hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika voa ikitangaza moja kwa moja kutoka jiji kuu la marekani washington dc karibu katika matangazo ya jioni hii tarehe 24 disemba mwaka 2020 leo ikiwa ni mkesha wa krismas tutakuletea kipindi maalum cha maelezo kuhusu krismas salamu na muziki anayekukaribisha jina langu ni patrick nduimana lakini kabla ya kupata makala haya maalum, nimkaribishe mwenzangu Mkamiti Kibayasi akusomee habari za dunia. Na moja ya habari muhimu leo, hatimaye Uingereza na Umoja wa Ulaya zimefikia makubaliano ya ushirikiano wa biashara baada ya Brexit, kufuatia mazungumzo marefu ya karibu miezi kumi. Umoja wa Ulaya na Uingereza zimefikia makubaliano ya ushirikiano wa biashara baada ya Brexit hii leo, kufuatia mazungumzo marefu ya miezi kumi. Rais wa tume ya Umoja wa Ulaya Ursula von der Leyen alitangaza kufikiwa makubaliano hayo mjini Brussels hivi punde alipokuwa anazungumza na, na waandishi wa habari akisema, baada ya majadiliano marefu na magumu, hatimaye wana mkataba mzuri naye waziri mkuu wa Uingereza Boris Johnson kwenye ujumbe wa Twitter amesema mkataba umepatikana. Kufikiwa kwa mkataba hivi sasa kutaiwezesha Uingereza kujiondoa kutoka soko la pamoja la Ulaya ikiwa mshirika wake mkuu wa biashara. Waziri mkuu wa Ethiopia Abiy Ahmed anasema leo kwamba alipeleka wanajeshi mkoa wa magharibi wa Benishangul Gumuz siku moja baada ya watu wenye silaha kuua zaidi ya watu mia moja katika eneo ambalo linashuhudia ghasia za kikabila mara kwa mara. Jumatano, tume ya haki za binadamu inayoendeshwa na serikali ya Ethiopia ilisema watu wenye silaha waliua zaidi ya watu mia moja katika shambulizi la alfajiri kwenye kijiji cha Bekoji kilichopo kaunti ya Bulen kwenye eneo la Matekel mahala ambapo makundi tofauti ya kikabila yanaishi. Taifa la pili lenye idadi kubwa ya watu barani Afrika limekuwa likipambana na milipuko ya vurugu zilizopelekea vifo tangu Abi Ahmed aingie madarakani mwaka elfu mbili kumi na nane na kuchochea mageuzi ya kidemokrasia na uchumi ambayo yamelegeza nguvu ya serikali juu ya upinzani wake. Utekaji wa wanafunzi wa vulana 344 kaskazini magharibi mwa Nigeria kunaonekana kama shambulizi la wanamgambo wa Kiislamu. Kumekuwepo na video inayodai kuwaonyesha baadhi ya wa wavulana wakiwa na wanachama wa Boko Haram wenye msimamo mkali waliohusika na utekaji wa mwaka elfu mbili kumi na nne wa wasichana zaidi ya mia mbili na sabini huko kaskazini mashariki mwa Nigeria, lakini maafisa wanne wa serikali na usalama ambao wanafahamu mazungumzo ambayo yalifanikisha kuachiliwa kwa wavulana waliliambia shirika la habari la Roita kwamba shambulio hilo ni matokeo ya ugomvi wa ndani baina jamii ya jamii juu ya wizi wa ng'ombe, haki za malisho na fursa ya kupatikana maji na siyo kueneza msimamo mkali. Kutekwa kwa watoto katika jimbo la Kasina kutaashiria mabadiliko makubwa kati ya wakulima na wafugaji ambao wameua maelfu ya watu kote katika nchi yenye watu wengi zaidi barani Afrika katika miaka ya karibuni, ikibainisha changamoto kwa mamlaka pia inapopambana na uasi wa Kiislamu wa miaka kumi huko kaskazini mashariki mwa