi sasa nchini Ethiopia ambapo inaripotiwa kurejea kuwa katika hali ya kawaida katika mji mkuu wa jimbo la Tigrei Mekele na katika sehemu ya pili aa, katika matangazo ya kuundani hii leo tutaangalia hali ya kisiasa ilivyo hivi sasa nchini Marekani ambapo aa, muda huu utawala uliopo madarakani unatarajia kukabidhi madaraka kwa utawala mpya wa rais mteule Joe Biden. Ninayekukaribisha mimi, jina langu ni Idi Ligongo. Karibu katika kwa undani. Ikiwa leo ni tarehe tatu ya mwezi wa kumi na mbili mwaka wa elfu mbili na ishirini kama ilivyokueleza tunaanzia matangazo ya kwa undani e, nchini Ethiopia ambapo hali inaripotiwa kurejea kuwa ya kawaida tena katika mji mkuu wa jimbo la Tigray wa Mekele nchini Ethiopia baada ya mapigano ya karibu mwezi mmoja kati ya jeshi la taifa la wapiganaji wa chama cha TPLF. Kufuatana na video iliyotolewa na televisheni ya taifa kutoka mji mkuu huo, watu wanaonekana wakiendelea na maisha yao ya kawaida huku jeshi likiripoti kugundua idadi kubwa ya silaha katika jimbo hilo. Waziri mkuu wa Ethiopia Abi Ahmed alitangaza ushindi dhidi ya upiganaji cha wa chama cha ukombozi wa wananchi wa Tigrei TPLF mara baada ya wanajeshi wa serikali kuu kuteka mji mkuu wa Mekele, lakini hadi Jumatano ilikuwa vigumu kuthibitisha habari hizo kutoka mji huo wenye wakazi wapatao laki tano. Video ambayo imetolewa na televisheni ya taifa ya ETV inaonyesha wakazi wa Mikele wakiendelea na maisha yao kama kawaida na kuhudhuria ibada kanisani. Na katika mahojiano na wakazi wameeleza kwamba hali ya utulivu imeonekana kuwa ni ya amani na imerejea katika mji wao. Licha ya kwamba bado wadadiso mambo wanaeleza taarifa hizo ni za upande mmoja kutoka kwa serikali ya Ethiopia uh, hasa kutoka kwenye televisheni ambayo iko chini ya serikali ya Ethiopia. Lakini vilevile wanajeshi wa Ethiopia pia walionekana wakiwa njiani na wengine walioonekana kwenye hala inayosemekana kulikuwa na silaha za kila aina, ilikuwa, ili na silaha za kila aina iliyokuwa inasimamiwa na kundi la TPLF Lf. Hayo yakiendelea bado yanaelezwa kwamba ni vigumu hadi sasa kuthibitisha kwa njia huru kwamba hali imerudi kuwa shwari baada ya mapigano yaliyotishia usalama wa taifa hilo la pembe mwa Afrika. Vita hivyo vimesababisha zaidi ya watu 45 kukimbia nchi jirani ya Somalia na karibu watu laki sita wa jimbo hilo tayari walikuwa wanategemea chakula cha msaada wa dharura kabla ya vita kuanza mwezi Novemba uh, tarehe nne. Nimezungumza na mwanahabari uh, Majid Mjengwa ambaye hufuatilia kwa karibu kabisa mgogoro huu wa a, kisiasa katika nchi hiyo ya Ethiopia. Majid Mjengwa, sasa tumepata taarifa kwamba hali imeanza kurejea kuwa uh, ya kawaida. Kwanza mapokezi yako ni nini, e, au kwako wewe unachukuliaje taarifa hizi, hasa ikizingatiwa kwamba zinatoka kwa upande wa serikali? Sh, shukran sana ili ligongo. Kwanza kabisa uh, mwenye mwenye miliki ya ukweli katika Tigray, e, inaniswali pia uh, mwenye kusema hali ni ya utulivu ilipaswa iwe ni vyombo e, huru vya e, habari kiwemo vya kimataifa e. Kwa sasa hivi hakuna e, taarifa zilizokuwa huru e, zinazotoka katika eneo hilo lililokuwa la mapigano. E, taarifa ambazo tunazisikia sasa zaidi ni kutoka kwa wakimbizi ambao wameondoka hivi karibuni kari, E, tumefikia kwenye makambi hayo katika nchi ya Sudani wakizungumzia juu ya uh, hali walioiacha iliyokuwa