Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Karibu sana kwenye marudio ya kipindi cha Kwa Undani. Jina langu Harrison Kamau undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika ikitangaza moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC, kipindi ambacho huangazia kwa undani zaidi ripoti zinazogonga vichwa vya habari tukipekuapekua na kukupa maelezo ya kina zaidi kuliko ilivyo kawaida. Katika sehemu ya kwanza ya kipindi hiki hii leo tutaangazia masharti mapya yaliyoanza y kutekelezwa hii leo nchini Rwanda ya kukabiliana na athari za COVID-19 baada ya nchi hiyo kuripoti ongezeko kubwa la maambukizi ya virusi vya korona. Katika sehemu ya pili tutamulika sakata ya maafisa wa serikali nchini Tanzania kutuhumiwa kwamba wanawachapa viboko washukiwa wa makosa mbalimbali, suala ambalo limeibua utata na kupelekea taasisi za kutetea haki na vilevile vile za kutetea sheria kuingilia kati. Ni kwa undani. Mimi ni BMJ Murithi. Na baraza la mawaziri nchini Rwanda jana liliidhinisha masharti mapya ya kukabiliana na kuenea kwa kasi kwa maambukizi ya virusi vya korona ambayo yameanza kutekelezwa leo Jumanne. Kuanzia hii leo usafiri wa umma na hata wa kibinafsi kutoka na kuingia mjini Kigali na kutoka au kuingia kwa wilaya mbali mbali umepigwa marufuku kufuatia hali ya Covid-19 iliyotajwa na maafisa wa afya kama ambayo ni ya kutia wasiwasi. Aidha, kuanzia leo biashara zote zitakuwa zikifungwa saa kumi na mbili jioni, huku muda wa marufuku ya kutoka nje usiku ukiongezwa ambapo katazo hilo sasa linaanza saa mbili usiku hadi saa kumi asubuhi. Hata hivyo, usafiri wa watalii wa ndani na wale wa kimataifa unaruhusiwa mradi tu mtu awe ako na cheti cha kuonyesha kwamba amepimwa na kwamba hana virusi vya korona baadaye kidogo msikilizaji tutaungana na mwandishi wetu huko mjini kigali silvanos karemera ili kutupatia tathmini ya kina zaidi kuhusu kanuni hizo. Lakini kwanza, ni lazima uwe unajiuliza ni nini kimepelekea serikali kuchukua hatua kali, licha ya kwamba kwa wakati fulani kulikuwa na taarifa kwamba kulikuwa na ongezeko la virusi vya korona, lakini hawakuchukua hatua wa hiyo wakati huo. Kwa kifupi, ndani ya kipindi cha wiki moja iliyopita Rwanda imerekodi vifo thelathini na visa vipya mia nane na ishirini vya maambukizi, idadi kubwa zaidi tangu virusi vya korona kuripotiwa katika taifa hilo la Afrika Mashariki. Ni kwa sababu hiyo ambapo baraza hilo la mawaziri chini ya wenyekiti wa waziri mkuu Edward Ngirente liliidhinisha masharti hayo na mengine kwenye mkutano ambao ulifanyika jana Jumatatu. Wafanyakazi wa umma wamehimizwa kutekeleza majukumu yao kutoka nyumbani, huku serikali ikiruhusu tu asilimia thelathini ya wafanyakazi hao kuwa kwenye majengo ya maafisi kwa wakati mmoja. Mikusanyiko yote iwe ni ya harusi, matanga na kadhalika, imepigwa marufuku tangu kisa cha kwanza cha maambukizi ya korona kuripotiwa nchini Rwanda. Msikilizaji, zaidi ya watu elfu nane na mia nane