nchi. Maafisa wa Kasina na majirani zao Zamfara, mahala ambako wavulana waliachiwa baada ya siku sita, walisema shambulizi lilitekelezwa na genge la kabila la fulani, wakiwemo wafugaji wa zamani ambao waligeukia uhalifu baada ya kupoteza ng'ombe zao. Wanajeshi saba na washukiwa kumi na mmoja wa kundi la wanamgambo wamekufa katika mapambano kwenye mkoa wenye mzozo magharibi mwanija mwa Niger kabla ya uchaguzi mkuu mwishoni mwa wiki hii, wizara ya ulinzi nchini humo imeeleza wanajeshi waliokuwa wanapiga doria katika wilaya ya Tarun kwenye mkoa wa Tilaberi walivamiwa ghafla Jumatatu asubuhi na magaidi wenye silaha kali wakisafiri kwa kutumia pikipiki na magari mengine, ilisema taarifa hiyo ikitumia neno ambalo kwa kawaida linaashiria wanamgambo wa itikadi kali za Kiislamu. Nchi hiyo maskini sana duniani kufuatia takwimu za maendeleo ya binadamu za UN inatarajiwa kufanya uchaguzi wa urais na wabunge siku ya Jumapili. Uchaguzi huo wa Niger unachukuliwa ni wa kihistoria, kwani itakuwa ni mara ya kwanza kuwepo na utaratibu wa kukabidhiana madaraka kwa amani kati ya viongozi waliochaguliwa tangu kuchukua uhuru kutoka Ufaransa miaka 60 iliyopita. Madaktari nchini Kenya wametangaza kumaliza mgomo na kurejea kazini baada ya kufikia makubaliano na serikali ya nchi hiyo. Madaktari wanasema mazungumzo yanaendelea kuepusha mgomo mwingine hapo mwakani. Kenes Bwire anaisoma ripoti kamili. Kaimu wa katibu wa muungano wa madaktari nchini Kenya, Chibanzi Mwachonda, amesema kwamba makubaliano ya kumaliza mgomo yamefanyika baada ya, ya Rais Uhuru Kenyatta kuingilia kati. Chibanzi amesema kwamba madaktari wamerejea kazini kuanzia leo ili kuhakikisha kwamba Wakenya wanasherehekea Krismasi bila kuwepo uoga wa kukosa huduma za afya. Ameongezea kwamba mazungumzo kati ya muungano wa madaktari na serikali za kaunti pamoja na serikali kuu yanaendelea na kufikia Januari kuhakikisha kwamba masuala yenye utata kuhusiana na masuala ya afya nchini humo yanatatuliwa. Muungano wa madaktari hata hivyo, umesema kwamba kuna baadhi ya kaunti ambazo zimeendelea kuchukua hatua ambazo sio nzuri kwa sekta ya afya nchini humo. Waziri wa Fedha Ukur Yatani ambaye wizara yake imeshutumiwa kwa kuchelewa kutoa pesa kwa serikali za kaunti na hivyo kuchelewesha malipo ya mishahara, amesema kwamba serikali imepiga hatua muhimu sana katika kumaliza mgogoro huo. Mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika VOA inayotangaza kutoka hapa Washington. Rais wa Marekani Donald Trump ametumia kura yake ya turufu kupinga mswada wa kila mwaka wa sera na bajeti ya ulinzi ambao ulipitishwa kutokana na uungaji mkono wa pande mbili katika bunge na kuita mswada huo kuwa ni zawadi kwa China na Russia. Sheria ya kuruhusu matumizi ya fedha kwa ajili ya ulinzi wa taifa NDAA inaidhinisha dola bilioni mia saba na arobaini katika mipango ya jeshi na kuongeza mishahara ya wanajeshi kwa asilimia tatu. NDAA pia inatoa mwongozo wa sera za Pentagon juu ya masuala kama vile viwango vya wanajeshi, aina ya silaha na mahitaji ya wafanyakazi Spika wa Baraza la Wawakilishi Nancy Pelosi aliita kura ya turufu ya Trump kitendo