mbaya sana e, ya wanamgambo wa, wa, wa kabila la Amhara. Amhara wao wamekuwa wakiwatesa watu wa kabila la Tigrei e, na hata kuwabaka wasichana. Eh, hizo ni, ni, ni taarifa au usimulizi kutoka kwa wakimbizi tiju, kutokea katika Tigray. Sasa inaonyesha ishara zote kwamba bado kuna hali ya uoga au tu wakimbizi kutaka kuondoka na kuto kurudi. Watu takriban arobaini elfu inaashiria kwamba wanaofia usalama wao katika katika Tigray wakirudi eh, sasa umekuwa na kulipiza kisasi, umekuwa na hali ambayo e, ni ya mashaka. Kwa hiyo na hajakamatwa kiongozi wa TPLF e, mi e, e, na bado wakiwa milimani wanaonyesha kwamba wanaendelea kupambana e, na, na jeshi la, la, la shirikisho e, kwa hiyo mimi naweza kusema kama mchambuzi Eh, hali haijawa yenye kutengemaa. eh, kile ambacho unaweza uh, kutueleza moja kwa moja juu ya uh, swala hili ni ni nini hasa ambacho uh, unakiona kinaweza kujitokeza? Maanake uh, jeshi la Ethiopia limetangaza kwamba limeshikilia silaha nyingi, vilevile ni kwamba Uh, majeshi ya Tigrei yamesalimu amri na kama ulivyogusia kwamba taarifa hii inatoka tu kwa upande wa serikali bila kupata taarifa kutoka kwa upande mwingine wa uh, chama hicho cha TPLF. Je, kile ambacho unachokiona unachokiamini kinaweza kujitokeza baadaye ni nini hasa? Kwanza kabisa tunaona ni chuki iliyoendelea iliyopandwa inaendelea kukua. E, majeshi ya shirikisho ya serikali yanaonekana e, kama ni majeshi ya uvamizi kitu ambacho Abiy Ahmed hajafikia lengo lake, kwa maana watu wenye kukimbia eh, watu wenye kulalamika juu ya mateso wanayoyapata kutoka kwa wanamgambo wa kabila la Amhara ah, ah, inaonyesha wana wanajisikia wana, wamevamiwa, eh, na hilo limewapelekea vikosi vya TPLF kuwa na nguvu ya, eh, ya kwamba waendelee wa na mapambano ya, ya msituni eh, ili ku, na wao kukomboa jimbo lao, na chini hapa ni ule mgawanyiko uliotokea katika EPRDF, Ethiopian People's Revolutionary Democratic Front. Baada ya kuvunjwa ushirika huo ambao TPLF na OLF walikwemo, imepelekea kuundwa kwa chama cha ustawi. Kwa hiyo unaweza kusema kwa kifupi tu Abiy Ahmed waziri mkuu wa Ethiopia yeye anataka chama kimoja, si eh, chama cha ustawi kiongoze, kuwe na Ethiopia moja. Wakati huo, TPLF wa Tigray wanataka uendelee utawala wa majimbo, wawe huru, wajiamulie mambo yao, eh, na hili ni jimbo ambalo wa kwa wao kihistoria limekuwa ikipingana na yote yenye zana ya kuwa na Ethiopia moja tangu wakati wa Mengistu Haile Mariam. Eh, tunasoma pia eh, ili ligongo Eh, map ma, marubani wa ndege katika shirika wandegi, la ndege la Ethiopia imeripotiwa kwenye kutokea kabila la Tigray wanaondolewa haraka sana katika, katika shirika hilo wakihofia eh, wasije wakafanya hujuma. Hata madereva wa teksi katika uwanja uh, wa ndege wa waisababa wenye kutokea kabila, uh, uh, kabila, na, na, kabila la Tigray hawaruhusiwi kufanya kazi hapo, wakihofia pengine wanaweza kufanya hujuma. Kwa hiyo tunaona chuki ya kikabila maeneo ya makazini, sio tu wa ndege, madereva wa teksi wanaondolewa, watu wa kabila la Tigray. Unadhani mustakabali wa taifa la Ethiopia kwa siku zijazo? Uh, taifa hilo limepitia kwa miaka mingi hizi tofauti za kikabila, lakini kwa hatua hii ambayo imefikia ya mapigano kama umegusia hapo, e, marubani wa shirika la ndege la Ethiopia, e, shirika kubwa kabisa barani Afrika, wanaondolewa ambao wanaonekana wanatokea ukanda