wameambukizwa kulingana na takwimu za serikali ya nchi hiyo na sasa kama nilivyokuwa hili tuungane na mwandishi wetu wa rwanda silvanus karemera yuko mjini kigali mji mkuu wa rwanda karibu karemera kwa undani na kwanza kabla hatujaangalia jinsi kanuni hizo zilivyoanza kutekelezwa na vilevile vile jinsi ambavyo zimepokelewa na wanyarwanda waelezi wasikilizaji wa Kwa Undani, ni maswala yapi yaliyopewa umuhimu na kikao hicho cha baraza la mawaziri? Naam, asante. Uh, kikubwa ambacho kimefanyika ni kwamba baraza la mawaziri likiongozwa, uh, na rais wa Rwanda Paul Kagame, uh, limeamua kwamba, uh, kuanzia tarehe hii tarehe tano uh, hakuna safari zinazokwenda ama kutoka mjini Kigali kwenda katika mikoa ama kutoka mikoani kwenda katika kuja katika mji wa Kigali. Hilo ni moja lakini pili, hakuna safari zinazoruhusiwa kutoka wilaya moja kwenda wilaya nyingine, yani wilaya, yani kama huko wilaya moja, basi uruhusiwi kutoka kwenye wilaya hiyo na kuingia katika wilaya nyingine. Lakini kubwa zaidi vilevile, uh, uamuzi huu mpya uh, wamesema kwamba wamesema kwamba wa, wa, wa, biashara, kwa mfano maduka ya kuuza vyakula, biashara za kawaida kuanzia saa kumi na mbili za, za jioni zitakuwa zimefungwa, yani hakuna a kufanya biashara ama kufungua duka ama kufungua hoteli ama mgahawa na kadhalika na kadhalika, kuanzia saa kumi na mbili za jioni. Lakini tatu, wananchi wote wanatakiwa kuwa majumbani kuanzia saa mbili za usiku na kuanza kutoka tena saa kumi za alfajiri. Aa, kwa hivyo kubwa zaidi ambalo kidogo limekuwa ni jipya ni hili la kuhakikisha kwamba hakuna magari ya binafsi ama magari ya wasafiri wa, wa umma yanayohusia uh, kutoka Kigali kwenda katika katika mikoa na kutoka mikoani kuja Kigali kimsingi. Na hii ni kwa sababu uh, kumekuwepo na windi jipya la ongezeko la virusi vya Covid nineteen ambapo uh, kwa mfano ukiangalia mwezi uliopita wa Desemba wamefariki watu hamsini na moja uh, ambao ni idadi kubwa tokea virusi hivi vipatikane hapa Rwanda mwezi wa tatu, kwa sababu sahivi tunavyozungumza wameshafariki watu zaidi ya mia sita na wanne hivi. Kwa hivyo watu waliofariki mwezi mmoja uliopita ni mara mbili ya watu ambao walifariki miezi hiyo tisa iliyopita baada ya virusi hivi kupatikana hapa Rwanda. Kwa hivyo kidogo serikali itasema kwamba ni swala ambalo kidogo inatisha, uh, na ndio maana ita, itachukua uamuzi huo. Na sasa Karemera, uh, je hii ndio mara ya kwanza kwa, uh, kwa, kwa serikali kuchukua hatua kama hizi ama ndizo uh, hatua kali zaidi kuwahi kuchukuliwa tangu janga la korona kuripotiwa uh, hapo rwanda hapana hii si mara kwa kwa uh, ya kwanza kwa kweli kwa sababu tokea kirusi cha kwanza kilivyoripotiwa hapa rwanda ilikuwa ni tarehe kumi na nne mwezi wa tatu mwaka uliopita wa elfu mbili na ishirini na kuanzia tarehe ishirini na moja mwezi huo huo wa tatu uh, safari za ndege kutoka na kuingia rwanda zilisitishwa zili, zili, zili na ikawekwa zuio la jumla kukaa ndani maarufu kama lockdown, kwa