cha kuongezeka kwa hali ya kutojali ambacho kinadhuru wanajeshi wetu. Trump kwa muda mrefu alitishia kutumia kura ya turufu dhidi ya muswada huo kama haukujumuisha kufuatwa kwa kipengele cha mia mbili na thelathini cha sheria ya utovu wa nidhamu wa mawasiliano ya mwaka 1996 ambayo inatoa kinga ya dhima kwa makampuni ya mitandao ya kijamii. Rais wa Marekani Donald Trump anaionya Iran dhidi ya shambulizi lolote kwenye wafanyakazi wa kijeshi au wa kidiplomasia wa Marekani huko Iraq, siku kadhaa baada ya wanamgambo wa Iraq wanaoshukiwa wanaunga mkono Iran kufyatua roketi kwenye ubalozi wa Marekani katika eneo lenye ulinzi mkali la Green Zone mjini Bagdad. Onyo hilo lilitolewa kwenye ujumbe wa Twitter hapo Disemba 23 baada ya maafisa wakuu wa usalama wa kitaifa Marekani kukutana kuandaa uchaguzi anuwai za kupendekeza kwa rais, ili kuzuia shambulio lolote dhidi ya maslahi ya Marekani na Iraq. Kama nilivyotokeza hapo awali, leo tuna kipindi maalum kuhusu mkesha wa Krismas, na sasa nampisha Meri Mgawe aliyewaandalia kipindi hicho. Joy to the world. The Lord is come. Let Msikilizaji, katika kipindi hiki maalumu cha Krismasi naitwa Meri Mgawe kutoka VOA Swahili hapa Washington DC. Najua unafahamu Wakristo kote ulimwenguni wanasherekea siku kuu ya kuzaliwa Yesu Kristo na leo basi, ikiwa ni Desemba ishirini na nne mwaka huu wa elfu mbili na ishirini, shamra shamra, shamra zimeshaanza. Wazungu wanakuambia Krismasi Iv. Kuna matukio mbalimbali katika nyumba za ibada maeneo mengine manyumbani, wengi wakipiga na kufurahia nyimbo za Krismas. Leo basi, ni kuna mchungaji John Kazilo kutoka Atlanta Georgia, hapa Marekani, na vilevile vile mama Neema Marko, mtumishi wa Mungu huyu kutoka Washington DC, Chen George, msikilizaji wetu maarufu kutoka Kakamega, Kenya, karibuni sana katika kipindi hiki maalumu cha Christmas. Watu wengi wanajua kwamba Christmas kama sherehe ya kuzaliwa Yesu Kristo, pengine kuna maana halisi, ni kula, kunywa, kusherekea. Nitupe eh, wazo hili kwako, mchungaji John Kazilo, uanze kwa kutufungulia kipindi, utufafanulie kwanza kabisa, Christmas maana yake nini? Asante sana uh, Dada Mary, uh, kwa swali hilo, uzuri sana kama ulivyosema. Naitwa mtumishi uh, wa Mungu John Kazilo kutoka Atlanta Georgia. uh, maana harisi ya Christmas, kama ulivyoeleza kwa kifupi kwamba labda labda ni kula na kunywa au nini, lakini ninachoona naweza kuangalia kwa upande tofauti kabisa. Maana ya Christmas hasa uh, ni upendo, ni kitu ambacho uh, Mungu mwenyewe alianza kutupenda na ndio maana unaona kwamba watu wana exercise upendo kupeana zawadi na ku, uh, kusalimiana kukaa pamoja uh, ni upendo kwa sababu hii tukienda kabisa katika maandiko ukisoma katika yohana sura ya tatu na ule mstari wa kumi na sita uh, biblia ilikuwa anasema kwamba kwa maana jinsi hii mungu aliupenda ulimwengu na hata akamtuma mwanawe yesu kristo mwanao apekee na kila mtu amwaminie asipotee bali awe na uzima wa milele na ndiyo alipoanza, ndiyo upendo halisi ambao tunauona unaoanzia kwenye Christmas yenyewe. Kwahiyo, naweza kueleza kwamba ni upendo, mimi naliona kwa lengo kama hilo, Mungu alianza