huo. Hili ni swala la milele au hili ni swala la muda mfupi tu? Mimi nafikiri eh, ni la muda mrefu kama eh, Abiy Ahmed eh, hatakubali kubadilisha mtazamo wake eh, kwa maana ya kwamba anahitaji kukaa meza moja na watu wa Tigray eh, na watu wa, wa, wa, wa makabila mengine makubwa eh, katika katika Ethiopia, ili kurudi kwenye meza ya majadiliano kuona namna gani E, ule mkate au keki ya taifa la, la, la Ethiopia ita, itagawanywa, lakini pia kile ambacho e, kimeshajengwa kwa miaka mingi e, e, tawala za <laughs> za kimajimbo katika msingi wa kimakabila e, e, pengine kuwepo na, namna yote ya mwafaka wa kuruhusu majimbo e, hayo kuwa na namna ya kujiongoza wenyewe wakati huo wakipa katika serikali ya shirikisho kama ilivyo Nigeria, kuna e, magavana, lakini kama ilivyo katika taifa kubwa la Marekani. Hizi ni kwa, kwa kwa kwa Ethiopia haya ni mataifa ukisema Oromo ukisema Amhara ukisema Tigrei ni, ni kama nchi na kabila makabila makubwa ambayo yanaongea lugha za kwao. Kwa hiyo huwezi kwa hasa ukafanya Ethiopia moja kama ya wakati wa Mengistu, kama ya wakati wa Life, eh, katika wakati tulio nao huu eh, na ndio maana tunaona tunaonawatatumika nguvu nyingi sana Koyo. Kwa hiyo mimi, ukiniuliza, nadhani kwamba ana lazima ya kusikiliza umoja wa Afrika, kama ilivyotuma watu wake wenye busara watatu, Ellen Johnson Sirleaf amekwenda pale pamoja na mwenzake Joaquim Chissano na na, na, na Kaglame, wametumwa hawa na nasillamafosa haipaswa Abiy Ahmed eh, ah, kuheshimu ujumbe ule na si kuwapokea kwa mikono baridi na kutokuwa ruhusu kwenda kuongea na upande wa pili eh, anahitaji umoja wa Afrika eh, ili aweze kuwa na amani na utulivu katika katika Ethiopia kiujumla. Lakini uh, hali ya kisiasa ya Ethiopia Uh, katika mazingira haya inakwenda kuwa vipi? Ikumbukwe kwamba uchaguzi ulipaswa kufanyika, lakini kwa sababu ya COVID-19 waliamua kusitisha zoezi hilo la uchaguzi, licha ya kwamba, uh, jimbo la Tigray lenyewe liliendelea kufanya uchaguzi wake, kwa kuleta uh, taifa pamoja. Kama Ethiopia moja ya mataifa ambayo ya Afrika yenye kukua kiuchumi kwa kasi katika miaka ya hivi karibuni, nini mwendelezo wa taifa hili? Mimi naamini kabisa Ethiopia ingeweza kuwa mfano mzuri wa maendeleo ya kiuchumi katika Afrika. E, naamini kabisa kama Abi Ahmed e, na wenzake katika Adisababa katika wakiamua kuwashirikisha wenzao e, katika majimbo mengine, kutafuta mwafaka, kuna e, fursa kubwa ya uwezekano mkubwa wa Ethiopia kuendelea kufanya vizuri uchumi lakini, kwa hali ilivyo sasa, jambo e, hili limeshachukua mwezi mmoja e, tangu tarehe tatu e, ya mwezi no, Novemba mpaka hivi leo tunapozungumza, e, haliwezi likaisha katika wiki moja na kutangaza ushindi e, wakati huwezi kufanya wakimbizi warudi kwa amani e, inaonyesha kwamba bado kuna chuki. Kwa hiyo mi nadhani Ethiopia ambayo inapakana na Jibuti inapakana na, na Somalia inapakana na Sudani inapakana pia na na nchi na, na, ya, ya Kenya ambayo ni jirani na sisi eh, ni ni muhimu kama ni jahazi eh, au kama ni meli eh, ni, ni, ni, ni nanga katika Afrika. Ikiumba Ethiopia eh, inaweza ikahatarisha amani na utulivu katika eneo lile la, la, la, la, la pembe ya Afrika, lakini kwa nchi nyingine pia katika ukanda huu. Asante ah, sana Majidi Mjengwa kwa kutueleza haya yote e, juu ya mgogoro unaoendelea e, wa nchi ya Ethiopia katika jimbo la Tigrei