siku arobaini na mbili eh, lakini baadaye serikali ikafungua tena biashara taratibu taratibu, na eh, kati ya mwezi wa nane mpaka mwezi wa kumi na moja hivi mwaka uliopita walikuwa wameanza kulegeza kamba, hata shule zikazo zimefunguliwa sana sana shule za msingi na, na sana sana shule za msingi madarasa ya juu eh, sekondari pamoja na vyuo vikuu. Lakini kwa mwezi wa hivi karibuni kuanzia mwezi wa kumi na moja mwishoni wa kumi na mbili na mpaka saa hivi mwezi wa kwanza elfu mbili na ishirini na moja basi virusi vikaa vimeanza kupanda na ndio maana hii hatua ya kuwazia watu kutotembea usiku ilikuwa imewekwa saa nne za usiku eh, lakini sasa hivi wamesusha kabisa mpaka, mpaka saa mbili za usiku, na katika wilaya moja ya Msanzi katika Uh, mkoa wa kaskazini wenyewe wamesema kwamba watu hawaruhusiwi kutoka nje ama kutembea baada ya saa moja za usiku, na hii ni kwa sababu wilaya hiyo ilionekana kuwa na virusi vingi vya vya vya COVID-19. Huenda ni mapema sana kuuliza swali hili, lakini katika pitapita zako huko, kama mwandishi wa habari, sijui kama umepata eh, kusikia Wanyarwanda wanasema nini eh, kuhusu hatua hii ambayo kama unavyoeleza imechukuliwa na baraza la mawaziri. Naam, ni mchanganyiko, ni mchanganyiko kwa maana kwamba kuna baadhi ya wananchi ambao wana, wana, wanasema wana kwamba ni swala zuri, kwa sababu watu wakiwa wameanza kuwa na hofu. Kila jioni zinatangazwa taarifa, kila jioni zinatangazwa taarifa za watu waliofariki. Hata jana siku ya Jumatano na siku ya Jumatatu, kumradhi, e, walifariki watu wanne, na leo tunategemea kwamba pengine kunaweza kufariki watu wengine, na tayari serikali imesema kwamba watu zaidi ya arobaini wako wako katika mahospitali mbalimbali. Uh, wanapumua kwa shida, wanatumia hizi ventilators ama hizi mashine zinazosaidia watu kwa kupumua. Kwa hivyo watu wanasema kwamba miakati kama hii kidogo inasaidia, lakini kuna watu wengine ambao wamezuiliwa mjini Kigali bila kurudi mikoani na wale kutoka mikoani kurudi Kigali ambayo, hinu, ambao, kwa sababu hii ni uamuzi ambao umechukuliwa saa tano za usiku, na wanasema kwamba serikali ilitakiwa angalau iwafahamishe watu mapema kidogo. Kwa hivyo kuna, mch kuna mchanganyiko wa maoni, lakini kiasi kubwa cha wananchi wanasema kwamba pengine hii miakati ilitakiwa ichukuliwe kwa sababu kuna hofu kubwa kwamba janga uh, hili linazidi kuchukua ama linabadili sura kutokana uh, wa, na hizi hesabu za Wizara ya Afya. Kila jioni kunatolewa kunatolewa takwimu kuonyesha watu wanaofariki, watu wana, walioko mahospitali na kadhalika. Kidogo watu wameanza kuwa na wasiwasi kwa kweli, watu wamelegeza kamba. Serikali imekuwa ikisema, ndio wadau wanasema, lakini bado watu wameonekana kulegeza kamba, na ndio maana uh, ghafla idadi imepanda, na hapo serikali ndio ikachukua hatua kama hiyo. Mwisho, siwezi kukuacha bila kukuuliza kwa sababu kuna taarifa za chanjo mbalimbali mbali. hata hapa Marekani, Uingereza na kwingineko. Uh, mambo kuhusu