kutupenda kwanza. Na maisha basi ya Mkristo wakati wa kusherekea sikukuu hii ya Christmas pengine labda yanatakiwa yaweje? Uh, maisha ya Mkristo kwa kweli yanatakiwa yafanane na siku hii ambayo tunayoisherekea. Uh, unajua sidhani kama unaweza ukawa na ukawa Kristo inavyoeleza. Uh, maana hii sikukuu inasherekewa na watu wengi sana, lakini maana halisi ni Christmas. Wazungu wanasema uh, Christ is the reason for the season n yani, hilo ukiliweka kwamba Christ is the reason for the season utaelewa kwamba nina jinsi gani, ni, ni wakati wa kuweza kuevaluate maisha yetu, kama Kristo alizaliwa kwa ajili ya kuja kutukomboa sisi, basi na wewe uangalie kwamba iwe ni wakati wa kuweza kuangalia maisha yangu, niko vipi katika mwaka huu. Napoumaliza mwaka huu, je, maisha yangu yanaendana na kila ambacho kilichozaliwa kama Kristo mwenyewe? Je, amezaliwa moyoni mwangu? Na kama amezaliwa moyoni mwako, je, kitu gani ambacho unachokifanya wewe zaidi kwa ajili ya kumpendeza Mungu? Ndo nivyo unalioona kwa jinsi hiyo. Karibu sana Mama Neema Mako, najua wewe ni mama tena, una wajukuu, una watoto <laughs> bila shaka. Sasa hivi umeshaanza kujiandaandaa ma wameshaanza kukusii ujiandayeandae, tukielekea hiyo kesho, tarehe ishirini na tano kusherekea sikukuu hii ya Krismas, nawe mchango wako kuhusu maisha ya Mkristo. Sasa tunaposherekea siku hii, ni kula na kunywa, kusaza, kufanya haya na yale, unasemaje katika hilo? Mm, kwanza kabisa namshukuru Mungu kwa nafasi hii na pia nakushukuru Mary na timu yako yote ya Voice of America kunikaribisha mimi katika hichi kipindi na pia yeah, namshukuru Mungu sana kwa ajili ya wakati kama huu, kwa sababu kila jambo lina kusudi chini ya mbingu na hili ni, ni ndio kitu cha kwa hii ndio kitu ya kwanza ya kuzungumzia, kwamba Mungu alivyomtoa Yesu akazaliwa alikuwa na kusudi, na mimi naona maana ya Krismas ni kusherehekea ilo kusudi, ambayo mtumishi wa Mungu mchungaji aliyepita ameongelea akisema kwamba maana kubwa ni ile Yohana tatu kumi na sita kwamba kwa maana jinsi Mungu aliupenda ulimwengu akamtoa mwanaye pekee, ili kila amwaminie asipotee, bali awe na uzima wa milele. Hiyo ndio maana kubwa. Mungu ameonyesha upendo mkubwa sana, akamtoa mwanaye. Na je, wakati tunasherehekea, je, kweli tunasherehekea kitu ambacho Mungu amekifanya? Amen. Ni kushukuru sana kwa mchango huo mzuri kabisa. Wakati tunaendelea na kipindi chetu hiki barabara kabisa, kwako kwa wewe msikilizaji ambayo ndio tu umejiunga nasi, basi umetun redio yako unakutana na kipindi hiki, basi si mwingine, ni mimi Meri Mgawe, katika kipindi hiki maalumu cha Christmas, ambapo ni Christmas Eve, tunapiga nyimbo za Christmas carol, lakini vilevile vile tunajadiliana mawili matatu, nini maana ya Christmas, tukiwa tunaelekea siku hiyo ya tarehe ishirini na tano ya kuzaliwa Yesu Kristo. Haya basi, msikilizaji wetu George Cheng, uwanja ni wako, nawe pia utuangambie umejiandaje na sikukuu hii unaionaje, hata pia kwa watu waliokuzunguka. Asante sana Mary kwa kunipa fursa hii. Mimi kwa kweli, ukiwa tunaelekea katika kusherekea Krismasi ni kwamba tunaisherekea katika njia tofauti ukizingatia