ambapo hivi sasa hali imeripotiwa kurejea kuwa ya kawaida tena e, katika mji mkuu wa jimbo e, Mekele e, baada ya mapigano ya karibu mwezi mmoja kati ya jeshi la taifa na wapiganaji wa chama cha TPLF na kufuatana na video iliyotolewa na televisheni ya taifa ya Ethiopia. Aa, kutoka katika mji mkuu huo watu wameonekana wakiendelea na maisha yao kama kawaida, huku jeshi likiripoti kugundua idadi kubwa ya silaha katika jimbo hilo. Tunakamilisha sehemu hii ya kwanza ya matangazo haya. Muda mfupi ujao, tutaingia katika sehemu ya pili ya matangazo ya kwa undani. Karibu katika matangazo uh, ya kwa undani sehemu ya pili, ambapo hivi sasa tunaangalia siasa za Marekani, ambapo wakati huu rais mteule eh, Joe Biden anafanya mikutano kwa njia ya video na wafanyabiashara eh, wadogo wadogo pamoja na wafanyakazi ambao wameathiriwa kwa kiwango kikubwa na uchumi kutokana na janga la virusi vya korona. Bwana Biden yeye bado vilevile akiwa anafanya mikutano yake kutokea nyumbani kwake Wilmington, katika jimbo la a, Delaware, anaendelea anaendelea vile vilevile kufanya mikutano na wale ambao wanaelezwa kuwa wateuzi wake, e, wa serikali yake ambayo itaingia madarakani rasmi hapo Januari 20. Uh, hayo yakiendelea bado kuna hali ya sintofahamu uh, juu ya utawala wa sasa wa rais Donald Trump kukubali matokeo ambayo yapo, uh, yameshatolewa yamesha na majimbo mbalimbali yakionyesha Uh, bwana Jo Biden ameshinda katika uchaguzi wa Novemba uh, tatu, ikiwa ni mwezi mmoja toka uchaguzi wa Marekani kufanyika. Nimezungumza na Daktari Timothy Sadera kutaka kufahamu uh, kiujumla hali ya kisiasa uh, iko vipi kwa hivi sasa uh, joto liko vipi na uh, mwendelezo wa Uh, rais Donald Trump kupinga matokeo, huko vipi sasa, bwana Sadera, hebu tuanze kutueleza nini ambacho unakiona kwa kipindi hiki? Uh, joto lenyewe sasa hivi inaonekana linatia kimo, kwani uh, jinsi mambo yanavyoelekea ni kwamba uthibitisho limezidi kuonekana ya kwamba hakukuwa na wizi wa kura ama, uh, wizi wa kura jinsi anavyodai yeye bwana Trump. Kwa hivyo jambo hili japokuwa laonekana ya kwamba yeye angali anasisitiza lakini wengi sasa hivi waliokuwa wamekataa wameanza kuona ya kwamba basi, kama majaji wameamua basi, kwa nini tuendelea kubishana? Haswa tunaona mpaka wale wabunge wa Republican pia wanaanza kumwambia kwamba lazima akiri ya kwamba ameshindwa, japokuwa yeye hataki kukiri jambo kama hilo. Kwa hivyo naona ya kwamba mambo yameendelea kutulia na lakini, wengi bado wanarudisha kesi kotini, na haswa mawakili watu wangali wanateta ya kwamba kura zimeibiwa katika sehemu tofauti kile ambacho tunachokiona bado, baadhi wanaamini kwamba kuna uwezekano wa kubadilisha hali hii ya matokeo ambayo bado yanaonyesha kwamba Joe Biden ndiye mshindi wa uchaguzi wa Novemba tatu. Eh, baadhi ya wa Republican wameanza kuliona hilo na kuona kwamba kuna haja ya Rais Donald Trump kukubali kwamba ameshindwa licha ya jambo hili kuonekana ah, ni gumu kwake. Unadhani ni nini ambacho kinaendelea kusukuma baadhi ambao wanaamini kwamba kuna uwezekano wa kubadilisha haya matokeo? A, jambo hili la kubadilisha matokeo kwa sasa hivi limejitokeza kwamba haliwezekani. Kwa mfano ni vigumu sasa kubadilisha kwa maanaake, kama walivyokuwa wakidai pale awali ya kwamba kura zilikuwa zimeibiwa, basi wangepata kuwa na thibitisho lingeweza kukubalika. Lakini kwa