chanjo ni jambo ambalo labda uh, baraza hilo uh, la mawaziri limezungumzia kuona kama chanjo itapatikana uh, itawafikia lini wa Rwanda. Naam, asante. Hilo ni swali zuri. Wakati huu hawajalizungumzia lakini wakati si takriban wiki mbili zilizopita nilizungumza mimi mwenyewe nilizungumza na waziri wa afya na akaniambia kwamba Rwanda ni miongoni mwa nchi za mwanzo kabisa za kiafrika ambazo uh, Shirika la Afya Ulimwenguni limeainisha kama ni nchi ambazo zitakuwa ni nchi za kwanza kupata chanjo endapo itaanza kutolewa, kutolewa kwa sababu uh, imeonyesha uh, ustahimilivu mkubwa na uwezo mkubwa kabisa wa kukabiliana na tatizo hili la, corona la virusi vya corona kwa kuwa na miundo mbinu uh, na akaniambia kwamba tayari serikali imetenga uh, imetenga maeneo maalum ambayo yataweza ya, ya, ya kuna nini kuhifadhiwa hizi chanjo, na akasema kwamba makubaliano ya-yanaendelea ya kuzungumzwa kiasi kwamba uh, hizi chanjo za Moderna uh, pamoja na na uh, uh, uh, hii chanjo nyingine ambayo si bei ghali kubwa kama ambavyo kama hizi za Biotech and, uh, hizo za Biotech na, na, na, na Pfizer, akasema kwamba sasa hivi wanategemea angalau kufikia mwezi kitu kama watatu hivi, uh, inawezekana uh, wakaanza kupokea chanjo kwa sababu tayari mazingira yamejengwa, vifaa vipo vya kisasa uh, kwa hivyo kidogo watu wanachukula kama ni habari njema, lakini ndo hivyo tena, wanazidi kutoa radi ya mali kwamba watu wanatakiwa waendelee kujilinda. Kwa hivyo baraza la mawaziri la, la, la jana alijizungumzia hilo, lakini awali ilishaamuliwa kwamba endapo chanjo itakuwa imeshapatikana basi ona itakuwa miongoni mwa nchi kabisa, kwa sababu imo miongoni mwa nchi ambazo zinaunda hili shirika la COVAX, ambalo ni shirika la kimataifa kuhusu, uh, kuhusu chanjo. kwa hivyo ni swala tu la kusubiria na kuona. Lakini kimsingi wanasema kwamba mazingira yapo tayari kabisa, kila kitu kitakuwa tayari. Asante sana Silvanus Karemera mwenzetu, ukiwa huko Kigali, Rwanda, kwa kutupatia maelezo hayo kuhusu hali ilivyo ya COVID 19 hapo nchini Rwanda, asante. Msikilizaji, sekunde chache kuanzia sasa tutaingia katika sehemu ya pili ya kipindi kwa Undani, usiondoke. Karibu kwa sehemu ya pili ya kipindi kwa Undani kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, ukiwa nami BMJ Mridhi. Sakata ya maafisa wa serikali nchini Tanzania kutuhumiwa kwamba wanatumia adabu ya viboko kuwaadhibu watuhumiwa limeibua mjadala mkali, huku taasisi za haki za binadamu na zile za kisheria zikisema kwamba ni ukiukaji mkubwa wa haki za binadamu. Kupata hili kwa undani zaidi, tuungane na mwandishi wetu mjini Dar es Salaam, George Jogopa, ambaye amekuwa akifuatilia na kukusanya hapa na pale yaliyojiri. Naam, asante sana BMG kutoka hapo Washington. Nchini Tanzania kumekuwa na tabia mpya kwa watumishi wa umma, kama vile mawaziri wakuu, wamekuwa pamoja na wakuu wa wilaya kutoa adhabu, kuchapa viboko watu pale wanapoona jambo fulani hawakuridhika nalo. Hali hii imeamsha