kwamba mara nyingi sisi kama wale ambao huwa mjini, huwa tunaelekea kule mashinani kusherekeana familia zetu walioko kule vijijini, na mara nyingi sisi kuongamana sana sana hata na wazee wale watu wasiojiweza katika jamii, ili kuhakikisha kwamba tunaweza kuwapatia yale mahitaji ambayo wanahitaji, ili pia wao wakapate kusherekea, ikizingatiwa kwamba mara nyingi watu wanapo Ka mwaka mzima bila kusherekea sherehe hizi, unakuta kuna kupo na changamoto mbalimbali. Kwa hivyo siku hii inapowadia, basi sisi hupata nafasi ya kuweza kutembelea na huweza kusherekea kwa pamoja, kwa familia kama jamii, na pia kuweza kusaidia wale wasiojiweza katika jamii ili pia wao wakapate kusherekea sherehe hii ya Krismasi. Jambo la pili kumbusha bali kweli kweli Jojo <tikin> Cheng, pale uliposema kwamba mnaelekea mashinani <tikin> nakumbuka wakati fulani tukiwa wadogo kabisa tulikuwa tunachukuliwa na wazazi tunapelekwa huko Kibosho kwa ajili ya kuchinja mbuzi kula na kunywa. Basi yote hayo ni katika kusherekea sikukuu hii ya Krismas. Vilevile nikurudishe tena uh, John Kaziro uweze kutueleza sasa, unafikiri pia katika matukio haya ni vitu gani ambavyo hasa mtu anatakiwa kuangalia. Wengi wanapenda kusafiri umbali mrefu, wengi wanapenda kunywa na kunywa vinywaji mbalimbali, wengi wanapenda kufanya hili na lile. Ushauri wako kama mtumishi wa Mungu kwa watu hawa, wakati tukiwa tunaelekea sherehe hizi, sijui unaweza kusema nini? Asante uh, sana dada Mary, tena kwa kunirudisha katika kipindi hiki. Kwanza uh, nilikuwa nataka tu nimshukuru na ni huyu aliyetoka mchangiaji uh, uh, aliyetoka kuzungumza kuhusu kwamba kwenda mashinani kule. Unajua, hiyo ni biblical kabisa. Pia kumbuka, wakati wanahesabiwa wale, kipindi kile, wakati wanaanza kuhesabiwa, waliambiwa waende wakahesabiwe kwenye vijiji vyao kule kule walikozaliwa. Ndo maana Yusufu naye aliamua kuondoka kuelekea kule nani, Uyahudi, kule Nazare. Nazare yeye alikuwa anaishi Galilaya kwa kipindi kile mjini pale, lakini akaamua kutembea pamoja na mke wake Maria kwenda kule kijijini wakahesabiwe huko. Kwa hiyo hii ni kawaida kabisa kusafiri. Ukiona Wachaga watu wanaenda migombani, wapi, hiyo ni kawaida. Lakini nikija kwenye uh, wazo wako kwamba ushauri wangu ni kwamba kipindi hiki tuko katika kipindi kingine cha tofauti kabisa, na Krismasi hii imetukuta katika janga ambalo, uh, wengi mnafahamu labda Tanzania. Namshukuru Mungu kwa ajili ya Tanzania ambao wame declare kwamba hakuna korona. Tunamshukuru Mungu kwa ajili ya hilo. Tuna mambo mengi huku Marekani, kidogo kumebukubikwa na hali ya sintofahamu kutokana na huu ugonjwa pia. Na pia lengo ambalo la maana zaidi unaposherehekea, hebu kumbuka, iangalie jamii na upendo wa mkate ambao tuliopewa sisi na Kristo Yesu. Jaribu kuleta love au upendo katika familia kwa kugawana au kushea kitu ambacho kwa watu ambao walicho nacho na ambao hawana. jo ochen jorgi hebu tuambie kidogo kuhusu swala la utoaji especially kwa mahali ambako huko unaona kitu gani kuhusu kutoa katika kipindi hiki cha sikukuu hii ya krismas asante, asante katika wakati huu wa kusherehekea sherehe hizi za krismasi