mfano katika jimbo la Michigan ama Georgia, mahali ambapo kuna utata mpaka sasa hivi, wengi walisema, bwana Trump na kundi lake walisema kura zirudiwe, lakini baada ya kurudiwa zilimwongezea bwana Biden kura nyingi zaidi ya jinsi zilivyokuwa zimekisiwa. Kwa hivyo tunaona ya kwamba kuna wale wachache ambao wangali wanaamini ya kwamba wao wanafuata maadili yake bwana Trump, na kuna wale wengine wa Republican ambao sasa wanasema, maanake uchaguzi umeshaisha jamani, tujiunge kama Marekani, tuendelee mbele. Lakini wale ambao ni wa mrengo wa kushoto wangali wanasema ya kwamba hapana, rais aendelee kukana ya kwamba yeye mwenyewe anashinda. Na tukiangalia Twitter zake kila wakati, kama kwa mfano juzi, akidai kwamba jimbo la Michigan, Georgia, Arizona, Nevada na Wisconsin, na pia Pennsylvania anadai ya kwamba alishinda katika majimbo hayo, lakini baada ya kurudiwa na baada ya kuchunguzwa hata waki, wa yule wakili mkuu ama mkuu wa sheria bwana Barr ametokea kusema ya kwamba hawakuona chochote cha kuleta wasiwasi. Kwa hivyo jambo hili, kuna wao wanaokiri na kuna wengine ambao wanakataa. Tukizungumzia swala hili la mwanasheria mkuu William Barr kuonyesha kwamba hawakuwa na uthibitisho wowote kwamba uchaguzi ulikuwa na mwingilio fulani wa kumfanya Bwana Joe Biden kushinda. Je, nini ambacho unadhani kinaweza kukawa kimempa uh, ujasiri wa bwana bwanaba kuzungumza hili? Ujasiri uliopo ni kwamba uh, sasa hivi mahakama ambayo ni ya juu zaidi, sasa hivi wakiwa wameshaweka kundi la kuweza kuchunguza, mawakili wakuu wakachunguza na wakahakikisha kwamba mambo haya yote hayakupatikana. Kwa hivyo bwana ba amesukumiwa na thibitisho ya kwamba aliapa kutetea katiba, naye akiwa ndiye mwanasheria mkuu, lazima pia azungumze kile ambacho wakuu wake wote wenye kwenye kwenye timu yake ambao wanazungumzia wamechunguza wametafuta basi hana dhibitisho. Kinachoonekana hapa ni wale wabunge ama wale senators na warepublican ambao wengine walikuwa wanasisitiza ya kwamba ni lazima uh, wale magavana waweze kuweza kutupilia kura mba, kutupilia kura za bwana Biden kando na kumpa uh, kumpa ushindi bwana Trump. Kwa hivyo jambo hili Ah, bwana ba ameona ya kwamba ijapokuwa anasema kwa hali ya polepole pole, ama kwa, kwa sauti ya chini sana, lakini ukweli ni kwamba sasa hivi kila mmoja ameona ya kwamba kudai kwao ya kwamba kura zimeibiwa hakuna thibitisho kama kungekuwa na thibitisho basi yangetokea kusema ya kwamba kuna thibitisho, lakini wale wanaodai ya kwamba bado kura zimeibiwa, hata majaji wenyewe wale arobaini na moja ambao sasa hivi arobaini uh kati ya arobaini na moja ambao sasa hivi wamekiri ya kwamba kesi zote alizopeleka bwana Trump mahakamani hazistahili, basi ni kumaanisha kwamba katika idara ya sheria ni kumaanisha hakuna lolote linalothibitisha jambo hili. Nini kinaendelea katika mipango yake ya kuanza eh, kuingia madarakani hapo Januari ishirini? Maanake siku zinazidi eh, kutaradad. Na tumesikia akitoa baadhi ya majina ya wale ambao kwa namna moja manyingine wataweza kuhudumu kama maafisa eh, wa ngazi ya juu kabisa katika serikali yake linalojitokeza kwa wazi sasa hivi, Bwana Bwanab akijiandaa katika kuandaa timu yake. Lakini a, jambo linalofurahisha ni kwamba kati ya wale ambao tayari ameteua ameweza kuteua kutoka tabaka mbalimbali mbali, watu wa kutoka maeneo tofauti