kilio kikubwa kutoka kwa wananchi na hata makundi ya kuletea haki za binadamu, wanahoji kwamba viongozi hawana mamlaka kutoa adhabu za aina hizo, kwa vile kama wananchi ama watumishi wa ngazi ya chini wanakosea, lazima iamuliwe kwa kufuata sheria kama ni kosa la jinai au la. Ingawa kwa wakati fulani kumekuwa kukishuhudiwa mara kwa mara kwa baadhi ya viongozi kama wakuu wa mikoa na wilaya kuwacharaza bakora hadharani wanafunzi wanaodaiwa kukosea katika jambo fulani. Lakini tukielavi punde la naibu waziri kwa kwakandika viboko watu wa wazima tena hadharani, ndilo lilokoleza mjadala zaidi. Kwanza kabisa, lakini kasumbaia kuchapa viboko watu wa hadharani ilianza na mkuu wa mkoa wa Mbeya, Albert Chalamila, ambaye aliwacharaza bakora hadharani wanafunzi kadhaa wa shule moja sekondari mkoani humo waliodaiwa kula njama na kuchoma moto bweni la shule. Wazazi wao wataarifiwe kwamba baada ya msako huo, visasi viliendelea kwenda hata kama wao hawajahusika, lakini wao ndio ilikuwa nini chanzo. Mabweni yale, kila mzazi hapa akitoa milioni milioni, tunatengeneza mabweni yale. Baadaye mwenendo huo ulichukua sura mpya wakati mkuu wa wilaya ya Tunduru, Julius Ntatiro, alipoamrisha wanafunzi waliokuwa toro shuleni kuchapa viboko kama sehemu ya adhabu baada ya kutohudhuria masomo kwa kipindi kirefu. Nataka viboko vya nguvu. Wewe anza hapo, nenda hapo chini, anza wewe mwalimu. Nataka viboko vya nguvu. ni vingapi? Ni vinne, viboko vya nne, vinne. <laughs> Na ukiugusha tu, tume, tume na nenda pale. Mbali ya kuamrisha wanafunzi wao kukandekwa viboko na bila shaka walichapwa, na mmoja mwalimu wao mkuu, huyo wa wilaya aliwataka kurejea shuleni mara moja, huko rekodi yao ikichukuliwa na mkuu wa shule. Hawa watoto wao na rosta yao ya peke yao. Hawa kila wakifika shuleni wana sign. Sawa. Yeah. Eh, waandaliwe roster za kusign. Chukua mawasiliano na wazazi wao. Ninavondoka hapa, wazazi waandike commitment letter kabla hawajaondoka hapa. Kwamba watawasimamia watoto wao wasome. Kwa watoto waandike commitment letter leo hii. Ndio aondoke hapa. At any point in time ikitokea hawa watoto wanaanza kucheza cheza na shule, mna ripoti kwangu, nitadili na mtoto na mzazi na sasa hivi nikikamata ninakamata na kutupa huko kabisa mbali. Ya tukio hilo, tukio lingine la hivi karibuni kabisa ni lile la mkuu wa wilaya ya Arusha Kenain na Kihongo kwa charaza bakura wanafunzi wanaodai kula njama ya kuuza vifaa vya shule kama vile madawati. Uh, tutafundishana uzalendo mpaka tutaelewana vizuri. Usijaribu, sawa? Kiti <mulimitumiti> licha ya kushutumiwa vikali kutokana na kitendo chake hicho, kiongozi wa wilaya alionekana kuzipuuza shutuma hizo na kutetea hatua yake ya kucharaza bakora wanafunzi. Watu wengi wamejikita katika kuangalia viboko peke yake, wanalaumu viboko, viboko, viboko lakini wanashindwa kuangalia madhara ya lile tukio kwa upande wa pili ni makubwa kiasi gani? Unapoongelea viboko vitatu, utambue kuna Watanzania mia