watu wanaelekea kule maeneo ya kwao wanawasaidia wale kadri ya uwezo wao kwa mfano mimi hapa maeneo niliko naona watu wanaelekea mashambani, wanabeba kitu kidogo, na kile ambacho wanakibeba wakielekea nayo kule, naona wanasaidia wale, wale wanaelekea kule kusaidia wale ambao wako katika familia zao na hawajiwezi, wana mapato chini. Kwa hivyo wanataka pia wao waweze kusherekea sherehe hizi za Krismasi kwa njia iliyo nzuri kabisa, na waweze pia kuwa na furaha katika sherehe hizi. Sawa kabisa basi. Ukiwa hapo hapo chini George, kabla hatujakamilisha kipindi chetu, ni kupe nafasi basi, utume salamu kwa wale wapendao katika kipindi hiki ambacho natusikiliza kupitia VOA Swahili hapa Washington DC. Karibu. Asante sana. Ningependa kupeperusha salamu zangu za sherehe hizi za Krismasi kwa rafiki yangu sana, anaitwa Amiani akiwa kule Karbu nchini Kenya, na pia familia yangu kiwemo mangu i cristi maaron na pia mama angu mzazi, siwezi kumsahau, na akiwa yale maeneo ya Ugenya amaitwa Agnes Agutobur. Ingependa kuwatakia waweze kuwa na Krismasi njema, na wale wote ambao wamashukuliza idaa kiswa ya Kiswahili ya sauti Amerika waweze kuterekia sherehe hivi kwa njia iliyo nzuri sana, pamoja na watangazaji wa idhaa hii. Tena kwako Mama neema Marcos, mimi naona kwenye maeneo mbalimbali, maofisi, maduka, manyumba, miti ya Krismas imepambwa vizuri kweli kweli. Kuna maana yoyote rasmi kuunganisha na sikukuu hii ya Krismas? <laughs> Kwa kweli, kwa upande huo mimi sijajua, toka nimekuwa nimeona hivyo vitu, lakini maana haswa katika Kristo sijaelewa kwa sababu wengine wanasema ni wakati wa wa wa, wa Yesu alipozaliwa kulikuwa na hiyo sarakwa ambayo ndio wanapanda wan, wan, wanachukua wanaweka. Lakini mimi nilivyokuwa naweka mimi mwenyewe ni kwamba mapambo tu, ili nyumba ipendeze, kuwe na mwangaza, lakini haina maana yoyote kwa sababu kwenye bibilia haipo. Safi kabisa, umejibu vizuri kweli kweli. Basi tukiwa tunakamilisha kipindi chetu, nawe nikupe nafasi utume salamu kwa ndugu na jamaa na marafiki wapendao, bila shaka anafahamu unatokea Arusha, watasikia vizuri sana kukusikia kutoka Marekani. Asante sana, nashukuru kwa nafasi hii. Ninatuma salamu kwa familia yangu, ukoo wangu wote wa Lazaro na ukoo wa Marcos pale Arusha pamoja na watoto wangu Don't mtoto wangu Fredrick Malima na mke wake Priska na wajukuu zangu Gabriel, Victor, Daniel na Bezalel pale Arusha na watoto wangu hapa Washington DC, Susan Maliba na Efi na Neema, wajukuu zangu pamoja na mdogo wangu alioko California na mume wake anaitwa na nu Kisaka na watoto wao safi kabisa. Nije kwako wakati tunamalizia kipindi, John Kazilo, hebu tuambie kwanza kidogo tu kwa ufupi pale e, kwenye miti hii ya Christmas na hizi nyimbo za Christmas carols za taratibu kabisa We wish you Merry Christmas ambazo ndo tunazipiga hata katika kipindi chetu, sijui zinamaanisha nini? <laughs> mtumishi wa Mungu, asante. <laughs> Yeah, sana. siko mbali sana na mama alivyomaliza kuzungumza uh, juu ya miti ile. Uh, ni, ni kuleta tu bashasha tu kwa ajili ya, ya sikukuu kupamba tu na haina maana yoyote kama Wakristo. Uh, hiyo inatoka tu kwenye