na wengi wao ambao pia ni wahamiaji tunaona ya kwamba kati ya timu yake ambayo ameiweka sasa hivi, anajaribu kuzingatia pande zote, ili aweze kuleta mwelekeo wa umoja wa kuunganisha taifa. Maanake taifa sasa hivi limegawanyika katika hali ya kisiasa, katika hali ya kiimani, na pia tunaona ya kwamba kuna wengi ambao bado wangali na ule uchungu wa kujua kwamba wamepitia katika mambo mengi ya utawala wake bwana Trump. Uh, jambo jingine ambalo linajitokeza hapa ni kwamba japo kuwa anajitayarisha kuingia katika mamlakani bado ile timu yake haiwezi ama haipati, uh, taarifa mwafaka kutoka kwake bwana timu ya bwana Trump. Kwa mfano kama sasa hivi naona jana akidai ya kwamba hajapatiwa ripoti kuhusu uh, uh, takwimu za covid-19 na jinsi madawa yalivyo na je, taarifa zote ambazo wanazostahili ili kuweza kuendeleza mikakati yao ya kukabiliana na ugonjwa huu bado wangali wanakosa kupata maeneo haya. Kwa hivyo timu ya bwana Trump ingali bado inakiri ama bado inaendelea kwa hali ya kujivuta kumpatia bwana Biden aa, nafasi hiyo timu yake iweze kuchukua na kuweza kuendelea. Na jambo jingine ambalo anakabiliana nalo ni kwamba bwana Trump hajakubaliana ya kwamba Bwana Biden ameteuliwa kuwa ndiye rais, kwa hivyo bado hajakiri mambo haya. Mengi yanaleta msukasuko wa hapa na pale, kuna wanaoamini na kuna wasioamini. Lakini ye mwenyewe bwana Trump, katika sherehe aliyokuwa nayo pale kwenye ikulu ama White House, aliweza kusema ya kwamba atarudi baada ya miaka minne. Hiyo ni kama kumaanisha ya kwamba anakiri ya kwamba sasa hivi anaondoka mamlakani na kwa picha kamili ya wale wateule wa Joe Biden uh, umegusia kuwa na picha ya kuwa na watu mchanganyiko kutoka matabaka mbalimbali mbali. Je, vipi kuhusu uwezo wao? E, unaweza kuonyesha picha ya namna gani ya utawala wa bwana Joe Biden utakavyokuwa? anachotaka kuonyesha ni kwamba utawala wake ni wa umoja, umoja wa kitaifa. Maanake lengo lake kuu ni kuunganisha taifa, na wakati anapozungumzia kuhusu mambo haya, anajaribu kuleta watu wa tabaka mbalimbali waliosahaulika. Kwa mfano, amewaingiza waafrika weusi pale, amemteua yule bii mkuu kuwa mwakilishi wa Marekani katika Umoja wa Mataifa, amewaleta hawa wengine wa Latino, amechagua ndiye atakayesimamia huduma ya, yaani katika masuala ya kijamii ama Homeland Security, na kuna wengine ambao pia amewaleta. Tunamuona ya kwamba hata pia amemteua mmoja kati ya wa, yani washauri katika uchumi, huyu mzaliwa wa kutoka Nigeria. Kwa hivyo ni kumaanisha kwamba anajaribu kuunga timu ambayo sasa italeta Wamarekani wazaliwa wa hapa, Wazungu pia na pia Waafrika, Wahindi, anajaribu kutengeneza kundi likiwa moja nzima, lakini jinsi ambavyo unaona ni kwamba mchakato huko maanake kuna wale ambao bado wanasema ya kwamba kura ziliibiwa, lakini kinachohitajika sasa ni kupata kwake aweze kushinda, bwana Biden aweze kushinda hivi viti TV viwili kutoka Georgia, ambapo kutakuwa na uchaguzi Januari tarehe tano. Asante ah, sana ah, Timothy Sadera, kwa kutueleza haya yote na hapa ndo tunakamilisha matangazo ya Kwa Undani kutoka Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo ya leo, mimi jina langu ni Idi Ligongo na shukran kwa kuwa nami. Yalikuwa ni maradio ya kipindi cha Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Hebu tupate kibao cha muziki kabla ya kukamilisha matangazo haya anachukua.