moja na nane watakaa chini. Kama Watanzania mia moja na nane wanakaa chini, sisi kama serikali hatuwezi tukakubali mtu mmoja anaenda kuharibu ile miundo mbinu. Serikali hatuwezi tukamfumbia macho. Lakini sambamba na hilo, bado shule ile ya Sinoni, serikali inatoa milioni nne na laki moja kila mwezi, ili watoto wasome elimu bila malipo wanafunzi hawalipi ada kwa sababu serikali inagharamia fedha, na hizo fedha ambazo zinatolewa ni kodi za wananchi wa Tanzania ambao wanafanya shughuli mbali mbalimbali na kuichangia serikali kuhakikisha vifaa vya shule vinapatikana. Sasa watu wanaohujumu lazima tukabiliane nao kwa hatua kali zaidi. Lazima tuhakikishe nchi hii, mimi pamoja na watanzania wengine tunailinda rasilimali hizi, ni za kwetu wote. Lakini watu wamehoji kwa nini BC amechukua hatua hizi. Mzazi yoyote ambaye ataona lile tukio lazima moyo umuume, kama kweli anawapenda watoto wa Tanzania. Wakati mjadala wa viongozi wa serikali kujichukulia sheria mkononi ukiwa baada hujapoa mjadala mwingine umeibuka sasa, baada ya naibu waziri ofisi ya waziri mkuu anayeshughulikia wenye ulemavu, Ummy Nderiananga kwa kucharaza bakora watu wazima wanaodaiwa kujihusisha na biashara ya ulemavu, wakiwasaidia kusukuma mikokoteni mitani na kuomba fedha. Ukweli wa hili jambo ili tupatie mwarubaini. Kwa sababu Mheshimiwa Rais ametutuma tufanye kazi hii. Na nyinyi mmeona kwa macho yenu tumepita wote. Nyinyi ingekuwa ni mtoto wako kwa mfano anafanywa hivyo ungejisikiaje? Hatua hiyo imeibua ukosoaji mkubwa, ikiwemo tume ya haki za binadamu na watawara bora, ilieleza namna itakavyolishughulikia swala hilo. Tume hiyo imesema imeanzisha uchunguzi ili kujiridhisha na matukio ya namna hiyo, kabla ya kuwasilisha mapendekezo yake kwa mamlaka zinazohusika. Tukio hilo ambalo picha zake zikionyesha vijana hao wakicheleza sabakura na waziri huyo zimeibua hisia nyingine kubwa, ikiwemo wale wanaohoji ni yapi sasa majaliwa ya walemavu hao. Wanasheria pamoja na watetezi wa haki za binadamu wanatupia lama viongozi wa umma wanaojihisi kuwa juu ya sheria kwa kujichukulia maamuzi ambayo mengine yanapaswa kuchukuliwa kwa kufuata taratibu za nchi kama vile kufikishwa mikononi mwa vyombo vya maamuzi. Evaristi Mapande ambaye ni mwanasheria wa taasisi isiyokuwa ya kiserikali anaona kwamba matukio utendaji wa serikali kuchukua uamuzi wa namna hiyo, kuwachapa viboko wananchi ni jambo ambalo linaleta ukakasi na tena linapaswa kukomeshwa. Kwanza niweke vizuri kwamba mimi, kwa mujibu ya mtazamo wangu, kabla sijazunglia sheria, kuna adhabu za viboko ambazo zimekuwa zikitolewa na viongozi naamini walikuwa wanazitoa adhabu hizo kwa sababu mmoja wao ni viongozi, lakini pili, ni kikubwa zaidi, wao ni wazazi, hasa kwa watoto wa wanafunzi. Kwa ninavyoona mimi ni kwamba adhabu hizo ni sahihi, kwa sababu viongozi hao, mmoja ni wazazi na pili ni viongozi, na kwa kushirikiana katika jamii inawanyoosha au inawaadabisha wanafunzi wetu au watoto wetu