traditional ambayo ilikuwepo kipindi cha nyuma zaidi lakini yote haya ukiangalia, nyimbo zinazoimbwa hii yote nikiangalia, ukiona kwamba katika Luka sura ya ya pili mstari wa kumi Bibilia inasema kwamba ukikuta kwamba malaika alipofika pale, akawaambia kwamba, akawatokea wale wa, wa, wa, wa, wa, wa, wa, wa, wafugaji wala akawaambia kwa ah, kuwa anamwambia kwamba msiogope, kwa kuwa mimi nimewaletea habari njema ya furaha kuu kwa watu wote maana leo katika mji wa Daudi amezaliwa kwa ajili yenu mtoto amezaliwa kwa ajili yenu Mwokozi ndiye Kristo. Yani akawambia kabisa kwamba ni furaha, yani kuwe na furaha ili, ni ishara ambayo ya furaha kwa kweli, kwa sababu kama umepewa zawadi sidhani kama utakuwa huna furaha. Unaweza ukafanya mbwembwe mbalimbali zile zozote zile, lakini lengo liwe kwamba kwa, kwa ajili ya furaha, zawadi niliyopewa ya mkombozi Yesu Kristo. Unajua, ukifurahia unaweza ukarusha vikombe, ukakimbia kule, ukarusha nguo kule. Kwa hiyo hizo ni bashasha tu za nanii za Krismasi, hazina maana yoyote na na na na na kibibilia, lakini ni ishara tu ya furaha. Wala sitawakataza watu wasifanye, wasipambe miti, wafanye tu hivyo yeah. Kabisa, safi kabisa. Tuma salamu zako basi. Asante sana kwa kunipa nafasi kutuma salamu, na nashukuru sana kwa ajili ya uh, Sauti ya Amerika Kiswahili kwa kuwa nipa nafasi hii. Basi na mimi nitaenda moja kwa moja kijijini kule, ningekuwepo ningeweza kwenda, lakini tume salamu uh, kwa mjomba wangu ambaye yuko pale Nzega, mzee uh, Agustino Nkwabi pamoja na familia nzima ya Nkwabi uh, nawapa salamu ya Christmas, pia ukoo wote wa Kazilo walioko Nzega, dada zangu wote Martha, pamoja na Mary na Angelina na pia bila kumsahau kaka yangu mpendwa um, Martin Kazilo akiwepo pala Arusha. Na pia niwape salamu wote wote ndugu zangu wote walioko Dar es Salaam. Uh, wote wanaojiandana na Krismas niwatakie salamu ya Krismas, ukoo wote wa uh, wa Simba Kalia na wengine wote. Nami niwasalimie kutoka hapa Georgia nikiitwa Joni Kazilo niwasalimie mwe na Krismasi njema sana shukrani sana, shukrani sana. Ama kwa hakika ni kipindi chenye baraka kweli kweli, nami niwashukuru sana wasikilizaji ni wetu wote ambao mmekuwa nasi siku ya leo katika kipindi hiki maalumu cha Krismas tukielekea siku yenyewe ya tarehe ishirini na tano ya sikukuu ya Krismas. Furahia basi na kusherekea kwa nyimbo hizi za Krismas carols, lakini vilevile mchungaji John Kazilo kutoka Atlanda Georgia, Mama Neema Marcos kutoka hapa DC, lakini Eugene George kutoka Kakamega, Kenya, wote nawashukuru kwa kuwa nasi. Wasikilizaji, niwaambie tu kwamba hatukuwabania kutuma salamu zenu, lakini kesho ndio kesho. Wale mliotuma salamu zenu kupitia VOA Swahili mtapata kuzisikia zikiporomoshwa. Si mwingine, ni mimi Meri Mgawe. Nawatakieni nyote siku kuu njema ya Krismas na heri ya mwaka mpya. Asanteni. Matangazo ya jioni hii yanakomea ya hapa. Kwa niaba ya wote walioshiriki kufanikisha matangazo haya, msimamizi Abdu Shakur Abud, mwelekezi wetu Aida Isa, naitwa Patrick Luimana, nimeshirikiana na mkamiti Kibayasi. Kwa pamoja tunawaageni tukiwatakia usiku wa amani katika mkesha huu wa Krismas.