ili waendane na mtiririko ama maadili tunayo yahitaji ya katika jamii yetu. Mm -hmm. Lakini adhabu ya viboko ikitolewa kwa mtu mzima mimi kwangu naitazama kwa mtazamo tofauti. Mm -hmm. Na adhabu hizi za viboko kwa wanafunzi kuna taratibu zake ambazo zinatolewa walimu, kwa mfano wao wanatoa adhabu viboko kadhaa visizidi vitatu na iwe ni kwa idhini mkuu wa shule, lakini kwa mtu mzima kuna sheria amba ambayo inaitwa inaitwa Corporal Punishment Act, ambayo hiyo inatoa mamlaka kwa mahakama zinapoona mtu ana hatia ya kutenda kosa fulani, na zinaelekeza kabisa kwamba kwa kosa kwa hilo basi itolewa adabu ya viboko kadhaa, na vinapotolewa ni lazima viwe vimeidhinishwa na hakimu kulingana na sheria husika na kosa husika, na hakimu yule lazima asimamie. Lakini kabla ya kutekeleza adhabu ile, ni lazima pia daktari athibitishe kwamba anayetazamiwa kupokea adhabu ya viboko amepimwa na kuonekana kwamba anaweza kuhimili adhabu hiyo ya viboko. Kimsingi, mahakama inapotoa adhabu hiyo, na nimesema wazi kwamba ni lazima mtu huyo adhibitishwe kwamba ana uwezo wa kuvumilia kuhimili adhabu hiyo. Kuna maaskari ambao wako training, wame, wamefunzwa namna ya kutoa adhabu hiyo. Kwa hiyo adhabu hiyo inatolewa, na nimesema pale mwanzoni kwamba akiwa amesimamia hakimu mwenyewe, aliyetoa ile adhabu ndiye anatakiwa adhibitishe kwamba imetolewa na wakati mwingine akiona inazidi uwezo wa yule anayeadhibiwa anaweza hata atafatisha pale. Hujue, viongozi wetu wamepewa mamlaka na madaraka ya kutoa adhabu. Kwa mfano mkuu wa wilaya ana uwezo wa kumweka mtu ndani, kumweka mtu ndani masaa ishirini, lakini kwenye swala la viboko nafikiri ni utashi wa mtu yeye mwenyewe anafikiri au wakati mwingine msukumo wa mtu mwenyewe. Kwa hiyo kwangu mimi ninafikiri kwamba viongozi wanapotoa adhabu hii ni, ni, kana kwamba wa, wa, wanakuwa na, na labda niseme hasira ambayo inaweza ikawa haivumiliki au labda amtenda kosa ametenda kosa ambalo anashindwa kulivumilia na kwa namna yake ya kuamini inawezekana anaamini kwamba akitoa adhabu ya vigogo inaweza ikamwadabisha yule mtu na kujenga uoga ama kujenga adabu kwa jamii nyingine inayotuzunguka. Naam, basi, kwa nukta hiyo hapa tunakamilisha makala haya ya kwa undani, na sasa na kurejesha moja kwa moja Washington, kwako BMJ. Asante sana mwenzangu George Jogopa, ukiwa hapo Dar es Salaam. Msikilizaji, George Jogopa ndiye anayetufungia sehemu ya pili. Na hivyo basi, kipindi kizima hiki cha kwa undani, kwa niaba ya wote waliokifanikisha hivi leo, msimamizi amekuwa ni Abdu Shakur Abud, mwelekezi amekuwa ni Daniel Brown, jina langu ni BMJ Mridhi. Kwa pamoja timu nzima ya kwa undani hivi leo tunakutakia usiku mwema, tuonane kesho inshallah. Asante sana kwa muda ulionipa, wakati tukiwa na wewe, wakati tukisikiliza marudio ya kipindi cha kwa undani kutoka hapa Washington DC hadi wakati mwingine. Jina langu Harrison Kamau nikikutakia furaha, fanaka na baraka popote ulipo. Kwa heri ya kuonana. <coughs>